Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ศูนย์ซ่อมโนเกียแคร์ห่วยแตก

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 5 / เข้าชม: 14652
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2005 13:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

b]ดีครับผมใช้โนเกียรุ่น 6670 อยู่ซื้อมาได้4เดือน ในราคา19500บาท ก็เกิดอากรรวนขึ้นมาก้นำไปซ่อมที่ศูนย์โนเกีบแคร์ที่ฟิวเจอรังสิต ซ่อมมาได้1วัน ก็เสียอีกอาการเดิมเลยก็เข้าศูนย์ต่อ พอเสร็จแล้วเอาออกมาใช้ได้แค่2วันจอภาพเสียอีกครับ ไม่รู้เป็นที่ช่างซ่อมที่ศูนย์ทำเสียหรือของมันห่วยแตกกันแน่ครับ ผมก็เอาเข้าไปศูนย์เดิมที่โนเกียแคร์รังสิต คราวนี้ศูนย์โทมาบอกผมว่าซ่อมไม่ผ่านไม่มีอะไหล่เปลี่ยนด้วย(ศูนย์ไรนี่ไม่มีอะไหล่เปลี่ยนให้) เขาจะส่งซ่อมศูนย์ใหญ่ให้ครับต้องรอ2อาทิตย์ถึงจะได้เครื่อง(โครตนานเลยศูนย์ซ่อมอารายของมันหว่ะเนี่ย) เวลาผ่านไปเกือบ2อาทิตศูนย์ที่รังสิตเขาโทมาบอกให้ไปเอาโทสับได้แล้วผมก็ไปเอาทุกอย่างเป็นปรกติแล้วพอมาถึงที่บ้านนะครับผมก็สังเกตที่จอที่เขาเปลี่ยนมาให้ปรากฎว่าจอมันมีขนาดเล็กกว่าเดิมครับสังเกตุได้จากปรกติจอเก่าผมมันจะมีขอบของจอพอดีกะขอบของหน้ากากาแต่คราวนี้ซ่อมมามันมีขอบของจอหดเข้ามาทำให้เห็นว่าขอบดำของจอภาพ มันไม่เท่ากับหน้ากากาโทสับเลย เลยรุ้ว่าจอเล้กกว่าเดิมครับ ผมโมโหมากศูนย์อารายก็ไม่รู้ที่ศูนย์ใหญ์โนเกียอ่ะเขาเป็นคนซ่อม ทำมาได้ห่วยแตกมากเลยบริการก็ธรรมดามาก โทสับซื้อมาก็แพงนะ แต่ทำไมบริการหลังการขายไม่ค่อยดีเลยเอาเปรียบผู้บริโภค
Sith_Lord
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2005 14:13  

น่าเห็นใจนะเงี้ย
fifa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2005 19:42  

เด็กม.เทพ ผู้เขียน:
b]ดีครับผมใช้โนเกียรุ่น 6670 อยู่ซื้อมาได้4เดือน ในราคา19500บาท ก็เกิดอากรรวนขึ้นมาก้นำไปซ่อมที่ศูนย์โนเกีบแคร์ที่ฟิวเจอรังสิต ซ่อมมาได้1วัน ก็เสียอีกอาการเดิมเลยก็เข้าศูนย์ต่อ พอเสร็จแล้วเอาออกมาใช้ได้แค่2วันจอภาพเสียอีกครับ ไม่รู้เป็นที่ช่างซ่อมที่ศูนย์ทำเสียหรือของมันห่วยแตกกันแน่ครับ ผมก็เอาเข้าไปศูนย์เดิมที่โนเกียแคร์รังสิต คราวนี้ศูนย์โทมาบอกผมว่าซ่อมไม่ผ่านไม่มีอะไหล่เปลี่ยนด้วย(ศูนย์ไรนี่ไม่มีอะไหล่เปลี่ยนให้) เขาจะส่งซ่อมศูนย์ใหญ่ให้ครับต้องรอ2อาทิตย์ถึงจะได้เครื่อง(โครตนานเลยศูนย์ซ่อมอารายของมันหว่ะเนี่ย) เวลาผ่านไปเกือบ2อาทิตศูนย์ที่รังสิตเขาโทมาบอกให้ไปเอาโทสับได้แล้วผมก็ไปเอาทุกอย่างเป็นปรกติแล้วพอมาถึงที่บ้านนะครับผมก็สังเกตที่จอที่เขาเปลี่ยนมาให้ปรากฎว่าจอมันมีขนาดเล็กกว่าเดิมครับสังเกตุได้จากปรกติจอเก่าผมมันจะมีขอบของจอพอดีกะขอบของหน้ากากาแต่คราวนี้ซ่อมมามันมีขอบของจอหดเข้ามาทำให้เห็นว่าขอบดำของจอภาพ มันไม่เท่ากับหน้ากากาโทสับเลย เลยรุ้ว่าจอเล้กกว่าเดิมครับ ผมโมโหมากศูนย์อารายก็ไม่รู้ที่ศูนย์ใหญ์โนเกียอ่ะเขาเป็นคนซ่อม ทำมาได้ห่วยแตกมากเลยบริการก็ธรรมดามาก โทสับซื้อมาก็แพงนะ แต่ทำไมบริการหลังการขายไม่ค่อยดีเลยเอาเปรียบผู้บริโภค

ผมคิดว่าตรงนั้นช่างน่าจะลืมแกะขอบของจอออกน่ะครับไม่ต้องกังวลครับผมว่าจอมีขนาดเท่ากันอยู่แล้วน่ะครับเพียงแต่ช่างเค้าลืมแกะขอบจออกเท่านั้นเองสงสัยช่างยังใหม่มั้ง...555
ssasiroj
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ศูนย์ซ่อมโนเกียแคร์ห่วยแตก
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 09:17  

เราก็เจอ5530 ซื้อมาใหม่ แฮงค์ nokia ประจำเข้าซ่อมครั้งแกกลับมาเหมือนเดิม ใช้ไปสักพัก อาการเดิม+จอสีมีปัญหาอีกส่งไปสองอาทิตย์ เปลี่ยนจออัฟเฟิมแวร กลับมา ได้ไม่นานแองค์อีก ส่งกลับไปอีกสองอาทิตย์ คราวนี้ยังไม่เปลี่ยนบอร์ด หายไปสองอาทิตย์ รับกลับใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์ จอพังอีกแองค์ ด้วยส่งกลับไปคราวนี้เปลี่ยนจอ อีกสองอาทิตย์ รับกลับมาได้สองวัน แฮงค์อีกนี่Nokia ไม่แคร์แจ้งให้ส่งเข้าไปซ่อมอีกยังไม่ได้ไปเลย ร้องขอให้เปลี่ยนเครื่องเพิ่มตังคำตอบคือไม่มีนโยบาย ศูนย์บริการก็แย่มากๆๆๆที่ซีคอน พอทีโนเกีย
ssasiroj
Year's Star

หัวข้อ : Re: ศูนย์ซ่อมโนเกียแคร์ห่วยแตก
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 09:19  

ยังไม่จบลืมไปเข้าครั้งที่สอง ช่างเฮงซวยลืมใส่น๊อต 2 ตัวแจ้งไปก็เงียบ เข้าครั้งที่สาม ลืมใส่อีกเหมือนเดิม อะไรกันนี้มาตราฐานอยู่ที่ไหนครับ nokia ตอบด้วย 0818904065
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 12:46  

อะอ้าว เป็นงี้ย๋อเนี่ย (ผมยังไม่เคยเข้าเลย ที่โคราชจะเป็นเหมือนกันป่าววะเนี่ย ว่าจะไปเปลี่ยนจอซักกาหน่อย ฮ่วยน้อ) Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: