Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Alcatel OT-710D - อัลคาเทล OT-710D

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 17 / เข้าชม: 58935
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Alcatel OT-710D - อัลคาเทล OT-710D
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 11:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Alcatel OT-710D - อัลคาเทล OT-710D
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2011/alcatel/ot_710d/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/alcatel/ot710d.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 13 Sep 2011 17:51; ทั้งหมด 1 ครั้ง
foolless
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Alcatel OT-710D - อัลคาเทล OT-710D
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 12:39  

ผมชอบ อ่ะครับ ไม่ต้องอะไรมากมาย
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Alcatel OT-710D - อัลคาเทล OT-710D
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 13:33  

ผมเคยใช้ ยี่ห้อนี้มาก่อน นานแล้ว ยังพอใจคุณภาพอยู่ครับ

ใช้ได้ทีเดียว ยิ่งรุ่นนี้ 2 ซิม ด้วย น่าสนใจมากๆ
MiMill
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 03 Apr 2011 15:46  

น่าสนใจนะคับ

แต่แบ๊ตน้อยนิดหนึ่ง
gusxxx
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 08:36  

MBK มีจำหน่ายแล้ว 2390. ราคาโอเคนะค่ะว่าจะซื้อให้คุณแม่ใช้สักเครื่อง
mr.TaoTao
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2011 23:23  

ใช้งานก็ โอนะ คุ้มตัง
ตัวจริง งาม แต้ๆ

สามารถ พิมแบบ Qwery ได้ ทั้งไทย และ Eng
การตอบสนอง ค่อนข้างเร็ว

แต่ก็มีข้อเสียนะ
เล่น ไฟล์หนังที่ผมมีอยู่ ไม่ได้(imobile เล่นได้)
ชื่อเพลงที่เป็นภาษาไทย.mp3 ไม่ค่อยสมบูรณ์ มันแหว่งๆ
เวลาโทร ออก หากใช้ 2 Sim และโทรจาก memory
ต้องกดหลายปุ่มเพื่อเลือกว่าโทรจาก sim ไหน
และไม่มี คู่มือ ละเอียดให้

แต่ ภาพรวมก็ดีครับ ค่อนข้างชอบ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Alcatel distributor
วันที่โพสท์ : 03 May 2011 21:51  

Where is Alcatel distributor in Bangkok?
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Alcatel distributor
วันที่โพสท์ : 03 May 2011 21:51  

Where is Alcatel distributor in Bangkok?
Cha_cha
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 22:07  

Alcatel mobile center 026421884
Mr.alcatel
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 10:32  

ติดต่อสอบถามได้ที่ 02-6421884 Very Happy

TCL mobile communication (HK)
ที่อยู่ อ.ฟอร์จูนทาวน์ ซ.22 โซน ดี 2 ถนนรัชดาภิเษก
แขวงดินแดง เขตดินแดง กรุงเทพฯ 10400

ขอบคุณทุกท่าน ที่ให้ความสนในครับ
Mr.alcatel
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 10:47  

mr.TaoTao ผู้เขียน:
ใช้งานก็ โอนะ คุ้มตัง
ตัวจริง งาม แต้ๆ

สามารถ พิมแบบ Qwery ได้ ทั้งไทย และ Eng
การตอบสนอง ค่อนข้างเร็ว

แต่ก็มีข้อเสียนะ
เล่น ไฟล์หนังที่ผมมีอยู่ ไม่ได้(imobile เล่นได้)
ชื่อเพลงที่เป็นภาษาไทย.mp3 ไม่ค่อยสมบูรณ์ มันแหว่งๆ
เวลาโทร ออก หากใช้ 2 Sim และโทรจาก memory
ต้องกดหลายปุ่มเพื่อเลือกว่าโทรจาก sim ไหน
และไม่มี คู่มือ ละเอียดให้

แต่ ภาพรวมก็ดีครับ ค่อนข้างชอบ

ขอบคุณครับ ทางเราจะนำมาแก้ไขปรับปรุงต่อไปครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 May 2011 15:06  

ที่สงขลามีขายไหม ราคาเท่าไรครับ
Bernabeu
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 00:55  

วันนี้เพิ่งซื้อมาใช้ ก็โอเคนะครัีบ เห็นราคาถูกดี 2,590 บาท จากร้านบลิสเทล การเลื่อนหน้าจอใช้เล็บจิกน่าจะดีกว่าใช้นิ้วลาก (น่าจะมีปากกาให้ด้วยนะครับ) แล้วเวลาเลื่อนจะสะดุดนิดหน่อย และอาจจะเข้าเมนูเองตอนยกเล็บหรือนิ้วออกจากหน้าจอ ต้องใช้สักพักจะชิน ยังไม่ได้เล่นอะไรมากครับ ตัวเครื่องสวยดีครับ (ผมได้สีขาวมา อิอิ)

แต่สงสัยว่าตัวนี้ไม่มี EDGE หรือครับ แล้วถ้าเข้าเนต หรือต่อคอมเล่นเนตจะช้าหรือเปล่าครับ
Mr.alcatel
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2011 09:04  

ตัวแทนจำหน่าย จ. สงขลา หรือ ภาคใต้ สอบถามได้ที่ ร้าน เรด้า เทเลคอม ทุกสาขา ครับ
Bernabeu
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 01:29  

Bernabeu ผู้เขียน:
วันนี้เพิ่งซื้อมาใช้ ก็โอเคนะครัีบ เห็นราคาถูกดี 2,590 บาท จากร้านบลิสเทล การเลื่อนหน้าจอใช้เล็บจิกน่าจะดีกว่าใช้นิ้วลาก (น่าจะมีปากกาให้ด้วยนะครับ) แล้วเวลาเลื่อนจะสะดุดนิดหน่อย และอาจจะเข้าเมนูเองตอนยกเล็บหรือนิ้วออกจากหน้าจอ ต้องใช้สักพักจะชิน ยังไม่ได้เล่นอะไรมากครับ ตัวเครื่องสวยดีครับ (ผมได้สีขาวมา อิอิ)

แต่สงสัยว่าตัวนี้ไม่มี EDGE หรือครับ แล้วถ้าเข้าเนต หรือต่อคอมเล่นเนตจะช้าหรือเปล่าครับ

เมื่อวานนี้เอาไปเปลี่ยนที่ร้านมา เนื่องจากสังเกตเห็นปุ่มโทรออก กับปุ่มวางสายมันจมผิดปกติ แต่ที่ร้านไม่มีสีขาว เหลือแค่มีสีดำกับสีฟ้า เลยต้องเอาสีดำมาแทน ฝาหลังสีดำกับสีฟ้ามันจะเคลือบยางฝืด ๆ ไม่เคลือบมันแบบสีขาว (ส่วนตัวชอบแบบเคลือบมันมากกว่า)

ปัญหาจากการใช้ (ในส่วนของ software) เมนูตัวจัดการไฟล์, สถานะหน่วยความจำ, เมื่อเข้าไปตอนแรกตัวอักษรที่แสดงจะเป็นตัวเล็ก พอกดแท็บที่เป็น Memory Card ตัวอักษรจะกลายเป็นตัวใหญ่ขึ้น พอกลับไปกดแท็บที่เป็นหน่วยความจำเครื่องอีกครั้ง ตัวอักษรที่เป็นตัวเล็กตอนแรก ตอนนี้มันกลายเป็นตัวอักษรตัวใหญ่แล้ว

อีกปัญหาคือใช้บูลทูธกับโปรแกรม WIDCOMM แล้ว เครื่องไม่รองรับในส่วนของการถ่ายโอนไฟล์ ต้องใช้การต่อสายจึงจะสามารถถ่ายโอนไฟล์ไ้ด้ครับ
น้องหทัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Sep 2011 15:35  

สนทนาพร้อมกันหลายสาย (Conference calling)
- สูงสุด 5 สาย

หมายความว่ายังไงค่ะ ไม่เข้าใจอ่ะ...

Embarassed Embarassed
Chalerm KTB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2011 23:13  

น้องหทัย ผู้เขียน:
สนทนาพร้อมกันหลายสาย (Conference calling)

หมายความว่ายังไงค่ะ ไม่เข้าใจอ่ะ...

:oops: :oops:

ประชุมสายการสนทนาครับ
เช่น คุยกะแม่อยู่ ต้องการโทรคุยกะพ่อก็กดโทรออก แล้วพ่อรับ แล้วค่อยกดตัวเลือก
ประชุมสาย(รวมสาย,ร่วมสายสนทนา แล้วแต่ยี่ห้อ) หลังจากนั้น ก็กดโทรหา พี่ หาน้องได้อีก
รวมกันไม่เกิน ห้าสายนะครับ แต่ต้องโทรให้ติดทีละสาย ก่อนนะ จึงจะประชุมสายได้ ไม่ใช่โทรออกพร้อมกันห้าสายนะ ต้องรวบสายทีละสายเข้ามาในกลุ่มสนทนาก่อน
- ในทางตรงกันข้าม เราคุยกะเพื่อนอยู่ (ถือว่าเป็นสองสาย เราสายที่1 เพื่อนสายที่2) ดีๆ มีเพือ่นอีกคนโทรเข้ามาเป็นสายซ้อน เราก็รับสายซ้อนนั่น (แล้วก็กดให้เพื่อนสายล่าสุดเข้ามาในบทสนทนาได้ครับ) แต่เราตั้องเปิดบริการรับสายซ้อนด้วยนะ ง่ายๆๆ กด *43# กดโทรออก
(ทุกรุ่น ทุกเครือข่าย) เป็นการสั่งการท่ตัวเครื่อง จึงฟรีนะครับ

สรุป ประชุมสายสนทนา สามารถทำได้ทั้งการที่เราเป็นผู้รับและเราโทรออก แต่เราต้องเป็นเบอร์หลักในการรวบสายทุกสายนั้น ถ้าเราวางสาย ทุกคนก็จะหลุดการสนทนาด้วย แต่เราสามารถเลือกคุยกะอีกคนส่วยตัวได้ สองสาย เช่น ผมใช้โปรฯ โทรฟรี ต่อสายหาแม่ คุยกะแม่แปป แม่บอกอยากคุยกะพ่อ เราก็ต่อให้ เป็นสามสายแล้ว เราอยากให้เขาคุยส่วนตัว แต่เราก็อยากโทรหาแฟนเรา เราก็โทรหาแฟน ช่วงนั้น พ่อกะแม่ยังคุยกันได้อยู่ พอแฟนเรารับ เราก็ต้องกดประชุมสายก่อนนะ ให้มาเป็น สี่สายทุกคนสามารถคุยกันได้ ทั้งสี่คน พ่อ แม่ เรา แฟนเรา แล้วเราค่อยกดตัวเลือก สายส่วนตัว ก็จะมีลิสทั้งสี่คน (ขึ้นชื่อที่เมมไว้-หากไม่ได้เมมก็จะโชว์เบร์ให้เห็น) แล้วกดเลือก เราก็คุยส่วนตัวกะแฟนเราได้แล้ว ปล่อยพ่อกะแม่คุยตามลำพัง เจ๋งไหมละ เราทำประจำ เพราะโทรฟรีในครื่อข่ายเดียวกัน
Chalerm KTB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2011 23:17  

Chalerm KTB ผู้เขียน:
น้องหทัย ผู้เขียน:

Embarassed Embarassed

ประชุมสายการสนทนาครับ
เช่น คุยกะแม่อยู่ ต้องการโทรคุยกะพ่อก็กดโทรออก แล้วพ่อรับ แล้วค่อยกดตัวเลือก
ประชุมสาย(รวมสาย,ร่วมสายสนทนา แล้วแต่ยี่ห้อ) หลังจากนั้น ก็กดโทรหา พี่ หาน้องได้อีก
รวมกันไม่เกิน ห้าสายนะครับ แต่ต้องโทรให้ติดทีละสาย ก่อนนะ จึงจะประชุมสายได้ ไม่ใช่โทรออกพร้อมกันห้าสายนะ ต้องรวบสายทีละสายเข้ามาในกลุ่มสนทนาก่อน
- ในทางตรงกันข้าม เราคุยกะเพื่อนอยู่ (ถือว่าเป็นสองสาย เราสายที่1 เพื่อนสายที่2) ดีๆ มีเพือ่นอีกคนโทรเข้ามาเป็นสายซ้อน เราก็รับสายซ้อนนั่น (แล้วก็กดให้เพื่อนสายล่าสุดเข้ามาในบทสนทนาได้ครับ) แต่เราตั้องเปิดบริการรับสายซ้อนด้วยนะ ง่ายๆๆ กด *43# กดโทรออก
(ทุกรุ่น ทุกเครือข่าย) เป็นการสั่งการท่ตัวเครื่อง จึงฟรีนะครับ

สรุป ประชุมสายสนทนา สามารถทำได้ทั้งการที่เราเป็นผู้รับและเราโทรออก แต่เราต้องเป็นเบอร์หลักในการรวบสายทุกสายนั้น ถ้าเราวางสาย ทุกคนก็จะหลุดการสนทนาด้วย แต่เราสามารถเลือกคุยกะอีกคนส่วยตัวได้ สองสาย เช่น ผมใช้โปรฯ โทรฟรี ต่อสายหาแม่ คุยกะแม่แปป แม่บอกอยากคุยกะพ่อ เราก็ต่อให้ เป็นสามสายแล้ว เราอยากให้เขาคุยส่วนตัว แต่เราก็อยากโทรหาแฟนเรา เราก็โทรหาแฟน ช่วงนั้น พ่อกะแม่ยังคุยกันได้อยู่ พอแฟนเรารับ เราก็ต้องกดประชุมสายก่อนนะ ให้มาเป็น สี่สายทุกคนสามารถคุยกันได้ ทั้งสี่คน พ่อ แม่ เรา แฟนเรา แล้วเราค่อยกดตัวเลือก สายส่วนตัว ก็จะมีลิสทั้งสี่คน (ขึ้นชื่อที่เมมไว้-หากไม่ได้เมมก็จะโชว์เบร์ให้เห็น) แล้วกดเลือก เราก็คุยส่วนตัวกะแฟนเราได้แล้ว ปล่อยพ่อกะแม่คุยตามลำพัง เจ๋งไหมละ เราทำประจำ เพราะโทรฟรีในครื่อข่ายเดียวกัน

ลืมบอก งาน Mobile Expo วันนี้ เหลือ 1790 นะครับ
แต่ดทรสั่งได้อีก เรามีเบอร์เขาอยู่ เราซื้อมาสามเครื่อง พ่อ แม่ แฟน แต่เราซื้ออีกรุ่นนึง 690

ลืมบอก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: