Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Z600 จะเข้าไป Rename รายชื่อใน SIM ทำยังไงเหรอฮะ....

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 3589
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Z600 ???????? Rename ????????? SIM ?????????????....
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 15:22  
ตอบโดยอ้างถึง  

บังเอิญผมไป copy รายการจากในเครื่องเข้าไปใน SIM แล้วทำให้มันมีรายชื่อซ้ำๆ กันตรึมเลย(แต่เบอร์โทรคนละเบอร์นะ..แถวยังเป็นภาษาไทยด้วย เวลาจะเอา SIM ไปใส่เครื่องอื่นที่ไม่ Support ภาษาไทยจะทำไงล่ะเนี่ย..เฮ้อ)...ช่วยหน่อยครับ หาไม่เจอจริงๆ
ขอบคุณครับ
เท่งทึง
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก2485
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 19:01  

เมื่ออยู่ที่หน้าจอรายชื่อนะคับ ให้ highlight รายชื่อคนที่ต้องการ rename เลือก more>edit contact จากนั้น highlight เลือกส่วนที่ต้องการ edit เลือก edit ทำการแก้ไข เลือก ok>save เป็นอันเสร็จคับ
axl_aon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 10:56  

เท่งทึง ผู้เขียน:
เมื่ออยู่ที่หน้าจอรายชื่อนะคับ ให้ highlight รายชื่อคนที่ต้องการ rename เลือก more>edit contact จากนั้น highlight เลือกส่วนที่ต้องการ edit เลือก edit ทำการแก้ไข เลือก ok>save เป็นอันเสร็จคับ

อันนี้มันเป็นการแก้ไขใน Contact ในเครื่องไม่ใช่เหรอครับ...ผมต้องการเข้าไป edit ใน SIM card น่ะ..มีวิธีไหมครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 11:05  

axl_aon ผู้เขียน:
เท่งทึง ผู้เขียน:

อันนี้มันเป็นการแก้ไขใน Contact ในเครื่องไม่ใช่เหรอครับ...ผมต้องการเข้าไป edit ใน SIM card น่ะ..มีวิธีไหมครับ

ต้องใช้เครื่องอื่นแก้คับ Sony Ericsson T610 Z600 T630 คิดว่าทำไม่ได้ แต่ปกติถ้าเอาลงซิมแล้วถ้าชื่อซ้ำกัน sim มันก็จะแก้ให้อัตโนมัติโดยการเติมเลขข้างหลังไม่ใช่เหรอคับ เคยทำ
axl_aon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 11:23  

โธ่...ทำไมมันสั่วงี้ล่ะ....แล้วงี้ทำไงล่ะ
ซํบซ้อน ซับซ้อน...เซ็งเลย
sert2005
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: น้ำตกจากสันภูพาน อุทยานแห่งธรรมะ....
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 00:00  

น่าจะมีวิธีเดียวครับ คือแก้ไขแล้ว Copy All to Sim
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Sony Community - โซนี่ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: