Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 TWZ BB97i - ทีดับบลิวแซด BB97i

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 16 / เข้าชม: 75849
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : TWZ BB97i - ทีดับบลิวแซด BB97i
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 16:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ TWZ BB97i - ทีดับบลิวแซด BB97i
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/twz/bb97i.htm

iloveusomuch
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: TWZ BB97i - ทีดับบลิวแซด BB97i
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 19:09  

มาคนแรก.... ชอบแล่นกันนัก อิอิ

มาแบบก็อปแดิมๆ มาอีกละ twz ไม่พัฒนาแล้ยยย.....
dayadvance
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: TWZ BB97i - ทีดับบลิวแซด BB97i
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 20:47  

ที่ 2
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 15:12  

เขาไป 9780 แล้วเน้อ น่าจะใช่ชื่อว่า 978i มากกว่ามั้ง
นิ้งหน่อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2011 00:05  

รู้ว่าผลิตมาเพื่อตลาดล่าง แต่ คุณภาพกล้องเพิ่มอีกนิด ซัก 2 ล้าน น่าจะดี

ตัวนี้น่าจะคุ้ม .. จะซื้อมาไว้ดูทีวี
twzadmin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 09:11  

ฝาก review TWZ BB97i

http://www.twz.co.th/review/201.html
twzadmin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 09:11  

ฝาก review TWZ BB97i

http://www.twz.co.th/review/201.html
jakky
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 21:31  

เคส หรือซิลิโคน มีขายยังอ่ะครับ ว่าจะซื้ออาทิตย์นี้ หรือว่าใช้กับของ BB ได้อ่ะครับ ขอบคุณครับ
twzadmin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 13:32  

jakky ผู้เขียน:
เคส หรือซิลิโคน มีขายยังอ่ะครับ ว่าจะซื้ออาทิตย์นี้ หรือว่าใช้กับของ BB ได้อ่ะครับ ขอบคุณครับ

เเถมฟรีซิลิโคน 1 ชิ้นในกล่องคะ
spec TWZ 97i http://www.twz.co.th/product/twz-bb97i.html
linle
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 18:20  

jakky ผู้เขียน:

ซื้อแล้วยัง ราคาเท่าไร? ซื้อที่ไหน? เราจะไปหาซื้อที่เทเลวิช ไม่รู้ว่าจะมีไหม
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 21:12  

ดู Youtube ผ่าน wifi ได้เปล่าครับ
verysims
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2011 23:33  

linle ผู้เขียน:
ดู Youtube ผ่าน wifi ได้เปล่าครับ

ดูYoutube ผ่าน wifi ไม่ได้ครับ มันขึ้นว่าไม่สนับสนุน ลองแล้ว
linle
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2011 16:33  

verysims ผู้เขียน:
linle ผู้เขียน:

ดูYoutube ผ่าน wifi ไม่ได้ครับ มันขึ้นว่าไม่สนับสนุน ลองแล้ว

ขอบคุณครับบบบ
mcclenlen
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 01:09  

เซ็งมากๆซื้อมาวันนี้ BB97i ที่ศูนย์ขอนแก่น 31/05/2011
เครื่องมีปัญหาดูทีวีไม่ได้เลย
เวลาคุยกันฝั่งคู่สนทนา บอกว่ามีเสียงคลื่นวิทยุแทรก แซกๆๆ ตลอด

เจอปัญหาตั้งแต่ลองเครื่องอยู่ศูนย์คือมันดูทีวีไม่ได้ ผมทักท้วงพนักงานไปแล้ว เขาก็อ้างว่ามันในตึกคอมคงสัญญาณไม่มี ไม่ยอมเปลี่ยนตัวใหม่ให้เรา อ้างว่าถ้ามีปัญหาเอามาเปลี่ยนใหม่ใน 7 วัน ใบเสร็จก็ไม่ออกให้จนผมเลยต้องถามเอารอพักนึ่งก็เลยทำให้ เผอิญเรารีบก็เลยเอากลับมาลองที่บ้านก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม ผมจะเอาไปเปลี่ยนตามที่ พนง บอกดูไม่รู้เขาจะอ้างอะไรอีก ถ้าเขาไม่ทำตามที่บอกผมละก็ผมจะแจ้ง สคบ เลยจะได้เป็นเยี่ยงอย่างไว้

แต่ก่อนผมก็เคยเป็นลูกค้ามา 3 ปีแล้ว ซื้อมา 2 เครื่องละก็ประทับใจดี M27 M29
แต่ตอนนี้ BB97i ปัญหาเยอะจัง ผมละหมดศัทธราในแบรนด์นี้เลย
mcclenlen
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 00:16  

mcclenlen ผู้เขียน:
เซ็งมากๆซื้อมาวันนี้ BB97i ที่ศูนย์ขอนแก่น 31/05/2011
เวลาคุยกันฝั่งคู่สนทนา บอกว่ามีเสียงคลื่นวิทยุแทรก แซกๆๆ ตลอด

เจอปัญหาตั้งแต่ลองเครื่องอยู่ศูนย์คือมันดูทีวีไม่ได้ ผมทักท้วงพนักงานไปแล้ว เขาก็อ้างว่ามันในตึกคอมคงสัญญาณไม่มี ไม่ยอมเปลี่ยนตัวใหม่ให้เรา อ้างว่าถ้ามีปัญหาเอามาเปลี่ยนใหม่ใน 7 วัน ใบเสร็จก็ไม่ออกให้จนผมเลยต้องถามเอารอพักนึ่งก็เลยทำให้ เผอิญเรารีบก็เลยเอากลับมาลองที่บ้านก็ยังใช้ไม่ได้เหมือนเดิม ผมจะเอาไปเปลี่ยนตามที่ พนง บอกดูไม่รู้เขาจะอ้างอะไรอีก ถ้าเขาไม่ทำตามที่บอกผมละก็ผมจะแจ้ง สคบ เลยจะได้เป็นเยี่ยงอย่างไว้

แต่ก่อนผมก็เคยเป็นลูกค้ามา 3 ปีแล้ว ซื้อมา 2 เครื่องละก็ประทับใจดี M27 M29
แต่ตอนนี้ BB97i ปัญหาเยอะจัง ผมละหมดศัทธราในแบรนด์นี้เลย

เยี่ยมครับวันนี้ 01/06/2011 ตามที่พนักงานบอกว่าถ้าเครื่องมีปัญหาเปลี่ยนใหม่ใน 7 วันนั้น ได้ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มาละครับเรียบร้อยใช้งานได้ดีกว่าเครื่องเก่าเยอะ ทีวีก็มีหลายช่อง

ตอนแรกเกือบไม่ได้เปลี่ยนเพราะ พนง ลองใช้เครื่องอ้างว่าพบสัญญาณ 1 ช่องลายๆ(แล้วมันมีประโยชน์อะไรแค่ช่องเดียวลายๆเนี่ย) ผมเลยแจ้งปัญหาที่พบหลายๆอย่างไปก็สรุปว่าเลยได้เปลี่ยนเครื่อง

เครื่องใหม่ใช้งานได้ดีครับ
หวังว่าคงจะบริการดีเช่นนี้เสมอนะ
Huawei
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Aug 2011 16:54  

เยี่ยมครับวันนี้ 01/06/2011 ตามที่พนักงานบอกว่าถ้าเครื่องมีปัญหาเปลี่ยนใหม่ใน 7 วันนั้น ได้ไปเปลี่ยนเครื่องใหม่มาละครับเรียบร้อยใช้งานได้ดีกว่าเครื่องเก่าเยอะ ทีวีก็มีหลายช่อง

ตอนแรกเกือบไม่ได้เปลี่ยนเพราะ พนง ลองใช้เครื่องอ้างว่าพบสัญญาณ 1 ช่องลายๆ(แล้วมันมีประโยชน์อะไรแค่ช่องเดียวลายๆเนี่ย) ผมเลยแจ้งปัญหาที่พบหลายๆอย่างไปก็สรุปว่าเลยได้เปลี่ยนเครื่อง

เครื่องใหม่ใช้งานได้ดีครับ
หวังว่าคงจะบริการดีเช่นนี้เสมอนะ

ขออนุญาตถามนะครับว่าซื้อมาเท่าไหร่ครับ
mcclenlen
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2012 20:22  

ตอนนั้นซื้อมา 2990 ครับ

ถามว่าดีไหม ตอบว่าไม่ดีหรอกครับแบตหมดไวมาก
ฟังเพลงได้ 2-3 เพลงหมดแบต
เอามานอนทิ้งไว้เฉยๆเนี่ยไม่มีประโยชน์ เสียเงินๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: