Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia C3-01 Touch and Type - โนเกีย C3-01
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 249 / เข้าชม: 1856657
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia C3-01 - โนเกีย C3-01
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 09:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันก่อนกำลังจะเข้าไปอ่านข่าวที่เวบไซค์ไทยรัฐ กำลังโหลดอยู่ แล้วเครื่องก็ดับไป พอเปิดขึ้นมาอีกที program ที่เกียวกับ internet ถูกลบออกไปหมดเลยค่ะ (i.e. bookmark, gmail, facebook, skype, weather forecast)
ตอนนี้ไม่สามารถเข้า internet หรือว่า โหลดอะไรได้เลย แม้แต่ ringtone, theme ก็ถูกลบออกไปหมด
ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างค่ะ ต้องแก้ปัญหาอย่างไร
ลอง reset เครื่องเเล้วก็ไม่ได้โปรแกรมกลับมา
ป.ล. หน้าจอที่ set ไว้ตอนที่ซื้อมา ให้เข้า communication ได้เช่น facebook, mail, MSN chat, ทั้งหมดหายหมดเลยค่ะ
แต่ basic function ของมือถืออยู่ครบนะคะ ไม่ได้มีอะไรผิดปกติ ตอนนี้เหมือนโทรศัพท์ธรรมดาที่ต่อ internet อะไรไม่ได้เลยค่ะ
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ
cera
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia C3-01 - โนเกีย C3-01
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 16:46  

แก้วกระจาย ผู้เขียน:
วันก่อนกำลังจะเข้าไปอ่านข่าวที่เวบไซค์ไทยรัฐ กำลังโหลดอยู่ แล้วเครื่องก็ดับไป พอเปิดขึ้นมาอีกที program ที่เกียวกับ internet ถูกลบออกไปหมดเลยค่ะ (i.e. bookmark, gmail, facebook, skype, weather forecast)
ตอนนี้ไม่สามารถเข้า internet หรือว่า โหลดอะไรได้เลย แม้แต่ ringtone, theme ก็ถูกลบออกไปหมด
ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างค่ะ ต้องแก้ปัญหาอย่างไร
ลอง reset เครื่องเเล้วก็ไม่ได้โปรแกรมกลับมา
ป.ล. หน้าจอที่ set ไว้ตอนที่ซื้อมา ให้เข้า communication ได้เช่น facebook, mail, MSN chat, ทั้งหมดหายหมดเลยค่ะ
แต่ basic function ของมือถืออยู่ครบนะคะ ไม่ได้มีอะไรผิดปกติ ตอนนี้เหมือนโทรศัพท์ธรรมดาที่ต่อ internet อะไรไม่ได้เลยค่ะ
ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

สงสัยต้องไปลง เฟริมส์แวร์ใหม่แล้วมั้งครับ ผมตอนนี้ยังมีปัญหาเรื่องไวไฟ เชื่อมต่อได้แต่เข้าเน็ตไม่ได้ พนักงานแจ้งให้ลงเฟริมส์แวร์ใหม่ ยังไม่มีเวลาไปเลยครับ
ปลื้ม C3-01ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2010 14:35  

สงสัยนิดหน่อยหน่ะครับ ว่า ที่มีปัญหากันเรื่อง Wifi หน่ะครับ มันเป็นทุกเครื่อง้ลยหรือปล่าว ?
cera
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 15:12  

ปลื้ม C3-01ครับ ผู้เขียน:
สงสัยนิดหน่อยหน่ะครับ ว่า ที่มีปัญหากันเรื่อง Wifi หน่ะครับ มันเป็นทุกเครื่อง้ลยหรือปล่าว ?

นั่นสิครับ ผมก็สงสัยเหมือนกัน
21-February
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 22:23  

วันที่ 7 มค. ผมจะไปซื้อละครับ

แต่ติดอยู่ข้อนึง...

คือผมเป็นคนชอบดูคลิปใน Youtube จะถามว่า c3-01 ตัวนี้ดูคลิปได้มั้ย?

ถ้าดูได้ แล้วคลิปมันชัดมั้ยอะ?

ถ้าดูไม่ได้ก็ชั่งใจรุ่นอื่นอีกที Surprised
heshe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 01:47  

21-February ผู้เขียน:

คือผมเป็นคนชอบดูคลิปใน Youtube จะถามว่า c3-01 ตัวนี้ดูคลิปได้มั้ย?

ถ้าดูได้ แล้วคลิปมันชัดมั้ยอะ?

ถ้าดูไม่ได้ก็ชั่งใจรุ่นอื่นอีกที Surprised

ดูได้แต่ไม่ชัด ครับ
mrQer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 20:29  

heshe ผู้เขียน:
21-February ผู้เขียน:

ถ้าดูไม่ได้ก็ชั่งใจรุ่นอื่นอีกที :o

ดูได้แต่ไม่ชัด ครับ

ใช่ครับ จอแค่นี้ อะไรๆ มันก็เล็กไปหมด
แต่เสียง ใช้ได้เลย ดังดี

ตอนนี้ มีกรอบคาร์บอนขายแล้วด้วย
ใส่แล้วดูดี มีสกุล
mrQer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 20:31  

ปลื้ม C3-01ครับ ผู้เขียน:
สงสัยนิดหน่อยหน่ะครับ ว่า ที่มีปัญหากันเรื่อง Wifi หน่ะครับ มัน
เป็นทุกเครื่อง้ลยหรือปล่าว ?

เป็นกับบางเครื่องครับ
ของผมใช้ WIFI ได้ปกติ ทั้ง เว็บ และ FB
fluffy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 11:58  

รุ่นนี้ กับ Nokia c5 - 03 อันไหนดีกว่ากันค่ะ!
DR.HANNIBAL
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 13:01  

mon1556 ผู้เขียน:
ตังเหลือ 8หมื่น เพื่อนๆๆช่วยเลือกหน่อยเอาไรดี
ระหว่าง C1 C2 C3 C4(มียังหว่า) C5 C6 C7 C8 C9 C10
หรือเอา X1 X2 X3 X4 X5 X6 X7 X8 X9 X10
ตัดสินใจไม่ถูก แย่จัง

เป็นผมจะเอาไปซื้ออาหารดีๆมีประโยชน์กิน จะได้บำรุงสมอง Very Happy
cera
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 20:13  

คนใช้รุ่นนี้น้อยหรือไง เงียบจังเลย
gfoflb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 10:53  

รุ่นนี้ ลบเบอร์โทร เข้า-ออก ที่ละเบอร์ได้ป่าว
เครื่องเราลบที่ละเบอร์ไม่ได้อ่ะ
ใครรู้ว่าทำยังไงช่วยบอกทีนะคร๊าบ
ขอบคุณครับ Very Happy Very Happy Very Happy
cera
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 15:16  

gfoflb ผู้เขียน:
รุ่นนี้ ลบเบอร์โทร เข้า-ออก ที่ละเบอร์ได้ป่าว
เครื่องเราลบที่ละเบอร์ไม่ได้อ่ะ
ใครรู้ว่าทำยังไงช่วยบอกทีนะคร๊าบ
ขอบคุณครับ Very Happy Very Happy Very Happy

ให้ใช้นิ้วกดค้างไว้สำหรับเบอร์ที่ต้องการลบบนหน้าจอครับ จะขึ้นเมนูมาครับ แล้วก็กดลบได้เลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 17:17  

cera ผู้เขียน:
gfoflb ผู้เขียน:

ให้ใช้นิ้วกดค้างไว้สำหรับเบอร์ที่ต้องการลบบนหน้าจอครับ จะขึ้นเมนูมาครับ แล้วก็กดลบได้เลย

ขอบใจมากคร๊าบๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 12:57  

ของเราซื้อมาได้ 11 วัน จอ Touch screen ไม่ได้ เซ็งมากเลย เอาไปที่ศูนย์ ต้องเปลี่ยนจอ ยังไม่ได้มือถือเลยนานจัง Sad
ใช้โนเกียมาตลอด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 18:20  

cera ผู้เขียน:
คนใช้รุ่นนี้น้อยหรือไง เงียบจังเลย

ซื้อมาใช้ได้ 2 เดือนแล้ว สรุปด้วยความคิดเห็นส่วนตัวว่า

-การปลดล็อกหน้าจอมันง่ายเกินไป ทำให้เกิดปัญหาการปลดล็อกหน้าจอเองเวลาพกในกระเป๋าเสื้อ กางเกง หรือซองหนัง (รับสายเองเลย แฟนโทรมาอยู่กับกิ็ก จบ จบ )

น่าจะใช้ปุ่มเขียว รับสายอย่างเดียวก็พอเพราะต้องออกแรงกดรับสายหน่อย (จะได้ไม่เกิดกรณีรับสายโดยไม่ตั้งใจ

ปุ่มล็อกโอเคน่ะ แต่ปลดล็อกดิ แบบโดนปุ่มแดงปุ๊บ เดินถูไปถูมาในกระเป๋ากดปลดล็อกหน้าจอ โทรหากิ๊กเวลาอยู่กะแฟน จบ จบอีก

-มีสายเข้า เสียบหูฟังหรือใช้หูเราแนบ แบบแฟนโทรมาตอนอยู่กะกิ๊ก แก้มไปโดนกดเปิดลำโพง ซะงั้น จบต่อเนื่อง

เคยใช้ทัชมาหลายรุ่น สรุปรุ่นนี้ไม่เหมาะชาวเรา ที่มีกิ๊ก

รอโนเกียรุ่นใหม่สวยๆ บางๆ ไม่ ทัชดีกว่า สบายใจ
แมง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia C3-01 Touch and Type - โนเกีย C3-01
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 23:09  

วัตถุประสงค์ในการออกแบบ และ Function เขาสนอง Needs พฤติกรรม ผู้บริโภค ที่ต่างกันออกไป จึงมีออกมาหลายหลายรุ่น เขา Research ออกมาก่อนสู่ตลาด ถ้าใช้ผิด ไปจากที่เขาออกแบบ คือไม่สอคคล้องกับพฤติกรรม เราก็มักจะเจอ ปัญหา ต่างๆ เป็นของธรรมดา จ๊ะ Laughing
สอบถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia C3-01 Touch and Type - โนเกีย C3-01
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2011 22:01  

รุ่นนี้สามารถปิดฟังชั่น Touch ได้ไหมครับ
ไม่ค่อยชอบ Touch
คุณสมบัตอื่นๆโดนใจดีครับ.....
ประกาศขายด่วน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 10:51  

[b]ประกาศขายด่วนค่ะ
พึ่งซื้อเมื่อวันที่ 9.02.2011 สีเทา ไม่เคยหล่น ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น แต่ขายเนื่องจากซื้อมาให้แม่ใช้แล้วแม่ไม่ชอบคะเพราะใช้ไม่ค่อยเป็น อุปกรณ์ครบ ราคา 5xxx บริการส่ง EMS ฟรีค่ะ

สนใจโทร 085-4859368 ก้อยคะ
หรือ Email : maluko99@hotmail.com
dekoonsa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 20:26  

สวัสดีครับ คือว่าซื้อรุ่นนี้มาได้ 4 วันแล้วครับ แต่ผมใช้ฟังชัน mail และ communities ไม่ได้อะครับ มันเข้าหน้าโหลดครับ แล้วก็โหลดอยู่อย่างนั้นเป็นชั่วโมงก็ยังไม่มาครับ ทำไงให้ใช้ได้อะครับ ขอบคุณครับ อ้อ chat ก็ใช้บ่ได้ครับ
dekoonsa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 22:03  

ผมจะอัพเป็นอะไรไม่รู้ใน nokia OVI suite อะครับ ที่มันบอกว่าอัพเดทซอฟแวร์มือถือ ผมควรอัพเดทมั้ยครับ มันจะทำให้ผมเชื่อม communitie ได้มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 10:38  

ปัญหา wifi อาจจะเป็นปัญหาที่เกิดระหว่างซอฟท์แวร์ในเครื่องโทรศัพท์ กับตัว wireless router บางรุ่นบางยี่ห้อ เพราะที่เคยใช้มา (ขายไปแล้วหน่ะครับ) มีัปัญหาตอนคอนเน็ค wifi กับที่อพาร์ทเมนท์ แต่ไม่มีปัญหาเลยตอนคอนเน็ค wifi กับที่โรงแรมที่ไปพัก ครับ
sebastian
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 19:13  

ใช้มาได้ 3 เดือน เจ๊งแล้วครับ เซ็งเลย ส่งศูนย์ไปแล้ว ดีนะประกันตั้ง 15 เดือน หน้าจอด้านขวาล่างเป็นรอยนิดนึงเหมือนกาวข้างในมันลอก เป็นประมาณอาทิตย์นึง แล้วหน้าจอทัชก็ใช้การไม่ได้เลย อาจเป็นเพราะผมใช้งานหนักก็ได้ โทรรวมเกือบ 200 ชั่วโมงเอง 555+ สงสัยเพราะเหงื่อออก เหมือนว่าtouch รุ่นนี้ไม่ค่อยดี (จะเอาอะไรกับเครื่องละ6000) คิดไปคิดมาความทนสู้ 6681 เครื่องเก่าไม่ได้เลยนัเนี้ย T T

ปล.ใครพอจะแนะนำรุ่นอื่นให้ได้บ้างครับ เน้นแบตอึดๆคุยยาวๆ (ถ้าtouch ก็แบบดีๆไปเลย)ว่าจะขยับไปเล่นรุ่นสูงกว่านี้แล้ว
มือใหม่c3-01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 20:04  

สวัสดีครับ

พอดีผมเพิ่งซื้อมาวันนี้ สดๆ ร้อนๆ แต่ผทพบตัวปัญหาเรื่องการปลดลอคปุ่ม

พอปุ่มมันลอคเอง ผมก็กดตัวปุ่มวางสายสีแดง แล้วมันก็จะมีหน้าจอขึ้นมาให้กดปลดลอค

แต่ผมกดที่หน้าจอเท่าไร มันก็ไม่ปลดลอคเลย

ผมเลยอยากทราบว่า มือถือผมเสียใช่มั้ยครับ หรือผมทำผิดวิธี

วานผู้รู้ช่วยผมที

ขอบคุณมากครับ
thongchai_h
Year's Star

จังหวัด: ตาก
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 11:17  

okp,v ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:
นี่แหระ มือถือที่รอคอย

ใช้มือถือมาก็เยอะ แต่ผลสุดท้ายก็หนีพวกปุ่มกดไม่พ้นเพราะมันสะดวกกว่า
คุณขับรถมาบ้าใช้กดทัช ต้องคอยมอง เวลาจะกดเลขต่อก็ต้องสลับหน้าจอ โอ้ยเสียเวลา
ยิ่งเดี๋ยวนี้แฟชั่นมือถือต้องใหญ่ๆ จอสวยๆ มันจะกลายเป็น mp4 player มากกว่า
บางคนมีเครื่องดีๆอย่าง iphone ก็ยังลงโปรแกรมเองไม่เป็น
ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ ขายไปเล่นตัวอื่น แล้วซื้อใหม่ แล้วขายอีก ไม่จบสิ้น เหอะ

ตัวนี้แหระใช้เลย ตอบโจทย์ตูได้หมด
- เล็ก เหมาะแก่การพกพา
- มีปุ่มด้วย ทัชด้วย สะดวกๆ
- ลงโปรแกรมนู้นนี่นิดหน่อยได้

อะไรกันนักหนา อย่าลืมว่าโทรศัพท์ ใว้โทรเข้า โทรออก คือสิ่งสำคัญสุด

ส่วนไอพวกบอก ทัชได้แล้วมีปุ่มทำไม ก็พวกเอ็งไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายไง ก็ไม่ต้องซื้อ เข้าใจ๋
คนที่ต้องการเครื่องมือที่เป็นโทรศัพท์มือถือความคล่องตัวสูง เค้าจะใช้กัน

กด + เห็นด้วย...

เห็นด้วยครับ มียี่ห้อไหนทำออกมาแบบนี้บ้าง ดีไซน์ดีออก เป็นอีกหนึ่งท่งเลือก
thongchai_h
Year's Star

จังหวัด: ตาก
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 11:20  

okp,v ผู้เขียน:
นี่แหระ มือถือที่รอคอย

ใช้มือถือมาก็เยอะ แต่ผลสุดท้ายก็หนีพวกปุ่มกดไม่พ้นเพราะมันสะดวกกว่า
คุณขับรถมาบ้าใช้กดทัช ต้องคอยมอง เวลาจะกดเลขต่อก็ต้องสลับหน้าจอ โอ้ยเสียเวลา
ยิ่งเดี๋ยวนี้แฟชั่นมือถือต้องใหญ่ๆ จอสวยๆ มันจะกลายเป็น mp4 player มากกว่า
บางคนมีเครื่องดีๆอย่าง iphone ก็ยังลงโปรแกรมเองไม่เป็น
ซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ ขายไปเล่นตัวอื่น แล้วซื้อใหม่ แล้วขายอีก ไม่จบสิ้น เหอะ

ตัวนี้แหระใช้เลย ตอบโจทย์ตูได้หมด
- เล็ก เหมาะแก่การพกพา
- มีปุ่มด้วย ทัชด้วย สะดวกๆ
- ลงโปรแกรมนู้นนี่นิดหน่อยได้

อะไรกันนักหนา อย่าลืมว่าโทรศัพท์ ใว้โทรเข้า โทรออก คือสิ่งสำคัญสุด

ส่วนไอพวกบอก ทัชได้แล้วมีปุ่มทำไม ก็พวกเอ็งไม่ใช่กลุ่มเป้าหมายไง ก็ไม่ต้องซื้อ เข้าใจ๋
คนที่ต้องการเครื่องมือที่เป็นโทรศัพท์มือถือความคล่องตัวสูง เค้าจะใช้กัน

กด + เห็นด้วย...

เห็นด้วยครับ ดีไซน์ดีออก ไม่เห็นมีค่ายไหนทำ ถือว่า nokia เป็นผู้นำในการออกแบบ เป็นอีกหนึ่งทางเลือกครับ
designindy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 16:32  

ใช้งานได้ดีครับ แต่วันแรกที่ซื้อมามุมขวาล่างของจอดันมีรอยฝ้าที่มีแผ่นพลาสติกรูปมือปิดอยู่เลยมองไม่เห็น รอยนี้จะอยู่ตลอดไม่ว่าเราจะเปลี่ยนหน้าจอหรือทำอะไรก็ตาม หนำซ้ำปุ่มกดที่ปุ่ม * ก็หลวมๆออกอาการเซ็งๆหน่อย ว่า qc nokia มันตกไปขนาดนี้แล้วหรือ ตอนแรกเห็นคนบ่นว่าเจอมาเยอะกับรุ่น c5 เลยเล็งตัวนี้ไว้กะว่าไม่เป็นแน่ แล้วก็มาเจอจนได้กับตัวจนได้
แต่ก็ไม่มีอะไรครับ ซื้อที่ power buy ไม่ถึง 24 ชม.รีบเอาไปเปลี่ยนทันที พนง.ยินดีให้เปลี่ยนไม่มีปัญหาอะไรแถมยังช่วยย้ายฟิล์มติดหน้าจอให้อีกต่างหาก ใครสนใจอยู่ก็รีบๆหน่อยครับ เพราะซื้อที่ power buy ตอนนี้เขาลดให้ 8% แต่เช็คให้ละเอียดด้วยไม่งั้นจะเสียเวลาและค่าเดินทางแบบผม

สำหรับเครื่องของผมนั้นจะเป็นสีเทาดำ ที่ไม่มีในรูปให้ดูส่วนตัวผมชอบนะ ถือว่าดูสวยและคลาสิคไม่น้อยเลย หากเทียบกับรุ่น x3 แล้วส่วนตัวในตอนแรกก็ชอบดีไซส์ x3 ที่มีหน้าตาแปลกและบางมากกว่า แต่พอมาคิดถึงเรื่องการใช้งาน ทั้งแฟลชในการถ่ายรูป ไฟฉาย และแบตที่ต่างกันเกือบ 200 mAh ถึงแม้ค่าข้อมูลการใช้งานเหมือนจะไม่ต่างกัน แต่พอเราใช้งานจริงต่างกันแน่นอน และจากรีวิวคนใช้หลายคนบ่นมากเรื่องแบตหมดไว ผมจึงมองว่ารุ่นนี้เหมาะสมมากกว่าสำหรับคนต้องการมือถือเพื่อใช้งานจริงๆนะครับ

เรื่องการใช้งานถือว่าใช้ได้ดีอย่างเหลือเชื่อครับ ทั้งฟังชั่นต่างๆให้มาครบเลย และปรับแต่งได้ละเอียดมากๆแถมยังเป็นระบบสัมผัสแบบแตะแล้วติดง่ายๆ ยกเว้นบางแอพที่จะมีคำถามอยู่มุมล่างจอจะแตะยากหน่อยนึง นอกนั้นการใช้งานก็ถือว่าสะดวกดี บางคนอาจจะไม่คุ้นเคยเพราะเดี๋ยวมีทัชหน้าจอ เดี๋ยวก็มากดปุ่ม แต่ถ้าใช่จนคล่องแล้วจะสะดวกรวดเร็วทันใจดีมาก ถือเป็นการผสมที่ลงตัวทีเดียว

อีกข้อเสียนึงคือมันไม่ใช่ซิมเบี้ยนครับ สำหรับคนจะเล่นเกม หรือเล่นแอพเยอะๆคงไม่ตรงตามความต้องการมากนัก แต่แอพรุ่นนี้สำหรับการใช้งานก็ถือว่ามีครบครัน ที่สำคัญเพราะมันไม่ใช่ซิมเบี้ยนจึงบู้ดเครื่องได้เร็วสุดๆ มากกว่า n70 มาก หรือแม้กระทั่งไอโฟนก็เร็วยิ่งกว่าพอสมควร ยิ่งถ้าเทียบกับ bb 9700 ที่บู้ตแทบลิงหลับเลยทีเดียว

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นแต่ละมือถือก็ยังถือว่ามีข้อดี ข้อด้อย จุดแข็ง จุดอ่อนแตกต่างกันไป สำหรับ c3-01 นี้ผมถือว่าเป็นมือถือที่มีการใช้งานขั้นพื้นฐานได้อย่างครบครันทีเดียวครับ
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 11:24  

ถอย c3-01มาได้อาทิตย์นึงแล้ว ถูกใจฟังชั่นน้องๆ n8-00 เสียงปลุกเหมือนกันเลย ใครงบน้อยรุ่นนี้ไช่เลย
หนึ่งคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2011 04:43  

สีดำ 4800 บาท ขายด่วน สภาพ100% เพิ่งซื้อได้ 2 วัน มีใบเสร็จจากนาซ่า ให้ดูได้เลย อุปกรณ์ครบ แบตเพิ่งชาร์จเต็มแค่ครั้งเดียวเอง ยังไม่ทันใช้ถึงชั่วโมงเลย ที่ขายเพราะเข้าเว็บบอลบางอันไม่ได้(อันนี้ส่วนตัวนะ) เว็บอื่นเข้าได้หมด(เซ็งเป็ด) ต้องมาดูและรับของด้วยตัวเองที่ เซนทรัลเวิล์ด หรือ บิ๊กซี ราชดำริ หรือละแวกนั้นนะครับ เพราะทำงานอยู่แถวนั้น ติดต่อ หนึ่ง มือถือ 0876883466
Nongoa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 05:27  

ขอความอนุเคราะห์พี่ๆ เพื่อนๆและน้องๆ ทุกท่านที่ใช้บริการโทรศัพท์เคลื่อนที่ 3 ค่ายยักษ์ใหญ่ AIS , DTAC และ TRUE MOVE ที่อยู่กทม. ขอรบกวนเวลาสัก 5 นาทีในการตอบแบบสอบถามเพื่อการศึกษา " ประสิทธิผลการบริหารงานลูกค้าสัมพันธ์ของเครือข่ายผู้ให้บริการโทรศัพท์เคลื่อนที่ " ขอขอบพระคุณทุกๆ ท่านที่เสียสละเวลาในครั้งนี้ด้วยนะคะ ตามลิงค์ที่ให้ไว้นะค...ะ Smile https://spreadsheets.google.com/viewform?formkey=dFd0LWNRS2dueXI3a29jWk81NWxmZlE6MQ
KIEEE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 11:54  

เวลาใช้สมอทอร์คคุยกันมั่ยค่อยดั่ยยินเลยอ้ะคับ แถมมีเสียงสัญญาณเข้ามารบกวนด้วยอ่ะคับเวลาตอนคุยโทรศัพท์อ้ะคับผม มีใครเป็นเหมือนผมบ้างมั้ยคับบบ??
dekoonsa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 21:57  

อยากได้เว็บโหลดแอปไฟล์ JAR ครับ รุ่นนี้หาแอปยากจัง อยากมีแอปไว้ใช้มั่งอะครับ Neutral
dekoonsa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 15:05  

อยากถามว่าเปิด wlan search แล้วจะเสียตังค์ไหมครับ แล้วเครืองนี้มันมีเปิด EDGE อัตโนมัติ(แบบ android)ไหมครับ
TVK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 12:13  

ผมใช้มาแล้ว 4 เดือน โดยรวมถือว่าโอเคหมดแต่จอสัมผัสบางทีจะกดไม่ได้
แต่ตอนนี้จอสัมผัสเสียซะแล้วจะเอาไปเครม0เซ้งเลย โทรออกหรือดูเบอร์ไม่ได้เลย
รับสายได้อย่างเดียว ทำไมจอมันไม่ทนเอาซะเลย เซ็งเป็ด Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 11:53  

TVK ผู้เขียน:
ผมใช้มาแล้ว 4 เดือน โดยรวมถือว่าโอเคหมดแต่จอสัมผัสบางทีจะกดไม่ได้
แต่ตอนนี้จอสัมผัสเสียซะแล้วจะเอาไปเครม0เซ้งเลย โทรออกหรือดูเบอร์ไม่ได้เลย
รับสายได้อย่างเดียว ทำไมจอมันไม่ทนเอาซะเลย เซ็งเป็ด :cry:

ใครมีที่โหลดธีมบ้างคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 11:54  

[quote="Anonymous"][quote="TVK"]ผมใช้มาแล้ว 4 เดือน โดยรวมถือว่าโอเคหมดแต่จอสัมผัสบางทีจะกดไม่ได้
รับสายได้อย่างเดียว ทำไมจอมันไม่ทนเอาซะเลย เซ็งเป็ด :cry:[/quote]

ใครมีที่โหลดธีมบ้างคะ[/quote]

ตั้งค่าเวลา การล๊อกปุ่มกดที่หน้าจอ
artyy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 May 2011 00:23  

ถ้ามี GPS กับ OVI MAP นะ จะซื้อทันทีเลย ดีทุกอย่างจริงๆ ไม่แพงด้วย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 May 2011 14:23  

สุขใจ ผู้เขียน:
ตัดสินใจยากนะครับ
ระหว่าง
Nokia C3 Touch and Type

กับ

Nokia X3 Touch and Type

ตัวนี้สวยกว่าเยอะครับ
tc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 May 2011 16:14  

สุขใจ ผู้เขียน:
ตัดสินใจยากนะครับ
ระหว่าง
Nokia C3 Touch and Type

กับ

Nokia X3 Touch and Type

ตัวนี้สวยกว่าเยอะครับ

เห็นด้วยครับ น่าใช้กว่าเยอะด้วยครับ
JT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2011 22:24  

TVK ผู้เขียน:
รับสายได้อย่างเดียว ทำไมจอมันไม่ทนเอาซะเลย เซ็งเป็ด Crying or Very sad

ผมเป็นเหมือนกันครับ เข้า0เรียบร้อย เซ็งเลย
ทำไมจอมันไม่ทนเอาซะเลยเนี่ย
mayuri1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia C3-01 Touch and Type - โนเกีย C3-01
วันที่โพสท์ : 29 May 2011 10:03  

ทำไห้มันใช้ excel ได้เปล่าครับตัวนี้
คนชอบโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jun 2011 15:13  

เสียดายตรงใช้ quick office มะด้าย บางๆ แต่หนักกำลังน่ากำ แถมด้วยตัวเครื่องสแตนเลส ดูดีมีคลาส ในราคาเบาะๆ ไม่เหนื่อยสำหรับคนเบี้ยน้อยหอยน้อย อีกอย่างนึง น่าจะมีเนวิเกเตอร์ แบบรุ่น 2710 ถูกแล้วยังมีเลย

แต่ชอบมันตรงสัมผัส แล้วก็กดปุ่มได้ด้วย บางทีทำสองอย่างเลย เวลาขับรถสะดวกดีมาก โดยเฉพาะน่าฬิกาปลุก ตั้งง่าย เสียงปลุกหวานจัง ทำให้อยากนอนต่อ แต่ก็น่ารักดี เหมาะสำหรับคนที่มีแฟนน่ารักแบบเราๆท่านๆ คริคริคริ เอิ๊กๆๆ

Laughing
0000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2011 21:23  

ซื้อมาได้2วันจอสัมผัสไปซะแล้วเซ็งเลยอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2011 14:43  

Z ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้มีฟังก์ชัน CrystalTalk ช่วยลดเสียงรบกวนจากสภาพแวดล้อมขณะที่สนทนา หรือเปล่าเผอิญว่าเคยใช้แต่โมโต แล้วสนใจรุ่นนี้อยู่ Embarassed

ได้ครับ <การตั้งค่า_โทรออก_ความชัดเจนเสียง_ใช้งาน> เรียบร้อยครับ
parn2p
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2011 15:41  

ซื้อมาเดือนมกราคม ตอนนี้จอทัชสกีนพังไปแล้วทำให้ไม่สามารถปลดล็อคได้ปิดเปิดเครื่องใหม่ก็กดเขาเมนูอะไรไม่ได้เลย เอาไปส่งที่ศูนย์รอประมาณหนึ่งอาทิตย์ศูนย์โทรมาบอกว่าเป็นเพราะความชื้นต้องยกบอร์ดใหม่ค่าใช้จ่ายประมาณ80%ของราคาเครื่องก็เลยไม่ซ่อมซะเลย พูดถึงก็เป็นมือถือที่ใช้งานดีมากชอบมากๆเลยกล้องชัดมากเสียดายที่เปิดไฟแฟลชตอนถ่ายวีดีโอไม่ได้แต่ก็เป็นมือถือเครื่องแรกที่พังเร็วที่สุดเท่าที่เคยใช้งานมา
หมูหมู
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย Nokia C3-01 สี Grey
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 14:08  

ขาย Nokia C3-01 สี Grey อายุ 2 อาทิตย์ เครื่องศูนย์อุปกรณ์ครบ ยกกล่อง ติดฟิล์มกันรอยแล้ว แค่ 3,000 บาท (086) 412-2323
tooads.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2011 10:48  

มี wifi จอน่าจะใหญ่อ่ะครับถึงเหมาะสม เพราะคนใช้ wifi เค้าเล่นเน็ตอยู่แล้ว จอเล็กจะไปดูอะไรชัด เอาแป้นพิมพ์มาใส่ จอเลยเล็กเกิน แต่ชอบนะครับ มีครบนี้ ราคาก็เหมาะ

กล้อง5ล้าน+แฟลช โหยยย ผมหามานาน โนเกียนี่ทำอะไรกั๊กๆ ก็ไม่รู้ อิอิ บางตัวกล้อง5ล้าน(แต่ไม่มีแฟลช) กล้อง5ล้าน แต่จอเล็ก จะทำไปทำไม

แต่บอกตรงๆว่าชอบ แต่ไม่ซื้ออ่ะรุ่นนี้ ยังไม่ตรงสเป็กผมเท่าไร - -"
zepghr
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 00:25  

แฟลชของตัวนี้เปิดเป็นไฟฉายแบบ X2 ได้มั้ยครับ ?
keetanat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2012 15:50  

ดูวีดีโฮจากยูทูป ขนาดความละเอียด 360p ได้ไหมครับ รุ่นนี้ ?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: