Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 กำลังจะไปซื้อiphone4ที่อเมริกา รบกวนถามหน่อยค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 13382
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : กำลังจะไปซื้อiphone4ที่อเมริกา รบกวนถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 16:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือหนูกำลังจะไปอเมริกา
แล้วก็คิดว่า จะไปซื้อ iphone4 ที่นั่น
แต่ไม่ค่อยรุ้เรื่อง jail กับ unlock

เห็นกระทู้ก่อนหน้า ว่าซื้อ 4.1 มาแล้วแต่ตัวunlock 4.2 ยังไม่มา

ถ้าอย่างนั้น จะหาซื้อ iphone4 แบบที่ตัว unlock ที่ไทยมีแล้วได้ยังไงคะ
ต้องดูตรงไหนเหรอคะ

ราคาค่า unlock เครื่อง เท่าไหร่เหรอคะ

ถ้าได้เครื่องมาแล้ว พอถึงไทย ก็แค่ไปขอ ไมโครซิม ที่ศูนย์Dtac ได้เลยเหรอคะ
เพราะตอนนี้ใช้ ระบบเติมเงินของdtac อยุ่น่ะค่ะ

ส่วนเรื่องประกันคงยุ่งยากน่าดู แค่คิดว่าจะไม่ทำพังก็พอละมั้ง
อีกอย่าง
เพื่อนบอกว่า เขารับเคลมเฉพาะปัญหาจากเครื่องเอง
แล้วก็ปัญหาดินฟ้าอากาศ <--จริงเหรอคะ ปัญหานี้

intelligence man
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: กำลังจะไปซื้อiphone4ที่อเมริกา รบกวนถามหน่อยค่ะ
วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 16:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมว่าซื้อที่ไทยจะดีกว่าครับ เครื่องศูนย์ unlock แน่นอน หากซื้อที่อเมริกาโดยปกติจะเป็นเครื่อง lock ครับ ซึ่งจะมีปัญหาทุกครั้งเวลามี firmware ใหม่ๆ ออกมา

หากอยากจะใช้งานได้ ก็ต้องรอ dev. team เขาเขียนตัวปลดล๊อค baseband ออกมาให้ได้ก่อน ซึ่งในระหว่างนั้นหากเผลอ update firmware ไปแล้ว คงเป็นได้แค่ที่ทับกระดาษเครื่องนึงครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: