Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E7-00 - โนเกีย E7-00
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 199 / เข้าชม: 1828770
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E7-00 - โนเกีย E7-00
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 10:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนนี้ Symbian มาประกาศแล้วค่ะว่า Symbian^3 จะสามารถอัพเป้น Symbain^4 ได้ทั้งหมดค่ะ
ดูที่ Nokiagang สิ
แฟนๆพากันปลื้มทั้งนั้น เลยค่ะ
chayakornn
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E7-00 - โนเกีย E7-00
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 22:18  

จอ 4" เลยแหะ ใหญ่ สุดเท่าที่โนเกียทำมา (รึเปล่าหง่ะ)
เท่า Galaxy S เลย

ตอนนี้ ใช้ 4" ซักพักรู้สึกมันยังเล็กไปฮะ (รู้สึกส่วนตัว แหะๆ)
กว้างๆ มันเล่นเน็ทสะดวกจิงๆนะ

สงสัยต้องหา กว้างๆ กว่านี้ แต่ต้องพกพาสะดวกด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 02:08  

รู้สึกว่าในเว็ป n8lover จะมีข่าวว่าโนเกีย ที่เป็น sym^3 จะอัพให้เป็น ^ 4 ได้่ทุกเครื่องนะ
http://www.n8lover.com/nokia-announce-symbian-3-will-be-upgradable-to-symbian-4
แน่นอนอย่างที่ท่านเข้าใจ symbian 4 เป็นตัวที่พัฒนาไหม่ไม่ได้ต่อยอดจาก symbian 3 ตัวเดิมเพียงเเต่ตั้งชื่อต่อกันเท่านั้นเอง
ส่วน meego นั้นคงจะใส่ในเครื่องระดับ บน มั้งครับ
เเต่ใจตอนนี้อยากเห็นเจ้า symbian 4 มากๆ เพราะโนเกียซุ่มทำค่อนข้างนานอยู่เหมือนกัน ไม่รู้จะสมราคาหรือเปล่า
harumo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 02:32  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/cEvEjt4Z9xc?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/cEvEjt4Z9xc?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
nootoey
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 17:23  

ปีหน้าจะได้ขายมั้ยครับ รุ่นนี้
harumo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Oct 2010 21:16  

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/RdIvj0v7vao?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/RdIvj0v7vao?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
hanzapopbo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 21:53  

ดู Hand-On แล้วชอบมากเลย อ่าา
อยากได้ เดี๋ยววางขายแล้วสักพักจะขาย c6
เปลี่ยนเป้น E72 อิอิ Laughing
Suzees
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 21:36  

teteyoung ผู้เขียน:
กล้องด้านหลังเรียนง่ายเกินไปไหมอะคะ น่าจำทำอะไรให้มันดุมีค้ามากกว่านี้นะคะ

อาจจะเป็นเพราะว่า เผื่อสไลด์แล้วว่างไว้บนพื้นก็ได้นะค่ะ
เพราะลักษณะ เวลาสไลด์จอจะเอียงตั้งฉากเล็กน้อย เหมาะจะวางบนโต๊ะแล้วใช้นิ้วจิ้มจิ้ม
เลยต้องเรียบ ไม่งั้นเอียง
Suzees
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 21:37  

กล้องด้านหลังเรียนง่ายเกินไปไหมอะคะ น่าจำทำอะไรให้มันดุมีค้ามากกว่านี้นะคะ

อาจจะเป็นเพราะว่า เผื่อสไลด์แล้วว่างไว้บนพื้นก็ได้นะค่ะ
เพราะลักษณะ เวลาสไลด์จอจะเอียงตั้งฉากเล็กน้อย เหมาะจะวางบนโต๊ะแล้วใช้นิ้วจิ้มจิ้ม
Suzees
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 21:38  

harumo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 20:15  

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/8IcWVN6RGwk?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/8IcWVN6RGwk?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
harumo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Nov 2010 20:17  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/qA7G1TWDUn0?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/qA7G1TWDUn0?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>
forlive
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 22:03  

รบกวนเปรียบเทียบรุ่นนี้กับn97มินิให้ทีสิครับ ว่าแตกตังกันยังไง
hanzapopbo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 22:09  

ชอบอ๊ําาา
จอใหญ่มากกก เลยอ่ะ
แตกต่างกับ N97 ยังไงก้เยอะอยู่นะคะ
กล่องชัดกว่า่ - จอใหญ่กว่า - ระบบใหม่กว่า
มี Usb on the go .............................นึกๆ Rolling Eyes
jakgapat11
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 12:47  

ราคาขนาดนี้เล่นไอโฟนมะดีก่าเหรอ
gaffion
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 16:27  

jakgapat11 ผู้เขียน:
ราคาขนาดนี้เล่นไอโฟนมะดีก่าเหรอ

แต่ผมก็อยากใช้ ovi maps มากกว่าโปรแกรมนำทางบนไอโฟนนะครับ
-Biggy-
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 00:23  

เป็นที่น่าสังเกตุว่า มือถือตระกูล E ของโนเกียรุ่นใหม่ๆเดี๋ยวนี้ ทำไมแบตเตอรี่ถึงให้มาแค่ 1200 ก็ไม่ทราบ หรือว่ามันกลายเป็นมาตรฐานของมือถือโนเกียทุกซีรี่ย์ไปซ่ะแล้ว จริงๆแล้วผมอยากจะบอกกับโนเกียน่ะครับว่า จุดเด่นที่ทำให้ผมชอบและตัดสินใจใช้ซีรี่ย์ ก็คือเรื่องความจุของแบตเตอรี่ที่แตกต่างจากซีรี่ย์อื่นต่างหาก ตั้งแต่ไหนแต่ไรมา ผมจะสังเกตุเห็นว่า โนเกียจะใส่แบตเตอรี่ความจุขนาด 1500 ให้กับมือถือซีรี่ย์ E ของตัวเองมาตลอด เป็นจุดเด่นที่แตกต่างจากซีรี่ย์อื่นๆอย่างชัดเจน แต่เดี๋ยวนี้จุดเด่นตรงนั้น มันไม่มีให้เห็นในมือถือตระกูล E ของโนเกียอีกแล้วหรือ ???

E7 มือถือฟังก์ชั่นสุดล้ำ แถมจอขนาด 4 นิ้ว แต่น่าเสียดายครับ ที่แบตเตอรี่ของมันไม่บิ๊กเหมือนบรรพบุรุษของมันเลย !?!
billabom
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 13:17  

มีข่าวเกี่ยวกับ MeeGo ออกมาแล้วคับ

มันคือ Meego Tablet ที่มีชื่อว่า Indamixx 2 สเปคคร่าวๆก็

อ้างอิงตามลิ้งค์นี้นะคับ

http://www.phonemove.com/news/gadgets/12891343356315

ออกมาจริง tablet เจ้าอื่นมีเสียวไส้ สเปคพอๆกะ netbook เลย

แต่ไม่มี keyboard ก็เท่านั้น
จะกล้ามั๊ยแค่ขอโ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 08:21  

PinKKies ผู้เขียน:
บอสคุง ผู้เขียน:
N8-1 ผู้เขียน:
บอสคุง ผู้เขียน:
N8 ดีกว่า ผู้เขียน:
Umakung ผู้เขียน:
peerawit ผู้เขียน:
ผมว่าน่าจะมีเลนส์ Carl Zeiss มาให้ด้วยนะครับ เพราะอุตสาห์ทำกล้อง8ล้านมาทั้งที
น่าจะมีมาด้วย แล้วก็ออโต้โฟกัสด้วย

ใช่คับ ราคาแพงขนาดนี้ถ้าไม่มี 2 อย่างนี้ผิดหวังอย่างแรงคับ
อยากได้รุ่นนี้มาก ๆ ตอนแรกชอบ N8 ตอนนี้เปลี่ยนใจมารอรุ่นนี้แทน

แต่ถ้าไม่มีเลนส์ Carl Zeiss กับ Auto Focus อาจจะเปลี่ยนไป N8 เหมือนเดิม ..

ข้อมูลอย่างเป็นทางการจาก Nokia

3 รุ่นที่เปิดตัวล่าสุด ไม่มี Carl Zeiss กับ Auto Focus 100%

Carl Zeiss ไม่มีไม่ใช่ปัญหาใหญ่เท่าไหร่

แต่ Auto Fogus ไม่มีี่สิ ผมตัดทิ้งเลยครับ

ไอพวกนี่แม่มมั่ว ไปหาดูข้อมูลเว็บ ตปท ดูสิ ส่วนใหญ่บอกว่ามี แล้วลองใช้สมองไตร่ตรองสิ แค่ auto focus มีหรือ โนเกียจะไม่ใส่มา ในราคาขนาดนี้ รุ่นถูกๆ ไม่กี่พันยังมีเลย
ใช้สมองคิดซิคิด

siamphone ก็ควรปรับปรุงนะ น่าจะมีข้อมูลที่แน่นกว่านี้นะ เพราะข้อมูลรุ่นนี้ยังไม่เปิดตัวมาเป็นทางการ ก็รีบเอามาลงเร็วไป เพื่อ??

ไม่มี Auto Focus ครับ

E7 C7 มีแต่ระบบ Full Focus เท่านั้น

ซึ่งการทำงานต่างจาก Auto Focus กับ Full Focus ต่างกัน

Auto Fucus จะล๊อคภาพให้ได้มิติก่อนแล้วค่อยถ่ายภาพ หรือคุณสามารถกดชัตเตอร์เพื่อให้กล้องล๊อคภาพก่อนแล้วค่อยกดถ่ายภาพตามอีกที

ในขณะที่ Full Focus จะทำงานพร้อมกันกับตอนกดชัตเตอร์เลยไม่มีการล๊อคภาพก่อนถ่าย ผลที่ได้คือ กันการเบลอ ช่วยปรับให้ภาพดูคมชัดมากขึ้น เท่านั้น

และ Full Focus จะได้ผลก็ต่อเมื่ออยู่ในระยะที่กำหนดขึ้นไปครับ เช่น E7 ระยะคือ 50 CM ถ้าภาพที่อยู่ไกล้กว่านี้จะเบลอ ถาพะระยะหลัง 50CM จะชัด

แล้วลองหัดเข้าไปดูเว็บ Nokia ต่างประเทศดูซะบ้าง

http://europe.nokia.com/find-products/devices

เลือกเปรียบเทียบ E7 C7 กับ N8 ดูนะครับ

ดูให้เต็มตาตรง Auto Focus

ก่อนจะด่าคนอื่นกรุณาดูตัวเองด้วยนะครับ

เหอะ แล้วคอยดูกันครับ ..
ผมเชื่อยังไงก็ต้องมี auto focus ทั้งสามรุ่น c6-00 รุ่นธรรมดายังมี auto focus เลย
ถุึงเป็นเว็บโนเกียยุโรปก็เถอะครับ เว็บไซต์เดี๋ยวนี้ มีลงรายละเอียดพลาดกันได้ตั้งเยอะแยะ เว็บnokiaไทย ลงรายละเอียดผิดยังบ่อยครั้ง แถม สามรุ่นนี้อีกเป็นเดือนๆ-หลายเดือนกว่าจะวางขาย ข้อมูลมันผิดพลาดกันได้ ถ้าราคาขนาดนี้ไม่มีจริงๆ ก็ขอบอกเลย ไม่รุ่งก็เท่านั้น

จริงอย่างที่คุณ N8-1 บอกไว้ละครับ Camera Features ของ E7 ไม่มี Auto Focus ครับ แต่เป็น Full Focus

http://www.forum.nokia.com/Devices/Device_specifications/E7-00/

ความจริงปรากฏ

แต่ไอ้คนที่เล่นด่าคนอื่นก่อนโดยคิดว่าตัวเองถูกนี่มันควร "ลองใช้สมองไตร่ตรอง" (คัดลอดคำพูดเขามานะ ผมไม่ได้พิมพ์) อะไรก่อนพิมพ์/พูดดูบ้างนะ

ขอโทษเนี่ยเขาเรียกลูกผู้ชายเลยล่ะ

แต่เขาจะกล้ามั๊ยล่ะ!
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 10:58  

toulovepak ผู้เขียน:
ถ้าไม่เร่ง รีบ ร้อน กันจริงๆ ผมอยากแนะนำให้เก็บเงินเยอะๆสะสมไว้รอ Symbian^4 นะครับ 1Ghz อีกด้วย ปประมาณต้นๆปีหน้าหรือไม่เกินกลางปีครับ อีกอย่าง ตอนนี้ NOKIA เขาก็จับมือกับ INTEL เปลี่ยนจาก Symbian เป็น Meego ในปี 20125 อีกด้วยครับ ตอนนั้นละ โนเกีย ชนะขาดทุกอย่าง

ผมรอได้ครับ รอเพื่อสิ่งที่ดีกว่า เราจะได้ไม่มานั่งเสียใจทีหลัง ครับ

โหวววว...ตั้งปี 20125 นู่นหร๋อคั๊ฟ....
อ่า.....ไม่รอแย๊ววว..55++...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 11:25  

Zephiroth ผู้เขียน:
toulovepak ผู้เขียน:
ถ้าไม่เร่ง รีบ ร้อน กันจริงๆ ผมอยากแนะนำให้เก็บเงินเยอะๆสะสมไว้รอ Symbian^4 นะครับ 1Ghz อีกด้วย ปประมาณต้นๆปีหน้าหรือไม่เกินกลางปีครับ อีกอย่าง ตอนนี้ NOKIA เขาก็จับมือกับ INTEL เปลี่ยนจาก Symbian เป็น Meego ในปี 20125 อีกด้วยครับ ตอนนั้นละ โนเกีย ชนะขาดทุกอย่าง

ผมรอได้ครับ รอเพื่อสิ่งที่ดีกว่า เราจะได้ไม่มานั่งเสียใจทีหลัง ครับ

โหวววว...ตั้งปี 20125 นู่นหร๋อคั๊ฟ....
อ่า.....ไม่รอแย๊ววว..55++...

ใช่เลย ปีสองหมื่นกว่า...โลกพังพนาศหมดแล้วมั่ง
เก็บเงินไว้เยอะๆสะสมไว้คงไม่ได้ใช้กันพอดี
ลูกหลานคงเก็บไว้ซื้อโลงศพขึ้นเมรุ..เผา Symbian^4 1Ghz ตามไปด้วย
55555555555555+
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 19:09  

เงียบมากเลยบอดนี้
e7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 10:59  

รอตัวนี้อย่างใจจดใจจ่อชอบจอใหญ่มีคีย์บอร์ด
E-Jed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 17:42  

e7 ผู้เขียน:
รอตัวนี้อย่างใจจดใจจ่อชอบจอใหญ่มีคีย์บอร์ด

รอด้วยคน อยากทราบราคา กับวันที่จะออกจัง

ขอคร่าวๆก็ได้
Luzy
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 20:26  

ทำไมต้องมีคีย์บอร์ดก็ไม่รู้ จอใหญ่ขนาดนี้ก็พิมพ์สัมผัสบนจอเลยก็ได้นิ

เอาคีย์บอร์ดออก, แบตเพิ่มเป็น 1500+, กล้องมี auto focus Twisted Evil
harumo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Dec 2010 23:13  

<object width="640" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/JSbXG7164T0?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/JSbXG7164T0?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="385"></embed></object>[/code]
genieza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 17:16  

อยากทราบว่า ถ้า symbain 4 ออกมา

E7 จะรันได้มั้ยคับ
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 21:00  

genieza ผู้เขียน:
อยากทราบว่า ถ้า symbain 4 ออกมา

เห็นบอกว่าได้นะครับ เคยเห็นโนเกียเคยออกมาพูดเรื่องนี้

บทความประมาณว่า "เราจะไม่แยก symbain 3 กับ symbain 4"
zontc5
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 19:55  

ถ้า OS มันแข็งแรงกว่านี้จะน่าสนมาก ยุคนี้ nokia เริ่มแพ้เรื่อง OS จริงๆ เลยต้องงัดด้านเพิ่มต้นทุนมาสู้ที่วัสดุกับสเป็กเครื่อง

ถ้าใครซื้อมาแล้วจับมันลง android ซะ คงเพิ่มประสิทธิ์ภาพคุ้ม cpu ให้มันจมเลย
Plakorn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 02:05  

น่าเบื่อโนเกีย เมื่อไหร่จะหัดปรับปรุงการตลาดกับเขาสักที มือถือโนเกียผมชอบความทนทานและการใช้งานนะไม่เถียงว่าของเขาดี แต่การตลาดห่วยมาก แพ็คเกตค่าโทร + เนต สนับสนุนระยะยาวในราคาถูกไม่เคยมี ปีนึงออกเครื่องโทรศัพท์เป็นสิบเครื่อง แต่ละเครื่องก็กั๊กระบบนู่นนี่นั่นไปๆมาๆอยู่นั่น ไม่ใส่มาให้ครบๆสักที แถมทุกๆเครื่องที่ออกก็เปลี่ยนระบบปฎิบัติการไปๆมาๆตลอด ไม่นิ่งสักที่ ใจคอจะไม่พัฒนาระบบเดิมให้ดีคอยดูแลลูกค้าที่เคยใช้ระบบปฎิบัติการรุ่นเก่าๆที่เคยซื้อไปแล้วบ้างเลยหรือไง ทั้งที่บางเครื่องแรงพอๆกันแต่กลับใช้ระบบปฎิบัติการใหม่ที่ออกมาไม่ได้ เพราะการตลาดห่วยแตกแบบนี้ ในตลาดมือถือระดับพรีเมี่ยม ถึงได้โดนเขาแซงหน้าไปหมด

ผมไม่ได้เกลียดโนเกียนะ เคยใช้โนเกียมาก่อนนานมากผ่านมาหลายต่อหลายรุ่นก่อนจะมาเปลี่ยนเป็นแบล็คเบอรี่และไอโฟน คอยเอาใจช่วยโนเกียมาตลอด แต่ผ่านไปปีแล้ว ปีเล่า โนเกียก็ไม่เคยปรับเปลี่ยนอะไรๆสักที มั่วไปมาอยู่นั่น เอาแต่ทำอยู่แบบนี้ระวังเถอะในอนาคตโนเกียจะโดนยึดตลาดมือถือทุกระดับไม่เหลือพื้นที่ใดๆในตลาดให้เป็นเบอร์ 1 ยึดไว้อีกเลย
Midobew
Senior Member
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 08:44  

sar4 ผู้เขียน:
genieza ผู้เขียน:

เห็นบอกว่าได้นะครับ เคยเห็นโนเกียเคยออกมาพูดเรื่องนี้

บทความประมาณว่า "เราจะไม่แยก symbain 3 กับ symbain 4"

พูดออกมาให้ชื่นใจก็ดีอยู่หรอก แต่ว่า ด้วยจำนวนแรมที่ให้มา มันจะรันไหวเร้อ Symbian4 น่ะ
คิดได้ไง...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 16:44  

ใครรอรุ่นนี้อยู่

สิ่งหนึ่งที่ต้องรู้คือ E7 ชาร์ตแบตได้ผ่าน USB port เท่านั้นนะครับ

ไม่มีรูเสียบสายชาร์ตไฟบ้านแบบ 2.0 มม นะ
ขอบอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 17:48  

คิดได้ไง... ผู้เขียน:

สิ่งหนึ่งที่ต้องรู้คือ E7 ชาร์ตแบตได้ผ่าน USB port เท่านั้นนะครับ

ไม่มีรูเสียบสายชาร์ตไฟบ้านแบบ 2.0 มม นะ

N85 , N86 , N97 , N97mini ก็ใช้แบบนี้ ไม่เห็นแปลก
คิดได้ไง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2010 15:32  

ขอบอก ผู้เขียน:

N85 , N86 , N97 , N97mini ก็ใช้แบบนี้ ไม่เห็นแปลก

ไม่ได้ว่ามันแปลกครับ

เพื่อนผมก็รอเครื่องนี้เหมือนกัน

พอผมบอกว่าชาร์ตได้เฉพาะ USB เท่านั้น ถึงกับพับโครงการไว้ก่อนเลยเพราะมันเดินทางบ่อยๆ

การใช้ชีวิตไม่เหมือนกัน เพื่อนผมก็เหมือนกันที่ไม่ได้พก notebook หรืออยู่ไกล้ PC ได้ทุกวัน

บางคนไม่รู้จริงๆครับ ว่าชาร์ตไฟบ้านไม่ได้

แค่ให้ข้อมูล...
thrc09
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2010 20:55  

มายืนยันครับ ชาร์ตไฟบ้านได้ แต่หัวชาร์ตที่ตัวเครื่อง E7 เป็นแบบ micro USB ครับ
ตาม link
http://www.nokia.co.th/find-products/accessories/all-accessories/power/chargers/nokia-high-efficiency-charger-ac-10

มีข่าวจาก USA แจ้งว่า E7 เปิดตัว 13 มกราคม 2011 โดยมีเครื่องสีละ 2,000 เครื่อง ส่วนราคาอยู่ที่ 599$ - 679$ ส่วนการวางขายจริงน่าจะเป็นช่วงปลายเดือน

ส่วนในไทยน่าจะอยู่ในช่วงปลายเดือนมกราคม แต่ราคาไม่แน่ใจ[/quote]
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 15:44  

คิดได้ไง ผู้เขียน:
ขอบอก ผู้เขียน:

ไม่ได้ว่ามันแปลกครับ
เพื่อนผมก็รอเครื่องนี้เหมือนกัน
พอผมบอกว่าชาร์ตได้เฉพาะ USB เท่านั้น ถึงกับพับโครงการไว้ก่อนเลยเพราะมันเดินทางบ่อยๆ
การใช้ชีวิตไม่เหมือนกัน เพื่อนผมก็เหมือนกันที่ไม่ได้พก notebook หรืออยู่ไกล้ PC ได้ทุกวัน
บางคนไม่รู้จริงๆครับ ว่าชาร์ตไฟบ้านไม่ได้
แค่ให้ข้อมูล...

ชาร์ตไฟบ้านได้สิครับ..ผมก้อใช้รูแบบนี้อยู่..
ในกล่องมีทั้งที่ชาร์ตที่เป็นเต้าเสียบกับไฟฟ้าบ้านปกติ
และสาย Data Link USB ชาร์ตได้ด้วยผมว่าสะดวกดีออก
thrc09 ผู้เขียน:
มายืนยันครับ ชาร์ตไฟบ้านได้ แต่หัวชาร์ตที่ตัวเครื่อง E7 เป็นแบบ micro USB ครับ
ตาม link
http://www.nokia.co.th/find-products/accessories/all-accessories/power/chargers/nokia-high-efficiency-charger-ac-10

ตามนั้นครับ
บต 567 กาญจนบุรี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 20:52  

นั่นสิ อุตส่าห์รอ..ก็หวังอยู่ว่า ตัวใหม่จะพัฒนาดีกว่า N8 แก้ปัญหาต่าง ๆ ให้หมดไป และราคาถูกกว่า

มาวันนี้ เจ้า E7 1) กล้องแค่ 8 ล้านเอง ต่ำกว่า N8 อีก
2) หน้าจอใหญ่กว่าเดิมแต่แบตกลับเท่าเดิม
3) ราคาดันแพงกว่า N8

น่าจะไม่คุ้มค่าเลยกับเวลาที่รอและเืมื่อเทียบกับ N8
จาวปาง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2011 10:04  

คือ N8 หน่ะสุดยอดกล้องแล้ว
แต่ E7 เป็น full focus
เรื่องการใช้งานก็คงคนละอย่างกันอ่ะ
N8 ออกมาน่าจะเป็น High Performance
ที่โนเกียจัดรูปแบบไว้
ส่วน E7 น่าจะเป็น Business มากกว่า
แล้วที่เสียใจอย่างยิ่งยวดคือ
มันมีให้เลือกแค่ 3 สีเนี่ยสิ - -

แล้วเรื่องกระจกสะท้อนแสงไม่ค่อยอยากได้มากมาย
เพราะแค่ก้าวเท้าออกไปยืนกลางแดดก็ปวดใจแล้ว
ไม่มีอารมณ์จะเล่นมือถือเลย
แต่มีติดตัวว้ยามจำเป็นก็แจ่มดีเหมือนกัน
เผื่อไว้ถ่ายนักบาสหล่อๆ เอิ๊กๆ
จาวปาง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2011 10:08  

อยากจะบอกอีกอย่างคือต้องการเงินเพื่อ N8

อีกอย่าง คือ ไปลองเล่นสไลด์ข้างของ N97 มา

กว่าจะเลื่อนได้อย่างกับงัดประตูบ้าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2011 10:32  

อีกอย่างนึงคือ
Nokia C5-03
Nokia C3 Touch and Type
ที่ siamphone เขียนไว้ว่า
ออกหลัง E7 อีกละ
แล้ว 2 รุ่นเนี่ย
ขายแล้วนะ
ทำไม E7 ยังไม่มีวี่แววเลย
จะขายจริงป่ะหล่ะเนี่ย ฮึ !?!
armfilmaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2011 18:38  

รองาน mobile expro เดือน กุมภาไงครับน่าจะได้ยลโฉมกันผมว่า
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 14:17  

สวยดีนะ ชอบสีฟ้า
หน้าจอก็ใหญ่ดี
อยากเห็นของจริง
pukunb
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 08:49  

ผมว่า n8 คุ้มกว่าครับ
pukunb
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 08:52  

จาวปาง ผู้เขียน:
อยากจะบอกอีกอย่างคือต้องการเงินเพื่อ N8

อีกอย่าง คือ ไปลองเล่นสไลด์ข้างของ N97 มา

กว่าจะเลื่อนได้อย่างกับงัดประตูบ้าน

ผมใช้อยู่ไม่เห็นต้องงัดเลยนิครับ
aragon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 20:55  

สวยเว่อๆคะ
wutk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2011 13:40  

ทำไมไม่เป้น CPU 1Ghz.อ่ะ
mem 512 ไปเลย

ดู review ระหว่าง iPhone4 กะ N8 (ทุกอย่างเหมือน E7-00 เรื่อง hardware ยกเว้นไม่มี keyboard)
http://www.youtube.com/watch?v=jcHYZsbrK8A
ช้ากว่าอ่ะ!

นี่ถ้าเป้น CPU เท่ากัน mem เท่ากัน มิมีน้อยหน้าแน่ ๆ :?
โมโม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 12:05  

ราคาตอนนี้เหลืออยู่เืท่าไหร่คะ เข้าไทยหรือยัง
แล้วมีที่ไหนใช้บัตรอิออนผ่อนได้มั่งคะ แบบผ่อนนานๆก็ได้
ถ้าซื้อมือถือกับโลตัส เวลาเครื่องมีปัญหา จะซ่อมศูนย์ หรือรับประกันศูนย์หรือป่าวคะ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 23:09  

โมโม่ ผู้เขียน:
ราคาตอนนี้เหลืออยู่เืท่าไหร่คะ เข้าไทยหรือยัง
แล้วมีที่ไหนใช้บัตรอิออนผ่อนได้มั่งคะ แบบผ่อนนานๆก็ได้
ถ้าซื้อมือถือกับโลตัส เวลาเครื่องมีปัญหา จะซ่อมศูนย์ หรือรับประกันศูนย์หรือป่าวคะ

เครื่องยังไม่ขายเลยคร้าบรุ่นนี้ ดูท่าปีนี้โนเกียจะรอดรึเปล่าครับในครึ่งปีแรก

หวังว่าซิมเปี้ยน4 ที่กำลังจะออกมาจะช่วยกู้หน้าได้นะครับ สาธุ ~~

อีกอย่างนึงนะครับ ผมเองคนนึงก็เป็นแฟนโนเกีย แต่ตอนนี้ชักหมดความอดทนตรงที่ เสป็คเครื่องอะครับ จะทำก็ทำให้มันดีๆไปเลยครับ ยัดมาให้หมด ไม่ต้องกั๊กแบบยี่ห้ออื่นๆเค้าบ้างอ่านะครับ อีกอย่างนึง ขอโทรศัพท์ที่มันไม่ต้องหนามากจนเกินไป เพราะตอนนี้ยี่ห้ออื่นๆเค้าก็ออกแต่ละรุ่นออกมาบางเหลือเกิน เทียบกับมือถือโนเกียในตอนนี้ถือว่า หนามากครับ ขอแค่นี้แหละครับ

หวังว่าครึ่งปีหลังของปีนี้จะเห็นโนเกียที่ผมรัก ดีขึ้นกว่าเดิมนะครับ
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 01:00  

aukkarapong ผู้เขียน:

เครื่องยังไม่ขายเลยคร้าบรุ่นนี้ ดูท่าปีนี้โนเกียจะรอดรึเปล่าครับในครึ่งปีแรก

หวังว่าซิมเปี้ยน4 ที่กำลังจะออกมาจะช่วยกู้หน้าได้นะครับ สาธุ ~~

อีกอย่างนึงนะครับ ผมเองคนนึงก็เป็นแฟนโนเกีย แต่ตอนนี้ชักหมดความอดทนตรงที่ เสป็คเครื่องอะครับ จะทำก็ทำให้มันดีๆไปเลยครับ ยัดมาให้หมด ไม่ต้องกั๊กแบบยี่ห้ออื่นๆเค้าบ้างอ่านะครับ อีกอย่างนึง ขอโทรศัพท์ที่มันไม่ต้องหนามากจนเกินไป เพราะตอนนี้ยี่ห้ออื่นๆเค้าก็ออกแต่ละรุ่นออกมาบางเหลือเกิน เทียบกับมือถือโนเกียในตอนนี้ถือว่า หนามากครับ ขอแค่นี้แหละครับ

หวังว่าครึ่งปีหลังของปีนี้จะเห็นโนเกียที่ผมรัก ดีขึ้นกว่าเดิมนะครับ

รุ่นนี้บางนะครับ แต่หนักมาก ไม่ไหวๆ
bever999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 22:03  

เห็นเจมาร์ทโฆษณาในโปรชัวร์ ไม่รู้ว่าขายเท่าไหร่คับ Very Happy
ขำขำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 09:44  

<object width="640" height="390"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/v5imwGCwdGY?fs=1&hl=th_TH&rel=0"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/v5imwGCwdGY?fs=1&hl=th_TH&rel=0" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="390"></embed></object>
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 17:12  

ประกาศราคา 20,800 แพงมากกก
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 10:58  

sar4 ผู้เขียน:

รุ่นนี้บางนะครับ แต่หนักมาก ไม่ไหวๆ

ซิมเบี้ยน 4 ไม่มีแล้วครับ โนเกียประกาศจับมือกับ Window 7 โนเกียประกาศจะขายเครืองที่เป็นซิมเบียน ไม่เกินปี หน้า แล้วจะเปลี่ยนไปใช้ Window 7 ทั้งหมดแทนครับ
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 14:01  

slek ผู้เขียน:
ซิมเบี้ยน 4 ไม่มีแล้วครับ โนเกียประกาศจับมือกับ Window 7 โนเกียประกาศจะขายเครืองที่เป็นซิมเบียน ไม่เกินปี หน้า แล้วจะเปลี่ยนไปใช้ Window 7 ทั้งหมดแทนครับ

ผมโพสตั้งนานแล้วครับ ตั้งแต่ก่อนที่ Nokia จะจับมือกับMicrosoftอ่านะครับ

ก็สรุปเลยว่าซิมเปี้ยนนั้นจะตายในอีกไม่ช้าครับ อีกไม่เกิน 1-2ปี ส่วนซิมเปี้ยน 4 ยังไม่แน่ครับว่าจะมีรึเปล่า เพราะยังไม่มีใครออกมาให้รายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ

บอกได้เลยนะครับว่า E7 ขายที่ 20,800 บาทนั้น รอดยากครับ เพราะเสป็คกับราคามันแตกต่างกันราวฟ้ากับเหว OSที่กำลังจะตาย CPUต่ำ Ramน้อย กล้องไม่มีAuto focus แบตความจุน้อย ซึ่งใครได้อ่านข่าวสักนิดก็คงรู้ว่าราคาระดับ 2x,xxx ขึ้นไป CPUขั้นต่ำต้อง 1GHz นะครับ ดูแล้วกระแสราคารุ่นนี้จะออกมาในแนว Antiซะมากกว่าอ่านะครับ ก็ขอให้ไปรอดละกันนะครับ

==" SS GS II หรือ LG Optimous 3D ที่กำลังจะออกมา ราคาคงแพงกว่ากันไม่กี่พัน แต่สเป็คนั้นบอกได้เลยว่า เทียบกันไม่ได้เลยจริงๆครับ ++"

อยากให้ Nokiaนั้นคิดได้สีกทีเนอะ ว่าตอนนี้แบรนNokiaนั้น ไม่ได้ดังและดีเหมือนแต่ก่อนแล้วครับ ตอนนี้ถ้าอยากจะขายมือถือให้ได้ ต้องตั้งราคาให้สมเหตุสมผลกับสเป็คเครื่องเท่านั้นครับ =="
Nokia 3310
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 00:56  

slek ผู้เขียน:

ผมโพสตั้งนานแล้วครับ ตั้งแต่ก่อนที่ Nokia จะจับมือกับMicrosoftอ่านะครับ

ก็สรุปเลยว่าซิมเปี้ยนนั้นจะตายในอีกไม่ช้าครับ อีกไม่เกิน 1-2ปี ส่วนซิมเปี้ยน 4 ยังไม่แน่ครับว่าจะมีรึเปล่า เพราะยังไม่มีใครออกมาให้รายละเอียดเกี่ยวกับเรื่องนี้ครับ

บอกได้เลยนะครับว่า E7 ขายที่ 20,800 บาทนั้น รอดยากครับ เพราะเสป็คกับราคามันแตกต่างกันราวฟ้ากับเหว OSที่กำลังจะตาย CPUต่ำ Ramน้อย กล้องไม่มีAuto focus แบตความจุน้อย ซึ่งใครได้อ่านข่าวสักนิดก็คงรู้ว่าราคาระดับ 2x,xxx ขึ้นไป CPUขั้นต่ำต้อง 1GHz นะครับ ดูแล้วกระแสราคารุ่นนี้จะออกมาในแนว Antiซะมากกว่าอ่านะครับ ก็ขอให้ไปรอดละกันนะครับ

==" SS GS II หรือ LG Optimous 3D ที่กำลังจะออกมา ราคาคงแพงกว่ากันไม่กี่พัน แต่สเป็คนั้นบอกได้เลยว่า เทียบกันไม่ได้เลยจริงๆครับ ++"

อยากให้ Nokiaนั้นคิดได้สีกทีเนอะ ว่าตอนนี้แบรนNokiaนั้น ไม่ได้ดังและดีเหมือนแต่ก่อนแล้วครับ ตอนนี้ถ้าอยากจะขายมือถือให้ได้ ต้องตั้งราคาให้สมเหตุสมผลกับสเป็คเครื่องเท่านั้นครับ =="

ราคา 20000 บาท แพงจริงๆครับ ซัก 15900 บาท พอต่อกรณ์กับ ซัมซุงไหว
fatdiary
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 09:18  

N Series ผู้เขียน:
E7 โชว์พาวอีกแล้วครับ

นี้เป็นรูปที่ถ่ายจากกล้องของมือถือทั้งสามตัวจริงเหรอ

หรือเป็นแค่รูปที่แสดงผลผ่านจอของมือถือทั้งสามตัว
josave_gt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia E7-00 Taika - โนเกีย E7-00
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 00:18  

มาแบบนี้อีกแล้ว555 ตั้งราคาสูงๆไว้ เดี๋ยวอีกซักเดือนค่อยลดราคา 97มินิ ของผมก็แบบนี้ล่ะ แถมซื้อมาแล้วห่วยแตก
k live
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E7-00 Taika - โนเกีย E7-00
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 20:22  

มานอกเรื่องสักนิดนะ ใครอยากสมัครสมาชิกเวปบิตบ้าง ไปตามลิ้งค์นี้ได้นะครับ
http://www.todaybit.com/regis/kiti087/2288a0fa647cf2d2d145aa2e0f84c423/
teetam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 09:34  

แพงมากมาย น่าจะอยู่สักหมื่นกว่าๆ เนาะ Confused Confused Confused
kommie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 16:26  

เมื่อวานไปลองเล่น NOKIA E7 & N8 สยามพารากอนมา

ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อรุ่นไหนดี N8 กล้อง12ล้าน E7 กล้อง8ล้าน

N8 - 16,500 E7 20,800
putoon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2011 10:30  

ู^
อยากเด่นไม่เหมือนใครก็ E7 ถ้าอยากมีพวกมากหน่อยก็ N8
kingtario12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 19:02  

โนเกียชอบกั๊กคนเค้าก้อเลยเริ่มไปใช้อันอื่นกันหมดแล้ว
Pink ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 18:50  

อยากรู้ว่า คีย์บอร์ดที่มีให้ ในเครื่องที่ขายจิง ๆ มีสกรีนภาษาไทยมาให้รึเปล่าค่ะ ??
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 23:40  

ถ้าออกมาแล้วเป็นแบบ เอ็น8 อีก
ก้อไม่มีประโยชน์หรอก
ตราบได้ที่ยังคิดว่าของตัวเองดี
แต่ไม่ดีจิงแบบนี้ ล่วงอย่างเดียว
sanshiro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2011 12:56  

โห...ราคาเปิดตัวแพงจังเลย
NAMI
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 14:41  

เฮ้อ..........ขอถอนใจยาวๆให้ NK หน่อยนึงนะ เพราะเบื่อมากมายกับการกั๊กสเปคแบบนี้
ถ้าจะเลิกใช้ซิมเบี้ยนแล้วจะยังเอามายัดใส่เครื่องขายอยู่ทำไม ถ้ามันตันแล้วก็หยุดสิ
จะมาเอารัดเอาเปรียบถึงไหน ราคาขนาดนี้ โอย..รอซื้อแทบเล็ตเจ๋งๆใช้ดีกว่า

.....ขออีกที......
.....เบื่อโนเกียมาาาากกกกกกกกกก.....
jaylae
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 03:26  

ใช้แล้วรู้สึกดีพอสมควรเลยครับ
:b
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 12:42  

ตั้งแต่มีคนให้และบังคับให้ใช้ iphone 4 มาสี่เดือน....บอกตรงๆ ว่าลืม Nokia ไปจริงๆ แต่ก็ยังคิดถึง Nokia นะครับ เพราะผมก็ใช้ Nokia มาโดยตลอด เครื่องสุดท้ายของ Nokia ก็เป็น 5800XM นี่แหละ (ก็ยังชอบมันอยู่ดี)
ส่วน E7 นั้น โดยรวมผมว่าสวย แต่อยากให้ OS มันแหล่มแบบ iphone มีคนพัฒนาเยอะๆ (app) หรือว่าสู้ไม่ได้ ก็ก๊อปมันมาเลยก็ได้เร็วดี
เพราะรู้สึกว่าตลาดบน(ราคาแรงๆ) เนี่ยผมว่าเสร็จ iphone แน่นอนนะครับ ยิ่งราคาสองหมื่นเนี่ยแพงดีจริงๆ
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 15:58  

[quote="kommie"]เมื่อวานไปลองเล่น NOKIA E7 & N8 สยามพารากอนมา

ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อรุ่นไหนดี N8 กล้อง12ล้าน E7 กล้อง8ล้าน

N8 - 16,500 E7 20,800[/quote] ผมว่าถ้างบขนาดนี้ ตัดใจทิ้งทั้งสองรุ่นเลยดีกว่าไหมครับ
แต่ถ้ารักโนเกียมากจริงๆ ก็ไม่ว่ากัน เพราะว่าความรัก มักไม่มีเหตุผล
น่าสงสาร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 19:58  

NAMI ผู้เขียน:
เฮ้อ..........ขอถอนใจยาวๆให้ NK หน่อยนึงนะ เพราะเบื่อมากมายกับการกั๊กสเปคแบบนี้
ถ้าจะเลิกใช้ซิมเบี้ยนแล้วจะยังเอามายัดใส่เครื่องขายอยู่ทำไม ถ้ามันตันแล้วก็หยุดสิ
จะมาเอารัดเอาเปรียบถึงไหน ราคาขนาดนี้ โอย..รอซื้อแทบเล็ตเจ๋งๆใช้ดีกว่า

.....ขออีกที......
.....เบื่อโนเกียมาาาากกกกกกกกกก.....

อ้างถึง:

น่าสงสารโนเกีย เป็นที่สุด เขาเปิดตัวกันแรงๆ นี่อะไรอ่ะ อีเจ็ด เหรอ รุ่นที่จะตามมาคือ ซ๊หก ศูนย์หนึ่ง ฮ่าๆๆ ออกมาแต่ละรุ่น ตั้งแต่ ซิมเบียนหนึ่งสองสามยันจะสี่ หน้าจอยูซเซออินเตอเฟสก็เหมือนเดิม ทนมานานมากแล้ว ได้เวลาถอยเสียที
ทุเรศ 20800 ใช้สมองข้างไหนคิดวะ ราคานี้กรูรอซื้อ ไอโฟน ซัมซุง แอลจี ดีกว่ามากมาย แมร่ง กรูรอมาตั้งนาน เสียอารมณ์ว่ะ แสดดดด รอมาตั้งแต่เอ็นแปดไม่ยอมซื้อเพื่อรอตัวนี้ แมร่งออกมาราคานี้ซะงั้น เมิลคิดว่าของเมิงดีหลายสิ ดักดาน จับมือกันทำวินโดโฟน ฮ่ะๆๆๆ โคตรจะ บรรยาย เตี้ยอุ้มค่อม ชัดๆๆ ฮ่าๆๆ บ๊ายบายโนเกีย
ขออีกที ใช้สมองข้างไหนคิดตั้งราคานี้ เฮ้อ...ขอให้ขายดีละกันนะ โชคดี

ping7075
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 18:51  

[quote="wis"]Flash Lite 4.0 ตัวนี้ คือคล้าย กับ ตัว flash player ใช่หรือเปล่าครับ

คือจะเปิดหน้าเวป แล้วสามารถ เล่น flash ได้ เล่น วีดีโอ ที่อยู่หน้าเวป นั้น ใช่หรือปล่าครับ

ถ้าใช่ งั้นตัว Flash Lite 3.0 ก็ คือ ใช่ได้แบบเดียวกันนี้ ด้วยหรือเปล่าครับ

เห็น Flash Lite 3.0 มีในรุ่น พวก e72

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ[/quote]
เหมือนกันคับ :roll:
9issara
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 14:56  

Very Happy ซื้อมาใช้แล้วครับ เหตุผล
1.รักโนเกีย
2.ชอบรูปลักษณ์ ไม่ได้สนคุณสมบัติ
3.ถ้าแคร์เรื่องกล้องคง ซื้อโทรศัพท์ราคาพันกว่าบาท + กล้อง DSLR
4.ถ้าแคร์เรื่องสเปค คงซื้อ โทรศัพท์ราคาพันกว่าบาท + โน๊ตบุ๊คใช้
5.ถ้ากังวลว่าระบบปฏิบัติการล้าสมัย คงไม่ต้องซื้อโทรศัพท์ใช้ เพราะทุก ยี่ห้อมันก็พัฒนาระบบขึ้นกันทุกวัน วันนี้ใหม่แต่วันนึงระบบที่เราใช้มันก็เก่า
6.ย้อนไปเหตุผลแรก

จริงๆการเลือกโทรศัพท์ไว้ใช้เองสักเครื่อง ผมว่าอย่าสนใจรายงานวิจารณ์แต่ละที่เลยครับ ถามตัวเองว่า ต้องการใช้งานจริงแบบไหน และที่สำคัญคุณมีงบไว้สำหรับสินค้าเกินความจำเป็นประเภทนี้ไว้แค่ไหน ซื้อมาใช้แล้วไม่เดือดร้อนตัวเองก็พอแล้วครับ
seed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 22:14  

[quote="9issara"]Very Happy ซื้อมาใช้แล้วครับ เหตุผล
1.รักโนเกีย
2.ชอบรูปลักษณ์ ไม่ได้สนคุณสมบัติ
3.ถ้าแคร์เรื่องกล้องคง ซื้อโทรศัพท์ราคาพันกว่าบาท + กล้อง DSLR
4.ถ้าแคร์เรื่องสเปค คงซื้อ โทรศัพท์ราคาพันกว่าบาท + โน๊ตบุ๊คใช้
5.ถ้ากังวลว่าระบบปฏิบัติการล้าสมัย คงไม่ต้องซื้อโทรศัพท์ใช้ เพราะทุก ยี่ห้อมันก็พัฒนาระบบขึ้นกันทุกวัน วันนี้ใหม่แต่วันนึงระบบที่เราใช้มันก็เก่า

จริงๆการเลือกโทรศัพท์ไว้ใช้เองสักเครื่อง ผมว่าอย่าสนใจรายงานวิจารณ์แต่ละที่เลยครับ ถามตัวเองว่า ต้องการใช้งานจริงแบบไหน และที่สำคัญคุณมีงบไว้สำหรับสินค้าเ

รบกวนถามได้มั้ยคับพี่

อี7 ดูคลิปที่โหลดจากยูทูปได้ โดยไม่ต้องแปลงไฟล์ได้มั้ยครับ กระตุกมั้ยครัป แบบ 720พี อ่ะคับ
9issara
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 10:53  

Very Happy เปิด utube ได้ครับ ที่ศูนย์ลง app ไว้ให้ครับ ดูได้เลยไม่ต้องแปลงไฟล์ เล่นสะดุดหรือไม่น่าจะอยู่ที่ net ที่เราใช้อยู่นะครับไม่แน่ใจเหมือนกัน พอดีผมใช้ WLAN ที่ออฟฟิตครับเลยไม่มีสะดุดอะไร
เพิ่มเติมนิดนึง แป้นพิมพ์มีสกรีนภาษาไทยให้ด้วยนะครับ
seed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 13:13  

9issara ผู้เขียน:
Very Happy เปิด utube ได้ครับ ที่ศูนย์ลง app ไว้ให้ครับ ดูได้เลยไม่ต้องแปลงไฟล์ เล่นสะดุดหรือไม่น่าจะอยู่ที่ net ที่เราใช้อยู่นะครับไม่แน่ใจเหมือนกัน พอดีผมใช้ WLAN ที่ออฟฟิตครับเลยไม่มีสะดุดอะไร
เพิ่มเติมนิดนึง แป้นพิมพ์มีสกรีนภาษาไทยให้ด้วยนะครับ

หมายถึง ที่เราโหลดออกมาเป็นคลิปอ่ะครับพี่ แล้วเอาลงเครื่องไว้ดูอ่ะครับ

ไมใช่แบบดูจากเน็ต Smile
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 21:59  

seed ผู้เขียน:

หมายถึง ที่เราโหลดออกมาเป็นคลิปอ่ะครับพี่ แล้วเอาลงเครื่องไว้ดูอ่ะครับ
ไมใช่แบบดูจากเน็ต Smile

ขึ้นอยู่กับว่าโหลดมาเป็นรูปแบบไฟล์อะไร และความละเอียดเท่าไหร่ครับ
ถ้าโหลดมาเป็นไฟล์ .FLV ก็เล่นไม่ได้ครับ
ควรโหลดมาเป็นไฟล์ .MP4 และความละเอียดไม่ควรใหญ่เกินกว่าขนาด Pixcel ของจอครับ
http://www.itithai.com/software/217-how-to-load-file-vdo-from-youtube.html
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 04:25  

เงียบจังครับ ตอนแรกก้สนใจนะ แต่เทียบ สเปค กับ อนาคต แล้ว มองไม่ออกเลยสำหรับ โนเกียผมชอบโนเกียนะ ใช้มาตลอด มาตอนนี้เลยชลอดูการหน้าก่อน ทนBB กับ iphone ไมไหวจริง ไม่ใช่เรื่องกระแสนะ แต่ ไอ 5 ที่ว่าจะออกประมาณกันยานี้ สเปคมันขี่กันเยอะจริงๆ แค่เห็นสเปค ไอ4 ของผมก็ไม่น่ารักแล้ว ... ส่วน BB ก็ใช้เรื่องงาน ได้ดีกว่า

ช่วงนี้สำหรับผม คงเป็นสูญญากาศ รักโนเกีย แต่คงต้องลองดูสักพัก ถ้าดันไม่ไหว คง ย้ายไปใช้ ดรอยด์ แบบไม่หันหลังกลับละคราวนี้

สรุป ชม. นี้ เอาN8 มาถ่ายรูปถ่ายวีดีโอแก้ปวดใจกะโนเกียไปก่อน เฮ้อ Crying or Very sad
puterk
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 21:07  

ซื้อมาแล้วครับ เหตุผล
จะลองใช้ โนเกีย เครื่องแรก เคยใช้แต่se
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 21:41  

:D ซื้อมาใช้แล้วครับ เหตุผล
1.รักโนเกีย

จริงๆการเลือกโทรศัพท์ไว้ใช้เองสักเครื่อง ผมว่าอย่าสนใจรายงานวิจารณ์แต่ละที่เลยครับ ถามตัวเองว่า ต้องการใช้งานจริงแบบไหน และที่สำคัญคุณมีงบไว้สำหรับสินค้าเกินความจำเป็นประเภทนี้ไว้แค่ไหน ซื้อมาใช้แล้วไม่เดือดร้อนตัวเองก็พอแล้วครับ

อ่านมาตัั้งนาน สรุป แล้วก้อคือ ไม่มีเหตุผล เพราะรักโนเกียมาก แม้เขาจะหลอกขายเครื่องคุณสมบัติที่ล้าหลังแล้วก้อราคาแพง ก็ยอมซื้อ
kin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 02:34  

รุ่นนี้ ไม่ต้องอาไร มากเลย ครับ

1 มีตัง = รวย
2 รัก nokia
3 โทร เข้าออก ดีมาก nokia เรื่องโทรไม่ต้องสืบ
4 พอละ ไม่ได้ทำอาไรละ
5 เท่ ไม่เหมือนใคร คนใช้ น้อย ไม่โหล ไครเห็นก็รู้ว่า รวย !@
6 ถ่ายรูป ห่วยมาก ! อาวลืม ไม่ไช่ข้อดีนี้หว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 12:48  

ทำไม Nokia ให้สเปคมา สวนทางกับราคาเลยอะเนี่ย

คงรอดยาก นะเนี่ย

ระดับ 20000 Up CPU มาให้ซัก 1GHz ก็ยังดีนะ

ไม่ได้ Anti นะครับ แต่กั๊กสเปคมากเกินไปนะ Nokia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 19:41  

สเป็กนี่โหแบบว่าไม่สมกับราคาเลย คงต้องดูต่อไปว่าจะรอดอะป่าว แต่ผมว่ารอดยากนะตัวนี้
Rotterdam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 01:45  

สอยมาแล้วอ่ะ บอกก่อนอยู่ ตปท.นะ ได้ silver มา มันมีแค่สองสีให้เลือกเท่านั้น นี่แหละโนเกียร์โฆษณาซะหลายสี แต่ออกมาจริงๆก็สีดำ กะ silver เท่านั้น ส่วนสีอื่นค่อยตามมาทีหลัง ที่ยุโรปก็เดือนหน้านู่นแหละสีฟ้าถึงจะมา กว่าจะครบสีก็พอดีหนีไปใช้ค่ายอื่นกันหมด เท่าที่ใช้มาเกือบอาทิตย์มีข้อเสียอยู่บ้าง ไม่รู้ไปทำอีท่าไหนวอลเปเปอร์หายหมดเลย ไม่รู้จะเอากลับมายังไงอ่ะ ใครจะเป็นอัศวินขี่ม้าขาวมาช่วยได้บ้างคะ ลงรูปไงหว่า ทำไม่เป็นอ่ะ
AdumDesign
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2011 11:44  

Very Happy ซื้อมาใช้แล้วครับ เหตุผล
1.รักโนเกีย

ยอดเยี่ยมครับ ถ้าทุกคนคิดได้ก็ OK ๕๕๕
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 15:41  

ตัวนี้เอามาทำอ่ะไรครับ.......ผมว่า N8 ดีกว่า ...

- เอามา Chat เหรอ BB ดีกว่ามัย..

ท่าทางจะถือลำบาก
jinghreed
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2011 18:24  

แป้น พิมพ์ไทย ได้ป่ะ

เพิ่ม memory ไม่ได้ ใช่ป่ะ
chaiwat_4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 00:55  

เห็นตัวจริงมาแล้วจัดว่าสวยดี แต่ระบบยังใช้ซิมเบี้ยนอยู่เหมือนเดิม ซึ่งหน้าตาลูกเล่นไม่ต่างอะไรจากรุ่นก่อนๆเลย แล้วยิ่งข่าวออกมาว่าโนเกียเลิกพัฒนาระบบซิมเบี้ยนแล้ว แต่จะเอา OS อื่นมาใส่อย่างเจ้าอื่นบ้างเช่น Windows 7 หรือ แอนดรอย์ ยิ่งทำให้ตัวนี้แจ้งเกิดและดังไม่เท่าที่ควร และที่น่าจะให้ให้ตัวนี้ขายยากไปอีกคือกล้องขนาดตั้ง 8 ล้าน แต่กลับไม่มีระบบ Auto Focus มาให้ ไม่น่าแปลกถ้าเป็นมือถือระดับกลางลงไปหรือออกมาในปี 2000 แต่นี่.....ตัว Top ออกมาในปี 2011 นะครับผม
putoon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 14:34  

โนเกียเค้ามั้นใจมากครับว่า fix Focus มันดี นี่ยังถือว่าโชคดีที่ N8 ไม่บ้าทำ Fix Focus ตามไปด้วยไม่งั้นจะพาลขายไม่ออกกันหมดเลย Neutral
todtoh
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพนี่เอง
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 01:28  

ดูเหมือนโนเกียยังติดอยู่ในโลกความฝันวันวานในอดีตของตัวเอง
ไม่ลืมตาดูคู่แข่งอื่นๆบ้างเลย
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 23:00  

ลดราคาได้ละ
Pattaranun
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2011 15:30  

ตอนนี้ราคา 19,900 บาท
woodlon
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 07 May 2011 19:47  

Very Happy Very Happy จอใหญ่น่าใช้เหมือนกันครับตัวนี่...

www.bestsaleprice4buy.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 00:41  

เรื่องกล้อง DOF ระยะชัดลึกมันเยอะ

หรือ hyper focus มันใกล้มาก ใช้ full focus ก็ ดีที่สุดอยู่แล้วมั้ง

ต้องไปถาม nokia
Rotterdam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2011 18:54  

http://www.nokiagang.com/forums/post499299.html#p499299
เคสของ Otterbox ค่ะ
teetam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 08:48  

มีใครใช้เเล้วมั้งครับ เป็นไงครับ จะซื้อวันนี้ แล้ว
ตัดสินใจไม่ถูกเลย N8 กับ E7
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Sep 2011 20:14  

เห็นว่าเหลือ 10900 แล้วนะ
หม่อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2011 01:42  

10900 ที่ไหนครับ พอดีโทรศัพท์เสียครับ ดูระหว่าง E6 กับ E7 อยู่นะครับ
popcomscisau
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2011 17:41  

ที่big c ครับประมาณ11000ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: