Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung F400 - ซัมซุง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 95 / เข้าชม: 490464
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung F400 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 19:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung F400 - ซัมซุง
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2008/samsung/f400/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/f400.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 15 Jul 2008 19:51; ทั้งหมด 1 ครั้ง
- BankZ -
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 20:19  

อันนี้ดูหรูหราโอเคดี
black_izer
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : b
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 21:40  

ซื้อแน่นอนคับ ขออย่างเดียว ว่า อย่าทำเมนูเป็นแบบขาวดำเหมือนพวก U600 D900 ไรพวกนี้เลยผมไม่ชอบมากๆ
aries-taurus
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 23:14  

อันนี้ก้อสวยดีจิงๆ อยากได้ไปหมดเลยอ่า
Skeibler
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: South East Asia
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 23:37  

โอ้ Surprised อย่างหรู ดูดี บางด้วย
เหมียวหง่าว
Silver Member
Silver Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2008 23:58  

หื้ม เป็นมิวสิคโฟนที่น่าจับตามอง
mong2534
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 08:34  

ชอบลำโพงจังง
Nui_Suriya
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2008 10:26  

เห็นด้านหลังแล้วแอบนึกถึง N95 แฮะ Razz
CuenYtheCuTe
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2008 01:24  

สวยดีคับ หรูหราเอาการ แถมลำโพงติดเครื่องดีด้วย

แต่ไม่รู้ว่าซัมซุงรุ่นนี้จะมีแบตดีๆไว้ฟังกะลำโพงดีๆรึเปล่า เพราะซัมซุงขึ้นชื่อเรื่องแบตน้อย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2008 11:03  

ตัวนี้ดีไซน์สวยมากๆ มีลำโพงให้ด้วย ราคาต้องแพงกว่า i450 ชัวร์ๆ

ป.ล. โมโตเลิกทำมือถือชัวร์ๆจ้า วันนั้นดูสัมภาษณ์ CEO ของ MOTO USA.
เค้าบอกว่าภายในปีนี้จะค่อยๆลดกำลังการผลิตลงและไม่เปิดตัวมือถือรุ่นใหม่ๆภายใต้ยี่ห้อ MOTOROLA เดี่ยวๆแล้ว และคาดว่าจะปิดกิจการภายในสิ้นปี2008นี้

แต่อาจจะมีการร่วมทุนระหว่าง MOTOROLA กับบริษัทอื่นๆที่สนใจ ประมาณ SIEMENกะ BEN-Q หรือไม่ก็ขาย knowhow ให้บริษัทอื่นไปทำต่อเอาเอง Crying or Very sad
nutthingman
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2008 20:15  

หน้าตา ไม่โดดเด่นอะไร แต่ทำไมสวยเรียบโดนใจจัง ><~

้เง้อ
95CuEMaSTeR95
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: Soul Society
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2008 18:23  

อยากจะบอกว่า มันไม่มีกล้องหน้าอะครับ (เผื่ออนาคต) ถ้ามีหละก็แจ่มมากเลย Cool
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 00:21  

CuenYtheCuTe ผู้เขียน:
อยากจะบอกว่า มันไม่มีกล้องหน้าอะครับ (เผื่ออนาคต) ถ้ามีหละก็แจ่มมากเลย Cool

ในไทยอีกนาน - -
pabo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Drizzle
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 12:57  

ถูกใจม๊ากกกกกก
รอดูราคา กี่หมื่นบาทกันหนอ ???
papayatop
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: รัตนโกสินทร์
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2008 14:44  

pabo ผู้เขียน:
ถูกใจม๊ากกกกกก
รอดูราคา กี่หมื่นบาทกันหนอ ???

อย่างมากก็ หมื่นกว่าบาทครับ Laughing
PSp.........
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2008 20:07  

มีว่างขาย ในเมืองไทย รึยัง อ่า คับ
ToEi'z
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2008 14:13  

PSp......... ผู้เขียน:
มีว่างขาย ในเมืองไทย รึยัง อ่า คับ

เรายังมะเหงเลยอะ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2008 16:19  

เจ้าตัวนี้ยังไม่มีพรีวิวเลยอะครับ คงอีกนานพอสมควร
อยากรู้อยากเหง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 14:50  

Rolling Eyes อยากกรู้ราคาอะ ไคกะได้ช่วยบอกที
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2008 20:47  

พอดีไปเจอพรีวิวของตัวนี้มา เลยเอามาฝากครับ

http://www.phonearena.com/htmls/Samsung-SGH-F400-Preview-review-r_1932.html
JeansZi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 May 2008 21:10  

ชอบลำโพงครับ แต่เวลาเสียงเรียกเข้าแล้วลำโพงจะไม่แตกหรือครับ
oHmmzLoVE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 May 2008 15:34  

สวยครับ แต่ไม่ชอบที่มันหนา

มี Pop Up เหมือน I450 เลย

อิอิ
Carlism
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 May 2008 18:17  

สวยดีคับ
ผมพึงศึกษาเรื่องมือถือคับ
F400 นี่เป็น ระบบซิมเบี้ยนไหม คับ
หรือว่าระบบซิมเบี้ยน นี่มีเฉพาะ โนเกีย
แต่ ซิมเบี้ยนคืออะไร ผมพอเข้าใจคับ . . .

แล้ว F400 นี่จะออกวาง เมื่อไหร่คับ อยากได้จัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2008 09:50  

อ้างถึง:
ลำโพงเสียงคุณภาพ ICEpower จาก Bang & Olufsen

พึ่งสังเกตุ ท่าทาง เสียงผ่านลำโพงตัวนี้ จะดีซะด้วย(มั้ง)
BooK kUnG
Year's Star

จังหวัด: Samutprakarn
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2008 20:59  

ตอนนี้ไม่ทราบว่ามีวางจำหน่ายหรือยังครับ ราคาเท่าไหร่หรอครับ Question
-.-*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 19:24  

ทำไมดูใน Mobile MAG
รุ่นนี้เค้ามีกล้องหน้าด้วย แต่ในเว็ปไม่มีกล้องหน้า
แปลกๆแฮะ อยากรู้มากค่ะ ตกลง มีหรือไม่มีกล้องหน้า
อยากได้มากๆ รอลงตลาด
BBK
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2008 22:21  

กล้องหน้ามีครับ ดูตามเว็ปรีวิวได้ แต่รูปในเว็ปนี้มันดันมองไม่เห็นกล้องหน้าซะงั้น
อยากได้รุ่นนี้เหมือนกันแต่ไม่เคยใช้ samsung ไม่รู้ว่าดีจริงรึป่าว อยากให้เข้าเร็วๆจัง
[Tattoo]
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2008 18:09  

ชอบอ่ะ แต่ไม่รู้ตัวจิง จะสวยป่าว

ราคามันจะปะมานเท่าไรหรอ
~rOse~*Zaa*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2008 00:14  

แค่ 9900 ก็พอมั้ง Laughing
profesh
Year's Star

หัวข้อ : Samsung F400
วันที่โพสท์ : 19 Jul 2008 17:08  

ผมว่าราคามันน่ะจะอยุ่10000-10500น่ะครับ
ผมอยากได้มากๆ รออยู๋
คนผ่านมาแล้วก็ผ่าน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2008 23:58  

ไปดูตัวเครื่อง(โมเดล)มาแล้ว ตัววัสดุแลดูเงาๆ ไม่ค่อยหรูเท่า โซลเท่าไหร่ หรืออาจจาเป็ฯเพราะเป็นโมเดลไม่รู้ ตอนดูใน รีวิวของที่นี้ ชอบมากมายนะคับ แต่พอเห็นตัวจริงโดยเฉพาะในลำโพงแล้วเนี่ยถึงกับ แอบเซ็งเล็กน้อย ตัวลำโพงทำด้วยวัสดุสะท้อนแสงกันเลยทีเดียว = = คงต้องรอโูของจริงอ่ะคับ
e.deaw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 03 Aug 2008 18:14  

วันนี้เองทุกอย่างก็ โอเคดีครับเสียงก็พอใช้ได้ไม่ดังเท่า SE ใครเคยใช้โนเกียมาอาจจะรู้สึกหงุดหงิดเล็กๆกับการเข้าเมนูครับ คิดว่าเดี๋ยวก็ชินเพราะเรายังติดกับโนเกียอยู่ จะมารายงานเป็นระยะๆครับ
Guest123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ซื้อมาแล้ว
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 12:46  

e.deaw ผู้เขียน:
วันนี้เองทุกอย่างก็ โอเคดีครับเสียงก็พอใช้ได้ไม่ดังเท่า SE ใครเคยใช้โนเกียมาอาจจะรู้สึกหงุดหงิดเล็กๆกับการเข้าเมนูครับ คิดว่าเดี๋ยวก็ชินเพราะเรายังติดกับโนเกียอยู่ จะมารายงานเป็นระยะๆครับ

ซื้อมาแล้วหรอครับ.. ที่ไหนอ่ะคับ.. วางขายแล้วหรอครับเนี่ย.. สนนราคาเท่าไรอ่ะคับ.. (ถามเป็นชุดเลย..)..
e.deaw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 21:29  

เซ็นทรัลแอร์พอร์ทเชียงใหม่ครับ 9990 บาท แม่วังสื่อสารชั้น3 รา้นอื่นยังไม่มีครับ หาทั้งชั้นเลยมีร้า้นเดียว ผมเพิ่งลง โอเปรา่มินิ4.1 เมื่อกี้เองครับ ตอนแรกก็นึกว่าจะลงไม่ได้เหมือนกัน เพราะมันไม่มีมาให้เหมือนโนเกีย ลงต่อเน็ตแล้วก็ โอเคครับ พอใช้ได้ แต่ถ้าคิดว่าจะซื้อมาฟังเพลง แนะนำSE ดีกว่าครับ โดยส่วนตัวแล้ว ผมว่าไม่สมกับเป็นMUSIC PHONEเท่าไหร่แต่ก็ซื้อมาแล้วครับ
ducking
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2008 22:54  

เซ็นทรัลแอร์พอร์ทเชียงใหม่ครับ 9990 บาท แม่วังสื่อสารชั้น3 รา้นอื่นยังไม่มีครับ หาทั้งชั้นเลยมีร้า้นเดียว ผมเพิ่งลง โอเปรา่มินิ4.1 เมื่อกี้เองครับ ตอนแรกก็นึกว่าจะลงไม่ได้เหมือนกัน เพราะมันไม่มีมาให้เหมือนโนเกีย ลงต่อเน็ตแล้วก็ โอเคครับ พอใช้ได้ แต่ถ้าคิดว่าจะซื้อมาฟังเพลง แนะนำSE ดีกว่าครับ โดยส่วนตัวแล้ว ผมว่าไม่สมกับเป็นMUSIC PHONEเท่าไหร่แต่ก็ซื้อมาแล้วครับ

กล้องชัด อ่าเปล่าค่ะ พอดีว่าเล็งๆรุ่นนี้ไว้ อยู่ค่ะ Wink
ปล.อยู่ เชียงใหม่เหมือนกันเลย
e.deaw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 20:54  

กล้องชัดดีครับ แต่เวลาถ่ายวีดีโอแล้วไม่ค่อยดีเท่าไหร่
ducking
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2008 21:42  

กล้องชัดดีครับ แต่เวลาถ่ายวีดีโอแล้วไม่ค่อยดีเท่าไหร่

มีอะไรแถมมาให้ บ้างอ่าค่ะ Smile
e.deaw
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แถม
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2008 19:38  

เมม มโหฬาร 2GB ,หูฟังค่อนข้างแปลกแต่ก็เสียงใช้ได้ที่ชาร์จ สายดาต้า สายAdaptorหูฟัง
โปรแกรม2แผ่น
หนึ่ง ณ แม็กทริค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แถม
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 20:18  

เมม มโหฬาร 2GB ,หูฟังค่อนข้างแปลกแต่ก็เสียงใช้ได้ที่ชาร์จ สายดาต้า สายAdaptorหูฟัง
โปรแกรม2แผ่น

เสียงผ่านหูฟังดีรึเปล่าครับ เมื่อวันนี้ไปเห็นที่ซีคอนมาน่าสนดีเหมือนกันนะ ให้เม็มมาเยอะดี(ตอนนี้ใช้ SE W610i เพราะมันเล็ก+แบทอึดดี+เสียงดี แต่เม็มน้อย) แถมอัพเม็มได้เยอะ แล้ว NAVI คีย์ใช้ดีรึเปล่าครับ
ผมสนใจเรื่องคุณภาพเสียงกะความอึดของแบทมากๆเลยอะ กะลังมองอยู่ว่าจะซื้อดีมั้ย
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 00:21  

ซื้อมาใช้แล้วครับ ถูกใจมากระบบโอเปอเรตก็ดีกว่าตัวเก่าครับ ใช้งานง่ายขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย เสียงเรียกเข้าไม่ค่อยดังเท่าไหร่เพราะใช้ลำโพงตัวเดียวกับลำโพงสนทนา ส่วนเรื่องเสียงเพลงเวลาฟังนั้นผมว่าใช้ได้เลยนะ
หนึ่ง แม็กทริค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 09:00  

petitel ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้แล้วครับ ถูกใจมากระบบโอเปอเรตก็ดีกว่าตัวเก่าครับ ใช้งานง่ายขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย เสียงเรียกเข้าไม่ค่อยดังเท่าไหร่เพราะใช้ลำโพงตัวเดียวกับลำโพงสนทนา ส่วนเรื่องเสียงเพลงเวลาฟังนั้นผมว่าใช้ได้เลยนะ

หูฟังแบบไหน เครื่องอืดรึเปล่า แบตใช้นานมั้ยครับ
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 14:30  

หูฟังเป็นแบบกึ่ง in-ear stereo ของ samsung ครับ เรื่องแบตเท่าที่ใช้ดูก็อึดพอควร แต่ไม่มากเพราะรูสึกว่าความจุจะประมาณ 800-900 mAh
Lonelination
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : กล้องหน้า
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 00:30  

ขอรบกวนคนที่ซื้อเครื่องนี้มาใช้แล้วนะคับ

อยากทราบว่า กล้องหน้าของมัน สามารถถ่ายรูปได้ไหมคับ

หรือว่า ใช้ได้เพียงเพื่อ video-call เท่านั้น เหมือน Samsung soul

แล้วก้อ ทำ theme เองได้เหมือน samsung soul รึป่าวคับ

และคำถามสุดท้าย มันสามารถทำภาพเคลื่อนไหว เหมือน samsung f330 รึป่าว

ถามมากไปหน่อยนะคับ แต่อยากรู้จิงๆ

ขอขอบคุณไว้ล่วงหน้าเลยนะคับ Laughing
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 12:09  

ไปลองเล่นที่ศุนย์ Samsung ที่ Central World หรือ Siam Paragon เลยดีกว่าไหมครับ จะได้ทราบว่าของจริงเป็นอย่างไร เผื่อจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น
jenkij
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 21:37  

ใจเย็นๆกันหน่อยครับตัวนี้ ผมลองเล่นอยู่ประมาณสองอาทิตย์เเบตก็ทนพอได้อยู่ครับ
ถ้าฟังเพลงไม่เกินวันละสองชั่วโมงจะอยู่ได้สองวันครับ กล้องก็พอใช้ได้แต่ไม่ชัดเท่ากับ U700
ส่วนเสียงเรียกเข้าก็ดังดีครับ ลองไปเล่นดูตามศูนย์ก็ดีนะครับ จะได้รู้ว่าชอบรึเปล่า Laughing
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Aug 2008 23:33  

jenkij ผู้เขียน:
ใจเย็นๆกันหน่อยครับตัวนี้ ผมลองเล่นอยู่ประมาณสองอาทิตย์เเบตก็ทนพอได้อยู่ครับ
ถ้าฟังเพลงไม่เกินวันละสองชั่วโมงจะอยู่ได้สองวันครับ กล้องก็พอใช้ได้แต่ไม่ชัดเท่ากับ U700
ส่วนเสียงเรียกเข้าก็ดังดีครับ ลองไปเล่นดูตามศูนย์ก็ดีนะครับ จะได้รู้ว่าชอบรึเปล่า Laughing

ขอบคุณมากๆเลยคับ Very Happy
นี่แหละคับ คำตอบที่ผมรอคอย
การตอบยแบบนี้ คนอื่นนอกจากผมเขาจะได้รู้ด้วย
จะได้แก้ความข้องใจของเขาโดยที่ไม่ต้องโพสต์
11122
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2008 16:27  

Lonelination ผู้เขียน:
jenkij ผู้เขียน:

ขอบคุณมากๆเลยคับ Very Happy
นี่แหละคับ คำตอบที่ผมรอคอย
การตอบยแบบนี้ คนอื่นนอกจากผมเขาจะได้รู้ด้วย
จะได้แก้ความข้องใจของเขาโดยที่ไม่ต้องโพสต์

ซื้อมาแล้ว ราคา 10290 บาท ถูกหรือแพงครับ อยู่อิสาน
kewicustard
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 01:37  

อยากจะสอบถามเกียวกับ f400 ตัวนี้อ่ะคับ

f400 ตัวนี้สามารถลงโปรแกรมดิกชันนารีเพิ่มเติมได้หรือไม่

ขอบคุณมากคับ
gong2611
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2008 17:36  

kewicustard ผู้เขียน:
อยากจะสอบถามเกียวกับ f400 ตัวนี้อ่ะคับ

f400 ตัวนี้สามารถลงโปรแกรมดิกชันนารีเพิ่มเติมได้หรือไม่

ขอบคุณมากคับ

ถ้าผมจำไม่ผิด F400 จะไม่ใช่ระบบ ซิมเบี้ยนนะครับ คงจะลงโปรแกรมเหมือนโนเกียไม่ได้ แต่ว่าน่าจะลง จาวาได้นะ(อันนี้ไม่แน่ใจ) ขอโทดด้วยนะคับ ถ้าไม่ชัดเจน

แต่อยากแนะนำรุ่น i450 เหมือนกับ F400 แหละ แต่ว่าจาเปนระบบซิมเยน แต่กล้องแค่ 2 ล้าน (แต่ผมว่าชัดกว่า N81ของผมอีกนะ)
cpforpalm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มาอ่านที่มีประโยชน์ดีกว่า
วันที่โพสท์ : 22 Sep 2008 20:27  

มาตอบให้แล้วครับ ( เปลี่ยนเครื่องใช้อีกเป็นครั้งที่ 15 ในรอบปี )

หลังจากที่ทำ W980i หายหลังจากเห่อไปได้ 1 สัปดาห์ เมื่อวานจึงไปสอย E8 มาใช้แล้วก็พบว่า " พี่แกหน่วงได้อีก ครับ หน่วงได้อีก " ลำโพงก็ " เบาได้อีก " สรุป 1 วันที่ผมต้องช้ำใจก็ E8 แล้วขายทอดออกไปสอยเจ้า F400 มาใช้

รูปลักษณ์ : นานาจิตตัง แม้ไม่หรูอย่าง Soul แต่ไม่ได้ขี้เหร่เท่าไหร่นา แถมการใช้งานก็ง่ายมือด้วย

ความสามารถทางมือถือ : เหมือนๆซัมซุงทั่วๆไป ไม่ได้เด่นอะไร ไม่ได้เข้าถึงหรือจัดการง่ายเหมือนโนเกีย แต่ก็ไม่ได้ใช้ยาก

กล้อง : 3.2 MPx with AF มี แฟลชมาให้ แม้มีทั้ง 3 อย่าง แต่คุณภาพเอาไว้แค่พอแก้ขัด เพราะคุณภาพเลนส์ไม่ได้ดีเลิศ ดีที่รู้ตัวว่าเลนส์ไม่ได้ประเสริฐ ก็เลยเพิ่มความสามารถอื่นมาช่วยอย่าง Auto Focus กับ แฟลชพอให้ได้วูบวาบเล็กๆ ( อย่าเอาไปเปรียบ N78 นะ เพราะ 3.2 ของเจ้านั้น เขาดีกว่าเยอะ )

เสียงจากลำโพง : ดูผู้ดี แต่ไม่ได้ดังกังวาน แม้โนเกียจะไม่มี B&O ดังหลัง แต่การวางลำโพงช่วยได้เยอะ ต่างจาก SS ที่ลำโพงดี แต่เป็นอีแอบ เวลาเป็น ริงโทน กเหมือนคนร้องไม่เต็มเสียง ผสมกับลำโพงที่นุ่มลึกแต่แรงดันกลางๆ เลยเหมือนมีกล่องเสียงมาราย์ แครี่ แต่มีปอดแบบแมนดี้ มัวร์ ไม่สุดใสกังวาน อย่างที่โนเกีย เนรมิตให้ 5700 X-Press Music แต่นี่ตอนที่ซ่อนลำโพงนะ แต่ตอนที่เผยลำโพงออกมาหล่ะก็ ว่าม่ได้เหมือนกัน ( มาแบบมาราย์เผยปอดเอง ) เอาเป็นว่า ถ้าจะอวดเลียงต้องเผยลำโพงแบบเต็มๆ แต่ในความเป็นนจริง ถ้ามีนจะอวด มันก็น่าจะเจ๋งทุกท่วงท่า แหม!!! น่าเสียดาย ดีไซน์สวยแต่บดบังความสามารถไปบ้าง ในบางอารมณ์

เสียงจากหูฟัง : เลือกใช้ของ Standard พบว่า มันก็ Standard นั่นแหละ แต่เป็น Hi-standard นะจ๊ะ แม้จะไม่อาจเทียบ สัญลักษณ์ W หรือ สกุล E ของโมโต แต่ก็แพ้แค่ครึ่งช่วงตัวหรอกน่า ไม่น่าซีเรียส

สรุปหล่ะ : ไม่ได้แย่นะ แต่ทุกอย่างมันกลางๆไปหมดเลย มองอย่างเป็นธรรม หนึ่งหมื่นบาทกับการเป็นเจ้าของ F400 ถือเป็นนการลงทุนที่น่าสนใจ อย่างน้อยๆ B&O ก็ช่วยดันให้มันสูงค่า ( พยายามทำใจลืม i450 ไปเถอะ กดราคาซะน่าเกลียด เสียราคา B&O หมด ) คุณสมบัติอื่นๆไม่ตกต่ำจนอยากเมินหน้าหนี ( เหมือน E8 ที่เน้นเพลงซะจนลืมจอ ลืมกล้อง แถมลืมลำโพงเครื่องด้วย ) เหมาะมากหากคุณอยากลองมือถือที่พังเพลงได้ดีซักเครื่องที่คุณสมบัติอื่นๆไม่ได้ด้อย ในราคาที่ยุติธรรม
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มาอ่านที่มีประโยชน์ดีกว่า
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 15:32  

ขอรบกวนหน่อยนะคับ แล้วรุ่นนี้กล้องหน้ามันถ่ายได้ไหมคับ แบบว่าไม่ใช่แค่ใช้เพื่อ 3G อะคับ
zixorah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Sep 2008 16:22  

ซื้อที่มาบุญครองค่ะ ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว 8900 บาท แรกๆก็ดีอ่ะคะ

แต่เราเปิดแฟลชกล้องไม่เป็นอ่ะ Crying or Very sad ส่วนที่ถามว่ากล้องหน้าถ่ายได้ป่าว ไม่ได้ค่ะ ใช้ 3Gอย่างเดียว ส่วนตัวก็ว่าโอเค [u][b]แต่พอมาวันนี้ เสีย[/b] [/u][u]เข้าศูนย์แล้ว Shocked เสียตรงแจ๊ก 3.5 อ่ะ ซะงั้นเลย เพิ่งซื้อมาแท้ๆ[/u] ยังไงก็ระวังนะคะ ตรงแจ็กอ่ะรู้สึกมันเปราะบางจัง
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 20:41  

zixorah ผู้เขียน:
ซื้อที่มาบุญครองค่ะ ตั้งแต่อาทิตย์ที่แล้ว 8900 บาท แรกๆก็ดีอ่ะคะ

แต่เราเปิดแฟลชกล้องไม่เป็นอ่ะ Crying or Very sad ส่วนที่ถามว่ากล้องหน้าถ่ายได้ป่าว ไม่ได้ค่ะ ใช้ 3Gอย่างเดียว ส่วนตัวก็ว่าโอเค แต่พอมาวันนี้ เสีย เข้าศูนย์แล้ว Shocked เสียตรงแจ๊ก 3.5 อ่ะ ซะงั้นเลย เพิ่งซื้อมาแท้ๆ ยังไงก็ระวังนะคะ ตรงแจ็กอ่ะรู้สึกมันเปราะบางจัง

ขอบคุณครับ
zixorah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 15:05  

Lonelination ผู้เขียน:
zixorah ผู้เขียน:

แต่เราเปิดแฟลชกล้องไม่เป็นอ่ะ Crying or Very sad ส่วนที่ถามว่ากล้องหน้าถ่ายได้ป่าว ไม่ได้ค่ะ ใช้ 3Gอย่างเดียว ส่วนตัวก็ว่าโอเค แต่พอมาวันนี้ เสีย เข้าศูนย์แล้ว Shocked เสียตรงแจ๊ก 3.5 อ่ะ ซะงั้นเลย เพิ่งซื้อมาแท้ๆ ยังไงก็ระวังนะคะ ตรงแจ็กอ่ะรู้สึกมันเปราะบางจัง

ขอบคุณครับ

ไม่เป็นไรค่ะ ยินดี ว่าแต่ใครรู้มั่งว่า เปิดแฟลชที่กล้องถ่ายรุปยังไง
cpforpalm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มาตอบให้แล้วววววว!!!!
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 10:10  

วิธีการเปิดแฟลช

เข้าสู่โหมดกล้อง จากนั้น จะพบว่า บริเวณช๊อตคัท ( ที่เราเรียก ซอส์ฟคีย์ นั่นแหละ ) จะมี 2 สัญลักษณ์ขึ้น ( เมื่อวางกล้องในแนวนอนให้ปุ่ม รับสาย และ วางสาย อยู่ด้านขวาของมือเรา ) คือ สัญลักษณ์เป็นรูปเหมือนกระดาษจะอยู่ปุ่มบน และ สัญลักษณ์ที่เป็นรูปภาพและมีลูกศรจะอยู่ปุ่มล่าง ..... ให้กดที่ปุ่มสัญลักษณ์รูปกระดาษที่อยู่ปุ่มบน

จากนั้น จะมี ฟังค์ชั่นต่างๆของกล้อง ลอยอยู่ด้านบนของภาพ ให้เลื่อนไปที่สัญลักษณ์รูปแฟลช ( รูปสายฟ้าฟาด ) แล้วเลือก " On "

เท่านี้ ถ่ายภาพครั้งใด แฟลชดวงน้อยๆหลังกล้องก็จะสว่างขึ้น

แต่แหม!!! อย่างไปหวังอะไรมากนักนะ พอให้ได้วูบวาบเท่านั้นแหละ !!!!
zixorah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มาตอบให้แล้วววววว!!!!
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 14:42  

[quote="cpforpalm"]วิธีการเปิดแฟลช

เข้าสู่โหมดกล้อง จากนั้น จะพบว่า บริเวณช๊อตคัท ( ที่เราเรียก ซอส์ฟคีย์ นั่นแหละ ) จะมี 2 สัญลักษณ์ขึ้น ( เมื่อวางกล้องในแนวนอนให้ปุ่ม รับสาย และ วางสาย อยู่ด้านขวาของมือเรา ) คือ สัญลักษณ์เป็นรูปเหมือนกระดาษจะอยู่ปุ่มบน และ สัญลักษณ์ที่เป็นรูปภาพและมีลูกศรจะอยู่ปุ่มล่าง ..... ให้กดที่ปุ่มสัญลักษณ์รูปกระดาษที่อยู่ปุ่มบน

จากนั้น จะมี ฟังค์ชั่นต่างๆของกล้อง ลอยอยู่ด้านบนของภาพ ให้เลื่อนไปที่สัญลักษณ์รูปแฟลช ( รูปสายฟ้าฟาด ) แล้วเลือก " On "

เท่านี้ ถ่ายภาพครั้งใด แฟลชดวงน้อยๆหลังกล้องก็จะสว่างขึ้น

แต่แหม!!! อย่างไปหวังอะไรมากนักนะ พอให้ได้วูบวาบเท่านั้นแหละ !!!![/quote]

ขอบคุนมากค่าช่วยได้เยอะคราวนี้มีคำถาม อีกแล้ว

1. เราเสียบหูฟังตรงแจ๊ก 3.5 มม.ไม่ได้อ่ะ ที่เข้าศูนย์ก็เรื่องนี้อ่ะ แต่เค้าบอกว่าไม่มีอะไร พอ

เขาใส่ให้ก็ฟังได้ แต่ทำไมเราใส่เองมันไม่มีเสียงหว่า? ต้องใส่ยังงัยเสยงถึงเข้าหูฟังอ่ะคะ

2. เราทำฝาหลังหาย จะซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าไหร่ เพราะตอนเอาไปซ่อมก็เก็บฝาไว้แต่หาย

เเล้วอ่ะ ทำไงดี

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
cpforpalm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : มาตอบละครับ
วันที่โพสท์ : 30 Sep 2008 17:29  

1 เรื่องแจ๊ค 3.5 อันนี้ก็ต้องอาศัยจังหวะและความนุ่มนวล จะตะบี้ตะบันเสียบจึ๊กๆ คงจะใช่ที่เพราะซัมซุงช่างขึ้นชื่อเหลือเกินเรื่อง force sensitive ( พูดแบบชาวบ้าน ใช้แรงๆหน่อยก็พัง ) ดังนั้น เมื่อเสียบหูฟังแล้ว ควรขยับซักนิดในแนว เข้า-ออก อย่างเบามือ จะรู้ว่า จังหวะไหน เสียบแล้วมีเสียง แต่ของผมไม่มีปัญหาเลยนะ เสียบพรวดเดียว ฟังได้เลย

2 คงต้องเพิ่งศูนย์สถานเดียว หากไม่ได้อาจต้องสั่งทางเนต แนะนำให้เข้าไปเช็คที่ - http://www.weloveshopping.com/template/a04/shop.php?shopid=22069 ( ขอบคุณ คุณ 95CuEMaSTeR95 ที่เอื้อเฟื้อข้อมูลครับ )
zixorah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: มาตอบละครับ
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2008 16:28  

[quote="cpforpalm"]1 เรื่องแจ๊ค 3.5 อันนี้ก็ต้องอาศัยจังหวะและความนุ่มนวล จะตะบี้ตะบันเสียบจึ๊กๆ คงจะใช่ที่เพราะซัมซุงช่างขึ้นชื่อเหลือเกินเรื่อง force sensitive ( พูดแบบชาวบ้าน ใช้แรงๆหน่อยก็พัง ) ดังนั้น เมื่อเสียบหูฟังแล้ว ควรขยับซักนิดในแนว เข้า-ออก อย่างเบามือ จะรู้ว่า จังหวะไหน เสียบแล้วมีเสียง แต่ของผมไม่มีปัญหาเลยนะ เสียบพรวดเดียว ฟังได้เลย

2 คงต้องเพิ่งศูนย์สถานเดียว หากไม่ได้อาจต้องสั่งทางเนต แนะนำให้เข้าไปเช็คที่ - http://www.weloveshopping.com/template/a04/shop.php?shopid=22069 ( ขอบคุณ คุณ 95CuEMaSTeR95 ที่เอื้อเฟื้อข้อมูลครับ )[/quote]

ขอบคุณมากนะคะ เรื่องแจ็คทำตามที่คุณบอกแล้วได้ผลจริงๆค่ะ ขอบคุณมากนะคะ ส่วนหน้ากาก หาใกล้เจอแล้วค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 00:08  

ที่โลตัสหั่นเหลือ 5xxx แล้วครับ
akenos
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2008 21:20  

ได้มาแล้วจากโลตัส 5190.-
apipat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2008 18:52  

ได้มาแล้วจากโลตัส 5190.-

ในชุดมันมีอะไรมาให้บ้างครับแถม การ์ดให้ด้วยหรือเปล่า พอดีว่าสนใจอ่ะครับ :o
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2008 19:13  

ไปสอยมาแล้ว 5000 ถ้วน แต่ไม่ได้เมมอ่ะ
N E T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2008 01:33  

ผมจะหาซื้อ screen protector รุ่นนี้ได้ที่ไหนครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2008 09:18  

ภาพสวย เสียงดี คุ้ม ครับ แต่ เมนูเพลง ยุ่งยากหน่อย 5000 ไม่+เมม นะครับ
io[pmklm,;l
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : where
วันที่โพสท์ : 19 Nov 2008 10:51  

Anonymous ผู้เขียน:
ภาพสวย เสียงดี คุ้ม ครับ แต่ เมนูเพลง ยุ่งยากหน่อย 5000 ไม่+เมม นะครับ
ซื้อที่ไหนเหรอครับ เห็น เมนท์ ข้างบน บอกว่า โลตัส ก็ไม่เห็นจะมี คนละรุ่นรึป่าว
Helper
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: where
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2008 22:35  

io[pmklm,;l ผู้เขียน:
ซื้อที่ไหนเหรอครับ เห็น เมนท์ ข้างบน บอกว่า โลตัส ก็ไม่เห็นจะมี คนละรุ่นรึป่าว

เห็นโลตัสสุขุมวิทติดBSTอ่อนนุช มีหลายเครื่องอยู่ ไม่งั้นลองให้แผนกมือถือในโลตัสเช็คดูว่าเหลืออยู่ที่โลตัสสาขาไหนบ้าง ถ้าได้แล้วอย่าลืมมาบอกด้วยนะ
หาฟิล์มกันรอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หาฟิล์มกันรอยแบบพอดี
วันที่โพสท์ : 21 Nov 2008 00:04  

หาฟิล์มกันรอยของF400แบบพอดีทั้ง panel อะ จะมีไม๊หว่า
เห็น F330 มี ไม่รู้ F400 จะมีไม๊ ใครเจอมาช่วยมาโพสบอกหน่อยนะ
f400
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2008 12:41  

Helper ผู้เขียน:
io[pmklm,;l ผู้เขียน:

เห็นโลตัสสุขุมวิทติดBSTอ่อนนุช มีหลายเครื่องอยู่ ไม่งั้นลองให้แผนกมือถือในโลตัสเช็คดูว่าเหลืออยู่ที่โลตัสสาขาไหนบ้าง ถ้าได้แล้วอย่าลืมมาบอกด้วยนะ
เมื่อเช้าผมโทรไปเช็ค ที่ สนง ใหญ่ เค้าบอกว่า เหลืออยู่ที่ โลตัส ทุ่งสง ราคา 5490 เหลืออยู่ประมาณ 6 เครื่องมั้ง ว่าแต่ว่าไอราคานี้อ่ะครับ มันแถมอะไร ไม่แถมอะไร หรือว่ายังงัย ไฉน ถึงถูก อย่าได้แคร์แบบนี้ละครับ งง เด๋วจะให้เพื่อนไปซื้อให้ เหอะ ๆ
Helper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2008 14:21  

f400 ผู้เขียน:
เมื่อเช้าผมโทรไปเช็ค ที่ สนง ใหญ่ เค้าบอกว่า เหลืออยู่ที่ โลตัส ทุ่งสง ราคา 5490 เหลืออยู่ประมาณ 6 เครื่องมั้ง ว่าแต่ว่าไอราคานี้อ่ะครับ มันแถมอะไร ไม่แถมอะไร หรือว่ายังงัย ไฉน ถึงถูก อย่าได้แคร์แบบนี้ละครับ งง เด๋วจะให้เพื่อนไปซื้อให้ เหอะ ๆ

1.แถมแต่ซองใส่ลายมาสคอสโอลิมปิกตอนแรกถามว่ามีครบ5ตัวเลยเปล่าลายอะ เขาบอกมีแค่ลายเดียวเป็นตัวไฟเลยได้มา3อัน
2.มันไม่แถมเมม แต่บางคนได้เมมแถมของ L700 แทน ต้องลองคุย ๆ ดู
3.ที่เหลือแถมมาปกติชุดหูฟัง2ท่อน เสียบแบบธรรมดา กะ 3.5 แล้วก็มียางของหูฟังมาให้3ขนาด
4.สายdata link
5.สายชาร์จ
Bahamut Zero
Year's Star

หัวข้อ : tae
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2008 11:26  

ผมซื้อมา5490บาทครับผม ขอบอกได้เลยว่า หูฟังที่แถมมากับเครื่องอะครับ ถ้าลองเปลี่ยนจุกยางที่แถมมากับซองพอเปลี่ยนแล้วลองฟัง ขอบอกว่า เสียงเพราะสุดๆ ใสๆและตึ๊บๆๆสุดๆเลยนะครับผม สงสัยตรงไหนถามไว้นะครับจะมาตอบ
225566
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2008 17:26  

ผมซื้อมา5490บาทครับผม ขอบอกได้เลยว่า หูฟังที่แถมมากับเครื่องอะครับ ถ้าลองเปลี่ยนจุกยางที่แถมมากับซองพอเปลี่ยนแล้วลองฟัง ขอบอกว่า เสียงเพราะสุดๆ ใสๆและตึ๊บๆๆสุดๆเลยนะครับผม สงสัยตรงไหนถามไว้นะครับจะมาตอบ
ู^
^
^

กล้องถ่ายชัดไหมครับ
F400
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2008 15:10  

Helper ผู้เขียน:
f400 ผู้เขียน:

1.แถมแต่ซองใส่ลายมาสคอสโอลิมปิกตอนแรกถามว่ามีครบ5ตัวเลยเปล่าลายอะ เขาบอกมีแค่ลายเดียวเป็นตัวไฟเลยได้มา3อัน
2.มันไม่แถมเมม แต่บางคนได้เมมแถมของ L700 แทน ต้องลองคุย ๆ ดู
3.ที่เหลือแถมมาปกติชุดหูฟัง2ท่อน เสียบแบบธรรมดา กะ 3.5 แล้วก็มียางของหูฟังมาให้3ขนาด
4.สายdata link
5.สายชาร์จ

ได้เครื่องมาแล้วอ่ะครับ ทุกอย่างโอเค นะครับ ฝากเพื่อนซื้อ มันดันมาซื้อตามเราด้วยอ่ะ เวิร์ก เวิร์ก เมม หาซื้อเองก็ได้ครับ ไม่แพง เท่าไหร่หรอก อย่างมากก็ไม่เกิน ห้าร้อย แถมประหยัดกว่าซื้อตามร้านทั่วไปตั้งหลายพัน เสียงโอเค ภาพถ่ายโอเค ทุกอย่างโอเค หมด ใครจะถอยรุ่นนี้ อย่าช้านะครับ
Bahamutzero
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ลองไปชมรูปตัวอย่างได้ครับ
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2008 09:13  

http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T7249681/T7249681.html จัดไป

เชิญคุณ 225566 ดูเลยครับ
225566
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2008 17:20  

ขอบคุณครับคุณ Bahamutzero ผมก็ยังเหลือข้อข้องใจอีก ขอถามหน่อยคงไม่ว่ากันนะครับ อยากทราบว่า เเบตอึดขนาดไหนครับ ฟังเพลงถ่ายรูป ถ้าชาร์ตเต็มๆนี่ มันเล่นได้ขนาดไหน หรือว่าเเปปๆก็หมด ช่วยเเนะนำทีครับ
Jamesz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2008 01:30  

ใครสนใจซื้อ Samsung F400 ติดต่อมานะ มี1เครื่อง+เมม8GB
085-554-0890 (พอดีว่าคุณแม่ want รุ่นแพนเค้กมากกว่าเลยต้องเปลี่ยน)
Jameszz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ขาย
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2008 19:12  

Jamesz ผู้เขียน:
ใครสนใจซื้อ Samsung F400 ติดต่อมานะ มี1เครื่อง+เมม8GB
085-554-0890 (พอดีว่าคุณแม่ want รุ่นแพนเค้กมากกว่าเลยต้องเปลี่ยน)

พอดีเคลียร์ แล้วขอปิดการขายนะครับ ขอโทษทีครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2008 13:33  

ขายf400ครับ ใช้มา1เดือน ไม่เคยตก สภาพดี ไม่มีรอยครับ
085-9509196 โจ้ ขอขายราคา4800บาท ต่อรองได้ครับ
บ้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2008 08:23  

ขายf400ครับ ใช้มา1เดือน ไม่เคยตก สภาพดี ไม่มีรอยครับ
085-9509196 โจ้ ขอขายราคา4800บาท ต่อรองได้ครับ

ไอบ้า ของใหม่ 5000
witta
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ....
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2008 18:39  

บ้า ผู้เขียน:

ไอบ้า ของใหม่ 5000

ไม่้ครับ....4900 แล้วววว....แต่หายาก
fixzigma
Year's Star

หัวข้อ : อยากได้
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2009 11:27  

อยากได้ครับ มีใครจะขาย หรือใครรู้ว่าที่ไหนขายบ้าง
อยู่พิษณุโลกนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2009 22:45  

ของหายากมาก มีที่MBK ประมาณหกพันบวกลบนิดหน่อย ผมไปสอยมาเดือนกว่าๆ
คุ้มดีครับ กล้องauto focus เครือ่งเล่นเพลงเพิ่ม8g. คุ้มมากเสียงดีครับ ดีไซน์หรู วัสดุดี แต่ออกบอบบางไปนิด
โดยรวมคุ้มครับ ต้านกระแส iphone คุ้มกว่าเห็นๆ
f400
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2009 19:43  

คือตอนนี้ใช้ได้ประมาน เกือบ 2 เดือนแล้วค่ะ

มีปัญหาคือ สี ตรงมุมของหน้ากากลอก
นี่คือ เป็นปัญหาทั่วไป หรือ เป็นเฉพาะของเราอ่ะ ??

อยากทราบว่า เครมได้มัน ซื้อมาจาก lotus
TT^TT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ....
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 16:32  

อยากได้มั่กเลย แต่เหงเค้าบอกว่ามือ1เลิกผลิตไปแล้ว

แถมมือสองก็ยังหายากอีกตะหาก

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ ไม่ทราบว่าจะหาซื้อได้ที่ไหน
love u inno
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ : f400
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 18:48  

เจ้าตัวนี้ใช้อยุ่ดีมั่กๆ

คุ้มมั่กๆ

กล้องถ้ามือไม่สั่น ก้อดีมั่กๆ

เสียงถ้าจากหูฟัง ก้อดีมากมาย ถ้าปรับเปนร๊อก

ถ้าฟังจากลำโพงก้อเสียงดังใสดี

ต้องปรับอีคิวเป็นป๊อปถึงจาดี
โด้ปีศาจสุรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..........
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 13:09  

ที่ไหนมีขายอยู่บ้าง Rolling Eyes Rolling Eyes Rolling Eyes
polyethylene
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 14:51  

ตอนนี้ยังมีขายอยู่มั๊ยครับ
แล้วราคาเหลือเท่าไรแล้วอ่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบ

รุ่นนี้ผมก็ว่าสเปคดีนะ แต่ไมมันเงียบจัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung F400 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2009 21:37  

ผมมีเครื่องอยู่ ไม่ค่อยได้ใช้งานอะ พอดีมีสองเครื่อง ใครสนใจลงชื่อไว้เด๋วผมจะกลับมาดู
ราคาคุยกันได้ครับ
cyberplanet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung F400 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 04 Oct 2009 16:23  

^
^
^
ขายเท่าไหร่ครับ พอดีสนใจอยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 13:55  

cyberplanet ผู้เขียน:
^
^
^
ขายเท่าไหร่ครับ พอดีสนใจอยู่

ซัก 3500 ครับ ต่อรองได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 19:30  

ในงาน TME มีขายที่บูทซัมซุง ราคา 4,500 บาท เครื่องศูนย์ 100%
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 19:33  

edeaw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2009 20:31  

F-400 มือถือดีๆ ที่ถูกมองข้าม หลังจากผิดหวังกับปุ่ม Slide ของ 5610 Xm ก็ตัดใจขาย แล้วมาสอย เจ้านี่ แรกเมื่อได้ฟัง ก็งั้นๆน่ะครับ หูฟังที่เหมือนจะดี แต่ก็แตนๆ หลังจากนั้นก็ลองจับคู่กับ เจ้า Philips SHE7750 หลงมันขึ้นมาเลยครับ เบสของ Philips นุ่มๆดี เสียงดีกว่า 5610 Xm
ที่เพิ่งขายไปอย่างเห็นได้ชัด ตอนนี้ใช้อยู่ทุกวันครับ รักมันมากเลยเล่นเน็ต ดูหนัง ทุกอย่าง
น่าเสียดายที่ ss ไม่ทำตลาดเจ้าตัวนี้เลย เลยดูเงียบๆ แต่ดีแล้วครับ คนใช้อย่างผมจะได้ภูมิใจ
ว่าใช้ของดีที่คนอื่นมองข้ามครับ
ilmemory
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2009 11:52  

อยากได้ F400 เครื่องใหม่ พอดีผมอยู่เชียงใหม่หาซื้อแถวไหนมีขายบ้างครับ เดินดูมาหลายที่ไม่เหนมีเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2009 12:39  

แบตเตอรี่มันก้อนเท่าไหร่อ่ะ ของแท้ ศูนย์ มีใครรู้บ้าง

กรอบหน้าหลังด้วยครับเป็นรอยหมดละ - -*

ยังมีใครเล่นรุ่นนี้อยู่บ้างครับ
hamcheese
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 09:41  

ไม่ทราบว่ายังหามือหนึ่งได้ไหมตอนนี้ อยากได้มากๆค่ะ
ที่ไหนยังขายอยู่บ้างค๊ะ mbkยังพอหาได้ไหม Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: