Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Punch WiFi - ซัมซุง Punch WiFi
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 131 / เข้าชม: 884780
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Punch WiFi - ซัมซุง Punch WiFi
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 11:50  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Punch WiFi - ซัมซุง Punch WiFi
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2011/samsung/punch_wifi/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/punch_wifi.htm

seed1000a
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Punch WiFi - ซัมซุง Punch WiFi
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 12:59  

ดูเรียบดี จอใหญ่ 2.4 นิ้ว มีWiFiด้วย สนใจซื้อดีกว่ารุ่น Punch 2 Sims ซะแล้ว

น่าจะอยากให้มีระบบปฏิบัติการ Bada ลงเครื่องรุ่นนี้ไปหน่อย

ราคาสบายมาก โอเค 4999 - 5999 บาท โหวตด่วนมาก
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Punch WiFi - ซัมซุง Punch WiFi
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 13:12  

ตามปกติของซัมซุง เค้า ที่ชอบซอยรุ่นถี่ๆ

จะมีแบบตอนออก candy ไหมน่ะ
Samsung Punch WiFi
Samsung Punch 3G
Samsung Punch Edge บลาๆ

ว่าแต่มันใส่สองซิมไม่ได้ไช่ไหมน่ะ ?
seed1000a
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 13:59  

Kashiyuka ผู้เขียน:
ตามปกติของซัมซุง เค้า ที่ชอบซอยรุ่นถี่ๆ

จะมีแบบตอนออก candy ไหมน่ะ
Samsung Punch WiFi
Samsung Punch 3G
Samsung Punch Edge บลาๆ

ว่าแต่มันใส่สองซิมไม่ได้ไช่ไหมน่ะ ?

ใช่ครับ ทุกข้อหมด ไม่รับรองระบบ2ซิม ถ้าอยากได้เครื่องใส่2ซิม แนะนำเลือกรุ่น Punch 2 Sims เถอะ แม้ไม่มีWiFiแล้ว
สไบทิพย์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 14:29  

ออกมาใกล้กันเลย แต่สนใจ Punch 2 Sims มากกว่า ถึงจะไม่มี wifi ก็ตาม
เพราะว่ามีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองมากกว่า ที่สำคัญ คือ 2 Sims ค่ะ สะดวกกว่าโดยที่ไม่ต้องพกหลายเครื่อง

Very Happy
น้อยหน่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 14:47  

สไบทิพย์ ผู้เขียน:
ออกมาใกล้กันเลย แต่สนใจ Punch 2 Sims มากกว่า ถึงจะไม่มี wifi ก็ตาม
เพราะว่ามีเอกลักษณ์เป็นของตัวเองมากกว่า ที่สำคัญ คือ 2 Sims ค่ะ สะดวกกว่าโดยที่ไม่ต้องพกหลายเครื่อง

Very Happy

ใช่เลยสีดำ 3990 บาทราคาโอเคมากๆๆ ว่าแต่แบตจะทนมั้ยนะ
พั้นซ์พั้นซ์two
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 15:36  

เดาได้เลยว่าราคา 4990 บาท เพิ่มไวไฟ+กล้อง2ล้านพิกเซล+หน้าจอใหญ่ขึ้นจาก2.2เป็น2.4นิ้ว ราคาไม่มาก ไม่เกินนี้แน่นอน ฟันธง เพราะถ้าถูกกว่านี้สักบาท มันจะไปตีพั้นซ์รุ่นธรรมดา ถ้าแพงกว่านี้ก็ขายไม่ออก เลขนี้ลงตัวที่สุดแล้ว ชัวร์ครับ 100% ไม่ต้องลุ้น ^^
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 16:12  

สังเกตุว่าซัมซุงเอารุ่นเก่ามารีเมคขายใหม่ก้ไม่น่าเกลียดเท่าโนเกียนะ - -

เพราะซัมซุงเธอเปลี่ยนหลายอย่าง ราคาก็พอรับได้ สมเหตุสมผล
และไม่ได้ทำร้ายคนที่ซื้อไปก่อนเหมือนโนเกียที่ชอบเอารุ่นแรงๆมาลดเม็มแล้วขายถูกลง - -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 22:23  

นี่ละมั้งคู่แข่ง nokia c3
mojikook
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 22:44  

ถ้าออกมาแนวcandy แบบนี้เรารอ sumsung punch 3G ดีกว่าครบทุกอย่าง 555+
seed1000a
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 23:21  

mojikook ผู้เขียน:
ถ้าออกมาแนวcandy แบบนี้เรารอ sumsung punch 3G ดีกว่าครบทุกอย่าง 555+

ฝันไปเลย ถ้าPunch 3Gโผล่มาจริงแม้ว่าไม่มีWiFiแน่นอน เท่าไม่ครบฟังก์ชั่นทุกอย่างแล้ว
seed1000a
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 03:08  

รุ่นPunch WiFi ถูกออกแบบใหม่และเพิ่มWiFiด้วย เพื่อชนกับรุ่นWink Cool GW305ของLGเนื่ยนะครับ
BankyXY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 18:55  

น่าใช้เนอะถ้าเข้าจะชั้นจะเฟี้ยง C3 ทิ้งเรยแหล่ะ...

มาเอาตัวนี้แทน C3 เล่นMSNกว่าจะล๊อกอินได้รอจนเหงือกแห้ง (-*-)

ถ้าตัวนี้เวิร์คล่ะก็แม่สอยแน่นอน ฮึ่ม!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 17:24  

punch 2 sim มันมีปัญหาเรียกคืนหมด นี่ samsung แก้ปัญหาแล้วเหรอ
pop1119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 15:06  

ราคา 3990
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 22:05  

ออกมาซอยแบบรุ่น Candy เลย
แต่เท่าที่ดูเราว่าตัวสองซิมน่าใช้กว่านะ
สไบทิพย์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2010 19:57  

น้อยหน่า ผู้เขียน:
สไบทิพย์ ผู้เขียน:

Very Happy

ใช่เลยสีดำ 3990 บาทราคาโอเคมากๆๆ ว่าแต่แบตจะทนมั้ยนะ

เข้าไปตรวจสอบในบอร์ดของ Punch 2 Sims แล้ว
แบตทนค่ะ

Very Happy
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 13:31  

สวยกว่ารุ่นสองซิมอ่ะ
dy8ak
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 18:48  

อยากได้ืทั้งสองซิมทั้งไวไฟเลยอ่ะ
fyeoppaz
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 18:16  

Qwerty + WiFi โดนใจ Very Happy
แต่ขอแบตทนๆหน่อยน้ะซัมซุง
456123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 19:56  

อยากรู้ราคาอ่า - -
ham123321
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 11:21  

สมเหตุสมผลดี อีกเครื่อง 2 ซิม ก็ใส่ซิมเหมาเนทไป รุ่นนี้ก็ wifi ซิมเดียว

อยากหอมแก้มฝ่ายการตลาด SS เลยแหะ 55+

Laughing
love sumsung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2010 22:32  

เมื่อไหร่จะออกวางขายคับบ
seed1000a
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 15:25  

รีวิวมาแล้วว เครื่องสีดำสวยดี อย่าลืมว่ารีบไปอ่านรีวิวที่ http://www.mxphone.com/article/8326/Samsung-Punch-WiFi

orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 01:16  

seed1000a ผู้เขียน:
รีวิวมาแล้วว เครื่องสีดำสวยดี อย่าลืมว่ารีบไปอ่านรีวิวที่ http://www.mxphone.com/article/8326/Samsung-Punch-WiFi

สีดำสวยจริงๆด้วย
74645645
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 19:41  

ขายยังอ่า
grean
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 00:49  

ถ้าเปิดตัวมาไม่เกิน 4500 เจอกัน หลังจากไม่ไดใช้SSมานาน**ขยาดจากD900i**
เหลืองอ่อน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 18:56  

ดูวิดีโอจากยูทูปได้ไหมคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 21:07  

เมื่อไรจะมานะ..... เพราะตัว พั้น 2 ซิมยังหาข้อสรุปไม่ได้เลยว่าใช้เอดจ์ได้ไหม ถามพนักงานที่ศูนย์ซัมซุงยังไม่รุ้เรื่องเลย เค้าบอกว่ามันโชว์รูปตัว G แต่จริงแล้วใช้ E อยู่....งงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 14:11  

รุ่นนี้ ใส่ได้ 2 ซิม หรือ 1 ซิม อ่าค่ะ Embarassed
Bam Moo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 15:25  

SS ตัวนี้ก็น่าสนใจอยู่นะคะ แต่ติดตรงที่ว่า
"ถ้าแชต MSN บ่อยๆ แพ๊คเกจ Edge/gprs มันก็หลายตังค์อยู่นะ..."(แถวบ้านไม่ค่อยมีสัญญานWi-Fiอ่ะค่ะ) จะเอาตัวนี้รึว่า BB 8520 ดีนะ... Rolling Eyes

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ Very Happy
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 16:49  

Bam Moo ผู้เขียน:
SS ตัวนี้ก็น่าสนใจอยู่นะคะ แต่ติดตรงที่ว่า
"ถ้าแชต MSN บ่อยๆ แพ๊คเกจ Edge/gprs มันก็หลายตังค์อยู่นะ..."(แถวบ้านไม่ค่อยมีสัญญานWi-Fiอ่ะค่ะ) จะเอาตัวนี้รึว่า BB 8520 ดีนะ... Rolling Eyes

ถ้าซื้อ บีบี คุณต้องเสียค่า edge เดือนละอย่างมาก 799 บาทอยู่ดีแหละครับ ถ้าคุณไม่จ่าย บีบี ก็เหมือนที่มับกระดาษครับผม ค่าบริการ BB service ครับ
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 16:52  

บีบี 8520 ก็ได้ครับ ราคาอยู่ประมาณ 7900 บาท เด็กวัยรุ่นฮิตกันครับ ส่วน punch wifi ตัวนี้ก็ราคาถูกกว่าประมาณ 3000 กว่าบาทครับ มี facebook twitter myspace etc. มีไวไฟเหมือนกัน trackpadเหมือนกัน จอสีความละเอียดขนาดเท่ากันหมด กล้องสองล้านเท่ากันหมดครับ อิอิ แต่บีบีได้ BBM กับ BB service อะครับ
ชื่อผู้ใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 08:51  

เมื่อไหร่จาเข้าสักทีหว่าา รอน๊านนนานน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 11:19  

Kkung ผู้เขียน:

บีบี 8520 ก็ได้ครับ ราคาอยู่ประมาณ 7900 บาท เด็กวัยรุ่นฮิตกันครับ ส่วน punch wifi ตัวนี้ก็ราคาถูกกว่าประมาณ 3000 กว่าบาทครับ มี facebook twitter myspace etc. มีไวไฟเหมือนกัน trackpadเหมือนกัน จอสีความละเอียดขนาดเท่ากันหมด กล้องสองล้านเท่ากันหมดครับ อิอิ แต่บีบีได้ BBM กับ BB service อะครับ

ิBB เป็นสมาร์ทโฟร punch เป็นฟีเจอร์โฟนมือถือจอสีธรรมดา Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 11:56  

บันทึกเสียสนทนาได้หรือเปล่าครับรุ่นนี้ แบตทนหรือเปล่า
รอคอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 23:05  

เมื่อไหร่จะนำเข้ามาขายเนี่ย รอ หลายวันละ ตอนนี้ไม่มีโทรศัพใช้ ผมจะไปถอย พั้น2ซิม
ก็กลัว ไวไฟ ออกมาตาม (เหมือนรุ่นอื่นๆ ที่เคยซื้อมา) ใครพอรู้ช่วยตอบผมที คับ
เอ้ ศรีสมุทร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2011 19:58  

มันวางจำหน่ายหรือยัง แล้วมันจะเล่น msn ได้หรือป่าว
เอ้ ศรีสมุทร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2011 20:04  

มันวางจำหน่ายหรือยัง มีโปรแกรม msn ในตัวหรือป่าว แล้วมันจะเล่น msn ได้หรือป่าว
seed1000a
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 09:26  

เอ้ ศรีสมุทร ผู้เขียน:
มันวางจำหน่ายหรือยัง มีโปรแกรม msn ในตัวหรือป่าว แล้วมันจะเล่น msn ได้หรือป่าว

เล่นmsnได้เลย แต่ก้อต้องเสียตังต่อเน็ตนะคับ แนะนำถ้าใช้แพ็จเน็ตไม่อั้นก็ดี
Pat's Pat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 23:14  

ลองไปถามที่เฟสของซัมซุง เขาบอกออกประมาณต้นเดือนกุมภา
ราคาประมาณ 4300 กว่าๆ เขาบอกมาอย่างนี้น่ะคะ
boy2034
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 19:09  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้ ดูยูทูปได้ไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 20:03  

เล่นmsnได้เลย แต่ก้อต้องเสียตังต่อเน็ตนะคับ แนะนำถ้าใช้แพ็จเน็ตไม่อั้นก็ดี
มันมี wifi แล้วจะเสียตังได้ไง
ninebaab
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2011 13:01  

มีจำหน่าย แล้วครับ สอบถาม เข้ามาได้เลยครับ
***Spam*** วุธ ครับ
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2011 21:59  

มีขายแล้วครับ TG Phone เอาเข้ามาเงียบๆ

เปิดราคามาที่ 4390.- มาเพื่อพิฆาตตัว"โครเมี่ยมลอก" อย่าง C3 โดยเฉพาะเลย
แดน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2011 17:35  

รุ่นPunch WiFi ถูกออกแบบใหม่และเพิ่มWiFiด้วย เพื่อชนกับรุ่นWink Cool GW305ของLGเนื่ยนะครับ
ซอรรี่ครับ wink cool ของ แอลจีไม่มไวไฟนะ ขอโทษ
M
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2011 19:33  

ใครซื้อมาแล้วบ้าง

ผลการใช้งานเป็นไงครับ

มีปัญหาอะไรรึเปล่า

แล้วดู youtube ได้มั้ยครับ
BankyXY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 12:44  

Kkung ผู้เขียน:

ถ้าซื้อ บีบี คุณต้องเสียค่า edge เดือนละอย่างมาก 799 บาทอยู่ดีแหละครับ ถ้าคุณไม่จ่าย บีบี ก็เหมือนที่มับกระดาษครับผม ค่าบริการ BB service ครับ

แพ๊คเกจBBของทรูแบบเติมเงิน 199 บาทก็มีนะจ๊ะหนู...

ไงก็ตัดสินใจดูดีๆละกาน BB ก็เครื่องแพงหน่อย แต่แชตแต่ละเดือนๆก็คุ้มกว่า

ถ้าไม่ได้ใช้งานแชตมากมาย อยากได้มือถือรูปทรงกำลังอินเทรนด์ก็ SS ตัวนี้นะจ๊ะ

ตัดสินใจดูดีๆละกาน Laughing
คนใช้C3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2011 18:50  

BankyXY ผู้เขียน:
น่าใช้เนอะถ้าเข้าจะชั้นจะเฟี้ยง C3 ทิ้งเรยแหล่ะ...

มาเอาตัวนี้แทน C3 เล่นMSNกว่าจะล๊อกอินได้รอจนเหงือกแห้ง (-*-)

ถ้าตัวนี้เวิร์คล่ะก็แม่สอยแน่นอน ฮึ่ม!!

ไม่เห็นจะนาเรย เราก้ใช้อยู่
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 20:49  

มีคำถามการใช้คับ
- เราจะปรับการตั้งค่าไม่ให้มันเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตอัตโนมัติเองอ่ะคับ เพราะเสียตังไวมาก อยากให้มันใช้เน็ตจากไวไฟอ่ะคับ

-ทำไมเวลาเข้าเน็ตแล้วมันบอกว่า ''ไม่พอ'' หน่วยความจำก้เหลือเยอะแยะ

กูรูตอบทีคับ
ก้อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 13:59  

มีใครสนใจซื้อไหมครับ...ผมขาย 4000 ครับ

ซื้อเมื่อวันที่ 31 ม.ค. 2554 ครับ

สนใจ โทร.มาได้เลยครับ 085-326-4603 ก้องครับ
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 21:37  

ขายซะแล้วเหรอคับ ทำไมมันไม่ไดีเหรอคับ
ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 23:25  

ผมว่าตัวนี้แล้วแต่คนชอบนะคับ สำหรับผมถือว่า ok คุ้มค่ากับราคามากๆเลย
ตัวเครื่องน้ำหนักเบา msn facebook wifi และโปรแกรมอื่นๆเยอะแยะ
หลังจากที่ผ่านการใช้งานมา 1-2 วัน ผมว่าให้ 9/10 คะแนน

-ปัญหาตอนนี้ยังไม่มีอะไร แค่ตอนปิด wifi ค้างแปปนึง แต่ตอนนี้ไม่เป็นละ

ปล. ใครที่คิดกำลังซื้อรุ่นนี้อยู่ผมรับรองว่าคุ้มแน่นอนครับ Very Happy
M
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 15:02  

รุ่นนี้จุ micro sd การ์ด สูงสุดได้กี่กิ๊กครับ
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 02:15  

โดนมาแล้วครับ 4390 บาท ณ Power buy ซื้อเพราะต้องการเครื่องที่แบตทนทานแบบสุดๆ เพื่อเอาไว้คุย (อย่างเดียว) เมื่อลองเล่นมาวันนึงเต็มๆ พอจะสรุปได้ว่า

+ วัสดุโดยรวมเมื่อเทียบกับของคู่แข่งตัวอื่น ดี ฝาหลังแน่นแต่ยังแกะง่าย ตัวจริงสวยกว่าในรูปเยอะ ไม่พบเจออาการกรอบแกรบยวบยาบ หรือหลวมแต่อย่างใด
+ เสียงสนทนาดังสะใจ (ดังกว่า Wave อีก) การจัดการการโทรอย่างบล๊อกเบอร์ บล๊อก SMS ฯลฯ ไช้ได้ดีและเวิ๊กตามสไตล์ซัมซุง
+ การจับสัญญาณทั้ง Wifi BT และ EDGE รวดเร็วและชัดเจนดีตามมาตรฐาน
+ มีฟังก์ชั่นแจ่มๆ อย่าง Social Network, ดิกชันนารี่, และ Online Chat ต่างๆครบ ... ออนเอ็มง่าย
+ เสียงจาก MP3 ดีใช้ได้ เหนือกว่าพวกเครื่องเล่น MP3 จากจีนแดงเยอะ มี EQ สำเร็จรูปให้ปรับเล่นหลายแบบ ทว่าหูฟังเดิมๆ กะหลั่ว แต่ลองกับหูฟัง Sony NC20 แล้วเสียง "สุดยอด"
+ แบต ทนทานโครตๆ คุยต่อเนื่องได้ 11.5 ชั่วโมงและยังเหลืออีก 1 ขีด (ผมคุยกับแฟนแบบไม่วางสายเลยทั้งวันทั้งคืน) ทนกว่า Wave ที่แบต 1500mAh ซะอีก
+ จอ ดูตามสเป๊กเหมือนจะกะหลั่ว แต่ของจริงสีสันสวยสดใช้ได้
+ มี TrackPad ให้รูดปื๊ดๆ ไม่ต้องมานั่งซอยยิกๆๆๆ เวลาหารายชื่ออีกแล้ว
+ เล็ก บาง และเบา กว่า Chat Phone ตัวอื่นอยู่นิดหน่อย

มาถึงข้อเสียมั่ง....

- ยังเป็น Stupid Phone อยู่ ไม่เป็น Smart Phone เพราะไม่มี OS
- Track pad ใจร้อนไปนี๊ด คอยจะจอดเลยป้ายอยู่เรื่อย
- Browser "โง่" เจอหน้าเวปที่ซับซ้อนๆ ขนาดใหญ่ๆ หรือตัวหนังสือเยอะๆ ออกแนวเอ๋อๆ (แต่ Siamphone ยังเข้าดูได้นะ)
- กล้อง คุณภาพ "งั้นๆ" ไม่มีแฟลช ไม่มีลูกเล่นพิเศษๆ เท่าไหร่
- ธีมมากะเครื่องน้อย App หรือเกม ก็มีไม่มาก ... โดยเฉพาะ Samsung App ที่ไม่รู้เครื่องไทยจะตัดออกจากเมนูทำไม โหลด App เพิ่มเติมยากมาก
- เสียงเรียกเข้าจากลำโพง เบา (กว่าเวฟ) วางแล้วอยู่ติดพื้น ยิ่งเบาเข้าไปอีก
- หูฟังแถม "กะหลัว" และใช้ร่วมกับรุ่นที่เป็น InEar อย่างของเวฟไม่ได้ (ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมไม่ได้).... ยังดีที่เป็น 3.5 หาของ Asaki ใส่ได้อยู
- ไม่แถมสาย USB ไม่แถมแผ่นโปรแกรม Kie เมมก็ให้มาแค่ 2 Gb...จะงกไปถึงหนาย

สรุปสุดท้าย "คุ้มครับ" สำหรับเครื่องราคา 4xxx บาท ไม่ต้องระแวงเรื่องปุ่มโครเมี่ยมลอกเหมือน C3 ด้วย

สงสัยอะไร ถามเพิ่มเติมได้ครับ
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 02:28  

M ผู้เขียน:
รุ่นนี้จุ micro sd การ์ด สูงสุดได้กี่กิ๊กครับ

ตาม Sheet บอกว่า 8 ผมลองเอา 8 ใส่ก็ใส่ได้ แต่ 16 ที่มีอยู่ยังไม่ได้เอามาลองครับ
Testerจำเป็น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 06:02  

Punch WiFi ไม่ใช่สมาร์ทโฟน แต่เป็น จาวาโฟนที่มี WiFi
TracKPAD สามารถปรับ ช้า-เร็ว ได้ เหมือน BB
กล้อง 2 ล้านจริง ถึงไม่แจ่มเท่า BB แต่ก็พอรับได้กับราคาที่จ่ายไป
MSN ออนตลอดเวลาไม่ได้ เพราะไม่มี Multi Tasking (ทำงานหลายอย่างในเวลาเดียวกันไม่ได้)
ยกเว้นโปรแกรมเล่นเพลงสามารถเล่นเบื้องหลังได้เหมือนมือถือทั่วไป
ดู Youtube ได้แบบ 3GP (ความคมชัดไม่เนียนเท่า BB)
แต่อย่างน้อยถ้าเล่นผ่าน WiFi ก็ไม่โดนบล๊อคเหมือน BB เวลาหมดแพ๊คเกจ
สามารถถอด SIM เล่นได้เรย ^_^
โดยรวมแล้ว ถ้าซื้อให้เด็กก็ไม่เสียดายเงินเท่าไร
แต่ให้ซื้อตัวเองคงเพิ่มตังค์อีกนิดไปจับ Smartphone ถูกๆ อย่าง IDEOS ดีกว่า
chittapanu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 14:50  

สีขาวจะมีขายมั้ยคั้บ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 16:03  

ตัวนี้โหลด app เพิ่มได้ไหมครับ โหลดยังไง

โปรแกรม Kie ไว้ทำไร แล้วหาได้จากไหนครับ
ศรีสมุทร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 20:25  

Anonymous ผู้เขียน:
ตัวนี้โหลด app เพิ่มได้ไหมครับ โหลดยังไง

โปรแกรม Kie ไว้ทำไร แล้วหาได้จากไหนครับ

เคยไปถามที่ร้านเค้าบอกว่าโหลด app เพิ่มไม่ได้ เพราะไม่ใช่ androil และ youtube ก็ไม่มี อยากรู้ว่าถ้าจะซื้อรุ่นนี้ กับ c3 อันไหนดีกว่ากัน อยากให้ผู้รู้(คนที่ใช้อยู่)เข้ามาตอบด้วยจ้า
skynets
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 23:49  

ขาย Samsung Punch WiFi คับ ซื้อมาไม่กี่วัน โหลด app เพิ่มไม่ได้เลยอยากขาย ราคา 4000 คับ
moei
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 12:36  

ได้มาแล้วค่อ งาน mobile expo สีดำ 4000บาท แถมตั๋วหนัง(เค้าแจกพอดีมี3รุ่นที่ได้น่ะ)เมมเพิ่มอีก4กิ๊กจากที่แถม2กิ๊กมาแล้วซิมแชทขอบอกว่าคุ้มมากๆค่ะ
chittapanu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 13:49  

ดูยูทูปได้มั้ยครับ
00000000000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 15:58  

เป็นอย่างไรบ้างคะ ผู้ที่ใช้อยุ่ กรุณาบอกหน่อยนะ ว่ามันดี ไม่ดี ยังไงอะ

เราเองก็กำลังจะซื้อโทรศัพท์ แต่ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะเอา Nokia C3 หรือ Samsung WiFi นี่ดีนะ

ช่วยบอกๆเราด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ Embarassed
1454545
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 20:34  

ซื้อมาแล้ว ดูยูทูปได้นะคะ แต่อาจจะไม่ค่อยชัด
wifi ก็ใช้ได้ค่อนข้างดีค่ะ
mangpu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 18:44  

ขายโนเกีย X3-02 ไป ซื้อตัวนี้มาแทน สีขาว ราคา 4300 บาทครับ ที่เชียงราย กำลังลองความอึดในช่วงประกัน 7 วันอยู่ ใครใช้รุ่นนี้อยู่บ้าง แนะนำกันบ้างนะครับ
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 21:28  

ทำไมเวลาเข้าเวปบางเวป อย่างเช่น siamphone มันบอก หน่วยความจำไม่พอ ,,ต้องทำอย่างไรอ่ะครับ
mangpu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2011 22:55  

chittapanu ผู้เขียน:
Thanks: [url=http://www.*** BANNED ***-thailand.com/gclub.html]gclub[/url] sbobet

สีขาวจะมีขายมั้ยคั้บ

มีขายครับ ผมก็ซื้อมาวันนี้เอง สวยดีครับ
mookie69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 17:04  

สวยจัง น่าใช้มากๆๆๆ ว่าจะสอยมาใช้สักเครื่อง ชอบตรงที่มัน 2ซิมนี่แหละ
ดีไซด์สวยดี สีขาวก้อสวย ^^

ตัว WiFi ต่อง่ายไหมค่ะ ไม่หลุดบ่อยเหมือนตัว Nokia C3 ใช่ป่ะ
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 20:53  

mookie69 ผู้เขียน:
สวยจัง น่าใช้มากๆๆๆ ว่าจะสอยมาใช้สักเครื่อง ชอบตรงที่มัน 2ซิมนี่แหละ
ดีไซด์สวยดี สีขาวก้อสวย ^^

ตัว WiFi ต่อง่ายไหมค่ะ ไม่หลุดบ่อยเหมือนตัว Nokia C3 ใช่ป่ะ

- ตัวนี้ใส่ได้ซิมเดียวเน่อ
- WiFi ต่อง่าย จำค่าและ Password ได้ แต่เวลาต่ออาจจะนานกว่าเครื่องแพงๆนิดหน่อย
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2011 20:56  

งง ผู้เขียน:
ทำไมเวลาเข้าเวปบางเวป อย่างเช่น siamphone มันบอก หน่วยความจำไม่พอ ,,ต้องทำอย่างไรอ่ะครับ

Browser เดิมๆมากับเครื่อง ไม่ค่อยฉลาดเท่าไหร่ โหลด Opera Mini มาใช้เวิ๊กกว่าโขเลย ไม่เจอปัญหาเลย
mangpu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 00:22  

ตัวสีขาวสวยจริง แต่เสียอย่างเดียว มองตัวหนังสือบนแป้นพิมพ์ยากมากๆ กลืนกันไปหมด น่าจะทำสีตัวหนังสือไทย-อังกฤษไม่ให้เหมือนกันนะ จะดีกว่านีเย่อะเลย นอกนั้น แบตอึดมาก จอก็สวยดี เสียงเพลงก็ดี จะดีกว่าโนเกียตระกูล X ซีรี่ส์ที่ราคาแพงบางตัวซะอีก

เพิ่มเติมครับ รู้สึกว่าเสียงเพลง เวลาฟังผ่านหูฟังมันจะวูบๆวาบๆครับ อาการคล้ายโนเกีย 5310 เป๊ะเลย มีใครเป็นบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้ไขไหม

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mangpu เมื่อวันที่ 12 Feb 2011 15:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
สอบถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 09:24  

gidd009 ผู้เขียน:

Browser เดิมๆมากับเครื่อง ไม่ค่อยฉลาดเท่าไหร่ โหลด Opera Mini มาใช้เวิ๊กกว่าโขเลย ไม่เจอปัญหาเลย

โหลดมาแล้วมันไปอยู่ส่วนไหนอ่ะครับ หาไม่เจอเลย ,,แล้วพวก app อื่นๆนี่สามารถดาวโหลดมาใช้ได้หรือป่าวคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 20:17  

ตั้งค่าอีเมล์ยังไงอ่ะคะ
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 23:49  

สอบถาม ผู้เขียน:

โหลดมาแล้วมันไปอยู่ส่วนไหนอ่ะครับ หาไม่เจอเลย ,,แล้วพวก app อื่นๆนี่สามารถดาวโหลดมาใช้ได้หรือป่าวคับ

อยู่ใน แอปพลิเคชั่น / เกมส์และอื่นๆ ครับ
epnoi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 15:47  

ขอโทษนะครับ
ตัองการผู้อุปการะ punch wifi สีดำ ต่อครับ
3200 ฿ 08390078สี่สี่ (น้อย)
00000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 06:20  

ขอโทดนะคะ คือเราอยากรู้ว่า ตรง trackpad (เขียนถูกป่าวหว่า มันคือปุ่มตรงกลางสี่เหลี่ยมที่ไว้เลื่อนกันอะคะ) คือของเรา เราดูดีๆ เหมือนมันจะยุบลงไปด้านบนอะ มองข้างๆแล้วจะเห็นว่ามันยุบมันบุ๋มลงไป แบบเอียงๆแทนที่จะเป็นแนวระนาบอะคะ อยากรุ้ว่า คนอื่นเป็นเหมือนกันมั้ย เราซื้อมาลืมสังเกตง่ะ ถ้าเป็นตามที่มันออกแบบมา ไงเราก็ขอโทษที่เข้าใจผิดนะคะ ^^"
monia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 11:55  

สีดำดูสวยดี น่าสนใจ ราคาก็ไม่แพงมาก พอรับได้ แต่อยากรู้ว่าเมื่อซื้อตัวเครื่องแล้วได้อะไรมาบ้างนอกจากสายชาร์จอ่ะ
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 02:18  

00000 ผู้เขียน:
ขอโทดนะคะ คือเราอยากรู้ว่า ตรง trackpad (เขียนถูกป่าวหว่า มันคือปุ่มตรงกลางสี่เหลี่ยมที่ไว้เลื่อนกันอะคะ) คือของเรา เราดูดีๆ เหมือนมันจะยุบลงไปด้านบนอะ มองข้างๆแล้วจะเห็นว่ามันยุบมันบุ๋มลงไป แบบเอียงๆแทนที่จะเป็นแนวระนาบอะคะ อยากรุ้ว่า คนอื่นเป็นเหมือนกันมั้ย เราซื้อมาลืมสังเกตง่ะ ถ้าเป็นตามที่มันออกแบบมา ไงเราก็ขอโทษที่เข้าใจผิดนะคะ ^^"

ของผมและของเพื่อน ไม่เป็นครับ ราบ ตรง ปกติ
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 02:20  

monia ผู้เขียน:
สีดำดูสวยดี น่าสนใจ ราคาก็ไม่แพงมาก พอรับได้ แต่อยากรู้ว่าเมื่อซื้อตัวเครื่องแล้วได้อะไรมาบ้างนอกจากสายชาร์จอ่ะ

สมอลล์ทอร์กแบบ Earbud ธรรมดาๆ อีกเส้น คู่มือกับโบรชัวร์อีกปึก และซิมเนตของทรูอีกอันนึงครับ (อันหลังนี้ของแถมนอกกล่องนะ)
00000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 13:36  

เวลาเข้าเน็ต เป็นเหมือนกันมั้ยคะ ที่ขึ้นมาว่า "ไม่พอ" มันเป็นเพราะอะไรอะคะ เราใส่เมมไว้ 2G แล้วนี่ พอเข้าเฟสบุคก็ค้างอะคะ? เอ้อ อยากจะถามว่า พอเราต่อไวเลตแล้ว แล้วเราจะเข้าเว็บอะ ทำไมมันถึงต่อเน็ตตัวอื่นให้เราล่ะ? แบบขึ้นตัว E ไม่ก็ G ให้เรา งงเลย??
00000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 16:52  

คือเราต่อไวเลตก็จริง ต่อได้ แต่พอเข้าเน็ตแล้วมันต่อเน็ตตัวอื่นให้เราอะคะ? ทำยังไงอะคะ? เป็นเหมือนกันมั้ย ที่เข้าเฟสบุคแล้วเครื่องค้างแล้วดับไปเลย T^T
0000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 16:54  

สอบถาม ผู้เขียน:

อยู่ใน แอปพลิเคชั่น / เกมส์และอื่นๆ ครับ

เวลาเข้าเน็ต ต่อไวเลต แล้วต้องเข้าที่โปรแกรมนี้ใช่มั้ยคะ?
666Hz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 11:40  

สรุปแล้วรุ่นนี้อัพโหลดรูปลง FB ได้รึเปล่าครับ

ไปอ่านเจอในพันทิพย์ มีคนมาคอนเฟิร์มว่าอัพได้

แต่ยังหาไม่เจอเลยว่าอยู่เมนูไหน ฮ่าาา Crying or Very sad
karnsss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 19:29  

กำลังสนใจรุ่นนี้อยุ่พอดีเลยคะ อยากทราบว่าในกล่อง มี สาย usb ด้วยปะคะ :oops:
>,<
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 10:23  

ซื้อมาเล่นเอมไม่ได้อ่า เซงมาก โหลดอีบีดดี้มาใช้ แรกๆก้อยังดีอยุ่ หลังๆมาหลุดบ่อยมาก จนมันเข้าไม่ได้ ขึ้นมาว่า ไม่สามารถต่ออินเตอร์เน็ตกับจาวาได้ อะไรประมาณนี้ (ต่อedge)
zaaey123
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 15:35  

สีขาวสวยดีนะ
แต่ชอบnokia C3 มากกว่าอ่ะ
fuz4r
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 13:43  

ไปอ่านเจอเว็บเขียวมา เอามาฝากกันครับ

วิธีการอัพรูปลง FB ก้อมีอยู่ว่า...

1. เข้าที่ FB แล้วเลื่อน Track Pad ไปที่หน้ารูปภาพ
2. กดทางเลือก --> เพิ่มรูป --> อัพรูปภาพ
((คำอาจจะไม่ค่อยเหมือนนะคะ แต่เป็นคำประมาณนี้))
3. ก้อกดเลือกรูปจากมือถือได้เลย

ลองดูนะครับ
TheTui
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 11:23  

แฟนเพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ผมลองเล่น รู้สึกว่าจอมันแปลกๆ แสงจากจอไม่เท่ากัน ลองมองตรงๆ ปิดตาซ้าย แล้วปิดตาขวา(มองทีละข้าง) ตาซ้ายจะสีเข้มกว่าตาขวา แล้วพอมอง2ตา เลยดูเหมือนภาพมันซ้อนกัน ทีแรกคิดว่าตาผมไม่ปกติเพราะผมใส่แว่น แต่ให้เพื่อนดูหลายคน ก็บอกเหมือนกันหมดว่าจอมันแปลกๆ ยกเว้นเซลล์ที่บอกว่า ปกติ แล้วโทษ wallpaper เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้ เป็นแบบผมบ้างรึป่าว หรือว่ามันเป็นปกติของรุ่นนี้ จะได้ทำใจ
666Hz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 13:22  

TheTui ผู้เขียน:
แฟนเพิ่งซื้อมาเมื่อวาน ผมลองเล่น รู้สึกว่าจอมันแปลกๆ แสงจากจอไม่เท่ากัน ลองมองตรงๆ ปิดตาซ้าย แล้วปิดตาขวา(มองทีละข้าง) ตาซ้ายจะสีเข้มกว่าตาขวา แล้วพอมอง2ตา เลยดูเหมือนภาพมันซ้อนกัน ทีแรกคิดว่าตาผมไม่ปกติเพราะผมใส่แว่น แต่ให้เพื่อนดูหลายคน ก็บอกเหมือนกันหมดว่าจอมันแปลกๆ ยกเว้นเซลล์ที่บอกว่า ปกติ แล้วโทษ wallpaper เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้ เป็นแบบผมบ้างรึป่าว หรือว่ามันเป็นปกติของรุ่นนี้ จะได้ทำใจ

ไม่เป็นนะครับ ปกติดี
nongnaruk
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 08:05  

samsung punch wifi ไม่ฮอตเหมือน nokia c3
punch มีแค่ 2 หน้า แต่ c3 ปาเข้าไปตั้ง 45 หน้า
แต่ละหน้ามีแต่ปัญหาทั้งนั้นนี่มันดีหรือไม่ดีว่ะเนี๊ย
mookie69
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 12:42  

เอาวีดีโอโฆษณาของ ซัมซุงพันซ์มาให้ดู ขำๆ น่ารักๆ

อิอิ แอบชอบแพนเค้กเป้นการส่วนตัว
http://www.youtube.com/watch?v=Mk9KJ8iomoI
preawzaa69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 13:48  

epnoi ผู้เขียน:
ขอโทษนะครับ
ตัองการผู้อุปการะ punch wifi สีดำ ต่อครับ

อยากได้อะคะ ขายไปยังอะคะ คุณ ติดต่อกลับ 0853578479
preawzaa69
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 14:16  

epnoi ผู้เขียน:
ขอโทษนะครับ

อยากได้อะคะ ขายไปยังอะคะ คุณ ติดต่อกลับ 0853578479
HHK69
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 21:07  

ใช้่งาน Facebook และอื่นๆได้ปกติ

อัพรูปลง FB ได้

แต่ทำไมออนเอ็มไม่ได้หว่า งงมากเลยครับ

ใครรู้ช่วยตอบหน่อยเน่ออ Laughing
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 23:35  

>,< ผู้เขียน:
ซื้อมาเล่นเอมไม่ได้อ่า เซงมาก โหลดอีบีดดี้มาใช้ แรกๆก้อยังดีอยุ่ หลังๆมาหลุดบ่อยมาก จนมันเข้าไม่ได้ ขึ้นมาว่า ไม่สามารถต่ออินเตอร์เน็ตกับจาวาได้ อะไรประมาณนี้ (ต่อedge)

MSN ผมใช้ได้ปกติครับ ใช้อยู่ทุกวัน ต่อกับ WiFi และ Edge ก็ปกตินะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย gidd009 เมื่อวันที่ 04 Mar 2011 23:47; ทั้งหมด 1 ครั้ง
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 23:40  

TheTui ผู้เขียน:

เป็นอาการปกติ ของจอชนิด TFT แนวนอนครับ คือองศามันแคบ ถ้าเป็น Amoled จะไม่มีปัญหาเรื่องนี้เลย เพราะองศาการมองมันกว้าง

และที่เจอมากกับรุนนี้ (และรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่น ที่ใช้จอแนวนอนแบบนี้... ยกเว้น BB ที่เค้าตัดเพลทเป็นแนวนอนมาเลย) เพราะ SS ตัดเพลท TFT ขอจอแบบ "แนวตั้ง" มาใส่รุ่นนี้ซึ่งเป็น "แนวนอน" มันเลยทำให้องศา ซ้าย-ขวา แคบ ยิ่งมองใกล้ ภาพยิ่งเหลื่อม ไม่เชื่อลองตะแคงเครื่องให้จอเป็นแนวตั้งแล้วมองดู จะพบว่าภาพสว่างเป็นปกติ (เพราะมันตัดมาสำหรับจอแนวตั้ง)

ปัญหานี้เป็นเพราะต้องการลดตั้นทุนนั่นแหละครับ ตัดเพลทครั้งเดียว ใช้ได้ทั้งเครื่องจแแนวตั้ง และแนวนอน
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 23:45  

nongnaruk ผู้เขียน:
samsung punch wifi ไม่ฮอตเหมือน nokia c3
punch มีแค่ 2 หน้า แต่ c3 ปาเข้าไปตั้ง 45 หน้า
แต่ละหน้ามีแต่ปัญหาทั้งนั้นนี่มันดีหรือไม่ดีว่ะเนี๊ย

C3 มันออกมาก่อนพักใหญ่ๆแล้วครับ ตอนที่มันออกถือว่าเป็นเครื่องที่ให้มาแบบครบๆ ในงบไม่เกิน 5k ยิ่งเป็น NK คนเลยเฮไปซื้อกันเยอะ Punch ออกตัวแรก (น่าจะเรียกว่า Double Sim มากกว่า Dual Sim) มาเพื่อสู้ แต่จอก็เล็กกว่า ราคาก็ไม่ห่างกันมาก Wifi ก็ไม่มี เลยแป้ก....

พอมาออกตัว WiFi ตลาดก็เริ่มวายแล้ว

แต่ผมใช้ C3 มาก่อนตัวนี้ รู้สึกโอเคกับตัวนี้มากกว่า (เยอะ) เลยครับ ไม่ค่อยรวน ไม่ค้าง เล็ก บาง เบา ที่แน่ๆ "โครเมี่ยมไม่ลอก"
666Hz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 15:57  

MSN ผมใช้ได้ปกติครับ ใช้อยู่ทุกวัน ต่อกับ WiFi และ Edge ก็ปกตินะ

ของผมมันขึ้นว่า ไม่สามารถลงทะเบียนอุปกรณ์นี้ ลองใหม่ภายหลัง

แบบนี้อะครับ

รบกวนถามนิดนึงครับ พันช์ wifi สามารถลงแอพพลิเคชั่นเพิ่มเติมได้รึเปล่าครับ

สามารถโหลดได้จากที่ไหน ขอบคุณครับ Razz
gidd009
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 20:54  

666Hz ผู้เขียน:

ของผมมันขึ้นว่า ไม่สามารถลงทะเบียนอุปกรณ์นี้ ลองใหม่ภายหลัง

แบบนี้อะครับ

รบกวนถามนิดนึงครับ พันช์ wifi สามารถลงแอพพลิเคชั่นเพิ่มเติมได้รึเปล่าครับ

สามารถโหลดได้จากที่ไหน ขอบคุณครับ Razz

- ลองเช็คพาสเวิร์ด ที่ใส่นะครับ ว่าถูกต้องไม๊ โดยเฉพาะตอนกรอกตัวเลข ต้องกด Alt ค้างไว้ด้วยทุกครั้ง ไม่งั้นมันจะเป็นตัวหนังสือ (แต่เราไม่เห็นเพราะมันจะโชว์เป็น *)

- ถ้าเข้าทางโปรแกรมที่ให้มาในเครื่องไม่ได้ ลองไปเข้าจาก Browser ในเครื่อง โดยเข้าไปที่ http://mim.live.com/wlm อันนี้จะเป็นลิ้งค์ตรงเพื่อใช้งาน MSN ในมือถือโดยเฉพาะ เข้าใช้ได้กับเครื่องทุกรุ่น ทุกยี่ห้อ ที่เล่นเนตได้

- Program อื่นๆ ความจริงรุ่นนี้ลงได้ผ่านเมนู Samsung App (เครื่องนอกมีเมนูนี้ติดมา) แต่ SS Thai ตัดเมนูนี้ออกในเครื่องที่ขายในไทย เลยหาลงยาก-ยากมาก ... แต่สามารถลง App ที่เป็น Java ได้ทุกอย่างปกติ ที่ผมลงเพิ่มไปก็มี.. โปรแกรม Thai Dict, โปรแกรม Opera Mini (ไว้เล่นเนต) , Google Map (ไว้ดูแผนที่)
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: