Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Chocolate BL20 - แอลจี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 174 / เข้าชม: 539041
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG Chocolate BL20 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 14:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

Rolling Eyes

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chrono1418 เมื่อวันที่ 13 Feb 2010 15:51; ทั้งหมด 1 ครั้ง
liilchliil
Year's Star

จังหวัด: อุทัยธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG Chocolate BL20 - แอลจี
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 15:59  

สวย Shocked
RagDoll
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 12:07  

ชั่งเงียบเหงา ไม่ค่อยมีใครใช้รุ่นนี้เลยหรอ สวยจะตาย
SHRBT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 19:02  

วันนี้ทำหล่น ลื่นออกจากมือ ฝาหลุดเลย มาดูตรงด้านบน
บร๊ะเจ้าาาาาาาา บิ่นเป็นแถบบบบ หลายรอยมากกกก TT
ให้ความรู้สึกว่า แค่โดนกระแทกนิดเดียววัสดุก็จะบิ่นเลย โฮกฮาก
pauzinhos
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 11:09  

BL20v กับ BL20 ต่างกับยัไงค่ะ?
แล้วราคา ต่างกันมั้ยค่ะ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 22:25  

[quote="pauzinhos"]BL20v กับ BL20 ต่างกับยัไงค่ะ?
แล้วราคา ต่างกันมั้ยค่ะ?[/quote]

เอ่อรู้สึกว่าจะต่างกันนิดหน่อยมั้ง
BL20 จะไม่มีกล้องหน้าอะ
แต่BL20v มันจะมีกล้องหน้า
ตัวที่เข้าไทยจะเป็น BL20v
ตอนนี้ไปงานเอ็กโปที่ศูนน์ประชุมแห่งชาติสิริกิตยังทันนะ
หมดพรุ่งนี้แล้วอ่ะ หมดวันที่ 7 กุมภา
จับๆๆมาแล้ว
สวยดี แต่ว่าบวมๆไงไม่รู้แหะๆ
แต่รวมๆแล้วดูดีมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 11:26  

Anonymous ผู้เขียน:
pauzinhos ผู้เขียน:
BL20v กับ BL20 ต่างกับยัไงค่ะ?
แล้วราคา ต่างกันมั้ยค่ะ?

เอ่อรู้สึกว่าจะต่างกันนิดหน่อยมั้ง
BL20 จะไม่มีกล้องหน้าอะ
แต่BL20v มันจะมีกล้องหน้า
ตัวที่เข้าไทยจะเป็น BL20v
ตอนนี้ไปงานเอ็กโปที่ศูนน์ประชุมแห่งชาติสิริกิตยังทันนะ
หมดพรุ่งนี้แล้วอ่ะ หมดวันที่ 7 กุมภา
จับๆๆมาแล้ว
สวยดี แต่ว่าบวมๆไงไม่รู้แหะๆ
แต่รวมๆแล้วดูดีมาก

อ่อ ขอบคุณค่ะ
กะว่าจะไปอยู่เหมือนกันอะค่ะ แต่มันต้องเดินทางไกล TT
เอ่ออ.. ในงานราคาของ BL20v ประมาณเท่าไหร่หรอค่ะ ?
แล้ว มีโปรโมชั้นอะไรรึป่าวอ่ะค่ะ ?
รบกวนหน่อยนะค่ะ
chrono1418
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 11:41  

Rolling Eyes

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chrono1418 เมื่อวันที่ 13 Feb 2010 15:52; ทั้งหมด 1 ครั้ง
imangkon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2010 23:34  

ไปสอยมาอีกตัวแล้วครับ หลังจากสอย BL40 มาก่อนหน้าแล้ว

เอาสีขาว ชมพู มาครับ หวานๆดี(ของน้องสาวนะ อิอิ)

เอารูปมาฝากให้ดูกัน ถ่ายคู่ก่ะพี่ใหญ่

pppppppppppppppppp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 17:08  

ทนมั้ย?? ยี่ห้อนี้ไม่เคยใช้

แต่สวยดี

ตอนนี้ราคาเท่าไรแล้ว

ตกมาบ้างรึยัง??
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 18:19  

imangkon ผู้เขียน:
ไปสอยมาอีกตัวแล้วครับ หลังจากสอย BL40 มาก่อนหน้าแล้ว

เอาสีขาว ชมพู มาครับ หวานๆดี(ของน้องสาวนะ อิอิ)

เอารูปมาฝากให้ดูกัน ถ่ายคู่ก่ะพี่ใหญ่

กริ๊ดๆๆๆๆเลยค่ะ
สีชมพูส๊วยสวย
ไม่ทราบว่าไปซื้อมาจากที่ไหนอ่าค่ะสีชมพูหนะ
เรารอมานานแล้ว
แต่ยังไม่มีตังซื้อเลย
55555+
oko
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 20:20  

งานมือถือ ถอยมาแล้ว 8190 แถม การ์ด 4 G ,หูฟังบลูทูธ , ร่ม
ออม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 23:15  

สีขาวมีด้วยหรอคะ searchดูหาม่ายเจออะคะ สวยดี
Jirayut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 17:30  

อยากทราบว่าอุปกรณ์ทั้งหมดที่ให้มามีอะไรบ้างอ่ะครับ แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ แล้วถ้าเด็กอายุ15อย่างผมใช้มันจะเว่อไปมั้ยครับ แต่ผมว่าก็สวยดีนะ เก็บตังปิดเทอมขึ้นม.4จะออกซักเครื่องแต่เลือกไม่ถูก..[/b]
Jirayut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2010 17:46  

เอ่อช่วยเลือกให้ผมหน่อยยะครับเลือกไม่ถูก มี nokia 5800 nokia 5530 ss star diamond แล้วก็ ช็อกโกแลตตัวนี้อ่ะครับ ช่วยตัดตัวเลือกให้หน่อยสิ มีเวลา3เดือนให้เลือกคร้าบบบ กำลังเก็บตัง
ฮอลล์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 19:54  

Jirayut ผู้เขียน:
เอ่อช่วยเลือกให้ผมหน่อยยะครับเลือกไม่ถูก มี nokia 5800 nokia 5530 ss star diamond แล้วก็ ช็อกโกแลตตัวนี้อ่ะครับ ช่วยตัดตัวเลือกให้หน่อยสิ มีเวลา3เดือนให้เลือกคร้าบบบ กำลังเก็บตัง

เอ่อเราตอนนี้ก็อยู่ม.4อ่านะเราใช้ซีเครทอยู่แต่ว่ามันไปเล่นน้ำซะละ
เราก็เลยว่าจะซื้อตัวนี้อ่า
แต่เราเป็นผู้หยิงน่ะ อิอิ
ถ้าให้เราเลือกนร้า
ตัด ss ไปเลยอ่ะ
เพราะว่าเราเห็นเพื่อนใช้เยอะๆมากๆๆ
มีแต่คนซื้อสตาร์กันทั้งนั้นเรย เหมือนมันจะเกลื่อนหนะ
ถ้าเอาก็ลองเลือกๆที่มันไม่ค่อยซ้ำใครดีกว่ามั้ย
จะซื้อทั้งทีเอาแบบที่ไม่ค่อยมีคนใช้หรือคนใช้น้อย
แต่รูปลักษณ์กะคุณภาพโอเคเงี้ย
แต่ถ้าชอบแบบทัชสกรีนก้ไม่ว่ากันนะ แหะๆ
ปิง jirakiet
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Feb 2010 18:34  

วันนี้ 18 กุมภา
ไปเดินซื้อที่บามบุญครอง
ได้มาด้วยราคา
8000 บาท ถ้วน
แถมเมม 2กิ๊ก

ปล. เดินให้ทั่วๆจริงๆก่อนนะครับเพราะว่า
ผมเดินดูหลายร้าน บางร้านติดกัน ร้านนึงบอก9900(แพงกว่าศูนย์)
อีกร้านนึงให้8700 อีกร้านนึง 8900 จาบ้าตายยย ราคาแต่ละร้านค่อนข้างมั่ว
สุดท้ายเลยได้ ในราคา8000 ครับ รับประกันศูนย์ใหม่เอี่ยม
สวยมากกกกกก!!! ขอบอก ซื้อมาไม่ผิดหวังเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 21:39  

imangkon ผู้เขียน:

กริ๊ดๆๆๆๆเลยค่ะ
สีชมพูส๊วยสวย
ไม่ทราบว่าไปซื้อมาจากที่ไหนอ่าค่ะสีชมพูหนะ
เรารอมานานแล้ว
แต่ยังไม่มีตังซื้อเลย
55555+

เท๊อคนเนี้ย
เมื่อรายจะมาบอกอ่า
เรารอนานแร่วนะ
อยากได้สีขาวๆๆๆ
รออยู่ว่ามีขายที่ไหนบ้าง
เพราะตอนนี้มีสปอนเซอร์ทีจะซื้อให้ละ
มาตอบเร็วๆๆหน่อยนะคะ TT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2010 16:17  

เท๊อคนเนี้ย
เพราะตอนนี้มีสปอนเซอร์ทีจะซื้อให้ละ

ที่มาบุญครองก็(น่าจะ)มีแล้วครับ สีขาว
ถ้าจำไม่ผิดร้าน TG Foneครับ
เผอิญไปถอย สีดำมาแล้วตอนแรกที่เค้าถาม
ว่ามีอีกสีนึงจะเอาไหม ผมไม่มั่นใจว่าเขาหมายถึงสีขาวรึเปล่าเนี้ยอ่ะดิครับ
แต่ของผมสีดำครับ ราคา 8000 ถ้วน

ที่ต้องเสี่ยงคือที่เค้าบอกวามีอีกสีนึง คือสีขาวรึเปล่าไม่รุ
เพราะผมก็ไม่มั่นใจว่า จะมีสีอื่นนอกจากขาวำรึเป่า ฮ่าๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2010 22:00  

เท๊อคนเนี้ย

ที่มาบุญครองก็(น่าจะ)มีแล้วครับ สีขาว
ถ้าจำไม่ผิดร้าน TG Foneครับ
เผอิญไปถอย สีดำมาแล้วตอนแรกที่เค้าถาม
ว่ามีอีกสีนึงจะเอาไหม ผมไม่มั่นใจว่าเขาหมายถึงสีขาวรึเปล่าเนี้ยอ่ะดิครับ
แต่ของผมสีดำครับ ราคา 8000 ถ้วน

ที่ต้องเสี่ยงคือที่เค้าบอกวามีอีกสีนึง คือสีขาวรึเปล่าไม่รุ
เพราะผมก็ไม่มั่นใจว่า จะมีสีอื่นนอกจากขาวำรึเป่า ฮ่าๆ

อ่าฮะๆๆ
ขอบคุณมากค่ะ
อารีย์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 15:10  

รุ่นนี้นะ เหมือนจะบางแต่ก็ไม่บาง แถมหนัก
เหมือนจะสวย จอเสียไปครึ่งนึงให้ตัวคีบอร์ด
จอสีจัดๆไปหน่อยครับ ตัวฟร้อน ไม่ค่อยโอเลย9
ลูกหมู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 02:30  

ใครใช้ตัวนี้ เล่น Facebook ช่วย capture ภาพมาทีได้ไหมครับ
อยากรู้ว่ามันเป็นแบบใดอะ แล้วลง palringo ได้ไหมครับ
crazbox
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 22:58  

เมื่อวันก่อนไปถอยมาจากงาน mobile ที่ Central Ladproa
พอดีมันเป็นช่วงโปรโมชั่น เลยได้มาในราคาถูก 6,900
แถมได้ผ่อน0% อีก 6เดือน

สีดำแดงสุดเท่ ว่าจะเอาสีขาวมุกมา แต่แป้นพิมพ์ดันเป็นสีชมพู แว๋วไป ไม่กล้าใช้

อยากถามอะไรถามมาได้ แต่ยังไม่ค่อยได้ใช้อะไรเลยครับ
look_nam
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 11:58  

งาน mobile ที่ว่า มีถึงวันไหนคะ กำลังเล็งๆอยู่อ่าค่ะ ถูกใจสีชมพูจังอ่ะ
wisitbox
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 23:54  

งานที่ Central Ladproa คงหมดไปแล้วครับ

แต่ได้ยินว่าตอนนี้มีงานที่ MBK อีก
แต่ยังไม่มีโอกาสไปดูเลย
Gopo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 14:59  

มีเกมให้เล่นเยอะไหมคะ

ใครใช้แล้วเป็นไงบ้างใช้ดีป่าว

เห็นว่ากล้อมชัดมากเลยใช่ไม่คะ

แล้วมันเปลี่ยนธีมได้ป่าว

สไลมันจะพังง่ายไม่คะ

พอดีอยากได้รุ่นนี้คะ
pianopop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2010 20:44  

ระบบสัมผัสไว มากๆ ไวกว่าLG รุ่นใดๆ เท่าที่เคยใช้มาเลย สัมผัสสนุกมันมือใช้ได้

เสียงเพลงเรียกเข้า ใสปิ๊ง ไพเราะดี

ตัวเครื่องมีน้ำหนักกำลังดี ไม่เบาจนเกินไปนัก

สรุปใครชอบ แบบสไล รุ่นนี้น่าเล่นมาก โดยเฉพาะสีขาวมุก สวยยยยยยยยยย

ไม่เห็นรอยมือง่ายเหมือนสีดำ
WhiteChocolate
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2010 23:51  

รบกวนนิกนึงคั้บบ

กะลังตัดสินใจ

ว่าจารอ Lollipop สีแดง หรือจะเอา BL20 สีขาวอ่าคั้บ

ไม่ทราบว่ารุ่นไหนดีกว่ากันอ่าคั้บ ^^
TFIG<<
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 12:33  

มีสีขาวฟ้ามั้ยอ่ะ
อยากได้น่ารัก ๆ แบบสีชมพุ
stand up
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 13:48  

ชอบสีดำ แต่กลัวขนแมวกะรอยนิ้งจัง เดี๋ยวจะสัมผัสไม่ค่อยติด
MaiTiKU
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 14:27  

ในที่สุดก็ได้มาแล้ว

lg bl20v สีขาวชมพู

น่ารักมากๆเลย อิอิ

ราคาลงแล้วอ่า เหลือ 67XX ซื้อที่เทเลวิท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 20:26  

ที่ power buy เซ็นทรัลลาดพร้าว 5990 ครับผม Very Happy
MaiTiKu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีธรรมราช
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 10:54  

เท่าที่ใช้ดูก็โอเคดี

มือาจจะไปถูกปุ่มอื่นบ่อยๆก็ตามเหอะๆ

การใช้อิเตอร์เน็ตก็เร็วดี

มีอยู่อย่างเดียวที่ไม่ถนัดคือ การพิมพ์วอักษรไม่เรียงไม่เหมือนโนเกีย หาตัวอักษรไม่เจอ ช่วยด้วย Laughing
look_nam
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 11:20  

ถามคนที่ใช้หน่อยคะ ธีมในเครื่องมีกี่แบบกี่สีอ่ะคะ แล้วรุ่นนี้ มันไม่มีรูคล้องมือถือหรอคะ ตอบหน่อยนะคะ เผื่อเป็นการตัดสินใจอ่ะ
MaiTiKu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 14:06  

look_nam ผู้เขียน:
ถามคนที่ใช้หน่อยคะ ธีมในเครื่องมีกี่แบบกี่สีอ่ะคะ แล้วรุ่นนี้ มันไม่มีรูคล้องมือถือหรอคะ ตอบหน่อยนะคะ เผื่อเป็นการตัดสินใจอ่ะ

มีธีม 2 แบบอ่า เป็นสีกับขาวดำ

สำหรับรูที่คล้องมือถือไม่มีนะ

กล้องก็ชัดดีด้วยทั้งหน้าและหลัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 16:43  

เช็คที่ power buy สาขาลาดพร้าวแล้วราคายังเป็น 6,990 และลดอีก 5 % ไม่ใช่ 5,990
Jeayung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2010 09:30  

ขายครับ สภาพมือหนึ่ง พึ่งซื้อมาได้วันเดียว ณ วันที่โพส

ราคาเพียง 6,180 บาท สนใจติดต่อ 085-443-8151
design
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2010 13:49  

ตอนนี้อยากรู้ว่าราคาอยู่ที่เท่าไหร่
MaiTiKu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2010 08:14  

ราคาน่าจะอยู่ประมาณ 6900 แล้วแต่ร้าน ว่าจะลดกันไม่

เราซื้อมา67XX ซื้อที่เทเลวิส เค้าเป็นโปรเค้าอ่า
WaRiT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2010 02:27  

ธีมน่ะ มีติดมาสองธีมครับ

ส่วนสายคล้องน่ะ มีนะคับ..

หาดี ๆ มันจะอยู่ ตรงฝาหลัง

ไม่ได้อยู่ที่หลังเครื่องนะครับ

เป็นคล้าย ๆ ตะขอให้เกี่ยวอ่ะ

ลองดู ...
Taeta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 13:42  

พี่ๆที่ซื้อแล้วช่วยวิจารเรื่องกล้องกับ วีดีโอให้หน่อยคับ
เคยอ่านรีวิวที่หนึ่งเค้าบอกว่าวีดีโอเวลาดูในโทรศัพท์มันไม่ชัดเอาซะเลย
แต่ดูในคอมกลับชัด อยากรุว่าเปนจิงป่าวคับ
Ateta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 14:30  

ทำไมซูมไม่ได้อะครับ มันบอกไม่รองรับการซูมสำหรับขนาดนี้ - -"
Taeta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 13:04  

^
^
^
^
เหมือนว่าถ้าขนาดภาพสูงสุดจะซูมไม่ได้ครับในหลายรุ่นก็เป็นแบบนี้
ต้องลดความละเอียดการถ่ายลงถึงซูมได้
AnTzZKilleR
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 11:09  

ไปสอยมาละครับ ที่โรบินสันจันทบุรี

ตอนแรกไปเดินดูๆถามราคาเค้าบอก 7900 เลยบอกงั้นเด๊ะมา

พอไปดูอีกร้าน 6900 โอ้วแม่เจ้าห่างกันตั้ง 1000 บาท

ซื้อมาเดินกดโชอีกร้านแม่มเลย 555+

ขอบอกครับ สุดยอดแล้วโครตจะดีเลย สวยมากปุ่มสัมผัส ปุ่มกด ดีเยี่ยมคับพังยากแน่นอน

เมนู แอปเคชั่นไรก็สวยสุดยอด เอาเป็นว่าดีหมดเลย ถูกอีก ^^"
TKAY ~*
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2010 00:19  

ตัว นี้ มัน ไม่ มี ช่อง สาย คล้อง โทร ศัพท์

ใช้ ไหม คับ
heloboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2010 14:06  

ขาย Chocolate BL40 คับ สภาพการใช้งานดี ครบชุดครับ โทร 083-977-6777 : 13,500
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 15:38  

เราไปดูร้าน LG Mobile ตจว. มา

ราคา 6990 แล้วอ่ะ คงไม่ใช่โปรหรอกมั้ง
เพราะทั้งร้านขายราคาปกติ

ใครใช้แล้ว เรื่องการต่อคอม ฟังเพลงเป็นไงบ้างคะ ?
MaiTiKu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 11:08  

เราไปดูร้าน LG Mobile ตจว. มา

ราคา 6990 แล้วอ่ะ คงไม่ใช่โปรหรอกมั้ง
เพราะทั้งร้านขายราคาปกติ

ใครใช้แล้ว เรื่องการต่อคอม ฟังเพลงเป็นไงบ้างคะ ?

จากการที่ได้ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ

ฟังเพลงก็ดังดีอ่าทั้งใช้หูฟังและไม่ได้ใช้

ส่วนใหญ่เราไม่ค่อยฟังเพลงมักใช้เล่นเกมมากกว่าอ่า
popopolalala
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 May 2010 11:37  

ชอบLGรุ่นนี้นะ

แต่สไลด์ที่เคยใช้มาพังง่ายมาก

ใครที่เคยใช้LGรุ่นนี้ไม่ทราบว่ามีปัญหามั้ยค่ะ Question
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 00:17  

วันนี้ไปเดินมาที่ ห้างใหญ่ย่านบางกะปิ ใน Zone ห้างขาย 6990
เลยลองเดินออกมาตามร้านข้างนอก เห็นราคาต่ำสุด 6590 บาท..

ตอนแรกก็เห็นน่ารัก ดีค่ะ... ลังเล เล็กน้อยย...
กลับมาบ้านหาข้อมูล......... แล้วตอนนี้ ก็คิดว่า
มันต้องเกิดมาคู่กับชั้น...
พรุ่งนี้ หลังเลิกงาน ต้องไปสอยมาให้ได้ ขอให้พรุ่งนี้
มาบุญครอง มีร้านประจำมาเปิดขายปกติทีเถ๊อะะะะ.... Rolling Eyes Laughing Embarassed Embarassed Embarassed
Deena
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 May 2010 20:14  

ไปสอยมาแล้วค่ะ White Chocolate เครื่องใหม่ราคา 5600 ที่ห้างใหญ่แถวสยาม
เท่าที่เดินหลาย ๆร้าน ราคาที่แพงสุดคือ 6300 ค่ะ ซื้อมาแล้วเอาไปติดแผ่นกันรอยหน้าหลัง
แทบจะทั้งตัวเครื่อง (เว้นขอบ ๆ) 100 บาท
น่ารักดีค่ะ ถ่ายรูปชัด สวยคม แอบติว่า ปุ่มกล้องกดยากนิดนึงเหมือนกันนะคะ
แต่รู้สึกว่าหน้าจอจะ Lock ตัวเองไวมากไป นะคะ ยังไม่รู้ว่าเลยว่าตั้งเวลาปิดหน้าจอมันตรงไหน
เท่าที่เห็นลอง Set ค่าแล้ว มันก็ยังดับเองไว เหลือเกินค่ะ ต้องคอยกด Unlock เอง

ส่วนเรื่องการใช้งานทั่วไป OK เลย สมกับราคานี้เลยยย
อ้อ ตอนซื้ออย่าลืมเช็คอุปกรณ์ในกล่องทุกอย่างด้วยนะคะ
1.ตัวเคริ่อง ----> แน่ล่ะต้องเจอเป็นอันดับแรก หลายคนคงรู้ว่าต้องทดสอบอะไรบ้าง
2.ที่ชาร์ต -----> จะเป็นหัวต่อกับสาย USB อีกที
3.สาย Data Link -----> อันนี้ เราลองเสียบ PC แล้วมันก็มองไม่เห็นตัว Memory เลยได้เปลี่ยนใหม่เลยค่ะ
4.หูฟัง เป็นแบบ Micro USB อันเดี่ยวกับ Data Link ค่ะ แล้วมีรูต่อ เป็น 3.5 อีกที
5.คู่มือ
6.CD แนะนำ

Laughing Laughing Laughing
picemaker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 01:22  

อยากได้จังวุ้ยยยย เพิ่งซื้อ LG POP มาได้ 3 เดือน เพราะตอนนั้นราคา choc ยังไม่ตก งบไม่พอ เลยซื้อ POP ไปใช้ พอตอนนี้เหลือ 6000+ แล้ว อยากได้วุ้ยย เด๋วจะปล่อยขาย LG POP แล้วไปซื้อ Choc 20 มาใช้ดีกว่า อยากได้ *-*
buddydog
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 21:34  

ไม่ทราบว่าซื้อตรงไหนคะ 5600 บาท วันนี้เราไปดูเดอะมอลล์บางกะปิ ยังถูกสุดแค่ 6500 เองรบกวนช่วยบอกด้วยนะคะ
sar4
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2010 19:51  

Deena ผู้เขียน:
ไปสอยมาแล้วค่ะ White Chocolate เครื่องใหม่ราคา 5600 ที่ห้างใหญ่แถวสยาม
เท่าที่เดินหลาย ๆร้าน ราคาที่แพงสุดคือ 6300 ค่ะ ซื้อมาแล้วเอาไปติดแผ่นกันรอยหน้าหลัง
แทบจะทั้งตัวเครื่อง (เว้นขอบ ๆ) 100 บาท
น่ารักดีค่ะ ถ่ายรูปชัด สวยคม แอบติว่า ปุ่มกล้องกดยากนิดนึงเหมือนกันนะคะ
แต่รู้สึกว่าหน้าจอจะ Lock ตัวเองไวมากไป นะคะ ยังไม่รู้ว่าเลยว่าตั้งเวลาปิดหน้าจอมันตรงไหน
เท่าที่เห็นลอง Set ค่าแล้ว มันก็ยังดับเองไว เหลือเกินค่ะ ต้องคอยกด Unlock เอง

ส่วนเรื่องการใช้งานทั่วไป OK เลย สมกับราคานี้เลยยย
อ้อ ตอนซื้ออย่าลืมเช็คอุปกรณ์ในกล่องทุกอย่างด้วยนะคะ
1.ตัวเคริ่อง ----> แน่ล่ะต้องเจอเป็นอันดับแรก หลายคนคงรู้ว่าต้องทดสอบอะไรบ้าง
2.ที่ชาร์ต -----> จะเป็นหัวต่อกับสาย USB อีกที
3.สาย Data Link -----> อันนี้ เราลองเสียบ PC แล้วมันก็มองไม่เห็นตัว Memory เลยได้เปลี่ยนใหม่เลยค่ะ
4.หูฟัง เป็นแบบ Micro USB อันเดี่ยวกับ Data Link ค่ะ แล้วมีรูต่อ เป็น 3.5 อีกที
5.คู่มือ
6.CD แนะนำ

Laughing Laughing Laughing

แล้วแบตล่ะ ไม่ได้หร๋อ อิอิ (แซวคับแซว)

ผมรอให้ราคาลดกว่านี้ก่อนถึงจะส่อย
cutybabe
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 13:59  

ที่ว่าได้มาราคา 5600 นี่คือซื้อที่มาบุญครองรึเปล่าคะ ถ้าใช่ ซื้อร้านไหนอ่ะคะ ไว้ใจได้ใช่ไหมคะ อยากได้ๆตัวนี้อ่า
ชอบมากๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 14:53  

ชอบรุ่นนี้ที่สุด..

แต่บ้านผมอยู่ลพบุรี..

เดินหาเป็น 10 ร้านไม่เจอซักร้าน..

อยากร้องไห้ T^T
RICH
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2010 00:26  

ใช้แล้วดี ภาพคมชัด ปุ่ม touch ก้ไว รูปลักษณ์สวยงาม แต่เสียดายไม่ค่อยได้ใช้เพราะต้องใช้อีกเครื่องทำงานด้วย เรยตัดสินใจขาย ราคาที่ 4000 บาท เครื่องยังใหม่ สภาพดี อุปรณ์ครบ ยังอยู่ในประกันศูนย์เลยด้วย ถ้าสนใจก้อติดต่อมาได้ที่ 0840743267 : ริช
คริคริ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2010 15:48  

picemaker ผู้เขียน:
อยากได้จังวุ้ยยยย เพิ่งซื้อ LG POP มาได้ 3 เดือน เพราะตอนนั้นราคา choc ยังไม่ตก งบไม่พอ เลยซื้อ POP ไปใช้ พอตอนนี้เหลือ 6000+ แล้ว อยากได้วุ้ยย เด๋วจะปล่อยขาย LG POP แล้วไปซื้อ Choc 20 มาใช้ดีกว่า อยากได้ *-*

เห้ยย เหมือนกันเลยอ่ะ เพิ่งปล่อยPOPไปวันนี้ รู้สึกว่าตัวเองไม่ถูกกับมือถือทัชสกรีน ปล่อยได้มา 2000 เอง เพิ่มตังค์อีก 4500 สอย chocolate เพื่อนด่าโง่แต่ไม่สนอ่ะ รุ่นในฝันเลยเครื่องนี้ รักมากกกกกกกกกก <3
piekai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 22:38  

ใครสนใจผมขาบต่อครับ ตามลิ้งเลย

http://www.chiangraifocus.com/forums/index.php?topic=32116.0
sodumz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 17:34  

ขายLGทุกรุ่นราคาถูกสุดๆ สนใจติดต่อ
089-2301722 คะ
http://www.lgmobilelover.com/club/viewtopic.php?f=3&t=71257
มีทุกรุ่นคะ
หรือ mobile-lg@hotmail.com
sodumz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 13:58  

ขายเครืื่องใหม่ยกกล่อง 4,500 บาทคะ
ติดต่อ 089 2301722 คะ
หรือ mobile-lg@hotmail.com ตลอด 24 ชม.คะ
lovecho
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2010 22:37  

คือผมจะซื้อรุ่นนี้อะคับเร็งมานานแล้ว ขอถามคนที่รู้หรือคนที่มีอยู่แล้วหน่อยนะคับ
ว่า

1. มันเล่นmsnได้ไหมคับ เปงโปรแกรมmsnแบบในคอมเลยนะไม่ไช่อีบัดดี้อะคับ ได้หรือป่าวคับ?
2. ผมก้เรื่องลอยอะคับ ท่าซื้อสีดำมันจะเป็นลอยง่ายไช่ไหมคับ แล้วเห็น โพสบนๆบอก
ไปติดฟิล์มกันรอยได้ ที่บอกติดได้นี่ ติดทั่วเครื่องเลย หรือว่าแค่น่าจออะคับบ?
3. ถ้าติดได้ทั้งเครื่องก็จะซื้อสีดำ แต่ถ้าไม่ได้ ก็จะซื้อสีขาว ดีใหมคับ?

ยังไงคนที่รู้ก็ขอความกรุณาตอบด้วยนะคับ ผมอยากรู้จิงๆคับ
ขอบคุณมากๆคับ : D[/code]
joeyonibaku
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2010 10:41  

lovecho ผู้เขียน:
คือผมจะซื้อรุ่นนี้อะคับเร็งมานานแล้ว ขอถามคนที่รู้หรือคนที่มีอยู่แล้วหน่อยนะคับ
ว่า

1. มันเล่นmsnได้ไหมคับ เปงโปรแกรมmsnแบบในคอมเลยนะไม่ไช่อีบัดดี้อะคับ ได้หรือป่าวคับ?
2. ผมก้เรื่องลอยอะคับ ท่าซื้อสีดำมันจะเป็นลอยง่ายไช่ไหมคับ แล้วเห็น โพสบนๆบอก
ไปติดฟิล์มกันรอยได้ ที่บอกติดได้นี่ ติดทั่วเครื่องเลย หรือว่าแค่น่าจออะคับบ?
3. ถ้าติดได้ทั้งเครื่องก็จะซื้อสีดำ แต่ถ้าไม่ได้ ก็จะซื้อสีขาว ดีใหมคับ?

ยังไงคนที่รู้ก็ขอความกรุณาตอบด้วยนะคับ ผมอยากรู้จิงๆคับ
ขอบคุณมากๆคับ : D[/code]

1. เรื่อง msn ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ แต่น่าจะมี app java รองรับนะครับ
2. เราใช้สีขาวอะ ติดฟิล์มรอบตัวเหมือนกัน เป็นแบบรนไฟนะครับ 300 บาทมั้งครับถ้าจำไม่ผิด
3. เรื่องสีแล้วแต่คนชอบอะครับ พอดีผมชอบสีชมพู แต่ดำแดงก็สวยดีนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2010 20:38  

joeyonibaku ผู้เขียน:

2. เราใช้สีขาวอะ ติดฟิล์มรอบตัวเหมือนกัน เป็นแบบรนไฟนะครับ 300 บาทมั้งครับถ้าจำไม่ผิด

แบบรนไฟนี่ต่างจากธรรมดายังหรอคับบ ?
แล้วติดนี่ คือหมดปัญหาเรื่อง รอย เลยใช่ไหมอะคับ?

แล้วก็ใครพอรู้บ้างคับว่า รุ่นนนี้มี โปรแกรมmsn ใหมอะคับ แบบในคอมเลยนะคับ?

ช่วยหน่อยยนะคับ ขอบคุณมากคับบ
joeyonibaku1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 00:06  

แบบรนไฟนี่ต่างจากธรรมดายังหรอคับบ ?
แล้วติดนี่ คือหมดปัญหาเรื่อง รอย เลยใช่ไหมอะคับ?

แล้วก็ใครพอรู้บ้างคับว่า รุ่นนนี้มี โปรแกรมmsn ใหมอะคับ แบบในคอมเลยนะคับ?
ช่วยหน่อยยนะคับ ขอบคุณมากคับบ

เท่าที่เรารู้นะ การติดรอบเครื่องมันก็น่าจะเป็นการติดแบบร่นไฟนะ ของร้าน maximus นะมีที่มาบุญครอง พันทิพย์ ซีคอน นะถ้าเราจำไม่ผิด
เรื่องรอยคงไม่มีนะ แต่มันจะมีปันหาที่ว่าบางส่วนที่เป็นชิ่้นเล็กๆอะมันจะลอกออกมาง่ายนะ
ตอนนี้เราก็กำลังหา silicone มาใส่อยู่อะเห็นแต่ของเมืองนอก ยังไม่ได้ลองไปดูที่มาบุญครองเหมือนกัน

ส่วนเรื่อง m ไม่รู้เหมือนกันแฮะ รอคนต่อไปมาตอบละกัน
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 12:26  

แบตทนมั้ยครับ
chocolate20
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2010 20:40  

ซื้อมาแล้วอ่ะ เห็นในคู่มือบอกปรับอีควอไลเซอร์ได้ เรายังหาไม่เจอเลยว่าปรับตรงไหน ใครรู้ช่วยหน่อยนะ TT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 10:55  

chocolate20 ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วอ่ะ เห็นในคู่มือบอกปรับอีควอไลเซอร์ได้ เรายังหาไม่เจอเลยว่าปรับตรงไหน ใครรู้ช่วยหน่อยนะ TT

ต้องกดเล่นเพลงก่อนแล้วถึงจะเลือกได้ค่า

รุ่นนี้เป็นไตรแบน เอาไปใช้ที่เกาหลีได้ใช่มั้ยคะ? Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 20:08  

ราคาล่าสุดเท่าไหร่คับ / ที่ไหนมีโปรโมชั่นรุ่นนี้บ้าง

ขอบคุณ
joeyonibaku
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 12:10  

ราคาล่าสุดเท่าไหร่คับ / ที่ไหนมีโปรโมชั่นรุ่นนี้บ้าง

ขอบคุณ

รอซักนิดครับ เห็นว่าจะมีงาน mobile expo อะครับ ซื้อในงานน่าจะถูกอยู่

เดินถามราคาหลายๆร้านนะครับ จะได้เอาราคาไปเทียบกับร้านอื่นได้
ap
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2011 13:15  

ขอบคุณ

รอซักนิดครับ เห็นว่าจะมีงาน mobile expo อะครับ ซื้อในงานน่าจะถูกอยู่

เดินถามราคาหลายๆร้านนะครับ จะได้เอาราคาไปเทียบกับร้านอื่นได้

ที่เชียงใหม่ล่าสุด4500จร้า
Boattamon
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 16:15  

ที่มาบุณครองมีหลายร้านเลย

4,500-6,000 แต่ส่วนมากจะเจอแต่ ขาว-ชมพู
yio 2524
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 11:55  

ซื้อมาแล้ว 3990 ในงาน Thailand Mobile
sparo69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 17:43  

รับ bl20 สีขาว-ชมพูนะครับ ขอสภาพดีดีนะ

ใครจะขายเมลมาเรยครับ mai_beary@hotmail.com
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: