Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ระหว่าง โนเกีย 5530 กับ c5-03 ซื้อรุ่นไหนดี ช่วยตอบหน่อยนะคะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 11 / เข้าชม: 21385
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ระหว่าง โนเกีย 5530 กับ c5-03 ซื้อรุ่นไหนดี ช่วยตอบหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 10:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆค่ะ ช่วยตอบกันหน่อยนะค่ะ
ดุเรื่องของ ฟังเพลง เล่นเกม กล้อง ไวไฟอ่ะค่ะ

ชอบ5530 เพระาเปน เอกเพลส กับกล้องมีแฟลช แต่กล้องเขาบอกว่าไม่ชัดเท่าไหร่
แล้วก็ดูสวยดี แต่มันออกมานานนิดนึงไม่ได้กลัวตกเทรนนะค่ะ
แต่คิดว่ารุ่นใหม่ๆคงจะสร้างอะไรที่ดีขึ้น
แต่ก็ชอบc5-03 มันก็สวยดี รุ่นใหม่กว่าคงจะดีกว่า กล้องชัดกว่า แต่เขาบบอกว่าพลาสติก
ไมทน เหมือน 5530 จะแข็งแรงกว่า เริ่ม งง ตัดสินใจไม่ได้

อย่างอื่นเหมือนจะสเปคเท่ากัน รึเปล่า

งบมีเท่านี้ด้วยค่ะ
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ระหว่าง โนเกีย 5530 กับ c5-03 ซื้อรุ่นไหนดี ช่วยตอบหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 18:50  

i_nok_ja ผู้เขียน:
ตัดสินใจไม่ถูกจริงๆค่ะ ช่วยตอบกันหน่อยนะค่ะ
ดุเรื่องของ ฟังเพลง เล่นเกม กล้อง ไวไฟอ่ะค่ะ

ชอบ5530 เพระาเปน เอกเพลส กับกล้องมีแฟลช แต่กล้องเขาบอกว่าไม่ชัดเท่าไหร่
แล้วก็ดูสวยดี แต่มันออกมานานนิดนึงไม่ได้กลัวตกเทรนนะค่ะ
แต่คิดว่ารุ่นใหม่ๆคงจะสร้างอะไรที่ดีขึ้น
แต่ก็ชอบc5-03 มันก็สวยดี รุ่นใหม่กว่าคงจะดีกว่า กล้องชัดกว่า แต่เขาบบอกว่าพลาสติก
ไมทน เหมือน 5530 จะแข็งแรงกว่า เริ่ม งง ตัดสินใจไม่ได้

อย่างอื่นเหมือนจะสเปคเท่ากัน รึเปล่า

งบมีเท่านี้ด้วยค่ะ

ฟังก์ชั่นของ 5530 จะเหนือกว่าทุกด้านครับ เสียงดีกว่า(แต่ลำโพงเสียงเบามาก) กล้องมีออโต้โฟกัส เลนสืcarlziess มีแฟรชด้วย(กล้องติดโทนเหลืองครับ) แต่แบตหมดเร็วกว่า จอเล็กกว่า 0.3 นิ้ว เก่ากว่าพอสมควร

C5-03 จะดีกว่าตรงที่รองรับ 3G จอใหญ่กว่า ระบบซิมเบี้ยนถูกปรับปรุงในบางส่วน แบตอึดกว่า สดใหม่กว่า กล้อง5ล้าน

ถ้าไม่สนความสดใหม่ ไม่ตามเทรนด์ 5530 ถึงจะเก่าแล้วแต่คุ้ม กว่าครับ
ถ้าอยากต้องใช้ 3G ก็ ได้ความสดใหม่ ก็ C5-03 ครับ ผมว่ากล้อง C5-03 ถึงไม่มีออโต้โฟกัส ภาพมันดูสวยกว่าครับ สีสันการจัดแสงใช้ได้เลย(หรือผมคิดไปเองหว่า)

ถ้าเป็นผมผมซื้อ C5-03 นะ 5530 มันเก่ามากแล้ว เรื่องเสียงผมไม่ซีเรียสแค่เปลี่ยนหาหูฟังดีๆมาใส่เสียงก็เทพแล้วครับ ที่สำคัญเพราะมันใหม่กว่า ระบบมันถูกปรับปรุงบางส่วนแล้ว แถมเวลาหยิบขึ้นมาโทร ขึ้นมาเล่นจะดูน่าสนใจกว่า ไม่ตกเทรนด์ครับ อิอิ : ))
i_nok_ja
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : Re: ระหว่าง โนเกีย 5530 กับ c5-03 ซื้อรุ่นไหนดี ช่วยตอบหน่อยนะคะ
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 15:19  

ขอบคุนมากๆๆๆนะค่ะ

ความจิง ใจก็โอนเอียงไปซีสามเหมือนกัน
คิดว่าของใหม่น่าจะพัฒนาขึ้น
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 21:43  

ความจิง ใจก็โอนเอียงไปซีสามเหมือนกัน

ไม่เป็นไรครับ ยินดีตอบครับผม : ))
lemonade
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 21:47  

[quote="Kkung"]

ไม่เป็นไรครับ ยินดีตอบครับผม : ))[/quote\]

รุ่นนี้เล่นเกมส์บน Facebook ได้มั๊ยครับ C5-03 อ่ะครับ
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2011 22:40  

[quote="lemonade"]
Kkung ผู้เขียน:

ไม่เป็นไรครับ ยินดีตอบครับผม : ))[/quote\]

รุ่นนี้เล่นเกมส์บน Facebook ได้มั๊ยครับ C5-03 อ่ะครับ

จริงๆ ผมก็ไม่เคยเล่นบนมือถือหรอกครับ เพราะตอนที่ใช้ซิมเบี้ยนอยู่ เฟสบุ๊คมันยังไม่บูมซะเท่าไหร่
ผมทราบมาว่าถ้าเป็นมือถือระบบปฏิบัติการ symbian android windowsmobile หรือ windowsphone ให้โหลด โปรแกรม skyfire มั้งครับถ้าจำชื่อไม่ผิด จะทำให้สามารถเล่นได้ครับ nokia n900 ระบบปฏิบัติการ meamo ก็เล่นได้ครับแต่ในบางรุ่นก็ยังอืดๆอยู่ครับ แล้วแต่สเปกซีพียู แรม รอมของมือถือรุ่นนั้น แต่ถึงยังไงก็สามารถเล่นได้แค่บางเกมเท่านั้นนะครับ เกมที่คุณอยากเล่นอาจจะเล่นไม่ได้ก็ได้ครับ
ถ้าผิดพลาดประการใดขออภัยด้วยนะครับผม : ))
adidastotal_BR
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2011 00:55  

Very Happy

ตอนนี้เราก็เล่นc5-03

ฟังก์ชั่นก็โอเคครับ รองรับ 3g

^^

ปล ถามใจตัวเองดีกว่าชอบอันไหน
l3al3y_l3lue
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2011 21:25  

c5-03 มันลงโปรแกรมไดมั้ยค่ะ เช่น dictionary รายงี้อ่ะค่ะ
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jan 2011 21:52  

l3al3y_l3lue ผู้เขียน:
c5-03 มันลงโปรแกรมไดมั้ยค่ะ เช่น dictionary รายงี้อ่ะค่ะ

โหยย ลงได้ยิ่งกว่า dicionary อีกครับ โปรแกรมหลากหลายมากมายครับ ทั้งเกมทั้งโปรแกรมเยอะมากครับของระบบปฏิบัติการ symbian
lemonade
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 17:59  

C5-03 มีออโต้โฟกัสมั้ย ครับผมอยากได้มาก แต่คิดหนักกับ wave723

สองเครื่องนี้มี เกมส์ที่เล่นกมส์แข่งรถและเอียงซ้าย ขวา มั๊ยครับ (น่าจะมี)
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 20:41  

lemonade ผู้เขียน:
C5-03 มีออโต้โฟกัสมั้ย ครับผมอยากได้มาก แต่คิดหนักกับ wave723

สองเครื่องนี้มี เกมส์ที่เล่นกมส์แข่งรถและเอียงซ้าย ขวา มั๊ยครับ (น่าจะมี)

ไม่มี AF ครับ ถ้าเทียบกล้องกับ SS ผมว่าถึง NK จะไม่มี auto focus ภาพที่ได้มันสีสัน ความชัดก็โอเคเลยนะครับ ทั้งสองรุ่นสามารถ เล่นเกมที่ประยุกต์เซนเซอร์มาใช้ในการเล่นร่วมด้วยได้ทั้งสองรุ่นเลยครับ แต่ของ NK จะมี app มี เกมให้เลือกเล่นเยอะกว่าครับ
lemonade
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 21:11  

Kkung ผู้เขียน:
lemonade ผู้เขียน:

ไม่มี AF ครับ ถ้าเทียบกล้องกับ SS ผมว่าถึง NK จะไม่มี auto focus ภาพที่ได้มันสีสัน ความชัดก็โอเคเลยนะครับ ทั้งสองรุ่นสามารถ เล่นเกมที่ประยุกต์เซนเซอร์มาใช้ในการเล่นร่วมด้วยได้ทั้งสองรุ่นเลยครับ แต่ของ NK จะมี app มี เกมให้เลือกเล่นเยอะกว่าครับ

โอ้ว ๆ ได้ความรุ้มากๆ แต่รอดูราคาเป็นหลัก
555
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: