Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N86 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 773 / เข้าชม: 1699573
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia N86 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2009 01:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

eiboyss ผู้เขียน:
ซื่อมาเมื่อสองอาทิตที่แล้ว 13200 มือ1 หามือสองไม่ได้เลยคับ

มีคำถามสองข้อคับ

1 เมนูกล้องไม่มีปรับโทนสีคับ มีแต่ในวิดีโอ

2 อยากทราบว่า GPS มานเวลาอยู่บนรถที่เคลื่อนที่มานจะหาสันยานไม่เจอ
แต่พอ อยู่ที่บ้านกลับจับสันยานได้แต่ใช้เวลานานเหมือนกัน
เลยอยากทราบวิธีใช้ GPS ที่ถูกต้องอะคับ จิงๆแล้วมานต้องรอมั๊ย

ปล โดยรวมแล้วถูกใจมาก มีแต่คนเชียให้ซื้อ bb แต่โดยส่วนตัวรับสถาพกล้องไม่ได้
เห็นวิดีโอแล้วจะอ้วก

ต้องรอครับ ใ้ห้มันจับสัญญาณก่อนในครั้งแรก
ลองเปิด A-Gps ก่อนในครั้งแรกนะครับ จะจับสัญญาณได้เร็วกว่าไม่เปิดมากๆ แต่ต้องเสียค่าบริการ GPRS นิดนึงอ่าครับ ประมาน 1-2 บาท ถ้าไม่เปืืดคงต้องรอเปน10นาที

ในบางครั้งถ้าขับรถอยู่ในกรุงเทพใต้ทางด่วนสัญญาณอาจจะหลุดได้ครับ หรือในบางครั้งเป็นวันที่ฟ้ามือครึ้ม มีเมฆเยอะก็จะทำให้หลุดง่ายเช่นกันครับ หลุดแล้วก็ต้องมารอให้จับสัญญาณใหม่อีกรอบ มีวิธีแก้คือยอมลงทุนอีกประมาณ 1800 บาท ซื้อเครื่อง GPS Re-Radiator ครับ ทำให้สามารถจับสัญญาณได้เร็วกว่ามากๆ และอยู่ในที่อับสัญญาณได้ครับ ลองใช้กันดูนะครับ มีเว็ปของคนที่เคยใช้เค้ามาบอกกันว่า ใช้ดีสุดๆไปเลยครับ สำหรับคนที่ใช้นำทางเป็นหลักเลยครับ (ปล เว็ป Nokiagang ต้องสมัครสมาชิกก่อนนะครับ)
http://www.nokiagang.com/forums/nokia-gps-t16822.html
http://www.weloveshopping.com/template/w05/showproduct.php?pid=14348778&shopid=186151

รูปก่อนเปิดเครื่อง GPS Re-Radiator

หลังจากเปิดเครื่อง GPS Re-Radiator จะเห็นข้อแตกต่างแบบสุดขั้วเลยครับ
ดูๆอยู่เหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N86 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 10:11  

ตอนนี้ราคาเท่าไรหรอ

.
.
.
.
.
.

รุ่นนี้กับE72อันไหนดีกว่ากันหรอ

ช่วยตอบหน่อยนะ
0 8 1 9 3 0 3 8 58
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 16:11  

ขายครับ N86 8MP สีขาว เครื่องศูนย์ มีประกัน 1 ปี ซื้อมาวันที่ 7 ธค52
พี่สาวบอกผิดรุ่น ที่ต้องการ เลยต้องขายครับ...
โบกี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2009 16:15  

เริดส์ค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2009 10:49  

เกมส์นี้ชื่อเกมส์ไรหรอ
powereak11
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2009 22:25  

อย่างรู้ว่าn86 ลงเกมcity boxได้ป่ะ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 11:55  

ดูๆอยู่เหมือนกัน ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไรหรอ

.
.
.
.
.
.

รุ่นนี้กับE72อันไหนดีกว่ากันหรอ

ช่วยตอบหน่อยนะ

แล้วแต่ครับ ชอบ สัมผัส หรือ แบบ คีย์บอรด์ ลูกเล่นก็ไม่แตกต่างมากมายครับ Wink
kongsan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2009 14:57  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอะครับ ทังเครื่อง 0 ทั้ง ร้านเลยอะครับ
ใครรู้ช้วยทีครับ

ประมาณ 15000 บาทครับ
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2009 13:14  

เกมส์นี้ชื่อเกมส์ไรหรอ

น่าจะเป็นเกมนี้นะครับ

http://www.n-gage.com/ngi/ngage/web/th/en/showroom/gamedetail.363.GameDetail.html
jocono
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2009 18:57  

proluck ผู้เขียน:
เออ

จิงด้วยหุ - -"

Real player เล่นไฟล์คลิปบางอันไม่ได้
รวมถึงตัวเมนูคลังภาพ N86 เองด้วยหง่ะ
(เหลือ เล่นได้แค่ 2 คลิปเอง)
(ที่เหลือ ขึ้นว่าเล่นได้บางส่วน)
เฟิร์มแวร์ตัวเก่าเล่นได้หมดนี่นา - -"
กรำๆๆๆ
ป่านนี้ โนเกีย เขารู้ยังเนี่ย

เอ..ส่วนเรื่องหน่วงเวลาพลิกจอ
ของผมก็ปกตินะคับ ไม่หน่วงอะไร - -?
อ่อๆๆ หมายถึงเวลาใส่ธีมอื่นที่ไม่ใช่ธีมปกติของโนเกีย
มันจะหน่วงใช่มะคับ เพราะว่าผมใช้ธีมปกติ
แต่เวลาใช้ธีมอื่น มันหน่วงจิงๆ
รวมถึง N82 ที่ผมใช้อยู่อีกเครื่องก็เป็นเหมือนกัน
ยกเว้นธีมที่มันกราฟิกไม่แยะ จิงๆ

สงสัยว่า นายจะไม่เคยใช้ธีมเอฟเฟคจริงๆ
คืองี้ครับ นายเข้าไปจนถึงหน้าเลือกธีม แต่อย่าเพิ่งเลือกธีมนะครับ
ให้กดตัวเลือก(ปุ่มด้านซ้ายมือ) มันจะมีให้เลือกใช้ "เอฟเฟคลักษณะ"
โดยจะให้เลือก เปิด หรือ ปิด
ลองเลือกเปิดดูนะครับ
พอเปิดใช้แล้ว ทีนี้ธีมมันจะมีลูกเล่นเวลาเรา active หรือทำอะไรกับมัน ซึ่งใช้ได้กับทุกธีมครับ
1.ถ้าเลื่อนตัวเลือกไปยังไอคอนถัดไป ไอคอนจะกระเด้งเล็กน้อย ดึ๋งดั๋งๆ
2.ถ้าเราเกิดเปลี่ยนหน้าเมนูไปอีกชุดเมนู ปกติมันจะเปลี่ยนแบบ จากชุดนึงกลายเป็นอีกชุดนึงไปเลยทันที แต่ถ้าใช้เอฟเฟคมันจะมีลูกเล่น
ตัวอย่างเช่น สมมุติจากในชุดเมนูหน้าแรก จะกดเข้าไปไอคอน แอป ฯ
มันจะซูมเข้ามาแล้วหายไป โผล่เป็นแผงไอคอนชุดถัดไปในแอปที่เรากดเข้าไปขึ้นมาแทน
หรือบางครั้งจะเป็นการเลื่อนขึ้น-เลื่อนลง (ชุดเมนูเก่าจะเลื่อนออกไปทั้งชุด ชุดใหม่จะเลื่อนเข้ามา) เมื่อกดออก เป็นต้น
3.เวลาพลิกจอ มันจะค่อย fad จากทิศเดิมเป็นทิศที่เราพลิกไปครับ
ซึ่งข้อ3นี่หล่ะครับที่ บอกว่าถ้าอัพอันใหม่แล้วพลิกจะรอนานนนน
อาการคือ
ก่อนอัพ พอพลิกมันไปค่อยๆ fad สมุทสวยงาม
หลังอัพตัวใหม่ พอพลิกจอจะขาว(ค้างซักพัก) แล้วจึงเปลี่ยนเป็นอีกทิศที่หมุนไป
นี่หละที่แย่ลงครับ เปิดใช้เอฟเฟคแล้วจะมีปัญหาตอนพลิกมันช้ามาก..
JB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2010 00:54  

คืออยากรู้ว่า N86 เนี่ยมี Accelerometer Sensor มั้ยคะ
และก็อยากรู้อีกอย่างว่า N86 อ่านไฟล์ PDF , word . excel อะไรพวกนี้ไม่ได้หรอคะ

คือจะซื้อแต่ก็ลังเลอยู่ระหว่าง N96 กับ N86 ค่ะ

ขอบคุณที่ตอบนะคะ^^
mamoroo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2010 15:58  

JB ผู้เขียน:
คืออยากรู้ว่า N86 เนี่ยมี Accelerometer Sensor มั้ยคะ
และก็อยากรู้อีกอย่างว่า N86 อ่านไฟล์ PDF , word . excel อะไรพวกนี้ไม่ได้หรอคะ

คือจะซื้อแต่ก็ลังเลอยู่ระหว่าง N96 กับ N86 ค่ะ

ขอบคุณที่ตอบนะคะ^^

มีหมดเลยครับที่คุณถามมา แต่ FW อันใหม่ห่วยมากเลย ผิดหวังอย่างแรก
นี่ถ้าไม่ติดที่สเปกเทพ แต่ราคาสามัญละก็ ขายทิ้งไปตั้งนานแระ เมื่อไหร่จะมี FW มาใหม่น้า
อีกอย่าง ได้ข่าวว่า NK จะออก Nokia N87 ละก็ ขายทิ้งรอไปนานแระ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 12:45  

ขาย Htc hero สีขาว ซื้อจาก Jaymart ใช้ได้ 3 เดือนคับ สภาพ 99% เช็คได้ ไม่เคยเคลม หรือเข้าศูนย์
ขาย 16000 คับ อุปกร์แท้ อยู่ครบยกกล่องครับ
หรือ ใครมีเครื่องจะแลก หรือ เพิ่มตังค์ให้ผมก้ได้คับ (เผื่อจะเป็นรุ่นที่อยากได้)
คุยกันง่ายๆ ชิวๆ
ขาย เพราะ เบื่อ ครับ

081-5447344 อดิศักดิ์ 24 ชม. คับ แต่ผม อยู่แถว โคราช ชัยภูมิ ขอนแก่น อะคับ
ถ้าอยากนัดดูเครื่องที่อื่น ก็ลองโทรมาคุยกันดูได้ เพราะผมเดินทางบ่อยอยู่แล้ว เผื่อได้ไป

ปล. เล่นเน็ทลื่นมาก touchพอๆกับไอโฟน จอสวย ไม่หน่วงเลย สมชื่อ hero 555+

รูปครับ

http://www.myuppic.com/show.php?id=0d60 ... 414ff0a411

http://www.myuppic.com/show.php?id=d21a ... 1234813588
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 12:49  

ดูรูป Htc ผม ที่นี่คับ แก้ไข เมื่อกี๊ลิงค์ผิด

http://www.myuppic.com/show.php?id=0d60 ... 414ff0a411

http://www.myuppic.com/show.php?id=d21a ... 1234813588
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2010 12:52  

งง อะคับ
ทำไมผม copy ลิงค์ มาหมด แต่มันขึ้นไม่เต็มอะคับ

ตรง ...........เลขกลุ่มสุดท้าย มันไม่ติดเป็นลิงค์
jocono
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2010 22:11  

ตัวใหม่มีให้อัพแล้วนะครับ 21.006
ใช้ธีมเอฟเฟค พลิกจอแล้วมันแสดงเอฟเฟคการ fad ได้แล้ว
อื่นๆไม่ค่อยมีอะไรมั้ง เมื่อจะเสถียรขึ้น ดูไวขึ้นนะครับ
mamoroo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 11:13  

jocono ผู้เขียน:
ตัวใหม่มีให้อัพแล้วนะครับ 21.006
ใช้ธีมเอฟเฟค พลิกจอแล้วมันแสดงเอฟเฟคการ fad ได้แล้ว
อื่นๆไม่ค่อยมีอะไรมั้ง เมื่อจะเสถียรขึ้น ดูไวขึ้นนะครับ

แต่ก็ยังเล่น ไฟล์วีดีโอ บางไฟล์ไม่ได้อยู่ดี......ทำไง ทำไง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 12:14  

รุ่นนี้ หน้าจอกันรอย ขีดข่วน รึป่าวค่ะ

แล้วสีขาวใช้ไปนานๆ จะเหลืองมั้ย
0b'q
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 17:45  

Embarassed คือว่าเพิ่งซื้อ n86 สีขาวมาอ่ะค่ะ ตอนนี้อยากได้ซิลิโคนมากๆเลยค่ะ ใครพอจะรู้ช่วยตอบทีนะคะ หาในเน็ตแล้วหายากมากๆ(หาไม่เจอเลยค่ะ) T^T
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 19:26  

0b'q ผู้เขียน:
Embarassed คือว่าเพิ่งซื้อ n86 สีขาวมาอ่ะค่ะ ตอนนี้อยากได้ซิลิโคนมากๆเลยค่ะ ใครพอจะรู้ช่วยตอบทีนะคะ หาในเน็ตแล้วหายากมากๆ(หาไม่เจอเลยค่ะ) T^T

สไลด์ส่วนมากเขาไม่ทำกันไม่ใช่หรอ Crying or Very sad
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2010 19:27  

รุ่นนี้ หน้าจอกันรอย ขีดข่วน รึป่าวค่ะ

แล้วสีขาวใช้ไปนานๆ จะเหลืองมั้ย

5530Xm ของผมสีขาวตอนนี้ 4 เดือนแล้ว ยังไม่เหลืองเลยครับ อิอิ Laughing
กำลังตัดสินใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2010 10:48  

ระหว่าง N86 กับ N 97mini
ยกเว้นกล้อง ขอโดยร่วม ว่า อันไหนน่าใช้กว่ากัน ไม่ว่าจะวิธีการใช้งาน การ ใช้งานในรถขณะขับ แล้วปัญหา จุกจิก อะครับ ตัดสินใจไม่ถูกมา 2 เดือน กำลัง เครียดว่าจะเอาเครื่องไหนดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 16:26  

มีใครจะขายมั๊ยครับ ลองเล่นที่ศูนย์แล้ว อยากได้

ผมมี htc hero สีขาว jaymart 3เดือน 99% ไม่เคยเคลม ถ้าสนใจคุยกันได้ครับ

081-5447344 อดิศักดิ์ รับได้ 24ชม. คับ

รูปคับ

http://www.myuppic.com/show.php?id=0d60f92d3ad70edcf63ba0414ff0a411

http://www.myuppic.com/show.php?id=d21ac96494add0039155221234813588
0b'q
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 18:55  

พอดี ไปเห็นรุ่น n96 มีซิลิโคนอ่าค่ะ เรยสงสัยว่าn86จะมีมั้ยT^T
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2010 21:41  

กำลังตัดสินใจ ผู้เขียน:
ระหว่าง N86 กับ N 97mini
ยกเว้นกล้อง ขอโดยร่วม ว่า อันไหนน่าใช้กว่ากัน ไม่ว่าจะวิธีการใช้งาน การ ใช้งานในรถขณะขับ แล้วปัญหา จุกจิก อะครับ ตัดสินใจไม่ถูกมา 2 เดือน กำลัง เครียดว่าจะเอาเครื่องไหนดี

N97 mini ดีกว่า สวยกว่าการใช้งานดีกว่าครับผม เพราะสัมผัสเล่นแชตง่ายครับผม Laughing
golf124
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2010 10:50  

ขาย N86 ราคา 9700 บาท มีให้เลือกทั้งสีดำ และสีขาว (ขายเครื่องเดียว)
มีหูฟัง สายชาร์ท สายลิ้งค์ กล่อง
ติดต่อ กอฟ 086-9008854
อยู่แถวรามอินทรากม.2
kongsan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2010 22:06  

golf124 ผู้เขียน:
ขาย N86 ราคา 9700 บาท มีให้เลือกทั้งสีดำ และสีขาว (ขายเครื่องเดียว)
มีหูฟัง สายชาร์ท สายลิ้งค์ กล่อง
ติดต่อ กอฟ 086-9008854
อยู่แถวรามอินทรากม.2

ขายไปหรือยังครับ สนใจสีขาวประกันเหลือกี่เดือนครับ
park
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 17:35  

ตอนนี้ n86 ราคาเท่าไหร่อ่าค่ะ หนูซื้อมาเมื่อเดือนมะกี้ 1490บาทอ่าค่ะ แต่เห็นว่าอิกที่เค้าขาย1100 หนูถูกหลอกป่าวค่า - --
park
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2010 17:36  

14900 กะ 11900 (พิมผิดค่า)
ช่วยด้วยๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 15:49  

ผมเอาไฟล์ mp4 มาเล่นในn86 ไม่ได้อะ มีแต่เสียงภาพไม่ขึ้น และก็ดูคลิปในยูทูบ ไม่ได้ด้วย มันเปงไรอ่า ใครรูช่วยที ขอบคุงครับ
คนรัก nokia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 09:07  

[quote="park"]14900 กะ 11900 (พิมผิดค่า)[/quote]

[b]ร้านไหนคะราคา 11,900.- จะตามไปซื้อคะ[/b]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2010 10:32  

ช่วยด้วยๆๆๆ ผู้เขียน:
ผมเอาไฟล์ mp4 มาเล่นในn86 ไม่ได้อะ มีแต่เสียงภาพไม่ขึ้น และก็ดูคลิปในยูทูบ ไม่ได้ด้วย มันเปงไรอ่า ใครรูช่วยที ขอบคุงครับ

ช่วยที
kyoza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2010 02:32  

ต้องแปลงไฟล์ก่อนครับ

แนะนำ imtoo

ถึงจะดูไฟล์วีดีโอได้ แปลงในคอมครับ ค่อยยัดไฟล์ลงมือถือ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 10:43  

ขอบพระคุณมากครับๆๆๆ
บ้าบอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 11:58  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ

ใช้ดีเลยทีเดียว วัสดุประกอบดี

ตอนนี้กำลังทำความคุ้นเคยอยู่
บ้าบอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 19:46  

โทษทีนะครับ N86 ของผมเวลาสไลด์ลงปุ่มเล่นเพลงมีเดียมันฝืดมาก

ผมเพิ่งซื้อมา ยังงงว่ารอยตรงปุ่มกดมีได้ไง ไปเข้าศูนย์ พนง. บอกว่าปกติ ไม่มีปัญหา

แล้วพี่เคาร์เตอร์ก็บอกว่า พี่ใช้ N85 ปุ่มกดก็ถลอกเหมือนกัน พี่เค้าบอกว่ามันเป็นปกติ

เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้ N86 ว่ามันฝืด หรือว่าปุ่มกดตัวเลขลอกง่ายหรือป่าวครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 23:40  

บ้าบอ ผู้เขียน:
โทษทีนะครับ N86 ของผมเวลาสไลด์ลงปุ่มเล่นเพลงมีเดียมันฝืดมาก

ผมเพิ่งซื้อมา ยังงงว่ารอยตรงปุ่มกดมีได้ไง ไปเข้าศูนย์ พนง. บอกว่าปกติ ไม่มีปัญหา

แล้วพี่เคาร์เตอร์ก็บอกว่า พี่ใช้ N85 ปุ่มกดก็ถลอกเหมือนกัน พี่เค้าบอกว่ามันเป็นปกติ

เลยอยากถามเพื่อนๆ ที่ใช้ N86 ว่ามันฝืด หรือว่าปุ่มกดตัวเลขลอกง่ายหรือป่าวครับ

ฝืด ปกติครับ แต่ปุ่มลอกนี่ ไปทำอะไรมารึป่าวครับ ของผมยังไม่ลอกเลยใช้มา 2 เดือนละครับ
บ้าบอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 12:22  

ขอบคุณมากๆ ครับ

ผมก็งงครับ ถามศูนย์ พนง. บอกว่าปกติ

เค้าเอาอะไหล่มาให้ดูว่าเป็นอย่างนี้นะค่ะน้อง! ผมเซงมากกก

ที่ฝืดก็สบายใจล่ะครับ แต่ปุ่มตัวเลขนี่สิ ผมไม่เคยทำตกนะ ยิ่งสไลด์ยิ่งมีรอย

มันเป็นเหมือนมีรอยเสียดสี ที่มีรอยก็ตรงเลข 0กับ* ตอนนี้เลข8 ก็เริ่มมี

ไม่ถึงขั้นถลอกครับที่พูดถลอกเพราะใช้ไปนานๆ มันต้องเป็นแน่ๆ แค่นี้ยังมีรอยเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 21:30  

เวลา สไลด์ ลอง ใช้นิ้วโป้ง วางบนขอบเงินๆข้างขวาแล้วเลื่อนสิครับ แทนที่จะวางนิ้วใต้
ปุ่มนาวิคีย์แล้วเลื่อน ช่วยป้องกัน การเสียดสีดีเลยครับ
บ้าบอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Feb 2010 01:00  

[quote="Anonymous"]เวลา สไลด์ ลอง ใช้นิ้วโป้ง วางบนขอบเงินๆข้างขวาแล้วเลื่อนสิครับ แทนที่จะวางนิ้วใต้
ปุ่มนาวิคีย์แล้วเลื่อน ช่วยป้องกัน การเสียดสีดีเลยครับ[/quote][quote]

ขอบคุณครับ[/quote]
หนูวัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 11:11  

อยากรู้ว่า ถ้าแบตหมดสนิทแล้วชาร์ท ใช้เวลากี่ ชม. ค่ะ
morikung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 13:37  

หนูวัง ผู้เขียน:
อยากรู้ว่า ถ้าแบตหมดสนิทแล้วชาร์ท ใช้เวลากี่ ชม. ค่ะ

2 ชั่วโมงเต็มคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 18:14  

จอ กันรอยขีดข่วนจิงรึป่าวค่ะ

คงจะไม่เหมือน 5610 นะ
proluck
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 12:14  

จอ กันรอยขีดข่วนจิงรึป่าวค่ะ

คงจะไม่เหมือน 5610 นะ

ไม่เห็นกันรอยเลยคับ
ติดสติ๊กเกอร์กันรอยไว้ดีกั่วคับ - -"

ตอนนี้ผมทำขาตั้งกล้องหลังหักไปแล้วหง่ะ
ไงก็ระวังๆ กันด้วยนะคับ
เพราะว่าโทรไปศูนย์แล้ว ไม่มีอะไหล่ขาตั้งเปลี่ยนโดยเฉพาะ
ต้องเปลี่ยนทั้งฐานตรงกล้องทั้งหมด
ค่าใช้จ่าย 2700 บาทททททท T T so sad มั่กๆ คับ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 12:18  

บ้าบอ ผู้เขียน:
ขอบคุณมากๆ ครับ

ผมก็งงครับ ถามศูนย์ พนง. บอกว่าปกติ

เค้าเอาอะไหล่มาให้ดูว่าเป็นอย่างนี้นะค่ะน้อง! ผมเซงมากกก

ที่ฝืดก็สบายใจล่ะครับ แต่ปุ่มตัวเลขนี่สิ ผมไม่เคยทำตกนะ ยิ่งสไลด์ยิ่งมีรอย

มันเป็นเหมือนมีรอยเสียดสี ที่มีรอยก็ตรงเลข 0กับ* ตอนนี้เลข8 ก็เริ่มมี

ไม่ถึงขั้นถลอกครับที่พูดถลอกเพราะใช้ไปนานๆ มันต้องเป็นแน่ๆ แค่นี้ยังมีรอยเลย

ไม่ฝืดคับ ลื่นปกติดี มีรอยตรงสไลด์ด้านหลังมากกว่า
ใหม่ๆ จะฝืดๆ หน่อย ใช้นานๆ ก็ปกติ ไม่มีลอกคับ - -"
ถ้าลอกก็เสียความรุ้สึกเหมือนกันเนาะ
เพราะเคยใช้ N81 ก็ลอกหง่ะ - -"
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 12:21  

ตอนนี้ยังไม่มีเฟิร์มแวร์ใหม่ๆ เลย เซ็งจิงๆ - -"

วัสดุของ N86 ก็ดีนะคับ
โดยเฉพาะด้านหลัง ทำตก จากโต๊ะ 2 รอบแล้ว
ยังไม่เปนรอยเลย แหะๆ

เคยใช้ SE 790i ทำตกจากบนบ้านชั้น 2 ยังไม่เปนไรเลย
มันเปนไทเทเนี่ยมหง่ะ

ชอบที่เปนรอยยาก ^^

อยากได้.. E72 ไว้ ovi chat หง่ะ
แต่รัก N82
ชอบดีไซน์ N86 แต่ ovi chat ไม่ถนัดเลย แต่ซอฟต์แวร์ค่อนข้างดีหง่ะ
อยากใช้ N97 mini - -'
บร้าโนเกียหง่ะ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 12:36  

jocono ผู้เขียน:
proluck ผู้เขียน:
เออ

จิงด้วยหุ - -"

Real player เล่นไฟล์คลิปบางอันไม่ได้
รวมถึงตัวเมนูคลังภาพ N86 เองด้วยหง่ะ
(เหลือ เล่นได้แค่ 2 คลิปเอง)
(ที่เหลือ ขึ้นว่าเล่นได้บางส่วน)
เฟิร์มแวร์ตัวเก่าเล่นได้หมดนี่นา - -"
กรำๆๆๆ
ป่านนี้ โนเกีย เขารู้ยังเนี่ย

เอ..ส่วนเรื่องหน่วงเวลาพลิกจอ
ของผมก็ปกตินะคับ ไม่หน่วงอะไร - -?
อ่อๆๆ หมายถึงเวลาใส่ธีมอื่นที่ไม่ใช่ธีมปกติของโนเกีย
มันจะหน่วงใช่มะคับ เพราะว่าผมใช้ธีมปกติ
แต่เวลาใช้ธีมอื่น มันหน่วงจิงๆ
รวมถึง N82 ที่ผมใช้อยู่อีกเครื่องก็เป็นเหมือนกัน
ยกเว้นธีมที่มันกราฟิกไม่แยะ จิงๆ

สงสัยว่า นายจะไม่เคยใช้ธีมเอฟเฟคจริงๆ
คืองี้ครับ นายเข้าไปจนถึงหน้าเลือกธีม แต่อย่าเพิ่งเลือกธีมนะครับ
ให้กดตัวเลือก(ปุ่มด้านซ้ายมือ) มันจะมีให้เลือกใช้ "เอฟเฟคลักษณะ"
โดยจะให้เลือก เปิด หรือ ปิด
ลองเลือกเปิดดูนะครับ
พอเปิดใช้แล้ว ทีนี้ธีมมันจะมีลูกเล่นเวลาเรา active หรือทำอะไรกับมัน ซึ่งใช้ได้กับทุกธีมครับ
1.ถ้าเลื่อนตัวเลือกไปยังไอคอนถัดไป ไอคอนจะกระเด้งเล็กน้อย ดึ๋งดั๋งๆ
2.ถ้าเราเกิดเปลี่ยนหน้าเมนูไปอีกชุดเมนู ปกติมันจะเปลี่ยนแบบ จากชุดนึงกลายเป็นอีกชุดนึงไปเลยทันที แต่ถ้าใช้เอฟเฟคมันจะมีลูกเล่น
ตัวอย่างเช่น สมมุติจากในชุดเมนูหน้าแรก จะกดเข้าไปไอคอน แอป ฯ
มันจะซูมเข้ามาแล้วหายไป โผล่เป็นแผงไอคอนชุดถัดไปในแอปที่เรากดเข้าไปขึ้นมาแทน
หรือบางครั้งจะเป็นการเลื่อนขึ้น-เลื่อนลง (ชุดเมนูเก่าจะเลื่อนออกไปทั้งชุด ชุดใหม่จะเลื่อนเข้ามา) เมื่อกดออก เป็นต้น
3.เวลาพลิกจอ มันจะค่อย fad จากทิศเดิมเป็นทิศที่เราพลิกไปครับ
ซึ่งข้อ3นี่หล่ะครับที่ บอกว่าถ้าอัพอันใหม่แล้วพลิกจะรอนานนนน
อาการคือ
ก่อนอัพ พอพลิกมันไปค่อยๆ fad สมุทสวยงาม
หลังอัพตัวใหม่ พอพลิกจอจะขาว(ค้างซักพัก) แล้วจึงเปลี่ยนเป็นอีกทิศที่หมุนไป
นี่หละที่แย่ลงครับ เปิดใช้เอฟเฟคแล้วจะมีปัญหาตอนพลิกมันช้ามาก..

อ่อ แม่นแล้วคับ เพิ่งจะรุ้ไม่นานนี้เอง แหะๆ ^^
แต่ตอนนี้ผมใช้อยู่มันก็ไม่อืดนะคับ
ถ้าไม่ใช้ ธีมพวกดุ๊กดิ๊กเพิ่ม ก็ไม่อืดมาก
มันจะอืดตอนปลดล๊อกนี่ล่ะ - -" เซ็งสุดๆ
แต่พอเอาออกทุกสิ่งอย่างก็เร็วขึ้นจิงๆ คับ
ขอบคุณนะคับ
หนูวัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 10:41  

อยากถามว่า เครื่องของคนอื่นมันไม่แน่นป่าว

คือของหนู สไลน์ส่วนบนมันจะขยับได้นิดนึงค่ะ
หนูวัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 10:57  

อยากทราบอีกเรื่องค่ะ พยากรณ์อากาศทำไงค่ะ

เข้าไปตรงไหน หนูหาไม่เจอ

ขอบคุณมากค่ะ
บ้าบอ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 02:12  

สวัสดีครับ จากที่เพิ่งซื้อ N86 8MP ได้ไม่ถึงเดือน ไปลง SW ใหม่แล้ว1ครั้งที่ศูนย์

ผมเกิดความอยากขายทิ้งวันนี้ล่ะครับ คือไม่ค่อยได้ใช้งานมากเท่าไหร่ แต่วันนี้คือฉลองสอบเสร็จ

เลยไปเดิน+กิน เซ็นทรัลขอนแก่น ถ่ายเกือบทุกมุมในห้าง และร้านอาหารที่กิน

ใช้เวลาไม่ถึง 1ชม.ครึ่ง ในการถ่ายภาพติดต่อกัน แต่ก็มีพักนิดนึง ปรากฎว่าเครื่องอยู่ๆ กล้องก็มีปัญหา

การจับภาพแสดงภาพทั้งเบลอทั้งมืดทั้งไม่ชัดเป็นเส้นบางๆสังเกตดีๆจะเห็น+ช้ามากด้วย ที่สำคัญคือมันแจ้งว่า

***เกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดจากการใช้ กรุณาปิดแล้วเปิดใหม่*** เป็น3-4ครั้ง ที่ขึ้นแจ้งเตือน

ตั้งค่าเดิมของเครื่อง ทำ2ครั้งก็ไม่ได้ผล ถอดแบตเปิดใหม่ก็เหมือนเดิม !!!

กำลังสนุกกับการถ่ายกลับเซงมากครับ เพื่อนๆก็ปลอบใจเพราะรู้ว่าเพิ่งซื้อ แล้วก็ไปเลือกด้วยกันทั้งหมด

ผมก็งง เอ๋าไหนว่าได้รับรางวัลกล้องยอดเยี่ยมว่ะ ? งงครับงง ได้แต่ทำใจ เฮ้ออออ

พอกลับมาบ้านเวลาผ่านไป 2 ชม.เศษ ลองเล่นใหม่ดู ดันปกติซะงั้น ชัดเหมือนเดิม

สรุปคือกล้องอ่ะมันดี แต่ว่าใช้ติดต่อกันนานไม่ได้ โอ้ยยย กำ

(แรกๆผมนึกว่าความจำมันเหลือน้อยเลยทำให้เครื่องช้า พอไปเช็คเหลือตั้ง6G กว่าๆ)

เหตุการณ์ครั้งนี้เลยทำให้รู้ว่ากล้องจากโทรศัพท์ ยังไงก็สู้กล้องดิจิตอลทั่วไปไม่ได้ !!!

รึว่าซวยที่เครื่องผมหว๋า ??? แต่ไงก็จะขายครับ (มันหนักเกิน)
รับ N86
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 06:44  

รับ N86 สีขาว เครื่อง 0 สภาพเนียนๆ ใครต้องการขายบ้างครับ
proluck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 14:38  

เบื่อ N86 สุดๆ - -"

ฟังก์ชั่นไม่คุ้มเลย
ราคาตกฮวบ ห่างกับ N85 500 บาท น่าเกลียดจัง - -"
เด็กหยาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2010 15:53  

สวัสดีครับ จากที่เพิ่งซื้อ N86 8MP ได้ไม่ถึงเดือน ไปลง SW ใหม่แล้ว1ครั้งที่ศูนย์

ผมเกิดความอยากขายทิ้งวันนี้ล่ะครับ คือไม่ค่อยได้ใช้งานมากเท่าไหร่ แต่วันนี้คือฉลองสอบเสร็จ

เลยไปเดิน+กิน เซ็นทรัลขอนแก่น ถ่ายเกือบทุกมุมในห้าง และร้านอาหารที่กิน

ใช้เวลาไม่ถึง 1ชม.ครึ่ง ในการถ่ายภาพติดต่อกัน แต่ก็มีพักนิดนึง ปรากฎว่าเครื่องอยู่ๆ กล้องก็มีปัญหา

การจับภาพแสดงภาพทั้งเบลอทั้งมืดทั้งไม่ชัดเป็นเส้นบางๆสังเกตดีๆจะเห็น+ช้ามากด้วย ที่สำคัญคือมันแจ้งว่า

***เกิดเหตุการณ์ที่ไม่คาดคิดจากการใช้ กรุณาปิดแล้วเปิดใหม่*** เป็น3-4ครั้ง ที่ขึ้นแจ้งเตือน

ตั้งค่าเดิมของเครื่อง ทำ2ครั้งก็ไม่ได้ผล ถอดแบตเปิดใหม่ก็เหมือนเดิม !!!

กำลังสนุกกับการถ่ายกลับเซงมากครับ เพื่อนๆก็ปลอบใจเพราะรู้ว่าเพิ่งซื้อ แล้วก็ไปเลือกด้วยกันทั้งหมด

ผมก็งง เอ๋าไหนว่าได้รับรางวัลกล้องยอดเยี่ยมว่ะ ? งงครับงง ได้แต่ทำใจ เฮ้ออออ

พอกลับมาบ้านเวลาผ่านไป 2 ชม.เศษ ลองเล่นใหม่ดู ดันปกติซะงั้น ชัดเหมือนเดิม

สรุปคือกล้องอ่ะมันดี แต่ว่าใช้ติดต่อกันนานไม่ได้ โอ้ยยย กำ

(แรกๆผมนึกว่าความจำมันเหลือน้อยเลยทำให้เครื่องช้า พอไปเช็คเหลือตั้ง6G กว่าๆ)

เหตุการณ์ครั้งนี้เลยทำให้รู้ว่ากล้องจากโทรศัพท์ ยังไงก็สู้กล้องดิจิตอลทั่วไปไม่ได้ !!!

รึว่าซวยที่เครื่องผมหว๋า ??? แต่ไงก็จะขายครับ (มันหนักเกิน)

/\
/\
/\
/\

เดี๋ยวจะลองดู น้าคร๊าฟ
lovemobile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2010 10:53  

ขาย nokia N 86 สีขาว มีอุปกรณ์ครบยกกล่อง ซื้อมา 4 เดือนค่ะ สภาพ 90% สวยมากๆ ไม่มีรอย เหลือประกันถึงสิ้นปีค่ะ มีเมม + แบต 2 ก้อนค่ะ ขาย 10000 ค่ะ สนใจติดต่อมาที่ 083-189-6444 (เบิ้มค่ะ)
cool_pamz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 22:38  

http://www.nokiagang.com/forums/se-n86-8mp-t29241.html

ตามลิ้งมีภาพรายละเอียด
ขายจ๊ะ สภาพเยี่ยมยกกล่อง เน้อ 8800 บาทถ้วนสีดำ
สนใจติดต่อได้ที่ monkiiez-p_prince@hotmail.com จ้า
ployyyyy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 15:49  

ขายโนเกียN86 8mpสีขาว สวยๆ ให้95เปอร์เซนต์ ประกันเหลือเจ็ดเดือน

รายละเอียดเพิ่มเติม http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?p=16001471&posted=1#post16001471

ขาย8300 สีนี้หายากนะจ้ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 22:01  

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=275975
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2010 22:02  

มือถือ โนเกีย รุ่น N86
สภาพการใช้งาน :: 1 อาทิตย์ สภาพยังดีอยู่
ราคา :: 12500
ใครสนใจโพสเอาไว้ก็ได้นะค่ะ
หรือแอดมาสอบถามได้นะค่ะ
SAZZY_PEE (แอท)hotmail.com

เพิ่มเติม :: อุปกรณ์ใหม่ ครบพร้อมกล่อง เครื่องสีดำ
light
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 May 2010 09:47  

หาซื้อโนเกีย n86มือหนึ่งได้ที่ไหนบ้างครับ(ใครไปเจอเห็นมาช่วยที)

หลังจากตกลงปลงใจกับn86 แล้ว วันนี้เลยออกไปเดินหาที่เซนทรัลแจ้งวัฒนะ ซึ่งอยู่ใกล้ๆบ้าน

ไป หาทั้งโนเกีย ช็อป เจมารท์ และร้านอื่นๆ รวม7 ร้าน ไม่มีร้านไหนขายn86 เลย(เค้าอ้างว่าโนเกียเลิกผลิตแล้ว เพราะคนหันมาเล่นทัชสกีนหมด มันเก่าแล้ว)

ผมไม่ชอบทัชสกีนอะครับ ชอบแบบปุ่มกด แบบกล้องชัดๆด้วย(ใช้แทนกล้องในบางครั้ง) e72มันถ่ายวีดีโอไม่ค่อยชัด

เพื่อนๆพอมีที่แนะนำไหมครับ ว่ามีที่ไหนขายn86 มือหนึ่งบ้าง ผมจะได้ตามไปซื้อ(ราคาล่าสุดเห็นอัพเดต14470)

สถานที่ที่ผมสะดวกไป(ถ้ามีตามนี้จะเยี่ยมมาก)
เซนทรัลแจ้งวัฒนะ ไอทีสแคร์ พันทิพงามวงศ์วาน เดอะมอลล์งามวงศ์วาน เซนทรัลลาดพร้อม เซนทรัล รัตนาธิเบศ

หรือนอกจากที่ผมสะดวกไปไม่มี แนะนำที่อื่นก็ได้ ที่อยูในกรุงเทพและปริมณฑลอะครับ

ผมขอร้านแบบไม่ใช่ร้านตู้กระจกหลักลอยนะครับ ผมกลัวได้ของมือสอง หรือของหลอกมาขาย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ภาวนาขอให้มีมือหนึ่งขายเถอะT_______________________________T
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2010 15:38  

light ผู้เขียน:
หาซื้อโนเกีย n86มือหนึ่งได้ที่ไหนบ้างครับ(ใครไปเจอเห็นมาช่วยที)

หลังจากตกลงปลงใจกับn86 แล้ว วันนี้เลยออกไปเดินหาที่เซนทรัลแจ้งวัฒนะ ซึ่งอยู่ใกล้ๆบ้าน

ไป หาทั้งโนเกีย ช็อป เจมารท์ และร้านอื่นๆ รวม7 ร้าน ไม่มีร้านไหนขายn86 เลย(เค้าอ้างว่าโนเกียเลิกผลิตแล้ว เพราะคนหันมาเล่นทัชสกีนหมด มันเก่าแล้ว)

ผมไม่ชอบทัชสกีนอะครับ ชอบแบบปุ่มกด แบบกล้องชัดๆด้วย(ใช้แทนกล้องในบางครั้ง) e72มันถ่ายวีดีโอไม่ค่อยชัด

เพื่อนๆพอมีที่แนะนำไหมครับ ว่ามีที่ไหนขายn86 มือหนึ่งบ้าง ผมจะได้ตามไปซื้อ(ราคาล่าสุดเห็นอัพเดต14470)

สถานที่ที่ผมสะดวกไป(ถ้ามีตามนี้จะเยี่ยมมาก)
เซนทรัลแจ้งวัฒนะ ไอทีสแคร์ พันทิพงามวงศ์วาน เดอะมอลล์งามวงศ์วาน เซนทรัลลาดพร้อม เซนทรัล รัตนาธิเบศ

หรือนอกจากที่ผมสะดวกไปไม่มี แนะนำที่อื่นก็ได้ ที่อยูในกรุงเทพและปริมณฑลอะครับ

ผมขอร้านแบบไม่ใช่ร้านตู้กระจกหลักลอยนะครับ ผมกลัวได้ของมือสอง หรือของหลอกมาขาย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ภาวนาขอให้มีมือหนึ่งขายเถอะT_______________________________T

ลองไปดูแถว มอลล์ บางกะปิดูนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2010 23:35  

เซ็นทรัล บางนา เหลืออยู่สองเครื่องครับ ดำ ขาว อย่างละเครื่อง
pok01
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 10 Jun 2010 23:11  

ขาย Nokia N86 สีดำ
- สภาพภายนอก 95% up สวยไม่มีริ้วรอย
- สภาพภายในใช้งานได้ 100 %
- ลงโปรแกรมพร้อใช้งาน
- ระบบนำทางโดยเจ้านกขมิ้นเหลืองอ่อน
- ท่องเวปโดย opera10
- ประกันหมดเดือนนี้ครับ
- อุปกรณ์ครบกล่อง
- ครบเครื่องขนาดนี้จัดราคาไปที่ [color=red]7200
บาท พร้อมส่งครับ[/color]
สนใจติดต่อ ป๊อก0813081362
ominae
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2010 09:19  

มีใครขายไหมครับสภาพดี 6000-7000 ครับ หรือแลกกับ 5230 ลง garmin แล้วครับเครื่อง 1 เดือนครับผมเพิ่มเงินให้ 1000-1500 ครับโทร 0819844858 ครับ
10215
Year's Star

จังหวัด: ชัยภูมิ
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 15:38  

อย่ากได้อะครับ ตอนนี้ราคาเท่าไรหรอไม่เกิน 10,000 ซื้อ
10215
Year's Star

จังหวัด: ชัยภูมิ
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2010 15:56  

NOKIA N87 รึป่าว
http://www.symbiandreams.com/mobile-technology/news/nokia-n87-on-the-way-with-12-mp-cam720-fps-video-and-symbian3-os/
digitm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 23:21  

n86 เฟริมแวร์ใหม่ ผมลงแล้ว แบตใช้ได้ไม่ถึงครึ่งวัน ก่อนหน้าเวอร์ชั่น 10.xx ไม่มีปันหาใช้มาร่วมปี ดันไปลงเฟริม์แวร์ใหม่ กล้องดีขึ้นแต่แบตเน่ามาก เปลี่ยนก้อนใหม่ก้อไม่หาย วันนี้เลยไปถอย X6 8gb มาใช้แทนแล้ว แต่รุ่นนี้กล้องมันดีมากๆเลย เลนส์ f2.4 ไวด็ด้วย บางรูปผมถ่ายได้หน้าชัดหลังเบลอเลย เฟริมแวร์ใหม่มันก้อดี ถ่ายมาโครได้ใกล้กว่า 10 เซน ตอนนี้ขอเก็บไว้ถ่ายรูปอย่างเดียวแล้วละ รอเฟริมแวร์ไม่งั้นก้อต้องเข้าศูนย์แล้ว
micro o
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 17:22  

อยากได้ N86 ยังมีขายอยู่ไหมอ่าคัฟ
sangkayaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 09:24  

ลองดูที่ Nokia เอสพลานาด นะครับ
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 20:43  

อยากได้คับตัวนี้
แต่ไม่เข้่าเลยว่า ทำไมกล้องหน้าโนเกียถึงไม่พัฒนาซักที รุ่นแรก ๆ ออกมา VGA ยังพอรับได้
แต่รุ่น หลัง ๆ ออกมาเป็น QVGA โอ้หนักกว่าเดิมอีก คนสวยแค่ไหนถ่ายออกมาก็เป็นผีทุกคนคับพี่น้อง Samsung เค้าทำกล้องหน้าไปที่ 1.3ล้านละนะคับ แล้วก็ใช้ถ่ายได้เหมือนโนเกียด้วยคับผม อย่ายอมแพ้นะคับ เพราะว่าผมรัก NOKIA Razz
pentor
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2011 20:15  

micro o ผู้เขียน:
อยากได้ N86 ยังมีขายอยู่ไหมอ่าคัฟ

ขายคับ สีขาว ซื่อ เมษา 2010 ของครบ ของครบ 6,000.00 อยากได้ทรัสกรีน อิอิ 081-3625079
tonrak1599
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 15:27  

รับซื้อ nokia n86 สีขาว ด่วน
0890000552
tonrak1599
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 15:27  

รับซื้อ nokia n86 สีขาว ด่วน
0890000552
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 15:41  

มันก็น่าสน แต่เสียด้ายเสียดาย ตรงแฟลชน่าจะเป็นซีน่อน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8

ไปยังหัวข้อ: