Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E52 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 370 / เข้าชม: 994211
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2010 10:04  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้ว่ามี กดปุ่มเปลี่ยนภาษาที่พิมพ์ ได้ไหมครับ

กด # มันเปลี่ยนแค่ตัวเล็กใหญ่เท่านั้น

ผมอยากกดแล้ว ไล่เป็น ABC--->Abc---->กขค แบบนี้หน่ะครับ

อันนี้เวลาจะใช้งาน ก็ต้องไปที่ write lang... เลือก primary lang ,Secon Lang ทุกครังเอา = = ไม่ค่อยสะดวกงิ
โดนเหมือนกัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E52 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2010 18:40  

เข้าศูนย์ เข้าๆออกๆ จะห้าครั้งแล้ว

ล่าสุดเปลี่ยนบอร์ดรอบสองครับ

เนื่องจากแก้ปัญหาเครื่องดับเองไม่ได้

เพราะเวลาเครื่องดับแล้วเปิดไม่ได้เลย ต้องรออย่างน้อย 5 นาที

เป็นอย่างนี้บ่อยมาก

หวังว่ารอบนี้คงจะหายขาด

กลัวกลับมาเจอปัญหาลำโพงกับ bt แทน ทีนี้เซ็งเป็ดเลย

ใช้ 2 อาทิตย์ เข้าศูนย์ 1 เดือน เวรกำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E52 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 11:10  

มี firmware 31.012 ออกมาแล้วนะครับ ผมลอง update แล้วพบว่าปัญหาเสียงขาดๆหายๆ นั้นไม่เจอแล้ว (เพิ่ง up ได้ 1 วันนะ)

ถ้ายังเจออยู่จะกลับมาบอกครับ
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 17:29  

ค้นจากอากู๋ได้changelog มาแบบนี้ครับ ส่วนผมเดี๋ยวรอชาร์จแบตให้เต็มแล้วจะอัพแล้วครับ

Nokia E52 RM-469 31.012 : changelog

Soft changelog and improvement :

UPDATED KEY BASELINES
• Browser
• FS Email
• Music Store
• Maps
• Settings Wizard 6

SEVERAL CORRECTIONS IN THE FOLLOWING AREAS

• Audio quality: uplink noise cancellation parameters updated
• FS calendar, Contacts, Home Screen and Meeting request
• Hands Free Voice UI
• Predictive text input
• Ovi Contacts
• VPN
• Gallery
• VoIP
• BT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 19:35  

firmware 31.012

ออกมาเมื่อไหร่หรอครับ?
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2010 22:40  

06-Jan-2010

ครับ ดูจากdevice mgr ในเครื่องครับ
eart2525
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Feb 2010 21:56  

ผมอัพแล้วคิดว่าทุกอย่างดีขึ้นน่ะครับเรื่องเสียงขาดๆๆหายๆๆก็ไม่มีแล้วครับก่อนอัพเครื่องผมมีปัญหาเรื่องเาียงขาดๆหายๆจริงๆแล้วผมหาวิธีแก้ได้นานแล้วครับเราต้องถือมือซ้ายตลอดและแนบติดใบหน้าแค่นี้ก็ไม่ขาดๆๆหายๆๆแล้วแต่พออัพตัวใหม่มาแล้วถือมือไหนก็ไม่เกิดปัญหาเสียงขาดๆๆหายๆๆแล้วครับแต่ปัญหาที่เกิดใหม่คือ

1.ถ้าปิดเครื่องแล้วเอาแบตออกแล้วใส่เข้าไปใหม่ทีไรต้องตั้งเวลา+วันที่ใหม่ทุกที(ก่อนหน้านี่ไม่เป็น)
2.เรื่องเวลาแบตเตอร์รี่อ่ะครับก่อนหน้านี่ชาร์จ1ครั้งผมโทรวันละไม่ต่ำกว่า1-2ช.ม.ก็อยู่ได้5-6วันแต่พออัพเฟรมแวรืมาใหม่ดันแบตหมดภายใน3-4วันก็ไม่รู้เป็นเพราะอะไรครับยังงงเหมือนกัน

ที่เหลือไม่มีอะไรครับหายหว่ง
JamesNOC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 20:07  

, HSDPA 10.2 Mbps, HSDPA 2 Mbps

ลงผิดนะครับ ต้อง

HSDPA 10.2 Mbps, HSUPA 2 Mbps
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2010 23:25  

พอดีไปรับเครื่องที่ซ่อม

ปรากฏพอให้เค้า update แล้ว

เครื่องปรับความสว่างหน้าจอไม่ได้ครับ

ไม่ทราบว่าท่านอื่นๆเป็นเหมือนกันหรือเปล่าครับ
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 00:17  

ไอ้ปรับความสว่างหน้าจอ

เดิมมันก็ไม่มีให้ปรับอยู่แล้วนี่ครับ

มีแต่light sensor ที่ตรวจจับแสงสว่างภายนอกนี่ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Feb 2010 16:38  

มีนิครับ ที่ปรับแล้ว จอมันจะสว่างมาก สว่างน้อย

ปรับได้ 5 ระดับ
สิงโตน้ำแข็ง
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2010 22:02  

e52 เล่นเกม n-gage ได้เปล่าครับ ทำไมเครื่องผมไม่มีโปรแกรมเกม n-gage อ่ะ msn ก็ไม่มี ซื้อต่อเค้ามาอีกที ใครมีวิธีลง n-gage บอกด้วยน่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 14:57  

msn กับ ngage มีนะครับ

เครื่องเพื่อนผมก็เป็น ซื้อต่อเค้ามา สงสัยโดนลบไป

พอไปเปลี่ยนบอร์ดมา ก็มี ngage กับ msn ตามปกติ
สิงโตน้ำแข็ง
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2010 19:54  

โดนเหมือนกัน ผู้เขียน:
msn กับ ngage มีนะครับ

เครื่องเพื่อนผมก็เป็น ซื้อต่อเค้ามา สงสัยโดนลบไป

พอไปเปลี่ยนบอร์ดมา ก็มี ngage กับ msn ตามปกติ

อ่อ ขอบคุณมากครับ

เดี๋ยวเอาเข้าศูนย์ให้เค้าเช็คบ้างดีกว่า พอดีขอบมันหลวมๆพอดี
โชคดีจัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2010 23:07  

ซื้อมาแล้วคราฟฟ เมื่อวันจัน เครื่องมือ1สีดำ ราคา 10150 ราคาศูนย์เลย ใช้มา5วันแล้วปัญหาที่ดังกล่าวไม่มีเลยครับ ผมคงอาจโชคดีจริงๆ ที่ได้เครื่องดี แต่ไม่รู้ในอนาคตก็ไม่แน่นอนนน โปรแกรม MSN ก็มีแถมมาให้อยู่แล้ว รู้สึกถูกใจกับเครื่องนี้มากๆ
toto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2010 14:25  

อยากรู้ว่าราคาทั่วไปราคาลงมที่เท่าไหร่แล้วคะ

อยากได้มากเลย ถ้าราคาลงน้อยกว่าหมืนค่อยไปสอยมา Razz
rg-6
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2010 20:24  

toto ผู้เขียน:
อยากรู้ว่าราคาทั่วไปราคาลงมที่เท่าไหร่แล้วคะ

อยากได้มากเลย ถ้าราคาลงน้อยกว่าหมืนค่อยไปสอยมา Razz

9,500 - 9,700 สำหรับร้านทั่วไป
gxh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2010 16:25  

โชคดีจัง ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วคราฟฟ เมื่อวันจัน เครื่องมือ1สีดำ ราคา 10150 ราคาศูนย์เลย ใช้มา5วันแล้วปัญหาที่ดังกล่าวไม่มีเลยครับ ผมคงอาจโชคดีจริงๆ ที่ได้เครื่องดี แต่ไม่รู้ในอนาคตก็ไม่แน่นอนนน โปรแกรม MSN ก็มีแถมมาให้อยู่แล้ว รู้สึกถูกใจกับเครื่องนี้มากๆ

อ๊ะ....มีสีดำด้วยเหรอครับ? อยากเห็นจังว่าจะขาย BB กลับไปใช้โนเกียอยู่พอดีเลย
james020404
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 01:03  

gxh ผู้เขียน:

อ๊ะ....มีสีดำด้วยเหรอครับ? อยากเห็นจังว่าจะขาย BB กลับไปใช้โนเกียอยู่พอดีเลย

สีดำขอบเงิน ซื้อรุ่นนี้มาไม่มีปัญหาใดๆเลย หรืออาจเป็นเพราะของใหม่
james020404
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2010 01:04  

gxh ผู้เขียน:

สีดำขอบเงิน ซื้อรุ่นนี้มาไม่มีปัญหาใดๆเลย หรืออาจเป็นเพราะของใหม่
again n again
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2010 15:26  

คงเข็ดกับ NK ไปอีกนาน E52 ของผม คราวก่อนไปอยู่ 0 เกือบ 5 สัปดาห์ เปลี่ยน MB ไป ตอนนี้เข้าไปอีกแล้วเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว งวดนี้ไม่รู้นานเท่าไร 0 NK นี่สบายจริงบริการแบบไม่มีกำหนดเสร็จ แห่งดียวในโลก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2010 08:55  

rg-6 ผู้เขียน:
toto ผู้เขียน:

9,500 - 9,700 สำหรับร้านทั่วไป

ขอบคุณมากคะ
ror
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 15:46  

again n again ผู้เขียน:
คงเข็ดกับ NK ไปอีกนาน E52 ของผม คราวก่อนไปอยู่ 0 เกือบ 5 สัปดาห์ เปลี่ยน MB ไป ตอนนี้เข้าไปอีกแล้วเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว งวดนี้ไม่รู้นานเท่าไร 0 NK นี่สบายจริงบริการแบบไม่มีกำหนดเสร็จ แห่งดียวในโลก

คงเป็นเพราะ lot กลางๆ ครับ
lot แรกๆ กับหลังๆ ไม่เห็นมีปัญหานะครับ Very Happy
again n again
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2010 09:28  

ror ผู้เขียน:
again n again ผู้เขียน:

คงเป็นเพราะ lot กลางๆ ครับ
lot แรกๆ กับหลังๆ ไม่เห็นมีปัญหานะครับ Very Happy

ผมซื้อมาตั้งแต่มันออกใหม่ๆนะ เค้าเรียกว่า lot แรกๆมั้ยล่ะ นี่เข้า 0 ไปรอบนี้ 2 สัปดาห์แล้วยังเงียบอยู่ไม่มีกำหนดเสร็จ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2010 21:38  

ผมซ่อมจนเบื่อแล้วครับ

ผมสงสัยอย่างนึงว่า ซ่อมแล้วซ่อมอีกแบบนี้

ลูกค้ามีสิทธิ์ฟ้อง สคบ ได้ไหมครับ ว่า เอาของไม่มีคุณภาพมาขายลูกค้า??

แล้วอีกอย่างผมสงสัยว่า เค้าเอาบอร์ดใหม่มาเปลี่ยนจริงหรือเปล่า ??

เพราะถ้าท่านอื่นๆบอก lot หลัง ไม่ค่อยเสีย แต่ผมก็เสียอยู่ดี

เหนื่อยใจมากกับรุ่นนี้
agian n again
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2010 10:56  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมซ่อมจนเบื่อแล้วครับ

ผมสงสัยอย่างนึงว่า ซ่อมแล้วซ่อมอีกแบบนี้

ลูกค้ามีสิทธิ์ฟ้อง สคบ ได้ไหมครับ ว่า เอาของไม่มีคุณภาพมาขายลูกค้า??

แล้วอีกอย่างผมสงสัยว่า เค้าเอาบอร์ดใหม่มาเปลี่ยนจริงหรือเปล่า ??

เพราะถ้าท่านอื่นๆบอก lot หลัง ไม่ค่อยเสีย แต่ผมก็เสียอยู่ดี

เหนื่อยใจมากกับรุ่นนี้

ของผมซ่อมรอบสองนี่ครบ 3 สัปดาห์ เมื่อวานซืนโทรไปถาม NK Care ได้คำตอบเหมือนเดิมคือกำลังดำเนินการ ยังบอกกำหนดเสร็จไม่ได้ ผมเลยตัดสินใจส่งร้องเรียนไป สคบ เรียบร้อยแล้วครับ (ส่งร้องเรียนทาง online) ทนไม่ไหว NK เอาเปรียบมาก ไม่รู้ สคบ จะช่วยได้มั้ย
Anucha.t
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 11:34  

อันที่จริง น่าจะเอากลับมา up firmware ก่อนนะครับ เพราะ ล่าสุด E52 ก็ up firmware อีกแล้ว อาการ bluetooth เสียงหาย ๆ ผมหายไปตั้งแต่ fw 30 แต่ตอนนี้มันออกมา V33 แล้วครับ ยังไม่ทราบว่า up แล้วดีขึ้นอย่างไร แต่ การดูรูปก็จะสะดวกขึ้นนิดนึงครับ
zag
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 11:05  

ของผมปุ่มกดมีปัญหา เซ็ง กดเลขไม่ค่อยจะติด ติดบ้างไม่ติดบ้าง
เอาไปขาย ก็ไม่มีร้านรับซื้อ พอรับซื้อก็สามพันเองมั้ง เซ็ง
นี่ว่าจะเข้าสูญให้เค้าเปลี่ยนบอร์ดปุ่มกด แต่มีข่าวบอกว่าน่าจะไม่มีของ เซ็ง
ขายแล้วรอ C5ดีกว่าถูกด้วย อยากได้ e52 สีดำเหมือนกัน แต่ถ้าขายแล้วซื้อรุ่นเดิม มันแปลก ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2010 23:28  

ขอถามหน่อยครับ มีใครพอรู้บ้างว่าอาการแบบนี้เป็นเพราะอะไร

คือบางทีผมกดจะเข้าเน็ต แล้วมันเหมือนรีสตาทเครื่อง แต่มันเด้งขึ้นรูปโนเกียเหมือนตอนเปิดเครื่องแล้วกลับมาที่หน้าเมนูอ่ะครับ
gappkoo
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 00:31  

ขอถามหน่อยครับ มีใครพอรู้บ้างว่าอาการแบบนี้เป็นเพราะอะไร

คือบางทีผมกดจะเข้าเน็ต แล้วมันเหมือนรีสตาทเครื่อง แต่มันเด้งขึ้นรูปโนเกียเหมือนตอนเปิดเครื่องแล้วกลับมาที่หน้าเมนูอ่ะครับ

ลองกด *#7370# แล้วกดรหัส 12345 รีเซ็ตเครื่องมห่ ตั้งค่า GPRS อีกครั้ง ปิดเครื่อง แล้วลองดูนะครับผม Wink
peedurst
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2010 22:17  

ข้อมูลในไดร์ C: ผมเต็มมากๆเลย ไม่ทราบว่าจะมีวิธีที่จะลบข้อมูลพวกนี้รึป่าวครับ
ที่ไม่ใช่ SIS ไฟล์ แต่เป็นพวก Other Files อ่ะครับ ไม่รู้ว่าต้องลบตรงไหน ยังไง
รู้สึกว่าแป๊บๆ ก็เต็มล่ะ แต่ไม่รู้วิธีลบไฟล์ที่ค้างในเครื่องครับ ขอบคุณครับ
bong
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : เสียงชัตเตอร์
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 12:13  

รุ่นนี้ปิดเสียงชัตเตอร์กล้องได้ไหมครับ
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2010 18:47  

update fw E52 ตัวใหม่ 033.003 มีใคร up หรือยังครับ
PPMMTT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2010 22:55  

วันนี้อยู่ดีๆเครื่องเตือนว่าความจำเต็มแต่เครื่องออกอาการรวนๆเข้าอะไรก็ไม่ได้จะลบอะไรก็ไม่ได้ดับไปเองบ้างอะไรบ้างเพิ่งซื้อมาไม่ถึงอาทิตย์ เพราะอะไรครับแล้วส่งศูนย์จะหายไหมครับเอาไปให้แถวบ้านเช็คร้านแถวบ้านอกน่าจะเสียที่ฮาร์ดแวร์ อย่างงี้ศูนย์จะรับซ่อมไหมครับผมตกใจมากนะครับเพราะผมนานๆซื้อโทรศัพท์ใช้สักเครื่องมืดแปดด้านครับ
บอกต่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2010 21:24  

FW ออกใหม่อีกแล้ว V 034.001
Sitredeye
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2010 15:52  

ซื้อมาตั้งแต่ วันที่ 1 สิงหาคม 2552
แรก ๆ ก็มีปัญหาเสียงขาด ๆ หาย ๆ
แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้ว คุยปกติดี
ใช้งานอย่างอื่นก็ปกติ ทั้งบลูทูธ เข้าเว็ป GPS ฯลฯ
ค่อนข้างชอบนะ แบตก็ยังทนดี
ที่สำคัญทำหล่นตั้งหลายครั้งแล้ว ก็ยังใช้งานได้ปกติดีอยู่
bong
Year's Star

หัวข้อ : เสียงชัตเตอร์
วันที่โพสท์ : 08 May 2010 18:43  

ปิดเสียงชัตเตอร์ ทำยังไงครับ และมีวิธีสร้างไฟล์รูปส่วนตัวเหมือน s40 ไหมครับ อยากให้มีรหัสล๊อคข้อมูลส่วนตัวเหมือนเคนดี้ด้วยครับ
ราคา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 16:02  

ตอนนี้ยังมีมือ 1 ขายที่ไหนครับ ราคาเท่าไร
Nokia E52 User
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 16:17  

ราคา ผู้เขียน:
ตอนนี้ยังมีมือ 1 ขายที่ไหนครับ ราคาเท่าไร

เห็นที่เจมาร์ท เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน 10150-
และบิ๊กซีบางใหญ่ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2010 21:03  

ใครอยากขายต่อมั้ยครับ? ขอสภาพเยี่ยม อุปกรณ์ครบกล่อง
Monkeymintz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 22:16  

ใช้ต่อ net ดีมั้ยครับตัวนี้ เป็น modem
Donoteat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 01:30  

ใครอยากขายต่อมั้ยครับ? ขอสภาพเยี่ยม อุปกรณ์ครบกล่อง

สนใจของผมไหม ตัวสีเงิน ซื้อเมื่อสิงหาปี 09

สภาพและการใช้งานใหม่มาก เพราะไม่ค่อยได้ใช้ สามารถตรวจสอบการใช้งานได้

ไม่เคยตก แบตชาร์จไม่เกิน 7 ครั้ง ตั้งแต่ซื้อมา

อุปกรณ์ครบ

ที่จะขายเพราะว่า ตอนนี้ใช้ 5233 แล้วรู้สึกว่าไม่ตรงกับ Life Style

เลยจะเอา E52+5233 ไปแลกเป็น E7x คับ

8500 แพงไหมอ่ะ
bong
Year's Star

หัวข้อ : เสียงกล้อง
วันที่โพสท์ : 25 May 2010 12:11  

ใครมีวิธีปิดเสียงกล้องถ่ายรูปบอกด้วยนะครับ
bong
Year's Star

หัวข้อ : มือ 1
วันที่โพสท์ : 26 May 2010 09:04  

ไปเดินหาซื้อ มือ 1 ไม่มีขายเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2010 14:40  

ชอบมากครับ บางและครบเครื่องจริงๆ แบ็ตก้อยู่นานจนลืม เฟิร์มแวร์ล่าสุด ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ สำหรับคนไม่ชอบเครื่องใหญ่ แต่ฟังก์ชั่นครบ แนะนำครับ
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2010 10:51  

[quote="Anonymous"]ชอบมากครับ บางและครบเครื่องจริงๆ แบ็ตก้อยู่นานจนลืม เฟิร์มแวร์ล่าสุด ยังไม่เจอปัญหาอะไรเลยครับ สำหรับคนไม่ชอบเครื่องใหญ่ แต่ฟังก์ชั่นครบ แนะนำครับ[/quote]

-ขายครับ เครื่องสีดำ เพิ่งซื้อมา ติดกันรอยครบหมด มีซิลิโคนให้2อัน
ขาย7500 ต่อรองได้ 086-1064984
noni
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 13:29  

ใช้เล่นเนตแล้วมันขึ้นมาเป็นภาษาต่างดาวอ่ะค่ะ แก้ไขยังไง มันไม่อ่านภาษาไทย
เสียงชัตเตอร์ก้ปิดไม่ได้เหรอคะ แล้วลงธีมน่ะค่ะทำไมถึงโหลดมาแล้วลงไม่ได้ ใครทราบช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้า^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2010 10:28  

ขาย 6,500 เครื่องศูนย์ สีเทา เหมือนใหม่ ครบกล่อง ประกันเหลืออีก 6 เดือนครับ สนใจโทร 080304954ศูนย์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2010 08:38  

ไม่ทราบว่าปัญหาต่างๆของ E52 นี้ดีขึ้นยังหรอครับ
กำลังจะตัดสินใจอยู่ กลัวๆเหมือนกัน
kamaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2010 16:39  

ไม่ทราบว่าปัญหาต่างๆของ E52 นี้ดีขึ้นยังหรอครับ
กำลังจะตัดสินใจอยู่ กลัวๆเหมือนกัน

ไม่มีปัญหาแน่นอนครับ

ขายครับ เครื่องสีดำ เพิ่งซื้อมา ติดกันรอยครบหมด มีซิลิโคนให้2อัน
ขาย7000 ต่อรองได้ 086-1064984
konbaa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่วยด้วยครับ ^ ^"
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 12:37  

พอดีเปลี่ยนมือถือ เป็น nokia E52 น่ะครับ

อยากจะย้าย Contact และ Message อันมากมาย
จาก sony K 750i ไปที่ E52

ใครพอจะรู้วิธีทำบ้าง ?? ขอบคุณทุกคำตอบครับ

ponbot@hotmail.com
sun148
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 20:52  

Nokia CR-115 Car Holder สำหรับผู้ใช้มีรถหลายคัน

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?7194906

Nokia CR-115 Car Holder

ของใหม่ สนใจติดต่อ 0804440790

รุ่นนี้ใช้ดีที่สุดที่ผมเคยใช้มา แต่หาซื้อที่ Nokia Shop ไม่ได้
ปกติขายพร้อมกับรุ่น Navigator ของโทรศัพท์

สำหรับท่านที่มีรถหลายคัน หรือใช้ GPS บนมือถือ

ของเค้าดีจริงๆ อันเดียว 550 บาท
สองอัน เอาไปเลย 1000 บาท ของทะยอยมานะครับ
มีไม่มากถ้าหมดต้องรอหน่อยนะครับ
tumz23
Year's Star

จังหวัด: นครพนม
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2010 16:08  

เครื่องใหม่ ยังมีขายอยู่ที่ไหนไหมครับ ราคาเท่าไหร่

อยากใช้รุ่นนี้ครับ
Seikung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Aug 2010 09:40  

มีร้านไหนยังขายอยู่มั่งนิ ไปเดินดูมา 2ห้างแระ ไม่เจอเลย
อยากได้สีดำ แล้วจะมีมั้ยนี่ ขนาดสีอื่นยังมะเจอ -.-"
ที่ไหนมีบอกกันมั่งเน้อออ
jeft
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2010 19:49  

รุ่นนี้ แผ่นฝาหลัง สามารถหาซื้อมาเปลี่ยนได้มั้ยอะ ?
jeft
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2010 13:19  

ขายครับ 6000 บาท ใช้ไม่ถนัด จะไปเล่นแอนดรอย ซื้อมาเดือน 1/2010 อยากดูรูปส่งเมล์มาที่ yolek01@gmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 22:18  

เป็นเพราะไปเปลี่ยน encoding ของ browหer หรือเปล่าครับ ลอง set กลับมาเป็นเหมือนเดิมดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2010 22:24  

noni ผู้เขียน:
ใช้เล่นเนตแล้วมันขึ้นมาเป็นภาษาต่างดาวอ่ะค่ะ แก้ไขยังไง มันไม่อ่านภาษาไทย
เสียงชัตเตอร์ก้ปิดไม่ได้เหรอคะ แล้วลงธีมน่ะค่ะทำไมถึงโหลดมาแล้วลงไม่ได้ ใครทราบช่วยตอบด้วยนะคะ ขอบคุณล่วงหน้า^^

browser ที่มีมาให้ต้องเปลี่ยน encoding page ก่อนครับสำหรับบางเวบ

แนะนำลองใช้ opera ดูครับ download free จาก OVI
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2010 22:07  

มี firmware ตัวใหม่มาแล้วนะครับ v051
b36ccs
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 15:06  

ขาย Nokia E52 เครื่องศูนย์ สีขาว เหมือนใหม่ ไม่มีตำหนิ แบตทนมาก เครื่องวัสดุหรู
ราคา 6500
สนใจโทร 0868996789
k-007
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 15:45  

เครื่องมือ 1 มีขายที่มาบุญครองครับ แต่หายากมากครับ ผมไปซื้อมาแล้ววันที่ 30 ต.ค. 53 สาเหตุที่ซื้อคืออยากได้ครับ ราคา 8,900 บาท ผมต่อได้ 8,800 บาท ก่อนหน้านั้นผมใช้ iPhone 4 แต่ใช้ไม่ค่อยถนัดครับ เพราะเคยใช้แต่โนเกียมาตั้งแต่แรก ทิ้งท้ายอีกนิดครับ ถ้าใครคิดจะซื้อ E52 ในตอนนี้ต้องทำใจนิดนะครับเพราะเครื่องหมดประกันศูนย์แล้ว
pasu6666
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 16:08  

ใครสนใจซื้อมีขายนะ

http://www.pantipmarket.com/items/10758860
tayb49
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 08:37  

ตอนนี้มีเฟริมส์แวร์ตัวใหม่ออกมาแล้วอ่ะ v.052.003 อัพจาก nokia update น่ะคับ ใช้ ovi อาจจะไม่ผ่าน หน้าจอสว่างกว่าเดิม เมนูเร็วขึ้น เสถียรขึ้นน่ะคับ
e52
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 13:24  

ไม่ทราบตอนนี้ มีเครื่องมือหนึ่งที่ไหนขายบ้างครับ อยากได้จังโทรไปถามหลายศูนย์แล้วบอกไม่มีเครื่องหรือใครมีจะขายต่อก็ยินดีรับครับ ขอสภาพสวยๆหน่อยขอบคุณครับ
redhawk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 16:23  

ตามหา E52 อยู่ครับ มีที่ไหนบ้าง ใครพบเห็นกรุณาแจ้งด้วยครับ
นอนดึก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 04:23  

โลตัสพิษณุโลกค่ะ เมื่อเดือนที่แล้วยังเห็นเครื่องมือหนึ่งวางขายอยู่

ปล. อยากสอบถามว่า เราจะซื้อหน้ากากแท้ได้จากไหนคะ
tayb49
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 11:21  

tayb49 ผู้เขียน:
ตอนนี้มีเฟริมส์แวร์ตัวใหม่ออกมาแล้วอ่ะ v.052.003 อัพจาก nokia update น่ะคับ ใช้ ovi อาจจะไม่ผ่าน หน้าจอสว่างกว่าเดิม เมนูเร็วขึ้น เสถียรขึ้นน่ะคับ

ตอนนี้ออกใหม่อีกแล้วคับ v054.003 คับ อัพผ่ามือถือได้เลยคับ
thongchai_hassavee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 21:24  

ไม่ซื้อครับผม
NewUserE52
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 17:09  

ตอนนี้ออกใหม่อีกแล้วคับ v054.003 คับ อัพผ่ามือถือได้เลยคับ

ผมไม่เคยคิดมาก่อนว่าจะใช้ E52 แต่วันหนึ่งเดินผ่านร้านเห็นวาง E52 มือสองอยู่ ลองถามดูและจับเล่นดูรู้สึกดีเลยเอาเครื่องโนเกียเก่าที่ใช้อยู่ขอเทินและเพิ่มเงิน เอามาใช้ดูก็ดีครับ วัสดุดี ทำงานเร็ว (อ้อ ลืมบอกว่า ผมก็ใช้โนเกียมาหลายรุ่นเหมือนกัน เช่น 6230 , 6230i, 6233, 6681, 710, E71, 5800 ยังมีอีก แต่นึกไม่ออก) เรื่องแบตทน ผมเห็นด้วย และยังไม่เจออาการรวนเหมือนที่หลายคนพูดข้างบน เช็ค FW ดูปรากฎว่ายังเป็นตัวเก่าอยู่เลย 21xxxx นั่นแหละ แต่ยังไม่อยากเปลี่ยนเพราะเห็นว่าตอนนี้ก็ทำงานดีอยู่แล้ว ไม่อยากเสี่ยงอัพ FW เพราะกลัวเจอปัญหาอื่นตามมาแบบไม่คาดคิด เช่น ตอนที่ผมใช้ E71 ลองอัพ FW แล้วเจออาการว่าแบตสั้นลง โมโหมาก แต่ไม่รู้จะแก้กลับอย่างไร ตอนหลัง เรื่องอัพ FW ผมจึงระวัง เอาว่าถ้าเครื่องมีปัญหาแก้ไม่ตกแล้วจึงอัพมัน สรุป คือ ตอนนี้ยังไม่ผิดหวังกับ E52 ครับ

แต่ผมเพิ่งเจอปัญหาเล็กๆเรื่องหนึ่ง คือ เมื่อสองวันก่อนผมลองส่งรูปที่ถ่ายจากกล้องในตัวเครื่องไปที่อีเมล์ของผม หลังจากนั้นผมเปิดอีเมล์ดูไม่เห็นมา แต่ที่ตัวโทรศัพท์มีไอคอนเล็กๆที่มุมบนขวา(ข้างแบตเตอรี)เป็นรูปลูกศรชี้ขึ้น (ซึ่งไอคอนนี้แสดงว่าได้มีการส่งไฟล์ออกไปโดยเครื่อง) ปัญหาก็คือ ไอคอนนี้มันค้างอยู่จนกระทั่งเดี๋ยวนี้ พยายามหาวิธีลบมันออกไป ค้นหาคำสั่งในเมนูเครื่องจนทั่วแล้วก็ไม่เจอว่าจะลบได้อย่างไร เครื่องยังทำงานได้ปกติ แต่มันรำคาญตาน่ะที่เห็นไอคอนนี้ค้างอยู่ ใครรู้วิธีลบมันออกช่วยบอกด้วยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 May 2011 12:42  

-Biggy- ผู้เขียน:
รุ่นนี้เล่นไฟล์วิดีโอนามสกุล .wmv ได้หรือเปล่าครับ ใครรู้ช่วยตอบที แล้วถ้าเทียบกะN79อันไหนคุ้มกว่าครับ

เล่นไฟล์ .wmv ได้ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: