Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia X6 8GB - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 643 / เข้าชม: 2897197
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia X6 8GB - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 12:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอบคุณมากค่า.....คุณ aukkarapong
sharn
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia X6 8GB - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2010 17:57  

ตอนนี้ราคาเท่าไร
arther_sorest
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 17:48  

การบริการ แย่ๆๆๆ ของ Nokia Care Line และ Shop Nokia
ผมโทรไปติดต่อเรื่องการเครื่อง X6 ที่พึ่งซื้อมา 2 วัน มันไม่สามารถต่อ Wifi ได้ครับ
ผมโทรไป 6 ครั้ง วิธีการแก้ปัญหาที่พนักงานบอกนั้น ไม่ซ้ำกันสักครั้ง และเครื่องก็ยังไม่สามารถต่อ Wifi ได้ครับ
ผมตัดสินใจโทรไปที่ Shop Nokia สาขา Future Park รังสิต เพื่อถามเงื่อนไขในการเปลี่ยนเครื่อง
ผลที่ได้คือ Shop ดังกล่าวไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องครับ ต้องส่งซ่อมเท่านั้น
ผมว่าการกระทำดังกล่าวทำร้ายผู้บริโภคมาก
ผมควรทำอย่างไรดีครับ
ปล.เรื่องทั้งหมดเป็นความจริงทั้งสิ้นครับ
สอบถามข้อมูลความจริงได้ที่ผมครับ arther_sorest@msn.com
ขอบคุณครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 17:48  

arther_sorest ผู้เขียน:
การบริการ แย่ๆๆๆ ของ Nokia Care Line และ Shop Nokia
ผมโทรไปติดต่อเรื่องการเครื่อง X6 ที่พึ่งซื้อมา 2 วัน มันไม่สามารถต่อ Wifi ได้ครับ
ผมโทรไป 6 ครั้ง วิธีการแก้ปัญหาที่พนักงานบอกนั้น ไม่ซ้ำกันสักครั้ง และเครื่องก็ยังไม่สามารถต่อ Wifi ได้ครับ
ผมตัดสินใจโทรไปที่ Shop Nokia สาขา Future Park รังสิต เพื่อถามเงื่อนไขในการเปลี่ยนเครื่อง
ผลที่ได้คือ Shop ดังกล่าวไม่มีนโยบายเปลี่ยนเครื่องครับ ต้องส่งซ่อมเท่านั้น
ผมว่าการกระทำดังกล่าวทำร้ายผู้บริโภคมาก
ปล.เรื่องทั้งหมดเป็นความจริงทั้งสิ้นครับ
สอบถามข้อมูลความจริงได้ที่ผมครับ arther_sorest@msn.com
ขอบคุณครับ

ผลของการติดต่อโนเกีย Call center เวลา 17.38 น. วันที่ 8-09-2553
พนักงานรับสายชื่ออมรรัตน์ ได้ข้อสรุปดังนี้

1. โนเกียไม่มีนโยบายการเปลี่ยนเครื่อง
2. โนเกียจำทำการซ่อมให้เร็วขึ้น โดยการประสานงานทางช่างให้ เนื่องจากซื้อมาไม่เกิน 7 วัน

สรุปคือต้องส่งซ่อมเท่านั้น

นี่หรือครับ คือสิ่งที่ผมได้รับจากการเป็นผู้บริโภคของโนเกีย
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 19:37  

ขอบคุณครับ

ผลของการติดต่อโนเกีย Call center เวลา 17.38 น. วันที่ 8-09-2553
พนักงานรับสายชื่ออมรรัตน์ ได้ข้อสรุปดังนี้

1. โนเกียไม่มีนโยบายการเปลี่ยนเครื่อง
2. โนเกียจำทำการซ่อมให้เร็วขึ้น โดยการประสานงานทางช่างให้ เนื่องจากซื้อมาไม่เกิน 7 วัน

สรุปคือต้องส่งซ่อมเท่านั้น

นี่หรือครับ คือสิ่งที่ผมได้รับจากการเป็นผู้บริโภคของโนเกีย

บุสกร
เจ้าหน้าที่ผู้รับสาย Nokia call center เวลา 19.23
บอกว่าทางโนเกียไม่มีนโยบายเร่งการซ่อมให้เร็วขึ้น ต้องตามคิวเท่านั้น การให้คำแนะนำของ อมรรัตน์ นั้นผิด

แบบนี้ผมควรใจเย็นอยู่ไหมครับ
คนเล่น nokia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 00:22  

ผมมี 5530 อยู่แล้วครับ แต่อยากได้ใหม่

สับอยู่ว่า C6 กับ X6 เอาไรดี เน้น บันเทิงมากกว่าคับ

หรือให้ใช้ 5530 ไปก่อนแล้วรอรุ่นใหม่ออกมาดีครับ
Tipzaaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2010 02:24  

ถอยมาเมื่อ 08-09-53 จากมาบุญครอง 9,900 บาท สีฟ้า-เทา คนขายบอกว่าตอนนี้มีสีเดียว
เจอปัญหาเรื่องสมอล์คทอล์คไม่ค่อยได้ยินเบามาก เสียงเรียกเข้าก็เบาเหมือนกัน ตัวเครื่องหนัก อย่างอื่นโอเคดีอยู่
และก็ยังรักในความทนทานของโนเกียอยู่เหมือนเดิม ^"^
eio
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 10:32  

ช้วยด้วยครับผู้รู้ คือ ผมได้่ลง Garmin พอเข้าโปรแกรม ผมไม่สามารถใช้ touch screen ได้(บางฟังชั่นไม่สามารถกดได้ เช่น ผมเลือก " ใช้ GPS ภายในเครื่อง " สามรถกดได้แต่พอจะไปกดปุ่ม "ใช้งาน" มันกดไม่ได้ ทำให้ผม setup ตัวโปรแกรมไม่ได้
ปล.ส่วนโปรแกรมอื่นใช้งาน touch screen ได้ปกติคับ

T_T ช้วยด้วยครับพี่น้อง ขอขอบ
คุณล้วงหน้าครับผม
nun siam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 13:21  

ซื้อมาวันที่ 18-9-53/8G ได้ชุดนำทางติดรถมาครบชุด ลองเล่นมาทุกๆอย่างแล้ว ติดอยู่อย่าเดียว

ช่วยด้วยคับ แผนที่ ---เมนูรายการโปรด และที่แยกเป็นห้วข้อ เส้นทาง, สร้างชุดดสะสมใหม่
ผมลองตั้งเส้นทาง, ชื่อมั่วๆ เล่นๆ ทำไมมันลบไม่ได้ คุณaukkarapong ช่วยด้วยคับ
kitti-wattana.pp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 11:25  

nun siam ผู้เขียน:
ซื้อมาวันที่ 18-9-53/8G ได้ชุดนำทางติดรถมาครบชุด ลองเล่นมาทุกๆอย่างแล้ว ติดอยู่อย่าเดียว

ช่วยด้วยคับ แผนที่ ---เมนูรายการโปรด และที่แยกเป็นห้วข้อ เส้นทาง, สร้างชุดดสะสมใหม่
ผมลองตั้งเส้นทาง, ชื่อมั่วๆ เล่นๆ ทำไมมันลบไม่ได้ คุณaukkarapong ช่วยด้วยคับ

..................................................................................

ผมซื้อมาเมื่อวานครบั ครบชุดเหมือนกัน ศูนย์เอไอเอส โดย MFA ราคา
9669 ครับ เป็นราคาส่ง ที่ซื้อได้เฉพาะคนรู้จักกันเท่านั้น
TopSecret
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 19:39  

ตอนนี้ราคาที่มาบุญครองเท่าไหร่แล้วครับ
แอมมม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 12:02  

ถ้าซื้อ จากเมืองนอก อัพเป็นไทยได้ป่าวอ ่ะ
mhookung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 13:10  

เพิ่งไปถอยมาค่ะ 09-10-10
ที่ศูนย์โนเกีย เซียร์รังสิต
ราคา 8GB 10,500 (พร้อมอุปกรณ์+หูฟัง บูทูธ+ที่ชาร์ตในรถ+ที่วางโทรศัพท์ในรถ)
ราคา 16GB 10,800 (ไม่มีอะไรแถมนอกจาก หูฟังsmall talk)
พนังงานขาย แนะนำให้ซื้อรุ่น 8GB บอกว่าคุ้มกว่าอ่ะ เราก็เลยซื้อ 8GB
แต่เท่าที่เล่นมา ก็ยังไม่พบปัญหาอะไร ทัชสกรีน ลื่นปื๊ดๆเลยแหละ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 14:19  

ที่ศูนย์ฟิวเจอร์รังสิต X6 8gb ราคาเท่าไรแล้วครับ แล้วมีสีดำขายมั้ยครับ แล้วซื้อมาต้อง HR เลยหรือเปล่า แล้วHRเสร็จต้องลงอะไรบ้างครับ
????
kwankow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 23:48  

[b]ผมสอย ( X6 8G ) มาลองแล้วครับ

โดยส่วนตัวแล้วโนเกีย X6 โดนกับพฤติกรรมการใช้งานผมมากๆ เช่น ระบบทัช capacitiveของจอ และจอที่ใหญ่ๆแบบนี้ ใช้กับโปรแกรมเอกสารได้ดี การเชื่อมต่อกับภายนอก (โหลด รับ ส่ง ข้อมูล Bluetooth GPRS )เร็วดีมาก GPS ฟรีอีกต่างหาก เป็นต้น

และถ้าคิดถึง 8G ก็ดีไปอีกอย่างเรื่องความเร็วในการประมวลผล (เช่น รอบรีเฟรชหน่วยความจำของ CPU) และจะเร็วกว่าเครื่องที่ใส่เมมภายนอกเพราะตัดปัญหาเรื่อง BUS รับส่งข้อมูลที่ต้องเดินทางระหว่าง CPU กับเมมโมรี่ ................
เมียง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 14:08  

เมืองนอกขาย 8000 บ้านเราขาย10000+

เจริ๊ญญ
dannnew537
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 15:03  

ของผมถึงพรุ่งนี้อะ x6 8gb

แต่ ผม มาดู กระ ทู้ ลางคนก้ มีปัญหา บางคนก้ไม่มี

คือถ้า เอามาผมจะไม่ลงโปรแกรม อะไร แล้วละ ลงเพลง ก้ พอ

เพราะ เหน ลง โปรแกรม อื่น ๆมีแต่ ปัญหา

พวก คุน ว่า จิง ไหม ละ
นู๋
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 10:54  

แล้วตอนนี้ x6 8GB ราคาเท่ารัยแล้วอ่ะคร๊
jojo067
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 02:42  

ผมไปซื้อจาก j mark 10500 ครับ ราคานะตอนนี้น่าจะอยู่ที่เท่านี้ครับ
jojo067
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 02:43  

ผมไปซื้อจาก j mark 10500 ครับ ราคานะตอนนี้น่าจะอยู่ที่เท่านี้ครับ
KimRoRo
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 23:45  

กะผมซื้อมาเมื่อวันที่30/10/53 ราคา10200บาทขอรับ

หน้าจอขอกะผมมีจุดสีฟ้าอ่ะขอรับอยู่ตรงขวาบนเล็กๆตอนซื้อกะผมไม่ได้สังเกต

พอใช้ไปได้3วันพึ่งเห็นแบบนี้แก้ไขยังไงดีขอรับ

ขอคุณขอรับ
KimRoRo
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 23:57  

ถามอะไรหน่อยขอรับ

ตอนจะถอด USB ออกจากคอมต้องทำไงเหรอ

พอใช้งานเสร็จแล้วดึงออกมาเลยจะเป็นไรหรือเปล่าขอรับ

ขอคุณขอรับ
koiiza_naruk
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2010 23:36  

[quote="mhookung"]เพิ่งไปถอยมาค่ะ 09-10-10
ที่ศูนย์โนเกีย เซียร์รังสิต
ราคา 8GB 10,500 (พร้อมอุปกรณ์+หูฟัง บูทูธ+ที่ชาร์ตในรถ+ที่วางโทรศัพท์ในรถ)
ราคา 16GB 10,800 (ไม่มีอะไรแถมนอกจาก หูฟังsmall talk)
พนังงานขาย แนะนำให้ซื้อรุ่น 8GB บอกว่าคุ้มกว่าอ่ะ เราก็เลยซื้อ 8GB
แต่เท่าที่เล่นมา ก็ยังไม่พบปัญหาอะไร ทัชสกรีน ลื่นปื๊ดๆเลยแหละ Very Happy[/quote]

........................................................................

ใช้แร้วเปงไงมั่งคะ...มีปัญหาไรมั๊ยอ่ะ
Discuz!
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Dec 2010 18:00  

Nokia X6 8GB นี้ใส่เมมได้มั่ยอ่าคั๊บ

Laughing Laughing Laughing
X6 Mania
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 11:13  

Discuz! ผู้เขียน:
Nokia X6 8GB นี้ใส่เมมได้มั่ยอ่าคั๊บ

Laughing Laughing Laughing

ใส่ได้ครับ แต่น่าจะอ่านไม่ได้ เสียบเลยครับ ตรงช่องใส่ Sim card อ่ะ 5555
จุ๊บจุ๊บ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 19:23  

ตอนนี้ราคา 8 กิ๊ก อยู่ที่เท่าไหร่ อ่อ ? เราใช้ 5233 อ่า แล้วเดือนเมษานี้จะหมดประกันแล้ว เลยอยากจะเปลี่ยนรุ่นใช้ดูบ้าง เพราะเราอยากใช้ ไวไฟ กะไวเรส อ่า ๆ
ผู้ขาย-ผู้ใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia X6 8GB - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 20:19  

แพงเกินไป!!!

เขย่าตลาดแล้วๆๆๆๆ!!!! น่าจะอยู่ราวๆๆ 7599 บาท

Twisted Evil Wink Exclamation Exclamation Exclamation Exclamation Question Question Question Question Arrow ราคาประมาณนี้!!!!
จุ๊บจุ๊บ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2010 20:42  

แล้ว C5 ล่ะ ๆ ราคาตอนนี้เท่่าไหร่ มันมีไวไฟ ไหมนิ ? C5 อ่า ๆ
punaekiiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 09:25  

ขาย x6 8gb navi คับ ซื้อมาได้ 5 วัน บิลตอนซื้อยังอยู่เลย ร้อนเงินมากครับ ขายทั้งกล่อง สภาพ 100% ขาย8900 ครับ สนใจ (โทร 080-3495240 เอก) ร้อนเงินมากคับ
Discuz!
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 23:35  

คือ ว่าพรุ้งนี้ผมจะไปซื้อโทรศัพท์แล้วอ่าคั๊บ

อยากทราบว่า X6 กะ C6 รุ่นไหนน่าใช้กว่ากันอ่ะคั๊บ

ส่วนตัวผมน่ะ ชอบ X6 รูปทรงแนวดีผมชอบตรงนี้ล่ะ ลำโพง 2 ตัว

แต่อยากทราบอีกว่า X6 นี้ เล่น MSN ได้ไหมอ่าคั๊บ แล้วเล่นแล้วมันพิมยากไหม

แล้ว X6 8GB กะ X6 16GB แบบไหนดีกว่าอ่ะคั๊บ ว่าจะเข้าไปซื้อศูนย์ Nokia เลย

ราคาศูนย์ จะประมานเท่าไหร่อ่าคั๊บ ขอทั้ง X6 (8GB,16Gb) กะ C6 ด้วยน๊าคั๊บ

ขอบคุณมาก ๆ
duntey
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 13:03  

ตัวนี้ไม่มีโปรแกรมอ่านไฟล์หรอฮะ

หรือสามารถลงโปรแกรมเพิ่มเติมเพื่ออ่านไฟล์ทีหลังได้คับ

ขอบคุณครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 22:47  

อยาำกได้อ่ะ...
Very Happy Smile Surprised
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2011 22:52  

ลังเล อ่ะ x6 หรือว่า c7 ดีหว่า ใครเคยใช้สองรุ่นนี้แร้วช่วยบอกหน่อยจิ
ว่าอันไหนดีก่ากัลอ่ะ......
ผู้แนะนำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 06:01  

koiiza_naruk ผู้เขียน:
ลังเล อ่ะ x6 หรือว่า c7 ดีหว่า ใครเคยใช้สองรุ่นนี้แร้วช่วยบอกหน่อยจิ

เท่าที่ผมเห็นนะครับ ลองไปอ่านกระทู้ c7ดูก็ได้ ผมรู้สึกว่าปัญหาของ ตระกูล C เยอะมากๆ

ตั้งแต่เพื่อนผมแล้วครับ ซื้อ C6 มาตอนแรก ผมก็แอบอิจฉา เลยถามเค้าว่าดีไม๊ เค้าตอบว่า"ซ้อมมาแล้วเนี้ย!"

งง เลยทีเดียวซื้อมาได้ไม่ได้ต้องซ้อมแล้ว รึ? ผมถามว่าเป็นอะไร เค้าบอกว่า ทัชสกรีน กดไม่ไป

และผมลองไปอ่านในกระทู้C6 ก็มีอาการเช่นนี้เยอะเหมือนกันครับ (ตอนนี้เจ้าของเครื่องนี้หนีไปเล่น BB ซะัแล้ว - -")

และพอมา C7 ปัญหาก็คือ
1.เครื่องค้าง
2.เครื่องรีสตาร์ทเอง
3.เครื่องดับเอง
ลองไปอ่านดูครับ หรือไปอ่านที่ nokiagang จ้า
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=353618&postdays=0&postorder=asc&start=150

นีแ้หละครับ 3 ปัญหาหลักๆที่เกิดขึ้นกับC7ตอนนี้เลย

ส่วน X6 เท่าที่ผมได้อ่านมา จะัมีปัญหาก็ต่อเมื่อไปลงโปรแกรมเอย ไปเพิ่มนั้นเพิ่มนี้เอย แต่เดิมๆผมก็ไม่เห็นมีใครมาบ่นเท่าไหร่ว่า เป็นโน้นเป็นนี้เลยนะครับ

ปล.ที่ผมกล่าวมานี้ลองใช้วิจารณญาณศึกษาดูครับ เพราะเงินทองไม่ได้หากันมาง่ายๆ จะซื้อะไรแต่ละทีควรให้รอบคอบ ผมเลยศึกษาเยอะหน่อยหน่ะครับ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2011 20:25  

[quote="ผู้แนะนำ"][quote="koiiza_naruk"]ลังเล อ่ะ x6 หรือว่า c7 ดีหว่า ใครเคยใช้สองรุ่นนี้แร้วช่วยบอกหน่อยจิ
ว่าอันไหนดีก่ากัลอ่ะ......[/quote]

เท่าที่ผมเห็นนะครับ ลองไปอ่านกระทู้ c7ดูก็ได้ ผมรู้สึกว่าปัญหาของ ตระกูล C เยอะมากๆ

ตั้งแต่เพื่อนผมแล้วครับ ซื้อ C6 มาตอนแรก ผมก็แอบอิจฉา เลยถามเค้าว่าดีไม๊ เค้าตอบว่า"ซ้อมมาแล้วเนี้ย!"

งง เลยทีเดียวซื้อมาได้ไม่ได้ต้องซ้อมแล้ว รึ? ผมถามว่าเป็นอะไร เค้าบอกว่า ทัชสกรีน กดไม่ไป

และผมลองไปอ่านในกระทู้C6 ก็มีอาการเช่นนี้เยอะเหมือนกันครับ (ตอนนี้เจ้าของเครื่องนี้หนีไปเล่น BB ซะัแล้ว - -")

ลองไปอ่านดูครับ หรือไปอ่านที่ nokiagang จ้า
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=353618&postdays=0&postorder=asc&start=150

นีแ้หละครับ 3 ปัญหาหลักๆที่เกิดขึ้นกับC7ตอนนี้เลย

ส่วน X6 เท่าที่ผมได้อ่านมา จะัมีปัญหาก็ต่อเมื่อไปลงโปรแกรมเอย ไปเพิ่มนั้นเพิ่มนี้เอย แต่เดิมๆผมก็ไม่เห็นมีใครมาบ่นเท่าไหร่ว่า เป็นโน้นเป็นนี้เลยนะครับ

ปล.ที่ผมกล่าวมานี้ลองใช้วิจารณญาณศึกษาดูครับ เพราะเงินทองไม่ได้หากันมาง่ายๆ จะซื้อะไรแต่ละทีควรให้รอบคอบ ผมเลยศึกษาเยอะหน่อยหน่ะครับ[/quote]

ขอบคุนคร้า จะศึกษาเยอะๆๆ
theblades
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Feb 2011 16:58  

ผู้แนะนำ ผู้เขียน:

ปล.ที่ผมกล่าวมานี้ลองใช้วิจารณญาณศึกษาดูครับ เพราะเงินทองไม่ได้หากันมาง่ายๆ จะซื้อะไรแต่ละทีควรให้รอบคอบ ผมเลยศึกษาเยอะหน่อยหน่ะครับ

ขอบคุนคร้า จะศึกษาเยอะๆๆ

ผมก็เหมือนกันกำลังจะซื้อรุ่นนี้พอดีครับ ขอบุคณมากๆๆๆ
benzjp203
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครศรีฯ
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 21:06  

ใครเคยแฟลชของ รุ่นนี้บ้าง

พอดีว่าฟมแฟลชแล้วเครื่องมันดับไปเลยเปิดไม่ติด

คุณพงษ์ช่วยหน่อยครับ

พอดีไปเห็นว่า 8 gb flash ได้ ใช้RM ของ16 gb สีไรก็ได้เลยลองflash

แต่กลายเป็นเครื่องดับ

งานเข้าเลยครับ เครื่องเพิ่งซื้อเมื่อวาน

ของเจ้านายด้วย ของผมซื้อ 16 gb flash แล้วไม่มีปัญหาไรคับ

มาทำให้นายมีปัญหา ช่วยหน่อยครับใครรู้ ด่วนๆๆๆๆ
jatt1991
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 16:35  

พี่คับ x 6 8 gb hackได้ไหมคับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
s1s2r3r4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 10:28  

ระบบเสียงดังดีไหมครับ Embarassed Embarassed Embarassed Embarassed
aou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 11:08  

ขาย X6 สีดำ เครื่องเหลือประกันศูนย์ครับ ประมาณ 6 เดือน ลองเช็ดกับศุนย์ดูอีกทีนะครับ สภาพ ใหม่มากกครับไม่รอยใดๆเลยมีแค่รอย ขนแมวนิดๆตามการใข้งานเจ้าของใช้งานถนอมมาก ด้านหลังไม่มีรอยครับ ยังไม่ได้อัพซอฟแวร์มาเดิมจากโรงงานเลยครับ เครื่องไม่มีปัญหาไม่ค้างไม่ดับ ใดๆทั้งสิ้น

สิ่งที่จะได้
1.ตัวเครื่อง สีดำ ความจุ 16 GB
2.ที่ซาร์ตแท้ยังไม่ได้แกะใช้ เพราะใช้ตัวอื่นแทนครับเสียดายเลยยังไม่แกะ
3.หูฟังแท้ ใช้งานแค่ 2 ครั้ง จริงๆครับ
4.สายดาต้า ยังไม่ผ่านการใช้งานครับ
5.กล่อง พร้อม CD และคู่มือ

นักรับของได้เซียร์รังสิต สะพานใหม่ ฟิวเจอร์ ดอนเมือง

ขอขายในราคา 7500 บาท ของใหม่จริงครับ ขายเพราะว่าจะไปเล่น แอนดอยละครับ
เบอร์ติดต่อ 085 - 2569235 ศูนย์85สองห้าหก92สามห้า ครับโทรมาได้ 6.00 - 23.00 น. ทุกวัน ต่างจังหวัด EMS ได้ครับ รับรองอีกทีนะครับว่าของใหม่มากกกกก
nattpon3450
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2011 00:24  

aou ผู้เขียน:
ขาย X6 สีดำ เครื่องเหลือประกันศูนย์ครับ ประมาณ 6 เดือน ลองเช็ดกับศุนย์ดูอีกทีนะครับ สภาพ ใหม่มากกครับไม่รอยใดๆเลยมีแค่รอย ขนแมวนิดๆตามการใข้งานเจ้าของใช้งานถนอมมาก ด้านหลังไม่มีรอยครับ ยังไม่ได้อัพซอฟแวร์มาเดิมจากโรงงานเลยครับ เครื่องไม่มีปัญหาไม่ค้างไม่ดับ ใดๆทั้งสิ้น

สิ่งที่จะได้
1.ตัวเครื่อง สีดำ ความจุ 16 GB
2.ที่ซาร์ตแท้ยังไม่ได้แกะใช้ เพราะใช้ตัวอื่นแทนครับเสียดายเลยยังไม่แกะ
3.หูฟังแท้ ใช้งานแค่ 2 ครั้ง จริงๆครับ
4.สายดาต้า ยังไม่ผ่านการใช้งานครับ
5.กล่อง พร้อม CD และคู่มือ

นักรับของได้เซียร์รังสิต สะพานใหม่ ฟิวเจอร์ ดอนเมือง

ขอขายในราคา 7500 บาท ของใหม่จริงครับ ขายเพราะว่าจะไปเล่น แอนดอยละครับ
เบอร์ติดต่อ 085 - 2569235 ศูนย์85สองห้าหก92สามห้า ครับโทรมาได้ 6.00 - 23.00 น. ทุกวัน ต่างจังหวัด EMS ได้ครับ รับรองอีกทีนะครับว่าของใหม่มากกกกก

5000 ไปรับของเองเลย ตอนนี้ 8G 9500 เองจร้า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7

ไปยังหัวข้อ: