Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Motorola ROKR E8 - โมโตโรล่า
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 735 / เข้าชม: 631751
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola ROKR E8 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 06:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

รู้สึกว่า จะเป็น 06.A9

- -

เดี๋ยวลอง boot ทับดูค่ะ ว่าจะเป็นไง

ตอนนี้ เป็นที่ทับกระดาษไปซะแล้ว
อ๋อง14
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola ROKR E8 - โมโตโรล่า
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 09:34  

ไม่เป็นที่ทับกระดาษหรอกครับ
E8 never die

ถ้าหาทางติดต่อผมได้ ผมแก้ไขให้ได้
รับรองว่าใช้ไทยได้แน่นอน
aumech
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 21:46  

ขาย Motorola E8 ราคาถูก
ตัวเครื่องสภาพดี อุปกรณ์ครบยกกล่อง
แต่เครื่องมีปัญหา หน่วงมาก และ Hang บ่อย
ขายสำหรับคนเอาไปสำรองเป็นอะไหล่ หรือ ใครมีฝีมือ MOD แก้ไขได้ก็ได้ประโยชน์ไป
ขายเพียง 1000 บาท
ติดต่อ A 0896882620
ดูรูปได้ตามนี้
http://www.pantipmarket.com/items/10764677
aumech
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2010 23:40  

ขายไปแล้วนะครับ ขอบคุณทุกท่านที่สนใจครับ
และต้องขออภัยด้วยที่ไปรบกวนพื้นที่บอร์ด
หนู้ใช้ E8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2011 13:53  

อ๋อง14 ผู้เขียน:
ไม่เป็นที่ทับกระดาษหรอกครับ
E8 never die

ถ้าหาทางติดต่อผมได้ ผมแก้ไขให้ได้
รับรองว่าใช้ไทยได้แน่นอน

เอ่อ คุณ ฝาก pm email ไว้ให้คุณอ๋องติดต่อกลับด้วยค่ะ

ทนใช้ภาษาต่างประเทศมานานแล้ว

พอดีเพิ่งจะเข้ามาดู บอร์ด

email : chocolate_pantty@windowslive.com

ขอบคุณค่ะหวังว่าจะได้รับการติดต่อกลับ
mrgoldfish
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2011 02:14  

ไม่ทราบว่าไครพอมีจะมีอุปกรณ์ กรอบ ขายบ้างครับ
แล้วมันใช้แบตร่วมกับรุ่นไหนได้บ้าง
พอดีเพิ่งซื้อมือสองมา แต่โดนต้มแบตมันเสื่อมครับ

แล้วมันอัพเฟรมแวร์ยากมั๊ยครับเพราะว่าเปิดดูเป็นแฟรมแวร์ตัวแรกเลยยยครับ

แล้วแนะนำตัวไหนครับเวลาอัพ
rokr T
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2011 18:58  

mrgoldfish ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าไครพอมีจะมีอุปกรณ์ กรอบ ขายบ้างครับ
แล้วมันใช้แบตร่วมกับรุ่นไหนได้บ้าง
พอดีเพิ่งซื้อมือสองมา แต่โดนต้มแบตมันเสื่อมครับ

แล้วมันอัพเฟรมแวร์ยากมั๊ยครับเพราะว่าเปิดดูเป็นแฟรมแวร์ตัวแรกเลยยยครับ

เช็ค B/L ของท่านก่อนว่าเป็นตัวอะไรครับ กด * , # , และ Power พร้อมกันครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2011 04:34  

rokr T ผู้เขียน:

เช็ค B/L ของท่านก่อนว่าเป็นตัวอะไรครับ กด * , # , และ Power พร้อมกันครับ

กดตอนเปิดอยู่หรือว่าตอนปิดเครื่องคัรบ
ป.ล. มันกดยากแหะ เหอะๆๆๆ ผมขอ Email เอาไว้ติดต่อได้มั๊ยครับ
กลัวว่าเกิดเครื่องมีปัญหามันจะไม่มีไครให้คำปรึกษาได้เพราะว่าเครื่องมันก็นานแล้วจิงมั๊ยครับ
mrgoldfish
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2011 21:51  

ดูมาแล้วครับ B/L
มันบอกดังนี้
Bootloader
06.A3

Vattery OK
OK to program
Transfer mode:USB

ครับ

ถ้าลง F/W ให้ต้องเริ่มยังไงครับ แล้วตัวไหนสเถียรที่สุดครับ (สำหรับ ECool

แล้วโปรแกรม RB นี่หาจากไหนแล้วลงยังไงครับ

ป.ล.ขอ E-mail คนที่พอจะให้คำแนะนำผมในการใช้ Moto หน่อยนะครับเพิ่งใช้เครื่องแรก
mrgoldfish
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2011 15:29  

ช่วยผมทีครับ
ตอนนี้ต่อสายดาต้าแล้วมันไม่สามารถต่อได้อ่ะครับ เหมือนไม่มีไดฟ์เวอร์

ไม่รู้ว่าทำไม

ไครที่มีโปรแกรมต่างๆที่เค้าใช้กันส่งให้ผมด้วยนะครับ

เพราะว่าตอนซื้อมาไม่มีแผ่นอะไรแถมมาเลย

แถมหาโหลดยากมาตอนนี้

ช่วยผมด้วยยยยย
rokr T
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 09:42  

ช่วยผมทีครับ
ตอนนี้ต่อสายดาต้าแล้วมันไม่สามารถต่อได้อ่ะครับ เหมือนไม่มีไดฟ์เวอร์

ไม่รู้ว่าทำไม

ไครที่มีโปรแกรมต่างๆที่เค้าใช้กันส่งให้ผมด้วยนะครับ

เพราะว่าตอนซื้อมาไม่มีแผ่นอะไรแถมมาเลย

แถมหาโหลดยากมาตอนนี้

ช่วยผมด้วยยยยย

USB Drive Version: 3.9.0-32.zip (เปิด Net. ไว้ก็จะมีการอัพเกรดเป็น V.ล่าสุด)
http://www.4shared.com/file/156432601/ed1c3364/USB_Driver_v390_32.html

ตัวนี้เป็นโปรแกรมที่ใช้อัพ F/W ครับ
RSD Lite V. 4.5.3
http://www.4shared.com/file/166928229/b634ace1/RSD_Lite_453.html

Motorola Phone Tools
http://www.4shared.com/file/s_uLbEkE/Motorola_PhoneTools_v500_ENU_3.html

ส่วนวิธีการอัพ และ การเลือกไฟล์ที่จะใช้ ควรศึกษาให้ดีก่อนน่ะครับ
Bootloader Flashes
http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=267

MP-Reflash-Firmware
http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=159

Language Packs
http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=160

Other items
http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=161

MGX Applications
http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=266

Rokr E8 & Rokr em30 Skins
http://www.mmus.us/forum/downloads.php?do=cat&id=9&sort=date

ผมได้จับรุ่นนี้ไม่นานครับ เลยรู้ไม่ลึกเท่าไร การเลือกไฟล์อ่าน และ ศึกษาให้ดีก่อน ผมเคยมีประสบการณ์อัพ F/W แล้วติด Err:A5,70,27,00,1F มาแล้ว
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=334710&PN=1
patcharapong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 12:26  

เข้าใจยากเหมือนกันนะครับเนี่ยการอัพ FW คงต้องขอบายไม่กล้าเสี่ยง

ขอแค่ลงโปรแกรมมาันแล้วให้มันเชื่อมต่อกับคอมแล้วลงโปรแกรมต่างๆได้ก็พอเหอะๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 23:02  

มันดันลง usb driver ไม่ได้อ่ะ เพราะว่าผมใช้ windows X64 แต่โปรแกรมเป็น x86

มันฟ้องว่าลงไม่ได้ - -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 09:19  

อ้างถึง:
ผมได้จับรุ่นนี้ไม่นานครับ เลยรู้ไม่ลึกเท่าไร การเลือกไฟล์อ่าน และ ศึกษาให้ดีก่อน ผมเคยมีประสบการณ์อัพ F/W แล้วติด Err:A5,70,27,00,1F มาแล้ว
http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=334710&PN=1

ทำตามเว็บบอร์ดนี้ เครื่องเป้กลับมาใช้ภาษาไทยได้แล้วค่ะ

ขอบคุณมากกมาย ^^~

ตอนนี้เครื่อง เป็นสถานะ

NoRSA boot.
06.AC

Battery OK
Transfer Mode:
USB

ก่อนหน้านี้ของเป้มันเป็น 06.A9 Err. ใช้ภาษาอะไรก็ไม่รู้ ทนมาตั้งนาน

เป้ลอง boot หรือ flash ทับลงไปเลย

กด * # ปิดเครื่อง

ใช้ตัวนี้ค่ะ

Patched-cg31-for-No-RSA-06.A9-or-06.AA-or-06.AC-boot.loader.sbf

แล้วก็ ลงภาษาไทย E8_LP0021.sbf แค่นี้ก็กลับมาใช้ภาษาไทยได้แล้วค่ะ

ทีนี้รบกวน

ขอขั้นตอนการลงธีมได้มั้ยคะ

ทำมาหลายทางแล้ว

คือ ลองโหลดมา แตกไฟล์ แล้วยัด .system ทั้ง Memo ทั้ง ตัวเครื่อง มันก็ยังใช้ไม่ได้

พอลองรีเครื่องแล้วมันก็ยังมองไม่เห็น ธีม ที่เราเอาลงอยู่ดีค่ะ

ไม่ทราบว่า ต้อง แฟลช ตัวไหน หรือทำอะไรต่อ

T T รบกวนด้วยนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 10:27  

โหลดมาแล้วจะลองแฟลชดู กลัว เครื่องน๊อคอีกรอบ 55+

ตัวนี้อัฟเดทจากคุณ bestwebs Sticky เมื่อ Yesterday 02:53 PM

http://www.mmus.us/forum/showthread.php?t=5215

I have compiled a new flash based on the stock unbranded r6713_g_71.02.07.
The base flash has been used by several programmers for their remakes.

I want to thank Martincz & Hobbit19 for their innovations included in this flash.
I also received programming help from Spike, Krippler & Rasputin007.

Remember before you flash:
Backup your phonebook.
Write down your internet, mms and data connection settings.
Everything in your phone is erased during the flash.

This flash has been updated 10-18-08 to be compatible with the medid mods if you use them.

Guide On How To Flash by Spike :http://www.mmus.us/forum/showthread.php?t=3912

This is the Members ReMix Editon-Updated ( 10-18-08 )
10 Most Requested Main Menus - No Java + Office Tools ReMix + 6 Shortcuts (NEW)
No games - No Song Id - No Phone Help Manual - Install what you wish.
You may install this over the previous Bestwebs Superflash to remove all java and then put back just want you want.
Some of the java from the download or all it. It's your option.

I call it ?Bestwebs Super Flash Members ReMix - 10 Item Main Menu - No Java + Office Tools ReMix plus 6 Shortcuts?.
It includes Ftp-Telnet- Skin Addition on the phone drive (copy and paste your skin folders).

Menu navigation is very snappy and responsive. (code optimization)
Many preloaded ring tones and wallpapers have been removed.
Phone space regained is 4 megs.

All correct English menus were restored in the original locations.
Languages included: English, French, German, Italian, Spanish, Dutch, Turkish, Portuguese

So here are the updates:

Main Menu now contains: (10 most requested main menu items):

FM Radio - you know what this is.
Multimedia - access to all multimedia
Contacts -your phonebook
Messages - sms, mms, email and voice mail
Office Tools - your offce programs and any java apps that you installed here. (Optimized)
Settings - all settings to configure your phone
Games - your games or any java apps that you installed here
Connections - all your connections - bluetooth, usb, voice networks and data
File Manager - access to all your files
Mobile Internet - your main web browser

You can reorder these to your liking.
***NEW*** (since version 3R)
Office Tools Menu now contains: (Redundant icons that are now in main menu have been removed):

Calendar
Worldclock
Calculator
Task List
Notes
Download manager

You can reorder these to your liking.
Since this is a java writable folder, you now have more room to install programs here.

Sync - has been moved to Settings Menu

***NEW *** (since Version 4)
Shortcuts Menu now contains 6 :

Create Message
Change Theme
Capture Video
Set Alarm
Find Bluetooth Device
Bluetooth

Address Book:
First and Last Name fields and sorting.

Ringtones remaining:
alert, beep, bells, bits&bites, carbon, cosmic, door bell, formal, harmonics, interlude, magenta, moonlight, provincial, random, snagle, standard, triads, up & down & wing chimes.

Wallpapers remaining:
Rokr and Rokr screensaver.

Rokr Videos:
2 Roker videos in File Manager-Videos

Included in the download are 10 skins make by several programmers.

Please Note:
Set your phone in usb connection to modem mode before you flash. (Helps to reduce RSD problems)

If you flash this, you must wait until RSD says PASS.
Do not restart your phone even if it says manually power up this phone.
Do not disconnect your cable until RSD says PASS.
It may take 10 minutes or longer.
If it still doesn't say pass after 10 minutes, leave youe cable connected.
Then power down and power up your phone.
It should say pass after about 3 to 5 minutes.
When it says pass, close RSD, disconnect your cable.
Restart your phone and enjoy!

Please post your results if you try this flash.

Enjoy! This is the New Ultimate!
หนูใช้ E8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 12:27  

เวรกำ
ลองไปแล้ว มัน เป็น

NoRSA boot
06.AC
Err:A5,70,27,001F

-*- ทำไงต่อดี 555+
หนูใช้ E8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 13:26  

เย้ๆ

และแล้ว E8 ของเรา ก็หน้าตาดี ซะที 555+

ทำได้แล้วค่ะ ลองมันทุกแบบ

อ้างถึง:
อ้างถึง:

ทำตามเว็บบอร์ดนี้ เครื่องเป้กลับมาใช้ภาษาไทยได้แล้วค่ะ

ขอบคุณมากกมาย ^^~

ตอนนี้เครื่อง เป็นสถานะ

NoRSA boot.
06.AC

Battery OK
Transfer Mode:
USB

ก่อนหน้านี้ของเป้มันเป็น 06.A9 Err. ใช้ภาษาอะไรก็ไม่รู้ ทนมาตั้งนาน

เป้ลอง boot หรือ flash ทับลงไปเลย

กด * # ปิดเครื่อง

ใช้ตัวนี้ค่ะ

Patched-cg31-for-No-RSA-06.A9-or-06.AA-or-06.AC-boot.loader.sbf

แล้วก็ ลงภาษาไทย E8_LP0021.sbf แค่นี้ก็กลับมาใช้ภาษาไทยได้แล้วค่ะ

จากนั้น ก็โหลด จากเว็บบอร์ดเดิม นั่นแหละค่ะ

ชื่อไฟล์ว่า TheMyth_RokrE8_v1.0_by_Devilsking

T^T E8 หนู เริศมากเลยตอนนี้ กำลังลองอยุ่ว่าจะลง Skin ของ EM30 ได้รึเปล่า

ปล.ทีนี้เริ่มอยากหาซื้อของใหม่มาแฟลชเองซะแล้ว เครื่องนี้มัน เก๊า เก่า

เพราะคิดว่าจะแก้ไม่ได้ เลยเล่นซะถลอกหมดเลย ทีนี้แหละ มาเสียใจ T T

ใครมี Skin ของ 06.AC 06.A3 เอามาฝากด้วยนะเจ้าค๊ะ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 17:25  

สร้างโฟลเดอร์ Skins ไว้ในการ์ด โหลดไฟล์มา แตกไฟล์จะเจอโฟลเดอร์ แล้วย้ายไปไว้ในโฟลเดอร์ Skins ที่อยู่ในการ์ดเลยครับ
ส่วน Skins ใช้ร่วมกับ EM30 ได้จ้า
octoder
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 04:44  

Bootloader
06.A9

สามารถ flash FW ได้มั้ยครับ ไม่ได้เข้ามาซะนานเลยผม รบกวนด้วยนะครับ
หนูใช้ E8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 02:37  

rokr T ผู้เขียน:
สร้างโฟลเดอร์ Skins ไว้ในการ์ด โหลดไฟล์มา แตกไฟล์จะเจอโฟลเดอร์ แล้วย้ายไปไว้ในโฟลเดอร์ Skins ที่อยู่ในการ์ดเลยครับ
ส่วน Skins ใช้ร่วมกับ EM30 ได้จ้า

เย้ ตอนนี้ ยัด สกินไป 20 แบบ

Thx มากมาย คร่า

สุดยอดมากมาย
mr6oldfish
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 04:42  

คือว่าตอนนี้ผมอัพ เฟรมแวร์
แต่มันติดไอ้ตัวนี้อ่ะครับ

Err:A5,62,35,01,24

ตัวเก่าเป็นแฟรมแวร์ตัวเดิมเลย 06,A3

แก้ยังไงอ่ะครับ
mrgoldfish
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 05:57  

ได้ละครับ ลง FW ใหม่ลงมันมั่วๆเลยกับหาภาษามาใส่ ได้เฉยเลย

อยากถามวิธีลง RB อ่ะครับ แล้ววิธีลง ธีมต่างๆด้วยครับ
mr6oldfish
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 07:08  

แย่แล้วครับ หลักจากนั้นก็ลองแฟรชตัว
hello word ไป ก็ error อีก
ก็เลยแฟรชตัวเดิม ก็ error แล้วก็เลยหาตัว 06A3 noRSA มา

ตอนนี้เลย

เปิดไม่ติดเลยครับ นิ่งสนิท ทำไงดีครับบบ?????
mr6oldfish
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 11:51  

ไม่ทราบว่าไครพอจะช่วยผมได้บ้้างครับ พอดีว่า

ผมแฟรชจนมันเปิดไม่ได้เลยอ่ะครับ ตอนนี้เปิดไม่ติดแล้ว ไม่กระดิกอะไรเลยนิ่งตายไปเลย

แต่ผมเป็ฯ E8 นะครับ พอดีเห็นคล้าายกันกันเลยถามหลายๆบอร์ด
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 16:06  

อยากช่วยเหมือนกันครับ แต่ไม่มี่เครื่องให้ลองแล้ว ยังเข้าโหมด B/L ได้อยู่หรือป่าวครับ * # และ ปุ่ม Power
mr6oldfish
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 21:31  

เข้า BL โหมดไม่ได้เลยครับ ไม่กระดิดสักนิด T T

ยังไงถ้าผมหมดทางแก้แล้วผมจะสามารถส่งเครื่องไปให้คุณลองเล่น ลองจัดการได้มั๊ยครับ
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 04:58  

mr6oldfish ผู้เขียน:
เข้า BL โหมดไม่ได้เลยครับ ไม่กระดิดสักนิด T T

ยังไงถ้าผมหมดทางแก้แล้วผมจะสามารถส่งเครื่องไปให้คุณลองเล่น ลองจัดการได้มั๊ยครับ

ตอนเปิดแบต ฯ เต็มอยู่ใช่ไหมครับ เดี่ยวจะถามเพื่อน ๆ ที่เคยเล่นรุ่นนี้ดูให้ครับ กับผมไม่เก่งเรื่องภาษา คงช่วยได้ไม่มาก มีวิธีติดต่อบ้างไหมครับ เข้าระบบมาคุยกันครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 19:21  

คุยกันทางเมล์ก็ได้ครับ

เมล์ผมนะ mr6oldfish_blah_blah@hotmail.com
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 01:59  

ไครจะขายบอกผมเลยนะฮะ อยากได้มากถูกชะตากะรุ่นนี้สุดๆ
หนูใช้ E8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 22:31  

จริงๆไม่น่าจะมีปัญหา
แต่ ถามก่อนนะคะ
ตอนที่แฟลช หรือบูทเครื่อง

ชาร์จแบตเต็มรึเปล่า

ไม่งั้นเครื่องน๊อคได้สบายๆ 555+

เปิดไม่ติดอาจเป็นเพราะมันรันไม่สมบูรณ์แบตหมดกลางทางก็เป็นได้นะ

ตอนนี้ สถานะ 06.AC ก็ใช้ตัวที่เป้ให้ไปได้ค่ะ

ก็ใช้ดีนะ หน้าตาสวยสดงดงามอีกต่างหาก ^^~
AmeOMGtrJ
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 16:49  

[b]ผมไม่ได้เฟรชน่ะครับ แต่ๆผมซื้อมือสองได้ 3 วัน ชาจไฟได้สักพักกลับมาดูเครื่องดับ

เปิดเครื่องก็ไม่ติดทำไงดี มันเป็นอะไรง่า T T :cry: [/b]
prayfar7788
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 12:27  

ผมก็เพิ่งได้เครื่องนอก ใหม่มาครับ
ราคา $129.99 USD และโดนภาษีในประเทศไทยอีก 560 บาท
รวมเบ็ดเสร็จ ปาเข้าไป 4000 กว่า
แต่ได้เครื่องใหม่ก็คุ้มนะครับ
ตอนนี้กำลังหาวิธีปลดล็อค และลงภาษาไทยอยู่ครับ

ลองฟังเพลงแบบเดิม ๆ ยังไม่ได้ปรับแต่งอะไร
ผมยังชอบมากกว่า zn5 อีกนะครับ
MOTO E8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 16:25  

ใครสนใจเครื่องมือ 1 มั่งครับ
ผมสั่งมา 2 เครื่องจากนอก
แต่เพื่อนไม่เอาแล้ว 1 เครื่อง
ขายเท่าที่สั่งมาเลยครับ 3150 บาท
เครื่องยังไม่ได้แกะจากกล่องและยังไม่ได้ unlock นะครับ
สนใจติดต่อมานะครับ
0881100051
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2011 18:29  

กลับมาเป็นรอบที่ 3 ล่ะ เห็นทีไรอดใจไม่ไหวจริง ๆ
meth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2012 14:53  

ท่าน rokr T ช่วยด้วยครับ เครื่องของผม เปิดไม่ได้เลย หลังจากflash เป็นอย่างนี้มีวิธีแก้ไหมครับ รบกวนด้วยครับ meth9168@gmail.com
rokr T
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2012 02:42  

meth ผู้เขียน:
ท่าน rokr T ช่วยด้วยครับ เครื่องของผม เปิดไม่ได้เลย หลังจากflash เป็นอย่างนี้มีวิธีแก้ไหมครับ รบกวนด้วยครับ meth9168@gmail.com

ปิดเครื่อง แล้วดก # , * , ตามด้วยเปิดเครื่อง ดู Bootloader ขึ้น errer ว่าอะไร

www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=334710&PN=1

ลองดูว่าใช่แบบนี้ป่าวครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8

ไปยังหัวข้อ: