Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Champ 2 SIM - ซัมซุง แชมป์ 2 ซิม
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 162 / เข้าชม: 1706656
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Champ 2 SIM - ซัมซุง แชมป์ 2 ซิม
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 17:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Champ 2 SIM - ซัมซุง แชมป์ 2 ซิม
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2011/samsung/champ_2_sim/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/champ_2_sim.htm

raynaldo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Champ 2 SIM - ซัมซุง Champ 2 SIM
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 19:56  

สวยดีนะ...ราคาเปิดตัวเท่าไหร่เนี่ย
jakky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Champ 2 SIM - ซัมซุง Champ 2 SIM
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 21:14  

1. ใช้ซิมใดซิมหนึ่งอยู่ แล้วมีคนโทรเข้ามาอีกซิมหนึ่ง จะดังเหมือนสายเรียกซ้อน แล้วกดรับเลยได้ไหมครับ

2. แบตฯจะใช้ได้นานไหมครับ ขอบคุณครับ
ชอบเดา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 10:42  

ราคาประมาณ 2500
ฮาบูตะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 12:38  

มีขายแล้วเหรอ ที่ไหน บอกหน่อยสิ สนใจค่ะ
ดำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 19:41  

ผมว่า 2990 แพงไปนิด
กล้องแค่ 1.3 ล้านเอง
ราคาน่าจะประมาณ 2200-2300 ก็พอแล้ว..
Kashiyuka
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2011 23:45  

ทำไมไม่ออกให้เร็วกว่านี้น่ะ...สอยพั๊นมาซะแล้ว T T ''
NBS_K
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 01:19  

สองซิม-ไวไฟ จอใหญ่ขึ้น
โอ้้วว แพงกว่าเดิมชัวๆ 4200+
นกกระเรียน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2011 10:30  

NBS_K ผู้เขียน:
สองซิม-ไวไฟ จอใหญ่ขึ้น
โอ้้วว แพงกว่าเดิมชัวๆ 4200+

4200+ ซื้อรุ่นอื่นไม่ดีกว่ารึ... Cool
picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 22:32  

2 ซิม + ไวไฟ

ประมาณ 3800-4500 นะ

เพราะขนาด ซัมซุงพันซ์ 2 ซิม ไม่มีไวไฟ ยังราคา 3900 เรย -*- กล้องก็ 1.3 เท่ากัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 18:59  

2 ซิม TV ด้วยดีไหม 555

กล้องเเค่ 1.3 TT
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2011 23:55  

คงแพงกว่าพันช์ 2 sims อยู่แล้วละครับ
และน่าจะ 4200+ เพราะ punch wifi 4300 บาทแล้ว ขนาดยังไม่ได้เป็นจอสัมผัส กับ 2 ซิมเลยครับ
เก๊า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 14:50  

2 ซิมสายซ้อนด้วยไหมครับ

ไม่ต้องการ 2 ซิมแสตนบาย...โครตเบื่อ......

Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Question Question Question
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 10:29  

ถ้าราคาไม่แรง มือถือจีนคงเท่งทึงกันระนาว
ชอบของถูก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 12:11  

Anycall110 ผู้เขียน:
ถ้าราคาไม่แรง มือถือจีนคงเท่งทึงกันระนาว

เห็นด้วย...แพงเวอร์ เกินไป...

สเปคก็ไม่แตกต่าง...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 12:12  

2 ซิม + ไวไฟ + ลิขสิทธ์ + จิปาทะ ราคา 2900 ดีกว่าไปซื้อของก็อปที่จะระเบิดเมื่อไหร่ก้ไม่รู้ประกันก็ไม่มีชื่อเสียงก็อ่านะ สนับสนุนของแท้ทุกยี้ห้อคร้าบบบบบบบ Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 11:32  

Anonymous ผู้เขียน:
2 ซิม + ไวไฟ + ลิขสิทธ์ + จิปาทะ ราคา 2900 ดีกว่าไปซื้อของก็อปที่จะระเบิดเมื่อไหร่ก้ไม่รู้ประกันก็ไม่มีชื่อเสียงก็อ่านะ สนับสนุนของแท้ทุกยี้ห้อคร้าบบบบบบบ Laughing Laughing

ท่านใดพอรู้ไหมครับวา ระบบ Triband (GSM 900/1800/1900 MHz) ของ samsung champ นี้รองรับ ซิมเติมเงิน DTAC และ TRUE MOVE หรือเปล่าครับ
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 23:25  

ราคามาแล้ว...3190บาท ข้อมูลจาก ปีเตอร์ กวงควงมือถือ ในรายการแบไต๋ไฮเทค ที่พึ่งจบ
ไปเมื่อตะกี๊นี่เอง....น่าสนๆ
polytecnic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 12:31  

Kkung ผู้เขียน:
คงแพงกว่าพันช์ 2 sims อยู่แล้วละครับ
และน่าจะ 4200+ เพราะ punch wifi 4300 บาทแล้ว ขนาดยังไม่ได้เป็นจอสัมผัส กับ 2 ซิมเลยครับ

อุปกรณ์อิเล็คฯ

ของใหม่มักจะดีกว่า และราคาถูกกว่า เสมอครับ.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 05:56  

อยากจะถามว่า ถ้าเราใช้โทรศํพท์ 2 ซิม

เวลาใช้ซิม 1 อยู่ แล้วมีคนโทรเข้ามาซิม 2 คนที่โทรหาเราจะขึ้นรอสายเปล่าครับ
เก๊า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 06:31  

อยากจะถามว่า ถ้าเราใช้โทรศํพท์ 2 ซิม

เวลาใช้ซิม 1 อยู่ แล้วมีคนโทรเข้ามาซิม 2 คนที่โทรหาเราจะขึ้นรอสายเปล่าครับ

ผมถามแล้วเหมือนกัน ไม่เห็นมีใครตอบ สงสัยไม่ใช่สายซ้อนแน่เลย...เซ็งจัง...2ซิมสแตนบายไม่มีประโยชน์อะไรเลย...ไม่รู้ทำมาทำไมอีก...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 16:40  

2 sim standby ถ้าโทรซิม 1 อยู่คนโทรเข้า sim 2 ก็เหมือนมีสายซ้อนค่ะ
พันช์ที่ใช้อยู่ก็เป็นแบบนั้น สามารถเลือกปิดเปิดบางซิมได้เช่น ตอนนี้อยู่กับกิ๊ก no.1
แต่กลัวกิ๊ว no.2 โทรหาก็ปิดซิม สองทิ้งไปก็ได้ค่ะ
แต่พันช์สองซิมไม่มีไวไฟค่ะ ถ้ามาตัวนี้ซักไม่เกิน 4500 แล้วมีไวไฟ
คง sad มากๆเลยอ่ะ T-T งื้ดๆ
tur
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 09:04  

2 sim standby ถ้าโทรซิม 1 อยู่คนโทรเข้า sim 2 ก็เหมือนมีสายซ้อนค่ะ
พันช์ที่ใช้อยู่ก็เป็นแบบนั้น สามารถเลือกปิดเปิดบางซิมได้เช่น ตอนนี้อยู่กับกิ๊ก no.1
แต่กลัวกิ๊ว no.2 โทรหาก็ปิดซิม สองทิ้งไปก็ได้ค่ะ
แต่พันช์สองซิมไม่มีไวไฟค่ะ ถ้ามาตัวนี้ซักไม่เกิน 4500 แล้วมีไวไฟ
คง sad มากๆเลยอ่ะ T-T งื้ดๆ

พั้นเป็นแบบสายซ้อน

แต่ Champ 2 SIM ล่ะครับเป็นสายซ้อนหรือไม่ครับ.
wach/.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 14:31  

มีขายหรือยัง
จะมาเมื่อไหร่เนี่ย
อยากเห็นของจริงอ่ะ
B7722
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 01:34  

จากที่ใช้ B7722 dual sim + wifi

ไม่ได้เรื่อง เหอๆ เข้าศูนย์ 3 รอบแล้ว

เครื่องดับบ่อย บางครั้งไม่ค่อยได้ยิน

เข้า 0 กี่ครั้งๆ ก็แค่ flash ให้ใหม่ กูละเซ็ง

wifi เนี่ยให้มาก็ใช้อะไรไม่ค่อยได้ เครื่อง load ไม่ค่อยไหว เพราะ spec ต่ำ เหอๆ

การรับสัญญาน wifi ก็ห่วยแตก ขนาด wifi router อยู่ใกล้ๆ ยังรับได้แค่ 2 ขีด

นี่เพิ่งไปรับเครื่องจาก 0 มา จะลองใช้ดูเหอๆ ตั้งแต่ซื้อมา ใช้ได้รวมๆไม่เกิน 20 วัน นอกนั้นเข้า 0 ตลอด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 10:55  

B7722 ผู้เขียน:
จากที่ใช้ B7722 dual sim + wifi

ไม่ได้เรื่อง เหอๆ เข้าศูนย์ 3 รอบแล้ว

เครื่องดับบ่อย บางครั้งไม่ค่อยได้ยิน

เข้า 0 กี่ครั้งๆ ก็แค่ flash ให้ใหม่ กูละเซ็ง

wifi เนี่ยให้มาก็ใช้อะไรไม่ค่อยได้ เครื่อง load ไม่ค่อยไหว เพราะ spec ต่ำ เหอๆ

การรับสัญญาน wifi ก็ห่วยแตก ขนาด wifi router อยู่ใกล้ๆ ยังรับได้แค่ 2 ขีด

นี่เพิ่งไปรับเครื่องจาก 0 มา จะลองใช้ดูเหอๆ ตั้งแต่ซื้อมา ใช้ได้รวมๆไม่เกิน 20 วัน นอกนั้นเข้า 0 ตลอด

นั่นมัน B7722

ที่นี่ Champ 2 SIM อย่ามามั่ว ไปให้พ้นๆๆ...

Arrow Arrow Arrow Arrow
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 01:04  

ผมซื้อใ้ช้ได้ 2 อาทิตย์ก็ขายครับสำหรับ 7722.....ยืนยันครับ มีwifi ก็เท่านั้น โหลดมาก็ไม่ได้ บอกว่า พื้นที่ไม่พอ เล่นเวปไม่เวิค เปิดแปบเดียวก้เต็มต้องปิดเครื่อง ......... ขนาด สเปค 7722 ดีกว่าตัวนี้เยอะเลย ยังไม่รอดเลย ........แต่ก้หวังลึกๆๆนะตัวนี้จะดีๆ อยากได้ 2ซิม เฮ้อ
Anycall110
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 12:42  

[quote="torya doi"]
picemaker ผู้เขียน:
torya doi ผู้เขียน:
ราคามาแล้ว...3190บาท ข้อมูลจาก ปีเตอร์ กวงควงมือถือ ในรายการแบไต๋ไฮเทค ที่พึ่งจบ

ฝากบอก SAmsung ด้วย ว่าถ้าราคาเป็นตามที่ว่า จริง ++พ่อเมิง..ไปตายซะ++[/quoteไปบอกเองซิวะ ไม่ชอบใจก็ไปซื้อยี่ห้ออื่น เม้นท์ชวนทะเลาะนี่หว่า Shame on you

เหอๆ มือถือจีนก็2500แล้ว สเปคเท่ากัน กล้องเท่ากัน แต่ถ่ายออกมาห่วยกว่า

รุ่นนี้ก็ทนกว่า เพิ่มอืก500บาท ได้ความทน และศูนย์บริการที่ดี ถือว่าคุ้มแล้วอ่ะ
ซัมเมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 15:20  

[quote="Anycall110"]
picemaker ผู้เขียน:

ฝากบอก SAmsung ด้วย ว่าถ้าราคาเป็นตามที่ว่า จริง ++พ่อเมิง..ไปตายซะ++[/quoteไปบอกเองซิวะ ไม่ชอบใจก็ไปซื้อยี่ห้ออื่น เม้นท์ชวนทะเลาะนี่หว่า Shame on you

เหอๆ มือถือจีนก็2500แล้ว สเปคเท่ากัน กล้องเท่ากัน แต่ถ่ายออกมาห่วยกว่า

รุ่นนี้ก็ทนกว่า เพิ่มอืก500บาท ได้ความทน และศูนย์บริการที่ดี ถือว่าคุ้มแล้วอ่ะ

เปิดราคาแบบนี้เป็นวิธีการตลาดที่ยอดเยี่ยมของซัมซุง...
zjko,k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Champ 2 SIM - ซัมซุง แชมป์ 2 ซิม
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 01:51  

3190 บาท อดใจรออีกนิดสัก 3เดือน /// tohome อาจจะ 2990 บาท เดาเอานะ แบบนี้ก็สวยเลย แต่ 3190 บาท นี่ เอาโอแล้ว
Atomicsamart
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: Samsung Champ 2 SIM - ซัมซุง แชมป์ 2 ซิม
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 12:59  

ขายที่ไหนบ้างอยากได้มาก
pree72
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 15:04  

เห็นที่ Power Buy เซ็นทรัลรามอินทราวันนี้ สีดำ 3190 บาท ลด5% ผ่อน 0%x4เดือน
400club
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 15:47  

Power Buy ที่เซ็นทรัลรัตนา มีผ่อนปะคับ...จะได้ไปจัดสักเครื่อง
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 01:30  

จัดมาแล้ว โดยรวมโอเคเลย
- ใช้ซิม1อยู่ โทรเข้าซิม2จะเป็น ติดต่อไม่ได้ เหมือนเดิมกับที่เคยเป็นปัญหาอยู่
- มีธีมมาให้ 2 ธีม ตั้งแยกอิสระ ทั้ง ธีม ภาพพื้นหลัง และเสียงเรียกเข้า
- แชมป์นี่ ผมเอาไว้ใช้เวลาไปวิ่ง หรือ ไปออกกำลังกายนะ ตั้ง EQ แบบ wide ผมใช้หูฟัง in-ear ของฟิลลิปนะ จำรุ่นไม่ได้แล้ว เสียงพอใจแล้ว เลือกหูฟังพอสมควรเลย ต้องลองดูครับ

ผมซื้อเงินสดที่ร้าน ไอโมบายนะ ได้ลด 3 % เพราะเป็นลูกค้าประจำ ร้านไอโมบายแต่เคยใช้ ไอโมบายแค่เครื่องเดียว นอกนั้น เป็น ยี่ห้ออื่นซะมาก ส่วนเครื่องยี่ห้ออื่น เป็นของศูนย์ไหนก็ประกันศูนย์ นั้นตามปกติ

ผมอยู่ ต่างจังหวัด แนะนำว่า รุ่นนี้ หรือ SS รุ่นไหนที่ ไอโมบายจัดจำหน่าย ซื้อได้เลย อาจจะมีโปรราคาดีๆ เดินผ่านก็ลองสอบถามเอานะ / เพาว์เวอร์บายก็ซื้อได้

เพิ่งส่งเครม แชมป์ตัวแรกไป เพราะปุ่มกด ย้อนกลับ ทำงานบ้างไม่ทำงานบ้าง สอบถามเวลาแล้ว 1 เดือน ขึ้นแน่นอน เฮ้อ เหมือนเดิม เลย SS
นี่แหละที่ทำให้ต้อง ซื้อ แชมป์ 2 ซิม อีกตัว

นอกเรื่องมาเยอะ แค่ นึกๆอะไรได้ก็บอกต่อๆกันไป มีเพื่อน ก็แนะนำกันไปครับ

มีอะไรเพิ่มเติมจะมาโพสอีกครับ
dumdum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 13:49  

ลองใช้ มา 3 วัน ยังไม่ได้ไปรับข้าวสารฟรีเลย Very Happy

ผมว่า โอเคนะ ลองเข้าเนท โหลดเพลง mp3 ขนาด 3M กว่า
ใช้เวลาประมาณครึ่งนาทีเอง

เข้า face book update recent post ก็เร็วพอใช้

ข้อเสีย Crying or Very sad
- ยังไม่มีฟิลม์กันรอยที่ปิดพอดี ต้องเอาขนาดเล็กกว่ามาปิดแทน
- เข้า samsung app ไม่มีโปรแกรม หรือ theme ให้โหลดเพิ่ม

โดยรวม ผมว่าคุ้มกับราคานะ จ่ายน้อยหน่อย หายหรือทำหล่นก็ไม่ช้ำมาก
400club
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 22:27  

dumdum ผู้เขียน:
ลองใช้ มา 3 วัน ยังไม่ได้ไปรับข้าวสารฟรีเลย Very Happy

ผมว่า โอเคนะ ลองเข้าเนท โหลดเพลง mp3 ขนาด 3M กว่า

เข้า face book update recent post ก็เร็วพอใช้

- ยังไม่มีฟิลม์กันรอยที่ปิดพอดี ต้องเอาขนาดเล็กกว่ามาปิดแทน
- เข้า samsung app ไม่มีโปรแกรม หรือ theme ให้โหลดเพิ่ม

โดยรวม ผมว่าคุ้มกับราคานะ จ่ายน้อยหน่อย หายหรือทำหล่นก็ไม่ช้ำมาก

ลองใช้ซิม1แล้วโทรเข้าซิม2มีปัญหาบ้างไหมคับ..เห็นเพื่อนๆบอกว่าโทรเข้าซิม2แล้วติดต่อไม่ได้...ช่วยทดสอบหน่อยคับ..รออยู่นะ...ขอบคุณคับ
dumdum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 23:31  

ลองดูแล้ว โทรเข้าไม่ได้ครับ เข้าฝากข้อความ ผมใช้ซิมหนึ่งเป็นทรู ซิมสองวันทูคอล

แต่ทำไมต้องโทรเข้าหาเครื่องตัวเองด้วยครับ Question Surprised
เพิ่งซื้อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 01:21  

เพิ่งซื้อมาลองใช้ดู OK เข้า Facebook ผ่าน EDGE พอไหว แต่จะดูรูปที่คนอื่น Post ใน Facebook ทำอย่างไรครับ
55555555555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 10:35  

ซื้อมาได้สองวันล่ะคะ่ อิิอิ ทุกอย่างโดยรวมถือว่าโอเคค่ะ

ถอยมาในราคา 3000 ถ้วน + ติดฟิล์มค่ะ

คิดว่า ถ้าหาก ป่อยไว้นานๆ ราคาจะขึ้นเหมือน C3 หรือป่าว เลยรีบเอามาเลย
zx'cvb
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 15:07  

ระหว่าง S3370 มี 3จี กับ Champ 2 ซิม มีไวไฟ

อันไหนดีกว่ากันค้ะ ?

ช่วยตอบหน่อยค้ะ ขอบคุนค้ะ
offfanclub
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ต่อกับคอม ทำไง
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 18:49  

ต่อสายกับคอมแล้ว _จะ link กันยังไงครับ คอมมันถามหาแผ่นอ่ะครับ
zjko,k
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต่อกับคอม ทำไง
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 19:22  

offfanclub ผู้เขียน:
ต่อสายกับคอมแล้ว _จะ link กันยังไงครับ คอมมันถามหาแผ่นอ่ะครับ

ไปโหลด โปรแกรม Samsung Kie [urlhttp://www.samsungapps.com/about/onPc.as?mcc=520[/url]
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 19:26  

zjko,k ผู้เขียน:

ไปโหลด โปรแกรม Samsung Kie [urlhttp://www.samsungapps.com/about/onPc.as?mcc=520[/url]

[url] http://www.samsungapps.com/about/onPc.as?mcc=520[/url]
ซื้อแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 21:50  

ใครรู้ช่วยที ผมมีปัญหากับ Bluetooth/Windows 7

ผมใช้ Champ 2 sim connect กับ KIES (2.0.0.11014_49) ผ่าน USB เพื่อ sync ข้อมูล ได้ แต่ ไม่สามารถ connect ผ่าน Bluetooth บน Windows 7 32bit คือ windows 7 มองเห็น Champ 2 Sim เป็น E2652W แล้วบอกว่า Fail to retrieve device information

ขอบคุณครับ
B7722
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 02:58  

ไม่เข็ดจริงๆ จากB7722 ยังมาซื้อ champ 2 sim อีกตู

ผิดหวังเหมือนเดิมครับ ปัญหา wifi รับสัญญานได้น้อย

เปิดเวบก็โอเคหน่อย เครื่องเร็วทันใจ

แต่ขอเสีย คือ sim1 ใส่ Truemove สัญญานขาดๆหายๆบ่อยๆ

ผมซื้อจากร้านเรดาร์เทเลคอม หาดใหญ่ เครื่องมีปัญหาเปลี่ยนใหม่ให้ภายใน 7 วัน

ผมเลยเอาไปเปลี่ยนเครื่องแล้วก็เปลี่ยน sim ใหม่ด้วย (นึกว่า sim เสีย)

ผลปรากฎว่า อาการเดิมไม่หาย 2 เครื่อง เป็นเหมือนกันหมด เหอๆ

แล้วจะทำยังไงดีล่ะแบบนี้ เปลี่ยนรุ่นอื่นโดนหัก 20% เศร้า
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 06:40  

ไม่เข็ดจริงๆ จากB7722 ยังมาซื้อ champ 2 sim อีกตู

ผิดหวังเหมือนเดิมครับ ปัญหา wifi รับสัญญานได้น้อย

เปิดเวบก็โอเคหน่อย เครื่องเร็วทันใจ

แต่ขอเสีย คือ sim1 ใส่ Truemove สัญญานขาดๆหายๆบ่อยๆ

ผมซื้อจากร้านเรดาร์เทเลคอม หาดใหญ่ เครื่องมีปัญหาเปลี่ยนใหม่ให้ภายใน 7 วัน

ผมเลยเอาไปเปลี่ยนเครื่องแล้วก็เปลี่ยน sim ใหม่ด้วย (นึกว่า sim เสีย)

ผลปรากฎว่า อาการเดิมไม่หาย 2 เครื่อง เป็นเหมือนกันหมด เหอๆ

แล้วจะทำยังไงดีล่ะแบบนี้ เปลี่ยนรุ่นอื่นโดนหัก 20% เศร้า

- ปัญหา wifi เป็นที่ ตัวโมเด็มหรือปล่าว ของผมปกติ เปิด ทดสอบกับ โนเกียแล้ว พอๆกัน

- ซิม1 ผมก็ใช้ ทรู ซิม2 ผมใช้ เอไอเอส ปกติ สัญญาณเต็มตลอด ของคุณเป็นที่ พื้นที่การให้บริการของเคลือข่ายหรือปล่าว ผมสลับ ครบทุกเครือข่ายหมดแล้ว สัญญาณก็ปกติดี

- ของคุณแล้วถ้าใช้ ทรู เป็นซิม 2 สัญญาณเป็นยังไง ลองแล้วยัง

7722 ผมก็ใช้มาเหมือนกัน 2 อาทิต ก็ขายทิ้ง

- ส่วนแชมป์นี่ โดยความเห็นส่วนตัว ต่อผ่าน wifi ใช้ได้เลยนะ เปิดเวปดูรูป เข้า youtube ก้โอเค ดูคลิปได้จนจบ / msn + yahoo ใช้งานได้จริง แชทได้ ตอนนี้ ตอนปิดคอม ก็ ต่อ wifi ออนเอ็มเอาไว้ ทั้งวัน อัพเฟสบุ๊คเรื่อย........... แบตอยู่ำได้ วัน กว่า- 2 วัน (ไม่แน่ใจนะ มีฟังเพลง ดูคลิป ด้วย)

ส่วนต่อผ่าน edge ก็นานกว่า wifi ตามปกติ ถ้าอัพสถานะเฟสบุค กับ ออนเอ็ม ก็สบายๆ
ผมทดลอง ต่อไว้แค่ ชม เดียว แล้วก็ปิด ... ก็ใช้ได้เลย

เฟสบุ๊ค ถ่ายรูปอัพได้เลยนะ เสียดายกล้อง น้อยไปนิด อัพไปแล้วรูปไม่ค่อยสวย

เทียบกับ 7722 แล้ว แชมป์ 2ซิม น่าใช้กว่าเยอะ ถึงมันจะเป็น 2 ซิม 1 ชิปเซ็ท ก้ตาม
BB7722
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 13:37  

ตอนนี้เอาเก็บเข้ากล่องไปแร่ะ ผิดหวังๆ เสียเงินค่ากันรอย 2 เครื่อง 2 รอบ

คือ ผมก็คิดว่าจะสลับดูน่ะครับเรื่อง sim1 ไปใส่ช่อง sim2

แต่ก็คิดเล็กๆว่า ซื้อโทสับ 2 sim มา เราต้องมีสิทธ์เลือกเองที่จะใส่ sim ช่องใดก็ตาม

เลยไม่ใช้แมร่งล่ะ เดี๋ยวจะไปซื้อพวก Wellcom มาใช้น่าจะเวิร์คกว่า

ส่วน wifi เนี่ยผมทดสอบกับ nokia คือ nokia รับสัญญานได้ไกลกว่า

ผมใช้ rounter Linksys by cisco 2 เสา กำลังส่งกระเฉดครับ

ปกติทำงานหน้าบ้านใช้ Notebook หรือ โทสับ Nokia จะรับสัญญานได้เต็มๆ

แต่ Samsung B7722 และ Champ2s รับได้อ่อนๆ ต่อหลุดๆ

แต่พวกตระกูล Galaxy ใช้ได้ดีมากๆ ครับ ส่วนรุ่นเล็กๆ โคตรอ่อนเลยสำหรับ Samsung

ส่วน B7722 ผมส่งเข้าศูนย์ทั้งหมด 3 ครั้ง หลังจากซื้อได้ไม่กี่วัน เหอๆ

น้องส้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 14:10  

แสดงว่ารุ่นนี้ 2 ซิมไม่สายซ้อนใช่ไหมค่ะ

ทำไม ไม่ทำสายซ้อน ไม่เข้าใจเลยนะค่ะ...

2 ซิมทั้งที ทำได้แค่นี้เองหรือค่ะ

ใช่ซิม 1 อยู่ ใครโทรซิม 2 บอกว่าติดต่อไม่ได้ แบบนี้ 2 ซิมมีประโยชนะอะไรค่ะ...

ช่วยตอบหน่อยค๊า.....

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
เสีย 2 ต่อหรือเปล่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 16:08  

ถามคุณ zjko,k หรือท่านอื่น

ผมใช้ 2 sim ก่อนเล่น net ผมกดปุ่มสลับมาที่ sim 2 ทำไมรูป Sim 1 และ Sim 2 มีรูป G แสดงว่ามันเชื่อมต่อกับ net ทั้ง 2 sim เลยหรือ เท่าที่สังเกต sim1 มันมาๆ หายๆ ที่จริงไม่ควรขึ้นเลยเพราะผมใช้ sim2 เล่น net
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 19:50  

น้องส้ม ผู้เขียน:
แสดงว่ารุ่นนี้ 2 ซิมไม่สายซ้อนใช่ไหมค่ะ

ทำไม ไม่ทำสายซ้อน ไม่เข้าใจเลยนะค่ะ...

2 ซิมทั้งที ทำได้แค่นี้เองหรือค่ะ

ใช่ซิม 1 อยู่ ใครโทรซิม 2 บอกว่าติดต่อไม่ได้ แบบนี้ 2 ซิมมีประโยชนะอะไรค่ะ...

Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ช่วยไม่ให้พก 2 เครื่อง ก็เท่านั้นเองแหละ หรือว่าจะพก2เครื่องพะลุงพะลัง แต่ก็แล้วแต่คนคะ
Name-7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 23:52  

เจอบั๊กของเครื่องเล็กน้อย คือ ถ้าเปิด Web Browser ขึ้นมาโดยที่ยังไม่ได้ต่อเน็ต แล้วกดปุ่มวางหู เครื่องจะดับลงและกดเปิดไม่ติด แก้ไขได้ด้วยการถอดแบตออกใส่ใส่เข้าไปใหม่

ไม่รู้ว่าคนอื่นจะพบเจออาการนี้บ้างไหม?
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 05:17  

เสีย 2 ต่อหรือเปล่ ผู้เขียน:
ถามคุณ zjko,k หรือท่านอื่น

ผมใช้ 2 sim ก่อนเล่น net ผมกดปุ่มสลับมาที่ sim 2 ทำไมรูป Sim 1 และ Sim 2 มีรูป G แสดงว่ามันเชื่อมต่อกับ net ทั้ง 2 sim เลยหรือ เท่าที่สังเกต sim1 มันมาๆ หายๆ ที่จริงไม่ควรขึ้นเลยเพราะผมใช้ sim2 เล่น net

ของผมสลับมาเล่นซิม 2เพื่อต้อเน็ท ก็ ขึ้นเครื่องหมาย E ที่ ซิม 2 ส่วนซิม 1 ขึ้น G ครับ คิดเงินที่ซิมที่เลือกครับ ของผมทดสอบเช็คยอดแล้วครับ

จริงซิมที่ใช้ ต้องขึ้น E นะครับ แสดงว่ามีการใช้ เครือข่าย Edge อยู่
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 05:27  

คงเกี่ยวกับการออกแบบ และ การขอ standard ต่าง ที่เป็นมาตาฐาณกำหนดไว้ สำหรับ UL /FCC / CSA มาตราฐาณพวกนี้ถูกกำหวดไว้ให้ผ่านการทดสอบ ก่อนที่จะสามารถขายได้ทั่วโลกครับ ปกติ SS จะออกแบบ 2 ซิม 1 ชิฟเซ็ท แต่ ถ้า แบบ 2 ซิม 2ชิฟเซ็ท แยกอิสระ ก็มีของ ไอโมบาย / เครื่องจีน / Wellcom กับ ยี่ก้ออื่นๆที่รู้ๆกันอยู่ครับ แต่ก็ไม่ใช่ทุกรุ่นนะ ต้องลองครับ .................... ชอบแบบไหน เลือกแบบนั้น

ปกติผมตั้งเสียงไว้บอกให้รู้ว่ากำลังใช้สาย ให้รอสักครู่แล้วติดจ่อมาใหม่ หรือ ผมจะ โทรกลับเอง.......... ของผมมี sms เตือนสายที่ไม่ได้รับครับ ก็รู้ว่าใครโทรมาบ้าง
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 05:34  

Name-7 ผู้เขียน:
เจอบั๊กของเครื่องเล็กน้อย คือ ถ้าเปิด Web Browser ขึ้นมาโดยที่ยังไม่ได้ต่อเน็ต แล้วกดปุ่มวางหู เครื่องจะดับลงและกดเปิดไม่ติด แก้ไขได้ด้วยการถอดแบตออกใส่ใส่เข้าไปใหม่

ไม่รู้ว่าคนอื่นจะพบเจออาการนี้บ้างไหม?

ลอง hard reset น่าจะหายครับ สำรองข้อมูลก่อนนะครับ เดว หายหมด
ตั้งค่า/ ตั้งต่าใหม่ ระหัสที่ต้องใส่ เพื่อล้างข้อมูล ผมไม่แน่ใจ 1234 หรือป่าว ลองสอบถามกับ 0 ได้ครับ

ส่วนใหญ่เวลาใช้ๆไปนาน ผมก็ ทำแบบนี้ครับ เหมือนล้างเครื่องเหมือนออกใหม่จากโรงงานเลย
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 06:01  

BB7722 ผู้เขียน:
ตอนนี้เอาเก็บเข้ากล่องไปแร่ะ ผิดหวังๆ เสียเงินค่ากันรอย 2 เครื่อง 2 รอบ

คือ ผมก็คิดว่าจะสลับดูน่ะครับเรื่อง sim1 ไปใส่ช่อง sim2

แต่ก็คิดเล็กๆว่า ซื้อโทสับ 2 sim มา เราต้องมีสิทธ์เลือกเองที่จะใส่ sim ช่องใดก็ตาม

เลยไม่ใช้แมร่งล่ะ เดี๋ยวจะไปซื้อพวก Wellcom มาใช้น่าจะเวิร์คกว่า

ส่วน wifi เนี่ยผมทดสอบกับ nokia คือ nokia รับสัญญานได้ไกลกว่า

ผมใช้ rounter Linksys by cisco 2 เสา กำลังส่งกระเฉดครับ

ปกติทำงานหน้าบ้านใช้ Notebook หรือ โทสับ Nokia จะรับสัญญานได้เต็มๆ

แต่ Samsung B7722 และ Champ2s รับได้อ่อนๆ ต่อหลุดๆ

แต่พวกตระกูล Galaxy ใช้ได้ดีมากๆ ครับ ส่วนรุ่นเล็กๆ โคตรอ่อนเลยสำหรับ Samsung

ส่วน B7722 ผมส่งเข้าศูนย์ทั้งหมด 3 ครั้ง หลังจากซื้อได้ไม่กี่วัน เหอๆ

ผมคงจะโชคดีที่ไม่มีปัญหาแบบนี้เลย Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 12:28  

แล้วไอ้รุ่นนี้มันใช้ซิมhutchได้มั้ยครับ
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 15:31  

แล้วไอ้รุ่นนี้มันใช้ซิมhutchได้มั้ยครับ

ไม่น่าจะได้ครับ คนละระบบครับ Hutch เค้ามีระบบของเค้าเองต้องลองสอบถามกับทาง 0 ว่าเครื่องรุ่นไหนรองรับบ้าง แต่ส่วนใหญ่เครื่องที่ ขายใน 0 Hutch เท่านั้นที่ใช้ซิม Hutch ได้ แต่ก้มี บางรุ่น ที่มีคนนำเข้ามาขาย โดยไม่เกี่ยวกับ 0 ครับ
dumdum
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 00:08  

อ้างถึง:

ผมก็ใช้ ทรู เหมือนกัน ก็ปกติดีนะ เดิมผมใช้ htc atemis ที่ห้องทำงานผม สัญญาณจะไม่ค่อยดีคุยไม่ชัด บางครั้งโทรติดต่อไม่ได้ ตอนนี้สัญญาณขึ้นสามขีด เสียงชัดเจนดี

ผมว่าลองให้เจ้าหน้าที่ทาง samsung ช่วยดูหน่อย อาจมีปัญหาในการใส่ซิมไม่ถูกตำแหน่ง
ถ้ายังมีปัญหายังงัยก็ต้องเปลี่ยนเครื่องที่มันใส่ซิมเราได้นะครับอย่าไปยอมแพ้ สู้ต้อไป เสียเงินไปแล้ว ยังงัยก็อย่าเก็บเข้ากล่อง

ส่วนเรื่องการรับสัญญาณ wifi ผมก็ว่าโอเคอยู่นะ แต่บ้านผมเนื้อที่ไม่มาก ก็เลยมีคลื่นทุกที่
ผมลองทดสอบกับ ipod touch ก็มีคลื่นเหมือนกัน แต่จะให้เปรียบเทียบความแรงของสัญญาณคงไม่ได้ เพราะมันคนละ scale[/quote]
ACER
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 09:35  

[quote="zjko,k"][quote="Anonymous"]แล้วไอ้รุ่นนี้มันใช้ซิมhutchได้มั้ยครับ[/quote]
ไม่น่าจะได้ครับ คนละระบบครับ Hutch เค้ามีระบบของเค้าเองต้องลองสอบถามกับทาง 0 ว่าเครื่องรุ่นไหนรองรับบ้าง แต่ส่วนใหญ่เครื่องที่ ขายใน 0 Hutch เท่านั้นที่ใช้ซิม Hutch ได้ แต่ก้มี บางรุ่น ที่มีคนนำเข้ามาขาย โดยไม่เกี่ยวกับ 0 ครับ[/quote]

Embarassed เครื่องนอก 0 รุ่นใหม่ๆ ตอนนี้ไม่มีรองรับ Hutch แล้วล่ะครับ คาดว่าขายไม่ได้ เลยไม่มีใครพัฒนา
ACER
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 09:41  

[quote="400club"][quote="dumdum"]ลองใช้ มา 3 วัน ยังไม่ได้ไปรับข้าวสารฟรีเลย Very Happy

โดยรวม ผมว่าคุ้มกับราคานะ จ่ายน้อยหน่อย หายหรือทำหล่นก็ไม่ช้ำมาก[/quote]

ลองใช้ซิม1แล้วโทรเข้าซิม2มีปัญหาบ้างไหมคับ..เห็นเพื่อนๆบอกว่าโทรเข้าซิม2แล้วติดต่อไม่ได้...ช่วยทดสอบหน่อยคับ..รออยู่นะ...ขอบคุณคับ[/quote]

มีรุ่นที่โทรหาเครื่องตัวเองได้ด้วยหรอครับ ผมลองมาหลายรุ่นแล้ว ยังไม่มีที่โทรหาเครื่องตัวเองได้เลย
Name-7
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 14:51  

เข้า เมนู/การตั้งค่า/การเชื่อมต่อ PC แล้วเลือกเป็น Mass Storage
ปานLek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 20:27  

คงเกี่ยวกับการออกแบบ และ การขอ standard ต่าง ที่เป็นมาตาฐาณกำหนดไว้ สำหรับ UL /FCC / CSA มาตราฐาณพวกนี้ถูกกำหวดไว้ให้ผ่านการทดสอบ ก่อนที่จะสามารถขายได้ทั่วโลกครับ ปกติ SS จะออกแบบ 2 ซิม 1 ชิฟเซ็ท แต่ ถ้า แบบ 2 ซิม 2ชิฟเซ็ท แยกอิสระ ก็มีของ ไอโมบาย / เครื่องจีน / Wellcom กับ ยี่ก้ออื่นๆที่รู้ๆกันอยู่ครับ แต่ก็ไม่ใช่ทุกรุ่นนะ ต้องลองครับ .................... ชอบแบบไหน เลือกแบบนั้น

ปกติผมตั้งเสียงไว้บอกให้รู้ว่ากำลังใช้สาย ให้รอสักครู่แล้วติดจ่อมาใหม่ หรือ ผมจะ โทรกลับเอง.......... ของผมมี sms เตือนสายที่ไม่ได้รับครับ ก็รู้ว่าใครโทรมาบ้าง

แล้ว แบบ 2 ซิม 2ชิฟเซ็ท มียี้ห้อไหนบ้าง รุ่นไหนบ้างครับ

อยากได้ อยากใช้ ทำไมไม่มีใครเอามาขายบ้างเลยหรือ...ไม่เข้าใจจริงๆ...
9chet
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 14:13  

เครื่องสัปดาห์เดียว ขายเลยที่ 2900 ดูรูปตามลิ้งค์
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=51743
โทร 0831201072 เครดิตผมอยู่ในเว็บนั้น ไม่ต้องกลัวครับ
bigtees
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 15:29  

9chet ผู้เขียน:
เครื่องสัปดาห์เดียว ขายเลยที่ 2900 ดูรูปตามลิ้งค์
http://www.hamsiam.com/smf/index.php?topic=51743
โทร 0831201072 เครดิตผมอยู่ในเว็บนั้น ไม่ต้องกลัวครับ

2400 น่าสน อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 09:11  

ปานLek ผู้เขียน:

แล้ว แบบ 2 ซิม 2ชิฟเซ็ท มียี้ห้อไหนบ้าง รุ่นไหนบ้างครับ

อยากได้ อยากใช้ ทำไมไม่มีใครเอามาขายบ้างเลยหรือ...ไม่เข้าใจจริงๆ...

มันมีในรุ่นเก่าครับ เช่น รุ่น c5212 สแตนด์บาย 2 ซิม โทรซ้อนเครือข่ายไหน ได้หมดครับ... รุ่นนี้ใช้ดีมาก แต่ ss ไม่ได้พัฒนาต่อ เพราะคงไม่อยากผลิตมือถือที่เพอร์เฟ็คทุกอย่างครับ... ผมซื้อมือ 1 ราคา 5 พันกว่า... เพิ่งขายทิ้งเมื่อวันทิตย์ที่ผ่านมา ได้แค่ 700 บาท... แล้วก็ไปสอย แชมป์ 2 ซิม รุ่นใหม่มา...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 09:16  

9chet ผู้เขียน:

ผมซื้อเครื่องศูนย์ มือ1 พร้อมติดฟิล์มแบบทราย ราคาเท่ากับที่คุณขายเลยครับ
นายเอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 14:19  

ive chart ตะกี้นี้...

พนักงานจะให้บริการในไม่ช้า
คนเป็นลำดับที่ 1 หากคำถามของคุณเกี่ยวกับสินค้าที่ซื้อโปรดให้รายละเอียดของคุณรวมถึงหมายเลขและวันที่ซื้อ
ยินดีตอนรับสู่ Samsung Live Chat ยินดีให้ความช่วยเหลือค่ะ
ลูกค้า :
สวัสดีครับ
HHP & Note PC Consultant :
Samsung Live Chat สวัสดีครับ ไม่ทราบว่าติดต่อสอบถามข้อมูลส่วนใดครับ
สวัสดีครับ
ลูกค้า :
ผมอยากทราบว่า
ลูกค้า :
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/c5212.htm รุ่นนี้ยังมีขายหรือไม่ครับ
ลูกค้า :
ถ้ามีราคาเท่าไรครับ
ซักครู่ครับ ขอดูรายละเอียดครับ
เช็คเบื้องต้นแล้วครับ หากเป็นรุ่นนี้มีวางจำหน่ายในประเทศไทยแล้วครับ
ราคากลางอยู่ที่ประมาณ 6590 บาท
แนะนำให้เช็คของผ่านทางหน้าร้านอีกครั้งนะครับว่ายังมีของหรือไม่
ลูกค้า :
ตอนนี้ยังราคานี้หรือครับ
ราคาโดยประมาณครับ แต่น่าจะถูกกว่านี้ ต้องแนะนำให้ลองตรวจสอบหน้าร้านขายอีกทีครับ
ลูกค้า :
ที่ศุนย์ไม่มีขายหรือครับ
ขออภัยครับ ไม่ทราบผมกำลังสนทนาอยู่กับคุณอะไรครับ
ลูกค้า :
เอ ครับ
ลูกค้า :
ผมต้องการซื้อโทรศัพท์ รุ่นที่ใช้ 2 ซิม เป็นสํญญานสายซ้อนนะครับ
ลูกค้า :
มีรุ่นไหนที่ทำได้อีกไหมครับ นอกจากรุ่นนี้
ไม่ทราบมีข้อมูลอื่นสอบถามเพิ่มเติมอีกหรือป่าวครับ
ลูกค้า :
ไม่มีครับ แต่คุณยังไม่ได้ตอบเลยนะครับ
ลูกค้า :
ความจริงน่าจะให้ข้อมูลได้ดีกว่านี้นะครับ ผมไม่เข้าใจจริงๆ
ลูกค้า :
ตกลงมีรุ่นไหน ที่ใช้ 2 ซิมสายซ้อนได้บ้างครับ

*** ทำได้แค่นี้หรือครับ พนักงานซ้มซุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 18:59  

c5212 มือ 1 หมดไปจากตลาดปีกว่าแล้วครับ ไม่ต้องหาให้เสียเวลาเลยครับ

แต่มือสอง พอหาได้ ต้องใช้เวลาหน่อย รุ่นนี้คนไม่ค่อยปล่อย ผมหามือ 2 ให้เพื่อน เมื่อต้นปีที่แล้ว ใช้เวลาหานานพอควร สุดท้ายก็ได้ สภาพดี เครื่องเดิมๆ อุปกรณ์ครบยกกล่อง

ถ้าอยากใช้ 2 ซิม แนะว่า ให้ดูรุ่นอื่นครับ... เรื่องสายเรียกซ้อนแบบต่่างระบบเครือข่าย... คงไม่ต้องไปซีเรียสกับมันหรอกครับ ใช่ว่า ทุกครั้งที่รับสาย จะมีสายเรียกซ้อนเข้ามาทุกครั้ง...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 19:22  

มีสีไหนบ้างง่ะ >"<
Runsonic
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 10:23  

รุ่นนี้ไม่มีโปรแกรม MSN แถวมาให้ ไม่รู้ลงเองได้รึเปล่า

ใครรู้ช่วยตอบทีนะครับ
D980
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 20:14  

Samsung D980 2Sim ทำได้นะครับ ใช้ สาย Sim 1 อยู่แล้วมีคนโทรเข้า Sim 2 ก็รับสายได้ สลับไป สลับมาได้ ลองแล้วเพราะใช้อยู่
ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนแต่ มันเสียดาย ซื้อมา ตอนนปิดตัว 12000 บาท ขายทิ้งก็เสียดายเลยยังใช้อยู่ แต่รุ่นนี้ ระบบสัมผัสเป็นรุ่นแรก ๆ เลยรู้สึกว่าระบบสัมผัสมันช้ามาก ไม่ลื่นไหล แต่การใช้งานด้าน รับสาย โทร เข้าออก ดีมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 05:36  

Runsonic ผู้เขียน:
รุ่นนี้ไม่มีโปรแกรม MSN แถวมาให้ ไม่รู้ลงเองได้รึเปล่า

มี MSN ให้นะ อยู่ใน เมนู / IM
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 13:54  

Runsonic ผู้เขียน:

รุ่นนี้ มี เอ็มมาให้นะ เราซื้อมาใช้แล้ว เล่นเอ็มได้ มี อีโม น่ารัก ๆ ด้วย คะ โอเคเลยนะ ประสิทธิภาพกับราคา
ฮี่ ฮี่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 20:40  

เวลาโทรออก แล้วจะกดปุ่ม (เช่นกด1เพื่อยืนยัน) มันกดตรงไหนครับ

พึ่งเคยใช้ระบบสัมผัส
Duos
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 23:05  

ฮี่ ฮี่ ผู้เขียน:
เวลาโทรออก แล้วจะกดปุ่ม (เช่นกด1เพื่อยืนยัน) มันกดตรงไหนครับ

พึ่งเคยใช้ระบบสัมผัส

ตอนที่คุยโทรศัพท์อยู่

ให้กดปุ่มล็อค (ที่กดแล้วหน้าจอดับ) ค้างไว้ประมาณ 1 วิ

บนหน้าจอจะมีปุ่มให้กดเพิ่มขึ้นมาด้านล่าง ก็เลือกคำสั่ง "ปุ่มกด"

หน้าจอก็จะกลายเป็นแป้นโทรศัพท์ แล้วก็กดได้เหมือนปกติครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 23:39  

อยากทราบวิธี set ให้โชว์รูปเวลามีสายเรียกเข้าครับ
nmh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 02:59  

บันทึกเสียงขณะสนทนาได้หรือเปล่า ดู youtube ได้หรือเปล่า
GU_Rock!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 10:50  

สีขาวออกยังครับ เหนใน นสพ.แล้วสวยมาก
mangpu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 23:04  

อยากทราบเรื่องเสียงเพลงครับ ว่ามันดีเหมือนกับแชมป์ตัวแรก หรือว่าดีกว่าครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ เพราะจะใช้ในการตัดสินใจซื้อครับ ขอบคุณครับ
Sompoon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 01:57  

ตอนนี้ SAMSUNG คลอด เฟิร์มแวร์ ใหม่ออกมาให้อัพเดตกันแล้ว นะครับ ใครใช้ Kies อยู่จะมี Auto update ให้เลยครับ

ใครอัพแล้วได้ความว่าไงกันบ้าง post เล่าสู่กันฟังทีนะครับ
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 19:12  

ซื้อสีขาวมาแล้วครับที่ร้านNASA 2810฿พึ่งไปซื้อมาเมื่อบ่ายนี่เอง

แต่เคสตรงรุ่นยังไม่มีเลยซื้อของchamp1มาใส่ก่อนแล้เจาะรุไมค์กะลำโพลงหลังเครื่องเอง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 22:06  

แบทมัน 1000 หรือ 800 เนี่ย บางเวปบอก 1000 เอะ ยังไง
YoKEYKung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเตป
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 22:56  

แบทมัน 1000 หรือ 800 เนี่ย บางเวปบอก 1000 เอะ ยังไง
1000ครับ แต่สงสัยว่าทำไมเวลาแกะแบตรออกแล้วต้องตั้งเวลาใหม่ทุกครั้ง ของคนอื่นเป็นไหมครับก่อนหน้าเคยใช้punch2simแกะแบตรออกก็ไม่ต้องตั้งเวลาใหม่นะครับ
Pchart
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 14:49  

อยากเห็นตัวเครื่องสีขาว ใครซื้อมาแล้ว ช่วยลงรูปให้ดูหน่อยค่ะ
torya doi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: แม่ฮ่องสอน
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 15:26  

ระบบเสียงของแชมป์2ซิม ใช้ได้เลยครับ นุ่มใสไม่บาดหู(ฟังผ่านลำโพง) ถ้าฟังผ่านหูฟังก็โอเคเลยครับ โดยเฉพาะหูฟังที่แถมมาเสียงดีกว่าหูฟังของwave II ซะอีก คุณภาพเกินตัวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 15:33  

อยากรู้ว่าโปรแกรมเล่นเอ็มที่ให้มา มันออนทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่นได้ป่าวครับ หรือว่ามันต้องรันโปรแกรมไว้ตลอดเวลา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 17:25  

mangpu ผู้เขียน:
อยากทราบเรื่องเสียงเพลงครับ ว่ามันดีเหมือนกับแชมป์ตัวแรก หรือว่าดีกว่าครับ ช่วยตอบด้วยนะครับ เพราะจะใช้ในการตัดสินใจซื้อครับ ขอบคุณครับ

ของผม ใช้หูฟัง แบบ in-earอ่ะครับ เสียงดีเลยทีเดียวครับ ผมว่าดีกว่า รุ่นที่ใช้ฟังเพลงบางรุ่นอีกนะครับ แถม รูปภาพที่แนบมากับเพลงก็จะโชว์ได้แทบทุกรูปเลยนะครับ แต่ก่อนผม ใช้โทรศัพท์ 2 เครื่อง mp3 อีก1 เครื่อง เดียวนี้ champ ตั้วนี้เครืองเดียวเอาอยู่หมด แถมราคาถูกๆๆ (พอและไม่ชมและเดียวเขาว่าผมเป็นพนักงานขายซัมซุง) โดยรวมชอบ
mitoona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 02:14  

mangpu ผู้เขียน:

ยิ่งใช้ หูฟัง ดีๆ เสียงยิ่งดีครับ แนะนำลองปรับ EQ เป็นแบบ WIDE ครับ คุณภาพเสียงดีพอกัน อาจจะดีกว่า แชมปื ตัวแรก นิดนึง แต่ เรื่อง ความดังของเสียงเรียกเข้า และเสียงเพลงแบบเปิดกับเครื่องเอง แชมป์ตัวแรก ดังกว่าครับ
mitoona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 02:28  

อยากรู้ว่าโปรแกรมเล่นเอ็มที่ให้มา มันออนทิ้งไว้แล้วไปทำอย่างอื่นได้ป่าวครับ หรือว่ามันต้องรันโปรแกรมไว้ตลอดเวลา

เท่าทีลองใช้ ออนเอ็มแล้ว ต้องออนไว้ในโปรแกรม ครับ พับเก็บไว้ แล้วไปเล่นอย่างอื่นไม่ได้ครับ ผมทดสอบออน ด้วย Wifi ก็นิ่งดีครับ ถ้าผิดพลาด ขออภัยด้วยครับ
mitoona
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 02:32  

YoKEYKung ผู้เขียน:
1000ครับ แต่สงสัยว่าทำไมเวลาแกะแบตรออกแล้วต้องตั้งเวลาใหม่ทุกครั้ง ของคนอื่นเป็นไหมครับก่อนหน้าเคยใช้punch2simแกะแบตรออกก็ไม่ต้องตั้งเวลาใหม่นะครับ

เป็นเหมือนกันครับ Very Happy
Goldenboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 08:04  

ซื้อมาใช้แล้วพบปัญหาตรงรับสัญญานได้ไม่ดีเท่าที่ควรโดยเฉพาะคนที่ต้องเดินทางบ่อยๆและรู้สึกว่า รับ wi-fi ได้ไม่ค่อยดีครับส่วนอื่นๆถือว่า โอเคครับสำหรับราคาประมาณสองพันกว่าๆ
mildlunla
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2011 16:17  

เห็นมีแต่ปัญหา ถ้าซื๊อไปแล้วมีปัญหา คงจะบ้าตายแน่เลย
เพราะต้องเก็บเงินค่าขนมซื๊อเอง
แต่ก้อชอบน่ะ สวยดี โดยเฉพาะสีขาว
Ra8rew
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2011 21:06  

ซื้อมาแล้วครับอะไรก็ดี แต่มีปัญหา mem ไม่ล๊อค เปลี่ยนไปแล้วเครื่องหนึ่ง เครื่องใหม่ใช้ไป mem หลุดออกมาเอง หลายครั้งแล้วครับ
zjko,k
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 01:09  

Ra8rew ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับอะไรก็ดี แต่มีปัญหา mem ไม่ล๊อค เปลี่ยนไปแล้วเครื่องหนึ่ง เครื่องใหม่ใช้ไป mem หลุดออกมาเอง หลายครั้งแล้วครับ

ใช้เมมยี่ห้ออะไรครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 14:55  

อยากทราบว่าตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
demofashion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 08:28  

ใช้ดีคุ้มเงิน ซื้อที่ shop imobile ลดอีก 3%
weeee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 16:39  

ขอคำแนะนำครับ ผมซื้อมาเครึ่องนึง ต่อสัญญาณไวไฟ ได้ แต่ บราวซ์ท่องเน็ตไปไหนมาไหนไม่ได้เลย เคยมีได้อยู่วันนึงเท่านั้นไปเว็ปไหนก็ได้หมด จากนั้นมาอีกวันก็ไม่ได้อีกเลย ถ้าบราวซ์ที่บ้าน จะไปได้พวกเว็ป ไทยรัฐ แฮ้ปปี้ พันทิพไปได้ แต่พันทิพเข้าลิงก์ต่อไปไม่ได้ นอกนั้น เข้าไม่ได้เลย งงมาก ไปไม่ถูกเลย

ไปขอเปลี่ยนเครื่อง ก็เป็นเหมือนกัน คือต่อสัญญาณไวไฟได้ แต่บราวซ์ไม่ได้
เลยคืนเครื่องไป ลองไปหาอีกศูนย์ ก็ไม่ได้เหมือนกัน

จะว่าผมตั้งค่าไม่ถูก ก็ไม่นะ ก็ค่าที่ตั้งค่าเดียวกัน ก็เคยไปไหนมาไหนได้อยู่วันนึง

อ้อ ทั้งหมด สามารถบราวซ์ได้ ถ้าใช้ edge นะครับ

ขอแชร์นะครับ การตั้งค่าของผม ผมเริ่มเปิดไวไฟ และ เชื่อมสัญญาณเรียบร้อย
จากนั้นไปที่อินเตอร์เน็ตบราวเซอร์ เข้าไปตั้งค่าเลือกใช้ไวไฟที่เชื่อมได้ โดยเลือกทั้งซิม 1 และซิม 2 จากนั้นเข้า favorite ที่ตั้งค่าจากเครื่อง โดยไปทั้ง google search และ google mail

ก็เข้าหน้า google ไม่ได้ สุดท้ายฟ้องว่า เครือข่ายผิดพลาด บางครั้งก็ DNS ผิดพลาด หรือบางครั้ง การเชื่อมต่อผิดพลาด (7) วงเล็บเลข 7

ทั้งหมดนี้ ผมลองทั้งที่บ้าน และ ฟรีไวไฟ ทั้งที่มีอยู่ที่ศูนย์ที่ซื้อเครื่อง หรือ truewifi ก็บราวซ์เข้าหน้าเว็ปไม่ได้ (ซึ่งปกติ truewifi จะเข้าไปที่หน้าให้เรากรอก username กับ password เข้าหน้านี้ยังไม่ได้เลย)

อ้อ ที่ไอคอนเฟซบุ้ค ก็เข้าไม่ได้ โดยเข้าไปตั้งค่าให้ใช้ ไวไฟ ที่เชื่อมสัญญาณไว้แล้ว ก็ไปไม่ได้

ขอแชร์ข้อมูลหน่อยครับ ขอบคุณครับ
16th
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 22:44  

เราใช้ได้ปกติทุกอย่างนะ แล้วไม่เห็นได้เข้าไปตั้งค่าในซิม1 หรือซิม2ไรเลย
ต่อไวไฟ+ใส่แพสเวิรดของไวไฟ ก็ใช้ได้เลย
เมมไม่พอป่าว เพราะบางทีอาจตั้งเป็นใช้เมมในโทศัพลองไปตั้งใช้ข้อมูลดาวโหลดเป็นใช้การ์ดความจำดูอะ
เข้าตรง ตั้งค่า/หน่วยความจำ/ความจำพื้นฐาน/ดาวโหลดทางอินเตอรเนต/การ์ดความจำ
อีกอัน ตั้งค่า/หน่วยความจำ/ความจำพื้นฐาน/ข้อความดาวโหลด/การ์ดความจำ
แต่เราว่าตั้งให้มันใช้การดความจำหมดเลยก็ดี เพราะโทศัพพื้นที่มันน้อย

มีคนถามราคา เราซื้อวันที่7 เมษา ราคา2800บาท สีขาว

shilling
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 00:05  

อยากถามเรื่องของแถมคับ

1 หูฟังที่ให้มาเป็น แบบ in ear หรือเปล่า // ถ้าไม่ใช่คุณภาพพอไหวไหม
2 มีสาย usb ให้ไหม
3 ของแถม ต่างจาก รุ่น champ ไหม
4 สามารถตั้งเวลาหยุดเล่นเพลงได้จิงไหม // Champ ตัวเก่าตั้งเวลาหยุดเพลงไม่ได้ใช่ไหม?

คือเลือกอยู่ระหว่างตัวนี้ กับ Nokia x2 อ่ะคับ
ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณคับ
weeee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 07:16  

16th ผู้เขียน:
เราใช้ได้ปกติทุกอย่างนะ แล้วไม่เห็นได้เข้าไปตั้งค่าในซิม1 หรือซิม2ไรเลย
ต่อไวไฟ+ใส่แพสเวิรดของไวไฟ ก็ใช้ได้เลย
เมมไม่พอป่าว เพราะบางทีอาจตั้งเป็นใช้เมมในโทศัพลองไปตั้งใช้ข้อมูลดาวโหลดเป็นใช้การ์ดความจำดูอะ
เข้าตรง ตั้งค่า/หน่วยความจำ/ความจำพื้นฐาน/ดาวโหลดทางอินเตอรเนต/การ์ดความจำ
อีกอัน ตั้งค่า/หน่วยความจำ/ความจำพื้นฐาน/ข้อความดาวโหลด/การ์ดความจำ
แต่เราว่าตั้งให้มันใช้การดความจำหมดเลยก็ดี เพราะโทศัพพื้นที่มันน้อย

มีคนถามราคา เราซื้อวันที่7 เมษา ราคา2800บาท สีขาว

เมื่อวานผมลองไปอีกร้าน ให้ที่ร้านลองต่อไวไฟให้ดู ก็เจอปัญหาเดียวกัน

ว่าจะลองโทรไปศูนย์ซััมซุงดูว่า มันเกิดอะไรขี้น
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: