Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 +++แกะกล่อง SAMSUNG OMNIA 7+++

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 33040
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : +++แกะกล่อง SAMSUNG OMNIA 7+++
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 00:01  
ตอบโดยอ้างถึง  

มาแล้วครับ ในที่สุด ซัมซุงออมเนีย 7 ก็มาอยู่ในมือผมเรียบร้อยแล้วครับ

เป็นเครื่องที่จำหน่ายในโซนยุโรปครับ ตัว 8GB

มาดูหน้าตามันกันครับ

แต่นแตนแต้น

ด้านหลัง

ดึงออกมา

ใหญ่จริงอะไรจริง จอ Super Amoled ความละเอียด 800*480 พิกเซล

ด้านท้ายเป็นโลหะครับ โค้งมนไร้รอยต่อทอเต็มผืน

กล้อง แฟลช และลำโพง เสียดาย น่าจะเป็นลำโพงสเตอริโอ

อุปกรณ์ที่มีมาให้ในกล่อง มีคู่มือ หูฟังแบบ in ear วอลชาร์จ และสาย USB

ใส่ซิม TOT3G แล้วเปิดเครื่อง จอคมกริ๊บ สีสดสะท้านโลก

ลองเทียบกับจอ OLED ของ ZUNE HD ที่มีความละเอียดน้อยกว่าที่ 480*272 พิกเซล

งั้นลองมาเทียบกับ docomo N-02A ดูบ้าง เป็นจอ TFT ความละเอียด 854*480 พิกเซล
วาซาบิ ปะทะ กิมจิ
ericnoix
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: +++แกะกล่อง SAMSUNG OMNIA 7+++
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 00:02  

อีกรูป ลืมบอก จอ N-02A เป็นเทคโนโลยีเมื่อ 3 ปีที่แล้วนะครับ สุดยอดมะ

ครบทั้ง 3 ตัว

เอ้า ถ่ายหมู่

เรื่องการใช้งานไม่ขอพูดถึงนะครับ ในยูทูปมีเยอะ ไปคลิกดูกันเอง แต่บอกได้คำเดียวครับว่าลื่นปืดๆ หัวแทบแตกกันเลยทีเดียว

แอพตอนนี้ยังมีไม่เยอะครับ แค่ 5000 กว่าตัว (ระบบเพิ่ง launch มาได้แค่ 2 เดือน) และประเทศเรายังซื้อแอพไม่ได้ครับ ใช้แอพฟรีไปก่อนแล้วกัน

ถ้ามีอะไรใหม่จะมาอัพเดตให้ทราบนะครับ Arrow
ericnoix
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: +++แกะกล่อง SAMSUNG OMNIA 7+++
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2011 00:34  

ตอนนี้มีแอพ thai start ครับ สามารถพิมพ์ข้อความภาษาไทยส่งเป็น sms หรือ email ได้ และสามารถพิมพ์ status ใน facebook twitter ให้เป็นภาษาไทยได้ แต่ไม่สามารถพิมพ์ quick post comment ไทยได้ครับ
tanchai
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 23:34  

อยากทราบว่า ราคา 18000 บาท รวมภาษี แล้วเท่าไร หรือครับ คือผมอยากได้และจะลองสั่งซื้อตามดูนะครับ แล้วมีอะไรต้องระวังในการสั่งซื้อไหมครับ พอดีผมไม่เคยซื้อของทาง ebay เลยครับ
ericnoix
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 22:26  

tanchai ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ราคา 18000 บาท รวมภาษี แล้วเท่าไร หรือครับ คือผมอยากได้และจะลองสั่งซื้อตามดูนะครับ แล้วมีอะไรต้องระวังในการสั่งซื้อไหมครับ พอดีผมไม่เคยซื้อของทาง ebay เลยครับ

การซื้อของในอีเบย์จำเป็นต้องมีบัญชี paypal ด้วยนะครับ รายละเอียดศึกษาตามหนังสือรวยด้วยอีเบย์เอานะครับ

เรื่องภาษีแล้วแต่จะโดนหรือไม่ครับ ส่งทาง fedex, ups, dhl โดนแน่ๆ ครับ ราคาภาษีก็ขึ้นอยู่กับราคาประเมินที่ระบุไว้บนกล่องพัสดุ ภาษีก็จะมีทั้งอากรขาเข้า และภาษีมูลค่าเพิ่ม ก็แล้วแต่เจ้าหน้าที่ที่ทำการประเมินน่ะครับ ของผมโดนภาษีมูลค่าเพิ่มไปประมาณ 12xx บาท
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: