Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีคนเอา N81 มาให้แต่ใช้ไม่เป็น คำถามเยอะแยะเลย ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 4953
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีคนเอา N81 มาให้แต่ใช้ไม่เป็น คำถามเยอะแยะเลย ?
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 07:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

N81 นี่ถ้าเราหมุนตัวเครื่องเป็นแนวนอน ภาพจะนอนตามรึเปล่าครับ
-ตอนนี้ไม่ภาพมันไม่เป็นแนวนอนตาม

N81 จะเล่น GameBoy Advance ได้ยังไงนะครับ ไปไล่ดูกระทู้ไม่เข้าใจ แถม Link ที่ให้ไว้ส่วนใหญ่หมดอายุ แล้วเวลาเล่น "GBA" ภาพจะนอนตามรึเปล่าแล้วปุ่ม AB ข้างลำโพงจะกดได้ไหม
ดูตามโพสเก่าๆ ให้ใช้คู่กับโปรแกรม Magic อะไรซักอย่างนี่แหละ (และนอกจาก "GBA" สามารถเล่น Emu ของอะไรได้อีกรึเปล่าครับ)

N81 FW V11.0.045 นี่สามารถใส่ เมม 8Gb ได้ใช่มั๊ยครับ

N81 ปุ่มบังคับทิศทาง มันนิ่มยุบๆ ถ้าเปลี่ยนหน้ากาก แล้วจะหายไหมครับ

******* สวิท ที่เลื่อนข้างๆ รูเสียบหูฟังทางด้านซ้าย ทำอะไรได้ครับ ผเอิญมันเสีย ใช้ปลดล็อคปุ่มกดรึเปล่า

อีกเรื่องครับ หน้ากากแท้ N81 นี่ร่วม2000 ใช่มั๊ยครับ แล้วถ้าใส่พวกกอปเกรด A เขาว่าราคาประมาณ 800 จะแตกต่างกันมากไหมครับ

ป.ล. ขอบคุณในความคิดเห็น ความช่วยเหลือ การติติง เพื่อใช้ในการก้าวต่อไปครับ ^ ^
atomd
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: มีคนเอา N81 มาให้แต่ใช้ไม่เป็น คำถามเยอะแยะเลย ?
วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 11:43  

ต้องกดหมุนจอเองครับที่ตัวเลือก
ถ้าจะเล่นGBAต้องมีผ่านemu Vbagครับ ไปหาโหลดได้ที่www.flashfly.com
ส่วนสวิทต์เลื่อนที่อยู่ข้างบนคือ เอาไว้ล็อค-ปลดล็อคเครื่องครับ
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: มีคนเอา N81 มาให้แต่ใช้ไม่เป็น คำถามเยอะแยะเลย ?
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2010 09:37  

dutchiebee ผู้เขียน:
N81 นี่ถ้าเราหมุนตัวเครื่องเป็นแนวนอน ภาพจะนอนตามรึเปล่าครับ
-ตอนนี้ไม่ภาพมันไม่เป็นแนวนอนตาม

N81 จะเล่น GameBoy Advance ได้ยังไงนะครับ ไปไล่ดูกระทู้ไม่เข้าใจ แถม Link ที่ให้ไว้ส่วนใหญ่หมดอายุ แล้วเวลาเล่น "GBA" ภาพจะนอนตามรึเปล่าแล้วปุ่ม AB ข้างลำโพงจะกดได้ไหม
ดูตามโพสเก่าๆ ให้ใช้คู่กับโปรแกรม Magic อะไรซักอย่างนี่แหละ (และนอกจาก "GBA" สามารถเล่น Emu ของอะไรได้อีกรึเปล่าครับ)

N81 FW V11.0.045 นี่สามารถใส่ เมม 8Gb ได้ใช่มั๊ยครับ

N81 ปุ่มบังคับทิศทาง มันนิ่มยุบๆ ถ้าเปลี่ยนหน้ากาก แล้วจะหายไหมครับ

******* สวิท ที่เลื่อนข้างๆ รูเสียบหูฟังทางด้านซ้าย ทำอะไรได้ครับ ผเอิญมันเสีย ใช้ปลดล็อคปุ่มกดรึเปล่า

อีกเรื่องครับ หน้ากากแท้ N81 นี่ร่วม2000 ใช่มั๊ยครับ แล้วถ้าใส่พวกกอปเกรด A เขาว่าราคาประมาณ 800 จะแตกต่างกันมากไหมครับ

ป.ล. ขอบคุณในความคิดเห็น ความช่วยเหลือ การติติง เพื่อใช้ในการก้าวต่อไปครับ ^ ^

งั้นผมขอตอบเรื่องหน้ากากละกันนะคับ
ผมว่ามันไม่ได้สำคัญอะไรมาก เอาแค่พอทำให้เครื่องดูใหม่ ดูน่าใช้กว่าเดิมก็พอจ้า
๒พันนี่ ซื้อ N81 (มือ๒) ได้อีกเครื่องเลยนะคับ เซฟเงินไว้ดีกว่าเนาะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: