Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 8800 - Discover the beauty of subtlety
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 247 / เข้าชม: 760793
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : man_naoki
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2006 18:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

หวัดดี คุณAssassin Smith เจ้า Atom เนี่ย สวยคับยอมรับ พกแล้วดูดี แต่ที่ผมเคยใช้จุดที่ผมไม่ชอบเอามากๆ ก็คือ ตอนขับรถใช้เจ้านี่ไม่ถนัดเอาซะเลย แค่จะโทรหาใครซักคนที่ไม่ได้ตั้งโทรด่วนไว้นะ หายากมาก เพราะอีกมือเราขับรถ อีกมือเรากดโทรหาเบอร์ ครั้นจะจิ้มอักษรตัวหน้าเพื่อหาชื่อแบบด่วนก็ทำได้ยาก ต้องใช้ปลายนิ้วโป้งจิ้มอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นไม่มีทางจิ้มโดนอักษรเล็กๆนั่นได้

อีกอย่างผมบอกอย่างไม่อาย ผมใช้ฟังก์ชั่นไม่คุ้มเอาซะเลย (ตอนนั้นยังแปลงfile หนังโหลดมาดูไม่เป็น) ก็เลยตัดใจขายทิ้งไป แต่ตอนขายไปราคาไม่น่าเกลียดเพราะคนชอบกันเยอะ ร้านเขาขายง่าย

ลองซื้อมือ 2 มาใช้ดูสิคับ ผมเดินเห็นมีอยู่เกลื่อนเชียวอย่าซื้อมือหนึ่งเลย ลดทิฐิตรงนี้ได้ก็ลดค่าใช้จ่ายได้มากโขอยู่ครับ

ตอนนี้ผมแปลง file หนัง, ตัดต่อเพลงเป็นแล้ว ก็เลยใช้ Sony Eric (W810i) ได้อย่างมีความสุข แต่ใจก็คิดถ้า nokia n92 ออกมาจะเผลอใจกลับไปใช้รึเปล่าไม่รู้

See ya....ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: man_naoki
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 14:04  

man_naoki ผู้เขียน:
หวัดดี คุณAssassin Smith เจ้า Atom เนี่ย สวยคับยอมรับ พกแล้วดูดี แต่ที่ผมเคยใช้จุดที่ผมไม่ชอบเอามากๆ ก็คือ ตอนขับรถใช้เจ้านี่ไม่ถนัดเอาซะเลย แค่จะโทรหาใครซักคนที่ไม่ได้ตั้งโทรด่วนไว้นะ หายากมาก เพราะอีกมือเราขับรถ อีกมือเรากดโทรหาเบอร์ ครั้นจะจิ้มอักษรตัวหน้าเพื่อหาชื่อแบบด่วนก็ทำได้ยาก ต้องใช้ปลายนิ้วโป้งจิ้มอยู่แล้ว เพราะฉะนั้นไม่มีทางจิ้มโดนอักษรเล็กๆนั่นได้

อีกอย่างผมบอกอย่างไม่อาย ผมใช้ฟังก์ชั่นไม่คุ้มเอาซะเลย (ตอนนั้นยังแปลงfile หนังโหลดมาดูไม่เป็น) ก็เลยตัดใจขายทิ้งไป แต่ตอนขายไปราคาไม่น่าเกลียดเพราะคนชอบกันเยอะ ร้านเขาขายง่าย

ลองซื้อมือ 2 มาใช้ดูสิคับ ผมเดินเห็นมีอยู่เกลื่อนเชียวอย่าซื้อมือหนึ่งเลย ลดทิฐิตรงนี้ได้ก็ลดค่าใช้จ่ายได้มากโขอยู่ครับ

ตอนนี้ผมแปลง file หนัง, ตัดต่อเพลงเป็นแล้ว ก็เลยใช้ Sony Eric (W810i) ได้อย่างมีความสุข แต่ใจก็คิดถ้า nokia n92 ออกมาจะเผลอใจกลับไปใช้รึเปล่าไม่รู้

See ya....ครับ

ขอบคุณมาก ๆ เลยสำหรับคอมเม้นท์นะครับ แต่ยังหาบทสรุปไม่ได้เลย เพราะตอนนี้ที่หนักใจมีเรื่องเดียวเท่านั้นเลย คือตอนนี้มีสองเครื่อง 8800 กับ 70 โนเกียทั้งคุ่ 8800 ก็สวยมากจนขายไม่ลงเพื่อจะเปลี่ยนเป็นอะตอม และอะตอมก็หลาย ๆคนพูดว่าแบบไม่ได้นัดกันมาได้เครื่องดีก็ดีไป เครื่องไม่ดีก็ซวยไป ไม่มีทางพิสูจน์ใช้ความเชื่อใจเท่านั้นเอง ส่วน 70 นี่ขายได้ประมาณเท่าไหร่นายรุ้มั้ยตอนนี้ (เรื่องการใช้มือสองยังมีทิถิอยุ่จริง ๆ เพราะตัวเองไปคิดว่า เพิ่มอีกไม่กี่พันก็ได้มือหนี่งแล้วด้วย) แต่เห็นนายว่ามาอตอมก็ค่อนข้างติดลบนะผมว่า

แล้ววันนี้เนี่ยเป็นวันที่ผมนัดขาย 8800 ไว้ ราคา 22000 ส่วนอะตอมเขาขาย 27500 ผมต้องเพิ่มอีก 5500 ถ้าผมขายนะ แต่เนื่องจากคนบอกว่าไม่ดีกัน เลยกะจะเบี้ยวเขาทำไงดี เสียดายร้านประจำด้วย หรือว่านายเห็นว่าผมขายได้ในราคามากแล้ว อตอมก็ถูกสมควรขายสะประมาณนี้
ยังไงก็รอคำตอบนายอยู่ นาย Expert เลยนะเนี่ย (ว่าแต่นายไม่น่าใช้ 810I ได้เลยนะเนี่ย X Wink
man_naoki
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 20:15  

ถ้าเขารับซื้อ 22,000 จริง..ขายไปเลยครับ อย่างที่บอกไม่น่าเป็นไปได้ครับ เพราะเขาจะเอาไปขายต่อราคาเท่าไหร่ 25,000 ขายไม่ออกแน่ จะขาย 23,000 ได้กำไรแค่ 1,000 ไม่คุ้มค่าแบกของไว้ครับ ผมว่าถ้าถึงเวลาเอาไปขายจริง ราคาไม่น่าจะถึง 20,000 เพราะเห็นเป็นงี้ทุกร้านครับ ชอบบอกราคาสูงๆไว้ แล้วพอเราจะขายจริงๆ ก็บอกว่าไม่ได้แล้ว ไม่เชื่อลองม๊า

แต่ก็อย่างว่าคับ ผมว่า Atom ไม่ดี อย่าซื้อเลย..ถ้าใช้ 8800 ได้ก็ใช้ไปดีกว่า ผมยังชอบอยู่เลยอ่ะ

N70 เอาไปขายตอนนี้ ได้ยินราคาจะช็อคครับ ผมว่า 10,000 จะถึงอะเปล่า เห็นพี่ที่ใช้อยู่บอกเมื่อเดือนก่อนเอาไปขาย ยังเหลือ 12,000 เลย

สรุป ถ้า 8800 ไม่รวนเกินไป ใช้ไปเถอะครับ ผมว่ามือถือตอนนี้ไม่มีอะไรสวยเท่าแล้ว ขนาดสีทองผมยังไม่ชอบเลย อืม..ส่วน 810i ที่ผมใช้อยู่ ตอนนี้มันตอบสนองผมเรื่อง memory กับ เรื่องแปลง file หนังมาลงไว้ดูได้ครับ
Assassin smith
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 20:37  

ต้องขอบใจนายมาก ๆ อีกที่เลยนะ เพราะนายเหมือนตัดสินใจให้แหละ ต้องปรึกษาคนที่เคยใช้มา เพราะไปถาม ais 1175 นายเชื่อมั้ยข้อมูลไม่ตรงเลยสักอย่างเกี่ยวกับอตอมเหตุผมก็คือเขาไม่ได้ใช้ พอโทรไปถามเพื่อนของเพื่อน อตอมเป็นแบบนี้ไม่เขาบอกว่าไม่ใช่นะ อีกแบบนึงเลยประมาณนี้แหละครับ
เรื่องที่ว่าขายได้ 22000 หนะจริง แต่ผมตัดเขาไปแล้วหละร้านดี ๆ หนึ่งร้านเลยนะเนี่ย
บอกตามตรงว่าเสียดายมาก ๆ เลย เรื่องที่ขาย 8800 ได้ 22000 หนะ เพราะผมเพิ่งซื้อร้านพี่เขาได้เดือนกว่า ๆ เอง รอย ท้าให้หาให้เจอเลย ไม่มีสักนิด (รักษายิ่งกว่าไข่ในหินอีก) พี่เขาเลยให้ได้ในราคานี้ คือซื้อร้านเขาขายร้านเขาประมาณนี้ มันไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ ไม่รวนนะผมว่า 8800 จะมีอะไรให้รวนหรือแฮ้งค์นายว่ามั้ยครับ
ส่วน 70 ขอบคุณมากเลย ถูกสุด ๆ เลย ผมไปซื้อที่เจมาร์ทแบบจองเลยซื้อมันในราคาแรก ๆ คือ 22100 นายก็คงจะพูดว่าเก็บมันไว้เถอะอีกตามเคยนะผมว่า
สรุปผมไม่รู้จะเสียดายอะไรดีคือ อตอม กับ ร้านที่มาบุญครอง ว่าแต่นายรุ้จักร้าน Captain Mobile มั้ยครับ ผมซื้อร้านนี้แหละ ถ้านายมีร้านดี ๆ ไว้ใจได้นายบอกผมได้นะครับ จะได้อุดหนุนเขาด้วย ระบุดี ๆ นะครับ เพราะเห็น ร้านนี้สิดี winner มีหลายร้านเลย ชื่อนี้ อาจจะมี The หรือ ไม่มีแตกต่างกันตรงนี้มั้ง

ขอบคุณมาก ๆ Neutral Surprised Smile Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jun 2006 20:41  

Assassin smith ผู้เขียน:
ต้องขอบใจนายมาก ๆ อีกที่เลยนะ เพราะนายเหมือนตัดสินใจให้แหละ ต้องปรึกษาคนที่เคยใช้มา เพราะไปถาม ais 1175 นายเชื่อมั้ยข้อมูลไม่ตรงเลยสักอย่างเกี่ยวกับอตอมเหตุผมก็คือเขาไม่ได้ใช้ พอโทรไปถามเพื่อนของเพื่อน อตอมเป็นแบบนี้ไม่เขาบอกว่าไม่ใช่นะ อีกแบบนึงเลยประมาณนี้แหละครับ
เรื่องที่ว่าขายได้ 22000 หนะจริง แต่ผมตัดเขาไปแล้วหละร้านดี ๆ หนึ่งร้านเลยนะเนี่ย
บอกตามตรงว่าเสียดายมาก ๆ เลย เรื่องที่ขาย 8800 ได้ 22000 หนะ เพราะผมเพิ่งซื้อร้านพี่เขาได้เดือนกว่า ๆ เอง รอย ท้าให้หาให้เจอเลย ไม่มีสักนิด (รักษายิ่งกว่าไข่ในหินอีก) พี่เขาเลยให้ได้ในราคานี้ คือซื้อร้านเขาขายร้านเขาประมาณนี้ มันไม่มีปัญหาอะไรหรอกครับ ไม่รวนนะผมว่า 8800 จะมีอะไรให้รวนหรือแฮ้งค์นายว่ามั้ยครับ
ส่วน 70 ขอบคุณมากเลย ถูกสุด ๆ เลย ผมไปซื้อที่เจมาร์ทแบบจองเลยซื้อมันในราคาแรก ๆ คือ 22100 นายก็คงจะพูดว่าเก็บมันไว้เถอะอีกตามเคยนะผมว่า
สรุปผมไม่รู้จะเสียดายอะไรดีคือ อตอม กับ ร้านที่มาบุญครอง ว่าแต่นายรุ้จักร้าน Captain Mobile มั้ยครับ ผมซื้อร้านนี้แหละ ถ้านายมีร้านดี ๆ ไว้ใจได้นายบอกผมได้นะครับ จะได้อุดหนุนเขาด้วย ระบุดี ๆ นะครับ เพราะเห็น ร้านนี้สิดี winner มีหลายร้านเลย ชื่อนี้ อาจจะมี The หรือ ไม่มีแตกต่างกันตรงนี้มั้ง

ขอบคุณมาก ๆ Neutral Surprised Smile Very Happy

ถามหน่อยครับ ถ้านายเป็นเจ้าของร้านนัดแล้วคุยกันแล้ว มีลูกค้าแย่ ๆ อย่างผมนายจะคิดยังไงครับผม เขาจะด่าผมหยาบ ๆ มั้ยเนี่ย Rolling Eyes
Janez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 8800 ถ้าคุย วันละ 30 นาที batt จะอยู่ ได้ ถึง พรุ่งนี้ มั้ยค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 22:06  

แบต หมดเร็วมาก เพิ่งซื้อ ได้ 3 เดือนเอง ถ้า วันไหน คุย 1 ชม 2 ทุ่ม ก็ หมดแล้ว (Charge เต็ม ตอนเที่ยงคืน) ไป check ที่ศูนย์ เค้า บอกเครื่อง ปกติ ดี

ของ พี่พี่ ที่นี่ เป็น ยังไง บ้างค่ะ แล้ว แนะนำ ให้ ทำยังไง ดี ค่ะ หรือว่า มันเป็นหยั่งงี้เอง
janez
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: 8800 ถ้าคุย วันละ 30 นาที batt จะอยู่ ได้ ถึง พรุ่งนี้ มั้ยค่ะ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2006 22:10  

Janez ผู้เขียน:
แบต หมดเร็วมาก เพิ่งซื้อ ได้ 3 เดือนเอง ถ้า วันไหน คุย 1 ชม 2 ทุ่ม ก็ หมดแล้ว (Charge เต็ม ตอนเที่ยงคืน) ไป check ที่ศูนย์ เค้า บอกเครื่อง ปกติ ดี

ของ พี่พี่ ที่นี่ เป็น ยังไง บ้างค่ะ แล้ว แนะนำ ให้ ทำยังไง ดี ค่ะ หรือว่า มันเป็นหยั่งงี้เอง

ไหนว่า กระจก กัน รอยไง แต่ มัน เป็น รอย เยอะ ด้วยอ่ะค่ะ เคลม ได้ไหมค่ะ
man_naoki
Year's Star

หัวข้อ : Re: 8800 ถ้าคุย วันละ 30 นาที batt จะอยู่ ได้ ถึง พรุ่งนี้ มั้ยค่ะ
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 15:54  

janez ผู้เขียน:

ไหนว่า กระจก กัน รอยไง แต่ มัน เป็น รอย เยอะ ด้วยอ่ะค่ะ เคลม ได้ไหมค่ะ

รุ่นนี้แบตหมดเร็วคับ ธรรมชาติ...ส่วนกระจกเป็นรอยนี่ไม่น่าเชื่อ เพราะผมใช้แบบปกติ ไม่ต้องมานั่งถนอมนะยังไม่เป็นรอยเลย(ขนาดว่าใส่กระเป๋าข้างเดียวกับกุญแจรถนะ) หรือว่าคุณถือไปครูดกับกำแพงรึเปล่า..
man_naoki
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 16:19  

คุณ Assassin smith ได้ลองเอา N70 ไปเช็คราคาขายดูยัง..พี่ที่เขาเล่าให้ผมฟังมาอาจจะโม้ก็ได้น๊า..ส่วนเรื่องร้านมือถือ ขนาดผมรู้จักร้านรุ่นพี่ที่มหาลัย ยังไว้ใจไม่ได้เลย..ไม่ถึงกับหลอกขาย แต่ราคาก็ไม่ถูกที่สุดคับ เวลาผมจะซื้อจะขายก็เดินแทบทุกร้านแหล่ะคับ

ไว้มีอะไรจะมาเล่าให้ฟังอีกคับ
janez
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 22:13  

[quote="man_naoki"][quote="janez"]

รุ่นนี้แบตหมดเร็วคับ ธรรมชาติ...ส่วนกระจกเป็นรอยนี่ไม่น่าเชื่อ เพราะผมใช้แบบปกติ ไม่ต้องมานั่งถนอมนะยังไม่เป็นรอยเลย(ขนาดว่าใส่กระเป๋าข้างเดียวกับกุญแจรถนะ) หรือว่าคุณถือไปครูดกับกำแพงรึเปล่า..

เป็น รอย เหมือน นาฬิกา น่ะ ค่ะ เคลม ด้มั้ย ค่ะ ประกันยังมีอยู่เลยอ่ะค่ะ
janez
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jun 2006 22:46  

[quote="man_naoki"][quote="janez"]

เป็น รอย เหมือน นาฬิกา น่ะ ค่ะ เคลม ด้มั้ย ค่ะ ประกันยังมีอยู่เลยอ่ะค่ะ
Quester
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดยอด
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 21:24  

ซื้อ 8800 มาได้ 2 เดือนแล้ว มันเป็นอะไรที่แตกต่างกันมาก เราใช้ 8800 คู่กับ NK 9500
1. แบต
ความอึดต่างกันมาก 9500 โทรทั้งวัน ไม่ยอมหมด(ก็แหงล่ะ มัน1300 mAH นี่หว่า)
แต่ 8800 คุยไปดูแบตไป (แมร่งจะหมดยังวะเนี่ย ให้ตูมาแค่ 600mAH แบตมันสองก้อนยังน้อยกว่า 9500 ตั้ง 100mAH เลย)
2. ขนาด
มีใครเคยยัด 9500 เข้ากระเป๋ากางเกงแล้วเดิน ลุก-นั่ง สะดวกมั้ยครับ (น้องๆสากกระเบือ) ต้องเหน็บเอวอย่างเดียว แต่เวลายกแล้วจับสะดวก แต่ขอโทษเหอะหนักดี ยกขึ้นลงเช้าเย็น มีสิทธิ์กล้ามขึ้น แต่ 8800 ใช้ได้ ไม่หนักมาก (หรือว่าชินกับน้ำหนัก 9500 แล้วหว่า) และสามารถใส่กระเป๋ากางเกงได้สบายๆ โดยไม่ต้องกลัวจอเป็นรอย (9500 ใช้มาปีกว่า เปลี่ยนหน้ากากไป 2 รอบแล้ว ราคาหน้ากากมัน1อัน ก็สามารถซื้อ 3310 ได้เลยเหลือซื้อสมอทอล์คต่างหาก)
3. ความหรู
หยิบ 9500 ขึ้นมาใช้ เด็กเดินมาถาม "พี่ฮะ ตอนพี่ซื้อโทรศัพท์ผมเกิดยังฮะ" ผมคิดในใจ "ไอ้บ้า 9500 ตูแค่ปีเดียวมันเบวกให้ตูเป็น 10 ปีเลยเหรอ" ถ้าผมไม่เสียดายเงิน 30,900 ที่ผมซื้อ 9500 มา ต้องมีข่าวเด็กโดนโทรศัพท์ปาใส่หัวจนเข้าโรงพยาบาลแน่
แต่ 8800 ดิ จริงอย่างที่กระทู้ข้างบนบอกครับ หยิบขึ้นมาสาวมองตรึม แม้ว่าหน้าตาผมจะเหมือนโรนันดิญโญ่ก็ตาม(แต่เก่งฟุตบอลตรงกันข้ามนะ) เรื่องจริงนะครับ ทุกครั้งที่ผมหยิบ 8800 ขึ้นมาต้องมีหญิงวัยรุ่นมองมาและยิ้มให้ผมเสมอ (เหมือนคิดไปเองแต่ส่วนมากเป็นอย่างนั้นจริงๆครับ) ลองใช้ดูสิครับแล้วจะรู้ว่าจริงผมนอนยัน(ยืนอย่างเดียวไม่พอ)

นี่เป็นเพียงคร่าวๆครับยังมีอีกเยอะ
แต่มีเงื่อนไขอยู่นิดเดียวว่า
1. ของที่เรามีต้องได้มาด้วยเหงื่อของเราเองครับ
2. เราต้องถามตัวเองว่าเราจะคุ้มครองของที่เรามี(และตัวเรา)ได้มั้ย
3. เราต้องถามตัวเองอีกว่า เราพร้อมที่จะรับมือกับปัญหาที่เกิดตามมามั้ย เช่น แบตเสื่อม 9500 ผมแบตก้อนละ 2800 บาท แต่ 8800 ยังไม่รู้ราคา หากเราใช้ แบตปลอมแล้วเกิดปัญหากับเครื่อง แล้วโทษว่าเครื่องไม่ดี มันยุติธรรมแล้วหรือ
ดังนั้นผมจึงฝากไว้เป็นข้อคิดนะครับสำหรับวัยรุ่นที่อยากใช้ของดี หรู ด้วยความคิดเพียงชั่วครู่เท่านั้น

สุดท้าย ผมขอความกรุณาเรื่องภาษาด้วยนะครับ ขอร้องว่าภาษาเด็กแนว ใช้น้อยลงเถอะครับ
มันไม่เหมาะจริงๆ ขอบคุณมากครับ[/b]
นานานา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ชอบค่ะ
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2006 22:49  

ชอบคำอธิบายของคุณ Quester มากๆเลยค่ะ

อ่านแล้วได้ใจสุดๆๆ ตลกดีด้วย ขำๆๆ

ชอบมากๆตรงเด็กมันถามว่า พี่ฮะ ตอนพี่ซื้อโทรศัพท์ ผมเกิดรึยังฮะ

เด็กมันคงสงสัยน่ะคะ ใช่โทรศัพท์รุ่นที่พ่อ-แม่เค้าเคยใช้รึเปล่า เค้าคงเกิดไม่ทัน 555

และเรื่องสาวๆหันมองนี่จริงค่ะ ในฐานะที่เป็นผู้หญิง ยอมรับเลยค่ะว่าใครใช้ ก็คงมอง

หมายถึงมองทั้งหญิง ทั้งชายเลยนะคะ

และรุ่นนี้ถ้าผู้ชายใช้ รับรองเลยว่า พวกคุณจะดูหล่อขึ้นทันที 30 % ค่ะ 555

ไม่เคยดูถูกรุ่นนี้เลยค่ะ แต่ก่อนที่มันยังไม่ออกมาก็คิดว่าไม่สวย

พอได้จับมันจริงๆ อยู่ในมือแล้ว บอกได้คำเดียวเลยว่า สวยมากๆๆ

ไม่อยากปล่อยมันเลย แต่ต้องคืนเจ้าของ ไม่งั้นเจ้าของคงตีหัวแตก 555

เอาเป็นว่ามีเงินเหลือๆๆๆ เมื่อไร จะไปถอยมามั่ง

ปล. เงินไม่ค่อยเหลืออ่ะค่ะ หมดไปกับ เครื่องสำอางค์ เครื่องประทินผิว.....นี่แหละค่ะ ผู้หญิง
เรื่องมือถือเรื่องเล็ก.....แต่เรื่องสวยอ่ะ....เรื่องใหญ่มากกกกกกก
ponddee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2006 19:40  

ตอนนี้ราคาอยู่เท่าไรแล้วครับเครื่องใหม่ เครื่อง 0 ที่มาบุญครองหรือที่อื่นๆ ครับ แล้วมือ 2 สภาพดีๆ+ประกันเหลือๆด้วย ง่ะครับ รบบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
EG6
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Comment 8800
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2006 17:27  

ของผมเป็นเครื่องเวอร์ชั่น 03.78 ผลิตวันที่17-10-05 มันมีอาการแบตหมดเร็ว เครื่องแฮ๊งค์ บ่อยๆ ส่วนใหญ่จะเป็นตอนรับ-ส่งข้อมูลผ่าน Blue tooth บางทีก็เป็นบางทีก็ไม่เป็น คืออาการมันจะเป็นแบบจอจะขาวไปเลยแล้วเครื่องก็จะดับและติดขึ้นมาใหม่อีกครั้งอ่ะครับ ใครเป็นแบบผมแล้วไปอัพเวอร์ชั่นมามันหายมั๊ยอ่ะครับ อยากรู้มากๆ
มิ้นท์เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia 8800 - Discover the beauty of subtlety
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2006 11:39  

สวยดีค่ะ ไฮโซมาก ๆ ใช้แล้วดีมากค่ะ ในโรงเรียนคนใช้น้อยมากเลยค่ะ แพงกว่ารถมอเตอร์ไซค์อีก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2006 18:21  

แจ้งราคาล่าสุดครับ MBK ครับ
8800 ธรรมดา เครื่องศูนย์ 29800-
8800 SE เครื่องศูนย์ 32900-
จบการรายงานข่าวครับ
หมายเหตุ เป็นเครื่องล็อตใหม่ firmware 4.0.1 แล้วครับ
nokia8800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia8800
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2006 09:41  

มีnokia8800 เครื่องนึง เพิ่งซื้อมาจากสิงคโปร์เมื่อวานขาย22000 ติดต่อ017730166 แก็ป
8800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Batt 8800 1000 Mah
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2006 01:38  

ลองเข้าไปดูที่เวปนี้เมืองไทยน่าจะมีนำเข้าบ้างนะ
http://www.blueunplugged.com/Products/Standard_Battery_for_the_Nokia_8800.aspx?ptnrSrc=2
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2006 00:28  

8800 รุ่นธรรมดา กับรุ่น SE มันต่างกันตรงไหนเหรอครับ
Question Question Question
NK8800
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 8800 SE
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2006 23:31  

SE = Special Edition คือรุ่นที่หน้ากากสีดำครับ ประมาณ 39,000 เครื่องนอก
pp..bnz+''
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2006 16:14  

ฮืออ ขายย 8800 ไป เพราะตอนนั้นไปซื้อ n70 เสียดายอ่ะ จริงๆ n70 ก้อดีนะ แต่พอดีเครื่องเราล๊อคเป้น 3g เลยใช้ gsm ไม่ได้ Sad อยากได้ 8800 คืนมาเหมือนเดิม ตอนนี้เครื่องใหม่ราคาเท่าไหร่อ้ะคะ
Nokia fan
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2006 16:32  

มีเพือนหิ้วมาขายจากเมืองนอกของใหม่เลย ราคา 15,000 บาท ซื้อดีมั้ยครับ คุ้มมั้ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Sep 2006 06:01  

the sotheby ผู้เขียน:
ข้อมูลน้างับ
หน้ากากเป็นสแตนเลสสตีล
Fine-pitched screen protected by scratch-resistant glass window
Integrated SVGA camera
Active TFT display with 256K colors ( 208 x 208 pixels )
3D image engine for enhanced graphics
Video recording and streaming
Digital music player
Device-to-device synchronization

ไตรแบรนด์
หนัก134กรัม
สูง10.7เซนติเมตร
กว้าง4.5เซนติเมตร
บาง1.5เซนติเมตรเมื่อสไลดื16.5เซนติเมตร
หน้าจอtft256kความละเอียด208*208
Exclusive user interface, themes and styles
มีvdo player
กล้องห้าแสนพิกเซล
หน้าจอสามมิติ
Send and receive messages containing text, an audio clip, and an image or video clip to other compatible devices (maximum message size: up to 300 KB)
Email: supports SMTP, POP3, and IMAP4 protocols
Predictive text input: support for all major languages for Europe, Africa, Asia-Pacific, and the Americas
Instant Messaging and Presence-enhanced contacts: check the status of your friends before you call them
64MB internal NAND flash memory
Bluetooth™ Stereo, Plug & Play connector
Bluetooth™ SIM Access Profile
มีแฮนด์ฟรัสปีกเกอร์
Integrated xHTML browser connects over TCP/IP
Full OMA Digital Rights Management for content protection

EDGE/ E-GPRS, class 8
GPRS class 8
TCP/IP
64 polyphonic MIDI, AAC, MP3 ringing tones
Video recording and streaming
Digital music player
FM Radio
Java™ MIDP 2.0
Over-the-air download of Java™-based applications and games

Exclusive 3D graphics and UI themes
Ringing tones composed by award winning composer Ryuichi Sakamoto
Video streaming services

Mobile Wallet 2.0 application
Device-to-device synchronization

แบตเตอรี่
Battery Capacity(mAh) Talk time* Standby time*
BL-5X 600 Up to 160 minutes Up to 200 hours
PingPii
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2006 12:29  

เว็บบอร์ดสำหรับกลุ่มผู้ใช้ Nokia Siries 8 ครับ

เข้าไปได้ที่

http://www.shoppingnista.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2006 14:32  

Accompany ผู้เขียน:
ยาวไปหน่อยไม่รู้เครื่องจริงจะเป็นยังไง แว่วๆมาว่าราคาประมาณ 38,000 ไม่รู้จริงเปล่าอ่ะ
sd1015901
Year's Star

หัวข้อ : อยากใช้
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2006 10:17  

เออ..ใครพอมี8800สภาพพร้อมใช้งานนะคับขายให้ผมเถอะถ้าไม่อยากใช้แล้วอ่ะคับพอดีผมอยากใช้อ่ะราคาขอให้อยู่ในงบนี้นะคับ10000-12000บาท
Myung
Year's Star

หัวข้อ : Hi-So Phone
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 09:02  

Doom ผู้เขียน:
เค้าจับกลุ่ม high end มาบอกไม่ได้หรอกค่ะ ว่าเป็นโทรศัพย์โง่ๆ เค้าเน้นความหรูหราและวัสดุตัวเครื่อง เหมาะกับ นักธุรกิจที่ไม่ใช่มานั่งดู application, กล้อง หรือลูกเล่นมากมาย

นักธุรกิจ นี่ต้อง E-Series ครับ

8800 นี่มันสำหรับ HI-SO(แบบว่ามีโทรศัพท์ไว้ประดับบารมีอ่ะนะ)
Myung
Year's Star

หัวข้อ : Re: สุดยอด
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2006 09:10  

Quester ผู้เขียน:
ซื้อ 8800 มาได้ 2 เดือนแล้ว มันเป็นอะไรที่แตกต่างกันมาก
ความหรู
หยิบ 9500 ขึ้นมาใช้ เด็กเดินมาถาม "พี่ฮะ ตอนพี่ซื้อโทรศัพท์ผมเกิดยังฮะ" ผมคิดในใจ "ไอ้บ้า 9500 ตูแค่ปีเดียวมันเบวกให้ตูเป็น 10 ปีเลยเหรอ" ถ้าผมไม่เสียดายเงิน 30,900 ที่ผมซื้อ 9500 มา ต้องมีข่าวเด็กโดนโทรศัพท์ปาใส่หัวจนเข้าโรงพยาบาลแน่
แต่ 8800 ดิ จริงอย่างที่กระทู้ข้างบนบอกครับ หยิบขึ้นมาสาวมองตรึม แม้ว่าหน้าตาผมจะเหมือนโรนันดิญโญ่ก็ตาม(แต่เก่งฟุตบอลตรงกันข้ามนะ) เรื่องจริงนะครับ ทุกครั้งที่ผมหยิบ 8800 ขึ้นมาต้องมีหญิงวัยรุ่นมองมาและยิ้มให้ผมเสมอ (เหมือนคิดไปเองแต่ส่วนมากเป็นอย่างนั้นจริงๆครับ) ลองใช้ดูสิครับแล้วจะรู้ว่าจริงผมนอนยัน(ยืนอย่างเดียวไม่พอ)

ใช้ 8800 หนุ่มๆก็ยิ้มให้ ครับ(มืงเสร็จตูแน่ หึหึ)
- ระวังอย่าใช้โทรศัพท์ในที่เปลี่ยว
- เดินตามถนนห้ามเอาออกมาใช้
- ในรถเมยืยิ่งห้ามใช้ใหญ่(ระดับคนใช้ 8800 คงไม่นั่งรถเมย์อยู่แล้วม๊างงง)
Topimaru
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2007 22:17  

รวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้ นะนี่ ต้องโง่ด้วย
Alfissimo
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : เรื่องของนชอบของแพง
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2007 12:17  

ใครจะว่ายังไงไม่รู้ไม่สนแต่รุ่นนี้สวยที่สุดแล้ว อยากได้
ที่ไหนยังพอมีเครื่องใหม่บ้าง ราคาเท่าไหร่
5555555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2007 19:36  

8800 ดีไม่ดีไม่รู้อะ ใครว่าซื้อแล้วโง่ ครอบครัวผมคงโง่จริงเพราะใช้กันทุกคน
แม่-น้องสาว-แฟน-ตัวผม มือถือผมใช้อยู่ 3เครื่อง มี N73 กับ N80 บอกได้คำเดียวว่าไม่ได้ประทับใจอะไรเลย ซิมเบี้ยน ไร้สาระมาก เพราะผมก็มีโน๊ตบุสต่อเนทไร้สายอยู่แล้ว
ใครบอกซื้อ 8800 แล้วโง่ผมว่าพวก ถ้ามันแพงแล้วไม่มีคนซื้อ ไม่คงไม่มี รุ่นพิเศษ และโซโรโค่ ตามมาหรอก ผมใช้มาตั้งแต่ ปี 2006 จนปี 2007 เป็นมือถือ ที่ผมประทับใจมากตั้งแต่
สิ้นยุค 8850 ผมว่าชอบก็ 8800 นี้แหละ ส่วนเครื่องอื่น ผมก็ใช้แทบจะหมดแล้ว เพราะที่บ้านเปิดร้านมือถือ เลยได้ลองเยอะหน่อย บางคนเอาเครื่องมาขายก็เอามาลองใช้ 2-3อาทิตย์
แล้วก็ปล่อยไปอยู่หน้าตู้ 8800 ให้ความรู้สึกที่ครบทุกอย่าง ยกเว้นเรื่องแบต ที่มันหมดไวเกินเหตุ นอกนั้นสมบูรณ์แบบมาก ไม่เหมือนมือถือ ที่คนฉลาดชอบใช้อย่าง N70 กับ N80
ที่ตอนมือ 1 ขายกัน 2หมื่นกว่าๆ ตอนนี้เหลือแค่ หมื่นต้นๆ ยิ่ง N70 ออกหลัง 8800 อีก ตอนออก 2หมื่นนิดๆ ตอนนี้ผมหาซื้อมือ 2 ได้เครื่องละ 6000 บาท รับหน้าร้านนะ เอามาขาย
หน้าตู้ก็ 8000-7900 นี้ไงมือถือคนฉลาดซื้อกัน 555555555555555555555555555
เวลาขายถูกยังกับผักตลาดสด แทบไม่เหลือราคา แบบนี้เขาเรียกคนฉลาดซื้อไง
กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
หรือว่าจะเอาแบบฉลาดสุดๆ ก็ไปหาซื้อ 6630 เลย ตอนนี้มือ 2ขายอยู่ในเวป thai2hand
เครื่องไม่เกิน 5พัน ซื้อมาใหม่ เกือบๆ 2หมื่น ตอนนี้เหลือ ไม่ถึง 5พัน ฉลาดมากเลย
ลูกเล่นเยอะแต่ทำมั้ยตอนขายมันอนาถจังอะ
ถ้าผมจำไม่ผิด ผมขาย 8800 เมื่อ 7เดือนที่แล้วหน้าร้านมือสอง 16000 ผ่านไป 7เดือนผมยังขายตอนนี้ที่ 15000 เลย ราคาตกไปแค่ 1000บาท ส่วนไอพวก 70-80 ร่วงเป็น4-5พัน 8800 ถ้าบอกว่าโง่ตอนซื้อ สรุปคือฉลาดตอนขาย แต่พวก N70-80 ฉลาดตอนซื้อ
แต่หายบ้าตอนขายไง 55555555555555555555555
gymfuku
Year's Star

หัวข้อ : *0*
วันที่โพสท์ : 04 Apr 2007 16:30  

8800 ตัวธรรมดา นี่อัพ firmwareได้เปล่าครับ เห้นมันไม่มีpopport
ผูหวังดี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : หวังดี
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2007 13:42  

Nokia 8800
Aston Martin

เหาะสมกับคนที่
มีกะตังค์ ที่ชื่นชอบ Aston Martin เป็นชีวิตจิตใจ ก็ไปหาซื้อมาไว้ประดับบารมี

เป็นมือถือ
"สวยแต่รูป จูบไม่หอม" ไม่เน้น ฟังก์ชั้น ภายใน แต่เน้น ดีไซน์ ภายนอก

ช่างตรงข้ามกับ
Nokia 6233 โดยสิ้นเชิงที่ เน้น ฟังก์ชั่น ภายใน แต่ไม่เน้น ดีไซน์ ภายนอก

แล้วแต่ว่า
ผู้ซื้อ จะพอใจ ในแบบไหน

บางคน
มีมือถือ ไว้แค่ประดับ บารมี ขอดีไซน์สวย ราคาแพงไว้ก่อน ไม่สนว่าฟังก์ชั่นภายในจะดีหรือไม่ดี

แต่
บางคนมีมือถือ ไว้เป็นทุกสิ่งอย่าง ฟังก์ชั่น ภายใน จึงเป็นเรื่องสำคัญ ไม่แพ้ ดีโซน์ ภายนอก

มือถือ ก็เหมือนกับ คน
มีทั้งแบบ ดีแต่ภายนอก ภายในไม่ม่าคบ
หรือแบบ ภายนอกไม่ค่อยดี แต่ภายในดีเลิส
และแบบ ดีทั้ง ภายนอก และ ภายใน

การเลือก ซื้อมือถือ ก็เหมือนกับการเลือก คบคน
ดูแต่ ภายนอก ก็ซวยไป คบไม่ได้นาน เหมือนซื้อมือถือ ดูแต่ สวยหรู ราคาแพง ไม่นานก็เบื่อ
(เพราะไม่มีฟังก์ชั่นอะไรให้ทำมากมาย)

เลือกให้เหมาะสมกับตัวเองมากที่สุด
ไม่ว่าสิ่งใด ๆ ก็ตาม บนโลกใบนี้..

ด้วยความหวังดี

จาก..ผู้หวังดี..
gymfuku
Year's Star

หัวข้อ : เอ่อออออ
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2007 01:28  

แล้วพี่สาวผมเป็นคนยังไงอ่ะครับ

ใช้8800 แล้วผมมือถือหายเลยให้8800ผม

คุณก็ต้องดูว่าคนใช้มันเป็นคนระดับไหน คุณคิดว่าคนขับรถคันเป็น10ๆล้านอายุเขาก็ต้องมากเป็นนักธุรกิจ บางเค้าไม่มานั่งฟังเพลง หรือถ่ายรูปเล่นในโทรศัพท์หรอกครับ มีไว้คุย แล้วมันก็ต้องใช้ของดีเป็นธรรมดา ดูอย่างวัสดุที่ใช้ทำ88 Rolling Eyes
ต๋อง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนที่ซื้อรวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้ต้องโง่ด้วย
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 23:04  

คนที่ซื้อรวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้ต้องโง่ด้วย ผมเคยเห็นด้วยนะครับ ตอนที่ราคา3หมื่นกว่าๆนะ แต่ตอนนี้ และเร็วๆนี้ผมอาจจะยอมเป็นคนโง่ เพราะราคามือ 2ก็พอซื้อได้แล้วนะครับเหลือแต่ว่าดูให้ดีๆไม่ให้โดนยำเครื่องมาเท่านั้น ถ้าหาว่าผมโง่ก็ยอมล่ะ.... Wink 555 2ปีแล้วยังสวยถูกใจอยู่เลย แต่จะบอกอีกอย่างนะครับ รุ่นนี้ ไม่รวยก็ซื้อได้ น้า..... อย่างน้อยราคาขายต่อก็คงไม่ตกมาก ผมล่ะช้ำใจกะ p 910i มาแล้ว ขายต่อเงินหายไปเกินครึ่งนึงเลย อิ อิ
armagin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : คนที่ซื้อรวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้ต้องโง่ด้วย
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2007 23:06  

คนที่ซื้อรวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้ต้องโง่ด้วย ผมเคยเห็นด้วยนะครับ ตอนที่ราคา3หมื่นกว่าๆนะ แต่ตอนนี้ และเร็วๆนี้ผมอาจจะยอมเป็นคนโง่ เพราะราคามือ 2ก็พอซื้อได้แล้วนะครับเหลือแต่ว่าดูให้ดีๆไม่ให้โดนยำเครื่องมาเท่านั้น ถ้าหาว่าผมโง่ก็ยอมล่ะ.... Wink 555 2ปีแล้วยังสวยถูกใจอยู่เลย แต่จะบอกอีกอย่างนะครับ รุ่นนี้ ไม่รวยก็ซื้อได้ น้า..... อย่างน้อยราคาขายต่อก็คงไม่ตกมาก ผมล่ะช้ำใจกะ p 910i มาแล้ว ขายต่อเงินหายไปเกินครึ่งนึงเลย อิ อิ
Vermouth*Za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 May 2007 23:30  

พี่ชายเราก็ใช้อยู่นะ ซื้อมือสองอ่ะค่ะ หลายเดือนแล้วเหมือนกัน เคยเปลี่ยนมันทุกเดือนล่ะ พวกมือถือเน้นฟังก์ชั่น พอซื้อ 8800 มายังไม่เปลี่ยนเลย ทั้งที่มันไม่มีอะไรเล้ย แต่พี่เราเค้าก็พอใจแบบนั้น เวลาถือแล้วมันภูมิใจอ่ะ วัสดุดีจริงๆ มันขึ้นอยู่กะความพอใจ ไม่ใช่โง่และฉลาด ^^
fellatio
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2007 00:52  

ราคามันก็ตกไป ครึ่งนึง เหมือนกันนะแหละ -*-
nui_sp
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: คนที่ซื้อรวยอย่างเดียวซื้อไม่ได้ต้องโง่ด้วย
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2007 09:08  

armagin ผู้เขียน:

กำลังหาซื้อมือ 2 แต่ก่อนใช้ O2 รวนดีนะ P 910 i ก้อยังใช้อยู่คงขายไม่ได้ เปลี่ยนบอดี้ใหม่แล้วใหม่เหมือนเดิม ค่าบอดี้แพงกว่าราคาขายมือ 2 อีก
ผู้เชี่ยวชาญ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Sep 2007 10:24  

ผมว่านะครับ รุ่นนี้ ออกมาดีไซด์ ไม่เท่า8850 ไม่ได้เลยครับ แล้วใครที่บอกว่า 8850 ตอนนี้อยู่ที่ราคา 1500 บาท ผมว่า คุณได้เครื่องบิ้วแล้วละครับ เพราะราคา ณ ตอนนี้ ที่MBKอยู่ที่ 2500-3000 นะครับ คุณจะได้เครื่องแท้ บอดี้แท้ ครับ 8800 สวยแต่ว่ายังสวยไม่พอสําหรับ ณ เวลานี้ เดี๋ยวนี้ Nokia ดีไซด์ ออกมาสู้รุ่นก่อนไม่ค่อยได้ ถ้าไม่เน้นลูกเล่นหรือจะเน้นหรู จริงๆ ควรจะทําให้ดูดีกว่านี้ราคาไม่ต้องสูงมาก จะเน้นดีไซด์ก็ ทําให้มันคลาสสิคไปเลยรุ่นไหนควรจะเน้นลูกเล่นก็ ทําแบบทันสมัย
ตุ๊กโกะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokai 8800 ใช้โรมมิ่งที่ญี่ปุ่นได้รึป่าวคะ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2008 19:42  

nokia 8800 รุ่นแรก ใช้โรมมิ่งที่ญี่ปุ่นได้ป่าวคะ
คือตอนนี้ที่ ญี่ปุ่นเค้าเป็นระบบ 3G ก็ไม่รู้ว่าจะใช้โทรได้รึป่าวอ่ะคะ
PM_Lover
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: MonkeyZ TowN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2009 00:50  

อยากได้...

สภาพดี...

ใครขายบ้าง ?

pm มาหาที
poon_poonz
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia 8800 - Discover the beauty of subtlety
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 16:55  

ใครมีเครื่อง 8800 เเท้ศูนย์ไทย อุปกรณ์ครบยกกล่อง สภาพยังโอเค อยากจะปล่อย ติดต่อมาได้นะครับ อยากลองใช้รุ่นนี้บ้างครับ ให้ราคาดีครับ สภาพสวยของครบสู้ราคาได้ครับ จะเอามาสะสมครับ
ปูน 086-997-3702

ขอบคุณครับ
poon_poonz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 16:55  

ใครมีเครื่อง 8800 เเท้ศูนย์ไทย อุปกรณ์ครบยกกล่อง สภาพยังโอเค อยากจะปล่อย ติดต่อมาได้นะครับ อยากลองใช้รุ่นนี้บ้างครับ ให้ราคาดีครับ สภาพสวยของครบสู้ราคาได้ครับ จะเอามาสะสมครับ
ปูน 086-997-3702

ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: