Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G526 - จีเน็ต

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 28 / เข้าชม: 140673
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G526 - จีเน็ต
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 20:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G526 - จีเน็ต
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g526.htm

kyoung2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Saraburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2008 22:12  

สวยใช้ได้เลยครับ
ฟังก์ชั่นดูไม่ขาดไม่เกินดีนะ
จะมาตัดสินก็ที่ราคาแล้วล่ะครับ Very Happy
หนุ่มเจียงใหม่
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Aug 2008 00:36  

เรื่องสวยยอมรับ ราคาก้อคงไม่แพง แต่แบต 950 นี่ไม่น้อยไปเหรอ จะอยู่ได้ครบวันเหรอเนี่ย
apisak_999
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 11:01  

สวย อีกแบบหนึ่ง
apisak_999
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2008 11:32  

ดูจะเหมือนรุ่นที่เราใช้เลยอ่ะ พอดีเราใช้อยู่อ่ะ เลยเอารูปมาให้ดูกัน
มีหลายมุมมอง
http://www.uploadtoday.com/download/?19726&A=763342

http://www.uploadtoday.com/download/?19733&A=448662

http://www.uploadtoday.com/download/?19734&A=790819

http://www.uploadtoday.com/download/?19732&A=296324

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย apisak_999 เมื่อวันที่ 26 Aug 2008 10:15; ทั้งหมด 2 ครั้ง
JPAT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G526 - จีเน็ต
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2008 13:07  

ใช้รุ่นนี้อยู่ค่ะ :lol:
ฟังก์ชั่นดีหาง่าย
สวย เสียงดี๊ดี ลำโพงกระหึ่มกว่ารุ่นอื่น นน.เบาด้วย
น่าใช้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : DD
วันที่โพสท์ : 26 Aug 2008 15:27  

อยากทราบราคาอ่ะคับ เท่าไรหรอคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ..
วันที่โพสท์ : 30 Aug 2008 13:09  

ทำไม มันเหมือน MXNEC M555+ เลยครับ ผมใช้อยู่ Shocked
puikaka
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 14:42  

ตอนนี้ที่ mbk รุ่นนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2008 21:19  

เมื่อวานลองไปดูที่ร้านน้องมา กะว่าจะซื้อซะหน่อย ดันมีลูกค้ามาดู เลยลองเล่นให้ลูกค้าดูเลย ok นะ สวยด้วย ลูกค้าเลยซื้อไปเลย มีเครื่องเดวด้วย อดเลย
ฟังชั่นใช้ง่าย
สีสวย
เสียงดี
ข้างหลังมีที่เปิดเป็นข้าตั้งไว้ตั้งดูทีวี
โดยภาพรวมแล้วก็ ok เลย
แต่ไม่รู้ระยะยาว ว่าจะมีปัญหาอะไรไหม
แต่ฝาหลังมันดูเปราะๆนะ แล้วก็ปิดยากมาก กลัวถ้าพลาดทำหล่นทีนี้ ตรงเคี้ยงล็กหักนี้คงปิดไม่ได้
ราคาน้องเขารับมาเท่าไรไม่รู้ แต่ราคาที่เขาขาย เมื่อวาน 5990 บาท
ไปเห็นมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2008 15:05  

เมื่อวานลองไปดูที่โลตัส เหนเขาขาย 5190 บาทเองครับ ดูแล้ว ราคาต่างกันเยอะเหมือนกัน
ไม่รุ้คุณภาพมันจะดีใหม อยากได้นะแต่กลัวซื้อมาแล้วจะเสียง่ายอะ
prasongsab
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2008 16:01  

อยากได้อยู่เหมือนกันแต่ไม่รู้จะไปซื้อได้ที่ไหน
ดูที่ Blistel ก็ยังไม่มี อยู่หาดใหญ่ ครับ......
Laughing
Cpop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2008 21:52  

ชื้อมาแล้วเมื่อวานที่เซ็นทรัลกาดสวนแก้วเชียงใหม่ 5890 -. ่
แล้วขนาดของภาพถ่ายตั้งได้สูงสุดแค่ 640 x 480 แล้วมัน
เป็นขนาด 1. 3 Mp. ได้ยังไงวุ๊ย หรือว่าเราใช้ไม่เป็นก็ไม่รู้ Crying or Very sad

เสาก็เล็กๆเวลาจะดึงจะเก็บกลัวว่ามันจะงอมากๆเลย Shocked

แต่ความจำในตัวเครื่องแค่ 700 k นี่มันแทบจะทำอะไรไม่ได้เลยนะเนี่ย Twisted Evil
แต่ก็ชดเชยด้วยการแถมเมมให้ 1 Gb แทน

แผ่น CD สำหรับติดตั้งก้ไม่มีจะต่อเป็นกล้องเวปแคมเครื่อง WinXp Service3 มันก็ไม่รู้จัก
มะเดี่ยวศรี
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีแล้ว
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2008 22:56  

ไปดาวน์โหลดเอาได้ครับที่เวบ
http://www.gnetmobile.com/g526.html
มีไดร์ฟเวอร์ จีเนททุกรุ่นครับ Embarassed Razz
ก็มองอยู่
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Sep 2008 21:53  

http://www.tgfone.com/showmodel.php?my_id=591
ทำไมราคาถึงได้แพงจัง
ที่Tgกับบริเทลขายอบู่แค่4990 เอง
Cpop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Sep 2008 13:40  

Cpop ผู้เขียน:
ชื้อมาแล้วเมื่อวานที่เซ็นทรัลกาดสวนแก้วเชียงใหม่ 5890 -. ่
แล้วขนาดของภาพถ่ายตั้งได้สูงสุดแค่ 640 x 480 แล้วมัน
เป็นขนาด 1. 3 Mp. ได้ยังไงวุ๊ย หรือว่าเราใช้ไม่เป็นก็ไม่รู้ Crying or Very sad

เสาก็เล็กๆเวลาจะดึงจะเก็บกลัวว่ามันจะงอมากๆเลย Shocked

แต่ความจำในตัวเครื่องแค่ 700 k นี่มันแทบจะทำอะไรไม่ได้เลยนะเนี่ย Twisted Evil
แต่ก็ชดเชยด้วยการแถมเมมให้ 1 Gb แทน

แผ่น CD สำหรับติดตั้งก้ไม่มีจะต่อเป็นกล้องเวปแคมเครื่อง WinXp Service3 มันก็ไม่รู้จัก

ขอโทษด้วยครับ ลงราคาผิดไป จริงๆคือ 4890 บาท
ส่วนเรื่องขนาดของภาพถามไปที่ เวปก็ไม่ได้รับการตอบกลับ
เลยต้องเดินทางไปถามที่ศูนย์ที่เซ็นทรัลแอร์พอร์ตเชียงใหม่ก็ได้รับ
คำตอบว่าขนาดสูงสุดคือ 640 x 480 แต่จะเอามาเทียบกับขนาดของ Nokia
ที่ควมละเอียด 1.3 Mp. เหมือนกันแต่ถ่ายรูปได้ที่ 1280 x 960 มันเอามาเปรียบ
เทียบกันไม่ได้ Sad
การถ่ายภาพก็ซูมเข้าออกไม่ได้ จะซูมเข้าออกได้แต่การถ่ายวีดีโอครับ Neutral
แทน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากให้ปรับปรุง
วันที่โพสท์ : 28 Sep 2008 09:53  

กล้องน่าจะทำความละเอียด 2 ล้านขึ้นไปและควรจะติดแฟรชด้วย 1.3ล้านต่ำไปถ่าย
แล่วไม่ชัด เห็นไหม imobile 626กล้องเขาต้อง 3 ล้าน ราคาไม่ต่างกันเลย ดีที่ 2
ซิมเท่านั้น
วิทยุยังเป็นทศนิยมเดียวอยู่ตจวไม่ชัด
โปรแกรมดูรูปยังไม่สวยงามเหมือนแบรนด์ดังๆ
ระบบการเชื่อมต่อน่าจะมี edge ได้แล้ว gprs ต่อเน้ตช้ากว่า3 เท่า imobileเห็นว่าจะมี edge ในรุ่น 627
เอกrin
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Oct 2008 15:48  

ถามทางศูนย์แล้วครับ กล้อง 1.3 ล้าน จริงแต่ต้องUpซอฟแวร์ที่หลัง เพราะที่ให้มากับเครื่อง อยู่ที่ไม่กี่แสนเองครับ ผมจึงถามต่อว่าผมจะสามารถนำไปอัพได้เมื่อไหร่ เขาบอกว่ารอประกาศจากหน้าเวป gnet ครับ
Cpop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Oct 2008 01:50  

เอกrin ผู้เขียน:
ถามทางศูนย์แล้วครับ กล้อง 1.3 ล้าน จริงแต่ต้องUpซอฟแวร์ที่หลัง เพราะที่ให้มากับเครื่อง อยู่ที่ไม่กี่แสนเองครับ ผมจึงถามต่อว่าผมจะสามารถนำไปอัพได้เมื่อไหร่ เขาบอกว่ารอประกาศจากหน้าเวป gnet ครับ

แล้วถ้าเป็นอย่างนี้จะถือว่าเป็นการหลอกลวงได้ไหมครับ
เพราะว่าเขียนว่ากล้องขนาด 1.3 ล้าน แต่พอซื้อมาแล้ว
กลับบอกว่าจะอัฟให้ทีหลัง ตอนนี้ก็ใช้แค่ 3 แสนพิกเซลไปก่อน
เฮ้อ จริงๆถ้ารู้อย่างนี้ผมก็ไม่หลงซื้อมาหรอกครับ Neutral

ทำอย่างนี้เสียความรู้สึกมากๆครับ
ไม่พร้อมอย่าออกมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Oct 2008 20:19  

เอกrin ผู้เขียน:

ถ้าไม่พร้อมอย่างนี้เลิกซื้อเถอะ
NuTNiL
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2008 13:32  

ผมก้อซื้อมาใช้แล้วอ่า แต่ทามไมแปลงไฟล์ mp4 แล้วมานไม่เหนจาเล่นได้เลยอ่าครับ
ใครแปลงแล้วเล่นได้บ้างอ่ะครับ บอกที แล้วใช้โปรแกรมอาไรแปลงหรอครับ
น้องเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2008 23:59  

อยากรู้วิธีเอา logo ออกอ่ะคะ มีครัยรู้บ้างคะ
Cpop
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Oct 2008 11:56  

น้องเหมียว ผู้เขียน:
อยากรู้วิธีเอา logo ออกอ่ะคะ มีครัยรู้บ้างคะ

Logo ตรงไหนครับ Shocked
น้องเหมียว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2008 22:25  

Cpop ผู้เขียน:
น้องเหมียว ผู้เขียน:

Logo ตรงไหนครับ Shocked

อ่อ logo ที่แสดงเครือข่ายค่ะ อย่าง TRUE หรือ DTAC อ่ะค่ะ
PR G-Net
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา
วันที่โพสท์ : 28 Oct 2008 15:46  

kyoung2 ผู้เขียน:
สวยใช้ได้เลยครับ
ฟังก์ชั่นดูไม่ขาดไม่เกินดีนะ
จะมาตัดสินก็ที่ราคาแล้วล่ะครับ Very Happy

ราคาร่นนี้ไม่แพงค่ะ เพียง 4,990 บาทค่ะ
Cpop
Year's Star

หัวข้อ : Re: ราคา
วันที่โพสท์ : 30 Oct 2008 00:43  

PR G-Net ผู้เขียน:

ราคาร่นนี้ไม่แพงค่ะ เพียง 4,990 บาทค่ะ

แล้วตกลงเรื่องกล้องที่ถ่ายได้แค่ สามแสนพิคเซล พอจะมีคำตอบให้ไหมครับ
คุณ PR G-Net Neutral
kengknet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2009 02:37  

[quote="NuTNiL"]ผมก้อซื้อมาใช้แล้วอ่า แต่ทามไมแปลงไฟล์ mp4 แล้วมานไม่เหนจาเล่นได้เลยอ่าครับ
ใครแปลงแล้วเล่นได้บ้างอ่ะครับ บอกที แล้วใช้โปรแกรมอาไรแปลงหรอครับ[/quote]

เล่นไฟล์วีดีโอ
.3GP, MP4 (15 fps)
kengknet
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G526 - จีเน็ต
วันที่โพสท์ : 01 May 2011 11:55  

ซื้อมาตั้งแต่เปิดตัวครับ เครื่องยังไม่มีปัญหาเลย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: