Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Punch 2 Sims - ซัมซุง Punch 2 Sims
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 115 / เข้าชม: 921807
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Punch 2 Sims - ซัมซุง Punch 2 Sims
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 16:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Punch 2 Sims - ซัมซุง Punch 2 Sims
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2010/samsung/punch_2_sims/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/punch_2_sims.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 02 Dec 2010 16:45; ทั้งหมด 2 ครั้ง
b_hihi
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Chat 322 - ซัมซุง Chat 322
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 19:54  

คนแรกครับผม

น่าใช้ดีหวังว่าไม่แพงมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Chat 322 - ซัมซุง Chat 322
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 20:19  

เกิน 3000-4000 ก็ไม่น่าสน
กิเลส
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 20:23  

SS มาแรงครับ

แต่ผมส่อย house brand ไปแล้วทำไงดี อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 02:13  

ออกมาเพื่อตีกลับ LG C105 โดยเฉพาะเลยนะนี่ ความสามารถพอกันเลย ไม่มีใครแน่จริงลงวายฟายก่อนเลยสักราย ทั้งนี้เน้นจุดขายแชตแท้ๆ แต่งานนี้ ss จะกล้าทำราคาไม่เกินสองพันห้าแบบ lg ได้ไหมละ

http://www.siamphone.com/catalog/LG/c105.htm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 02:20  

Anonymous ผู้เขียน:
ออกมาเพื่อตีกลับ LG C105 โดยเฉพาะเลยนะนี่ ความสามารถพอกันเลย ไม่มีใครแน่จริงลงวายฟายก่อนเลยสักราย ทั้งนี้เน้นจุดขายแชตแท้ๆ แต่งานนี้ ss จะกล้าทำราคาไม่เกินสองพันห้าแบบ lg ได้ไหมละ

http://www.siamphone.com/catalog/LG/c105.htm

เทียบดูแล้ว ss เหนือกว่านิดๆ ต้องดูราคาอีกทีว่าใครจะแพงกว่ากัน แต่ที่แน่ๆ ยังไม่ออกขายในไทยทั้งคู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 02:26  

เทียบดูแล้ว ss เหนือกว่านิดๆ ต้องดูราคาอีกทีว่าใครจะแพงกว่ากัน แต่ที่แน่ๆ ยังไม่ออกขายในไทยทั้งคู่

น่าเสียดายที่ ss เล่นได้แค่ GPRS เท่านั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 08:56  

อยากได้จัง
ไม่รู้ว่าในบ้านเราจะมีจำหน่ายไหมเนี่ย?????????????

ple_sama@yahoo.co.th

ถ้ามีจำหน่ายจะได้ซื้อ...อยากได้อยู่พอดี Very Happy
อะนะจ้ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 17:46  

ผมว่า แพงกว่า 2490 อยู่แล้ว เพราะมันมี 2 ซิม มือถือ 2 ซิมของยี่ห้อแบรนด์ จะมีราคาเกือบสูงทุกรุ่นสังเกตได้
ssppp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 16:10  

เค้าเอามาเพื่อการใช้งานระบบการเล่น net มากกว่าน่ะ ผมมองแบบนี้มากกว่า
สไบทิพย์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 19:04  

ธรรดาไม่ค่อยชอบโทรศัพท์แนวนี้สักเท่าไหร่(ปุ่มเยอะ)เพราะไม่ค่อยชอบแช็ทกับใคร
แต่ปัจจุบันใช้โทรศัพท์อยู่ ๒ เครื่อง บางครั้งก็เบื่อพกค่ะ
สงสัยซัมซุงตัวนี้ สักวันคงอาจจะได้ใช้บริการแน่ๆ
เพราะเชื่อมั่นในแบรนด์นี้ ซึ่งเวลาพกพาแล้วรู้สึกมั่นใจค่ะ

Very Happy
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 23:52  

3,990 บาท นะ แต่เมื่อไรวางขายนะ
ยูรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 22:51  

อยากได้นะ ชอบๆ ก็สวยดีนะ ราคาเท่าไรเหรอ 3990 รึป่าว เมื่อไรจะวางขายค่ะ
สไบทิพย์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 18:10  

..ไปเจอมาใน youtube รุ่นนี้น่าใช้จริงๆเลยค่ะ..
..แต่เป็นตัวที่ขายในต่างประเทศ สเป็กเหมือนกันหมด ต่างกันแค่เพิ่มเลขรหัสเท่านั้นค่ะ..

http://www.youtube.com/watch?v=8O6DsqYZzUY

Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 15:19  

[quote="akecom1"]3,990 บาท นะ แต่เมื่อไรวางขายนะ[/quote]

ในเวป tohome มีขายแล้ว

http://www.tohome.com/product_detail.aspx?product_id=20101100063&Product_name=Samsung Punch 2 sims C3222 (Black)
ยูรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 18:03  

เห็นในโบชัวร์ของคาร์ฟู ราคา 3990 บาทค่ะ
ปุ๋มปิ๋มมม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 18:17  

ราคามาและ แพงโค่ดๆ 3990 บาท กล้อง 1.3 ล้าน ไร้ไวไฟ กากมากๆๆ แต่เสรือกแพงง
เพิ่มตังค์ไปซื้อ C3 ดีกว่า กล้อง 2 ล้าน มีไวไฟ มีไรดีกว่าเยอะ
Wanz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 20:51  

ปุ๋มปิ๋มมม ผู้เขียน:
ราคามาและ แพงโค่ดๆ 3990 บาท กล้อง 1.3 ล้าน ไร้ไวไฟ กากมากๆๆ แต่เสรือกแพงง
เพิ่มตังค์ไปซื้อ C3 ดีกว่า กล้อง 2 ล้าน มีไวไฟ มีไรดีกว่าเยอะ

มันคนละกลุ่มกัน

c3เน้นแชท

332เน้นสองซิม

ป.ล.น่าจะทำแบบทัช น่าจะรุ่งกว่า
อุ๊จุ๊ลุ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 05:10  

ไปดูที่เทเลวิซมาครับ 3,990 บาท มีแป้นไทยด้วย แต่ปุ่มยาง ๆ นิ่ม ๆ ชอบกล
ใครใช้วันทูคอลจะได้แถมชั่วโมงเน็ท 20 ชม./เดือน นาน 6 เดือนด้วยครับ
my_samsung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 22:52  

ซื้อมาแล้ว ใช้ง่ายมาก ซื้อมาเมื่อวาน เล่นทั้งวัน สองวันแล้ว แบตลดไปขึดเดียวเอง

แต่ว่าอยากลง Dictionary เห็นมีคนบอกว่า LekLekDic ที่เป็น JAVA แต่พอหาโหลดมาแล้ว มันลงไม่ได้ บอกว่าพื้นที่ไม่พอลง กรรม

มีใครเคยลงโปรแกรมของเครื่อง samsung บ้างครับ ช่วยสอนผมที ตอนนี้ลอง LekLekDicมาลงหลาย Version แต่ก็ลงไม่ได้เลย

โหลดจากที่นี่อะครับ http://project-ile.net/lulu/leklekdict/
แต่ลงแล้วใช้ไม่ได้เลย
beer_rs
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 23:39  

น่าสนใจดีแฮะ แถม2ซิมอีก

อยากรู้ราคาจัง ตอนนี้เท่าไหร่มั้งครับ เพื่อนๆไปเดินห้าง ส่องๆดูหน่อยครับ

เดี่ยวผมได้ไปห้าง จะส่องๆมา แต่ช่วงนี้ยังไม่ได้ไปไหนเลย ไม่ว่าง

ถ้าซัก 3000-4000 จะดี
my_samsung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 01:36  

beer_rs ผู้เขียน:

อยากรู้ราคาจัง ตอนนี้เท่าไหร่มั้งครับ เพื่อนๆไปเดินห้าง ส่องๆดูหน่อยครับ

เดี่ยวผมได้ไปห้าง จะส่องๆมา แต่ช่วงนี้ยังไม่ได้ไปไหนเลย ไม่ว่าง

3590ครับ NASA มาบุญครอง

ตอนนี้ลงDictionaryไม่ได้ ใครมีประสบการณ์บ้างครับ
beer_rs
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 03:33  

my_samsung ผู้เขียน:
beer_rs ผู้เขียน:

3590ครับ NASA มาบุญครอง

ตอนนี้ลงDictionaryไม่ได้ ใครมีประสบการณ์บ้างครับ

ถูกกว่าที่คิดไว้แฮะ ว่าแต่ ลงแต่โปรแกรมดิคไม่ได้หรอครับ โปรแกรมอื่นๆลงเพิ่มได้ป่ะครับ
beer_rs
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 03:35  

เื่พื่อนๆที่ซื้อมาแล้ว

รบกวนช่วยลง รีวิว ให้ดูหน่ิอยได้ป่ะครับ อยากเห็นพวกโปรแกรมต่างๆ

เช่น โปรแกรมแชท เอ็มเอสเอ็น เฟสบุค ทวิตเตอร์

แล้วก็พวกหน้าจอในเครื่องอ่ะครับ
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung Punch 2 Sims - ซัมซุง Punch 2 Sims
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 12:31  

ปุ่ม qwerty มันใช้คีย์ดีไหมนะ

เคยเห็นพวกมือถือจีนปุ่มแบบนี้ คีย์แต่ละตัวอักษรช้ามากๆ กว่าจะขึ้นที่ละอักษร

เร็วๆแบบบีบีคงดีนะ
Akeee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Punch 2 Sims - ซัมซุง Punch 2 Sims
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 12:32  

ใช้ Gtalk ได้ไหมครับ

แล้วเล่น facebook โอเคไหมครับ :)
inthach
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 16:07  

กิเลส ผู้เขียน:
SS มาแรงครับ

แต่ผมส่อย house brand ไปแล้วทำไงดี อิอิ

จงภาคภูมิใจ ที่ใช้ house brand อิอิ
สไบทิพย์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2010 13:09  

..ผู้ที่สนใจลองเข้าไปดูรีวิวการใช้งานจริงอย่างละเอียดของรุ่นนี้..
..ในเว็บ mxphone เพื่อประกอบการตัดสินใจดูค่ะ ดิฉันว่าโดยรวมน่าใช้มากๆเลยค่ะ..

http://www.mxphone.com/review/8119/Samsung-Punch-2-SIMS

Very Happy
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Dec 2010 14:58  

อยากเห็นรีวิวจากผู้ใช้
maggots
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 07:38  

ออกโฆษณาแล้ว กับน้่องแพนเค้กกกกก !!!!

แซมซัง พั้นนนช์ ฉึก ฉึก

Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 12:47  

ใครที่ซื้อมาแล้วรีวิวปุ่มที่สกรีนอักษรไทยให้ดูหน่อยได้มั๊ยครับ...

อยากรู้ว่าสระอยู่บนแป้นเลยรึปล่าว?

ขอบคุณครับ กำลังสนใจมากๆ Very Happy
BankyXY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 12:55  

รีวิวเครื่องของไทยจร้า....

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/7LzYTlHFOWI?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/7LzYTlHFOWI?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
BankyXY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 12:57  

กำลังสงสัยว่าไม่มี Edge ใช่ป่ะครับ มีแต่ GPRS ใช่ป่ะ?
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 13:39  

ไปลองเล่นเครื่องตัวอย่าง(ไม่ใช่เครื่องจริง) ที่ powerbuy

ผมว่าปุ่มกดโอเคเลยนะ เว้นระยะและทำปุ่มได้ดี เหมือน BB 8520

ข้อเสียผมว่าสีคีย์บอร์ดดันทำเหมือนกันหมดเลย สีขาว

เห็นเครื่องนอกปุ่มตัวเลขยังทำอีกสีเลย เพื่อให้ดูง่ายๆ

แต่พอเอาไปทำไทย ดันเป็นสีเดียวกันหมดเลย มองยากนิดนึง
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 13:44  

เปรียบเทียบสีปุ่มกดเครื่องแท้ๆจากเมืองนอก

ตัวเลขและสัญญาลักษณ์ ทำสีต่างออกไป ดูง่ายดีๆ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 23:19  

อัดเสียงสนทนาได้มั้ยอ่ะ เคยใช้ซัมซุงรุ่นอื่นมี เลยอยากรู้ หนีไปใช้โนเกียไม่มี เลยขัดใจนิด ๆ
my_samsung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2010 01:56  

ใช้มาสี่วัน รับสายโทรเข้าเสียงชัดดีครับ ที่สำคัญแบตทนดี เล่นมาสองวันยังเหลือแบตเลยครับ

ส่วนเน็ต ผมว่ามันโหลดเร็วใช้ได้เลยครับ

ปุ่มกดง่าย เสียงเรียกเข้าดังมาก

คุยสายซิมแรก คนโทรมาซิมสอง ก็รู้ด้วยว่ามีคนโทรเข้ามาครับ

แต่พยายามลงJAVA Dict LekLekDict ยังลงไม่ได้เลยครับ ใครลงได้แล้วบอกด้วยนะครับ
my_samsung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2010 02:16  

วันนี้ไป Powerbuy มาครับ เห็นป้ายบอกว่า ถ้าใครใช้ 12call จะสามารถลงทะเบียนรับ gprs ฟรี เดือนละ20ชั่วโมง นานครึ่งปีครับ โดยเมื่อซื้อเครื่องมาแล้ว ให้กด *212308 เพื่อรับสิทธิครับ

เห็นพนักงานบอกว่า ซิมวันทูคอล จะได้ไม่ได้มีการลงทะเบียนโปรโมชั่นGPRSอื่นไว้นะครับ
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 05 Dec 2010 15:46  

เท่าที่ไปลองจิ้มๆ ถ้าเน้นการใช้งานโทรศัพท์จริงๆ มันคุ้มค่าครับใช้เป็นเครื่องสำรองนี่เจ๋งเลย(เผื่อสมาร์ทโฟนแบตหมดขึ้นมาก็ถอดเอาซิมมาเสียบซะ)
แฟนซัมซุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 00:35  

ใครใช้แล้วบ้างครับ แบตๆ อึดไหมครับ
ได้กี่วันครับ
สไบทิพย์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 16:32  

ดูจากรีวิวจากสมาชิกบางท่านแล้ว น่าใช้จังค่ะ

Very Happy
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 18:28  

แทคแพท.. มันจะเสียง่ายไหมครับ

ใครใช่แล้ว คอมเม้นท์หน่อยครับ
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 21:29  

ไม่น่าเชื่อว่าเป็นแค่ GPRS เท่านั้น แชทกระจายแน่ เงินในกระเป๋านะที่กระจาย แต่ผมชอบนะกะเอาไว้ออน 2ซิม กับ พิมพ์ ส่งSMS ง่ายดี เดวไปลองถ้าฟังเพลงผ่านหูฟังไม่ แย่มากๆก็ว่าจะวื้อเหมือนกัน Very Happy
Keak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2010 23:42  

แชท พิมพ์ ไทยได้ไหมคะ รบกวน คนที่ซื้อมาใช้แล้ว เข้ามาตอบหน่อยคะ อยากทราบจิงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 01:06  

zjko,k ผู้เขียน:
ไม่น่าเชื่อว่าเป็นแค่ GPRS เท่านั้น แชทกระจายแน่ เงินในกระเป๋านะที่กระจาย แต่ผมชอบนะกะเอาไว้ออน 2ซิม กับ พิมพ์ ส่งSMS ง่ายดี เดวไปลองถ้าฟังเพลงผ่านหูฟังไม่ แย่มากๆก็ว่าจะวื้อเหมือนกัน Very Happy

มี EDGE ด้วยครับ ลองไปดูสเปคที่เว็บอื่นมา

ไปจับตัวจริงที่โลตัสมา มีโปรแถมเมมให้ 8 GB ด้วยครับ
my_samsung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 19:33  

แบตทนมากครับ สามวันหมด เล่นบ่อยมาก ยังได้สามวันเลยครับ

ส่วนเรื่องพิมพ์ไทย ผมว่าพิมพ์ง่ายกว่า E71 นะครับ

แต่แป้นมันคงดูไม่หรูเท่า Nokia แต่มันก็เป็นพลาสติกคล้ายกับ BB 8250

ตอนนี้ขอ้เสียคือลง Java โปรแกรม Dict ไม่ได้

แต่ผมใช้ Dict online เอา ช้าหน่อย แต่ก็โอเคครับ

สรุปแล้วราคา 3590 ใช้ได้สองซิม คุ้มครับ
kenspu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 21:26  

สีขาวมีขายรึยังครับ
191
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 23:12  

อยากให้ทางผู้ดูแลเว็บบอร์ด ตรวจสอบสมาชิกที่ใช้ภาพไอค่อนที่ไม่เหมาะสม(ลามก)
ด้วยครับ

Very Happy
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 01:49  

คีย์บอร์ดไทยน่าจะพิมพ์ง่ายแบบบีบีนะครับ เพราะอักษรวางตำแหน่งคล้ายๆกันเลย แต่ไม่เหมือน 100% นะ

akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 01:54  

BankyXY ผู้เขียน:
รีวิวเครื่องของไทยจร้า....

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/7LzYTlHFOWI?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/7LzYTlHFOWI?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

ไม่แน่ใจว่ามันรองรับ edge หรือไ่ม่

เพราะในเวปทั่วๆไปก็บอกรองรับ

แต่ดูในคลิปนี้มันขึ้นเป็น gprs

และคุ้นๆว่า user มาบอกว่า เป็นแค่ gprs

เลยงงๆ
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 02:01  

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/egyPTFu8n0s?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/egyPTFu8n0s?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>

โฆษนาทางทีวีมาแล้ว

แต่แอบสงสัย

- เขาบอกว่า รุ่นนี้ถ้าคุยอยู่ซิม 1 อยู่.. ซิม 2 จะไม่สามารถโทรเข้าได้ จะเป็นสายไม่ว่าง หรือปิดเครื่อง

แต่ในโฆษนากลับบอกว่า

- ถ้า chat อยู่ก็สามารถ รับสายอีกซิมได้ !!

???!!!!
punchit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 13:13  

ในนิตยาสารมันมีตัวอักษรอีกแบบด้วยอ่ะ สวยดี คนที่ซื้อมาแล้วมันเปลี่ยนฟอนท์ได้มั้ยคะ
BankyXY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 18:59  

zjko,k ผู้เขียน:

มี EDGE ด้วยครับ ลองไปดูสเปคที่เว็บอื่นมา

ไปจับตัวจริงที่โลตัสมา มีโปรแถมเมมให้ 8 GB ด้วยครับ

ไม่มี Edge แน่นอนจ้ะ อันนี้คอนเฟิร์ม!! เพราะลองเล่นของเพื่อนมาแล้วเวลาต่อเนตจะขึ้นตัว G เคยใช้ SS มาก่อนอ่ะถ้ารองรับเอดจ์มันจะขึ้นตัว E นะจ้ะ...
BankyXY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 19:02  

โฆษนาทางทีวีมาแล้ว

แต่แอบสงสัย

- เขาบอกว่า รุ่นนี้ถ้าคุยอยู่ซิม 1 อยู่.. ซิม 2 จะไม่สามารถโทรเข้าได้ จะเป็นสายไม่ว่าง หรือปิดเครื่อง

แต่ในโฆษนากลับบอกว่า

- ถ้า chat อยู่ก็สามารถ รับสายอีกซิมได้ !!

^
^
^

เนอะ เห็นด้วยอ่ะ แอบงงแฮะ ตกลงมันยังไงกันแน่อ่ะครับ

ใครใช้อยู่ช่วยมีตอบข้อสงสัยให้ด้วยนะครับ Rolling Eyes
May4545
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 20:52  

ไปซื้อมาแล้ว คนขายบอกว่าใช้ซิม1 อยู่โทรเข้าซิม2 ได้ แต่ก้อต้องเอาไปคืนเพราะมันใช้ไม่ได้ คนขายบอกต้องส่งกลับไปอัพซอฟแวร์ เสียดายจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 23:35  

[quote="Anonymous"][quote="zjko,k"]ไม่น่าเชื่อว่าเป็นแค่ GPRS เท่านั้น แชทกระจายแน่ เงินในกระเป๋านะที่กระจาย แต่ผมชอบนะกะเอาไว้ออน 2ซิม กับ พิมพ์ ส่งSMS ง่ายดี เดวไปลองถ้าฟังเพลงผ่านหูฟังไม่ แย่มากๆก็ว่าจะวื้อเหมือนกัน :D[/quote]

ไปจับตัวจริงที่โลตัสมา มีโปรแถมเมมให้ 8 GB ด้วยครับ[/quote]

รบกวนสอบถามครับว่า
ไปดูที่โลตัสสาขาไหนมาครับ(ที่แถมการ์ดให้ 8 GB)
หรือว่าแถมการ์ด 8GB ที่โลตัสทุกสาขาครับ

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ ^_^
pleeeeeeeeeeeeee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 23:36  

ไปดูที่โลตัสสาขาไหนมาครับ(ที่แถมการ์ดให้ 8 GB)
หรือว่าแถมการ์ด 8GB ที่โลตัสทุกสาขาครับ

PunchyBoy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 01:01  

pleeeeeeeeeeeeee ผู้เขียน:

สาขาฟอร์จูน รัชดาครับ

เห็นเขายืนยันเรื่องไม่มี EDGE ตอนนี้เริ่มไม่แน่ใจแล้วครับ
ขอไปเช็คที่ข้างกล่องก่อน
ornna
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 09:12  

ซื้อมาแล้วเหมือนกัน รับได้ทุกอย่างค่ะ ยกเว้น msn มา เล่นยาก
อยากทราบว่าสามารถดาวน์โหลด โปรแกรมแชท msn ตัวอื่นได้รึป่าวคะ
ขอบคุณค่ะ
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 13:32  

ดีที่ีสองซิม งิงิ
Pleeeeeeeeee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 16:55  

[quote="PunchyBoy"][quote="pleeeeeeeeeeeeee"]รบกวนสอบถามครับว่า

ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ ^_^[/quote]

สาขาฟอร์จูน รัชดาครับ

เห็นเขายืนยันเรื่องไม่มี EDGE ตอนนี้เริ่มไม่แน่ใจแล้วครับ
ขอไปเช็คที่ข้างกล่องก่อน[/quote]

ในโลตัสแผนกที่ขายโทรศัพท์ใช่ไหมครับ(หรือร้านด้านนอกห้างโลตัสครับ)
เพราะวันนี้ผมไปโลตัสพระราม1 แถมเมมแค่ 2กิ๊กเองครับ

รบกวนที่ถามครับ,ขอบคุณมากครับ
Pleeeeeeeeeee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 17:04  

ในโลตัสแผนกที่ขายโทรศัพท์ใช่ไหมครับ(หรือร้านด้านนอกห้างโลตัสครับ)
เพราะวันนี้ผมไปโลตัสพระราม1 แถมเมมแค่ 2กิ๊กเองครับ

bprotect
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 13:25  

Pleeeeeeeeeee ผู้เขียน:

ในโลตัส ฟอร์จูน ชั้นสอง แผนกขายโทรศัพท์ครับ
ขึ้นป้ายโปรโมชั่นว่าแถมเมม 8 GB ราคาขาย 3,990 บาท ครับ

อย่างไรลองหาเบอร์โทรเช็คก่อนครับ ไปแล้วจะได้ไม่เสียเที่ยว
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 16:13  

bprotect ผู้เขียน:

ในโลตัส ฟอร์จูน ชั้นสอง แผนกขายโทรศัพท์ครับ
ขึ้นป้ายโปรโมชั่นว่าแถมเมม 8 GB ราคาขาย 3,990 บาท ครับ

อย่างไรลองหาเบอร์โทรเช็คก่อนครับ ไปแล้วจะได้ไม่เสียเที่ยว

น่าลองไป นะเนี่ย คุ้มกว่าได้ 8GB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 18:55  

bprotect ผู้เขียน:

โทรไปถามแล้วครับ
แถมเมม 2 กิ๊กคร๊าบบบบบบบบบบบบบบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 21:27  

รอเครื่องสีขาว_55555555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 23:12  

คือว่า พั้นซ์ 2 ซิม กับ พั้นซ์ wifi อันไหนหน้าเล่นกว่ากันครับ

เลือกไม่ถูก -.-
my_samsung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 22:21  

ตอนนี้ออนmsnไม่ได้ ไม่รู้เป็นไร ใครเคยเจออาการแบบผมบ้างครับ ขึ้น Java error
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 00:32  

ตอนนี้ออนmsnไม่ได้ ไม่รู้เป็นไร ใครเคยเจออาการแบบผมบ้างครับ ขึ้น Java error

สงสัยเกี่ยวกับ sim กับ ระบบเน็ตป่าวครับ

ปล.สอบถามเพิ่ม msn facebook ใช้งานได้ดีไหมครับ ?

เครื่องได้แค่ gprs ใชป่่ะครับ ไม่ใช่ edge ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 06:59  

เห็นสีชมพูมาสวยมากๆ มีสีขาวด้วยเห็นที่เทเลวิซตรงข้ามเดอะมอลบางกะปิ ที่เขาขายโทรศัพท์กันเยอะๆอะครับ เรียกไม่ถูก
akecom1
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 09:41  

เห็นสีชมพูมาสวยมากๆ มีสีขาวด้วยเห็นที่เทเลวิซตรงข้ามเดอะมอลบางกะปิ ที่เขาขายโทรศัพท์กันเยอะๆอะครับ เรียกไม่ถูก

ชมพูกับขาว ออกแล้วหรอครับ !!!
slatun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 22:58  

สีขาวออกแล้วครับ เพิ่งไปถอยมาที่ Fortune Town เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมาครับ ถอยได้ราคา 3,850 บาท ยังไม่รวมติดฟิล์มนะครับ

จำชื่อร้านไม่ได้ล่ะ แต่อยู่ใน ๆ หน่อย
ewan
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: รังสิต
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 00:08  

คือว่า พั้นซ์ 2 ซิม กับ พั้นซ์ wifi อันไหนหน้าเล่นกว่ากันครับ

เลือกไม่ถูก -.-

ถ้ามี 2 ซิม 2 เบอร์ เลือก Punch 2 Sims แช็ท เน็ต ได้นิดหน่อย เพราะแค่ gprs

แต่ถ้าเน็ตแช็ทกระจาย ความเร็วเน็ต เลือก Punch Wifi ดีกว่าครับ รองรับได้แค่ 1 ซิม
Aerik
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2010 03:05  

ถอยมาแล้วครับ สีขาว แถม เมม 2 กิ๊ก ราคา 3990 ลด 5% เท่าไร คิดกันเองนะ เสียดายปุ่มตัวเลขเล็กไป น่าจะทำตัวปุ่มเลขเปนสีอื่นนะ จะดีกว่านี้ ชอบ 2 sim อยุ่แล้ว พอใจระดับนึกครับ ใช้เป็นตัวสำรองของ Galaxy S ตอนนี้ happy มาก
pun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Dec 2010 11:28  

รีบนซื้อที่ไหนค่ะลด5%
light yellow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 19:11  

ดูวิดีโอจากยูทูปได้ไหมคะ
Aerik
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 02:02  

[b]ซื้อที่ Samsung central แจ้งวัฒนะ ชั้งล่างใต้ร้านแม็คครับ เงินสดลดห้าเปอเซนต์ ผมคิดว่าที่ศูนย์อื่นๆก็น่าจะเหมือนกันนะ
ส่วนที่ว่าดูวีดีโอยูทูป ได้ไหม ไม่แน่ใจ แต่คิดว่าคงโหลดช้าและภาพไม่สวยเท่ากับพวกสมาร์ทโฟนหรอกครับ
And
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 09:41  

คุณ Aerik ได้รับสิทธิ เน็ตฟรี 20 ชั่วโมงของเอไอเอสป่าวค่ะดิฉันซื้อมาที่ฟิวเจอรังสิตของซัมซุงโทรเช็คกับเอไอเอสเขาบอกตัวอีมี่ไม่ร่วมโครงการแต่พนักงานขายบอกร่วมดิฉันจึงไปขอคืนเงินเลยค่ะ

แล้วสาขาที่คุณชื่อของซัมซุง 100%ใช่ไหมค่ะที่ไม่ใช่ตัวแทนจำหน่าย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 11:12  

And ผู้เขียน:
คุณ Aerik ได้รับสิทธิ เน็ตฟรี 20 ชั่วโมงของเอไอเอสป่าวค่ะดิฉันซื้อมาที่ฟิวเจอรังสิตของซัมซุงโทรเช็คกับเอไอเอสเขาบอกตัวอีมี่ไม่ร่วมโครงการแต่พนักงานขายบอกร่วมดิฉันจึงไปขอคืนเงินเลยค่ะ

แล้วสาขาที่คุณชื่อของซัมซุง 100%ใช่ไหมค่ะที่ไม่ใช่ตัวแทนจำหน่าย

เหมือนกันค่ะ สรุปซิมที่แถมมากันเครื่องใช้เล่นเน็ตฟรีไม่ได้ใช่ไม๊คะ แต่ใช้โทรได้
tugtig
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 12:36  

รุ่นนี้ฟังเพลง(จากหูฟัง)เสียงดีมั้ยคะ
punono
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 14:24  

รุ่นนี้ตอนดิฉันซื้อมาไม่แถมหูฟังมาค่ะงงมากของตั้งแพงแต่ไม่มีหูฟังแถมมีแค่มีmem 2gb ให่เท่าันั้น
ขนาดชัมชุงแชมถูกกว่ายังแถมเลย
Mr_Ken
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2010 19:24  

จอไม่น่าจะใช่ 320x240 น่าจะ 220x176 ครับ เพราะลองลงเกมส์จาวา 320x240 มันใหญ่กว่าจอ แต่ถ้าเป็น 220x176 พอดีจอเลยครับ
Sanfang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2010 10:38  

มือถือ Samsung Punch มีเกมส์ใน facebook ให้เล่น ถ้าตอบคำถามในเกมส์ได้โดนใจ ก็จะได้มือถือฟรี เค้าแจกสัปดาห์ละเครื่อง ลองไปเล่นกันนะคะ

http://apps.facebook.com/punchtwosims/
tukky25
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2010 13:56  

punono ผู้เขียน:
รุ่นนี้ตอนดิฉันซื้อมาไม่แถมหูฟังมาค่ะงงมากของตั้งแพงแต่ไม่มีหูฟังแถมมีแค่มีmem 2gb ให่เท่าันั้น
ขนาดชัมชุงแชมถูกกว่ายังแถมเลย

เห็นทางร้านบอกว่าล๊อตแรกที่เป็นสีดำมันจะไม่แถมหูฟัง
ส่วนล๊อตที่ 2 (สีขาว กะ สีชมพู) แถมแล้วค่ะ
ซื้อสีขาวมาใช้แล้วค่ะ
Jayyyyyyyyyyyyyy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 11:48  

ซื้อมาใช้แล้ว 1 อาทิตย์ ชอบตรงที่แบตตัวนี้อึดมากๆ 3-4วันอยู่ได้สบายๆ ขนาดทั้งเล่นทั้งแชต

วัสดุ สำหรับผมแล้วถือว่าใช้ได้ดีทีเดียว

เสียงเพลง ถือว่าใช้ได้

ส่วนเกมส์ที่มีมาในเครื่อง เป็นแบบทดลอง หากต้องการตัวเต็มต้องเสียตังค์

ใครมีแหล่งดาวโหลดเกมส์ใหม่ๆ ช่วยบอกผมด้วยนะครับ ..
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 22:42  

ไปสอยมาแล้วครับเรียบร้อยที่บิ๊กซีวงสว่าง หลังจากสอยเครื่องดำมาแล้วอีกไม่กี่วันเครื่องขาวมันก็มา เซ็งมากมาย

ตอนนี้กำลังชอบเลยครับไช้เป็นเครื่องสำรองเช่นกัน แทร๊คแพททำงานได้ดีมาก เร็วดีเข้าเมนูได้ไวทีเดียว โอเคเลยครับกับราคานี้
tukky25
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 10:38  

ใช้มาเกือบเดือนแร้ว ถูกใจมากมาย ตอบสนองได้ทั้'เฟสบุ๊คและ MSN แบตก็ทนมาก ราคาก็ไม่สูงมา รักซัมซุงพันช์มากมาย
ตอนนี้ประกาศขาย โนเกีย E5 6000 บาท (ใช้แค่อาทิคย์เดียว)
และ โนเกีย X3-02 3000 บาท
หันมาใช้พันซ์โดยสมบูรณ์แบบโดยไม่ต้องพก 2 เครื่องแร้ว
สนใจโทร 081-9738829
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 18:57  

ไปถอยสีชมพูมาแล้วสีสวยค่ะ ใช้งานได้ดี Trackpad เร็วใช้ได้เลยค่ะ
โดยส่วนตัวชอบค่ะ แต่ไม่มีสาย USB ให้ (มัวแต่เล่นเพลินไม่ได้ถามคนขาย) Laughing
icq2525
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 12:18  

ผมว่าโดยรวมถือว่า โอเค
Msn ใช้ไปสักพักเครื่องแฮงค์ครับ
fB โหลดช้า แต่ก็โอเค รับได้
เรื่องการรับสาย
ถ้าเราใช้ซิม A คุยโทรอยู ซิม B จะไม่สามารถรับสายได้ (ถือว่าปิดเครื่องครับ) ไม่ชอบเลย
jaoui
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2011 22:13  

ใช้มาสี่วัน รับสายโทรเข้าเสียงชัดดีครับ ที่สำคัญแบตทนดี เล่นมาสองวันยังเหลือแบตเลยครับ

ส่วนเน็ต ผมว่ามันโหลดเร็วใช้ได้เลยครับ

ปุ่มกดง่าย เสียงเรียกเข้าดังมาก

คุยสายซิมแรก คนโทรมาซิมสอง ก็รู้ด้วยว่ามีคนโทรเข้ามาครับ

แต่พยายามลงJAVA Dict LekLekDict ยังลงไม่ได้เลยครับ ใครลงได้แล้วบอกด้วยนะครับ

ถามคุณความเห็นนี้นะคะ ว่าทำงัย ถึงทำได้คะ คุยสายแรก แล้วซิมสองโทรเข้ามาต้องทำงัยบ้างคะ รบกวนด้วยค่ะ
นู๋ดำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2011 10:05  

ตอนนี้ใช้ punch สีขาวอยุ่ สวยมาก ดูดีจริงๆ พิมพ์ง่ายด้วย ถูกใจมากๆ ตอนแรกว่าจะเอาสีดำอยุ่เหมืิอนกัน แต่คนขายบอกว่าไม่มีหูฟังให้ ต้องซื้อเพิ่ม เลยเปลี่ยนใจเอาสีขาวแทน เพราะแถมหูฟัง พอใส่กับซิลิโคนสีชมพูสดนะ สวยมากกกก
tukky25
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 14:38  

นู๋ดำ ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้ punch สีขาวอยุ่ สวยมาก ดูดีจริงๆ พิมพ์ง่ายด้วย ถูกใจมากๆ ตอนแรกว่าจะเอาสีดำอยุ่เหมืิอนกัน แต่คนขายบอกว่าไม่มีหูฟังให้ ต้องซื้อเพิ่ม เลยเปลี่ยนใจเอาสีขาวแทน เพราะแถมหูฟัง พอใส่กับซิลิโคนสีชมพูสดนะ สวยมากกกก

เช่นกันจ้า...ตอนแรกกะจะเอาสีดำ แต่สีดำไม่แถมหูฟังเรยเอาสีขาวมาแทน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 15:39  

jaoui ผู้เขียน:

ถามคุณความเห็นนี้นะคะ ว่าทำงัย ถึงทำได้คะ คุยสายแรก แล้วซิมสองโทรเข้ามาต้องทำงัยบ้างคะ รบกวนด้วยค่ะ

ทำไม่ได้หรอกครับ ที่เขาบอกว่ารู้ด้วยว่ามีคนโทรเข้า คงไม่ใช่เรียลไทม์ แค่มีข้อความแจ้งว่ามีคนโทรเข้าอีกเบอร์หนึ่ง เท่าที่รู้ AIS จะมีบริการนี้เวลาติดต่อเบอร์เราไม่ได้ ไม่ได้หมายถึงรับสายซ้อนได้น่ะครับ
chaihifi
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2011 15:39  

ซื้อมาแล้ว... สองเครื่องพร้อมกัน ดำ และ ขาว

อุปกรณ์
ดำ... แถมซิม1+2call ไม่แถมหูฟัง
ขาว... แถมหูฟัง ไม่แถมซิม

โปรแกรม...
เสียง OpticalTrackpad ไม่เหมือนกัน
บางเมนูตัวเลือกไม่เหมือนกัน(ขาว.. ออฟชั่นเยอะกว่า)

เริ่มใช้งาน... (สมัคร GPRSฟรี20ช.ม./เดือน นาน6เดือน โทร *212308)
SMS ตอบกลับมาว่า...
ดำ... หมายเลขเครื่องของคุณไม่สามารถเข้าร่วมโปรโมชั่นนี้ได้ค่ะ เพิ่มเติ่มโทร 1175
หมดค่าโทรไป 1175 ร้อยกว่าบาท ค่าแฟกซ์อีก5-6รอบ ใช้เวลารวมกัน 4-5 วัน ถึงจะได้โปร

ขาว.. Welcome to mobileNET Pakage.......ฯลฯ

การใช้งาน
วันที่1
ดำ.. อยู่หน้าจอหลักยังไม่ได้เข้าเมนู เอามือถูที่ OpticalTrackpad จะมีเสียงตลอด
ขาว.. ไม่มีเสียง ต้องเข้าเมนูถึงจะมีเสียง

วันที่2
ดำ.. ลง java ได้สอง-สามโปรแกรม แล้วก็ลงไม่ได้เลย ลบออกก็ลงใหม่ไม่ได้ รีเซ็ตเครื่องก็ไม่หาย ฮาตรีเซ็ตก็ไม่หาย เครื่องจะบอกว่า "jar ที่ดาวโหลดไม่ถูกต้อง"
ขาว.. ใช้ได้ปกติ ลงเป็นสิบโปรแกรม ยังไม่มีปัญหา LekLekDict ก็ลงได้

วันที่3
ดำ.. ใช้งานตามปกติ อยู่ๆเสียงเตือนจะหายไป แต่ระบบสั่นยังทำงานอยู่ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะปกติ (โทรคุยกับกิ๊กอยู่ หัวหน้าโทรสายซ้อนมา มันไม่เตือน พอเราวางสาย โชว์มาเลย 10สายไม่ได้รับ - -" )
ขาว.. ยังไม่มีอาการ

วันที่4
ลองเล่น ส่งข้อความBluetooth หากัน ส่งกันไป ส่งกันมา สักพักหนึ่ง
ดำ.. ส่งหาขาวไม่ได้ ทำยังไงก็ส่งไม่ได้ ปิดเปิดใหม่ ก็ไม่ได้
ขาว.. ส่งได้ปกติ

วันที่5
ดำ.. ไปส่งเครม - -"

ได้สีชมพูกลับมา.... ฮ้าฮ้าฮ้า... ได้หูฟังด้วย อิอิอิ... ใช้ได้ดีเหมือนสีขาว

จบข่าววววว........ ขอให้ทุกคนโชคดี
thoway
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 13:36  

อยากรู้ว่า Samsung Punch รุ่นนี้ ใช้แอปฯ Facebook ในเครื่อง upload ภาพที่ได้ ใหญ่ หรือเล็ก อ่ะครับ เห็นของ LG บางรุ่นภาพมันเล็กมาก ขนาด 320 x 400 เอง

ใครใช้อยู่ ช่วยเทสให้หน่อยครับ ... อยากรู้มากๆ Very Happy
samsungmarketing
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 17:33  

เล่น Google talk ได้นะคะ Google talk ที่อยุ่ใน Parlingo - ต้องแอดเซอวิซก่อนนะคะ

ส่วนรูปที่เอาลง Facebook เวลาเปิดดูก็ ขนาดใหญ่เท่าอุปกรณ์ที่เปิดอะค่ะ แต่ขนาดไฟล์ก็ประมาณ 400 kbค่ะ

โปรแกรม MSN มีมาในเครื่องให้อยู่แล้วนะคะ chat เป็นภาษาไทยได้ค่ะ แต่ถ้าหาก Java error หละก็ รบกวนต้องโทรไปที่ call center ที่เบอร์ 0-2689-3232 ได้เลยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2011 11:23  

จอหยาบไปนิด...
อย่างอื่นดีหมด
Ellsa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 01:09  

อยากได้สีขาว เคยไปลองเล่นมาชอบนะ ใช้งานง่าย กล้องก็สวยดี

แต่ยังไม่ได้ลองฟังเสียงว่าเป็นไง

ราคาก็ไม่แพงด้วย ซื้อที่ไหนลดราคาบอกมั่งนะ ว่าจะซื้อต้นเดือนนี้แหละ
timewindlove
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 00:02  

รูปลักษณ์เหมือน BB เลยอ่ะ ปุ่มกดก็คล้ายนะ แต่ที่ชอบสุดน่าจะเป็นรับสายตอนแชทพร้อมกันได้ด้วย

[img]http://www.uppicweb.com/show.php?id=36df7e0a513b1f4e30e34758a2dd64a3[/img]
jaoui
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 14:19  

chaihifi ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว... สองเครื่องพร้อมกัน ดำ และ ขาว

อุปกรณ์
ดำ... แถมซิม1+2call ไม่แถมหูฟัง
ขาว... แถมหูฟัง ไม่แถมซิม

โปรแกรม...
เสียง OpticalTrackpad ไม่เหมือนกัน
บางเมนูตัวเลือกไม่เหมือนกัน(ขาว.. ออฟชั่นเยอะกว่า)

เริ่มใช้งาน... (สมัคร GPRSฟรี20ช.ม./เดือน นาน6เดือน โทร *212308)
ดำ... หมายเลขเครื่องของคุณไม่สามารถเข้าร่วมโปรโมชั่นนี้ได้ค่ะ เพิ่มเติ่มโทร 1175
หมดค่าโทรไป 1175 ร้อยกว่าบาท ค่าแฟกซ์อีก5-6รอบ ใช้เวลารวมกัน 4-5 วัน ถึงจะได้โปร

ขาว.. Welcome to mobileNET Pakage.......ฯลฯ

การใช้งาน
วันที่1
ดำ.. อยู่หน้าจอหลักยังไม่ได้เข้าเมนู เอามือถูที่ OpticalTrackpad จะมีเสียงตลอด
ขาว.. ไม่มีเสียง ต้องเข้าเมนูถึงจะมีเสียง

วันที่2
ดำ.. ลง java ได้สอง-สามโปรแกรม แล้วก็ลงไม่ได้เลย ลบออกก็ลงใหม่ไม่ได้ รีเซ็ตเครื่องก็ไม่หาย ฮาตรีเซ็ตก็ไม่หาย เครื่องจะบอกว่า "jar ที่ดาวโหลดไม่ถูกต้อง"
ขาว.. ใช้ได้ปกติ ลงเป็นสิบโปรแกรม ยังไม่มีปัญหา LekLekDict ก็ลงได้

วันที่3
ดำ.. ใช้งานตามปกติ อยู่ๆเสียงเตือนจะหายไป แต่ระบบสั่นยังทำงานอยู่ ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะปกติ (โทรคุยกับกิ๊กอยู่ หัวหน้าโทรสายซ้อนมา มันไม่เตือน พอเราวางสาย โชว์มาเลย 10สายไม่ได้รับ - -" )
ขาว.. ยังไม่มีอาการ

วันที่4
ลองเล่น ส่งข้อความBluetooth หากัน ส่งกันไป ส่งกันมา สักพักหนึ่ง
ดำ.. ส่งหาขาวไม่ได้ ทำยังไงก็ส่งไม่ได้ ปิดเปิดใหม่ ก็ไม่ได้
ขาว.. ส่งได้ปกติ

วันที่5
ดำ.. ไปส่งเครม - -"

ได้สีชมพูกลับมา.... ฮ้าฮ้าฮ้า... ได้หูฟังด้วย อิอิอิ... ใช้ได้ดีเหมือนสีขาว

จบข่าววววว........ ขอให้ทุกคนโชคดี

สวัสดีค่ะ คือซื้อสีขาวมาเหมือนกันนะคะ แต่ลงเกมส์ java ไม่ได้เลยช่วยบอกวิธีการลงเกมส์ให้หน่อยได้มั้ยคะ คือชอบเล่นเกมส์มากค่ะ ขอบคุณค่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: