Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 5233 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 14, 15, 16
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1571 / เข้าชม: 5347163
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Nokia 5233 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 10:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
romeo1 ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับ

ถ้าโหลด mv เพลงจาก ยูทูบ มาลงดูในเครื่องนี่ จะดูได้มั้ยครับ

ดูได้แต่ต้องแปลงไฟล์ก่อนนะครับเพราะว่าไฟล์จากยูทูปเป็น .flv
ต้องแปลงให้เป็นนามสกุล .mp4 ก่อน แนะนำให้ใช้โปรแกรม Format Factory ครับ
รับรองแหล่มเลย.. Laughing

มีโปรแกรมโหลดได้ในมือถือเลยครับ ตามไปที่นี่ http://www.nokiagang.com/forums/youtube-t50670.html
aeymelody
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia 5233 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 12:58  

ทำไมเราเอาเพลงลงในเครื่องแล้ว มันไม่ขึ้นในคลังเพลงอ่ะ
รีเฟรชคลังแล้วก้อยังไม่ขึ้น ขึ้นในตัวจัดการไฟล์ แต่ไม่ขึ้นในคลังเพลงอ่ะ ทัมยังไงดีค๊ะ ช่วยตอบหน่อยๆๆ
NK 5233
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 15:32  

อยากถามว่า ~
1.บอกวิธี เอาเสียงชัตเตอร์ออกหน่อยครับ
2.เพลง ที่เป็นภาษาต่างด้าวทำไงให้หาย ?

รบกวน บอกหน่อยครับ
ขอบคุณ !!
snowrelly
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 19:07  

อยากถามความเห็นค่ะว่า 5233 กับ C3 ต่างกันยังไงบ้างคะ ?
sakuranboo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Nov 2010 02:10  

มีของใหม่ ยังไม่แกะกล่องมาขายค่ะ
สีดำนะคะ

ขายที่ 4150บาทพอค่ะ

นัดรับนะคะ แถวรัชดาห้วยขวาง

สนใจเมลล์มานะคะ saเคยูranbo-o@hotmail.com
อย่าลืมเปลี่ยน"เคยู"เป็น"ku"นะคะ

ขอบคุณค่ะ
thatchayap
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 11:50  

สอบถามค่ะ ถ้าต้องการนำการ์ดหน่วยความจำออกต้องเลือกที่เมนูไหนคะ ตอนที่กดเอาการ์ดออก เครื่องเตือนว่า 'การนำกร์ดหน่วยความจำออกโดยไม่เลือก 'นำการ์ดหน่วยความจำออก'ก่อนเป็นสิ่งที่ไม่ปลอดภัย' หาที่เมนูก็ไม่เจอค่ะ

แล้วจะเป็นอะไรมั๊ยคะถ้าเราไม่ได้เลือกตามที่เครื่องเตือน
คือจะเอาการ์ดมาใส่การ์ดรีดเดอร์เอารูปลงเครื่องอะค่ะ (รุ่นนี้งกไม่มีสายusbให้ 555)

ขอบคุณค่ะ
คือเราโลเทคอะ
buck
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 12:25  

thatchayap ผู้เขียน:
สอบถามค่ะ ถ้าต้องการนำการ์ดหน่วยความจำออกต้องเลือกที่เมนูไหนคะ ตอนที่กดเอาการ์ดออก เครื่องเตือนว่า 'การนำกร์ดหน่วยความจำออกโดยไม่เลือก 'นำการ์ดหน่วยความจำออก'ก่อนเป็นสิ่งที่ไม่ปลอดภัย' หาที่เมนูก็ไม่เจอค่ะ

แล้วจะเป็นอะไรมั๊ยคะถ้าเราไม่ได้เลือกตามที่เครื่องเตือน
คือจะเอาการ์ดมาใส่การ์ดรีดเดอร์เอารูปลงเครื่องอะค่ะ (รุ่นนี้งกไม่มีสายusbให้ 555)

ขอบคุณค่ะ
คือเราโลเทคอะ

กดปุ่มเปิดเครื่อง 1 ที แล้วเลื่อนลงมาล่างๆ จะเห็นเอง
t
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 13:00  

ขอบคุรจ้า
humanoid
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2010 09:25  

ขอถามหน่อยครับ

ถ้าต้องการเปิดไฟล์ word excel ผ่าน email

สามารถเปิดได้เลยไหมครับ

หรือว่าต้องเปิดผ่านโปรแกรมอื่นก่อน
sfsfsgdg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 13:02  

อยากได้รุ่นนีี้ มีใครอยู่ชลบุรีอยากปล่อยไหมคะ
อยู่บางแสน แต่นัดรับที่ไหนก็ได้ ขอสภาพดี 95% เครื่องศูนย์ ราคาไม่เกิน 4000

เมลล์มาค่ะ abyจุดyanisaแอดgmail.com
LazioRomeo
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 21:13  

5233 นี่ ถ้าติดสติกเกอร์กันรอยมันจะเวิร์คมั๊ยคับ หรือว่าใช้สดๆอย่างงั้นเลยจะดีกว่า สงสสัย
kutsura
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 07:58  

snowrelly ผู้เขียน:
อยากถามความเห็นค่ะว่า 5233 กับ C3 ต่างกันยังไงบ้างคะ ?

ต่างกันแน่นอน ครับ ไม่ว่าจะเป็น ระบบของหน้าจอ C3 มีแป้นพิมพ์ qwerty และมี WIFI แต่ 5233 ไม่มี qwerty และ WIFI

ถ้าจะถามว่าควรเลือกอันไหน คงจะต้องถามกลับว่า ซีเรียสว่าจะต้องเป็นทัสสกรีน หรือเปล่า ถ้าไม่จำเป็นแนะนำC3 ดีกว่าครับ
Greennut
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 17:25  

ถ้าเอาไปขายร้าน ตอนนี้ได้ราคาเท่าไหร่คะ เรามีแต่ตัวเครื่องอะคะ สายชาร์ตก็ไม่มี กล่องมันก็ไม่มี ตัวเครื่องไม่มีริ้วรอยเลยนะ นิ้งมากๆ คือเพื่อนเอามาใช้หนี้เราอะคะ มีแต่ตัวเครื่องอยากเดียวจะได้ราคาเท่าไหร่คะ
jrclub
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2010 11:56  

อยากทราบว่า หน้าจอสัมผัสของโนเกีย 5233 จอสัมผัสจะเสียเร็วเหมือนของจีนแดงไหมครับ?

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ
LazioRomeo
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 28 Nov 2010 22:08  

มีปัญหาครับ ผมโหลด msnมาใช้(ตัวที่เค้าบอกว่าเหมือนเราใช้ในคอมอ่ะครับ) แต่พอ login ถึงขั้นตอนที่3/3 อ่ะคับที่มันแจ้งว่าเชคcontactจากmsnอะไรซักยอย่าง ของเราอ่ะน่ะ ของผมมันไปค้างไปเลย ตอนใกล้จะupdateเสร็จพอดี โปรแกรมไม่ทำงานอ่ะคับ แต่โทรศัพม์ส่วนอื่นยังใช้งานได้อยู่น่ะคับ แต่พอลองใช้เมลล์อีกเมมล์นึงเข้ากับเข้าได้ ใครมีปัญหาแบบผมมั่งครับ มีวิธีแก้มั๊ยครับ ช่วยบอกหน่อย ลองอยู่หลายรอบมาก
หรือแนะนำ msnตัวอื่นให้ผมที ใครพอรู้บ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้า Sad
cese
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 00:54  

สามารถ เอาตัว เพิ่มรายชื่อ ที่อยู่ตรงกลางหน้าจอ ออกได้ป่าวครับ ถ้าเอาออกได้ทำไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ Razz Razz
Sky Pig
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 22:48  

cese ผู้เขียน:
สามารถ เอาตัว เพิ่มรายชื่อ ที่อยู่ตรงกลางหน้าจอ ออกได้ป่าวครับ ถ้าเอาออกได้ทำไงครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ Razz Razz

เข้าไปที่ เมนู การตั้งค่า> ส่วนบุคคล> หน้าจอหลัก> หน้าจอหลัก> เอาเครื่องหมายถูกที่แถยรายชื่อออก ก็ โอเคแล้วครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 15:05  

stillgottheblues ผู้เขียน:
ใช้มาเดือนกว่าแล้วครับ..ไม่ได้ทำฮาร์ดรีเซ็ทหรอกครับ..ใช้มันแบบเดิมๆ ไปเลย..
ก็ใช้ดีนะครับ ผมใช้โอเปร่า 10 เป็นเว็บบราวเซอร์ (โอเปร่ามินิ ก็มีครับแต่ผมไม่ได้ใช้)
บราวซ์ได้รวดเร็วดีครับ เสียแต่ว่าไม่มีภาษาไทย
บราวเซอร์ที่มีอยู่ก็ใช้ได้ครับ แต่เข้าบางเว็บอาจเป็นภาษาต่างดาว(ปรับตรงเพจแล้วก็ยังแก้ไม่ได้)
สรุปว่าดีครับ..นึกอะไรออกเด๋วมาบอกอีกที..

ผมลง 5.1 ครับ มีภาษาไทยด้วย ผมว่ามันเร็วกว่า 10นะ ผมใช่ทั้งสองสลับกัน
stillgottheblues
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 17:50  

ใช้มาเดือนกว่าแล้วครับ..ไม่ได้ทำฮาร์ดรีเซ็ทหรอกครับ..ใช้มันแบบเดิมๆ ไปเลย..
ก็ใช้ดีนะครับ ผมใช้โอเปร่า 10 เป็นเว็บบราวเซอร์ (โอเปร่ามินิ ก็มีครับแต่ผมไม่ได้ใช้)
บราวซ์ได้รวดเร็วดีครับ เสียแต่ว่าไม่มีภาษาไทย
บราวเซอร์ที่มีอยู่ก็ใช้ได้ครับ แต่เข้าบางเว็บอาจเป็นภาษาต่างดาว(ปรับตรงเพจแล้วก็ยังแก้ไม่ได้)
สรุปว่าดีครับ..นึกอะไรออกเด๋วมาบอกอีกที..

ผมลง 5.1 ครับ มีภาษาไทยด้วย ผมว่ามันเร็วกว่า 10นะ ผมใช่ทั้งสองสลับกัน

จริงเหรอครับ..พอดีเลย ผมกำลังปวดหัวอยู่ว่ามันไม่มีภาษาไทย(แต่บราวซ์ได้เร็วดี) ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ..
อีกเรื่องคือเวลาลงเพลงเข้าไปที่แอทแทชไฟล์ พอเราอัพเดทคลัง(รีเฟรชน่ะ่ครับ)เพลงมันก็ยังไม่เข้าคลังเพลงนะครับ
แต่พอผ่านไปสักวันสองวันเรารีเฟรชอีกครั้งมันก็เข้าได้ซะงั้น..
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 18:23  

จากการมั่วๆ ดู ผมเข้าใจแล้วครับ..ไอ้เจ้า Opera เนี่ยปกติแล้วมันจะเซ็ตคีย์บอร์ดให้เป็นภาษาอังกฤษ
ถ้าเราจะใช้ภาษาอื่นก็ต้องเข้าไปที่..
setting>>advance>>Opera keyboard>>never
จากนั้นเราก็จะใช้ภาษาที่ีมากับเครื่องได้เลย..
Vikki Foxx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 20:53  

รบกวนถามว่าการตอบสนองที่หน้าจอ มันไวรึป่าวครับ?...ผมไม่เคยใช้แบบทัชสกรีน เลยอยากซื้อ เห็นราคามันไม่แรงก็เลยอยากได้มาศึกษาครับ...
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 23:01  

Vikki Foxx ผู้เขียน:
รบกวนถามว่าการตอบสนองที่หน้าจอ มันไวรึป่าวครับ?...ผมไม่เคยใช้แบบทัชสกรีน เลยอยากซื้อ เห็นราคามันไม่แรงก็เลยอยากได้มาศึกษาครับ...

ไวครับ..โดยเฉพาะถ้าใช้ปากกาที่ติดมากับเครื่องล่ะก็ลื่นปรื๊ดเลยที่เดียว แต่อย่าเปรียบเที่ยบกับจอแบบ Capacitive ของพวกไอโฟนล่ะครับ เพราะมันไม่เหมือนกัน
บางท่านอาจจะบอกว่าไม่เห็นจะลื่นเหมือนไอโฟนเลย..ซึ่งก็ต้องใช้ไปสักพักนึงครับ
เราจะคุ้นเคยและรู้หลักในการลงน้ำหนักมือจนใช้ได้คล่องไปเอง ไม่เชื่อก็ลองดูสิครับ
inthach
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 00:30  

Vikki Foxx ผู้เขียน:

ไวครับ..โดยเฉพาะถ้าใช้ปากกาที่ติดมากับเครื่องล่ะก็ลื่นปรื๊ดเลยที่เดียว แต่อย่าเปรียบเที่ยบกับจอแบบ Capacitive ของพวกไอโฟนล่ะครับ เพราะมันไม่เหมือนกัน
บางท่านอาจจะบอกว่าไม่เห็นจะลื่นเหมือนไอโฟนเลย..ซึ่งก็ต้องใช้ไปสักพักนึงครับ
เราจะคุ้นเคยและรู้หลักในการลงน้ำหนักมือจนใช้ได้คล่องไปเอง ไม่เชื่อก็ลองดูสิครับ

5233 กับ 5250 รุ้นไหนดีกว่ากัน เลือกยากมาก ๆ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 15:56  

"...5233 กับ 5250 รุ่นไหนดีกว่ากัน เลือกยากมาก ๆ..."

คล้ายๆ กันนะครับเท่าที่ผมเห็็นก็คือ..
-5250 จอเล็กกว่า 5233(2.8 นิ้ว ต่อ 3.2 นิ้ว)
-5250 ความจุแบ็ตฯ น้อยกว่า 5233 (1000 มิลลิแอมป์ต่อ 1320 มิลลิแอมป์)

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย stillgottheblues เมื่อวันที่ 22 Dec 2010 13:15; ทั้งหมด 1 ครั้ง
ชอบโทรศัพท์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 22:11  

คนชอบ..? โทรศัพท์ครับผม ขอถามว่า เปลี่ยนขอบหน้าจอรุ่นนี้ ราคาเท่าไหร่ครับ {NOKIA 5233}
nongaorn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 10:29  

อยากจะถามผู้รู้ว่า เราซื้อรุ่นนี้มาใช้อ่ะ แบบว่ามันต้องชาร์จแบตทุกวันเลย ไม่ทราบว่าคนที่ใช้อยู่เป็นมั่งป่าวอ่ะ ถ้ามีผู้รู้ก็ช่วยตอบคำถามด้วยนะคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2010 12:53  

มันขึ้นอยู่กับว่าเราใ้ช้งานแบบไหนน่ะครับ..

ปกติแล้วถ้าใช้งานแบบที่ผมใช้(ต่อวัน)คือ gprs ประมาณ 1-2 ชม.+ฟังเพลงประมาณ 2 ชม.+application 1-2 ชม.+โทรฯ ไม่มาก ก็อยู่ได้ 2 วันครับ เวลาในการชาร์จก็คือ 1 ชม. ครึ่ง

แต่ถ้าใช้มากกว่าี้นี้เวลาก็จะสั้นลงมาอีกครับ เคยมีคนบอกว่าถ้าใช้ gprs ต่อเนื่องก็จะใช้ได้แค่ 3-4 ชม.เองด้วยซ้ำ..
Smile
nongaorn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 18:31  

มันขึ้นอยู่กับว่าเราใ้ช้งานแบบไหนน่ะครับ..

ปกติแล้วถ้าใช้งานแบบที่ผมใช้(ต่อวัน)คือ gprs ประมาณ 1-2 ชม.+ฟังเพลงประมาณ 2 ชม.+application 1-2 ชม.+โทรฯ ไม่มาก ก็อยู่ได้ 2 วันครับ เวลาในการชาร์จก็คือ 1 ชม. ครึ่ง

แต่ถ้าใช้มากกว่าี้นี้เวลาก็จะสั้นลงมาอีกครับ เคยมีคนบอกว่าถ้าใช้ gprs ต่อเนื่องก็จะใช้ได้แค่ 3-4 ชม.เองด้วยซ้ำ..
Smile

ก็ใช้งานปกติโทรเข้าโทรออกปกติ ฟังเพลงบ้างไม่เกินครึ่งชั่วโมง มันเกี่ยวกับการที่เราลงโปรแกรมเยอะด้วยหรือป่าวคะ gprs ก็ไม่ค่อยได้เล่น

ขอบคุณค่ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 20:57  

มันก็มีอีกกรณีหนึ่งนะครับ คือเราเปิดแอปพลิเคชั่นไว้พร้อมกันหลายๆ ตัว โดยที่เราไม่ทราบเพราะบางตัวมันก็ซ่อนเอาไว้..
วิธีการตรวจสอบก็คือกดปุ่มตรงกลาง(ที่ปกติมันจะมีสีขาวน่ะครับ)ค้างเอาไว้นิดนึง จนกว่าจะมีตัวแสดงแอปฯ โชว์ขึ้นมา..โดยปกติแล้วแอปฯ ที่แสตนด์บายเอาไว้จะมีแค่สองตัวครับคือการทำงานของเครื่องและการดิสเพลย์หน้าจอ ถ้ามีมากกว่านั้นก็กดเลือกแล้วก็ปิดไปเลยครับ จะได้ไม่เปลืองแบ็ต..

การลงโปรแกรมเยอะๆ คงไม่เกี่ยวครับ ถ้าเราใช้โปรแกรมที่มีอยู่ในโอวี่สโตร์ซึ่งหลายๆ โปรแกรมก็ฟรี..
ถ้าใช้โปรแกรมนอก..(หมายถึงจากแหล่งอื่นๆ)ก็จะมีปัญหาเดียวคือมันไม่เข้ากันกับโปรแกรมหลักซึ่งอาจจะทำให้
เครื่องอืดหรือแฮ้งค์ได้ อีกอย่างก็คือลงโปรแกรมไว้เยอะๆ แต่ไม่ค่อยได้ใช้ก็ทำให้หนัก
เครื่องได้ครับ

การเปิดเครื่องเล่นเพลงแล้วซ่อนแอปฯ เอาไว้ ก็ทำให้เปลืองแบ็ตเหมือนกันครับ เล่นๆ อยู่มีคนโทรฯ เข้ามา แอปฯ ที่เราใช้อยู่มันก็จะซ่อนทันทีโดยอัตโนมัติ เราก็ต้องเปิดเรียกมันกลับคืนมาด้วยครับ.. Very Happy
nongaorn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 14:41  

ได้ความรู้มากเลย ถ้าเกิดว่ามีปัญหาอีกถามได้อีกได้มั้ยคะ ขอบคุณมากค่ะ
nongaorn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2010 14:49  

ขอถามอีกเรื่องนะคะ รุ่นนี้ใช้ตัวปลดล็อคแบบ ไอโฟนได้ป่าวคะ ถ้ามีช่วยบอกด้วยคะ แบบว่าอยากได้ อิอิ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 5233 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 21:43  

มีข้อสงสัยค่ะ

เพิ่งซื้อเครื่องมาได้ประมาณ2อาทิตย์
ยังไม่ได้ลงเพลง เกมส์ หรือโปรแกรมอะไรทั้งนั้น
ใช้แต่ถ่ายรูป
แต่ถ่ายบ่อยนิดนึง รวมๆแล้วประมาณ1ชั่วโมงครึ่ง
โทรอีกนิดหน่อย รวมๆแล้วไม่น่าจะเกิน1ชั่วโมง
แบตอยู่ได้ประมาณ1วันครึ่ง (ไม่ได้เปิดแอพฯทิ้งไว้นะ)
อันนี้คือเรื่องปกติมั้ยค่ะ หรือว่าคนอื่นใช้ได้นานกว่านี้

วันแรกแบตเต็ม
วันที่สองแบตเริ่มลดๆๆแล้วแบตก้อหมด
ทำไมเวลามันลด มันลดเร็วจัง

ปกติเวลาแบตจะหมด แบตจะร้อนมั้ยค่ะ?
เครื่องเราเวลาแบตเหลือประมาณ2ขีด มันจะร้อนอ่ะ
แล้วสักประมาณ1-2ชม.แบตก็หมด

ขอโทษที พล่ามยาว55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 21:44  

เพิ่งซื้อเครื่องมาได้ประมาณ2อาทิตย์
ยังไม่ได้ลงเพลง เกมส์ หรือโปรแกรมอะไรทั้งนั้น
แต่ถ่ายบ่อยนิดนึง รวมๆแล้วประมาณ1ชั่วโมงครึ่ง
โทรอีกนิดหน่อย รวมๆแล้วไม่น่าจะเกิน1ชั่วโมง
แบตอยู่ได้ประมาณ1วันครึ่ง (ไม่ได้เปิดแอพฯทิ้งไว้นะ)
อันนี้คือเรื่องปกติมั้ยค่ะ หรือว่าคนอื่นใช้ได้นานกว่านี้

วันที่สองแบตเริ่มลดๆๆแล้วแบตก้อหมด

ปกติเวลาแบตจะหมด แบตจะร้อนมั้ยค่ะ?
เครื่องเราเวลาแบตเหลือประมาณ2ขีด มันจะร้อนอ่ะ

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 21:44  

Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 00:30  

**ตอบคุณ nongaorn **

แอปฯ ที่ว่า ในโอวี่สโตร์ก็มีัครับแต่เป็นเวอร์ชั่นที่เวลาใช้ต้องมีการเชื่อมต่อ GPRS ตลอดเวลา
ประมาณว่า "เน็ตรั่ว" น่ะครับ ถ้าจะใช้แบบไม่เชื่อมต่อก็ต้องเสียเงิน ผมเลยไม่ขอแนะนำดีกว่า Very Happy

ส่วนอีกท่านที่ถามว่า

"..เพิ่งซื้อเครื่องมาได้ประมาณ2อาทิตย์
อันนี้คือเรื่องปกติมั้ยค่ะ หรือว่าคนอื่นใช้ได้นานกว่านี้.."

ปกติครับ เพราะโหมดการถ่ายภาพนิ่ง/วีดีโอ จะกินแบ็ตฯ ค่อนข้างมากครับ..

ความจุ 1320 มิลลิแอมป์ ของแบ็ตฯ 5233 นี่ถือว่าอึดใช้ได้เลยนะครับ ถ้าเทียบกับการใช้เวลาชาร์จแค่ชั่วโมงครี่ง ผมเคยใช้ 7390 ลามูร์(ฝาพับ)
แบ็ตฯ จุแค่ 800-900 มิลลิแอมป์แต่ต้องใช้เวลาชาร์จร่วมๆ 3 ชั่วโมงเลยทีเดียว Smile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 18:35  

ขอบคุณค่ะที่ช่วยตอบคำถาม^-^

เอ่อ แล้วเรื่องแบตร้อน
สรุปว่า ปกติมันจะร้อนมั้ย เวลาแบตมันเหลือประมาณ1-2ขีด
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2010 14:07  

ขอบคุณค่ะที่ช่วยตอบคำถาม^-^

เอ่อ แล้วเรื่องแบตร้อน
สรุปว่า ปกติมันจะร้อนมั้ย เวลาแบตมันเหลือประมาณ1-2ขีด

Very Happy จะเหลือกี่ขีดก็ไม่น่าจะร้อนหรอกครับ..แบ็ตฯ จะร้อนก็เกิดได้จาก
- การชาร์จ
- การใช้แอพพลิเคชั่นต่างๆ โดยเฉพาะการเื่ชื่อมต่อเน็ต Smile
ZHAXINHO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2011 10:05  

ของผมมันก็ร้อนนะ ตอนแบตใกล้หมดอะ ร้อนทั้งเครื่องเลย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2011 23:00  

ZHAXINHO ผู้เขียน:
ของผมมันก็ร้อนนะ ตอนแบตใกล้หมดอะ ร้อนทั้งเครื่องเลย

...น่าสนใจเหมือนกันนะครับ ว่ามันเป็นเพราะอะไร Rolling Eyes
แล้วช่วงนั้นได้เปิดแอปฯ อะไรไว้บ้างหรือเปล่า
nuttu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 13:37  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะครับ
Mr.Hacker
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 00:26  

อยากทราบว่า รุ่นซอฟต์แวร์ของ Nokai5233 ปัจจุบัน อ่ะ
ของผม ยังใช้ v12.1.092 อ่ะคับ
0894162431
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2011 23:23  

คือผมพึ่งซื้อเครื่องเมื่อเดือนธันวาคมน่ะครับ แต่ทีหน้าเมนูักลับไม่มีเมนูแผนกับเครื่องคิดเลขเหมือนเครื่องอื่นๆที่ผมเคยเล่น แต่กลับเป็นเมนูoviกับแบ่งดู ก็เลยสงสัยน่ะครับ

อีกอย่างจะอัพเดตซอร์ฟแวร์ได้ยังไงครับ
SiamPhone007
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2011 19:31  

nuttu ผู้เขียน:

มือหนึ่งราคามาบุญครอง 4,300ครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 10:44  

อัพเดท Software จากโทรศัพท์โดยตรงดีกว่าครับ..
mejeo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 12:18  

[quote="nuttu"]ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วอ่ะครับ[/quote]
power buy เซ็นทรัล ลาดพร้าว 3994 ผ่อน 0% 10 เดือน ของใหม่แกะห่อ ทำจากเกาหลีซื้อมาแล้ว ดีทีเดียว
nongaorn
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 17:49  

อยากถามหน่อยนะคะ ตอนเราโทรออกแต่ไม่ขึ้นชื่อ ขึ้นแต่เบอร์โทร ทั้งๆที่เราก็เมมเบอร์เอาไว้ เป็นเพราะอะไรคะ มีวีธีช่วยไหมคะ ช่วยบอกด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 13:14  

Mr.Hacker ผู้เขียน:
อยากทราบว่า รุ่นซอฟต์แวร์ของ Nokai5233 ปัจจุบัน อ่ะ
ของผม ยังใช้ v12.1.092 อ่ะคับ

ของผมอัพเองเมื่อวันนี้ Ver. 40.1.003

อันเดิมที่ซื้อมามัน ver. 20 ไรนี่ล่ะจำไม่ได้ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 17:11  

SiamPhone007 ผู้เขียน:

มือหนึ่งราคามาบุญครอง 4,300ครับ

มือ 1 ราคา 4000 + ฟิลม์ 100 ช 4100 มาบุญครอง jk phone โซนกลาง ๆ ใครหาได้ถูกกว่านี้ โพสต์บอกด้วย แต่ซื้อไปแล้วหล่ะ สุโค่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 17:23  

SiamPhone007 ผู้เขียน:

มือ 1 ราคา 4000 + ฟิลม์ 100 = 4100 มาบุญครอง jk phone โซนกลาง ๆ ใครหาได้ถูกกว่านี้ โพสต์บอกด้วย แต่ซื้อไปแล้วหล่ะ สุโค่ย

jk phone ล็อค 18 ชั้น 4 โซนกลาง ๆ นะ จะมีใครหาได้ถูกกว่านี้มั่งเนี่ย (ถ้าเป็น jk phone ล็อคอื่น อาจบอก 4100 ติดฟิล์มเลย)
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 22:39  

nongaorn ผู้เขียน:
อยากถามหน่อยนะคะ ตอนเราโทรออกแต่ไม่ขึ้นชื่อ ขึ้นแต่เบอร์โทร ทั้งๆที่เราก็เมมเบอร์เอาไว้ เป็นเพราะอะไรคะ มีวีธีช่วยไหมคะ ช่วยบอกด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

เป็นเพราะว่ามีรายชื่อและเบอร์โทรซ้ำน่ะครับ..
ปกติแล้วในส่วนของรายชื่อผู้ติดต่อจะมีแหล่งให้เราเลือกอยู่ 3 แบบคือ
-หน่วยความจำซิมการ์ด
-หน่วยความจำเครื่อง
-หน่วยความจำของทั้งซิมการ์ดและเครื่่อง
ลองเลือกหน่วยความจำอย่างใดอย่างหนึ่งแล้วเช็คดูว่ามีซ้ำกันหรือไม่ ถ้ามีก็ลบออกให้เหลืออันเดียวครับ.. Wink
ohmjuk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 22:28  

ไม่มี GPS แล้วโปรแกรม foursquare จะใช้ได้รึป่าวครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 00:12  

ohmjuk ผู้เขียน:
ไม่มี GPS แล้วโปรแกรม foursquare จะใช้ได้รึป่าวครับ

ใช้ได้ครับแต่ความแม่นยำในการเช็คจุดที่เราอยู่จะลดลดลงไปด้วย..

"...ถ้าโทรศัพท์ของคุณมี GPS จะมีความแม่นยำในระดับ 5-7 เมตร แต่ถ้าไม่มีก็จะใช้ Cell Site ในบริเวณนั้นความแม่นยำระดับ 500 เมตร-5 กิโลเมตร..."

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย stillgottheblues เมื่อวันที่ 28 Mar 2011 13:14; ทั้งหมด 1 ครั้ง
thongchai_hassavee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 21:29  

kkbobobo ผู้เขียน:
(เข้ามาบ่น)

เห็นตัวนี้ แล้วมองผ่านๆ เหมือนน้องอ้าแหะ

ขายน้องอ้าไปซื้อเจ้านี่ดีมั้ยเนี่ย - - ?

ตั้งแต่ซื้อน้องอ้ามา ยังมิได้ใช้ 3G GPS มีใช้บ้าง Wifi ก็ใช้บ้างเล็กน้อย

ยังมิคุ้มราคา&ฟังก์ชันน้องอ้าเลย แงๆ

แต่ตัวนี้ก็ยังหนาอยู่ดีสินะ

เอาเถอะ อยู่ด้วยกันต่อนะ น้องอ้า

น้องอ้า มันคือรุ่นไหนครับ
natkabpom123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ตอบทีครับ
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 12:42  

อยากจะถามพี่ๆเพื่อนที่ใช้ n5233 นะครับว่าการใช้งานของระบบคำสั่งเสียงนี่ทำอย่างไงหรอครับ
อยากลองใช้ดูบ้าง Razz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 13:03  

"...น้องอ้า มันคือรุ่นไหนครับ.."

NOKIA 5800 ครับ..ฝาหลังมันปิดไม่สนิทมั้งครับ..
อลิศรา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 17:11  

ไม่มี usb ในกล่องให้เลย สัมพัสไม่ค่อยดี

เเต่ก็พอใช่ได้ Neutral [/i]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 07:49  

จะเช็คได้ยังไงคะว่าเครื่องเรามีโปรแกรม java รึป่าว ถ้าไม่มีต้องโหลดจากที่ไหน และลงยังไงคะ เคย reset เครื่องไปครั้งนึง เมื่อก่อนดูโปรแกรมหุ้นได้แบบตัววิ่ง real time แต่ตอนนี้ดูไม่ได้ค่ะ ต้องทำยังไงอ่ะคะ
lapin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 19:48  

ขอถามหน่อยค่ะ ถ้าอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ เราต้องติดตั้งแอพใหม่หรือเปล่าคะ พอดีว่าลงโปรแกรมไว้เยอะเลยค่ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 22:06  

lapin ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยค่ะ ถ้าอัพเฟิร์มแวร์ใหม่ เราต้องติดตั้งแอพใหม่หรือเปล่าคะ พอดีว่าลงโปรแกรมไว้เยอะเลยค่ะ

แอพฯ ในความจำเครื่องจะหายไป..ต้องลงใหม่ส่วนแอพฯ ที่ลงไว้ในเม็มฯ จะยังอยู่..ถ้าจำไม่ผิดนะครับ..
เฟิร์มแวร์ใหม่จะทำให้เครื่องไม่สามารถใช้ โนเกียพีซีูสูทได้นะครับ ต้องใช้ โอวี่สูท ซึ่งมีขนาดไฟล์ 90กว่าเม็กฯ (พีซีสูท 30กว่าเม็กฯ) ซึ่งทำงานช้าครับ ข้อดีก็น่าจะเป็นการเชื่อมโยงแ็อพฯ ในโอวี่สโตร์มากกว่า ใจผมชอบพีซีสูทมากกว่าครับเพราะลง/ถอนโปรแกรมง่ายกว่าใช้เวลาน้อยกว่าและการใช้งานเร็วกว่าสะดวกกว่า..
ก็เป็นทัชสกรีนตัวแรกสำหรับผมล่ะครับ..ราคาไม่แพงแล้วก็มีฟังค์ชั่นพอใช้ได้ ถือว่าเอามาศึกษาก่อน แต่ตอนนี้ก็มองๆ ตัวอื่นบ้างแล้ว..
lapin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2011 15:13  

lapin ผู้เขียน:

แอพฯ ในความจำเครื่องจะหายไป..ต้องลงใหม่ส่วนแอพฯ ที่ลงไว้ในเม็มฯ จะยังอยู่..ถ้าจำไม่ผิดนะครับ..
เฟิร์มแวร์ใหม่จะทำให้เครื่องไม่สามารถใช้ โนเกียพีซีูสูทได้นะครับ ต้องใช้ โอวี่สูท ซึ่งมีขนาดไฟล์ 90กว่าเม็กฯ (พีซีสูท 30กว่าเม็กฯ) ซึ่งทำงานช้าครับ ข้อดีก็น่าจะเป็นการเชื่อมโยงแ็อพฯ ในโอวี่สโตร์มากกว่า ใจผมชอบพีซีสูทมากกว่าครับเพราะลง/ถอนโปรแกรมง่ายกว่าใช้เวลาน้อยกว่าและการใช้งานเร็วกว่าสะดวกกว่า..
ก็เป็นทัชสกรีนตัวแรกสำหรับผมล่ะครับ..ราคาไม่แพงแล้วก็มีฟังค์ชั่นพอใช้ได้ ถือว่าเอามาศึกษาก่อน แต่ตอนนี้ก็มองๆ ตัวอื่นบ้างแล้ว..

ขอบคุณมากค่ะ ^^
abzolute73
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2011 11:30  

ขาย Nokia 5233 ยกกล่อง อุปกรณ์ครบ สภาพดีมาก
เครื่องไม่เคยตก ใส่กรอบและติดฟิล์มตลอด
ประกันเพิ่งหมดครับเดือนเมษาครับ
ดูเครื่องก่อนได้ครับ ผมอยู่ลาดกระบัง

ในกล่องมี
- ตัวเครื่อง
- เมมโมรี่ 2 GB
- แบตทีชาต
- Small talk
- สายคล้องของ NOKIA ปิ้กกีตาร์
- mem 2 GB

เหตุผลที่ขาย : จะเอาเงินไปซื้อ Nokia c3 ครับ อยากเล่น wifi ^ ^"

ขอเริ่มราคาที่ 2500 นะครับ PM มาคุยนะครับ หรือ 083-765-2737อยากได้คนจะใช้จริง ๆ

*** แต่ใครมี Nokia c3 หรือมือถือที่เล่น wifi ได้ จะแลก ก็ยินดีมาก ๆ ครับ ***

kitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 02:56  

abzolute73 ผู้เขียน:
ขาย Nokia 5233 ยกกล่อง อุปกรณ์ครบ สภาพดีมาก
เครื่องไม่เคยตก ใส่กรอบและติดฟิล์มตลอด
ประกันเพิ่งหมดครับเดือนเมษาครับ
ดูเครื่องก่อนได้ครับ ผมอยู่ลาดกระบัง

ในกล่องมี
- ตัวเครื่อง
- เมมโมรี่ 2 GB
- แบตทีชาต
- Small talk
- สายคล้องของ NOKIA ปิ้กกีตาร์
- mem 2 GB

เหตุผลที่ขาย : จะเอาเงินไปซื้อ Nokia c3 ครับ อยากเล่น wifi ^ ^"

ขอเริ่มราคาที่ 2500 นะครับ PM มาคุยนะครับ หรือ 083-765-2737อยากได้คนจะใช้จริง ๆ

*** แต่ใครมี Nokia c3 หรือมือถือที่เล่น wifi ได้ จะแลก ก็ยินดีมาก ๆ ครับ ***

ขายไปยังครับ อยากได้
YOUOKO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 14:04  

กำลังจะซื้อมาใช้ แต่ ลังเล
เห็นบ่นกันมาหลายคน
ว่าเวลาคุยกับอีกสาย เราฟังเค้าได้ยินเสียงเค้าแค่นิดเดียว ทั้งที่เค้าตะโกนจนบ้านแทบแตก เอ...แล้วบทสรุปเสียงที่ลำโพงเบาไป จริงหรือครับ?
นานานา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2011 20:29  

ขายโนเกีย 5233 ค่ะ เราซื้อมาประมาณเดือนเมษา53กล่องอยู่ครบ แบตแท้ ที่ชาร์ตแท้ แต่หูฟังพังแล้วจ้า สนใจยังไงลองคุยกันได้นะค่ะ ^^ sol_sweeq@hotmail.com ขอตั้งราครที่2500ต่รองกันได้อีก :)))))))))))))) 8) 8)
tooads.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2011 22:21  

รูเสียบสายชาร์จแบต เริ่มหลวมล๊ะ - -" ต้องขยับหน่อยถึงจะชาร์จเข้า
tooads.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2011 22:23  

มือถือเครื่องต่อไปต้อง ไวไฟ+3จี
PatschZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2011 10:56  

เวลาจะโพสต์ข้อความในเฟสบุ๊คโพสต์ไม่ได้เลยค่ะ พอกดโพสต์ปุ๊บเฟสบุ๊คก็เด้งออกมาอ่ะค่ะ
ในกูเกิ้ลก็เป็นนะคะ เวลาพิมพ์สิ่งที่จะค้นหาแล้วพอกดค้นหาปุ๊บกูเกิ้ลก็เด้งออกมาเหมือนกัน
(สรุปเป็นเกือบทุกเว็บ T^T)
มีวิธีแก้ยังไงบ้างคะ
วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2012 13:36  

ลองใช้เว็บบราวเซอร์ที่มากับเครื่องดูสิครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 14, 15, 16

ไปยังหัวข้อ: