Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Optimus one

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตอบ: 14 / เข้าชม: 29171
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG Optimus one
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 14:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากจะสอบถามอ่ะค่ะว่า

LG Optimus one เนี้ย ใช้ดีไหมค่ะ

พอดีกำลังจะซื้ออ่ะค่ะ ดูๆไว้อยู่

ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ^^
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG Optimus one
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 22:51  

sakurashoi ผู้เขียน:
อยากจะสอบถามอ่ะค่ะว่า

LG Optimus one เนี้ย ใช้ดีไหมค่ะ

พอดีกำลังจะซื้ออ่ะค่ะ ดูๆไว้อยู่

ช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ ^^

ใช้ดีไม่มีปัญหาครับ น้องใช้อยู่ครับ ^^ ครบทุกฟังก์ชั่น
เป็นแอนดรอยด์ด้วย ลงแอปได้มากมาย คุ้มเกินคุ้มครับ
Gap181041
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2011 19:25  

แล้วถ้ามีแอดดอยมาใหม่จะสามารถอัพได้ไหมคับ
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2011 18:06  

Gap181041 ผู้เขียน:
แล้วถ้ามีแอดดอยมาใหม่จะสามารถอัพได้ไหมคับ

ตอนนี้ แอลจี Optimus one สามารถ update android 2.3 ได้ในไม่ช้าครับ
Gap181041
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 21:27  

แล้วมันลง เอ็มเอสเอ็น ได้ไหมคับ
pisa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2011 16:34  

แล้วมันลง เอ็มเอสเอ็น ได้ไหมคับ

เล่น MSNได้ครับ มีโปรแกรม MSN Talk Very Happy
Gap181041
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2011 19:14  

แล้วเวลามันต่อ ยูเอสบีนี่มันจะเข้าเลยไหมเพราะของพี่ก็ใช้แอลจีแต่ไม่ใช่รุ่นนี้ต้องบางครั้งก้เข้าบางครั้งก็ขึ้นว่าชาตแบตเพราะสายชาตก็สายลิ้งมันสายเดียวกัน
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 18:57  

เดี๋ยวก่อนครับ ถ้ายังไม่ซื้อ ผมแนะนำให้รอ Samsung galaxy s cooper ครับ ราคากับสเปคน่าตกใจมากครับ
ราคาแค่ 10900 บาท แต่ได้อะไรมากกว่าเยอะเลยครับ จอ tft capasitive 16 ล้านสี 320x480 3.5 นิ้ว กล้อง 5 ล้าน flash auto focus CPU 800 MHz เครื่องบางเพียง 10.5mm. ฯลฯ ดีไซน์สวยกว่า OPtimus One ด้วยครับ
Gap181041
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 08:43  

Samsung galaxy s cooperแล้วที่เขาบอกว่าจะเปิดตัวในงาน Thailand Mobile Expo 2011 นี่จะมีเมือไรคับ
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 21:10  

Samsung galaxy s cooperแล้วที่เขาบอกว่าจะเปิดตัวในงาน Thailand Mobile Expo 2011 นี่จะมีเมือไรคับ

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1255521#1255521
ตามมาที่นี่ลิงก์เลยครับ ตอบแบบในความคิดผมนะครับ
Gap181041
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 21:33  

LG Optimus one ขอรีวิวในยูทูปหน่อยสิคับขอแบบภาษาไทยนะคับ
moomooket
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 23:41  

ดูรูปที่นี่นะค่ะ http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?8052649

ขาย LG Optimus One (LG -P500) มือสอง สภาพ98%พึ่งซื้อวันที่ 13/11/53 มีใบรับประกัน อุปกรณ์ครบยกกล่อง สาย USB ,หูฟัง ,ที่ชาร์ตแบต ,คู่มือไทย-อังกฤษ, ใบรับประกัน,แถมซิลิโคนสีดำให้

ด้วย+เมมโมรี่ 2 GB.
ติดกันรอยหน้าจอแล้ว ไม่มีตำหนิ ไม่เคยทำตกแม่ค้าใช้เอง เครื่องไม่มีปัญหาใช้งานได้ทุกอย่าง ที่ขายเพราะจะเอาเงินไปซื้อ IPHONE 4
ขอขายที่ 8500 นะค่ะส่งฟรี EMS ค่ะ

สงสัยเพิ่มเติมสอบถามได้นะค่ะ
082-2434364 (เกด)
chay444
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 15:32  

ใช้ได้ดีนะครับ ราคาถูกกว่า Samsung Galaxy Cooper เล่นไฟล์หนังได้มากกว่า สำหรรับMSNมีโปรแกรม MSN talk มาให้ด้วย ตอนซื้อได้แถม sd 8 GB +เคส+ชม.เน็ตจากTrue ด้วยนะครับ
ctplayboy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 17:48  

ผมมีอักปัญหานึงให้พี่ๆช่วยหน่อยครับ ผมจะทำยังไงถึงจะรับข้อความ MMS ได้ครับ เพื่อนผมส่งรูปมาทางmms แต่พอเปิดดูมันมีแต่ให้เราคลิก ดาวว์โหลด ผมก็คลิกแล้วแต่ก็ไม่เห็นรูปอะไรเลนนะครับ ลองโทรไปถามศุนย์บริการ เขาก็บอกว่าให้เราเปิด ตรงgprs ก่อนผมก็เปิดแล้ว[ที่จะมีไอคอนตัวEขึ้นที่ด้านขวาบนใช่มะครับ]ก็ยังเหมือนเดิม แล้วก็ถ้าเป็นในลักษณะนี้หมายความว่าถ้าเราจะเปิดดูข้อความMMSก้คือเราต้องเสียตังค์ด้วยเหรอครับ ทั้งๆที่คนส่งเขาก็เสียตังค์ค่าส่งมาแล้ว ส่วนซิมผมเปิดบริการในส่วนนี้อยู่แล้วครับ เพราะใช้กับเครื่องเก่าnokiaก็เปิดรับส่งmmsได้ปรกติไม่มีปัญหาแต่อย่างได แต่เครื่องเก่าไม่ใช่สมาร์ทโฟนนะครับ ผมเพิ่งใช้สมาร์ทโฟนเครื่องนี้เครื่องแรกเลยยังใช้ไม่ค่อยเป็น รบกวนใครช่วยอธิบายการทำงานของระบบรับส่งmmsของเจ้า op1 นี้ทีครับ เครียดมากเลยรับรูปไม่ได้ ถึงรับได้แต่ถ้าต้องเสียตังค์ก็คงเครียดอีก T T
นะชา
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2011 11:53  

^
^
^
ตอนแรกก็เป็นเหมือนกันครับ ตอนนี้ก็ตอนโหลดเปิด gprs โหลดเสร็จก็ปิด เปิดๆปิดๆ เอา 555
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: