Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Punch WiFi - ซัมซุง Punch WiFi
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 131 / เข้าชม: 884781
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Punch WiFi - ซัมซุง Punch WiFi
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2011 14:12  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใครก็ได้รบกวนแก้ปัญหาเหล่านี้ด้วยค่ะ
1 เวลาเข้าเว็บบางเว็บ(หลายเว็บมาก) มันกลายเป็นภาษาต่างดาวอะค่ะ ไม่ทราบว่าอยู่ที่ตัวbrowserหรือปล่าวคะ ต้องโหลดโอเปร่ามินิมาใช้ใช่มั้ยคะ

2 จะต่อเน็ทโน๊ตบุคผ่านมือถือรุ่นนี้ ต้องใช้โปรแกรมอะไรคะ ลองมาหลายโปรแกรมแล้วค่ะ ถ้าเป็นโปรแกรมเก่าๆมันจะบอกว่ารุ่นนี้ไม่ได้ลงทะเบียนค่ะ หาโทรศัพท์ไม่เจอ เจอแต่mass storage ส่วนkies2.0 เจอโทรศัพท์ค่ะแต่ดันไม่มีให้เชื่อมต่อเน็ทอีก มีใครต่อได้บ้างคะช่วยทีค่ะ
lomleng
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Punch WiFi - ซัมซุง Punch WiFi
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 19:05  

อยากทราบว่า SAMSUNG PUNCH WIFI ตัวนี้ผลิตในประเทศอะไรหรอคับ แล้วถ้าหากว่าmade in china แล้ว คุณภาพจะด้อยลงหรืออย่างไรครับ
gidd009
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 01:03  

lomleng ผู้เขียน:
อยากทราบว่า SAMSUNG PUNCH WIFI ตัวนี้ผลิตในประเทศอะไรหรอคับ แล้วถ้าหากว่าmade in china แล้ว คุณภาพจะด้อยลงหรืออย่างไรครับ

ชิ้นส่วนหลักผลิตในจีน และมาประกอบที่เวียดนามครับ

แต่ถึงให้ผลิตในลาวหรืออูกานดา ผมก็ไม่แคร์ ถ้าผู้ผลิตสามารถควบคุมคุณภาพให้ได้ตามมาตรฐาน สินค้าผลิตในจีน แบบ World Factory Standard กับ House Brand Standard คุณภาพต่างกันสุดโลกเลยครับ (แม้คนประกอบจะเป็นคนๆเดียวกันก็ตาม) ดูอย่าง King ของมือถือ อย่าง IPhone 100% ก็ผลิตจาก Foxconn ที่ประเทศจีนนี่แหละ
jebiiz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 19:37  

ระหว่าง punch wifi กับ 2ซิม กับ c3 ซื้ออันไหนดีคะ
อ่านมาทุกรุ่น แต่ละรุ่นปัญหาต่างกัน เริ่มสับสนแล้วค่ะ
หรือใครมีรุ่นไหนที่ราคาใกล้เคียง 3-4พัน แนะนำได้นะคะ

ขอบคุณผู้ตอบล่วงหน้าค่ะ Laughing
kooooi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2011 15:54  

ต่อ wifi ยังงัยอ่ะ เราเปิดใช้มันบอกว่าไม่มี APs มันคืออะไร แล้วต้องทำงัยอ่ะ พึ่งซื้อมาเล่นไม่ค่อยเป็นค่ะ รบกวนตอบด้วยนะค่ะ
potaejung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2011 17:26  

ของใครเป็นอย่างเรามั่ง กล้องเราไม่สามารถใช้งานได้ทันที ต้องไปตั้งค่าโน่น นี่ นั่นก่อน รึว่าต้องกดดูรูปก่อนถึงจะถ่ายรูปออกมาได้สัก 1 รูป พอจะถ่ายต่อ ก็กดไม่ติดแล้วอ่ะ มันเป็นอะไรเนี๊ย
preawzaa69
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 16:24  

มีซัมซุง star diamond สีขาว ใช้การได้ดีปกติ เกมส์เพียบ ยินดีเพิ่งเงินนิดหน่อยค่ะอยากแลกกับ punch wifi นะคะ คือเบื่อ ทัชสกีนแล้วอะ prewzaa69@hotmail.co.th
joobjoob
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 13:00  

ลองเข้าไปดู รีวิว ในนี้สิคะ
http://webboard.hitech.sanook.com/forum/index.php?topic=3373828.new#

เห็นคนใช้กันเยอะ ไม่มีปัญหาอะไรนะ ดูน่าใช้ดี สีขาวสวย

เห็นแล้วอยากได้ซะเอง คิกคิก Razz
mirror
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 16:02  

เท่าที่ได้ฟังมาไม่มีปัญหานะคับ มีแต่คนบอกว่าโอเคเลยทีเดียว

ฟังก์ชั่นครบ ตอบสนองความต้องการมากๆ
Qty
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 15:06  

Punch Wi-fi ค่ะ ชอบตรงปุ่ม Trackpad ใช้ง่ายกว่าc3 ค่ะ แป้นพิมพ์แบบQWERTY สวยใช้ง่ายฟังก์ชั่นครบ ส่วนตัวชอบ Punch มากกว่าค่ะคิดว่าคุ้ม
noomos
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 08:25  

คือเวลาเช็คยอดเงินเหลือ *121# รึว่าเช็คยอดเงินของNet *139#
พอเข้าไปมันจะมีเสียงเตือน ต้องปิดยังไงหรอคับ หาทุกวิธีแล้วยังปิดเสียงเตือนไม่ได้เลย รึว่าเป็นเฉพาะรุ่นนี้อะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 23:03  

propo
SP Guest

ใครก็ได้รบกวนแก้ปัญหาเหล่านี้ด้วยค่ะ
1 เวลาเข้าเว็บบางเว็บ(หลายเว็บมาก) มันกลายเป็นภาษาต่างดาวอะค่ะ ไม่ทราบว่าอยู่ที่ตัวbrowserหรือปล่าวคะ ต้องโหลดโอเปร่ามินิมาใช้ใช่มั้ยคะ

noomos

คือเวลาเช็คยอดเงินเหลือ *121# รึว่าเช็คยอดเงินของNet *139#
พอเข้าไปมันจะมีเสียงเตือน ต้องปิดยังไงหรอคับ หาทุกวิธีแล้วยังปิดเสียงเตือนไม่ได้เลย รึว่าเป็นเฉพาะรุ่นนี้อะคับ

@ propo : เป็นภาษาต่างด้าวเหมือนกันคะ แต่ของเราเป้นทุกเวปเลย siamphone ก็เป็นเหมือนกัน
@ noomos : เป็นเหมือนกันคะ อยากจะปิดเช่นเดียวกันแต่หาวิธีไม่ได้เลย รบกวนผู้รู้ด้วยค่ะ

ซื้อมาใช้ได้ 2 วัน | เล่น wifi เปิดแชร์ในห้องใช้ได้ลื่นต่อง่าย edge ก็ไม่ได้ช้า อัพรูปได้ตามปกติ facebook ถ้าออกมาหน้าจอหลักแล้วเข้าไปใหม่ไม่ต้อง log in ใหม่ update ได้เลย แต่ถ้า msn ออกมาหน้าจอหลักต้อง log in ใหม่ เล่นเพลงก็ ok ในระดับหนึ่ง กล้องก็ใช้ได้เลยไม่ต้องกดอะไร คุณภาพตามราคา

ใครมีเวปโหลด opera mini ขอแชร์บ้างนะคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Apr 2011 22:43  

ลืมบอกไป ไม่มีสาย UJSB มาให้นะคะ
netkub
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 02:29  

ขายเครื่องสีขาว ใช้มา 2 เดือนกว่าๆ สภาพเดิม ไม่มีตก ไม่มีหล่น มีอุปกรณ์ครบ แบตเตอรี่ 1000 mAh สมอลทอล์ค 3.5 มิลลิเมตร ที่ชาร์จ เมมโมรี่การ์ด 2GB คู่มือการใช้งาน พร้อมกล่อง ราคา 3000 ครับ 0866353884
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 21:02  

อยากทราบว่า เวลาเล่น facebook สามารถเห็นเพื่อนออนไลน์ และสามารถแชทกับเพื่อนได้หรือเปล่าค่ะ
Hell-blossom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 16:21  

Anonymous ผู้เขียน:
อยากทราบว่า เวลาเล่น facebook สามารถเห็นเพื่อนออนไลน์ และสามารถแชทกับเพื่อนได้หรือเปล่าค่ะ

เหมือนจะเล่นไม่ได้ค่ะ ออนผ่านเว็บก็ไม่ได้เหมือนกันค่ะ
MiNiSOMz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2011 17:22  

มือ 1 ตอนนี้ ราคาเท่าไรค่ะ?? พี่ที่ทำงาน ซื้อมา 4900 ราคาเปิดตัวแค่ 43XX แต่ทำไม ตอนนี้ ราคาขึ้นละค่ะ เพราะว่า ของขาดเหมือน C3 หรอ??
666Hz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2011 01:10  

opera mini ต้องใช้เวอร์ชั่นไหนหรอครับ

ตอนแรกผมโหลด4.3มาลง แล้วดันทะลึ่งไปลบออก

จากนั้นลงใหม่ไม่ได้เลย มันขึ้นว่าให้ตรวจสอบเครือข่ายอะไรสักอย่าง

มีวิธีแก้ไขยังไงครับ

ส่วนแอพ Javaอื่นๆ สามารถดาวน์โหลดได้จากที่ไหนครับ

ขอบคุณครับ
saruto
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 13:47  

http://www.facebook.com/SodaSingha?sk=app_205521576149308
เอาฉลากโซดาสิงห์ ไปลดที่เทเลวิซได้ตั้ง 700
olo olo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2011 12:52  

ใช้มา4เดือน แฮงค์บ่อยมาก trackpadไม่ตอบสนอง master reset เป็นร้อยรอบแล้วก็ยังไม่หาย.....เสล็ดเป็ด

ใครรู้ช่วยหน่อยครับ....ที0มีอัพเฟิร์มแวร์ไหมครับ ขอบคุณครับ

อย่างอื่นก็ใช้ได้ปกติครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2011 08:32  

ใครลง thai dic ได้ หรือ LekLekdic ได้ ช่วยบอกหน่อย ทำยังไง
ใช้ เวอร์ัชั่นอะไร ผมลงทีไร เครื่องบอก file ใหญ่เกินไปทุกที
(ทั้งๆที่เอาเวอร์ชั่นน้อยสุดแล้ว)

ช่วยบอกกันด้วยนะครับ
ลูกหมู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 May 2011 21:18  

ขาย Samsung Punch WiFi สีทอง เพิ่งซื้อมาใช้ได้แค่วันเดียวเองค่ะ
ราคา 3650 บาท (ซื้อมา 3900) โดยมีอุปกรณ์ทุกอย่างครบ ได้แก่
- แบตเตอรี่ 1000 mAh
- สมอลทอล์ค 3.5 มิลลิเมตร ? ยังไม่ได้แกะจากซอง
- ฟองน้ำใส่หูฟัง ? ยังไม่ได้แกะจากซอง
- วอลชาร์จ
- เมมโมรี่การ์ด 2GB พร้อมตัวแปลง SD
- คู่มือการใช้งาน
บวกของแถมที่ซื้อมาเอง ยกให้หมดทั้งเซ็ตค่ะ
+ case อย่างดี 2 case (400 บาท)
+ sim net true move (ของใหม่เอี่ยม!)

ใช้ดีจริงๆค่ะ เหมาะกับคนที่ชอบเล่นเน็ต เพราะเข้าเวปได้รวดเร็วทีเดียว
ที่ขายเพราะไม่ถนัดแป้นแบบ Full QWERTY จะไปซื้อรุ่นจอสัมผัสแทนค่ะ
E-mail ? moomie_max@hotmail
Tel ? 0857427707
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เริ่มเบื่อซัมซุงอย่างแรง
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 11:56  

อยากจะบอกว่า เบื่อเวลาจะถ่ายรูป จะถ่ายได้แต่ละทีมันต้องกดดูรูปก่อน ตอนแรกนึกว่าเป็นแค่คนเดียวที่ไหนได้ เพื่อนก็เป็นเหมือนกัน สงสัยจะเป็นที่ ซัมซุงทุกรุ่นที่เป็นรุ่นใหม่ๆแล้ว เพราะเพื่อนก็มีอีกรุ่นก็เป็นเหมือนกันเลย น่าเบื่อมากเลยอ่ะ เวลารีบจะไปใช้กล้อง เจอแบบนี้แล้วเซงมากเลย ตอนนี้อยากจะเขวี้ยงมันออกไปจากชีวิตอย่างแรงเลยอ่ะ แล้วเวลาจะใช้จริงๆต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก่อนถึงจะมาใช้งานได้ แต่มันก็ใช้ได้ต่อเนื่องแค่แปปเดียวเท่านั้น พอทิ้งเวลาไปมันก็ต้องรีใหม่อีก รึไม่ก็ต้องกด view ก่อน น่าเบื่อมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เริ่มเบื่อซัมซุงอย่างแรง
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 11:57  

อยากจะบอกว่า เบื่อเวลาจะถ่ายรูป จะถ่ายได้แต่ละทีมันต้องกดดูรูปก่อน ตอนแรกนึกว่าเป็นแค่คนเดียวที่ไหนได้ เพื่อนก็เป็นเหมือนกัน สงสัยจะเป็นที่ ซัมซุงทุกรุ่นที่เป็นรุ่นใหม่ๆแล้ว เพราะเพื่อนก็มีอีกรุ่นก็เป็นเหมือนกันเลย น่าเบื่อมากเลยอ่ะ เวลารีบจะไปใช้กล้อง เจอแบบนี้แล้วเซงมากเลย ตอนนี้อยากจะเขวี้ยงมันออกไปจากชีวิตอย่างแรงเลยอ่ะ แล้วเวลาจะใช้จริงๆต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ก่อนถึงจะมาใช้งานได้ แต่มันก็ใช้ได้ต่อเนื่องแค่แปปเดียวเท่านั้น พอทิ้งเวลาไปมันก็ต้องรีใหม่อีก รึไม่ก็ต้องกด view ก่อน น่าเบื่อมาก
tatae3341
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 23:11  

gidd009 ผู้เขียน:

โดนมาแล้วครับ 4390 บาท ณ Power buy ซื้อเพราะต้องการเครื่องที่แบตทนทานแบบสุดๆ เพื่อเอาไว้คุย (อย่างเดียว) เมื่อลองเล่นมาวันนึงเต็มๆ พอจะสรุปได้ว่า

+ วัสดุโดยรวมเมื่อเทียบกับของคู่แข่งตัวอื่น ดี ฝาหลังแน่นแต่ยังแกะง่าย ตัวจริงสวยกว่าในรูปเยอะ ไม่พบเจออาการกรอบแกรบยวบยาบ หรือหลวมแต่อย่างใด
+ เสียงสนทนาดังสะใจ (ดังกว่า Wave อีก) การจัดการการโทรอย่างบล๊อกเบอร์ บล๊อก SMS ฯลฯ ไช้ได้ดีและเวิ๊กตามสไตล์ซัมซุง
+ การจับสัญญาณทั้ง Wifi BT และ EDGE รวดเร็วและชัดเจนดีตามมาตรฐาน
+ มีฟังก์ชั่นแจ่มๆ อย่าง Social Network, ดิกชันนารี่, และ Online Chat ต่างๆครบ ... ออนเอ็มง่าย
+ เสียงจาก MP3 ดีใช้ได้ เหนือกว่าพวกเครื่องเล่น MP3 จากจีนแดงเยอะ มี EQ สำเร็จรูปให้ปรับเล่นหลายแบบ ทว่าหูฟังเดิมๆ กะหลั่ว แต่ลองกับหูฟัง Sony NC20 แล้วเสียง "สุดยอด"
+ แบต ทนทานโครตๆ คุยต่อเนื่องได้ 11.5 ชั่วโมงและยังเหลืออีก 1 ขีด (ผมคุยกับแฟนแบบไม่วางสายเลยทั้งวันทั้งคืน) ทนกว่า Wave ที่แบต 1500mAh ซะอีก
+ จอ ดูตามสเป๊กเหมือนจะกะหลั่ว แต่ของจริงสีสันสวยสดใช้ได้
+ มี TrackPad ให้รูดปื๊ดๆ ไม่ต้องมานั่งซอยยิกๆๆๆ เวลาหารายชื่ออีกแล้ว
+ เล็ก บาง และเบา กว่า Chat Phone ตัวอื่นอยู่นิดหน่อย

มาถึงข้อเสียมั่ง....

- ยังเป็น Stupid Phone อยู่ ไม่เป็น Smart Phone เพราะไม่มี OS
- Track pad ใจร้อนไปนี๊ด คอยจะจอดเลยป้ายอยู่เรื่อย
- Browser "โง่" เจอหน้าเวปที่ซับซ้อนๆ ขนาดใหญ่ๆ หรือตัวหนังสือเยอะๆ ออกแนวเอ๋อๆ (แต่ Siamphone ยังเข้าดูได้นะ)
- กล้อง คุณภาพ "งั้นๆ" ไม่มีแฟลช ไม่มีลูกเล่นพิเศษๆ เท่าไหร่
- ธีมมากะเครื่องน้อย App หรือเกม ก็มีไม่มาก ... โดยเฉพาะ Samsung App ที่ไม่รู้เครื่องไทยจะตัดออกจากเมนูทำไม โหลด App เพิ่มเติมยากมาก
- เสียงเรียกเข้าจากลำโพง เบา (กว่าเวฟ) วางแล้วอยู่ติดพื้น ยิ่งเบาเข้าไปอีก
- หูฟังแถม "กะหลัว" และใช้ร่วมกับรุ่นที่เป็น InEar อย่างของเวฟไม่ได้ (ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าทำไมไม่ได้).... ยังดีที่เป็น 3.5 หาของ Asaki ใส่ได้อยู
- ไม่แถมสาย USB ไม่แถมแผ่นโปรแกรม Kie เมมก็ให้มาแค่ 2 Gb...จะงกไปถึงหนาย

สรุปสุดท้าย "คุ้มครับ" สำหรับเครื่องราคา 4xxx บาท ไม่ต้องระแวงเรื่องปุ่มโครเมี่ยมลอกเหมือน C3 ด้วย

สงสัยอะไร ถามเพิ่มเติมได้ครับ

.....อยากทราบว่ามีแต่หูฟังSonyNC20หรอคับที่ฟังแล้วเสียงดีมีรุ่นอื่นแนะนำมั๊ยคับ((รบกวนขอรูปดูหน่อยนะคับของNC20หรือรุ่นอื่นๆที่พอได้ก็ได้คับ...ขอบคุณคับผม))
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2011 20:57  

mangpu ผู้เขียน:
ตัวสีขาวสวยจริง แต่เสียอย่างเดียว มองตัวหนังสือบนแป้นพิมพ์ยากมากๆ กลืนกันไปหมด น่าจะทำสีตัวหนังสือไทย-อังกฤษไม่ให้เหมือนกันนะ จะดีกว่านีเย่อะเลย นอกนั้น แบตอึดมาก จอก็สวยดี เสียงเพลงก็ดี จะดีกว่าโนเกียตระกูล X ซีรี่ส์ที่ราคาแพงบางตัวซะอีก

เพิ่มเติมครับ รู้สึกว่าเสียงเพลง เวลาฟังผ่านหูฟังมันจะวูบๆวาบๆครับ อาการคล้ายโนเกีย 5310 เป๊ะเลย มีใครเป็นบ้างครับ แล้วมีวิธีแก้ไขไหม

แล้ว ตกลงมันดีรึป่าวค่ะพอดีว่าจะไปซื้อแร้วอ่า ค่ะ Razz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ได้เป็นของแถม อยากขาย
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2011 12:09  

ได้เป็นของแถมจากมา ใหม่แกะกล่อง ราคาที่3500ครับ
0850088806 สอบถามได้ครับ
lola
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 11:05  

โทษครับ ถ้าจะใช้เป็นโมเด็มต่อเน็ทเข้ากับโน๊ตบุ๊ค ต้องทำยังไง ใช้โปรแกรมอะไรครับ
..
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Aug 2011 02:04  

Samsung Punch WiFi สามารถใช้ WhatsApp ได้รึป่าวครับ

ขอบคุณครับ
TMO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2011 21:22  

ขาย รุ่นนี้สีทอง ผู้หญิงใช้ ไร้ริ้วรอย พร้อมกล่องของครบ 2500 บาทครับ
สนใจ 089 7613538
passter
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 01:38  

ทำไมที่ กล้อง 1200x1600 ถ่ายแล้ว มันcapture แต่ไม่ค่อยยอมเซพบ่อยๆ .. นานๆทีจะเซพแต่ที่ resolution อื่นๆทำได้เซพได้ ... เหอๆแก้ไง หนิ??
เห็บหมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2011 03:44  

ดู youtube ได้คับผมใช้อยู่
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: