Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia X2-01 - โนเกีย X2-01

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 96 / เข้าชม: 1546990
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia X2-01 - โนเกีย X2-01
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 16:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia X2-01 - โนเกีย X2-01
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/x2_01.htm

7TAECHiN
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: Bkk-Cha
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia X2-01 - โนเกีย X2-01
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 17:22  

ด้อย กว่า C3 หน่อยนึง

หลักก็เรื่องกล้อง

สีขาวม่วงสวยมาก ^^
jack_six
Junior Member
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: chonburi
หัวข้อ : Re: Nokia X2-01 - โนเกีย X2-01
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 17:57  

กล้อง VGA แต่ถ้าคุณภาพของรูป ออกมาสวย ก็โอเคเลยนะ 3xxx Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 21:26  

ให้มันน้อยๆหน่อย VGA มันไม่น้อยไปหรอ ถ่ายรูปอัพลงเฟสนะ 1.3 mp ก็ยังดีเนาะ
jusmin nabatong
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 23 Nov 2010 21:53  

กล้องน่าจะสองล้านนะนี่นะ
opopop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 01:32  

รูปทรงสวยดี.....
แต่ฟังชั่นข้างในแย้กว่าBBแม่สายซะอีก
ถ้าฟังชั่นเท่ากับตัว C3, X3 แล้วอัพราคาให้เท่ากัน
หรือแพงกว่านิดหน่อย...ก็น่าจะดี....ทรงสวยแต่กักไว้เยอะ
....เสียดายจัง....คงซื้อมาถือแอปโทรเขาโทรออก....
เพราะรูปทรงมันสวยดี....ดูมีราคา
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 10:11  

รูปสวย แต่ไม่หอม
danaikarn
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 15:42  

ชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
สวยคับ
เมื่อรัยเข้าไทยคับ
อยากซื้อ... Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
ต่างที่คิด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 18:13  

เหมือนเอาใจคนจน
Columbuz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 18:43  

โทรเข้า-ออก / รับส่งsms / ก็โอนะสำหรับรูปทรงเนี้ย
lolypopo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 02:27  

ต่างที่คิด ผู้เขียน:

ฟังชั่นกับราคา....ผมว่ามันสูงไปนะคับ
กล่องก็ให้มาน้อย....เว็ปก็เป็นเว็ปธรรมดาไม่ใช่ HTML
แถมไม่รองรับ3Gอีก....ลองดูตัวที่อยู่ข้างมันดิ..Nokia C2-01
ฟังชั่นดีกว่าเยอะ...จัดเต็มแต่...ราคาก็ถูกกว่า...กล้อง3ล้าน...รองรับ3G...

(หน้าจะเอาฟังชั่นของ2ตัวนี้เอามาสลับกัน)...คงหน้าสนใจกว่านี้เยอะ
...แต่ก็คงต้องรอดูของจริง...ว่าจะเป็นอย่างไง
nonjangzanaja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Nov 2010 12:13  

แชทไปฟังเพลงไปเล่นเน็ทไม่เริ่ดแน่เรย
ถูกดีแต่กล้องห่วยเกินไปนะผมว่า Laughing
boguzti
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 02:55  

กล้อง VGA เอามาขายตั้งสามพันกว่า

คิดได้ไงเนี๊ย ????
boguzti
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 02:59  

อุตสาห์เป็นสาวกโนเกีย แต่มาทำแบบนี้ เฮ้อ...
Njo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 05:41  

lolypopo ผู้เขียน:

ฟังชั่นกับราคา....ผมว่ามันสูงไปนะคับ
กล่องก็ให้มาน้อย....เว็ปก็เป็นเว็ปธรรมดาไม่ใช่ HTML
แถมไม่รองรับ3Gอีก....ลองดูตัวที่อยู่ข้างมันดิ..Nokia C2-01
ฟังชั่นดีกว่าเยอะ...จัดเต็มแต่...ราคาก็ถูกกว่า...กล้อง3ล้าน...รองรับ3G...

(หน้าจะเอาฟังชั่นของ2ตัวนี้เอามาสลับกัน)...คงหน้าสนใจกว่านี้เยอะ
...แต่ก็คงต้องรอดูของจริง...ว่าจะเป็นอย่างไง

Internet Browsing:
Support:Yes
.
Browser name:
Opera Mini
.
Supports:HTML, WAP 2.0, Flash Lite
Njo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 05:43  

lolypopo ผู้เขียน:

Internet Browsing:
Support:Yes
.
Browser name:
Opera Mini
.
Supports:HTML, WAP 2.0, Flash Lite
7TAECHiN
Year's Star

จังหวัด: Bkk-Cha
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 16:56  

มันติดตรงที่กล้องนี่แหละ

เห้อ ซัก 1.3 หรือ 2 ล้านก็ยังดี
grungust
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 26 Nov 2010 22:54  

X2เวอชั่นขยายร่าง -.-"

กล้องVGAอัพรูปลงเฟสบุคไม่สวย??

เฟสบุคมันบังคับResizeเหลือ 720*720 ถ้ากล้องแค่VGAแต่ไม่แตกลายงามากนักก็ไม่ใช่ปัญหาอะไร

ถ้าคิดจะเอาภาพสวยๆลงเฟสบุค เดี๋ยวก็โดนมันจับลดเหลือแค่ไม่กี่ 50 - 60k อยู่ดี
มันใช่เรื่องมะเนี่ยหา? - -" แล้วยิ่งไฟล์เล็กการอัพโหลดก็จะไวขึ้นด้วย
น้าค่อม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 01:09  

มาแบบกั๊กๆยังไงไม่รู้
เหมือน(แอบๆ)เอาเปรียบคนซื้อ
beerwan
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 13:49  

ถ้ารูปทรงแบบนี้แล้ว สเป็คแบบ C3 คงจะเพอร์เฟคทีเดียว เพราัดูแล้วปุ่มไม่ลองเหมือน C3 แน่นอน
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 16:23  

ราคาขนาดนี้กับสเป็กเท่านี้

ก็โอเคนะครับ

................เห็นบ่นกันจัง

3พันกว่าไม่ใช่3หมื่นกว่านะครับ

เฮ้อๆๆๆ
inthach
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2010 15:43  

สเปกไม่สน ซื้อมาโทรฯ อิอิ

รู้แต่ว่าราคาถูกและสวยมากมาย พอล่ะ อิอิ
maggots
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2010 00:41  

ซื้อ ซีสาม ไม่ดีกว่านี
000000
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Dec 2010 01:40  

640 x 480 กล้องเเค่นี้ เจริญเลย หน้าจะปล่อยสัก 2800-3000 ได้ ลุยเเน่ เเถม ไม่มีwifi อีก ยังไง ดูท่า C3 ก็ winner อยู่ดี
Mhamhai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2010 14:07  

ปีนี้โนเกีย ออกรุ่นโทรศัพท์มาน้อยกว่าปีที่แล้วเกือบครึ่งเลยทีเดียว Shocked
แล้วแต่ละรุ่นก็ถือว่าผ่าน ไม่กั๊กเยอะเหมือนปีก่อน ๆ

รักโนเกียจัง Very Happy
kitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 13 Dec 2010 10:43  

รูปร่าง 0k เลยสวยกว่า c3 อีก แต่เสียดายกล้องน่าจะมากกว่านี้นะครับ อยากได้จัง
จะมีขายเมื่อไหร่น๊า
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 14:28  

สีขาว ดูหรูดีอ่า
Very Happy
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 21:19  

กล้องสามแสน ไม่ไหวมั้ง แต่ดีไซน์ส๊วยสวย ปลื้มม
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 23:05  

น่าจะมีมือถือแบบจัด สเปก เองได้นะ เหมือนคอมประกอบเองอ่ะ

บอดี้ Iphone+แอนดรอย 2.2 +กล้อง 3 ล้าน +บวกไวไฟ + fm + mp3 + mp4
ขายสัก 3900 จะได้ซื้อเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jan 2011 00:02  

ไม่รู้จะเอ๋อเหมือนc3ไหมc3เอ๋อมาก
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 17:57  

slek ผู้เขียน:
น่าจะมีมือถือแบบจัด สเปก เองได้นะ เหมือนคอมประกอบเองอ่ะ

บอดี้ Iphone+แอนดรอย 2.2 +กล้อง 3 ล้าน +บวกไวไฟ + fm + mp3 + mp4
ขายสัก 3900 จะได้ซื้อเลย

ราคานี้คงผลิตไม่ทันขายอ่ะครับ

เห็นในต่างประเทศมีซื้อ Iphone แต่ไปลงแอนดรอย แต่มันยังไม่สมบูรณ์เต็ม100
BANKBONG
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 02:03  

แกะกล่อง Nokia X2 Qwerty แบบบ้าน ๆ ครับ!!!

http://www.facebook.com/album.php?aid=38569&id=100000357437390

ใครที่กำลังสนใจอยู่ ลองแวะเข้าไปดูได้นะครับ... Very Happy
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2011 12:12  

เสียงเพลงเป็นไงบ้างครับ
BANKBONG
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2011 13:31  

pachara ผู้เขียน:
เสียงเพลงเป็นไงบ้างครับ

เสียงดี ดังฟังชัด...

ทดสอบเล่งสุด เสียงไม่แตก เพราะใช่ได้เลยครับ... Very Happy
BiggiZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 15:29  

ซื้อมาแล้วครับ 3,190 ที่เทเลวิซ แล้วก็ชอบมากๆ ถึงจะเคยใช้บีบีมาก่อนก็เถอะ
ตัวเครื่องสวย ไม่กรอบแกรบ จับถนัดมือมาก ใช้งานง่ายดี ปุ่มกดใหญ่กดได้แม่นยำดี
เรื่องฟังก์ชั่นถือว่าให้มาครบๆตามราคาครับ สามพันนิดๆได้ขนาดนี้ถือว่าคุ้มแล้วสำหรับโนเกีย

การเชื่อมต่อ Social Network ทำออกมาได้ดีในระดับหนึ่ง แต่ยังติดเรื่องความเร็วในการ Run ใน OVI ครับ ส่วนเรื่องของการ Chat ยังไม่ได้ลองดูเลย เพราะส่วนตัวไม่เล่น MSN อยู่แล้วอ่ะครับ ^^"

การเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต ทำได้ดี ถึงแม้จะไม่มีไว-ไฟ แต่การเชื่อมต่อผ่าน EDGE ก็ได้ความเร็วที่น่าพอใจครับ

ด้าน Multimedia ก็ต้องยอมรับว่าการเล่นไฟล์ Media จำพวกวิดีโอ ยังทำได้ไม่ดีเท่ารุ่นแพงๆ (ใช้ไฟล์เดียวกันกับตอนที่ใช้บีบี-ไอโฟนมาลงเล่น ปรากฏว่ายังมีกระตุกเล็กน้อย ขณะที่บีบี-ไอโฟน ลื่นหัวแตก)การเล่นเพลง ก็เหมือนกันกับ Symbian S40 ทั่วๆไปครับ คุณภาพเสียงที่ออกมา เสียงดังฟังชัด อาจจะมีแตกบ้างเล็กน้อย แต่ไม่แหลมจนน่ารำคาญเหมือนเฮ้าส์แบรนด์บางรุ่นที่เอามาขายครับ

กล้องถ่ายภาพ ถือว่าเอามาถ่ายขำขำ เพราะขนาดไฟล์ทำได้แค่ VGAเท่านั้น คุณภาพไฟล์ที่ได้ก็ปานกลาง ไม่ได้อยู่ในระดับที่กว่า VGA จากค่ายเกาหลีหรือไอโมบายเท่าไหร่เลย ส่วนภาพเคลื่อนไหวก็ตามนั้นครับ ถ่ายขำขำเช่นกัน

เรื่องแบตเตอรี่ ขอบอกตามตรงว่า ประทับใจเช่นกัน เพราะผมชาร์ทเสร็จเมื่อวานตอนเช้า จนถึงตอนนี้วันกว่าๆแล้วหมดไปขีดเดียว ระหว่างนั้นก็โทรเข้า-ออกบ้าง เล่นเน็ตบนมือถือบ้าง ฟังเพลงประมาณ 1ชั่วโมง เล่นเกมนิดหน่อย คิดว่าอยู่ได้เกือบสามวันเลยสบายๆ(ประทับใจตรงนี้แหละ บีบีผมวันเดียวหมดเกลี้ยงเลย)

สรุป!!! โนเกีย X2-01 ตัวนี้ เหมาะกับคนที่ต้องการเกาะติด Social Network ตลอดเวลา ในราคาที่เอื้อมถึงได้ง่าย(สุดๆ) ใครที่ไม่เน้นเรื่องกล้อง และต้องการโทรศัพท์คุณภาพดีๆใช้งานง่าย และสะดวกซักเครื่อง ผมแนะนำ Nokia X2-01 ครับหรือถ้าอยากได้ wi-fi แนะนำให้รอ SS Punch wi-fi ดีกว่า เพราะตัวนั้นน่าเล่นอยู่ไม่น้อย แถมปุ่ม QWERTY ของซัมซุงตัวนั้นยังเหมือน บีบี โบลด์ 9700 ด้วยครับคิดว่าน่าจะกดง่ายไม่แพ้กัน ที่เหลือ มาวัดกันที่ระบบและฟังก์ชั่นด้านในครับ

มีอะไรสงสัยก็สอบถามดูได้ครับผม
Bam M22
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 17:35  

อยากทราบว่ารุ่นนี้วางขายแล้วรึยังคะ?

ไปเดินโลตัสใกล้ๆบ้านยังไม่เห็นมาเรย - - "

แล้วใช้โนเกีย Cool Pack ได้รึป่าวคะรุ่นนี้?

เล่น Facebook Twitter อืดเหมือน C3 รึป่าวคะ?

ช่วยตอบด้วยนะคะ ขอยคุณค่ะ Rolling Eyes
NJO
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 21:09  

แถมเมมไหมครับ ????
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 22:39  

ขี้เหร่อะ
tancub
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2011 22:47  

แกะกล่องลองใช้แล้ว
เสียงสนทนาดังฟังชัด
วิทยุ เพลง ดังสมชื่อ Xpress
คุณ Bankbong รีวิวเครื่องแล้ว
เด๋วผมจะมาสรุปการใช้งานอีกที พอดีไปต่างจังหวัดทั้งอาทิตย์ ไม่ได้ใช้เครื่องเลย
(คนที่ไปโนเกียโฟกัสด้วยกันคงรู้ดี หอบกระเป๋าใบเบ้อเร่อมางานวิจัยด้วย)
เชิดใส่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 16:41  

โกดมากกกก!! กล้อง1.3 ไม่ได้หรอ ใจร้ายที่สุด ไม่ซื้อละ รูปทรงสวยแต่กล้องไม่สวย ชิ
BANKBONG
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 19:45  

เชิดใส่ ผู้เขียน:
โกดมากกกก!! กล้อง1.3 ไม่ได้หรอ ใจร้ายที่สุด ไม่ซื้อละ รูปทรงสวยแต่กล้องไม่สวย ชิ

ถ่ายออกมาก็ไม่ขี้เหร่นะ ชัดกว่ากล้อง 3 ล้านของบางเจ้าด้วยนะ... Smile
เชิดใส่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 21:12  

BANKBONG ผู้เขียน:

ถ่ายออกมาก็ไม่ขี้เหร่นะ ชัดกว่ากล้อง 3 ล้านของบางเจ้าด้วยนะ... Smile

จิงนะ พี่รีวิวกล้องให้ดูหน่อยสิ สักรูปสองรูป จะได้ตัดสินใจซื้อกลัวไม่คุ้ม Embarassed
BANKBONG
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2011 06:14  

จิงนะ พี่รีวิวกล้องให้ดูหน่อยสิ สักรูปสองรูป จะได้ตัดสินใจซื้อกลัวไม่คุ้ม Embarassed

ทดลองเข้าไปหารูปดูครับ มีคนอัพตัวอย่างไว้แล้ว...

http://www.facebook.com/nokiathailand

เข้าไปตาม link แล้วเข้าไปดูตรงส่วนของรูปภาพครับ!!!
Smile
BiggiZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2011 20:22  

มีใครสนใจมั้ยครับ จะปล่อยล้ะราคาไม่แพงๆ

Nokia x2-01 เครื่องสภาพสวยมาก(ย้ำ สวยมาก)
อุปกรณ์ครบกล่อง แถมซิม1-2-call พร้อมแพ็คเกจให้ด้วยเลยเอ้า

เหตุผลที่ขาย: ไม่มีอะไรแทน บีบี ได้ จะเอาไปสมทบทุนซื้อบีบีครับ

เสนอขายที่ 2,500 ครับ สะดวก EMS นะครับเพราะอยู่ จ.เลย
งดต่อนะครับ เพราะสภาพมันแทบร้อยเปอร์เซ็นเลยจริงๆ

สนใจรับไปดูแลต่อ 080-757-7151 ชื่อบิ๊ก ครับ
คนชื่อนิว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2011 21:49  

ผมได้เข้าไปดูแล้วครับ
และก็ ตามสภาพ ระดับ กล้อง vga

ไฟล์ที่ได้ ค่อนข้างเล็ก + noise กระจาย หาความคมชัดได้ ยากยิ่ง
แต่สมตัวครับสำหรับ vga

ถือ ถามตรงๆนะครับ
ไอ้ที่ว่า ชัดกว่า 3 ล้านบางค่าย หมายถึง ค่ายไหนเหรอครับ

ผมมองว่ามันเป็นไปไม่ได้เลยด้วยซ้ำ

คือ รู้ครับว่า ชอบ x2-01
แต่อย่าเชียเวอ สิครับ
คนอื่นเขา หลงเชื่อ ซื้อมาแล้วผิดหวัง กับกล้องนี่ จะ เสียใจเอา

รบกวนอย่าใช้ความรู้สึก ตัดสินครับ

กล้องมันห่วยก้ต้องยอมรับว่าห่วย

ส่วนเรื่องเสียงดี+วัสดุ ที่สมราคานั้น ผมไม่เถียง

แต่เรื่องกล้อง อันนี้ ต่อให้ถ่าย กลางแจ้งแสงพอยังไง ก้ไม่ชัดครับพูดกันตรงๆ
สียังเพี้ยน + น้อยยังเยอะ

จริงๆ กล้องถ้าทำได้เท่า ss champ 1.3 ล้านผมก็พอใจแล้ว
แต่ราคา 3 พันกับกล้อง vga ผมว่ามัน ถ่ายแก้ขัด ยังลำบากเลย

เอาเป็นว่า ไว้ถ่าย แอบแบ๋ว ขำๆพอได้
แต่ถ่่ายรูป วิว หรืออะไร ทำนองนั้น x2-01 ไม่ไหวจริงๆ
BANKBONG
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 00:23  

คนชื่อนิว ผู้เขียน:

ไฟล์ที่ได้ ค่อนข้างเล็ก + noise กระจาย หาความคมชัดได้ ยากยิ่ง

ไอ้ที่ว่า ชัดกว่า 3 ล้านบางค่าย หมายถึง ค่ายไหนเหรอครับ

ผมมองว่ามันเป็นไปไม่ได้เลยด้วยซ้ำ

คนอื่นเขา หลงเชื่อ ซื้อมาแล้วผิดหวัง กับกล้องนี่ จะ เสียใจเอา

รบกวนอย่าใช้ความรู้สึก ตัดสินครับ

กล้องมันห่วยก้ต้องยอมรับว่าห่วย

ส่วนเรื่องเสียงดี+วัสดุ ที่สมราคานั้น ผมไม่เถียง

แต่เรื่องกล้อง อันนี้ ต่อให้ถ่าย กลางแจ้งแสงพอยังไง ก้ไม่ชัดครับพูดกันตรงๆ

จริงๆ กล้องถ้าทำได้เท่า ss champ 1.3 ล้านผมก็พอใจแล้ว
แต่ราคา 3 พันกับกล้อง vga ผมว่ามัน ถ่ายแก้ขัด ยังลำบากเลย

เอาเป็นว่า ไว้ถ่าย แอบแบ๋ว ขำๆพอได้
แต่ถ่่ายรูป วิว หรืออะไร ทำนองนั้น x2-01 ไม่ไหวจริงๆ

ไม่ได้ชียร์เวอร์ครับ แต่ขอแก้ไขนิดหนึ่งครับ เป็นกล้อง 2 ล้านนะครับ ที่ผมเอาไปเทียบ ผมดูผิดไปนิดครับ ขออภัยจริง ๆ ครับ...

ที่ผม ผมพูดด้วยความเป็นจริง จากการทดสอบจริง ๆ ผมเทียบมากับมือครับ...

ไม่มี flash ไม่มี Auto focus เหมือนกัน ทดสอบถ่ายรูปบุคคล แล้วอัพโหลดรูปลง Facebook...

ภาพที่ได้ออกมาทั้ง แสง สี ความสดใสของภาพ ดูดีกว่าเยอะครับ เหมาะกับมือถือที่เน้นไลฟ์สไตล์ แชท&แชร์ แบบนี้เลยครับ...

ผมถึงกล้าพูดครับ แต่ขอไม่บอกยี่ห้อ เพราะมันเป็นมารยาทครับ...

ดี ก็ว่าไปตาม ดี ครับ ไม่ ดี ก็ว่าไม่ ดี ครับ...

คุณจะมาหวังอะไรมากกับ VGA คงเป็นไปได้ยากครับ แต่ X2-01 ในระดับกล้อง VGA มันทำได้ดีมากครับ...

คุณจะถ่ายวิว จะเอากล้องมือถือราคาระดับแค่นี้ทั่วไปมาถ่าย ผมว่าก็คงไม่ใช่เรื่อง...

เค้าทำมันมาเพื่อตอบโจย์คนงบน้อย ที่รักแชทการแชร์ เน้นแชร์รูปแบบขำ ๆ อยู่แล้วซะส่วนใหญ่ เพราะทุกอย่างแปรผันเป็นไปตามราคาครับ!!!

ถ้าผมจะถ่ายวิว ผมก็ใช้กล้องถ่ายรูปถ่ายไปเลย หรือไม่งั้นส่วนตัวผม Nokia N8 อยู่ด้วย ผมใช้ N8 ถ่าย มันจะดูโอเคกว่าไหม เพราะมันสร้างมาเพื่อเน้นด้านนี้โดยเฉพาะ...

เข้าทำ X2-01 มาตอบโจทย์ในราคาประหยัด เพราะฉะนั้น อย่าไปคาดหวังอะไรมากเกินกว่าราคามันครับ ให้ดูที่ความคุ้มค่าที่ได้มา ว่ามันเกินราคาที่เสียไปจะดีกว่าครับ ผมว่าจะดูดี และรู้สึกดีกับมันนะครับ... ^^

ผมเข้าใจว่าความพอใจของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ เพราะฉะนั้น การตัดสินใจขึ้นอยู่กับแต่ละตัวของบุคคลครับ...

ผมเป็นแค่ผู้ถ่ายทอดประสบการณ์ ที่ผมได้ทดสอบมาก็เท่านั้น เพราะฉะนั้นคุณหรือใครก็ตาม ไม่จำเป็นต้องเชื่อตามผมไปหมดซะทุกอย่างก็ได้...

ทุกอย่างอยู่ที่วิจารณญาณของตัวคุณเองครับ คิดก่อนทุกครั้ง ที่คุณจะเชื่อหรือไม่เชื่อครับ...

Link ก็เอามาแปะให้ดู ดูแล้วตัดสินใจเองได้เลยครับ ไม่ต้องเชื่อผม แล้วเลือกในสิ่งที่คุณต้องการและพอใจครับ เข้าใจนะครับ ขอบคุณครับ!!! Smile

ปล.ทิ้งท้ายฝากไว้นิดหนึ่งครับ คุณเอาอะไรมาจำกัดความ ของคำว่าเป็นไปไม่ได้ล่ะครับ ทุกอย่างมีโอกาสเป็นไปได้ทั้งนั้นแหละครับ...

คุณคิดว่ามันเป็นไปไม่ได้ มันก็ไม่มีทางเป็นไปได้ ถ้าคุณคิดว่ามันเป็นไปได้ มันก็เป็นไปได้...

ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ความพอใจของแต่ละบุคคลครับ จริงไหมครับ!!!
Very Happy
เข้าวันที่ 4
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 10:56  

จากที่เราใช้มา สามวัน ถือว่าโอเคเลย
กับการเล่นเฟซ อัพรูป และเล่นแชท
ซึ่งมันไม่ได้ต่างจาก ซีสามเลยแม้แต่น้อย
อาจจะด้อยตรงที่ฟังชั่นเครื่อง
ที่ว่ากล้องน้อยกว่า ไม่มี ไวไฟ
และเครื่องจะช้ากว่าแต่ไม่ช้ามากนัก

แต่เราว่าถามมาแล้ว กล้องก็ไม่ต่างกันกับ ซีสามเลย
มันไม่ชัดเอาซะเลยจริงๆ ต่างกับกล้อง วีจีเอ ของ ไอโมบาย ชัดวิ้ง
(คือเวลาอัพรูป เราจะเอาเครื่องไอโมบาย ถ่ายแล้วบลูมา อิๆ)
แต่ๆๆ อีกอันนึงคือเวลาถ่าย วีดีโอ ดูชัดแฮะ
ชัดดีจริงๆ ตามขนาด กว้างยาว ของกล้องที่ใช้ถ่าย

เราไม่รู้จะพูดข้อดีข้อเสียยังไงนะ
แต่ว่า มันก็สมกับราคาแหละ ไม่ได้แพงอะไรมาก
แชทกะเพื่อนๆ ได้ ตลอดเวลา อิๆ
อัพรูปลงเฟซได้อีก ถือว่าดี

///////////////

แต่ตอนนี้เรามีปัญหาอย่างนึงคือ เข้า อีเมล์ ไม่ได้อะ
ใครเข้าได้ไม่ได้มั่ง ทำไงใครรู้ช่วยบอกที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 15:06  

คนชื่อนิว ผู้เขียน:

ไม่ได้ชียร์เวอร์ครับ แต่ขอแก้ไขนิดหนึ่งครับ เป็นกล้อง 2 ล้านนะครับ ที่ผมเอาไปเทียบ ผมดูผิดไปนิดครับ ขออภัยจริง ๆ ครับ...

ที่ผม ผมพูดด้วยความเป็นจริง จากการทดสอบจริง ๆ ผมเทียบมากับมือครับ...

ไม่มี flash ไม่มี Auto focus เหมือนกัน ทดสอบถ่ายรูปบุคคล แล้วอัพโหลดรูปลง Facebook...

ภาพที่ได้ออกมาทั้ง แสง สี ความสดใสของภาพ ดูดีกว่าเยอะครับ เหมาะกับมือถือที่เน้นไลฟ์สไตล์ แชท&แชร์ แบบนี้เลยครับ...

ผมถึงกล้าพูดครับ แต่ขอไม่บอกยี่ห้อ เพราะมันเป็นมารยาทครับ...

ดี ก็ว่าไปตาม ดี ครับ ไม่ ดี ก็ว่าไม่ ดี ครับ...

คุณจะมาหวังอะไรมากกับ VGA คงเป็นไปได้ยากครับ แต่ X2-01 ในระดับกล้อง VGA มันทำได้ดีมากครับ...

คุณจะถ่ายวิว จะเอากล้องมือถือราคาระดับแค่นี้ทั่วไปมาถ่าย ผมว่าก็คงไม่ใช่เรื่อง...

เค้าทำมันมาเพื่อตอบโจย์คนงบน้อย ที่รักแชทการแชร์ เน้นแชร์รูปแบบขำ ๆ อยู่แล้วซะส่วนใหญ่ เพราะทุกอย่างแปรผันเป็นไปตามราคาครับ!!!

ถ้าผมจะถ่ายวิว ผมก็ใช้กล้องถ่ายรูปถ่ายไปเลย หรือไม่งั้นส่วนตัวผม Nokia N8 อยู่ด้วย ผมใช้ N8 ถ่าย มันจะดูโอเคกว่าไหม เพราะมันสร้างมาเพื่อเน้นด้านนี้โดยเฉพาะ...

เข้าทำ X2-01 มาตอบโจทย์ในราคาประหยัด เพราะฉะนั้น อย่าไปคาดหวังอะไรมากเกินกว่าราคามันครับ ให้ดูที่ความคุ้มค่าที่ได้มา ว่ามันเกินราคาที่เสียไปจะดีกว่าครับ ผมว่าจะดูดี และรู้สึกดีกับมันนะครับ... ^^

ผมเข้าใจว่าความพอใจของแต่ละคนไม่เหมือนกันครับ เพราะฉะนั้น การตัดสินใจขึ้นอยู่กับแต่ละตัวของบุคคลครับ...

ผมเป็นแค่ผู้ถ่ายทอดประสบการณ์ ที่ผมได้ทดสอบมาก็เท่านั้น เพราะฉะนั้นคุณหรือใครก็ตาม ไม่จำเป็นต้องเชื่อตามผมไปหมดซะทุกอย่างก็ได้...

ทุกอย่างอยู่ที่วิจารณญาณของตัวคุณเองครับ คิดก่อนทุกครั้ง ที่คุณจะเชื่อหรือไม่เชื่อครับ...

Link ก็เอามาแปะให้ดู ดูแล้วตัดสินใจเองได้เลยครับ ไม่ต้องเชื่อผม แล้วเลือกในสิ่งที่คุณต้องการและพอใจครับ เข้าใจนะครับ ขอบคุณครับ!!! Smile

ปล.ทิ้งท้ายฝากไว้นิดหนึ่งครับ คุณเอาอะไรมาจำกัดความ ของคำว่าเป็นไปไม่ได้ล่ะครับ ทุกอย่างมีโอกาสเป็นไปได้ทั้งนั้นแหละครับ...

คุณคิดว่ามันเป็นไปไม่ได้ มันก็ไม่มีทางเป็นไปได้ ถ้าคุณคิดว่ามันเป็นไปได้ มันก็เป็นไปได้...

ทุกสิ่งทุกอย่างอยู่ที่ความพอใจของแต่ละบุคคลครับ จริงไหมครับ!!!
Very Happy

ครับผมเข้าใจ กับ ที่ท่านกล่าวมา

คือ จริงๆนะ ไม่ได้ว่าหรอกครับถ้าจะเอา มือถือระดับราคานี้ไปถ่ายวิว
แต่รุน่ที่มันถ่ายได้ ก็มีครับ
champ ไงครับ 1.3ล้าน มันก้ชัดเจนกว่า x2-01 เยอะมาก ยังพอถ่ายได้

แต่ผมตินะ คือ สีสันมันเพีี้ยนมาก แต่ ก้ไม่แปลก ไปในระดับ vga ผมไม่ได้ว่ากล้องมันแย่นะครับ แต่ ความละเอียดกล้องมันน้อยไปนิดนึง

จะบอกว่าชัดกว่า 2 ล้านนี้ เจ้าไหนนี่ผม ติดใจจริงๆ คือ ความคมชัด มันอาจไม่ต่างกัน
แต่เสียง คุณภาพ สีสันนี้ ผม ว่ามันต่างกันเยอะนะครับ
เอาง่ายๆ c3 เนี้ย 2 ล้าน ปรับเปน ระดับ vga กับ x2-01 เนี้ย มันชัดเจนเลยว่า c3 ให้สีใกล้เคียง ความเป็นจริงมากกว่า

คือผม ติดใจเรื่องชัดกว่านี้ ครับ คือเอามาตฐาน ตรงไหนมาวัดเหรอ

สำหรับผม ใช้เรื่องของ ความคม + สีของภาพ ที่ 2 ล้าน c3 ยังไงซะมันก็ดีกว่าแน่นอนถ้าคุณถ่ายในที่มีแสงพอเพียงนะ
BANKBONG
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 23:47  

ทุกอย่างล้วนแล้วเป็นไปตามราคาครับ...

อย่างที่กล่าวเรียนไว้ด้่นบนแล้วครับ คงไม่ต้องอธิบายเพิ่ม อยากจะเน้นให้มองตัวแปรผันของราคาเทียบกับความคุ้มค่าของมันดีกว่าครับ...

ผมว่ามันก็โอเคในระดับที่ดีเลยนะครับ แต่ก่อนซื้อก็ควรคิดให้รอบคอบก่อนซื้อครับ ว่ามันตรงกับความต้องการของเรารึเปล่า...

ส่วนตัวถ้าให้แนะนำ ถ้ามีงบอีกสัก 1000+ เพิ่มเงินซื้อ C3 ไปเลยก็ได้ครับ...

แต่ด้วยดีไซน์และรูปลักษณ์ของ Product ผมว่า X2-01 มันดูดีกว่า C3 จริง ๆ ครับ เหมาะกับคนงบน้อย ที่ไม่ต้องการอะไรมากมาย แต่ก็หรูและดูดีมีสไตล์ได้ครับ!!!

ได้อย่างก็เสียอย่างครับ ชอบอะไร ก็เลือกอันนั้นครับ ซื้อเอาที่เราพึ่งพอใจครับ ใช้แล้วจะได้มีความสุขครับ!!! Very Happy

ปล.ข้อมูลทุกอย่างที่อยู่บนสื่อ เป็นเพียงส่วนหนึ่งในการตัดสินใจ สุดท้ายการตัดสินใจที่ดีที่สุดก็คือตัวเรานะครับ... Smile
minzarin
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 12:10  

สรุปว่าจุดประสงค์ของเรา เราต้องการที่จะใช้โทรศัทพ์เพื่อไปทำอะไร

รุ่นไหนก้อไม่ต่างกัน

ขึ้นอยู่กับจุดประสงค์ของการใช้งาน

ถูกไหมคะ

แต่รุ่นนี้รูปทรงสวยดีค่ะ
เอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2011 19:08  

รูปทรงดูดีมาก สวย ok เลยอ่ะ
แต่คุณสมบัติ กากไปหน่อย ติดก้ตงกล้อง ถ้าซัก 2 ล้านก้โอนะ
นี้ VGA ดูด้อยไปเลยอ่ะ รูปทรงสวยก่า C3 เยอะเลย
FAKEHOPE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Feb 2011 13:51  

ผมแค่อยากรู้ว่า X2-01 เนี่ย มันดู youtube ได้ไหม

และmsn ที่ใช้รุ่นนี้ มันหน้าตาเป็นยังไง รบกวน พวกพี่ๆ ด้วยนะครับ

ขอบคุนครับ
nuanchan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2011 00:27  

ซื้อมาแล้ว 2920 บาท ไม่แถมเมม ตัวจริงใหญ่กว่าบีบีที่ใช้อยู่อย่างแรง วัสดุตามราคาที่จริงอยากได้ c02-01 แต่ยังไม่มา เลยซื้อตัวนี้มาละ

เสียดายกล้องน้อยมาก แต่ไม่สนเพราะปกติพกกล้องคอมแพคตลอดอยุ่แล้ว

การเลือกดูภาพซูมเข้าออกและเลื่อนภาพ ใช้ได้

ดูคลิปพอได้ เสียดายที่เลื่อนไปดูแบบเร็วๆไม่ได้ แบบว่าเลื่อนไปดูกลางๆไม่ได้

แต่พอดีที่ซื้อก้ไม่ต้องการไรมาก เอาแค่รับสายใช้นั่นนี่ได้มากกว่าเครื่องพันกว่าบาทก้พอ

อ่ออยากฟังวิทยุระหว่างการเดินทางด้วย Smile
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 11:58  

เห็นบอร์ดนึงเค้าบอกว่า Facebook รุ่นนี้มันจะไม่มีแจ้งเตือนเหมือนพวกรุ่นอื่นๆ จะเตือนแค่เพิ่มเพื่อน (-*-)
MSNกว่าจะออนได้ก็รอซะแหง้ก~
แต่ถามคนใช้หน่อยค่ะว่าดู youtube ได้มั๊ย? เพราะเห็นว่ารองรับ Flash
แล้วสีขาวมีขายรึยังคะ?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 11:59  

เห็นบอร์ดนึงเค้าบอกว่า Facebook รุ่นนี้มันจะไม่มีแจ้งเตือนเหมือนพวกรุ่นอื่นๆ จะเตือนแค่เพิ่มเพื่อน (-*-)
MSNกว่าจะออนได้ก็รอซะแหง้ก~
แต่ถามคนใช้หน่อยค่ะว่าดู youtube ได้มั๊ย? เพราะเห็นว่ารองรับ Flash
แล้วสีขาวมีขายรึยังคะ?
taurolar
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2011 17:48  

สวยดีครับ แต่กล้องความละเอียดน้อยไปหน่อย Very Happy
nuanchan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 15:35  

สีขาวมีแล้ว แต่ youtube ไม่ได้ลองเข้าเพราะยังไม่ได้เติมเงิน
DoMonJOY
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 20:22  

ซื้อเครื่องมา เกือบหนึ่งอาทิตย์แล้ว เวลาใช้สายคุย เสียงมันจะก้องๆ มีใครเป็นม่างงงงง
หมือนได้ยินเสียงตัวเองเลยอ่ะ Confused Confused อ้อ อีกอย่าง ใช้งานแช็ท msn ไม่ได้เลยอ่ะ ใครก้ได้ช่วยที โทรไป call center ช่วยอะไรไม่ได้ เลย แย่มากๆอ่ะ
DoMonJOY
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 12:54  

youtube เข้าได้นะจร๊า แต่ก็สะดุดๆ น่ะ
koonting
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 13:15  

รบกวนถามคนที่ใช้อยู่นะคะ ว่ารวม ๆ แล้วใช้งานได้ซักครึ่งหนึ่งของ c3 มั้ยคะ พอดีจะซื้อเป็นเครื่องสำรองเห็นว่าสวยและถูกดี
FAKEHOPE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Feb 2011 16:02  

ขอบคุนครับ^^

ที่ช่วยตอบขอสงสัยของผม
nongnaruk
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 12:50  

c3 กับตัวนี้อันไหนน่าสนใจกว่ากันแต่เราสนใจ c3 มาก ๆ แต่บอร์ดของc3 เห็นเค้าบอกปัญหาเยอะไม่เบาเลยแต่ก็ยังอยากได้อยู่นะตัวนี้ก็อยากได้โอ๊ยเลือกตัวไหนดีหว่า
GolfOpen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 14:20  

สำหรับผมเอาไว้แชทครับ มี LG Optimus one เครื่องนึงละมันใช้ได้ดีทุกอย่าง ครับแต่เวลาผมเมาแล้วจิ้มไม่ค่อยจะถูก 555 อีกอย่างมันเป็น smart phone ด้วยเลยเสียดายแบตเตอร์รี่ครับ คิดว่าจะหามือถือ qwerty ไว้เล่นแชทสักครื่อง เลยเอาไอ้เจ้าตัวนี้ไว้แชทจะดีกว่าเพราะราคาถูกมาก แค่แชท MSN, Facebook upload ใช้ EDGE ก็เพียงพอไม่ต้องไป 3G ให้มันเปลืองครับ ที่สำคัญ รูปทรงมันสวยมากๆครับ ตอบโจทย์และสนองต่อความต้องการได้มากที่สุดครับ
nuanchan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 13:02  

ขาย 2600 สีขาว อุปกรณ์ ยกกล่อง ซื้อมา 2 อาทิตย์ ให้เมม 4 gb

กะลังหาตัวใหม่เล่นละ ตอนแรกซื้อมาเป็นเครื่องสำรอง ตอนนี้ อยากได้ปุ่มน้อยๆไม่เอาปุ่มเยอะละ

0890740607 เ้ส้นรถไฟฟ้า Wink
peerawat001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 18:01  

อยากได้เกมส์เพิ่มเชิญที่ห้องนี้นะครับ Very Happy http://www.nokiagang.com/forums/320x240-t65016.html
endooanantas
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 18:56  

ซื้อมาวันนี้ 3050 บาท ที่เซ็นทรัลขอนแก่นค่ะ พอดี ใจก็อยากได้ C3 แต่ตังค์ค่าขนมไม่พอแน่ๆ เลยถอย X2 มาใช้พลางๆ สีแดงสวยดีค่ะ ดูดีมีสกุล ฮ่าๆ พอดีซื้อมาโทรค่ะ ใช้เป็นเครื่องสำรองก็โอเคเลยเน้อ เสียดายไม่มี wifi แต่อย่างว่า ราคาก็แค่นี้เอาไรเยอะแยะ
nuanchan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2011 21:39  

ของผมขายไปแล้วนะคับ
mangpu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: พะเยา
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 22:55  

อยากทราบเรื่องเสียงเพลงอ่ะครับ ว่าเสียงดีรึป่าวครับ (ที่ได้จากหูฟัง) ขอบคุณครับ Very Happy
ชอบโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 13:08  

อยากทราบเราเอารูปจากกล้องดิจิตอลมาลงเครื่องนี้ได้ป่าวคะ มันจะรองรับหรือป่าว อยากรู้ๆๆ จริงๆๆคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ว่าจะซื้อ ยังไม่กล้าซื้อ Shocked
GoodJob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 15:29  

ซื้อไว้แชทไว้เข้า fb twitter ไงครับ อยากถ่ายภาพสวยๆ อยากได้กล้องดีๆ ฟังชั่นเยอะๆ ก็มีไว้สองเครื่องสิครับ เอา x2 ไว้ chat ไว้ fb twitt

ผมเห็นเดี๋ยวนี้ ถือทั้ง iphone+bb เยอะแยะไป

เป็นทางเลือกให้คนที่มีปัจจัยจำกัดไม่ได้มีอิสระทางการเงิน

ผมว่า Good Job เลยจะได้มีเพื่อน chat กันเพิ่มขึ้น เพื่อนๆผมหลายๆคนเขาก็อยากมีไว้ chat กันบ้างแต่เห็นราคาแล้วก็คิดกันว่าเปล่าประโยชน์กับราคาที่จะเอามาทำเรื่องไร้สาระ ><

แต่ถ้าราคาขนาดนี้ก็คงจะช่วยให้อยากใช้ขึ้นมาบ้างก็ได้
koonting
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 13:47  

ชอบโนเกีย ผู้เขียน:
อยากทราบเราเอารูปจากกล้องดิจิตอลมาลงเครื่องนี้ได้ป่าวคะ มันจะรองรับหรือป่าว อยากรู้ๆๆ จริงๆๆคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ ว่าจะซื้อ ยังไม่กล้าซื้อ Shocked

อ้างถึง:
ทำได้ค่ะ ที่ทำอยู่คือเอารูปลงคอมแล้วก็แปลงขนาดเป็น 320x240 แล้วก็กอปปี้ลงเมมตามปกติ ตอนนี้ใช้ c3 กับ x2-01 อยู่ฟังก์ชั่นเหมือนกัน แต่ตัวนี้กล้องชัดกว่า ไม่มี wifi แต่เข้าเน็ตเร็วกว่า รูปทรงสวยกว่า ถึงแม้คุณสมบัติจะดูด้อยไปนิดแต่คุ้มราคาค่ะ สีขาวสวยมาก คอนเฟิร์ม
สุดยอด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 06:58  

คนมีตังอ้ะเน๊าะ ๆ ซื้อๆกันไปๆโทรเข้าโทรออกส่งข้อความก้พอแร้ว ๆ ๆๆ *
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 19:00  

เราซื้อมาเมื่อวานไม่ได้ซิม 12call แถมมา เพราะเราซื้อที่ร้านขายส่ง

ปกติเราก็ใช้ซิม 1 2 call อยู่แล้ว

แต่พอเราโทรไป Call center เพื่อจะสมัคร Nokia cool pack เค้าบอกว่า

"ขออภัยด้วยนะคะ Nokia X2-01 ยังไม่รองรับบริการเสริมนี้"

เราเอ๋อเลยอ่ะ เท่ากับว่าเราซื้อมาก็โง่ใช่มั๊ยเนี่ย? เซ็งเลย... Crying or Very sad
gung_ging
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 09:38  

เราอยากขายใครอยากได้ติดต่อ 089-7560903 หรือเมล์มาที่ gung_ging10@hotmail.com

สภาพ100% แถมซิลิโคน
อยากขายเพราะไม่ชอบ

ยินดีส่งบิลวันที่ซื้อและสภาพสินค้าไปให้ดูก่อนการตัดสินใจ
ขนุน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 09:10  

ใช้มาได้ 3 อาทิตย์ ยัง Happy กับเจ้า x2-01 มาก ๆ ค่ะ เปลี่ยนมือถือบ่อย เบื่อง่าย สุดท้ายก็แค่โทรออกรับสายฟังเพลงคุยเอ็มเมมบันทึก เครื่องนี้เอาอยู่หมดค่ะ ตอนซื้องบน้อยมาก ๆ ด้วย ทั้งที่ไม่ชอบมาแต่แรกไม่คิดจะใช้ แต่ความที่ชอบ qwerty และดูให้เหมาะจากการใช้งานที่สำคัญงบน้อย ๆ เจ้านี่เป็นตัวเลือกที่น่าสนใจเลยล่ะค่ะ เป็นอีกทางเลือกนึงลองดูนะคะ Smile
chat ไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 17:44  

ผู้รู้ช่วยตอบด้วยคร้า.........

หมดโปรโมชั่นซิม 1-2 call ที่ให้แชทและ fb ฟรี 2 เดือนแระ เลยเปลี่ยนมาใช้ internet sim ของ dtac ค่ะ มีปัญหาว่าเข้าออนเอ็มของ hotmail google yahoo ไม่ได้เลย เลยลองสมัคร Ovi chat ดู ปรากฏว่าเข้าได้แต่ ovi อย่างเดียว เข้า msn ก็บอกว่า Nokia Messaging subscription is required to activate the service you have selected. By pressing Reject you will have access to Ovi chat, Nokia's chat community. For more information, visit messaging.nokia.com

มีวิธีแก้ยังไงค่ะ เพราะที่ซื้อ x2-01 เพราะชอบออน msn ผ่านโปรแกรม messaging nokia ไม่ชอบออนเอ็มบนมือถือผ่านโปรแกรมอื่นอ่ะค่ะ

**** รึว่ารุ่นนี้ทำมาใช้ออนเอ็มเฉพาะ ซิม 1 2 call ????????
ขนุน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 08:42  

chat ไม่ได้ ผู้เขียน:
ผู้รู้ช่วยตอบด้วยคร้า.........

หมดโปรโมชั่นซิม 1-2 call ที่ให้แชทและ fb ฟรี 2 เดือนแระ เลยเปลี่ยนมาใช้ internet sim ของ dtac ค่ะ มีปัญหาว่าเข้าออนเอ็มของ hotmail google yahoo ไม่ได้เลย เลยลองสมัคร Ovi chat ดู ปรากฏว่าเข้าได้แต่ ovi อย่างเดียว เข้า msn ก็บอกว่า Nokia Messaging subscription is required to activate the service you have selected. By pressing Reject you will have access to Ovi chat, Nokia's chat community. For more information, visit messaging.nokia.com

มีวิธีแก้ยังไงค่ะ เพราะที่ซื้อ x2-01 เพราะชอบออน msn ผ่านโปรแกรม messaging nokia ไม่ชอบออนเอ็มบนมือถือผ่านโปรแกรมอื่นอ่ะค่ะ

**** รึว่ารุ่นนี้ทำมาใช้ออนเอ็มเฉพาะ ซิม 1 2 call ????????

สงสัยจะมีสิทธิ์นะคะเพราะส่วนตัวใช้ GSM ก็เข้าได้ลื่นปื๊ด แปปเดียวเองค่ะ ไม่มีปัญหาเลย ใช้แพคเกจ GPRS น่ะค่ะ ชอบออนเอ็มเหมือนกัน ไม่เคยเจอปัญหากับเครื่องนี้ คงต้องขอให้ผู้ที่ใช้ดีแทคมายืนยันเพิ่มอีกมั้งคะ หรือท่านไหนที่ใช้ดีแทคและเข้าเฮ้มได้ไม่มีปัญหารบกวนมาแนะนำเพิ่มนะคะ
tummenk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 16:54  

koonting ผู้เขียน:
รบกวนถามคนที่ใช้อยู่นะคะ ว่ารวม ๆ แล้วใช้งานได้ซักครึ่งหนึ่งของ c3 มั้ยคะ พอดีจะซื้อเป็นเครื่องสำรองเห็นว่าสวยและถูกดี

โทรเข้าโทรออก ก็ดูหรูหราดี ไม่ีwifi กล้องไม่ชัด ก็พอใช้ได้
Tavit28
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2011 21:07  

x2-01 ไม่มี เฟิร์มแวร์ ใหม่เหมือน c3 เหรอ
facebook นี่เข้าไม่ได้เลยครับ (ชุมชนออนไลน์)
ต้องเข้าทาง Opera mini เอา
ยังไงก็ฝากโนเกียใส่ใจรุ่นต่ำๆ หน่อยนะครับ
เล่นไฟล์ MP4 นี่เสียงแตกเป็นช่วงๆ แต่ภาพถึงไหนถึงกัน ไม่มีกระตุก
ช่วนเครื่องเล่นเพลง ก็ดีในระดับราคานี้
njo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 14:21  

minobu17 ผู้เขียน:
เราซื้อมาเมื่อวานไม่ได้ซิม 12call แถมมา เพราะเราซื้อที่ร้านขายส่ง

ปกติเราก็ใช้ซิม 1 2 call อยู่แล้ว

แต่พอเราโทรไป Call center เพื่อจะสมัคร Nokia cool pack เค้าบอกว่า

"ขออภัยด้วยนะคะ Nokia X2-01 ยังไม่รองรับบริการเสริมนี้"

เราเอ๋อเลยอ่ะ เท่ากับว่าเราซื้อมาก็โง่ใช่มั๊ยเนี่ย? เซ็งเลย... Crying or Very sad

ตอนสมัครต้องสมัครรุ่น c3 ค่ะจะใช้ chat n share ได้
ใช้อยู่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 23:06  

tummenk ผู้เขียน:

โทรเข้าโทรออก ก็ดูหรูหราดี ไม่ีwifi กล้องไม่ชัด ก็พอใช้ได้

ต่างแค่ ไม่มีไวไฟ แค่นั้นแหละครับ
แล้วก็เครื่อง ช้ากว่าประมาณ สอง วิมั้ง
ยูทูบ ก็ดูได้ ความละเอียดก็ไม่ต่างจาก ซีสาม
กล้องถึงมันจะเป็น vga แต่มันก็ไม่ต่างกับ สองล้านของซีสามเลย
เหมือนกันเลยด้วยซ้ำมั้ง กล้องอะ
อืมๆ อีกอย่างนึง ตอนเราใช้ซีสามอะ ถ่ายวีดีโอ มันไม่ค่อยดีเลย
แต่อันนี้ถ่ายวีดีโอ เลื่อนดี แจ่มชัดพอสมควร เกินราคานะครับ
ถือว่าดีมากๆเลยอะ กดแชทก็ง่ายแท้ๆๆๆๆๆ
ซื้อมาเถอะคุ้มราคา แล้วเรื่องเสียงเพลง ดังมากมาย

ก็ไม่รู้จะบอกอะไรเพิ่มละอยากรู้ก็โพสไว้ละกันครับ ยินดีบอก
เราก็ไม่ได้เชียร์อะไรนะ แต่ก็บอกไปตาามการใช้งานที่เราใช้
เพระเครื่องมันก็ไม่ดีเลิศอะไรมากมาย ราคาก็ตามนั้น
สำหรับคนไม่มีเงินใช้แบบนี้ตามเพื่อนทัน เล่นเฟซ เล่นเอ็ม อัพรูป
ไม่น้อยหน้าบีๆ ละ อิๆ แค่เวลาขอขอเมล์ ไม่ได้ขอ พิน อิๆ

ถามว่าทำไมเราถึงรู้
เพราะว่าเราใช้ ซีสาม ก่อน
แล้วมาใช้ เอ๊กสอง ศูนย์หนึ่ง
Tavit28
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 23:35  

ใช้อยู่ ผู้เขียน:

ต่างแค่ ไม่มีไวไฟ แค่นั้นแหละครับ
แล้วก็เครื่อง ช้ากว่าประมาณ สอง วิมั้ง
ยูทูบ ก็ดูได้ ความละเอียดก็ไม่ต่างจาก ซีสาม
กล้องถึงมันจะเป็น vga แต่มันก็ไม่ต่างกับ สองล้านของซีสามเลย
เหมือนกันเลยด้วยซ้ำมั้ง กล้องอะ
อืมๆ อีกอย่างนึง ตอนเราใช้ซีสามอะ ถ่ายวีดีโอ มันไม่ค่อยดีเลย
แต่อันนี้ถ่ายวีดีโอ เลื่อนดี แจ่มชัดพอสมควร เกินราคานะครับ
ถือว่าดีมากๆเลยอะ กดแชทก็ง่ายแท้ๆๆๆๆๆ
ซื้อมาเถอะคุ้มราคา แล้วเรื่องเสียงเพลง ดังมากมาย

ก็ไม่รู้จะบอกอะไรเพิ่มละอยากรู้ก็โพสไว้ละกันครับ ยินดีบอก
เราก็ไม่ได้เชียร์อะไรนะ แต่ก็บอกไปตาามการใช้งานที่เราใช้
เพระเครื่องมันก็ไม่ดีเลิศอะไรมากมาย ราคาก็ตามนั้น
สำหรับคนไม่มีเงินใช้แบบนี้ตามเพื่อนทัน เล่นเฟซ เล่นเอ็ม อัพรูป
ไม่น้อยหน้าบีๆ ละ อิๆ แค่เวลาขอขอเมล์ ไม่ได้ขอ พิน อิๆ

เล่นเฟรชบุ๊คได้เหรอคับ
ของผมไม่เห็นเข้า ชุมชน ได้เลย
คือเข้าได้แต่ล็อกอินไม่ได้อ่ะ
เป็นเหมือนกันหรือป่าว
และมีวิธีแก้ไขไหมคับ
coky
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 12:54  

ของผมก็เข้าชุมชนออนไลน์ไม่ได้เหมือนกันครับ เซงเลยต้องทำยังไงครับ
ปล ผมใช้ AIS
ใช้อยู่ค้าบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 23:52  

Tavit28 ผู้เขียน:
ใช้อยู่ ผู้เขียน:

เล่นเฟรชบุ๊คได้เหรอคับ
ของผมไม่เห็นเข้า ชุมชน ได้เลย
คือเข้าได้แต่ล็อกอินไม่ได้อ่ะ
เป็นเหมือนกันหรือป่าว
และมีวิธีแก้ไขไหมคับ

ของผมเข้าได้หมดทุกอย่างนะครับ
ลองดูเวอร์ชั่นครับว่าเป็นเวอร์ชั่นอะไร
ผมไม่แน่ใจนะครับว่า 3.7.2 หรือเปล่า
ถ้าแก้ไขไม่ได้จริงๆ ก็เข้า โนเกียแคร์ ครับ
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2011 21:44  

ใช้ดีไหมอะคะ
55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2011 20:26  

มัยต้องเติมโปรโมชั่นอ๊คับ ลองเอาเว็บนี้ไปดู http://www.ais.co.th/12call/chatnshare/th/ Smile
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 May 2011 19:01  

njo ผู้เขียน:

ตอนสมัครต้องสมัครรุ่น c3 ค่ะจะใช้ chat n share ได้

ก็ตอนที่ผมสมัครครั้งแรกก็กด *578*06# ตามเว็บบอกแล้วนะก็ไม่ได้ -*-

โทรไป Call Center ก็บอกแบบนี้อีก แอบงงเลย -*-

ก็เลยตัดปัญหามาใช้เน็ตซิมของทรูแระ

Neutral
minobu17
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 20:36  

คือว่าจะอัพรูพลง Facebook ยังไงอ่ะคับ

เลือกที่ไอคอนรูปกล้อง แล้วก็เลือกการ์ดความจำ แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น -*-

ใครก็ได้ช่วยสอนที

โดยส่วนตัวใช้แล้วชอบมากๆเลยนะ แชตมันส์ไม่แพ้บีบี ^o^

ใครอยากได้ของดีราคาถูกแนะนำรุ่นนี้เลยค้าบ... Very Happy
หลานอุ๊ยก๋าย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 16:32  

Twisted Evil Rolling Eyes เอา c3 ดีกว่ามั้งคับ
gigimon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Udon thani
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 19:52  

คือว่าจะอัพรูพลง Facebook ยังไงอ่ะคับ

เลือกที่ไอคอนรูปกล้อง แล้วก็เลือกการ์ดความจำ แล้วก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น -*-

ใครก็ได้ช่วยสอนที

โดยส่วนตัวใช้แล้วชอบมากๆเลยนะ แชตมันส์ไม่แพ้บีบี ^o^

ใครอยากได้ของดีราคาถูกแนะนำรุ่นนี้เลยค้าบ... Very Happy

1.วิธีการก็น่าจะเป็นเลือกรูปถ่ายของคุณในคลังภาพ อื่นๆ
2.กดที่รูปถ่าย แล้วเลือกคำว่าส่ง
3.อัพโหลดขึ้นเว็บ...
แบบนี้ป่าวนะการอัพโหลดรูป
nu++
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2011 20:44  

ใช้ whatsapp ได้ป่าวคะ
BankyXY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2011 15:52  

nu++ ผู้เขียน:
ใช้ whatsapp ได้ป่าวคะ

ได้ค้าบ...

มี WhatsApp For S40 ออกมาแล้วคับผม

หาดาวน์โหลดได้ที่ OVI Store นะครับ เอาไว้แชตกะเพื่อนๆที่ใช้ Iphone รึ BB อิอิ Laughing

ไม่เสียใจเลยที่สอยเจ้าX2-01มาเนี่ย Very Happy รักมากมาย... Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2012 15:26  

มันเท่ที่ใช้ WhatsApp ได้เนี่ยล่ะ Very Happy
Luzy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2012 16:54  

Anonymous ผู้เขียน:
มันเท่ที่ใช้ WhatsApp ได้เนี่ยล่ะ Very Happy

ต๊ายยยย...!! SP Guest ยังโพสต์ได้อยู่เหรอค่ะเนี้ย ก็เห็นมีประกาศจากทางเว็บบอกว่า... scratch
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2012 11:18  

คืออยากรู้อ้่ะครับว่าปุ่มรุ่นนี้เวลากดมันเหมือนกับบีบี คือกดซ้ำแล้วเป็นอีกตัวหรือว่าต้องกดปุ่มขึ้นเพื่อจะเป็นอีกตัวเหมือนโนเกีย อี63 ครับ ?
yakuza_bad_boy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2012 12:38  

ทำไม ของผม เข้า whatsapp ไม่ได้ อ่ะ คัฟ

มันขึ้น could not connect to server ERROR HTTP #30

ใครเคยเป็น ละ แก้ไข ยังไง

บอกหน่อย คัฟ
yakuza_bad_boy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2012 12:41  

Anonymous ผู้เขียน:

ของผม เข้า whatsapp ไม่ได้ อ่ะคัฟ

มันขึ้น error could not connect to server #HTTP 30

มีวิธีแก้ป่าว คัฟ

บอกที
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: