Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia C3 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 32, 33, 34  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3359 / เข้าชม: 7934371
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia C3 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 23:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

โนเนม ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อมาเมื่อวานนี้เอง เวลาขึ้นตัวE มันจะเป็นการต่อเน็ตหรือเปล่าคะ เพราะว่าไม่ได้เล่นเน็ตแต่ขึ้นมาเองตลอดเลย และก็ตั้งค่าปิดการออนอัตโนมัติทุกอย่างแล้วด้วย

ผมเงินหมหลายรอบเพราะไอ้ตัวนั้นแหละครับ

เวลาเชื่อมต่อก็เลยให้มันถามตลอด!!
อะนะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia C3 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2010 13:22  

อยากรู้ๆจริงๆคับ ว่าออนmsn ทิ้งไว้ได้ไหมคับ Sad
namufo
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2010 17:13  

อะนะ ผู้เขียน:
อยากรู้ๆจริงๆคับ ว่าออนmsn ทิ้งไว้ได้ไหมคับ Sad

ของผมทิ้งไว้ได้ครับ บางครั้งก็นาน บางครั้งก็ไม่นาน ค้างๆ พอออกแล้วเข้าใหม่ไม่ได้
ผมใช้วิธีปิดเปิดเครื่องใหม่ถึงจะได้ ก็เซงตรงนี้แหละครับ
ARTzaza003
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2010 17:36  

ทำไม Nokia C3 ของผมไม่ได้ทำไรอะไรเปิดเครื่องไว้แต่มันดับแล้วเปิดใหม่ และเวลาเล่นFacebook มันไม่มีรูปขึ้นครับ
แก้ไขยังไงครับ.............ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ Smile
nonjangzanaja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 14:08  

ARTzaza003 ผู้เขียน:
ทำไม Nokia C3 ของผมไม่ได้ทำไรอะไรเปิดเครื่องไว้แต่มันดับแล้วเปิดใหม่ และเวลาเล่นFacebook มันไม่มีรูปขึ้นครับ
แก้ไขยังไงครับ.............ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ Smile

เรื่องรูปไม่ขึ้นไปตั้งค่าได้ในเฟสบุคนะครับลองเข้าไปเซตดูมันมีการหยุดการดาวน์โหลดรูปภาพ
winjung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 17:53  

ไม่ทราบว่า มีที่ไหนที่รับติดฟิล์มกันรอยที่เป็นของ Nokia C3 มั่งครับ
เคยไปถามที่ MBK เค้าบอกว่า มันติดไม่ได้
เพราะ ตรงด้านข้างมันไม่ได้เรียบเสมอกันเหมือนบีบี

ขอบคุณครับ
winjung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 18:05  

ไม่ทราบว่า มีที่ไหนที่รับติดฟิล์มกันรอยที่เป็นของ Nokia C3 มั่งครับ
เคยไปถามที่ MBK เค้าบอกว่า มันติดไม่ได้
เพราะ ตรงด้านข้างมันไม่ได้เรียบเสมอกับเหมือนบีบี

แล้วก็รบกวนถามเพื่อนๆที่ใช้เฟิร์มแวร์ 7.2 ด้วยนะครับ
ว่าสามารถดูยูทูบจากที่อื่นๆได้หรือเปล่าครับ
ผมลองเข้าแล้วมันเปิดได้แต่ผ่านไวไฟที่บ้านผมน่ะครับ
เปิดดูที่มหาลัย เปิดไม่ขึ้นเลย เลยไม่ทราบว่าเป็นที่อะไร

รบกวนขอคำชี้แนะด้วยครับ ขอบคุณครับ
Black Rock
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 19:26  

คือ เค้าเขียนว่ารองรับรูปแบบไฟล์วีดีโอ H.263, H.264, AVI, MPEG-4, WMV
แล้ว รองรับ 3gp ไม๊อ่ะ
ช่วยตอบหน่อยนะ Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 23:48  

อะนะ ผู้เขียน:

ตอนแรกคิดว่าได้ เห็นออกแบบแบตไว้ความจุเยอะครับ แต่พอซื้อมาแล้ว ต้องบอกว่า ตอนนี้ ยืนยันครับ ว่าไม่ได้ ผมคิดว่าโนเกียทำได้ แต่เหมือนเขาทำยังไม่เสร็จอ่าครับ และก็ไม่รู้จะเขาคิดจะทำให้เสร็จหรือเปล่า ใช้โปรแกรมอื่นแทนก็ไม่ได้ minimize โปรแกรมอื่นไม่ได้นอกจาก ovi chat ครับ ต้องบอกว่า ตอนนี้ห่วยครับ รอมันอัพเดรทจนใช้งานได้จริงครับ
เฟชบุคก้ห่วยครับ
แต่ด้านโทรศัพท์ใช้งานได้ปกติครับ
ผมคิดว่า โนเกียคิดจะทำแบบนี้ออกมาขาย น่าจะทำให้ดีกว่านี้
ที่ผมซื้อเพราะเชื่อใจในมาตรฐานของโนเีกีย แต่ยอมรับครับว่า ผิดหวังมาก กับ c3 ห่วยๆ เครื่องนี้ ตอนนี้มีดีอย่างเดียวคือสวย เฟชก็ใช้งานจริงไม่ได้ เอ็มก็ออนคุยได้แล้วก็ออฟไป ออนทิ้งไม่ได้ ผมอาจจะสเปคสูงไป ครับ แต่หวังว่าความคิดเห็นนี้ อาจจะช่วยคนที่กำลังตัดสินใจซื้อได้ครับ
little
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 11:24  

ทำไมเล่นwifi แบบใส่รหัสผ่านไม่ได้คับ ช่วยทีคับ อยากเล่นมากมาย
Black Rock
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 18:12  

เรากะลังจะซื้อแล้วอ่ะ Shocked
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 18:41  

สำหรับผมราคา4730ทำได้ขนาดนี้ก็โอเคนะครับมันอาจจะไม่เสถียรเท่าไรแต่ผมรอได้นะครับ
แต่ยอมรับครับว่าc3ผมเอ๋อบ่อยมากซื้อใหม่ๆต้องทำใจนะครับไม่ร้นานๆไปจะแก้ไขได้ดีแค่ไหน
ส่วนมากผมจะมีปัญหาแต่แชทอีเมล์แล้วก็โซเชียลแล้วก็เรื่องคอนเนคนิดหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 22:52  

nonjangzanaja ผู้เขียน:
สำหรับผมราคา4730ทำได้ขนาดนี้ก็โอเคนะครับมันอาจจะไม่เสถียรเท่าไรแต่ผมรอได้นะครับ
แต่ยอมรับครับว่าc3ผมเอ๋อบ่อยมากซื้อใหม่ๆต้องทำใจนะครับไม่ร้นานๆไปจะแก้ไขได้ดีแค่ไหน
ส่วนมากผมจะมีปัญหาแต่แชทอีเมล์แล้วก็โซเชียลแล้วก็เรื่องคอนเนคนิดหน่อย

ปัญหาที่คุณว่ามา คือจุดขายรุ่นนี้เลยไม่ใช่หรอครับ คิคิ :p
waew_shogun
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 00:52  

;kj' ผู้เขียน:
สาย usb ของ c3 หาซื้อได้ที่ไหน
ถามหน่อยว่า สาย usb ของ nokia รุ่นอื่น ใช้กับ c3 ได้มั้ย??

สามารถไปซื้อที่ศูนย์ได้เลยค่ะ น่าจะแพงนิดส์นึง แต่ถ้าให้ย่อมเยาว์หน่อย ก็ร้านโทรศัพท์ทั่วไป อาจจะไม่ได้ของแท้ แต่ก็ใช้ได้ค่ะ เพิ่งไปซื้อมาเหมือนกัน 100 บาท
สำหรับ C3 ต้องซื้อ สาย usb ร่น CA-101 ค่ะ ซึ่งรุ่นนี้สามารใช้ได้กับโนเกียรุ่นใหม่ ๆ ได้หลายรุ่น พวก 5800 e71 e72 หรือ ตระกูล N ทั้งหลาย ก็ใช้ด้วยกันได้ค่ะ
desperadoz
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 02:15  

ตอนนี้ราคาที่ Jaymart หรือที่ศูนย์ เครื่องมันอยู่เท่าไหร่ครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 11:20  

Anonymous ผู้เขียน:

ปัญหาที่คุณว่ามา คือจุดขายรุ่นนี้เลยไม่ใช่หรอครับ คิคิ :p

ถูกต้องที่สุดถ้าไม่แก้ปัญหาให้ดีกว่านี้โนเกียแย่แน่
ใบกระเพรา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 11:38  

เพิ่งซื้อมาวันที่ 5 ธ.ค.53 พอดีได้ดูหนังเรื่องกวน มึน โฮ เลยอยากเปลี่ยนโทรศัพท์เป็นแบบฝาพับ ใครสนใจติดต่อได้ที่เบอร์ 0806686162 อันนี้ซิมที่แถมฟรีค่ะ ไม่ค่อยได้ใช้ ขาย 4,390 บาท จัดส่งแบบ พกง.
The_Miz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 20:13  

- คือจะซื้อC3แล้วอยากรู้ว่า มันมีข้อเสียอะไรบ้าง?

อ่านเจอแต่ข้อดีมาเยอะๆ ตอนนี้กำลังจะถอย

แล้วตอนซื้อมามันมีสายUSBต่อเข้าคอมมาให้ด้วยรึเปล่าครับ

หรือว่าต้องซื้อเอง เท่าไร?

ราคาที่ศูนย์+ร้านตู้ ต่างกันมากมั้ย

ราคาศูนย์ขายเท่าไร?

สีม่วงมีขายที่ไทยรึยัง

- เน็ตของดีแทครายเดือนนี่เท่าไรครับ

แล้ว Edge กับ GPRS มันต่างกันยังไงอะ

ขอบคุณมากครับ ^^
kengkoth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 22:32  

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=379845&PN=1

ขาย c3 ถูกๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 22:39  

ขายด้วยคน C3 สีดำ หรือเทาน้ำเงินนั่นแหละครับ
ผมอยู่แถว เดอะมอลล์บางกะปิ ขาย 4,200 ครับ
ซื้อมา 4,730 ประมาณวันที่ 7 ธ.ค. 2553
มีเมม1G กรอบ สายห้อยคอ สายชาร์จ สมอล์ทอล์ก
เครื่องดีหมดไม่มีปัญหา ออนเอ็มได้ทั้งวันนะครับ
ของผมออนทิ้งไว้เลย แชทคุยด้วยตลอดวัน

ขายเพราะ จะเอาตังกลับบ้าน -*-
พอดีรีบตัดสินใจไปหน่อย ไม่คิดให้ดีก่อน
ใครอยากได้ ติดต่อมาได้นะครับ 08-1104-8014
ขอคนที่ต้องการซื้อจริงๆ นะครับ
little
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 08:33  

little ผู้เขียน:
ทำไมเล่นwifi แบบใส่รหัสผ่านไม่ได้คับ ช่วยทีคับ อยากเล่นมากมาย

กูรูช่วยตอบที่คับ อยากเล่นมากมาย แบบwifiมีรหัสผ่านช่วยทีคับ

ขอบคุณคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 15:00  

หาซื้อฟิลม์แบบเต็มได้ที่ไหนบ้างค่ะ ??
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 12:06  

กูรูช่วยตอบที่คับ อยากเล่นมากมาย แบบwifiมีรหัสผ่านช่วยทีคับ

ขอบคุณคับ

wifiของอะไรคับของทรูของทรีบรอดแบรนหรืออะไร
ถ้าเป็นของพวกนี้ต้องเสียตังนะคับซื้อแพคเกจเขาจะให้รหัส
่สวนตัวผมเล่นที่บ้านคับที่บ้านผมเป็นโมเดมไวเลส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 13:56  

คนใช้ C3 ผู้เขียน:
อยากทราบว่า C3 ไม่มี ข้อความฉบับร่างหรอค่ะ

เพิ่งซื้อมา ไม่รู้ ว่ามีไหม หรือมี แล้วหาไม่เจอ

ใครรู้ช่วยบอกที ::

ใช่ๆ เราก็หาไม่เจอ

เป็นอีกคนที่หาไม่เจอ???
inthach
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 23:11  

44 หน้า

ฮิตจริงอะไรจริงต้อง NOKIA C3

555+
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 12:14  

ปัญหาเยอะไปอะไรต้องC3 44หน้าถาม-ตอบแต่ปัญหาเครื่อง
fyeoppaz
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 18:18  

อยากได้น้ะรุ่นนี้ แต่ดูๆแล้วปัญหาเยอะจัง Neutral
inthach
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 00:20  

ปัญหาเยอะไปอะไรต้องC3 44หน้าถาม-ตอบแต่ปัญหาเครื่อง

5555+

อิอิ แล้วรุ่นนี้กะ 5233 และ 5250 ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันครับ

ช่วยตอบทีเลือกอยู่
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 12:57  

inthach ผู้เขียน:

5555+

อิอิ แล้วรุ่นนี้กะ 5233 และ 5250 ตัวไหนน่าซื้อกว่ากันครับ

ช่วยตอบทีเลือกอยู่

เพื่อนผมใช้5233อยู่ไม่มีปัญหาไรเลยมีรวนนิดหน่อยมันซื้อมาพร้อมผมยังไม่เข้าศูนย์เลยผมใช้c3เข้าไป3รอบแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 18:49  

KITTI222 ผู้เขียน:
เอาเลย เอา เข้าไปเลย เอาไปตี กับ จีนเเดงเเยอะๆๆ นะ Sxxxxxx จ๋า เป็งไงจ๋า เจอ ตัว นี้ นั้งชับ น้พตา เตรืยง ตัว เก็บ รุ่น อะไรนะ ที่ เเชตๆๆ ไปเลยนะ จ๋า

nokiaก็ไม่ได้ดีไรนักหนาวะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหาเกี่ยวกับ c3ดูyoutubeไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 18:52  

c3 ซื้อมา2วันแรกเล่นได้สบายเลยครับ พอวันที่3เล่นม่ายด้ายแล้ว มันบอกว่า ไม่ตอบสนอง ครัยเคยเป็นบอวิธีแก้ด้วยครับ ทั้งๆที่เน็ตก้อที่เดิมที่เล่นครั้งแรกครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีปัญหาเกี่ยวกับ c3ดูyoutubeไม่ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 18:53  

c3 ซื้อมา2วันแรกเล่นได้สบายเลยครับ พอวันที่3เล่นม่ายด้ายแล้ว มันบอกว่า ไม่ตอบสนอง ครัยเคยเป็นบอวิธีแก้ด้วยครับ ทั้งๆที่เน็ตก้อที่เดิมที่เล่นครั้งแรกครับ
yun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 19:24  

ผู้ที่ใช้มือถือ C3 และมีปัญหาในด้านการใช้งาน ผมว่าลองตั้งสติหน่อยก้อดีนะครับ ไม่ใช่เอะอะอะไรก้อ โนเกีย แมร่งห่วยๆ อย่างเดียว บางทีตัวผู้ใช้อาจจะห่วยเองก้อได้นะ
มันแก้ได้นะ บางปัญหา เช่นออนM ไม่ติด ใอ้พวก รหัส 500 502 504 ไรพวกนนั้นอ่ะ
ลองตั้งเวลาให้ถูกดูรึยัง ผมใช้มาตั้งแต่มันเปิดขายวันแรก นอกจากเรื่องออนM ติดยาก
ก้อไม่เจอปัญหาอ่ะไร เลยครับ ปัญหาที่พวกคุณๆคิดว่ามันเกิดขึ้นส่วนหนึ่งมันเกิดมาจากผู้ใช้ด้วย

คุณอาจจะรู้สึก ลงโปรแกรมอะไรไม่ได้มาก รู้สึกว่าเครื่องช้าไม่ทันใจ ผมถามหน่อยคุณจะเอาอะไรมากมายกะมือถือเครื่องละ 4พันกว่าบาท แถมมีwifi มีQwerty เล่นเฟสบุคได้ ดูยูทูบได้ ทวิทเตอร์ก้อได้ เล่นM ได้ ขนาด bb ยังมีปัญหาอ่ะคิดดู

ถ้าอยากได้ที่มันดีๆ หรูๆไฮโซๆ เชิญiPhoneเลยจร้าาา แค่c3ยังใช้ไม่เป็น Iphoneจะรอดเหรอ
ไม่ต้องวิ่งเข้าศุนย์เช้าเย็นเหรอครับ เอ่อ bb ไม่ได้จัดอยู่ในมือถือหรูๆแล้วนะ เพราะสก้อยห้อยคอเต็มเมืองแล้วเด๋วนี้
nongbuch
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 21:34  

tortoktok ผู้เขียน:
ตอนนี้มือถือผมอ๋อครับ

เฟสบุคตรงเมนูหน้าจอหายไปเหลือแต่ช่องว่างๆ

แต่เค้าไปภายในเมนูกลับเล่นได้

ใครเป็นบ้างครับ เล่นเน็ตไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเอ็มก็ออนไม่ได้เอง

ต้องเปิดแล้วปิดเครื่องใหม่ถึงออนได้...งง

เราก็เป็นเหมือนกันปิดเครื่องแล้วก็ไม่หาย ทำไงใครรู้บอกทีครับ
แมงเม้าส์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2010 15:47  

ขอบคุณคับ

ผมก็เล่นได้นะคับ wifi พอดีที่ทำงานมีพาสเวิร์ดคับ
ที่คุณเล่นไม่ได้เพราะใส่รหัสผิดหรือป่าวคับ
ใจเย็น ๆ ตอนใส่รหัสผ่าน ดูดี ๆ ก่อนนะคับว่าใช่ตัวนั้นหรือป่าว
แมงเม้าส์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2010 15:50  

c3 ของผมเวลาเข้าเวปไซต์อ่านภาษาไทยไม่ได้คับ เป็นตัวยึกยือ ๆ
ทำไงดีคับ กูรูโปรดช่วยด้วยคับผม
tortoktok
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2010 23:42  

nongbuch ผู้เขียน:
tortoktok ผู้เขียน:
ตอนนี้มือถือผมอ๋อครับ

เฟสบุคตรงเมนูหน้าจอหายไปเหลือแต่ช่องว่างๆ

แต่เค้าไปภายในเมนูกลับเล่นได้

ใครเป็นบ้างครับ เล่นเน็ตไปเรื่อยๆ เดี๋ยวเอ็มก็ออนไม่ได้เอง

ต้องเปิดแล้วปิดเครื่องใหม่ถึงออนได้...งง

เราก็เป็นเหมือนกันปิดเครื่องแล้วก็ไม่หาย ทำไงใครรู้บอกทีครับ

พอดีผมแก้ได้แล้วครับ

คุณต้องลบบัญชีเฟสบุคที่บันทึกไว้ แล้วค่อยใส่ใหม่ ก็หายครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2010 14:22  

แมงเม้าส์ ผู้เขียน:
c3 ของผมเวลาเข้าเวปไซต์อ่านภาษาไทยไม่ได้คับ เป็นตัวยึกยือ ๆ
ทำไงดีคับ กูรูโปรดช่วยด้วยคับผม

เว็บบราวเซอร์มันไม่รับรองภาษาไทยบางเว็บ........ทำไรไม่ได้ทำใจจบ
สมาร์ทโฟนบางยี่ห้อเป็นหมื่นยังเป็นเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2010 16:29  

Gu-JaI[D] ผู้เขียน:
a_e_w_z ผู้เขียน:
...ขออนุญาตฝากขาย Nokia C3 สีดำ
เครื่องจากศูนย์ฯ นะคะ (ชลบุรี)
ระยะเวลาการใช้งาน 4 วัน (นับถึงวันอังคารที่ 23 พ.ย. 2553)
สภาพเครื่อง 99.99% ค่ะ
กันรอยด้านหน้า และกันรอยกล้องถ่ายรูปยังไม่ได้ลอกออกค่ะ

เหตุที่ขายเพราะ ไม่ถนัดมือจริง ๆ ค่ะ
ตอนซื้อไม่ทันได้คิดเท่าไหร่ เห็นน้องสาวแนะนำ แล้วเครื่องศูนย์มีพอดี
เลยซื้อมาค่ะ -*-

ขอราคาที่ 4,900 บาท นะคะ (mem 2 G)
อุปกรณ์ครบค่ะ(ในสภาพเดิม ๆ เลยค่ะ)
มีซิลิโคน สีดำ สีขาว แถมให้นะคะ

ถ้าสนใจ ติดต่อได้ที่
087-608-7766 ค่ะ

แถวบ้านผม มือ 1 เครื่องศูนย์ ยัง 4700 เลยครัย - -* ลดได้แล้วมั้งครับ

ใครซื้อก็นะ มือ 1 ที่ศูนย์ขาย 4730 คิดเอาเอง
waew_shogun
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 01:33  

[quote="หนูลองยา"]ผมอัพเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้เป็น 07.20 แล้ว อยากจะบอกว่า เวิคมากมาย ทุกอย่างยังอยู่ปกติดี โดยรวมผมว่าไม่ค่อยเปลี่ยนไรมากมาย ^^ เวลายังมั่วอยู่[/quote] ไม่ทราบว่า up แล้วโปรแกรมเป็นภาษาไทยป่าวค่ะ เห็นที่ตัวแทนศูนย์โนเกีย เขาบอกว่า ถ้า up เป็น 07.20 แล้วเมนูจะเป็นภาษา Eng ไม่มีภาษาไทย ไม่แน่ใจว่าจิงป่าวค่ะ
waew_shogun
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 01:51  

;kj' ผู้เขียน:
สาย usb ของ c3 หาซื้อได้ที่ไหน
ถามหน่อยว่า สาย usb ของ nokia รุ่นอื่น ใช้กับ c3 ได้มั้ย??

สายรุ่นที่ใช้กับ C3 ได้ คือรุ่น CA-101 ค่ะ หาซื้อตามร้านขายโทสับได้เร๊ยย เราซื้อมาแล้ว 100 เดียวเอง แต่ถ้าไปซื้อที่ศุนย์น่าจะแพงนะ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 10:41  

waew_shogun ผู้เขียน:
หนูลองยา ผู้เขียน:
ผมอัพเรียบร้อยแล้วครับ ตอนนี้เป็น 07.20 แล้ว อยากจะบอกว่า เวิคมากมาย ทุกอย่างยังอยู่ปกติดี โดยรวมผมว่าไม่ค่อยเปลี่ยนไรมากมาย ^^ เวลายังมั่วอยู่
ไม่ทราบว่า up แล้วโปรแกรมเป็นภาษาไทยป่าวค่ะ เห็นที่ตัวแทนศูนย์โนเกีย เขาบอกว่า ถ้า up เป็น 07.20 แล้วเมนูจะเป็นภาษา Eng ไม่มีภาษาไทย ไม่แน่ใจว่าจิงป่าวค่ะ

ทุกอย่างเหมือนเดิมครับแชททำงานได้ดีขึ้นนิดหน่อยเฟสบุคถ้าจะอัพโหลดต้องถ่ายสดอ่ะครับ
7.2มีปัญหาว่าเอารูปที่เราถ่ายแล้วเซฟไว้อัพโหลดไม่ได้ต้องถ่ายสด
ong_non
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 10:48  

firmware 07.20 เวอชั่นภาษาไทย มารึยังครับ ใครใช้ตัว 07.20 แล้ว บอกด้วยครับ แล้วใครอัพเองบ้าง รบกวนขอคำแนะนำครับ ว่าโหลดที่ไหน ขอบคุณครับ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2010 11:25  

ong_non ผู้เขียน:
firmware 07.20 เวอชั่นภาษาไทย มารึยังครับ ใครใช้ตัว 07.20 แล้ว บอกด้วยครับ แล้วใครอัพเองบ้าง รบกวนขอคำแนะนำครับ ว่าโหลดที่ไหน ขอบคุณครับ

มีเวอร์ชั่นไม่ใช่ภาษาไทยด้วยหรอผมอัพมาได้เดือนนึงแล้วก็ภาษาไทยนี่หน่าผมอัพศูนย์นะครับ
stillgottheblues
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 12:46  

5233 ก็ใช้ดีนะครับ..แต่คนที่ซื้อ c3 ไปแล้วก็ใจเย็นๆ ล่ะกันครับ ค่อยๆ แก้ปัญหาไปน่าจะดีกว่า Very Happy
x8889
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 14:50  

Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย x8889 เมื่อวันที่ 26 Dec 2010 13:20; ทั้งหมด 2 ครั้ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 19:54  

อยุ่ลำปางจะ up firmware 07.20 ได้ที่ไหนบ้าง
แฟ้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 23:00  

ถ้าผมเข้าเว็บทั้วไป หน้าตาเว็บจะเหมือนกับเข้าที่คอมหรือเปล่าครับ
แมงเม้าส์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 10:56  

แมงเม้าส์ ผู้เขียน:

เว็บบราวเซอร์มันไม่รับรองภาษาไทยบางเว็บ........ทำไรไม่ได้ทำใจจบ
สมาร์ทโฟนบางยี่ห้อเป็นหมื่นยังเป็นเลย

ขอบคุณคับ
เฮ้อ!...คงต้องทำใจจริง ๆ แล้วล่ะคับ
lvlintzii
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2010 09:08  

ขาย NOKIA C3 สีชมพู 4000บาท มีอุปกรณ์ ครบทุกอย่าง ประกันอายุเครื่องหมด ปลายเดือนตุลาคม ปีหน้า
แอดมาเมลล์มาคุยได้ lvliintz.zii@hotmail.com , 0846608088

ที่ขายเพราะต้องการซื้อ Lollipop มาใช้ *0*
tascii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 13:09  

C3 เล่นปาริงโกะได้มั้ยอ่ะครับ แล้วมันลงโปรแกรมยังไงเหรอ
ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
456123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 19:41  

c3
1.ออนเอ็มพร้อมเล่นเน็ตได้ปะคับ
2.เล่นเฟสกระตุกป่าว
3.ปุ่มกับแป้นพิมพ์ลอกง่านปะครับ
4.เล่นเว็บทีละหลายหน้าได้ป่าว
ขอคำตอบทีคับจาไปซื้อปีใหม่นี้
C3 เวิร์ค จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2010 19:44  

เราเจอแต่ ปัญหา เครื่องรวนนนน

บางครั้งก้ ออนเอHมเอาไว้แต่ไม่มีใครทัก

พอไปถามเค้า เค้าก้บอกว่าเห็นเราออนยุ ทักแล้วด้วย

สรุป C3 เวิร์ค มี M แค่นี้ก้ เอาใจไป 100% แล้วครับ

ที่สำคัญ มันยังมี WIFI มือถือปรกติจะมี WIFI ก้ต่อเมื่อ

7000-10000UP ขึ้นไป รัก C3 วุ้ยยย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 22:02  

ผมอัพ ver 7.20 ได้โดยในมือถือเองเลยครับ เผื่อคนที่อยากอัพครับ แต่ไม่อยากไปศูนย์
TiiPs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 09:54  

คือพอดีเราซื้อมาแล้วอยากจะถามอะคือ ..

1. มันลงโปรแกรมเสริมกับเปลี่ยนธีมได้ไหมคะ ?
2. แล้วมันสามารถทำอะไรได้บ้างอะคะ ??

เราใช้ 2 วันละ ยังงง ๆ อยุ่เลย
อ้อ !!! มีอีกคำถามนึง

คือพอดีเราสมัครแพคเกจ Chat 'n Share ของ วันทูคอลมา
เรางง ๆ อ่ะ สมัคร Lite Pack ที่มันเป็นราคา 29 บ. อะ
และทีนี้มันบอกให้เล่น Facebook กับ Twitter ผ่านไอค่อนใช่ป้ะ ?
เราไม่รู้ว่าไอค่อน เฟสบุ้คกับทวิตเต้อ แล่วก้ Ovi Store อยู่ตรงไหน ?? -0-
5555+ ใครสมัครแพคเกจแบบเราก็บอกเราที :'(

ขอบคุณค่ะ !!! ><
Faiigalz
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 11:20  

ขาย NOKIA C3 สีขาวทอง 3500บาท มีอุปกรณ์ ครบทุกอย่าง ใช้ไม่ถึงเดือน
แถม ซิิโคน 3 อัน (ราคาต่อลองกันได้)
0882255099

* ร้ อ น เ งิ น
Very Happy
bba
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2011 03:32  

Faiigalz
--------------------------------------------------------------------------------

ขาย NOKIA C3 สีขาวทอง 3500บาท มีอุปกรณ์ ครบทุกอย่าง ใช้ไม่ถึงเดือน
แถม ซิิโคน 3 อัน (ราคาต่อลองกันได้)
0882255099

--------------

ขาย3000 ได้ป่ะ มือสองที่ไปดูตามร้านมันประมาน 2900-3000
คนไม่หล่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 11:21  

ตอนนี้มีปัญหาเดียวคือไม่สามารถเข้าOVI STORE ได้คับ ค้างอยู่หน้าจอคับ
มีวิธีแก้ไหมคับ อยากโหลดเกม
VIIV
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 09:18  

ตอนแรกผมก้อค้างนะคับตอนเข้า ovi store ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเข้าตรง บัญชีnokia ก่อนนะคับ ใน setting นี่แหละ ลองดูนะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 12:33  

ลองเล่นเอา firmware ของ nokia c3 ที่จีนมาลองลงดู ver 7.25 มีดิกชันนารี่ติดมากับเครื่องด้วยครับเปง eng-chinese แต่ไม่มีภาษาไทย ใช้ไทยไม่ได้ คีย์บอร์ดไม่ตรงกัน ของไทยน่าจะมีบ้างจัง ชอบๆๆ แต่ตอนนี้เอากลับมา 4.60 แล้วครับ เพราะเท่าที่ดู ver ล่าสุดของไทยคือ 4.60 เท่าที่ดูไฟล์ firmware ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 01:06  

ลองเล่นเอา firmware ของ nokia c3 ที่จีนมาลองลงดู ver 7.25 มีดิกชันนารี่ติดมากับเครื่องด้วยครับเปง eng-chinese แต่ไม่มีภาษาไทย ใช้ไทยไม่ได้ คีย์บอร์ดไม่ตรงกัน ของไทยน่าจะมีบ้างจัง ชอบๆๆ แต่ตอนนี้เอากลับมา 4.60 แล้วครับ เพราะเท่าที่ดู ver ล่าสุดของไทยคือ 4.60 เท่าที่ดูไฟล์ firmware ครับ

อัพ ver 7.20 ได้โดยมือถือเองเลยครับ (ลองอับเองแล้ว)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 10:58  

VIIV ผู้เขียน:
ตอนแรกผมก้อค้างนะคับตอนเข้า ovi store ถ้าจำไม่ผิดน่าจะเข้าตรง บัญชีnokia ก่อนนะคับ ใน setting นี่แหละ ลองดูนะคับ

ขอบคุณค่ะ
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 12:43  

ถ้าอยากได้โทรสับที่มันไม่มีปัญหาก้อไปซื้อ3310ยุคนุ้นอะ ที่เค้ายังผลิตของคุณภาพออกมาขายสิ
โทรสับตอนนี้ที่ไหนมันก้อมีปัญหาทั้งนัี้นอะ ก้อเค้าผลิตเพื่อชายลูกเล่นของโทรสับอะตอนนี้อะ ไม่ได้ขายคุณภาพ หรือว้่าอยากได้โทรสับขั้นเทพ ก้อไปจ้างเทพเจ้าทำสิ จาได้ขั้นยเทพของจิง
ARTzaza003
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 21:39  

C3 เวลาเล่นเฟสบุคแล้วรูปเพื่อนไม่ขึ้นจะแก้ไขยังไงครับ........กูรูช่วยทีครับขอบคุณล่วงหน้าครับ ... Very Happy
asp aps
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 22:51  

ของอะไรที่มันจะไม่มีปัญหาบ้างในโลกใบนี้ ไม่มีหรอก
ของถูกๆ แล้วจะเอาดีไปทุกอย่าง มันไม่ใช่เรื่อง

****** แต่ที่มีปัญหาอยู่ตอนนี้ คือ... กันรอย ย ย ย ย...

ใครก็ได้ช่วยบอกที มันมีขายไม๊อ่ะ ไอ้ที่ติดแบบเต็มจอเลยอ่ะ..******

อ้อ..แล้วที่ msn youtube เข้าได้บ้างไม่ได้บ้าง
มันน่าจะขึ้นอยู่กับว่าเน๊ตมันแรงไม๊ ..รึป่าวนะ... ก็เล่นที่หอ เล่น ไม่ได้ แต่ไปเล่นที่ ม. ได้อ่ะ
แต่ไม่ติดใจอะไร..ซื้อมาไว้โทร ไว้โชว์คนอื่น (55+ น่าโชว์ตรงไหนเนี่ย)

แต่ก็งง 504 ของmsn คืออะไร มีวิธ๊แก้ไม๊
youtube ทำยังไงให้ดูได้ มันเกี่ยวกับเน๊ตรึป่าว..
ใครก็ได้ตอบที

แก้ไม่ได้ไม่เป็นไร..ไม่ค่อยวอรี่ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 12:39  

ขอบคุณค่ะ

เข้าตรง บัญชีnokia setting นะเล่นได้ค่ะ แต่พอเข้าตรงไอคอน ร้านค้า ovi ก่อนค้างเหมือนเดิม ใครรู้บอกที อยากรู้นะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 13:34  

TiiPs ผู้เขียน:
คือพอดีเราซื้อมาแล้วอยากจะถามอะคือ ..

1. มันลงโปรแกรมเสริมกับเปลี่ยนธีมได้ไหมคะ ?
2. แล้วมันสามารถทำอะไรได้บ้างอะคะ ??

เราใช้ 2 วันละ ยังงง ๆ อยุ่เลย

คือพอดีเราสมัครแพคเกจ Chat 'n Share ของ วันทูคอลมา
เรางง ๆ อ่ะ สมัคร Lite Pack ที่มันเป็นราคา 29 บ. อะ
และทีนี้มันบอกให้เล่น Facebook กับ Twitter ผ่านไอค่อนใช่ป้ะ ?
เราไม่รู้ว่าไอค่อน เฟสบุ้คกับทวิตเต้อ แล่วก้ Ovi Store อยู่ตรงไหน ?? -0-
5555+ ใครสมัครแพคเกจแบบเราก็บอกเราที :'(

ธีม เกมส์ และอื่นๆ ของ nokiac3 โหลดมาแล้ว OK มาก
http://nokiac3.thaieditblog.com/
**แอน**
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 13:35  

ขอบคุณค่ะ **แอน**

เข้าตรง บัญชีnokia setting นะเล่นได้ค่ะ แต่พอเข้าตรงไอคอน ร้านค้า ovi ก่อนค้างเหมือนเดิม ใครรู้บอกที อยากรู้นะค่ะ
**แอน**
joust
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 13:38  

เข้าเวบแล้ว ภาษาต่างดาว
ต้องอัพเฟิมหรอคะ

แล้วอัพฟรีมั้ยคะ ที่ศูนย์หรอคือไม่เคยไปอัพเลย ไม่รู้ต้องทำไงบ้าง

ขอบคุณค่ะ
yannavaropas
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 13:55  

ขาย Nokia C3 สีชมพู สภาพใหม่มาก อายุการใช้งานประมาณ 2 เดือน อุปกรณ์ครบยกกล่อง ฟิล์มกันรอยหน้าและกล้องยังไม่แกะ แถมซิลิโคนสีเทา ขาย 4200 บาท สนใจติดต่อ 0897830510
Faiigalz
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 14:30  

- สภาพเครื่องสวย ไม่มีรอย ไม่เคยตก
- ฟิล์มกันรอยหน้าจอเพิ่งเปลี่ยนให้ใหม่

0882255099

[/img]
ฝนจ้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2011 19:49  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่หรอ เพิ่อนเราก็ใช้อยู่ เราเลยอยากได้
เราอยู่บางแค เอาเป็นว่า ห้างเดอะมอลล์ ขายประมาณเท่าไหร่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : C3 ห่วยมากก
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2011 20:42  

ตอนนี้ผมใช้C3มาไม่ถึง2เดือน สีที่ปุ่มกดตรงกลางลอกแล้ว
ถ่ายวีดีโอ พอจะกดดูก้อค้าง บางทีก้ค้างไม่เข้าเรื่อง ค้างอย่างเดียวไม่พอ มันดันพาข้อมูลทั้งหมดในเมมหายไปด้วย โดยมันจะขึ้นชื่อเมมเปงภาษอารายก้อไม่รู้ เปิดไม่ได้ ไฟล์หายหมด ถ่ายรูปถ่ายวีดีโอ หายหมด ผมเซงมาก และไม่กี่วันก่อน ผมเอาไปอัพซอฟแวร์ที่ศูนย์ โดยหวังว่า มันจะหายค้าง แต่มันก้อกลับมาค้างอีก รู้สึกเซงมาก อยากจะปาทิ้ง แต่ไม่มีตังซื้อใหม่ และคิดว่าจะไม่เสียตังให้โนเกียอีกแล้ว ผิดหวังมากถึงมากที่สุด อุส่าเก็บตังรอ โฆษณาก้อเยอะ เรื่องเฟชบุ๊ก ก้อไม่เหงลื่นเลย เอ็มก้องั้นๆ สวยอย่างเดียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : C3 ห่วยมากก
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2011 20:42  

ตอนนี้ผมใช้C3มาไม่ถึง2เดือน สีที่ปุ่มกดตรงกลางลอกแล้ว
ถ่ายวีดีโอ พอจะกดดูก้อค้าง บางทีก้ค้างไม่เข้าเรื่อง ค้างอย่างเดียวไม่พอ มันดันพาข้อมูลทั้งหมดในเมมหายไปด้วย โดยมันจะขึ้นชื่อเมมเปงภาษอารายก้อไม่รู้ เปิดไม่ได้ ไฟล์หายหมด ถ่ายรูปถ่ายวีดีโอ หายหมด ผมเซงมาก และไม่กี่วันก่อน ผมเอาไปอัพซอฟแวร์ที่ศูนย์ โดยหวังว่า มันจะหายค้าง แต่มันก้อกลับมาค้างอีก รู้สึกเซงมาก อยากจะปาทิ้ง แต่ไม่มีตังซื้อใหม่ และคิดว่าจะไม่เสียตังให้โนเกียอีกแล้ว ผิดหวังมากถึงมากที่สุด อุส่าเก็บตังรอ โฆษณาก้อเยอะ เรื่องเฟชบุ๊ก ก้อไม่เหงลื่นเลย เอ็มก้องั้นๆ สวยอย่างเดียว
GunZa17
Year's Star

จังหวัด: ชัยภูมิ
หัวข้อ : อยากขายC3 ด่วนครับ
วันที่โพสท์ : 11 Jan 2011 23:38  

ขายC3 สีม่วง(สีใหม่พิเศษ) ด่วนๆๆ
ใช้มาแล้วเดือนครึ่ง
สภาพ นางฟ้า อุปกรณ์ที่มีให้ครบทุกอย่างจากศูนย์
การใช้งานปกติดี ไม่มีปัญหา เล่นเอ็ม เล่นเน็ตได้ โทเข้า ออกปกติ
เหตุผลที่ขาย จะเปล๊่ยนไปใช้บีบี

ขอขายที่ 3300บาท แล้วกันคะ
อยากได้คนที่จะซื้อจริงๆ
นัดรับของได้ที่บีทีเอส จัตจุตร คะ
เบอร์โทรศัพท์ 085-4512093 หรือ 086-2574470
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2011 12:21  

ดีไม่ดีก้ใช่ไปเหอะค่ะ ! โทสับเดี๋ยวนี้มันไม่เหมือนก่อนนะ
ถึก ทน ตกไม่พัง เดี๋ยวนี้หายากค่ะ อยากได้ก้ผลิตเองเลยนะ...
เดี๋ยวนี้เข้าเน้นFunction เเละลูกเล่น ไม่ใช่สภาพ
ทนไม่ทนมันก้ยุ่ที่เราค่ะ มันเปนบางเครื่องค่ะ
ทางที่ดีไปซื้อที่สูนเเล้วถ้าพังจะได้เปลี่ยนได้ค่ะ
ยัทอ่านมาเยอะ มันมีทั้งข้อดีเเละเสีย
ข้อดีที่อ่าน ถ้าจะดีก้ดีชิบหายจนอยากได้
เเต่ข้อเสีย จะด่าตัวเครื่อง ก้ด่าซะจนคนที่เค้าจะซื้อ
พูดไม่ออกเลยทีเดียว นัทใช้มา2เดือน ทุกอย่างวปกติ
เข้าได้ปกติค่ะ เพลงก้เล่นตามปกติ เน็ตก้เรวบ้่างไม่เรวบ้าง
เเล้วเเต่สัญญาณ Wi-Fi เวลาใช้ก้หัดกดเบาๆสิคะ ไม่ใช่
รีบกด โทสับมันไม่ได้ฉลาดเหมือนมนุษย์นะ
Very Happy Smile Sad Laughing Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil Twisted Evil
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2011 11:28  

มันแก้ไม่ได้เลยหรอครับเรื่องเข้าเวปแล้วอ่านภาษาไทยไม่ได้ โดยส่วนตัวจำเป็นต้องใช้บ่อยก็เลยซื้อมาเห็นว่าถูกแล้วมีปุ่มใช้ง่าย แต่ซื้อมาแล้วเล่นได้แต่หน้าgoogle
koonting
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2011 20:52  

เคยใช้c3 สีทองอยู่แต่แป้นตัวอักษรเป็นสีขาวเวลาพิมพ์มองไม่เห็นเลยแอบเปลี่ยนใจไปเอา 5250 มาใช้ฟังก์ชั่นเยอะกว่าก็จริงแต่ก็ใช้ยากเพราะเป็นทัชราคาถูก แถมไม่มี WLAN ด้วยเสียค่าเน็ตบานเลย ลองใช้อยู่ 3 วันจิ้มผิดจิ้มถูก ปรากฎว่าแพ้ c3 ค่ะ (ความเห็นส่วนตัวนะคะ) เลยกลับไปซื้อc3 สีน้ำเงินมาใช้ สวยมากมายเลยค่ะ สรุปว่า c3 เวิร์คที่สุดในราคาแค่นี้ คอนเฟิร์ม Very Happy
koonting
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2011 20:56  

TiiPs ผู้เขียน:

ธีม เกมส์ และอื่นๆ ของ nokiac3 โหลดมาแล้ว OK มาก
http://nokiac3.thaieditblog.com/
**แอน**
โหลดเสียตังค์ป่าวคะ ปกติโหลดใน ovi ฟรีค่ะ
GunZa17
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 10:40  

ขายC3 สีม่วง(สีใหม่พิเศษ) ด่วนๆๆ
สภาพ นางฟ้า อุปกรณ์ที่มีให้ครบทุกอย่างจากศูนย์
การใช้งานปกติดี ไม่มีปัญหา เล่นเอ็ม เล่นเน็ตได้ โทเข้า ออกปกติ
เหตุผลที่ขาย จะเปล๊่ยนไปใช้บีบี

นัดรับของได้ที่บีทีเอส จัตจุตร คะ
เบอร์โทรศัพท์ 085-4512093 หรือ 086-2574470
ขายแล้ว
GunZa17
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากขายC3 ด่วนครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 10:43  

GunZa17 ผู้เขียน:

"ขายแล้ว"
ultrakook
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2011 04:32  

ลิมรหัสล็อกเครืองอ่ะ ทำไงดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2011 16:46  

ขายด้วยคน C3 สีดำ หรือเทาน้ำเงินนั่นแหละครับ
ผมอยู่แถว เดอะมอลล์บางกะปิ ขาย 4,200 ครับ
ซื้อมา 4,730 ประมาณวันที่ 7 ธ.ค. 2553
มีเมม1G กรอบ สายห้อยคอ สายชาร์จ สมอล์ทอล์ก
เครื่องดีหมดไม่มีปัญหา ออนเอ็มได้ทั้งวันนะครับ
ของผมออนทิ้งไว้เลย แชทคุยด้วยตลอดวัน

ขายเพราะ จะเอาตังกลับบ้าน -*-
พอดีรีบตัดสินใจไปหน่อย ไม่คิดให้ดีก่อน
ใครอยากได้ ติดต่อมาได้นะครับ 08-1104-8014
ขอคนที่ต้องการซื้อจริงๆ นะครับ

ขายไปนานแล้วครับ ลืมโพส -..-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 01:58  

ultrakook ผู้เขียน:
ลิมรหัสล็อกเครืองอ่ะ ทำไงดี

เปลี่ยนจาก12345ใช่ป่ะลืมเข้าศูนย์อย่างเดียวเลยผมก้เคยลืมฮิฮิ
aoddoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 13:37  

ขาย NOKIA C3 สีดำ สถาพใหม่มาก ใช้ประมาณ ครึ่งเดือน ราคา 3800 จัดส่งฟรี

ซื้อมาจากศูนย์โนเกีย มีบิลชำระเป็นหลักฐาน
อุปกรณ์ครบ ชุด สีดำ
ยังไม่ได้แกะฟิล์มกันรอยที่หน้าจอ
ใช้งานได้ครบทุกฟังก์ชั่น
ประกันเหลือปีเต็มๆ เช็คประกันศูนย์แล้ว

ใช้ถนอมมากเพราะเรื่องเราเอง ไม่เคยหล่น ที่ขายเพราะได้โบนัสมาเลยอยากซื้อ ไอโฟน
เมนูไทย คีย์บอร์ดภาษาไทย แชตไทยได้ทุกอย่าง
สนใจสอบถามเพิ่มเติมได้ที่
อ๊อด 0802706098
โทรได้ตลอด 24 ชั่วโมง
aoddoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 13:39  

ขาย NOKIA C3 สีดำ สถาพใหม่มาก ใช้ประมาณ ครึ่งเดือน ราคา 3800 จัดส่งฟรี
ซื้อมาจากศูนย์โนเกีย มีบิลชำระเป็นหลักฐาน
ยังไม่ได้แกะฟิล์มกันรอยที่หน้าจอ
ประกันเหลือปีเต็มๆ เช็คประกันศูนย์แล้ว

ใช้ถนอมมากเพราะเรื่องเราเอง ไม่เคยหล่น ที่ขายเพราะได้โบนัสมาเลยอยากซื้อ ไอโฟน
เมนูไทย คีย์บอร์ดภาษาไทย แชตไทยได้ทุกอย่าง
palmpppp
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2011 23:21  

ใครใช้ Nokia Cool Pack ที่เล่น Twitter ได้ รบกวนตอบทีครับว่าดูรูปผ่านทวิชเตอร์ได้รึเปล่าครับ

เคยเล่นในบีบีแล้วเซ็งมาก จ่ายตั้ง 300 ดูได้แต่รูปของ yfrog จะบ้าตายครับ
เป็นทุกเครือข่ายเลย ให้ตายสิ = = " ต้องจ่าย 450 ขั้นต่ำ แต่ไม่รู้มันจะหักจากเน็ตรึเปล่า

ปล. ถ้าดูได้ ไม่ทราบว่าดูได้ทุกโฮสต์รึเปล่า หรือดูได้แต่พวก twitpic yfrog หรืออะไรก็แล้วแต่ครับ แล้วการอัพรูปขึ้นพวกนี้คิดจากค้่าเน็ตเพิ่ม หรือรวมใน Cool Pack ครับ
drugies
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 17:34  

ของผมซื้อมาอาทิตย์เดียวปุ่มสีเงินๆลอก งงมาก!!

อัพเฟิร์มแวร์มาแล้ว ส่งsms กับmms ไม่ได้เลย ยิ่งงงหนัก!!

เฟสบุคเล่นๆไปพอออกมาที่หน้าจอหลักก็หายเป็นช่องว่างเปล่า

สำหรับคนที่เล่นเน๊ตอ่านภาษาไทยไม่ได้ ใช้ Opera mini สิ
อ่านไทยได้อยู่ในนั้นแหละลองเลื่อนลงมาดู

ซื้อมาแล้วก็ทนๆใช้ไป ดีกว่าไม่มีใช้!! ไม่ได้บ่นนะ แค่อยากบอก
AODladkrabang
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย NOKIA C3 สีดำ สถาพใหม่มาก ใช้ประมาณ 1 เดือน ราคา 3500 เครื่อง
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 13:57  

ดูรูปที่
http://classified.sanook.com/item/7746312
nokza
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 01:25  

ใครก็ได้ช่วยตอบที

เราใช้ระบบดีแทคอยู่
โทรศัพท์เราอยู่เฉยๆ ไม่ได้ทำอะไรเลย
ไม่ได้ต่อเน็ต
แต่อยู่ๆก็มีข้อความหักเงินค่าเน็ต

บางทีก็เชื่อมต่อเน็ตเอง โดยที่ไม่ได้ทำไรเลย
มันเป้นที่ระบบ หรือ โทรศัพท์ กันอะคะ
boy_73
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 09:32  

ถอยมาแล้วเมื่อวานสีเทา โดยรวมแล้วสมกับราคา ต่อเน็ตผ่านทูร wifi ของกทม.เล่นเฟสบุคได้สบาย เล่นเอ็มได้พริ้ว แถมดู youtube ได้อีกต่ะหาก สุดยอดจริงๆ แต่ที่เพื่อนๆมีปัญหากันผมก็ไม่รู้ว่ามันเป้นอะไร แต่ผมว่าต่อเน็ตโดยใช้ซิมที่แถมมามันไม่เวริ์ค ปัญหาน่าจะเยอะ สู้ต่อโดยใช้ wifi ดีกว่าคัรบ โดยรวมแล้วประทับใจโก๊จริงๆ สุดยอดขอรับนายท่าน
kratai012
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 23:52  

ใช้มาไม่เท่าไหร่ ปุ่มตรงกลางลอกแล้ว สามารถนำไปเปลี่ยนได้รึเปล่าค่ะ...
ช่วยตอบหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 03:29  

อ่านไฟล์ PDF ได้หรือป่าวค๊ะ

ขอบคุณค่ะ
damaya
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 11:35  

ขอขาย C3 สีม่วง ค่ะ ใช่เดือน เดือนกว่าๆ ยัง เหลือเล่นเน็ตฟรีอีกเดือนกว่าๆ
ขาย 4000 พร้อม mem 2GB และซอง
สนใจโทร 0816401558
55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 13:54  

อยากถามว่าตอนนี้ราคา c3 มันเท่าไหร่เราอยุ่สระบุรีเรากำลังจะไปซื้อแต่อยากรู้ราคาก่อนแล้วถ้า c3 ไม่ใช่ซิมchat แต่เป็นซิมธรรมดาจะเล่น m ได้ไหม
powerball
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 02:06  

เพิ่งใช้ c3 น่ะครับทำยังไงถึงจะอัพรูปลงเฟสบุ๊คได้จากรูปที่อยู่ในคลังภาพในเมมอ่ะครับ รบกวนทีครับ..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 15:42  

ใช้มาได้เกือบเดือน ไม่เคยมีปัญหาอะไร ออนเอ็มกะเล่นเฟสสบาย มีปัญหาอย่างเดียวคือปุ่มตรงกลางลอก แต่เข้าใจว่าใช้วัสดุรีไซเคิล กะพอรับได้แต่อยากไปเปลี่ยนปุ่มใหม่เหมือนกันที่ร้านบอกเฉพาะปุ่ม250 แพงง่ะ
mayshop
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 15:47  

ขาย Nokia C 3 สีชมพู อายุ 20 วัน สภาพ 99 % ไม่มีริ้วรอยใด ๆ (เครื่องใช้งานได้ปกติ ไม่เคยตก) มีกรอบซิลิโคนแถมให้ 2 อัน ติดกันรอยแล้ว เมนูไทย คีย์บอดภาษาไทย เราใช้Wifi กับทูมูฟเบอร์ที่บ้าน เข้าง่ายสบายมาก ๆ (เหลือประกันเพียบ ประกันหมด 24 มค 54 ) โทร เช็ค EMI ของศูนย์ Nokia ได้
มีกล่อง ,คู่มือ,สายชาต,หูฟัง, ไม่มีเมมให้ (สาเหตุที่ขาย ได้เงินพิเศษมาเยอะ เลยอยากจะเปลี่ยนไปซื้อ BB) ขาย 3800 ส่ง EMS ฟรี (ติดต่อ เมย์ 081-629-3934 หรือ mayshop@hotmail.com)
powerball
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 00:04  

ขายโนเกีย c3 สีม่วงลายใหม่สุด....เพิ่งซื้อเมื่อ 11-02-54 ซื้อมือ1มาจากมอล์ลบางแคราคา 4300 ขอขาย 3500 ครับ.....สาเหตุที่ขาย หลักๆเลยคงเป็นเรื่องกล้องเพราะต้องเอามาใช้ในงานด้วย ไม่ได้ศ฿กษาก่อนซื้อ...เลยจะหาซื้อรุ่นที่กล้องดีกว่านี้ครับ.... 085-0987-894..บอลครับ
powerball
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 00:34  

powerball ผู้เขียน:
ขายโนเกีย c3 สีม่วงลายใหม่สุด....เพิ่งซื้อเมื่อ 11-02-54 ซื้อมือ1มาจากมอล์ลบางแคราคา 4300 ขอขาย 3500 ครับ.....สาเหตุที่ขาย หลักๆเลยคงเป็นเรื่องกล้องเพราะต้องเอามาใช้ในงานด้วย ไม่ได้ศ฿กษาก่อนซื้อ...เลยจะหาซื้อรุ่นที่กล้องดีกว่านี้ครับ.... 085-0987-894..บอลครับ
=kp ขายแล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 32, 33, 34  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: