Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N97 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 17, 18, 19
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1869 / เข้าชม: 2663230
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N97 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 23:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขาย n97 สีดำเครื่องศูนย์

ยังไม่หมดประกัน

สภาพ100เปอร์เซ็นต์

อุปกรณ์ครบ

ขายราคา19000บาทลดไม่ได้แล้วเพราะราคาอยู่ที่23000ค่ะ

นัดดูของได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N97 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 16:03  

Anonymous ผู้เขียน:
ไม่ทราบว่าn97 เล่นเกมของn-gage ได้ไหมครับ Surprised

เล่นได้ครับ
kyoza13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 17:25  

รับ n97 สีดำ ประกันเหลือ อุปกรณ์ครบกล่อง สภาพดีๆ12000จ้า

นี่ลิงค์รายละเอียดจ้า
http://www.flashfly.net/forums/viewtopic.php?p=4309984#4309984

http://www.nokiagang.com/forums/post195087.html#p195087

ปล.ตอนนี้ของใหม่มือหนึ่งที่ mbk ร้านส่ง 17,5xx ครับ
Tashy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 18:10  

ขายมือ 1 ครับ ถูกๆ

ตามนี้เลย

http://forums.overclockzone.com/forums/showthread.php?t=739660
kyoza13
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 23:25  

ตั้งรับซื้อจ้า Nokia N97 หนึ่งเครื่อง

ขอเป็นสีดำนะคับ 12000 บาท

ขอสภาพดีๆ ไม่ตก ไม่แตก ไม่หัก ไม่เดดพิก ไม่ไบรท์พิก

อุปกรณ์ครบกล่องเดิมๆ อยากได้ตัวเครื่องที่ไม่มีปัญหา ซื้อมาไม่ต้องซ่อม สียังไม่ลอก

เลนส์กล้องไม่มีรอยขูด สีตรงโครเมียมคีบอร์ดไม่ไปไม่เยิน

รับหนึ่งเครื่องจ้า รับมาใช้เองคับ ขอแบบที่ยังเหลือประกันนะคับ

สดวกนัดดูของ กทม มาบุญครองสยาม หัวลำโพง เยาวราช หรือตามเส้นทาง bts และรถไฟฟ้าใต้ดิน จ้า

ถ้าสภาพเทพจริงๆ แบบขนแมวยังแทบไม่มี ยินดีเพิ่มให้เปน13000 คับ

ติดต่อได้ทาง msn นะครับ

มือถือพังครับ -*-(ก็เลยต้องหาซื้อใหม่ครับ)

kyoza_@hotmail.com

นะคับ
Anucha.t
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 00:21  

สำหรับทุกท่านที่ใช้ N97 ดั้งเดิมนี้

ผมสรุปอย่างสั้น ๆ สำหรับ 1 ปีที่ได้ใช้มันมาครับ

- up firmware 5 version ตั้งแต่ 10, 11, 12, 20 แล้วก็มา 21 รวมทั้งต้องไปทำ reinstall firmware อีก 3 ครั้งที่ 0 โนเกีย

- firmware 21 มีปัญหานิดเดียวที่เจอตอนนี้ คือมันทำให้ Accuweather ไม่สามารถใช้นิ้วรูดจากขวาไปซ้าย หรือซ้ายไปขวา ที่จะทำให้มันเปลี่ยนหน้าได้ คือคุณต้องไปกดปุ่มลูกศรเล็ก ๆ ให้โดนแทน

- นอกนั้น Firmware 21 พร้อมกับ Ovi Map ใหม่ ที่ใช้ฟรีแล้ว จนถึงวันนี้ ทำให้ผมเชื่อว่ามันคือตัว Top สุดของ Nokia ใน version symbian.

- วัสดุดูเหมือนไม่ดีจริง ผมจึงใช้แบบไม่ได้สนใจว่ามันจะเป็นรอยแต่อย่างใด ปรากฏว่า มันก็ไม่ได้ลอก หรือ แตกหักแต่อย่างใดเลยไม่ว่าคุณจะโยน วาง หรือขูดกับสิ่งใด ๆ ด้วยความที่ฝาหลังเป็นพลาสติกเหนียว ถึงจะจับแล้วไม่สนิท มีเสียงกรอบนิดหน่อย แต่โคตรจะทนทาน แถมถ้าจะเปลี่ยน ก็แค่แผ่นละ 150 บาทเท่านั้น

- ฝาหน้าไม่ติดกันรอย กระแทกกับขอบต่างๆ หลายครั้ง โครเมี่ยมไม่ลอก กระแทกไม่เป็นรอย และถึงจะเป็นรอยบริเวณจอมากมาย แต่ก็เปลี่ยนได้แค่ 1500 บาท

- Firmware 21 ทำให้ทุกอย่างลื่นไหลได้ดีมาก Browser ทำงานแม่นยำและว่องไว ผมก็นั่งจัดระเบียบของผมไปเรื่อย แล้วก็ไปลอง X6 ที่ TME กลับพบว่า มันจอใหญ่กว่าและว่องไวไม่แพ้กันเลย function ทุกอย่างมี และมีมากกว่า X6 ซึ่งยังไม่ได้ทำ Kinetic Scroll

- ราคาวันนี้ที่ 0 โนเกีย N97 Mini อยู่ที่ 17900, N97=20500, X6=14900

- ผมจึงคิดว่า คงจะไม่ขายและ enjoy กับการใช้งาน N97 ไปเรื่อย ๆ จนกว่า จะมี S60V5 ที่ CPU แรงกว่านี้ออกมาครับ
Procer ! momo taro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2010 17:06  

จากการใช้โดยตรงนะคะ ขอบอกเลยว่า ดีมากๆค่ะ

กล้องสวยมาก ๆ แต่เวลาใช้แฟลช แสงมันจะเอียงไปด้านที่มีแฟลชมากกว่าอ่าคะ

ส่วนเรื่องเสียง เสียงนุ่ม ฟังสบายมาก :)

เราเน้นเล่น net อ่ะ เล่นสะดวกมาก ที่ไหนมี wifi เชื่อมต่อเลยคะ

เราแอบออนในห้องเรียนตลอดเลย ฮ่าๆ

แต่ว่ามันจะมีข้อเสียตรง มีเสียง ก๊องแก๊ง ตรงตัวเครื่องเวลาเขย่า เหมือนประกอบไม่คอยแน่น

แต่นอกนั้น ยอมรับว่าดีจริงๆ คะ จอก็ใหญ่มากๆ สะดวกๆ

ส่วนเรื่องแป้นพิมพ์ สะดวกกกว่า N97 mini เยอะเลยค่ะ (ขอเปรียบเทียบหน่อยนะ)

มีความจำภายในตัวเครื่อง 32 GB จุไฟล์ได้ เยอะมากจิงๆ

และที่ขาแอ๊บชอบถาม คือเรื่องกล้องหน้า ส่วนตัวคิดว่ายีงมี noise พอสมควร แต่ถ่ายแล้วดูสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ

ส่วนเรื่องแบต อยู่ได้ ประมาณ 1 วันกว่าๆค่ะ เราเล่นทั้งวันเลย hi5 ฟังเพลง ถ่ายรูป

ทุกอย่างที่เรารีวิวมานี่ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ บอกตามความรู้สึกที่ได้ลองเล่นมาค่ะ

คิดว่าพอจะช่วยได้สำหรับคนที่กำลังจะเลือกซื้อนะคะ

ถ้ามีอะไรสงสัยถามได้คะ เราจะมาตอบเรื่อยๆ
cantaloop_zab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia N97 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 19:37  

Procer ! momo taro ผู้เขียน:
จากการใช้โดยตรงนะคะ ขอบอกเลยว่า ดีมากๆค่ะ

กล้องสวยมาก ๆ แต่เวลาใช้แฟลช แสงมันจะเอียงไปด้านที่มีแฟลชมากกว่าอ่าคะ

ส่วนเรื่องเสียง เสียงนุ่ม ฟังสบายมาก Smile

เราเน้นเล่น net อ่ะ เล่นสะดวกมาก ที่ไหนมี wifi เชื่อมต่อเลยคะ

เราแอบออนในห้องเรียนตลอดเลย ฮ่าๆ

แต่ว่ามันจะมีข้อเสียตรง มีเสียง ก๊องแก๊ง ตรงตัวเครื่องเวลาเขย่า เหมือนประกอบไม่คอยแน่น

แต่นอกนั้น ยอมรับว่าดีจริงๆ คะ จอก็ใหญ่มากๆ สะดวกๆ

ส่วนเรื่องแป้นพิมพ์ สะดวกกกว่า N97 mini เยอะเลยค่ะ (ขอเปรียบเทียบหน่อยนะ)

มีความจำภายในตัวเครื่อง 32 GB จุไฟล์ได้ เยอะมากจิงๆ

และที่ขาแอ๊บชอบถาม คือเรื่องกล้องหน้า ส่วนตัวคิดว่ายีงมี noise พอสมควร แต่ถ่ายแล้วดูสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ

ส่วนเรื่องแบต อยู่ได้ ประมาณ 1 วันกว่าๆค่ะ เราเล่นทั้งวันเลย hi5 ฟังเพลง ถ่ายรูป

ทุกอย่างที่เรารีวิวมานี่ เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ บอกตามความรู้สึกที่ได้ลองเล่นมาค่ะ

คิดว่าพอจะช่วยได้สำหรับคนที่กำลังจะเลือกซื้อนะคะ

ถ้ามีอะไรสงสัยถามได้คะ เราจะมาตอบเรื่อยๆ

สนใจมากคับและอยากทราบว่า n97 mini กับn97 ธรรมดาอันไหนปัญหาน้อยสุดและคุ้มเงินกว่ากันเพราะผมซื้อมากลัวต้องแก้ไขหลายรอบคับ(ผมโง่เทคโนโลยีซะด้วย)รบกวนตอบทีนะคับ(ขอบคุนคับ)
rain002
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2010 20:39  

ใช้มาครึ่งปีแล้ว...พอใจมากค่ะ
มีเกมส์ และแอปพลิเคชั่นฟรีให้โหลดเยอะเลย
เน็ตก็เร็ว พี่ที่ทำงานใช้ยี่ห้อผลไม้...เราว่าของเราเหนือกว่าอีก...อิอิ
แต่อยากถามว่าเปลี่ยนกรอบได้ป่าวคะ อยากแต่งให้มันสวยๆ Embarassed
Procer ! momo taro
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2010 10:18  

อ้างถึง:
สนใจมากคับและอยากทราบว่า n97 mini กับn97 ธรรมดาอันไหนปัญหาน้อยสุดและคุ้มเงินกว่ากันเพราะผมซื้อมากลัวต้องแก้ไขหลายรอบคับ(ผมโง่เทคโนโลยีซะด้วย)รบกวนตอบทีนะคับ(ขอบคุนคับ)

มีข้อดีข้อเสียต่างกันนะคะ
N97 mini
- วัสดุดีกว่า
- หน้าจอเล็กกว่า
- เมมภายในตัวเครื่อง 8 GB
- ราคาถูกกว่า ประมาณ 2-3 พัน

N97
- หน้าจอใหญ่กว่า (3.5)
- เมมภายในตัวเครื่อง 32 GB

อันนี้เป็นเพียงตัวอย่างนะคะ
จะสรุปง่ายๆดูนะคะ
คือ ถ้างบพอคิดว่าซื้อ N97 ไปเลยก็ดีค่ะ เพราะว่าหลายๆอย่างน่าจะคุ้มกว่า
และส่วนตัวคิดว่า N97 น่าจะทนทานกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 16:39  

ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไหร่แล้วอ่ะคับรบกวนผู้รู้ตอบทีนะคับ(ทั้งราคาใน0และหน้าร้านทั่วไป) คือผมจะซื้อพรุ่งนี้แล้วอ่ะคับ...ขอด่วนเลยยิ่งดีคับ(ขอบพระคุนคับ) Embarassed
kniick-knack
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2010 18:14  

ขาย NOKIA N97มือสอง สีขาวค่า
สภาพยังดีอยู่นะคะ มีรอยขีดข่วนนิดหน่อยค่ะ
อุปกรณ์ครบนะคะ

สนใจติดต่อ poom_12369@hotmail.comค่ะ
ชื่อปุ้มนะคะ
Lepo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 13:32  

ช่วยแนะนำด้วยครับ...N97 เวลาเขย่าเครื่อง มีเสียงเหมือยสายไฟหรือวัสดุครอกแครกเบาเบาอยู่ในเครื่องไหมครับ...ถ้าดึง keyboard เสียงครอกแครกจะหายไป
รบกวนแนะนำด้วยครับ...จะได้ไป O...มานไกลจากบ้านมากอะครับ
cantaloop_zab
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 20:09  

Lepo ผู้เขียน:
ช่วยแนะนำด้วยครับ...N97 เวลาเขย่าเครื่อง มีเสียงเหมือยสายไฟหรือวัสดุครอกแครกเบาเบาอยู่ในเครื่องไหมครับ...ถ้าดึง keyboard เสียงครอกแครกจะหายไป
รบกวนแนะนำด้วยครับ...จะได้ไป O...มานไกลจากบ้านมากอะครับ

ของผมไม่มีนะครับ...ปล..เครื่องประกอบแน่นนมากเลยด้วยคับดูแข็งแรงดี...งัยลองให้ที่0ดูดีกว่านะคับ
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 02:03  

ณ Mar 2010

*ตอนนี้ราคา MBK เท่าไหร่แล้วครับ

*ขอราคามือสองด้วยนะครับ แบบต่ำสุดอุปกรณ์แค่พอทน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 19:54  

mayinlove ผู้เขียน:
ณ Mar 2010

*ตอนนี้ราคา MBK เท่าไหร่แล้วครับ

*ขอราคามือสองด้วยนะครับ แบบต่ำสุดอุปกรณ์แค่พอทน

มือ1ประมาน 19500-20500นะคับ
แต่มือ2 น่าจะประมาน ราคาเท่ากับมินินะคับ
ไม่แน่ใจลองไปสอบถามราคาของแต่ละร้านดูนะคับ.....แต่ผมว่าซื้อ97ตัวใหญ่คุ้มจิงอ่ะ
Anucha.t
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2010 15:20  

กำลังจะเอา N97 ไปทัวร์ยุโรปครับ
Load Ovi Map แถบยุโรปไปเกือบ 1 GB
รวมทั้ง Psiloc Travel mate กับ Nimbus Update ล่าสุด
Load dict Eng France Thai พร้อม Text to Speech เต็มพิกัด
กะว่าจะไปหา 3G Sim ที่นั่นด้วย
ไปแบบ หิ้วเป้ เดินเท้า เริ่มที่ Paris ก่อน
แล้วไป Geneva-Switzerland
งานนี้ Plan เสื้อผ้าด้วย AccuWeather
เพราะอากาศต่างกันมาก
arttapoz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากได้มือ 2 ครับ !!
วันที่โพสท์ : 18 Mar 2010 15:56  

มีใครจะขายเครื่องไหม๊ครับ ผมอยากได้มือ 2 อ่ะครับ
ตอนนี้หา 5700 กับ N76 อยู่ครับ จะซื้อไปให้เพื่อน (หายากมากเพื่อนเวร)
ยังงัยถ้ามีคัยอยากจะขาย 2 รุ่นนี้ ทิ้งเมล์กับเบอร์โทไว้นะครับผม

แฮะๆ > ขอบคุณครับ
ปลา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 01:22  

ตอนนี้กำลังจะซื้อมือถือ แล้วตกลงไม่ถูกว่าจะเลือกรุ่นไหนดี ที่อยู่ในใจก็ N86 N97 แล้วก็ iphone คือทั้งชีวิตไม่เคยใช้แบบสัมผัส อยากเปลี่ยนมาใช้บ้าง แต่กลัวว่ามันจะชอบค้าง

ไม่ว่าซื้อเครื่องไหนถึงจะดีกว่ากันเหรอคะ ช่วยแนะนำที เพราะฟังมาหลายๆอย่างแล้วก็คือ มีข้อเสียหมด จนเกิดอาการกลัวไม่ค่อยกล้าซื้อ แต่อยากได้ ช่วยแนะนำทีนะคะ Smile
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2010 01:33  

ปลา ผู้เขียน:
ตอนนี้กำลังจะซื้อมือถือ แล้วตกลงไม่ถูกว่าจะเลือกรุ่นไหนดี ที่อยู่ในใจก็ N86 N97 แล้วก็ iphone คือทั้งชีวิตไม่เคยใช้แบบสัมผัส อยากเปลี่ยนมาใช้บ้าง แต่กลัวว่ามันจะชอบค้าง

ไม่ว่าซื้อเครื่องไหนถึงจะดีกว่ากันเหรอคะ ช่วยแนะนำที เพราะฟังมาหลายๆอย่างแล้วก็คือ มีข้อเสียหมด จนเกิดอาการกลัวไม่ค่อยกล้าซื้อ แต่อยากได้ ช่วยแนะนำทีนะคะ Smile

ถ้าเงินเยอะ,ไม่เน้นกล้อง,ไม่กังวลเรื่องประกัน ไอโฟนไปเลยครับ เพราะไอโฟนถ้าอยากลงโปรแกรมไม่เสียตังต้อง Hack แต่มันจะหมดประกัน ถ้าไม่ Hack ก็ต้องจ่ายตังซื้อโปรแกรม ถ้าเป้นของโนเกีย Hack ได้ประกันไม่ขาด แต่ก็อย่า่งทีรู้กันซิมเบี้ยนมันไม่ค่อยเสถียร แฮ้งบ่อย แต่ทุกอย่างมีทางแก้เสมอ แค่เราเรียนรู้มัน.
newyamada
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 12:40  

ไม่ว่าอะไรขอขายด้วยเหมือนกันครับ
N97 สีขาว ของครบ มีรอบขูดขีดนิดหน่อยสภาพโดยรวมไม่มีรอยใดๆ
อุปกรณ์ครบ ขาดกล่องกระดาษของมันกับสายusb หูฟัง สายชาร์จ ครบครับ ปลอกหนังด้วย
กล้องถ่ายชัดมากก ฟังเพลงลำโพงไม่แตกเสียงนุ่ม
ลงโปรแกรมไว้เยอะแยะจาก ovi แล้วครับ

ติดต่อมาได้ new_yamada@live.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 19:04  

ขาย N97 สีำดำ สภาพดี ไม่เคยตก

เหลือประกันอยู่

กล่อง+อุปกรณ์ครบ

ขอขายที่ 15000 ฿

ติดต่อ impos_pondz@hotmail.com

อุบลราชธานีครับ.
pondzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 19:33  

ไม่ได้ลงโปรแกรมเพิ่ม เดิมๆจากศูนย์

ขอขายที่ 15000 ฿

ติดต่อ impos_pondz@hotmail.com

mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 20:53  

บอร์ดร้างจัง มันไม่มีปัญหาแล้วหรือไม่มีคนสนใจรุ่นนี้เท่าไหร่อ่ะครับ
YYttPPo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2010 15:33  

ขอ โปรแกรม GPS ฟรี แหล่มๆ

ของ N97 หน่อย ครับ
pondzzzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2010 14:20  

ไม่ได้ลงโปรแกรมเพิ่ม เดิมๆจากศูนย์

ขอขายที่ 13500 ฿

YYTTAA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 14:09  

ทำไม N97 เวลาถ่ายรูปแล้วใช้แฟลต รูปที่ถ่ายออกมา มานเป็น ขาวๆ ครึ่งนึง อ่ะครับ

แต่ เวลา ไม่ใช้แฟลต ก็ถ่ายปกตินะ ไม่มี ขาวๆ

ใครเป็นมั่งอ่ะ หรือว่า เป็นที่ผมคนเดียวครับ

มีวิธีแก้ไหมครับ หรือว่า ห้ามใช้แฟลต

ของผม Firmware 20.0.019
anszzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 12:19  

YYTTAA ผู้เขียน:
ทำไม N97 เวลาถ่ายรูปแล้วใช้แฟลต รูปที่ถ่ายออกมา มานเป็น ขาวๆ ครึ่งนึง อ่ะครับ

แต่ เวลา ไม่ใช้แฟลต ก็ถ่ายปกตินะ ไม่มี ขาวๆ

ใครเป็นมั่งอ่ะ หรือว่า เป็นที่ผมคนเดียวครับ

มีวิธีแก้ไหมครับ หรือว่า ห้ามใช้แฟลต

ของผมปกตินะครับ

ุ่อยู่ในประกันก็เช็คศุนย์ดีกว่าครับ
buck
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 16 Apr 2010 12:28  

YYTTAA ผู้เขียน:

มันเป็นที่ตัวกรอบของกล้องครับ เขาเรียกว่าแฟรชท่วม เป็นเกือบทุเครื่องครับ ออกแบบมาไม่ดี ได้ข่าวว่าตอนนี้มีวิธีแก้ได้แล้ว ถ้าอยู่ในประกันก็เข้าไปที่ 0 เลยครับ ฟรี...
YYTTAA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2010 08:34  

ขอบ คุณ ครับ
khana
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2010 03:05  

Rolling Eyes Rolling Eyes
ซื้อต่อเพื่อนมาใช้ดีมากครับ ตอบสนองคนบ้าเก็บข้อมูลอย่างเราเลยยยย....

ขอถามเรื่องกรอบ+ปุ่มปรับเสียง+ปุ่มชักเตอร์ ที่ลอกครับ.....มีบางโพสบอกว่าเคลมที่ศูนย์ได้ฟรี แต่ไปถามที่เอสพลานาด พนักงานไปถามช่างบอกว่าเคลมไม่ได้ ...งง ใครรู้บอกด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 18:38  

อยากขาย N97 สีดำ บอดี้ไม่ลอก ฝาเลนส์ไม่มีรอย สภาพเนียนมากแทบไม่มีรอยเลย ใช้งานได้ดี อัพเฟริ์มแวร์เรียบร้อยแล้วพร้อมลงโปรแกรมการ์มินให้ อุปกรณ์ครบครับ(แต่ขาดตัวกล่องอย่างเดียว หาไม่เจอ) ยังมีประกันถึงปลายเดือน11นี้ครับ อยากขายซัก12,000 บาท ใครสนใจ Quote ข้อความหรือทิ้งเบอร์ติดต่อไว้ เดี๋ยวโทรกลับเองครับ
NIBIRU
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
วันที่โพสท์ : 05 May 2010 14:55  

....เพิ่งรับจำนำ n97 มาตะกี้อายุเครื่อง8-9เดือนได้มั้ง
สีดำสภาพสวย รับมาหมื่นนึง
เฮ้อ..ไอ้เราก็ใช้ไม่เป็นซะด้วยซิ
ได้แต่เอาไปวางไว้ในลิ้นชักเท่านั้น
....เดี๋ยวอีก 2 อาทิตย์ถ้าเจ้าของไม่มาไถ่
มีหวังมาโพสต์ขายแน่นอน
ผมขอเท่าทุนล่ะกันนะครับ ^^
ninedon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 May 2010 17:52  

ถ้าเราจะ ย้าย คอนแทค จากเครื่องเก่ามาใส่ N97 นี้ใช้วิธีไหน คับ ผมลองหลายวิธีแล้ว ยังไม่ได้

แต่กอปปี้ ใส่ซิมแล้ว ชื่อยาวๆ หายหมดเลยคับ.

แล้วปุ่มกดด้านข้างที่มันเป็นรอยสีลอกเนี่ย ทำยังไงได้บ้างคับ หรือต้องเปลี่ยนใหม่อย่างเดียว.
rewsg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 19:42  

ขาย n97 สีดำ

http://pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=313062&PN=1&TPN=1

สนใจโทรมาที่ 089-888-8587
mayinlove
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jun 2010 17:29  

คนขายกันเยอะจัง ระบบยังไม่เสถียร ค้าง หรืออย่างไรครับ
heartcooling
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 22:49  

ขาย Nokia N97 (สีขาว) เครื่องศูนย์ สภาพกิ๊กมากค่ะ เราใช้ถนอมมากใส่ซองกันถลอกตลอดเลย เหลือประกัน 1 เดือน ไม่อยากขายเลย แต่ว่าต้องการใช้เครื่องที่มีวินโดว์เลยต้องขาย ขายราคา 14000 บาท (งดต่อค่ะ) สนใจติดต่อที่ heartcooling@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jul 2010 00:12  

heartcooling ผู้เขียน:
ขาย Nokia N97 (สีขาว) เครื่องศูนย์ สภาพกิ๊กมากค่ะ เราใช้ถนอมมากใส่ซองกันถลอกตลอดเลย เหลือประกัน 1 เดือน ไม่อยากขายเลย แต่ว่าต้องการใช้เครื่องที่มีวินโดว์เลยต้องขาย ขายราคา 14000 บาท (งดต่อค่ะ) สนใจติดต่อที่ heartcooling@hotmail.com

ลดราคาลงให้อีกนิดค่ะ ให้ที่ 13000 บาท อุปกรณ์ครบทั้งกล่อง หรือเอา samsung omia 2 สีขาวมาแลกก็ได้ค่ะ ต้องการวินโดว์
เลิฟเอ็นเก้าเจ็ด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 21:35  

khana ผู้เขียน:
Rolling Eyes Rolling Eyes
ซื้อต่อเพื่อนมาใช้ดีมากครับ ตอบสนองคนบ้าเก็บข้อมูลอย่างเราเลยยยย....

ขอถามเรื่องกรอบ+ปุ่มปรับเสียง+ปุ่มชักเตอร์ ที่ลอกครับ.....มีบางโพสบอกว่าเคลมที่ศูนย์ได้ฟรี แต่ไปถามที่เอสพลานาด พนักงานไปถามช่างบอกว่าเคลมไม่ได้ ...งง ใครรู้บอกด้วย

เรื่องปุ่มที่ลอกเราเอาไปเคลมที่ศูนย์มาแล้ว เคลมฟรีค่ะ
แต่ถ้าไม่อยู่ในประกันพนักงานบอกว่าสามพันกว่าค่ะ Razz
suthasin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 21:40  

ขาย N97 (สีขาว) อุปกรณ์ครบ+กล่อง สภาพ 95% มีรอยนิดหน่อยตรงขอบ เครื่องยังเหลือประกันศูนย์ เครื่องใช้งานได้ปกติดี ไม่มีปัญหาใดๆ ขอขายที่ 9900 รวมส่ง EMS
สนใจติดต่อ 0802572997 (เก๋) หรือ suthasin_23@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 16:23  

ขาย N97 (สีขาว) อุปกรณ์ครบ+กล่อง สภาพ 95% มีรอยนิดหน่อยตรงขอบ เครื่องยังเหลือประกันศูนย์ (2-8-53) เครื่องใช้งานได้ปกติดี ไม่มีปัญหาใดๆ ขอขายที่ 9900 รวมส่ง EMS
สนใจติดต่อ 0802572997 (เก๋) หรือ heartcooling@hotmail.com

หนับหนุน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2010 15:28  

suthasin ผู้เขียน:
ขาย N97 (สีขาว) อุปกรณ์ครบ+กล่อง สภาพ 95% มีรอยนิดหน่อยตรงขอบ เครื่องยังเหลือประกันศูนย์ เครื่องใช้งานได้ปกติดี ไม่มีปัญหาใดๆ ขอขายที่ 9900 รวมส่ง EMS
สนใจติดต่อ 0802572997 (เก๋) หรือ suthasin_23@hotmail.com

สนใจค่ะอยู่แถวไหนคะ แล้วเครื่องลงโปรแกรมอะไรไว้แล้วบ้างคะ ทำไมถึงขายล่ะคะ
คนเคยใช้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2010 10:57  

จากประสบการณ์จริงของตัวเองเลยนะ

ซื้อมาวันแรกยังไม่ได้ทำไรเลยเปิด-ปิดเครื่อง ค้าง --* (ไม่เป็นไรมั้ง ถอดแบฯใส่ใหม่ก็โอเค)

หลังจากนั้นใช้มาเรื่อย ๆ ไม่ถึงเดือน เปิดปิด เครื่องไม่ได้อีก แต่คราวนี้ถอดแบตฯไม่หายแล้ว TT ต้อง hard reset อย่างเดียวถึงหาย (สงสัยคงลงโปรแกรมเยอะไปเองมั้ง)

คราวนี้ครั้งสุดท้าย hard reset แล้วลองไม่ลงโปรแกรมเก่า ๆ ดู เดี๋ยวเครื่องค้างอีก ลองโหลดจาก ovi store มา ดู => ค้างอีกแล้วว TT

เลยขายขาดทุนเลย ใช้ไม่ถึงเดือน ไม่ไหวแล้วว (เข็ดอีกนานกับ NOKIA)

PS แต่ก่อนเราชอบ NOKIA มากเลยนะ ใช้มาเป็นเครื่องแรก รู้สึกว่า NOKIA เป็นมือถือที่ใช้ง่ายที่สุด / OVI map ก็เยี่ยม แต่คงไม่เอาแล้ว NOKIA
ryuzamaru
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 12:14  

โนเกียN 97 มันสามารถไช้TV OUTได้ไหมอะครับ
sun148
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 20:52  

Nokia CR-115 Car Holder สำหรับผู้ใช้มีรถหลายคัน

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?7194906

Nokia CR-115 Car Holder

ของใหม่ สนใจติดต่อ 0804440790

รุ่นนี้ใช้ดีที่สุดที่ผมเคยใช้มา แต่หาซื้อที่ Nokia Shop ไม่ได้
ปกติขายพร้อมกับรุ่น Navigator ของโทรศัพท์

สำหรับท่านที่มีรถหลายคัน หรือใช้ GPS บนมือถือ

ของเค้าดีจริงๆ อันเดียว 550 บาท
สองอัน เอาไปเลย 1000 บาท ของทะยอยมานะครับ
มีไม่มากถ้าหมดต้องรอหน่อยนะครับ
ryuzamaru
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 22:02  

อยากรู่ว่าn97มันบูลทูลตัวไหนอะครับ 2.0หรือ2.1 แล้วมีEDRไหมอะครับ

แบบว่าฟังมาจากห้องX2
ไก่ดำนเรศวร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 20:39  

ของผมเป็นเวอร์ชั่น 22.0.110 เป็นเวอร์ชั่้นล่าสุดใช่หรือเปล่้าครับ ซื้อต่อเพื่อนมา มันก็ใช้ได้ดีกว่า 5800 ตัวเก่าของผมเสียอีก แบตอึด เข้าเน็ตและดาวเทียมเร็วมาก ๆ ครับ ไม่เห็นเป็นเหมือนกระทู้ก่อนๆ ที่โพสถึงความไม่เสถียรของเครื่องเลยครับ ตอนนี้มีความสุขกับมันมาก (่ครบความบันเทิงและสาระจาก โอวี่ครับ)
mj cm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 21:08  

ขอรบกวนถามว่าตอนนี้ของใหม่ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ

เป็นคนใช้โทรศัพท์นาน ไม่ค่อยเปลี่ยนค่ะ

ชอบหลายอย่างของรุ่นนี้

ที่เชียงใหม่ ไปซื้อร้านไหนดีคะ

ขอบคุณค่ะ
mj cm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 21:26  

mj cm ผู้เขียน:
ขอรบกวนถามว่าตอนนี้ของใหม่ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ

เป็นคนใช้โทรศัพท์นาน ไม่ค่อยเปลี่ยนค่ะ

ที่เชียงใหม่ ไปซื้อร้านไหนดีคะ

ขอบคุณค่ะ

อยากทราบจริง ๆ ค่ะ ขอรบกวนหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ Razz
mj cm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 21:32  

mj cm ผู้เขียน:

ขอบคุณค่ะ

อยากทราบจริง ๆ ค่ะ ขอรบกวนหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ Razz
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 10:21  

ลองไปสอบถามราคาที่โนเกียช็อปครับ น่าจะอยู่ที่โรบินสันแอร์พอร์ต เอ หรือกาดสวนแก้วหว่า
อย่าซื้อที่ร้านโนเนมครับ แถวเพราะเคยเจอความไม่ชอบมาพากล ราคาถูกก็จริง แต่...
ขอให้โชคดีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2010 19:58  

ผ่านมา ผู้เขียน:
ลองไปสอบถามราคาที่โนเกียช็อปครับ น่าจะอยู่ที่โรบินสันแอร์พอร์ต เอ หรือกาดสวนแก้วหว่า
อย่าซื้อที่ร้านโนเนมครับ แถวเพราะเคยเจอความไม่ชอบมาพากล ราคาถูกก็จริง แต่...
ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณมากค่ะ Razz
Santi_tong
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ : วิธีทำให้เครื่อง N97 เร็ว
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 17:46  

อยากทราบว่ามีวิธีการใดบ้างที่ทำให้เครื่อง N97 เร็วขึ้นนอกจากการอัพ FWครับ แล้วการลงแอปพลิเคชั่นให้ลงในความจำ32gb หรือซื้อการ์ดมาลง จะทำให้เครื่องเร็วมากกว่ากันครับ
Ekkasit99
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 May 2011 17:56  

เพิ่งไปอัปเฟิร์มแวร์มาที่ศูนย์มาบุญครองครับ เสียไป 300 บาท เพราะของผมหมดประกันนานแล้ว ก็ไมใช่อะไรหรอก มันหน่วงช้าโครต ๆ เพราะเผลอไปลงซอฟต์แวร์ที่ความจำหลัก

พออัปใหม่ แล้วใส่โปรแกรมที่ฮาร์ดดิสก์ 32 กิ๊ก ที่เครื่องให้มา ทีนี้ฉลุยเลยครับ เร็วขึ้นเยอะ แถมมีโปรแกรมทำแบบแบลคเบอรี่ และหน้าจอแบบไอโฟน ไอแพดก็มี ลงแล้ว เร็วดีครับ เหมือนได้เครื่องใหม่เลย เหอะ ๆ ๆ ๆ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 17, 18, 19

ไปยังหัวข้อ: