Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia Care Center (สาขาเชียงใหม่)
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 152 / เข้าชม: 308335
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia Care Center (สาขาเชียงใหม่)
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2010 14:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

5800 XM มี 3G ไหมค่ะ
sensaku
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia Care Center (สาขาเชียงใหม่)
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:47  

n81 เปลี่ยนหน้ากากตรงส่วนสไลด์ ราคาเท่าไรครับ
แล้วถ้าเปลี่ยนหมดทั้งบอดี้ ราคาเท่าไรครับ
havanaba
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 09:59  

ผมใช้ โนเกีย 5130 exrressmusic ซื้อมาประมาณเดือนเมษายนครับ
ตอนนี้หน้าจอมันสั่น ๆ รูปที่แสดงบนหน้าจอจะเบลอ ๆ บางครั้งหน้าจอก็จะเป็นลายเส้น
ไม่เห็นรูปภาพ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรครับ
ยังอยู่ในประกันป่ะครับ แล้วอาการอย่างนี้จะเคลมได้ป่ะครับ

ขอบคุณครับ
kop
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 20:12  

[quote="KOB 001"]เชิญทางนี้ค่ะ

Nokia Care Center (สาขาเชียงใหม่)

บริการงานซ่อม รวดเร็วทันใจ และได้รับมาตราฐานระดับโลก โดยช่างผู้ชำนาญการ
มีที่จอดรถกว้างขวาง พนักให้บริการอย่างเป็นกันเองค่ะ
เปิดบริการ 9.00-19.00 น. วันจันทร์ – เสาร์
ตั้งอยู่ที่ 201/1 ต.หายยา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100 (สนาม ไดร์กอล์ฟ ตรงข้ามห้างเซ็นทรัลแอร์พอร์ต)
หรือโทรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 053-203321-3 ในเวลาทำการค่ะ

[size=18][color=blue][b]ช่วยฟังหน่อย[/b][/color][/size]

ใช้ NOKIA 5530 อยู่ได้เข้าไปใช้บริการNokia Care Surprised เนื่องจากเครื่องล๊อค โค๊ดเปิดเครื่องไม่ได้ แต่เครื่องที่เอาไปซ่อมเคยตกมาก่อน เข้าไปตอนเช้า พอบ่ายมีข้อความแจ้งให้มารับเครื่อง เรายังคิดว่าทำงานเร็วจังเนื่องจากตอนส่งซ่อมแจ้งใช้เวลา 2 วัน Laughing Razz แต่พอโทรไปสอบถามคำตอบที่ได้คือ ประเมินไม่ซ่อมเนื่องจากเครื่องตกอยู่นอกประกัน ซ่อมไม่คุ้ม Shocked Shocked เราจึงแจ้งไปว่า เครื่องตกไปประมาณเดือน มิถุนา เรายังใช้งานเครื่องได้ดีจนถึงปัจจุบัน Question Question Question เพียงแต่เปลี่ยน sim แล้วจำรหัสล๊อกไม่ได้ ช่วยปลดล๊อกให้ด้วย ทางพนังงานที่รับเรื่องก็ดีมาก Wink ไปหาช่างใช้เวลาพอสมควร กลับออกมาแจ้งปลดล็อกเรียบร้อย เราลองใช้ดูก็ยังไม่ได้ ให้ช่างเช็คอีกครั้ง แจ้งว่าไม่สามารถทำได้ เรากลับมาด้วยความเศร้า Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad เครื่องราคาไม่ใช่ 1,000-2,000 นะจะได้ทิ้งเลย จึงลองไปให้[color=red]ช่างร้านแถวๆ สันติธรรมดู ไม่ถึง 15 นาที โทรศัพท์ใช้งานใด้ปกติ เสีย 300 [/color] ไม่รู้ว่าศูนย์ Nokia อยู่ไหนกันแน่ เสียความรู้สึกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Mad Mad Mad Mad
moo_nath
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 09:23  

^^อยากถามว่ากรอบของN73 ราคาเท่าไหร่คะ
รายละเอียดอะไรที่เกี่ยวกับราคากรอบก็ต้องการทราบหมดเรยค่ะ Shocked
harry0021
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 08:52  

สวัสดีครับ คือ อยากจะถามว่า ผมเอามือถือ ไปเปลี่ยนจอ มา ที่ nokia care สาชาเชียงใหม่นี่

แหล่ะครับ แล้วทำไม หน้าจอที่ผมได้มามันออกสีเหลืองๆอ่ะครับ ของที่มากับเครื่องมันออกสี

ขาวๆภาพใสกว่านี่เยอะ เพราะตอนจะซ่อมผมก็บอกไว้แล้วจะเอาอะไหล่แท้ รบกวนช่วยตอบด้วย

นะครับ NOKIA N82
jiggling
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 09:57  

สอบถามราคากรอบของ e71 ทั้งหมด กี่บาทครับ

แต่ถ้าเฉพาะจุกพลาสติกที่ปิด usb ด้านข้างของตัวเครื่องจะราคากี่บาทครับ

สอบถามศูนย์โนเกียที่เชียงใหม่ครับ
siwasasom
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 02:15  

สอบถามบอดี้ n97 ทั้งชุดเสียคาใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ
Gryffindor
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 10:55  

สวัสดีค่ะ
ขอรบกวนถามข้อมูลหน่อยนะค่ะ ที่ โนเกีย แคร์ สาขาเชียงใหม่ มีปากกาสไตลัสสำหรับ
โนเกีย 5800 XP ไหมค่ะ พอดีปากกามันหายอ่าค่ะ มันหลุดหายอ่ะค่ะ อาจจะเป็นเพราะฝาหลังตรงรูที่เสียบปากกามันหลวมนะค่ะ
Benzfive
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 14:38  

หวัดดีคับ ผมอยากเปลี่ยนฝาหลังของโนเกีย 5233 คับ ไม่ทราบว่ามีขายรึป่าวคับ

ถ้ามี มีสีอะไรบ้างคับ ราคาเท่าไหร่คับ อยากได้มากๆ หาซื้อที่ไหนก็ไม่มีคับ
jatingtaw
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 07:30  

ผมใช้ N8 ทำ HR แล้ว ovi store หาย อินสตอแล้วไม่ได้ ส่วน ovi map facebook youtube ลงใหม่ได้แล้ว เหลือแต่ ovi store ทำไงดี Crying or Very sad
Gryffindor
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2010 19:21  

อยากได้ Server IM 5800 อ่ะค่ะ ใช้ hotmail นะค่ะ
bondza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2010 01:12  

แฟลชมือถือ ราคาเท่าไหร่ครับ ไปถามร้านทั่วไปข้างนอก แพงอยู่เหมือนกัน

อาการ ใช้จนแบตหมดแล้ว พอเสียบชาร์ต ก็ชาร์ตไม่เข้า กดเปิดเครื่องก็ขึ้นจอขาว ซักพักก็ดับไป

รุ่นเก่าอ่าครับ 7610 ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ
KOB 001
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 09:41  

[quote="kop"]
KOB 001 ผู้เขียน:
เชิญทางนี้ค่ะ

บริการงานซ่อม รวดเร็วทันใจ และได้รับมาตราฐานระดับโลก โดยช่างผู้ชำนาญการ
มีที่จอดรถกว้างขวาง พนักให้บริการอย่างเป็นกันเองค่ะ
เปิดบริการ 9.00-19.00 น. วันจันทร์ – เสาร์
ตั้งอยู่ที่ 201/1 ต.หายยา อ.เมือง จ.เชียงใหม่ 50100 (สนาม ไดร์กอล์ฟ ตรงข้ามห้างเซ็นทรัลแอร์พอร์ต)
หรือโทรสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 053-203321-3 ในเวลาทำการค่ะ

ช่วยฟังหน่อย

ใช้ NOKIA 5530 อยู่ได้เข้าไปใช้บริการNokia Care Surprised เนื่องจากเครื่องล๊อค โค๊ดเปิดเครื่องไม่ได้ แต่เครื่องที่เอาไปซ่อมเคยตกมาก่อน เข้าไปตอนเช้า พอบ่ายมีข้อความแจ้งให้มารับเครื่อง เรายังคิดว่าทำงานเร็วจังเนื่องจากตอนส่งซ่อมแจ้งใช้เวลา 2 วัน Laughing Razz แต่พอโทรไปสอบถามคำตอบที่ได้คือ ประเมินไม่ซ่อมเนื่องจากเครื่องตกอยู่นอกประกัน ซ่อมไม่คุ้ม Shocked Shocked เราจึงแจ้งไปว่า เครื่องตกไปประมาณเดือน มิถุนา เรายังใช้งานเครื่องได้ดีจนถึงปัจจุบัน Question Question Question เพียงแต่เปลี่ยน sim แล้วจำรหัสล๊อกไม่ได้ ช่วยปลดล๊อกให้ด้วย ทางพนังงานที่รับเรื่องก็ดีมาก Wink ไปหาช่างใช้เวลาพอสมควร กลับออกมาแจ้งปลดล็อกเรียบร้อย เราลองใช้ดูก็ยังไม่ได้ ให้ช่างเช็คอีกครั้ง แจ้งว่าไม่สามารถทำได้ เรากลับมาด้วยความเศร้า Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad เครื่องราคาไม่ใช่ 1,000-2,000 นะจะได้ทิ้งเลย จึงลองไปให้ช่างร้านแถวๆ สันติธรรมดู ไม่ถึง 15 นาที โทรศัพท์ใช้งานใด้ปกติ เสีย 300 ไม่รู้ว่าศูนย์ Nokia อยู่ไหนกันแน่ เสียความรู้สึกมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Mad Mad Mad Mad

ในกรณีนี้ผมต้องขออภัยเป็นอย่างมากเลยนะครับที่ทางช่างเราดูและไม่ทั่วถึงและไม่ดีพอต้องขออภัยจริง ๆนะครับ ส่วนเรื่องการแก้ไขหรือว่าเครื่องของคุณมีปัญหานะครับผมในนามของศูนย์โนเกียแคร์เชียงใหม่ยินดีที่จะดูแลให้เป็นกรณีพิเศษครับ หวังว่าเราจะได้รับใช้คุณอีกนะครับ ขอบคุรครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย KOB 001 เมื่อวันที่ 06 Nov 2010 09:43; ทั้งหมด 1 ครั้ง
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 10:08  

moo_nath ผู้เขียน:
^^อยากถามว่ากรอบของN73 ราคาเท่าไหร่คะ
รายละเอียดอะไรที่เกี่ยวกับราคากรอบก็ต้องการทราบหมดเรยค่ะ Shocked

ต้องถามก่อนนะครับว่า N73 ที่คุณใช้อยู่เป็นรุ่น ME (มิวสิค เครื่องสีดำ) หรือว่าธรรมดาครับ ถึงจะบอกราคาได้ครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 10:14  

harry0021 ผู้เขียน:
สวัสดีครับ คือ อยากจะถามว่า ผมเอามือถือ ไปเปลี่ยนจอ มา ที่ nokia care สาชาเชียงใหม่นี่

แหล่ะครับ แล้วทำไม หน้าจอที่ผมได้มามันออกสีเหลืองๆอ่ะครับ ของที่มากับเครื่องมันออกสี

ขาวๆภาพใสกว่านี่เยอะ เพราะตอนจะซ่อมผมก็บอกไว้แล้วจะเอาอะไหล่แท้ รบกวนช่วยตอบด้วย

นะครับ NOKIA N82

โอเคครับ ในส่วนของจอที่มันเป็นสีเหลืองคุณสามารถเอาเครื่องเข้ามาให้ช่างเช็คได้เลยครับ และ

อีกอย่างนะครับโดยทั่วไปแล้วทางศูนย์ของเราใช้อะไหล่แท้ทุกตัวนะครับไม่มีอะไหล่เทียมครับผม

ขอบคุณครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 10:24  

jiggling ผู้เขียน:
สอบถามราคากรอบของ e71 ทั้งหมด กี่บาทครับ

แต่ถ้าเฉพาะจุกพลาสติกที่ปิด usb ด้านข้างของตัวเครื่องจะราคากี่บาทครับ

สอบถามศูนย์โนเกียที่เชียงใหม่ครับ

ราคากรอบ E71 ทั้งชุดนะครับ 2600 บาท ครับ ราคา 450 บาท ครับ

ขอบคุณครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 10:26  

siwasasom ผู้เขียน:
สอบถามบอดี้ n97 ทั้งชุดเสียคาใช้จ่ายเท่าไหร่ครับ

ราคาทั้งชุดนะครับ 7500 บาท ครับ

ขอบคุณครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 10:32  

Gryffindor ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ
ขอรบกวนถามข้อมูลหน่อยนะค่ะ ที่ โนเกีย แคร์ สาขาเชียงใหม่ มีปากกาสไตลัสสำหรับ
โนเกีย 5800 XP ไหมค่ะ พอดีปากกามันหายอ่าค่ะ มันหลุดหายอ่ะค่ะ อาจจะเป็นเพราะฝาหลังตรงรูที่เสียบปากกามันหลวมนะค่ะ

มีครับ ราคาอยู่ที่ 150 บาท ครับ

ขอบคุณครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 11:04  

bondza ผู้เขียน:
แฟลชมือถือ ราคาเท่าไหร่ครับ ไปถามร้านทั่วไปข้างนอก แพงอยู่เหมือนกัน

อาการ ใช้จนแบตหมดแล้ว พอเสียบชาร์ต ก็ชาร์ตไม่เข้า กดเปิดเครื่องก็ขึ้นจอขาว ซักพักก็ดับไป

รุ่นเก่าอ่าครับ 7610 ขอคำปรึกษาด้วยนะครับ

400 บาท ครับ

ขอบคุณครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 11:54  

jatingtaw ผู้เขียน:
ผมใช้ N8 ทำ HR แล้ว ovi store หาย อินสตอแล้วไม่ได้ ส่วน ovi map facebook youtube ลงใหม่ได้แล้ว เหลือแต่ ovi store ทำไงดี Crying or Very sad

มาติดต่อที่ศูนย์ได้เลยครับเดี๋ยวผมลงให้ครับ

ขอบคุณครับ
KOB 001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Nov 2010 11:57  

Benzfive ผู้เขียน:
หวัดดีคับ ผมอยากเปลี่ยนฝาหลังของโนเกีย 5233 คับ ไม่ทราบว่ามีขายรึป่าวคับ

ถ้ามี มีสีอะไรบ้างคับ ราคาเท่าไหร่คับ อยากได้มากๆ หาซื้อที่ไหนก็ไม่มีคับ

ติดต่อซื้อที่ศูนย์ได้เลยครับ ราคา อยู่ที่ 150 บาท ครับ มีสีชมพู ฟ้า ขาว

ขอบคุณครับ
Benzfive
Year's Star

จังหวัด: ลำพูน
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 21:20  

หวัดดีคับ ถามอีกหน่อยนะคับ พวกขอบด้านหน้าเครื่องและตัวเครื่องที่เป็นสีดำอ่ะคับเปลี่ยนได้มั้ยคับ

ถ้าเปลี่ยนได้ราคาเท่าไหร่คับ
oasis1
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2010 19:21  

คือผม คอนเฟิร์ม ว่าจะซ่อมมือถือ nokia 3110c ที่ศูนย์ใหญ่ที่กรุงเทพ (ถูกส่งไปซ่อมจากเชียงใหม่) เเล้วมีค่าใช้จ่าย 1055 บาท เเล้วเป็นจังหวะที่ พี่ชายซื้อ nokia c3 มาพอดี
ผมจะสามารถยกเลิก การซ่อม nokia 3110c ได้มั้ยคับ ?
ช่วยทีคับ ด่วนมาก คับ
coonly
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 21:30  

อยากทราบว่า บอดี้ทั้งตัวของ N8 มีขายหรือยังครับ
ถ้ามีแล้ว แยกขายเป็นส่วนไหมครับแล้วมีสีอะไรบ้างครับ และที่สำคัญราคาเท่าไร(ทั้งชุด)

ขอบคุณครับผม
ต่อ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2011 15:59  

สอบถามเรื่องการติตตั้ง nokia email ในเครื่องแล้วเวลาจะเลิกใช้ตัดการเชื่อมต่อเครือข่ายแล้วสัญญาณกลับมาแบบอัตโนมัติ ถามศูนย์เค้าแนะนำว่าให้ใช้การตัดสัญญาณจาก *104*7*2# เพื่อปิดและต้องกลับมาเปิดทุกครั้งซึ่งดูยุ่งไปนิดนึง อยากถามว่าจะมีวิธีการใดที่ให้ใช้การดึงอีเมล์และเลิกใช้แล้วจะไม่เกิดเหตุดังกล่าวอีก หรือถ้าทำไม่ได้ต้องลบแอฟไปเลยครับ
tabtim
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 13:43  

ผมใช้nokia C1-01 เอาเพลงลงยังไงคับ พอดีมี micro sd card จากเครื่องเก่า พอเอามาใส่เครื่องนี้มันเปิดเพลงไม่ได้ อะคับ มันบอกว่า "เนื้อหาในโฟลเดอร์ไม่พร้อมให้เลือก" ทำไงดีคับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอยทีนะคับ ขอบคุณคับ ปล.อัพเดตคลัง แล้วก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นคับ
KOB001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 12:04  

coonly ผู้เขียน:
อยากทราบว่า บอดี้ทั้งตัวของ N8 มีขายหรือยังครับ
ถ้ามีแล้ว แยกขายเป็นส่วนไหมครับแล้วมีสีอะไรบ้างครับ และที่สำคัญราคาเท่าไร(ทั้งชุด)

ขอบคุณครับผม

ณ ที่ศูนย์ตอนนี้ยังไม่มีครับต้องสั่งครับ COVER ทั้งชุดราคาประมาณ 1500 บาท ครับ
KOB001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 12:07  

tabtim ผู้เขียน:
ผมใช้nokia C1-01 เอาเพลงลงยังไงคับ พอดีมี micro sd card จากเครื่องเก่า พอเอามาใส่เครื่องนี้มันเปิดเพลงไม่ได้ อะคับ มันบอกว่า "เนื้อหาในโฟลเดอร์ไม่พร้อมให้เลือก" ทำไงดีคับ รบกวนท่านผู้รู้ช่วยตอยทีนะคับ ขอบคุณคับ ปล.อัพเดตคลัง แล้วก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นคับ

อันดับแรกต้อง FORMAT CARD เก่าก่อนครับ โดย FORMAT ที่ตัวเครื่องครับ แล้วลองเอาเพลงลงดูนะครับ อ่ออย่าลืมเข้าไป รีเฟรส เพลงที่ในคลังเพลงก่อนนะครับเดี๋ยวเพลงจะไม่ขึ้นครับ
KOB001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 12:12  

ต่อ ผู้เขียน:
สอบถามเรื่องการติตตั้ง nokia email ในเครื่องแล้วเวลาจะเลิกใช้ตัดการเชื่อมต่อเครือข่ายแล้วสัญญาณกลับมาแบบอัตโนมัติ ถามศูนย์เค้าแนะนำว่าให้ใช้การตัดสัญญาณจาก *104*7*2# เพื่อปิดและต้องกลับมาเปิดทุกครั้งซึ่งดูยุ่งไปนิดนึง อยากถามว่าจะมีวิธีการใดที่ให้ใช้การดึงอีเมล์และเลิกใช้แล้วจะไม่เกิดเหตุดังกล่าวอีก หรือถ้าทำไม่ได้ต้องลบแอฟไปเลยครับ

ในเคสนี้ต้องเอาเครื่องเข้ามาที่่่ศูนย์ให้ทางเจ้าหน้าที่ช่างเทคนิคเป็นคนตั้งค่าและแนะนำวิธีการใช้งานให้ครับ หลายขั้นตอนครับ
KOB001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 12:14  

oasis1 ผู้เขียน:
คือผม คอนเฟิร์ม ว่าจะซ่อมมือถือ nokia 3110c ที่ศูนย์ใหญ่ที่กรุงเทพ (ถูกส่งไปซ่อมจากเชียงใหม่) เเล้วมีค่าใช้จ่าย 1055 บาท เเล้วเป็นจังหวะที่ พี่ชายซื้อ nokia c3 มาพอดี
ผมจะสามารถยกเลิก การซ่อม nokia 3110c ได้มั้ยคับ ?
ช่วยทีคับ ด่วนมาก คับ

เคสนี้ต้องลองโทรเข้าที่ศูนย์นะครับมาแจ้งกับทางเจ้าหน้าที่ได้เลยครับ ขอบคุณครับ
KOB001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 12:22  

Benzfive ผู้เขียน:
หวัดดีคับ ถามอีกหน่อยนะคับ พวกขอบด้านหน้าเครื่องและตัวเครื่องที่เป็นสีดำอ่ะคับเปลี่ยนได้มั้ยคับ

ถ้าเปลี่ยนได้ราคาเท่าไหร่คับ

เปลี่ยนได้ครับ ราคานะครับ A COVER ราคา 150 บาท ส่วน SIDE COVER ราคา 150 บาทเท่ากันครับ บวกค่า SERVER 100 นะครับ ขอบคุณครับ
KOB001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 12:36  

ต้องขอโทษและขออภัยทุกท่านด้วยนะครับที่เข้ามาตอบช้า มากๆๆๆๆ เพราะว่างานค่อนข้างที่จะ

เยอะพอสมควรครับ ยังไงท่านใดมีเรื่องด่วน ต้่องการคำปรึกษาด่วนสามารถ ติดต่อได้เลยนะครับ

053-203321 ติดต่อ ที่ผมโดยตรงได้เลยครับ หรือติดต่อที่ศูนย์โนเกียแคร์เชียงใหม่ครับ

ผม กบ ครับ
plemaejo
Year's Star

หัวข้อ : ช่วยหน่อยครับ !!!!
วันที่โพสท์ : 12 May 2011 21:55  

คือว่าตอน นี้ ผมใช้ โทรศัพท์ nokia 5610 xpressmusic อยู่อะครับ ปัญหาคือ รุ่นนี้ มันรับรองการเล่น ไฟล์วีดีโอ ของ (mp4 ด้วยใช่ไหมครับ) คืออย่างงี้ครับ ปัญหามันอยู่ตรงที่ว่า ผมได้ดาว์โหลด ไฟล์ mp4 มา แต่แล้วพอ ผมเปิดดู ไฟล์ mp4 ดู ภาพมันกระตุก และเสียงก็กระตุกไปด้วย อยากทราบว่า มันเป็น เพราะ อะไร หรอ ครับ มันเป็นที่ ไฟล์วีดีโอหรอครับ
หรือว่ามันเป็นที่โทรศัพท์ผม อะครับ ขอความกรุนาด้วยครับ !!!
KOB001
Year's Star

หัวข้อ : Re: ช่วยหน่อยครับ !!!!
วันที่โพสท์ : 20 May 2011 13:46  

plemaejo ผู้เขียน:
คือว่าตอน นี้ ผมใช้ โทรศัพท์ nokia 5610 xpressmusic อยู่อะครับ ปัญหาคือ รุ่นนี้ มันรับรองการเล่น ไฟล์วีดีโอ ของ (mp4 ด้วยใช่ไหมครับ) คืออย่างงี้ครับ ปัญหามันอยู่ตรงที่ว่า ผมได้ดาว์โหลด ไฟล์ mp4 มา แต่แล้วพอ ผมเปิดดู ไฟล์ mp4 ดู ภาพมันกระตุก และเสียงก็กระตุกไปด้วย อยากทราบว่า มันเป็น เพราะ อะไร หรอ ครับ มันเป็นที่ ไฟล์วีดีโอหรอครับ
หรือว่ามันเป็นที่โทรศัพท์ผม อะครับ ขอความกรุนาด้วยครับ !!!

ก่อนอื่นต้องขอสวัสดี คุณ plemaejo ก่อนนะครับ

กับคำถามที่ถามนั้นเราสามารถที่จะได้ได้ดังนี้ครับ

อันดับแรกนะครับต้องดูที่ไฟล์วีดีโอที่เราโหลดมาก่อนนะครับว่าไฟล์นั้น เป็นไฟลที่ต้นฉบับของเค้าได้ทำการ Converse มาแบบไหน ผมแนะนำนะครับไฟล์ที่คุณโหลดมาควรที่จะทำการแปลงไฟล์อีกรอบก่อนที่จะใส่เข้าไปในเครื่องนะครับ โดยโปรแกรมที่จะแนะนำในการ Converse นะครับ
ชื่อโปรแกรมว่า Imtoo Converter ครับ อันนี้ยืนยันน่าจะเป็นที่ไฟล์วีดีโอครับ
JacKzWoldhek
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 09:18  

รบกวนสอบถามนิดนึงนะครับ
คือ....ตอนนี้ผมมี Nokia N96 อยู่เครื่องนึง (เป็นเครื่องนอก)
แล้วมีปัญหา เครื่อง Restart ตัวเองบ่อยๆน่ะครับ
อยากทราบว่าจะมีวิธีแก้ไขยังไงครับ แล้วทางศูนย์พอจะแก้ไขให้ได้หรือเปล่า
และอยากทราบราคาโดยประมาณของ สายแพร์ ของเครื่องด้วยครับ
เพราะมีปัญหากดปุ่มบางปุ่มไม่ได้ และ กดปุ่มบางปุ่ม แล้วผลออกมาไม่ตรงกับคีย์ที่กด
และราคาของหน้ากากของตัวเครื่องด้วยครับ
รบกวนหน่อยนะครับ
plemaejo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 20:38  

ขอบคุนมากครับ !!! แต่ผมก็ยัง งง กับโปรแกรมนี้อยู่อะนะครับ ถ้าเกิดมีอะไรที่จะแนะนำ ก็แนะนำมาได้นะครับ ขอบคุนอีกครั้งนะครับ ถ้าเกิดผมแก้ปัญหาไม่ได้จริงๆผมคงต้องไปที่ ศูนย์ของพวกพี่ๆแล้วละครับ แหะๆ Confused Confused
kellee
Year's Star

หัวข้อ : อยากขอความช่วยเหลือค่ะ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 18:25  

คือดิฉันใช้ nokia 5233 อยู่ดีๆๆลำโพงก็ไม่ดัง โทรศัพย์ไม่เคยเอาตก ดูแลเป็นอย่างดี โทรได้ได้ยินเสียง แต่ถ้าใครโทรมาจะไม่มีเสียง สั่นอย่างเดียว ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ...
โทรศัพย์ยังมีประกันอยู่ แต่อ่านกระทู้ข้างบนไม่มั้นใจในการไปใช้บริการที่ nokia card เลย กลัวจะเป็นเหมือนลูกค้ารายอื่นๆๆ อยากทราบว่าอาการของเครื่องที่ว่ามมานี้ลำโพงเสียใช่ไหมคะ แล้วถ้าซ่อมที่ศูนย์นี้จะเสียค่าบริการไหมคะ เพราะโทรศัพย์ยังมีประกันอยูอีก 6เดือนค่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad
KOB001
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากขอความช่วยเหลือค่ะ
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 12:25  

kellee ผู้เขียน:
คือดิฉันใช้ nokia 5233 อยู่ดีๆๆลำโพงก็ไม่ดัง โทรศัพย์ไม่เคยเอาตก ดูแลเป็นอย่างดี โทรได้ได้ยินเสียง แต่ถ้าใครโทรมาจะไม่มีเสียง สั่นอย่างเดียว ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว ...
โทรศัพย์ยังมีประกันอยู่ แต่อ่านกระทู้ข้างบนไม่มั้นใจในการไปใช้บริการที่ nokia card เลย กลัวจะเป็นเหมือนลูกค้ารายอื่นๆๆ อยากทราบว่าอาการของเครื่องที่ว่ามมานี้ลำโพงเสียใช่ไหมคะ แล้วถ้าซ่อมที่ศูนย์นี้จะเสียค่าบริการไหมคะ เพราะโทรศัพย์ยังมีประกันอยูอีก 6เดือนค่ะ Crying or Very sad Crying or Very sad

ใช่ครับลำโพงเสียงเรียกเข้าน่าจะมีปัญหานะครับ คุณสามารถนำเข้ามารับบริการที่ศูนย์ได้ครับ ถ้า

ประกันยังเหลือไม่มีค่าใช้จ่ายใด ๆๆ ทั้งสิ้นครับ
littlesmile
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 23:46  

N97 ถ้าเอาไปลงโปรแกรมใหม่ เพราะเครื่องติดไวรัส...แต่เป็นเครื่องนอก ต้องเสียค่าบริการเท่าไรค่ ะ??
KOB001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2011 09:37  

littlesmile ผู้เขียน:
N97 ถ้าเอาไปลงโปรแกรมใหม่ เพราะเครื่องติดไวรัส...แต่เป็นเครื่องนอก ต้องเสียค่าบริการเท่าไรค่ ะ??

ค่าบริการ 1000 บาทครับสำหรับเครื่องต่างประเทศ

ค่าบริการ 400 บาทครับสำหรับเครื่องในประเทศ

ขอบคุณครับ
โนเกียแคร์ เชียงใหม่
tunirup
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 21:47  

อยากทราบราคาแบต BP - 4L ของE71 ครับ เอ้อ smalltalk ด้วยครับ
KOB001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2011 17:17  

tunirup ผู้เขียน:
อยากทราบราคาแบต BP - 4L ของE71 ครับ เอ้อ smalltalk ด้วยครับ

สวัสดีครับ ขอโทาที่ตอบช้านะครับ ราคาแบต BP - 4L = 890 ส่วน Smt = 395 ครับ
maew15
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Nov 2011 19:55  

ไอคอน topApps ใน C6-01 หาย เหลือแต่ช่องว่างๆกับชื่อ topApps ค่ะ จะโหลดจาก Ovi store มันก็ไม่ยอมให้ติดตั้ง และจะลบออก มันก็ไม่ยอมลบ มันขึ้นว่า กำลังลบการยกเลิก เลยงงมากๆ ไม่เคยเจอปัญหาแบบนี้ ช่วยหน่อยค่ะ จะเอาไอคอนคืนมาก็ได้ หรือจะลบออกไปเลยก็ได้ค่ะ จะได้โหลดมาใหม่ (ทำ Hard reset ก็แล้ว ไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลยค่ะ)
Pi Pirojrutchata
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Nov 2011 17:54  

โนเกียสาขาเชียงใหม่-เรื่องเยอะ
เป็นครั้งแรกที่เสียความรู้สึกกับบริการของโนเกียแคร์ ก็ที่สาขาเชียงใหม่นี่แหละ เคยใช้ที่กรุงเทพ และหาดใหญ่ ไม่ได้เรื่องเยอะขนาดนี้ ทั้งๆที่เครื่องอยู่ในประกัน ก็จะให้จ่ายเงินอย่างเดียว พอเรียกร้องสิทธิ์ก็ยืดเวลาซ่อมซะ เข็ดโนเกียไปเลย
watthanasin
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามราคาหน้ากากตัวทัชC6
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2012 10:14  

ที่ศูนย์มีของไหมคร๊าฟแล้วราคาประมาณเท่าไหร่คร๊าฟ
watthanasin
Year's Star

หัวข้อ : สอบถามราคาหน้ากากตัวทัชC6
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2012 10:15  

ที่ศูนย์มีของไหมคร๊าฟแล้วราคาประมาณเท่าไหร่คร๊าฟ
watthanasin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2012 10:15  

watthanasin
Year's Star

watthanasin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2012 10:20  

watthanasin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2012 10:21  

jiksawjujub
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2012 05:17  

อยากสอบถามเรื่องที่ไปแจ้งโทรศัพท์ E72 สีขาว โดนล้วงไปจากกระเป๋าเมื่อวันศุกร์ ที่ 3 ก พ 55 ที่ผ่านมาว่าเรื่องไปถึงไหนยังไงแล้วคะ คือว่าตอนนี้ร้อนใจมากอยากได้คืน รบกวนติดต่อกลับด้วยนะคะ เจ้าของเครื่ิองคือ น.ส.จิรพรรณ มาณะสัก เบอร์ติดต่อ 0876606433 นะคะ รบกวนตามเครื่องจากเลขอีมี่ให้ด้วยนะคะ
panyapon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2014 17:47  

พี่ครับ ของผมเป็นโนเกียลูเมี่ย625 พอดีทำหน้าจอแตก แล้วจะซ่อมได้ไหมครับ และราคาซ่อมประมาณเท่าไหร่ครับ อยากจริงๆครับ ขอควากรุณาด้วยครับ ขอมูลติดต่อ 0931580689
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: