Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ผมได้ไอโฟน 3GS มาจากพี่สาวที่อเมริกาครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 12183
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ผมได้ไอโฟน 3GS มาจากพี่สาวที่อเมริกาครับ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 22:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

พี่สาวส่งไอโฟน 3GSมาให้ ต้องทำยังไงบ้างครับถึงใช้ในไทยได้ ผมไม่รู้เรื่องนี้เลยครับ ผมอยากทราบว่า
1.ต้องอัพเฟิร์มแวร์ไหมครับ
2.อยากให้พิมพ์ไทย อ่านไทยได้ ต้องทำยังไงครับ
3.ดูหนัง ฟังเพลงได้ต้องทำไรบ้างครับ
4.ซิมใช้ของเดิมได้ไหมครับ

ปล.มีไรเพิ่มเติมแนะนำได้นะครับ ขอบคุณมากครับ

ขอบคุณมากครับ
birthit
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ผมได้ไอโฟน 3GS มาจากพี่สาวที่อเมริกาครับ
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 16:43  

Update firmware ก็แค่ต่อสาย USB เข้ากับคอม โดยลงโปรแกรม iTunes ลงใน คอมก่อนแล้วก็เปิดโปรแกรม iTunes ขึ้นมา เท่านี้มันก็จะเช็ค firmware update ให้แล้วนี่ค่ะ แล้วเราก็ตอบว่าจะ update หรือไม่แล้วก็ทำตามไปเรื่อๆจนเสร็จเครื่องก็จะรีบูตเท่านี้ก็เสร็จแล้ว ส่วนเรื่องภาษาก็ไปที่ Settings->General->International->Language ก็จะมีภาษาให้เลือกมากมายค่ะ ลองดูนะค่ะ
thanongp
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ผมได้ไอโฟน 3GS มาจากพี่สาวที่อเมริกาครับ
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 14:38  

ลองค้นใน google ดูนะครับ คำว่า jailbreak 3gs แล้วดูว่ามันตรงกับ firmware ในเครื่องคุณหรือเปล่า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: