Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile S528 - ไอโมบาย S528

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 23 / เข้าชม: 142058
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i-mobile S528 - ไอโมบาย S528
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 10:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ i-mobile S528 - ไอโมบาย S528
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/imobile/s528.htm

ONI
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile S528 - ไอโมบาย S528
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 16:47  

ว้าวววว.....ในที่สุดก็เล่น snes (เครื่องซุปเปอร์) ได้แล้ว....หวังว่าคงไม่กระตุกนะ
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i-mobile S528 - ไอโมบาย S528
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2010 20:05  

i-mobile ถล่มลูกใหญ่ทีเดียว 9 รุ่นเลยแฮะ แต่ยังไม่ทำลายสถิติของซัมซุง 14 รุ่น

แต่ดีที่ยังไม่มี Android ออกมาใหม่ ถ้ามีผมคงเสียใจแย่เลยเพราะเมื่อวานนี้ถอย C6-00 มา
ต้องลองถ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 09:36  

ช่วงหลังมานี่รู้สึก ไอโมบาย พัฒนาขึ้นเยอะ ตอนนี้ใช้รุ่น pano dc 5210 ราคา 2990 บาท เป็นเครื่องสำรอง คุ้มค่าคุ้มราคามาก
hiroyui
Year's Star

จังหวัด: นครนายก
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 23:20  

งงตรงอีมูเลเตอร์ของเกมบอยแอดวานซ์ไปไหนว่า
อย่าบอกว่าเล่นไม่ได้นะ ได้ SNES แต่เสีย GBA หรือเปล่าหนอ
ใครมีแล้วมั่งครับ แล้วรอมเกมที่ใช้ เป็นไฟล์แบบไหน ZIP หรือ rar
ลองจับมาแล้ว กล้องไม่ใช่ของคาสิโอ ฮิตาชิ สีออกโทนส้มเหมือนรุ่นเก่าๆเลย
กะว่าจะรอดูตัว 656 เห็นว่าเล่นเกมส์ได้เหมือนกัน
ที่สำคัญ กล้อง 8 ล้าน ถ่ายวีดีโอ HD เห็นโฆษณาจากแผ่นพับ ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่
ปุ่มกดเล่นเกมส์ สัญลักษณ์ก็เหมือนของเพลย์สเตชั่นเลย หากใช่ก็จะเป็นการก้าว
ข้ามกระโดดของไอโมบายเลยนะเนี่ย รอๆๆๆๆ
secrettime
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 09:22  

hiroyui ผู้เขียน:
งงตรงอีมูเลเตอร์ของเกมบอยแอดวานซ์ไปไหนว่า
อย่าบอกว่าเล่นไม่ได้นะ ได้ SNES แต่เสีย GBA หรือเปล่าหนอ
ใครมีแล้วมั่งครับ แล้วรอมเกมที่ใช้ เป็นไฟล์แบบไหน ZIP หรือ rar
ลองจับมาแล้ว กล้องไม่ใช่ของคาสิโอ ฮิตาชิ สีออกโทนส้มเหมือนรุ่นเก่าๆเลย
กะว่าจะรอดูตัว 656 เห็นว่าเล่นเกมส์ได้เหมือนกัน
ที่สำคัญ กล้อง 8 ล้าน ถ่ายวีดีโอ HD เห็นโฆษณาจากแผ่นพับ ไม่รู้จะมาเมื่อไหร่
ปุ่มกดเล่นเกมส์ สัญลักษณ์ก็เหมือนของเพลย์สเตชั่นเลย หากใช่ก็จะเป็นการก้าว
ข้ามกระโดดของไอโมบายเลยนะเนี่ย รอๆๆๆๆ

โห ถ้าออกจริงดังเลยนะไอโมบาย

เรื่องราคาของไอโมบายไม่ค่อยน่าห่วงเท่าไหร่มั้ง
แล้วเครื่องนี้เข้าเมื่อไหร่เนี่ย จะลองไปเล่นดู
แมววว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 20:01  

ราคาศูนย์ปิ่นเกล้า 4390 ปล่อยตัวเครื่องออกมาและ....อยากได้GMตัวเก่ามากกว่า.... Mad
jamooz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 23:42  

ตกลงตัวนี้เล่น gameboy advance ได้รึป่าวครับ
งงแย้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 05:19  

jamooz ผู้เขียน:
ตกลงตัวนี้เล่น gameboy advance ได้รึป่าวครับ

เล่น gba ไม่ได้ เล่นเกมไม่ได้ทุกเกมด้วย บางเล่นแล้วหน่วงๆและภาพแตกด้วย
แต่อย่างอื่นใช้งานดี
tmmm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 01:53  

วันนี้ไปเจอมา ตัวจริงสวยกว่าในรูปอีกแฮะ น่าเสียดายที่ของเค้ายังไม่มา มีแต่เครื่องสำรอง เอ๊ะ รึเพาะเราดูยังไม่ทั่วถึง
27
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 13:51  

ราคาเท่าไหร่อ่า ไปหามาหลายร้านแล้ว เค้าบอกว่ายังไม่มีของเยยย รออยู่
hiroyui
Year's Star

จังหวัด: นครนายก
วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 21:58  

งงแย้ว ผู้เขียน:

เล่น gba ไม่ได้ เล่นเกมไม่ได้ทุกเกมด้วย บางเล่นแล้วหน่วงๆและภาพแตกด้วย

ถอยมาแล้วครับ อดใจรอ S656 ไม่ไหว สงสัยจะต้นปีหน้า โดยรวมถูกใจดีจอใหญ่เหมาะแก่การเล่นเกมส์ เล่นบอยแอดวานซ์ได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าครบทุกเกมหรือเปล่า เพราะซุปเปอร์ก็เล่นไม่ได้ทุกเกม ลงSaiken แต่เล่นไม่ได้ ส่วนหนึ่งน่าจะเป็นตัวของอีมูเลเตอร์ที่รองรับใช้ไฟล์เอกสารของเกมส์ที่ไม่ใช่ ZIP หรือ rar เขียนไฟล์ใช้สกุลที่ลงท้ายด้วย .nes,.smc,.gba เท่าที่ลองเล่นสู้อีมูเลเตอร์ของพวกเวอร์ชวลบอย หรือVbag,Vnes,Vsun ที่ใช้ไฟล์ตระกูลZIP หรือ rar ไม่ได้ตอนนี้เล่น SRW OG อยู่พบปัญหาไปถึงด่านที่ 22 เซฟไว้แล้วหายเฉยเลยต้องมาเริ่มเล่นใหม่พอครั้งที่สองมาถึงจุดเดิมก็เป็นอีก ตอนนี้เริ่มเซ็ง กำลังลองครั้งที่สาม หากเป็นอีกคงต้องหาไฟล์ใหม่ ส่วนหนึ่งน่าจะเป็นการเขียนไฟล์ใช้พื้นทีมาก และเขียนไฟล์ไม่ครบ เลยเจอปัญหาบ้าง (อาจจะไม่บ้าง) ส่วนใหญ่เล่นแต่เกมส์ RPG กับ SIMULATION เลยยังไม่ได้ลองครับว่าเกมส์แนวอื่นๆ มีปัญหาบ้างหรือเปล่า แต่ตอนนี้อยากได้แหล่งดาวน์โหลดเกมส์ใหม่ๆ เกมส์ที่ได้โหลดมาจาก 4share กว่าครึ่งเล่นไม่ได้ ขอคำแนะนำด้วยครับ
งงแย้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 00:24  

hiroyui ผู้เขียน:
งงแย้ว ผู้เขียน:

ถอยมาแล้วครับ อดใจรอ S656 ไม่ไหว สงสัยจะต้นปีหน้า โดยรวมถูกใจดีจอใหญ่เหมาะแก่การเล่นเกมส์ เล่นบอยแอดวานซ์ได้ครับ แต่ไม่แน่ใจว่าครบทุกเกมหรือเปล่า เพราะซุปเปอร์ก็เล่นไม่ได้ทุกเกม ลงSaiken แต่เล่นไม่ได้ ส่วนหนึ่งน่าจะเป็นตัวของอีมูเลเตอร์ที่รองรับใช้ไฟล์เอกสารของเกมส์ที่ไม่ใช่ ZIP หรือ rar เขียนไฟล์ใช้สกุลที่ลงท้ายด้วย .nes,.smc,.gba เท่าที่ลองเล่นสู้อีมูเลเตอร์ของพวกเวอร์ชวลบอย หรือVbag,Vnes,Vsun ที่ใช้ไฟล์ตระกูลZIP หรือ rar ไม่ได้ตอนนี้เล่น SRW OG อยู่พบปัญหาไปถึงด่านที่ 22 เซฟไว้แล้วหายเฉยเลยต้องมาเริ่มเล่นใหม่พอครั้งที่สองมาถึงจุดเดิมก็เป็นอีก ตอนนี้เริ่มเซ็ง กำลังลองครั้งที่สาม หากเป็นอีกคงต้องหาไฟล์ใหม่ ส่วนหนึ่งน่าจะเป็นการเขียนไฟล์ใช้พื้นทีมาก และเขียนไฟล์ไม่ครบ เลยเจอปัญหาบ้าง (อาจจะไม่บ้าง) ส่วนใหญ่เล่นแต่เกมส์ RPG กับ SIMULATION เลยยังไม่ได้ลองครับว่าเกมส์แนวอื่นๆ มีปัญหาบ้างหรือเปล่า แต่ตอนนี้อยากได้แหล่งดาวน์โหลดเกมส์ใหม่ๆ เกมส์ที่ได้โหลดมาจาก 4share กว่าครึ่งเล่นไม่ได้ ขอคำแนะนำด้วยครับ

http://www.rom-world.com/ อันนี้เป็นรอมคับ
http://technology.impaqmsn.com/article.aspx?path=spec&rid=0&id=11723&sp=1 อันนี้ขอแนะนำ มือถือที่ผมรอคอยมานาน เป็นแอนดรอย สามารถเล่น อีมูได้เยอะมาก หน้าจะออกปีหน้ากำลังเก็บตังซื้อ nes มีแทบทุกเกม อยากได้บอกได้เลยคับ
wirotekam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 18:12  

ถอยมาใช้อาทิตย์กว่าแล้วครับไม่มีปัญหาอะไรติดที่เสียงเรียกเข้าแหลมไปมากหน่อย
อย่างอื่นก็พอรับได้ในราคานี้ตอนแรกก็กังวลอยู่เหมือนกันว่าจะมีปัญหาเพราะไม่ได้ใช้
ไอโมบายมานานแล้วตั้งแต่ 902 พังไปยังไม่มีกล้องรุ่นไหนของไอโมบายทำไห้ประทับใจ
ได้เท่ากลับมาให้ s528ถ่ายวีดีโอภาพยังไม่ประทับใจเท่าที่ควรแต่รูปก็โอนะ รวมๆก็โอแหละ
สี่พันกว่าบาท ถ้ามีรุ่นโดนๆก็อาจจะพิจารณาอีกซักเครื่อง,,สู้ๆครับ ไอโมบาย :lol:
fv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 21:57  

สนใจรุ่นนี้ ชอบไอโมบาย ใช้มาหลายรุ่นแล้ว ตกลงราคาเท่าไรแน่
ครับ ใครเบื่อ หรือไม่ถูกใจ ขายผมก็ได้ เมล์มาหาผมที
dogday999@hotmail.com นะครับ รอได้ไม่รีบร้อนครับมีใช้อยู่
อยากได้มีสอง จะได้ประหยัดขึ้นมาหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2010 18:10  

fv ผู้เขียน:
สนใจรุ่นนี้ ชอบไอโมบาย ใช้มาหลายรุ่นแล้ว ตกลงราคาเท่าไรแน่
ครับ ใครเบื่อ หรือไม่ถูกใจ ขายผมก็ได้ เมล์มาหาผมที
dogday999@hotmail.com นะครับ รอได้ไม่รีบร้อนครับมีใช้อยู่
อยากได้มีสอง จะได้ประหยัดขึ้นมาหน่อย

`ไปดูมาแล้ว ปรากฏว่า ราคา 4190 บาท .. พร้อม เมม อีก 2 GB ที่โลตัวพะเยานะ อิอิ
pBOOMq
Year's Star

จังหวัด: อุตรดิตถ์
หัวข้อ : เอาi-mobileไปให้ศูนย์i-mobileลงโปรแกรมได้มั้ย
วันที่โพสท์ : 04 Dec 2010 19:43  

อยากได้โปรแกรมบนมือถือเพิ่ม เช่น facebook yahoo twitterได้มั้ยtwitterที่ลงมาให้เปิดไม่ได้
คุณเป้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 11:43  

เซ็ตปุ่ม X Y A B เพื่อใช้เล่นเกมส์จาวาได้มั้ยเนี่ย รุ่นเนี้ย Question
คนเตรียมซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 23:57  

มีใครใช้รุ่นนี้บาง ดีไหม ? เข้า เฟสบุ๊คได้ไหม ?

ฟังชั่นเหมือน ซัมซุงไหม ?
buntigol
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 09:28  

ต้องการขายโทรศัพท์ I-Mobile S-528 สภาพ 100% ใหม่แกะกล่อง

พอดีซื้อมา 3 วันกะว่าจะใช้ 2 ซิม (ซิม1=งาน ส่วนซิม 2 =ส่วนตัว)

แต่การทำงานของผมเองมันไม่คล่องตัวเพราะปกติใช้แบบมีปุ่มกดเบอร์

อันนี้มันจอสัมผัสใช้ไม่คล่องจิงๆ เพิ่งซื้อเมื่อวันที่ 19 / 2 / 54

อุปกรณ์ครบทุกอย่าง เกมส์ในเครื่องเล่นได้ ซื้อมา 4250 บาท

ขอขายที่ 3800 ถ้วนครับ นัดเจอดูของได้ครับ

ติดต่อ 0899859460 บัน
buntigol
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 00:34  

buntigol ผู้เขียน:
ต้องการขายโทรศัพท์ I-Mobile S-528 สภาพ 100% ใหม่แกะกล่อง

พอดีซื้อมา 3 วันกะว่าจะใช้ 2 ซิม (ซิม1=งาน ส่วนซิม 2 =ส่วนตัว)

แต่การทำงานของผมเองมันไม่คล่องตัวเพราะปกติใช้แบบมีปุ่มกดเบอร์

อันนี้มันจอสัมผัสใช้ไม่คล่องจิงๆ เพิ่งซื้อเมื่อวันที่ 19 / 2 / 54

อุปกรณ์ครบทุกอย่าง เกมส์ในเครื่องเล่นได้ ซื้อมา 4250 บาท

ขอขายที่ 3800 ถ้วนครับ นัดเจอดูของได้ครับ

ติดต่อ 0899859460 บัน

ขายแล้วครับ 3500 บาท (พอขายแล้วดันเล่นคล่อง เสียดายเลยเรา)
putlogun
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 21:33  

ผมสนใจรุ่นนี้อะครับ มันดีมั้ยครับ อย่าได้มาก

แล้วมันเล่นเกมดีได้มั้ย เสียงใช่ได้ป่าว ช่วยแนะนำผมที่ครับ

เครื่องเก่า 625 มันจอแตก หลังจากทนมือผมมานาน

เลยหาดูเครื่องใหม่ ผมชอบไอโมบาย ฟั่งชั่นมันใช้งานง่ายดี

ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 08:23  

ผม ขาย รุ่นนี้ ครับ ซื้อมา ได้ 3 วัน ใช้ดี ทุกอย่าง

แต่ ไม่ ถนัด แบบ กด เหมื่อนกัน ครับ อุปกรณืครบ ทุก อย่าง

ซื้อ มา เมื่อ วันที่ 23 ก.ค ที่ผ่าน มา ครับ ประกัน อุปกรณื ครบ ทุก อย่าง

ซื้อ มา 3500 ผม ขาย ต่อ

2800 บาท ครับ ติดต่อ 083-970-6720

ขอบ คุณครับ (ผม ไม่ลด แล้ว นะครับ )
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2011 20:05  

ขาย ไอโมบาย s528

เพิ่งซื้อ เมื่อ ต้น เดือนกันยา 3530 บาท จาก ศุนย์ บางแค กรุงเทพ

ใช้ ไม่ถนัด ขาย ขาด 2500 บาท อุปกรณ์ พร้อม กล่อง

ตัวนี้ ใคร ชอบ ถ่ายรูป แนะนำ ครับ

ภาพ ชัดมาก 5 ล้าน และ มี ตัว เกมส์ ให้ เล่น ดู รายละเอียด

ได้ ที

http://www.siamphone.com/spec/i-mobile/s528.htm

สนใจ โทร 086-789-7742 เอก ได้ ตลอด
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: