Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia 7250i

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 86 / เข้าชม: 50529
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia 7250i
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2003 11:42  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับโนเกีย 7250i
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7250i.htm
Xmodify
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2003 17:31  

เมื่อไหร่จะมีขาย ใน ไทยซักที 7250i เนี่ย รออยู่ ทนใช้ 7250 ไปก่อน แหะๆ ถ้า 7250i ไม่ update เกี่ยวกะเรื่องกล้อง ผมก็คงจะไม่เปลี่ยน ผมถูกใจ กล้อง zoom ได้ กับ เวลาคนโทรเข้าแล้วโชว์รูป เนี่ยแหละ ที่ผมต้องการ ไม่รู้ราคาเปิดตัวจะเท่าไหร่ กะว่าถ้า7250i ออกมา จะเอา 7250 ไปเทิน อิอิ
คนรอคอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??7250i
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2003 13:15  

เจ้าเข้ามาขายเมื่อไรครับ ว่าเดือนนี้จะไปซื้อ 7250 แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วครับ รอ7250i ดีกว่า เพื่อนๆ ใครรู้ราคา หรือช่วงที่จะเข้ามาในเมื่องไทยบ้างครับ
blaiya
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : wow
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2003 17:06  

ก็ไม่เลวครับ แต่ไม่ค่อยชอบด้านหน้าเท่าไหร่
NK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2003 12:46  

โว่ว 4 ชิ้น แล้วจะโพลีไปทำมัยอ่ะ
Minty
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2003 13:05  

เซ็งๆกะ Nokia แล้วอะคะ
ไม่รู้อีกนานแค่ไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jun 2003 19:53  

ในที่สุดก้อได้ลงในเวปนี้ซะที คงอีกไม่กี่เดือนนะ อยากได้มากๆๆเลย...
NK
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2003 08:00  

Minty ผู้เขียน:
เซ็งๆกะ Nokia แล้วอะคะ

เซ็งไรอ่ะ เค้าจะออก 6600 มาให้เชยชมแล้วงัย
C.A. zamba
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2003 10:03  

ทำไมออกมาติดๆกันจังเลย!!!!!!!!!!!!!!!!!!! แล้วอย่างนี้คนที่ซื้อ7250 ไปแล้วก็เซ็งกันเปนแถวอะดิ (ตัวเองด้วย)

ถ้าจะเทินเครื่อง7250 เปน7250i จะได้เท่าไหร่ใช้มา 3 อาทิตย์สภาพยังแจ๋วเลย
stupid_x23
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2003 22:21  

C.A. zamba ผู้เขียน:
ทำไมออกมาติดๆกันจังเลย!!!!!!!!!!!!!!!!!!! แล้วอย่างนี้คนที่ซื้อ7250 ไปแล้วก็เซ็งกันเปนแถวอะดิ (ตัวเองด้วย)

ถ้าจะเทินเครื่อง7250 เปน7250i จะได้เท่าไหร่ใช้มา 3 อาทิตย์สภาพยังแจ๋วเลย

ผมใช้มา 2 อาทิตย์ พอได้ข่าวว่ามี 7250i ก็ เซ็งอย่างแรง เหมือนกาน !!
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2003 20:10  

ฝากข่าวครับ สำหรับคนที่คิดว่าถ้า 7250i ออกมาแล้วจะเอาเครื่องไป up ขอบอกว่าอาจจะไม่ได้นะคับ เพราะว่ามันขึ้นอยู่กับ hardware ด้วย
รออีก3เดือน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2003 23:32  

ผมเกือบซื้อแล้วอ่ะ พอดีมาเปิดดูเวปก่อนรู้ว่าจะออกรุ่น i เลยรอ โชคดีไปไม่งั้นเซงตายเลยยย...วันนี้ผมไปถาม 0 โนเกียมาว่าจะออกเมื่อไหร่ เหนเขาว่าไตรมาสหน้าก้ออีก 3 เดือน คงจะประมาน กันยา-ตุลา คงจะได้ไปเสียตังกันอีกนะ อิอิ
ก้อรออยู่เนี่ย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2003 23:35  

ไม่น่าจะอัปได้หมดทุกอย่างนะครับ โดยเฉพาะกล้องน่ะ...
apiniharn
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2003 23:28  

ผมว่านะ ถ้า 7250ไอ มา ผมว่า 7250 ธรรมดา เนี้ยน่าจะอัพได้นะ ไม่เชื่อก้อคอยดูละกันนะ
ว่าจะอัพได้หรือเปล่า แต่ผมว่าต้องอัพได้แน่นอน ชัวร์
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2003 16:51  

apiniharn ผู้เขียน:
ผมว่านะ ถ้า 7250ไอ มา ผมว่า 7250 ธรรมดา เนี้ยน่าจะอัพได้นะ ไม่เชื่อก้อคอยดูละกันนะ
ว่าจะอัพได้หรือเปล่า แต่ผมว่าต้องอัพได้แน่นอน ชัวร์

อัพไม่ได้ครับเพราะอุปกรณ์บนบอร์ดคนละตัวกันครับ
กะลังจาซื้อ7250ง่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????7250?????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2003 21:50  

คือผมอยากรุมากเลยว่าถ้าออกมา ราคาจะประมานเท่าไหร่ แล้วจะออกมาช่วงไหนคับ
รอด้วยคน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Jun 2003 23:27  

หลังไตรมาส4 ก้อกันยา-ตุลา ครับ เครื่อง 0 2หมื่นอัปแน่ๆ น่าจะไม่เกิน2หมื่น5นะครับ ไม่งั้นขายยาก ปกติก้อขายไม่อออกอยู่แล้วเครื่อง 0 น่ะ แล้วเรื่องอัปผมว่ายากครับ โดยเฉพาะกล้องคนละตัวกัน ฮาดแวด้วย...
MR.MAY93
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2003 12:34  

คนเราถ้าไอต้องกินยาแต่มือถือถ้าไอล่ะก็ดีจริงๆๆโดยเฉพาะรุ่นนี้มีอะไรเพิ่มจากเดิมเยอะเลยคงสัก20000กว่าๆชัวร์ครับซื้อ SX1ดีกว่า
คิดหนัก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2003 23:30  

คืองี้คับ ที่ว่าอัพไม่ได้อะคับ ขอแค่ว่าอัพให้มันโชว์หน้าคนโทเข้าได้ไหมคับ ถึงแม้ว่ากล้องจะอัพไม่ได้ก้ตาม แล้วตอนนี้ทำได้รึยังคับไอที่โชว์หน้าอะ
cat
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2003 20:18  

รูปที่โชว์หน้าจอเวลาคนโทรเข้าน่ะ สามารถโชว์ได้กี่รูปเหรอ กำหนดเหมือน T68i หรือเปล่าว่าโชว์ได้แค่ 10 รูปนะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2003 21:36  

ไม่น่าจะกำหนดนะครับ ว่าต้องโชว์รูปได้กี่รูป
maewmew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2003 23:38  

อยากรู้ราคาจังเลย อยากได้มาก ๆ ๆ ๆ เลย
maewmew
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jun 2003 23:40  

คิดหนัก ผู้เขียน:
คืองี้คับ ที่ว่าอัพไม่ได้อะคับ ขอแค่ว่าอัพให้มันโชว์หน้าคนโทเข้าได้ไหมคับ ถึงแม้ว่ากล้องจะอัพไม่ได้ก้ตาม แล้วตอนนี้ทำได้รึยังคับไอที่โชว์หน้าอะ

ใ่ช่ ๆ ตอนนี้ได้หรือยัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2003 18:29  

ผมว่า น่าจะได้นะครับ แต่กล้องคงซูมไม่ได้อ่ะ ยังไง ไปเทริน น่าจะคุ้มค่าก่านะ เสี่ยงเครื่องพังไม่ดีหรอก นะ ว่าป่ะ
maewmew@shinee.com
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2003 22:24  

Anonymous ผู้เขียน:
ผมว่า น่าจะได้นะครับ แต่กล้องคงซูมไม่ได้อ่ะ ยังไง ไปเทริน น่าจะคุ้มค่าก่านะ เสี่ยงเครื่องพังไม่ดีหรอก นะ ว่าป่ะ

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ เป็นระบบที่รองรับระบบ 1900 อยู่ด้วย อยากทราบว่าระบบนี้เป็นระบบเดียวกับ ของ Thai mobile และของ ็Hutch ใช่หรือเปล่า ถ้าใช่ ก็แปลว่าโทรศัพท์รุ่นนี้รองรับทั้งของ Ais และ Hutch ใช่ไหมค่ะ
B€€
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : nokia 7250i
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 15:53  

ใครทราบบ้างคะ ว่า download เกมส์ได้ที่ไหนบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??7250i
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2003 22:48  

คนรอคอย ผู้เขียน:
เจ้าเข้ามาขายเมื่อไรครับ ว่าเดือนนี้จะไปซื้อ 7250 แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้วครับ รอ7250i ดีกว่า เพื่อนๆ ใครรู้ราคา หรือช่วงที่จะเข้ามาในเมื่องไทยบ้างครับ
123456789
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2003 00:12  

เซรงมากๆคือซื้อ7250มาแล้วหายอ่าแย่เวอๆตอนเน้ต้องไช้เคื่องกันดานๆเลยเซรงสุดๆ
mart_1312
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2003 02:57  

nokia7250i พี่ที่ทำงาน ทีศูนย์ i mobile บอกว่า จะวางขายราวๆเดือนสิงหา ราคาประมาณ 2หมื่นต้นๆ
winwin
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia 7250i
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2003 10:48  

MrPhone ผู้เขียน:
ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับโนเกีย 7250i
http://www.siamphone.com/catalog/nokia/7250i.htm

หมดยุคของ NOKIA แล้ว
NOKIA มีแต่ลูกเล่นเดิม ๆ ไม่มีอะไรแปลกใหม่เลย.....เฮ้อ เบื่อ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 11:28  

mart_1312 ผู้เขียน:
nokia7250i พี่ที่ทำงาน ทีศูนย์ i mobile บอกว่า จะวางขายราวๆเดือนสิงหา ราคาประมาณ 2หมื่นต้นๆ

เครื่องศูนย์ jay mart มาแล้วครับ 17900 เท่านั้นเอง 2 หมื่นต้นๆน่ะถูกหลอกแล้วครับ
มีสี plum และ grey เหมือนเดิมครับ
mmc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2003 11:34  

maewmew@shinee.com ผู้เขียน:
Anonymous ผู้เขียน:

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ เป็นระบบที่รองรับระบบ 1900 อยู่ด้วย อยากทราบว่าระบบนี้เป็นระบบเดียวกับ ของ Thai mobile และของ ็Hutch ใช่หรือเปล่า ถ้าใช่ ก็แปลว่าโทรศัพท์รุ่นนี้รองรับทั้งของ Ais และ Hutch ใช่ไหมค่ะ

ไม่ใช่จ่ะ รุ่นนี้รองรับแค่ GSM เท่านั้น ไม่รองรับ CDMA ครับ เพราะฉนั้นจะใช้ได้แค่ Orange/ AIS /DTAC /และ THAI MOBILE เท่านั้น แต่ Hutch เป็นระบบ CDMA ใช้คลื่นความถี่แค่ 800 MHz จึงใช้ไม่ได้จ่ะ
7250 i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ?????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 15:01  

mmc ผู้เขียน:

เครื่องศูนย์ jay mart มาแล้วครับ 17900 เท่านั้นเอง 2 หมื่นต้นๆน่ะถูกหลอกแล้วครับ
มีสี plum และ grey เหมือนเดิมครับ

แล้วศูนย์ jay mart ที่ไหนหรอครับ จะได้ไปซื้อ ขอบคุณมากครับ
mmc
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2003 17:05  

7250 i ผู้เขียน:
mmc ผู้เขียน:

แล้วศูนย์ jay mart ที่ไหนหรอครับ จะได้ไปซื้อ ขอบคุณมากครับ

ที่ห้าง บิ๊กซี ทุกแห่ง และห้างเซ็นทรัลทุกแห่ง ทั่วประเทศครับ จะมีร้านเจมาร์ท อยู่ที่นั่นรองเข้าไปดูได้ เท่าที่ลองเล่นมาแล้วดูภายนอกไม่มีอะไรแตกต่างกันเลยรวมทั้งสี แต่ที่เพิ่มขึ้นมาคือ การซูมภาพแบบถ่ายแล้วซูมเหมือน 7650 ไม่ใช่ซูมแล้วถ่ายนะครับ งงมั้ย...และเมนูที่ชื่อว่า GO TO ข้างในมันจะรวมอะไรต่ออะไรเอาไว้ และที่ชอบมากคือเพิ่มรูปภาพที่เป็น .gif มาให้เยอะเลยสำหรับคนชอบส่ง MMs แบบเคลื่อนไหวได้ และที่ลืมไม่ได้คือโชว์ภาพขณะสายเข้าได้ถึง 100 หมายเลขเลยนะครับอันนี้น่าสนที่สุด ในความเห็นส่วนตัวแล้ว 7250 เก่าน่าจะอัพได้ 100% ครับเพราะเปลี่ยนแค่ซอร์ฟแวร์เท่านั้นเอง
NOteyabae
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2003 17:26  

ไม่เห็มมันจะมีอะไรเพิ่มสักเท่าไร่เลย แค่ซูมภาพได้ กับโชว์หน้าคนโทรเข้า ซอฟแวร์ชัดๆ
yodyoy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2003 20:05  

ถ่ายเสร็จแล้วถึงซูมได้ คือ เปง ดิจิตอล ซูม ขยายรูปที่เราถ่ายได้ มาซูม เหมือน ดูภาพแบบขยายในคอม ทำให้ความคมชัด จะลดลง ไป ไม่ใช่ แบบ ออพติคอล ที่ใช้เลนส์ ปรับระยะ เอา น่ะ
christina
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2003 22:06  

สำหรับผู้ที่ รอ ตอนนี้เข้าเป็นที่เรียบร้อย ดีใจด้วยนะคะ ศูนย์ บลิสเทล 17500 ราคาประมาณเนี้ย.....แต่ทำไมยังใช้เลนส์อันเดิมอยู่ละคะ เค้าบอกก็เป็น 7250 ธรรมดามาอัพใหม่ เฮ้อ....เซ็ง.....แต่ก็ยังน่าสนอยู่ดี XXXXX
พลูโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2003 03:38  

แล้วสรุปว่าอันไหนดีกว่าล่ะนี่ ระหว่าง 7250 กับ7250i เพราะว่าเราว่าจะซื้อไอ เพราะเห็นว่ากล้องซูมได้ แต่ที่เค้าบอกว่าต้องถ่ายเสร็จก่อนแล้ว จึงจะมาซูมได้ อย่างนี้หมายความว่าไม่ดีใช่ป่าว เราจะซื้อรุ่นไหนดีอะ ระหว่างมีไอ กับไม่มีไอ แล้วถ้าซื้อ 7250 ธรรมดาเอามาอัพได้รึป่าวนี่ ใครมีความรู้เรื่องนี้เปรียบเทียบให้ฟังด้วยนะคะ เพราะว่าจะซื้อเร็วๆนี้แล้ว จะได้ตัดสินใจถูกว่าจะซื้ออันไหนดี เอาแบบว่าคุ้มค่ากว่านะคะ
พลูโต
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2003 03:42  

อีกคำถามนะคะ ถ้าจะอัพ 7250 เป็น 7250 ไอ ราคาอัพประมาณเท่าไหร่คะ แล้วอัฟแล้วเหมือนกับ7250ไอ ทุกอย่างเลยรึป่าว กลัวอัพแล้วด้ไม่ดีเท่า ถ้าเป็นยอย่างนั้นซื้อ7250ไอ ไปเลยดีกว่า
Marius
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2003 14:24  

Nokia ไม่น่าทำแบบนี้เลย สงสารคนที่เพิ่งซื้อ 7250 ไป อยู๋ๆ มี 7250i ออกมา เหอๆ
มาแว้ววว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2003 16:55  

ซื้อมาแล้ว ไม่ต่างจากเดิมเท่าไรเลย กล้อมซูมไม่ได้แต่เอารูปมาขยายดูได้ ภาพตอนเรียกเข้าโชวไม่เต็มจอ แต่ออปชั่นต่างๆถือว่าอยู่ในเกนน่าพอใจมาก เทียบกับยี่ห้ออื่นๆที่ไปเน้นอย่างใดอยางนึงแล้วไปลดฟังชั่นอื่นๆ อันนี้ก้อ17900ราคาเท่าของเดิมเลย ผมไปซื้อคลับโนเกียแต่ของที่ได้ทําไมเปนเครื่องของเจมาทหว่า...
คนไม่รู้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2003 23:18  

อยากทราบว่าถ้าไปซื้อจาก สิงคโปร์ เวลานำมาใช้ที่เมืองไทย จะใช้ได้เลยหรือเปล่า
ยอมรับว่าไม่รู้จริง ๆ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ????????????
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2003 00:03  

คนไม่รู้ ผู้เขียน:
อยากทราบว่าถ้าไปซื้อจาก สิงคโปร์ เวลานำมาใช้ที่เมืองไทย จะใช้ได้เลยหรือเปล่า
ยอมรับว่าไม่รู้จริง ๆ ผู้รู้ช่วยตอบหน่อย

นำมาใช้ที่ไทยได้แต่คงต้องขอรหัสปลดล๊อคจากทางผู้ให้บริการของที่นั่นครับ แต่อยากจะบอกว่าซื้อในไทยดีกว่าครับ เพราะว่ามือถือที่นั่นราคาก็ไม่ต่างจากบ้านเรามากแล้ว บางตัวแพงกว่าบ้านเราอีกอย่าง T610 ตอนที่สิงคโปร์เปิดตัวราคา 23000 บาท แต่บ้านเราเปิดตัวแค่ 17900 เองด้วยซ้ำ ถ้าหากว่าต้องการซื้อได้ถูกต้องทำสัญญาในการใช้บริการ 2 ปี และหากใช้ไม่ครบก็จะถูกปรับ ฉะนั้นแล้วผมว่าซื้อในไทยดีกว่าครับ
maewmew
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2003 21:22  

ระหว่าง T610 กับ 7250i รุ่นไหนดีกว่ากัน เพราะราคาใกล้เคียงกันเลย
mago
Year's Star

หัวข้อ : 7250i ???????????
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2003 10:35  

ห่วยมากๆๆๆๆๆๆไม่น่าซื้อเลยที่บอกว่าซูมได้ก็ไม่ได้แต่เป็นการขยายรูปหลังจากถ่ายแล้วรู้งี่ซื้อ T610 ดีกว่าไปซื้อมาพร้อมกับน้องสาวน้องเลือกT610 พอเอามาเทียบกันคนละเรื่องเลย T610 กินขาด พอโทรไปถามที่ศูนย์ โนเกียว่าทำไมไม่เห็นเหมือนในโฆษณาเรื่องกล้องซูม แม่งตอบอย่างเดียวว่า ไม่ทราบค่ะต้องนำเคร์องมาให้ดู ผมใช้ โนเกียมาตลอดต่อไปนี้จะไม่ใช้แล้ว ซื้อมาเมื่อ วันอาทิตย์ 3 ส.ค. 46 ราคา 18900 ขายต่อ 15000 บาทไม่อยากใช่แม่งแล้วจะซื้อ T610 บ้าง
passer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : IrDA ??? Nokia ???????????? .... ??????????????? ????
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2003 16:23  

นายธนเดช อิทธิอาชา ผู้เขียน:
ตอนนี้โทรศัพท์ที่ไม่ได้ใช้ Symbian Os 6.0 กับ 7.0 ผมว่าไม่น่าใช้งานกับราคาที่ซื้อไปครับ

รวมถึงระบบการจัดการ file ต่างๆ ในเครื่องด้วยรึป่าวครับ อย่างเช่น
การ <b>BEAM</b> <u>รูปภาพ หรือ ข้อความ หรือ midi </u>ไปมาระหว่าง โทรศัพท์ กับ computer , PDA ผ่าน IrDA

เพราะ อย่างที่เคยมีคนบอก และ ก็ลองกับเครื่องเพื่อนๆ มาแล้วคือ Nokia 7250,7250i ไม่สามารถทำได้ แต่ ของเพื่อน SE T610 สามารถทำได้

หรือว่า ของทาง <i>Nokia7250,7250i กับ รุ่นอื่นๆนั้น ต้องใช้ โปรแกรม PC Suite เท่านั้น</i> ???? แล้ว PC Suite จะ สามารถจัดการกับข้อมูลพวกนี้ได้รึป่าว หรือได้แต่ phonebook กะ calendar

แล้ว อยากถามเพื่อนๆ ด้วยครับว่า ตกลงที่เขียนไว้ว่า 7250,7250i มี <b>เครื่องคำนวณอัตราแลกเปลี่ยน, พื้นที่, ส่วนสูง, น้ำหนัก และ เครื่องวัดอุณหภูมิ </b> น่ะ มีจริงหรือ ????
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2003 23:12  

เครื่องคำนวณอัตราแลกเปลี่ยน, พื้นที่, ส่วนสูง, น้ำหนัก และ เครื่องวัดอุณหภูมิ น่ะ มีจริงหรือ ????
มีครับ
เด็กครับเด็ก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7250i ??? V200 ????????????????????????
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2003 16:21  

กำลังจะซื้อแล้วแต่เลือกไม่ถูกอ่ะครับ ว่าจะเอารุ่นไหน ช่วยบอกถึงรายละเอียดของทั้งสองรุ่นนี้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
monster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2003 01:27  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
เครื่องคำนวณอัตราแลกเปลี่ยน, พื้นที่, ส่วนสูง, น้ำหนัก และ เครื่องวัดอุณหภูมิ น่ะ มีจริงหรือ ????
มีครับ

มีดิคับ 6610 ก้อยังมีเลย อยู่ใน Application คับ ชื่อว่า Converter II คับ
มีทุกอย่างที่บอกมาหล่ะคับ เป็น App. ที่ดีมากตัวหนึ่งของ Nokia แต่คนไม่ค่อยพูดถึง
เหมือนเป็น Application ที่ถูกลืมคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2003 13:50  

มือถือของโนเกียส่วนใหญ่ ผู้ใช้งานมักเน้นไปที่ฟังก์ชันที่ใช้งานง่ายครับ
monster
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Aug 2003 23:29  

k ฉัตรชัย พอจะทราบมั้ยคับว่า Nokia 6600 จะวางตลาดเมื่อไหร่
stupid_x23
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Aug 2003 11:52  

monster ผู้เขียน:
k ฉัตรชัย พอจะทราบมั้ยคับว่า Nokia 6600 จะวางตลาดเมื่อไหร่

รออยู่เหมือนกัน คิดว่าคงอีกนาน น่าจะประมาณ สิ้นปี หน้า 6600 เครื่องต่อไปที่ผมจะเล่น ราคา คงประมาณ 2หมื่นปลายๆ
mago
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2003 09:46  

ผมเคยโพสไว้แล้วว่าผิดหวังกับการซื้อรุ่นนี้มาตอนนี้มีข่าวเพิเมเติมเรื่องมีอยู่ว่าผมใช้ไปประมาณ 2 อาทิตย์เครื่องรวนอย่างมาก เช่นแฟนโทรเข้ามา มิสคอล เสียงเรียกเข้าดังไม่ยอมหยุด การตังภาพหน้าจอถ้าจะเปลี่ยนภาพใหม่เครื่องดับไปเฉยเลย กล้องถ่ายอยู่ดีๆถ้าถ่ายติดต่อกัยประมาณรูปที่4-5 เครื่องจะแฮ๊งค์ พอเอาไปที่ศูนย์ที่เซ็นทรัรลาดพร้าวแม่งไม่รับผิดชอบมันบอกว่า ซอฟแวร์มีปัญหาเป็นทุกตัวอีก 2 เดือนค่อยเอามาโหลดใหม่แต่ต้องรับผิดชอบค่าใช้จ่ายเองพอเอากลับไปร้านบนชั้น 4 ที่ผมซื้อมามันไม่รับผิดชอบทั้งๆที่มันบอกรับประกันตัวเครื่อง 1 ปี อุปกรณ์ 6 เดือน ทั้งทีให้ช่างตรวจแล้วว่าไม่เคยโดนน้ำและที่สำคัญตอนซื้อกลับมามันดันมีเบอร์และรูปของพนักงานเม็มไว้เพียบแสดงว่ามันเอาไปใช้มาแล้วร้านชื่อ BLISS@TEL บนชั้นพาเวอร์บาย ใครมีหลักฐานข้อมูลอะไรอีกโพสบอกด้วยผมจะฟ้อง สคบ.
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2003 12:11  

6600 มาราว ๆ เดือนตุลาคมครับ ตอนนี้เท่าที่ทราบก็นำเข้ามาแล้ว 1 เครื่องสำหรับทำการทดสอบการใช้งาน 3100 N-GAGE ก็ด้วย สำหรับคุณ mago คงหมายถึง ซีเมนต์ S57 แน่เลย
เด็กบลิสเทล
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2003 12:52  

คุณ mago ขอ เบอร์ imei เครื่อง ครับ เพื่อเช็ค record เพราะ ที่ power buy เซ็นทรัลลาดพร้าว มีขายทั้งเครื่อง จาก power buy และ บริษัทบลิสเทล และ บริษัทอื่นอื่น ด้วย คงต้องขอข้อมูลมากกว่านี้ ว่า คุณติดต่อใครที่ไหน วันที่เท่าไหร่ ทางเราจะได้ตรวจสอบข้อมูลให้ และที่ไหนที่บอกว่าต้องเสียค่าใช้จ่าย เพราะเครื่องในประกันไม่ต้องเสียค่าใช้จ่าย ครับ ที่ผมมองมีอยู่สองกรณี
1 ไม่ใช่เครื่องบลิสเทล เพราะ ที่ powerbuy มีบริษัทขายของหลายบริษัท
2 ใช่เครื่องบลิสเทลแต่คุณติดต่อผิดที่ไม่ได้มาติดต่อซ่อมที่บลิสเทล หรือ โนเกีย shop
3 เครื่องบลิสเทลจะมี sticker บลิสเทลติดอยู่พร้อมเบอร์โทรศัพท์

โดยปกติถ้าเครื่องมีปํญหา ลุกค้าควรติดต่อพนักงานที่ขายของให้ลูกค้าครับ เพราะที่ลูกค้าซื้อของจากพนักงานขาย ก้อเพราะเชื่อใจพนักงานขาย และถ้าพนักงานคนนั้นเป็นพนักงานบริษัทบลิสเทลเขาก้อต้องติดต่อกลับสำนักงานใหญ่เพื่อแก้ปํญหา ไม่ควรส่งเครื่องไปให้ช่างที่อื่นเพราะอาจจะเกิดการเข้าใจผิดได้ ถ้าเป็นปํญหาเรื่อง software ทางเราก้อต้องติดต่อทาง โนเกีย เพื่อหาทางแก้ไขปํญหาหรือให้คำตอบที่ชัดเจนกับให้ลูกค้านะครับ หรือลูกค้าจะโทรไป ทาง โนเกีย careline โดยตรงก้อย่อมได้เช่นกัน เครื่องมีประกันครับไม่ต้องกลัวยังไงทางเราก้อต้องช่วยแก้ไขปัญหาให้ลูกค้าจนถึงที่สุดอยู่แล้วครับ

กรุณาติดต่อกลับมาที่บริษัทด้วยครับ เพื่อทางเราจะได้หาหนทางแก้ไขให้ บริษัทบลิสเทลไม่หนีไปไหนอยู่แล้วครับ ลูกค้ามีปัญหาเราก้อต้องพยายามแก้ปัญหาให้โดยด่วน และอธิบายให้ลูกค้าเข้าใจว่า ควรไปที่ไหนเมื่อเครื่องมีปํญหา

หมายเหตุ ถึงแม้เครื่องไม่ได้ซื้อที่บลิสเทลแต่เป็นเครื่องประกันโนเกียทางเราก้อยินดีแก้ไขปัญหาให้ครับ

www.blisstel.com
tel 02-711-4333
email: care@blisstel.com

nokia careline
tel 0-2255-2111
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2003 13:29  

คุณเด็กบริสเทล ใช่ Mr.Bobby หรือเปล่าครับ
เพิ่งซื้อ..เง็ง..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????? ???????????????????
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2003 14:33  

ทำไมเห็นมีแต่ให้เลือกว่า ใช้ หรือไม่ใช้ หรือเรียกดู ไม่ทราบว่าจะเปลี่ยนได้ไหม รูปหัวใจอะไรก็ไม่รู้ไม่เห็นชอบเลย เข้าไปดูในแกลอรี่ เลือกดูรูปกราฟฟิค ก็ไม่มีเมนูให้เลือกตั้งเป็นสัญลักษณ์ของกลุ่มผู้โทรเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Sep 2003 01:08  

สนใจ
ว๊า..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2003 01:11  

โกรธระบบการตลาดจ๊างงงง ทำไมไม่เอากล้องที่มันดีๆมาแต่แรกน๊อ ไอ่เราก้อโง่ซื้อไปตั้งแต่มันออกใหม่ๆ หารู้ไม่ว่าแทบไม่มีอาไรเลย เสียตังป่าวๆป๊ารู้ ป๊าบ่นแย่เลย

แล้วตกลงมันจะอัพเกรดได้มั้ยคะเนี่ย ใครก็ได้บอกที อุตส่าห์โหลดเพลงโพลี่มาตั้งเยอะแล้ว เฮ้อออ เสียดาย

แล้วเครื่องก็แฮงก์บ่อยด้วยอ่ะ คนโทรเข้ามาพอดีกับตอนที่เรากำลังทำงานอะไรซุกอย่างอยู่ มันจะรับสายไม่ได้ ต้องแก้ไขยังไงดีคะเนี่ย

ขอบคุณค่ะ ..
ชื่อนั้นแหละ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 02 Sep 2003 17:47  

ฝากข่าวครับ สำหรับคนที่คิดว่าถ้า 7250i ออกมาแล้วจะเอาเครื่องไป up ขอบอกว่าอาจจะไม่ได้นะคับ เพราะว่ามันขึ้นอยู่กับ hardware ด้วย

ตอนนี้ราคาเท่าไหรแล้วอ่ะ
puppy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2003 19:07  

ที่บอกว่า
"ทุกอย่าง Ok ไม่ชอบอย่างเดียวตรง เสียง Poly ที่มีแค่ 4ชิ้น"
ความคิดนี้ ถูกแค่บางส่วนเท่านั้นเพราะว่า โทรศัพท์ โนเกียทุกรุ่นที่มีเสียง poly จะมีเครื่องดนตรีกว่า 40 ชิ้น แต่พอนำมาเป็นเสียงจะใช้เครื่องดนตรีร่วมกันได้เพียง 4 ชิ้น เท่านั้นครับ
สรุป โนเกียทุกรุ่นที่มีเสียงเป็น poly จะมีเครื่องดนตรี 40 ชิ้น
แต่สามารถเล่นร่วมกัน แค่ 4 ชิ้น แต่เสียงที่ออกมา ก็ยังมีความไพเราะอยู่ครับ
T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Nokia 7250 ??? 7250i ?????????????
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2003 17:48  

อยากรุ้ว่า ไอ้ สองเครื่องเนี้ย อันไหนมันดีกว่ากัน เราใช้ 7250 อยุ่แล้วดันออก i มาอีกเจ็บใจอ่าไม่น่าซื้อเลย น่าซื้อ V200 ดีกว่าอีก

ช่วยบอกหน่อยอันไหนดีกว่ากัน

มีฟังชั่นอารายใหม่ๆเข้ามาอีกป่ะ อะไรบ้าง (7250i)

ถ้าจะเอาไปเทินตอนนี้จาได้ป่าว และถ้าขายตอนนี้จาอยุ่อันละเท่าไร

จา up ได้รึเปล่า

กรุณาตอบด้วย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2003 22:50  

7250i จะมีความสามารถในเรื่องการโชว์ภาพตอนมีสายเรียกเข้า night mode และก็สามารถแสดงเมนูแบบไอคอนได้ หลัก ๆ ก็มีประมาณนี้ครับ ตอนนี้ยังไม่สามารถ up ให้เป็น i ได้
แมว สงขลา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7250 ??? 7250i
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2003 16:52  

เปรียบเทียบข้อมูลสักเล็กน้อย
..................7250i นั้นมีสิ่งที่เพื่มจาก 7250 คือ "XHTML browser" ซึ่งผมคิดว่าทั่วๆไปคงไม่มีใครสนใจส่วนนี้มากนัก
..................นอกจากนั้นส่นของ Hard Ware ภายในตัวเครื่องก็ต่างกันอยู่บ้าง ซึ่งหมายถึงจะไม่สามารถอัพจาก 7250 เป็น 7250i ได้แน่ๆ (เพราะภายในมันไม่เหมือนกันโดยทั้งหมด)
..................ผมใช้ 7250i แต่ใจจริงอยากได้ 7250 มากกว่าเพราะเพิ่งจะมารู้ภายหลังว่า 7250 มีหน่วยความจำ 5 MB แต่ 7250i มี 4 MB ซึ่งการทำงานโดยทั่วไปแล้วมันเหมือนกันเลย
f
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ??????? ?????? ???????????????????? ????? ???????
วันที่โพสท์ : 03 Oct 2003 16:06  

แพง ไม่ดี ห่วย ไปเอายี่ห้ออื่นดีกว่า ยี่ห้อที่ทำได้เท่ากันแต่ราคาประหยัดกว่า
Zunza
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: 7250 ??? 7250i
วันที่โพสท์ : 07 Oct 2003 04:16  

แมว สงขลา ผู้เขียน:
เปรียบเทียบข้อมูลสักเล็กน้อย
..................7250i นั้นมีสิ่งที่เพื่มจาก 7250 คือ "XHTML browser" ซึ่งผมคิดว่าทั่วๆไปคงไม่มีใครสนใจส่วนนี้มากนัก
..................นอกจากนั้นส่นของ Hard Ware ภายในตัวเครื่องก็ต่างกันอยู่บ้าง ซึ่งหมายถึงจะไม่สามารถอัพจาก 7250 เป็น 7250i ได้แน่ๆ (เพราะภายในมันไม่เหมือนกันโดยทั้งหมด)
..................ผมใช้ 7250i แต่ใจจริงอยากได้ 7250 มากกว่าเพราะเพิ่งจะมารู้ภายหลังว่า 7250 มีหน่วยความจำ 5 MB แต่ 7250i มี 4 MB ซึ่งการทำงานโดยทั่วไปแล้วมันเหมือนกันเลย

ดีนะที่ไม่ซื้อ เพราะเราชอบเก็บอะไรต่อมิอะไร ไม่ยอมลบง่ายๆเลยด้วย
พิณ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????? 7250i
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2003 17:56  

ทำไม่เป็นน่ะค่ะ ทำไงช่วยบอกหน่อย
7250i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2003 06:43  

เวลาถ่ายภาพแล้ว ไม่ค่อยคมชัดเหมือนรุ่นที่เคยใช้อยู่คือ 7650 เวลาเปลี่ยนภาพหน้าจอ บางครั้งเครื่องก็ดับไปเลย แต่สรุปแล้วก็ดีนะ
7250i
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????? 7250i
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2003 06:46  

พิณ ผู้เขียน:
ทำไม่เป็นน่ะค่ะ ทำไงช่วยบอกหน่อย

เลือก ไปที่ชื่อ (contacts)คนที่เราต้องการให้ภาพขึ้น click option แล้ว เลือก add image ไปหาใน photo file เลือกรูปที่เราต้องการ แล้ว save แค่นั้นจ้า
Phoenix_dew
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????????????????? 7250i
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2003 10:14  

7250i ผู้เขียน:
พิณ ผู้เขียน:

เลือก ไปที่ชื่อ (contacts)คนที่เราต้องการให้ภาพขึ้น click option แล้ว เลือก add image ไปหาใน photo file เลือกรูปที่เราต้องการ แล้ว save แค่นั้นจ้า

รูป CLI Picture เล็ก ดี เนาะ ผมว่าสงสัย โนเกีย

กำลังบุกเบิก หรือ ทดลอง ฟังก์ชั่นนี้อยู่แน่เลย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2003 12:44  

7250i ผู้เขียน:
เวลาถ่ายภาพแล้ว ไม่ค่อยคมชัดเหมือนรุ่นที่เคยใช้อยู่คือ 7650 เวลาเปลี่ยนภาพหน้าจอ บางครั้งเครื่องก็ดับไปเลย แต่สรุปแล้วก็ดีนะ

ใช่ครับ หน้าจอภาพเล็กกว่าแค่ 128*128 แถมยังใช้จอแบบ STN อีก
ใช้โนเกีย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Nov 2003 13:10  

โนเกียเลวจริงๆแม่งออกมาจนเสียดายตัวค์เลยเราตั้งใจซื้อเพื่อใช้งานจริงแม่งโคตรแพงพอซื้อได้ไม่ถึง 3 เดือนเสือกออกมาดีกว่าถูกกว่าเกือบหมื่นระยำขอให้แม่ฉิบหายๆๆ
momay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 14:16  

ใช้อยู่เหมือนกัน ตอนแรกจะเปลี่ยนรูปหน้าจอ พอเข้าไปใน Gallery เลือกรูปแล้วเปลี่ยนหน้าจอดับไปเฉยเลย ก้อเลยลองหาทางใหม่คือต้องเข้าไปใน "Setting/Display setting/Wallpaper/change image"ถึงจะเปลี่ยนรูปได้ลองทำดูนะคะ
Pipu
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 16:06  

momay ผู้เขียน:
ใช้อยู่เหมือนกัน ตอนแรกจะเปลี่ยนรูปหน้าจอ พอเข้าไปใน Gallery เลือกรูปแล้วเปลี่ยนหน้าจอดับไปเฉยเลย ก้อเลยลองหาทางใหม่คือต้องเข้าไปใน "Setting/Display setting/Wallpaper/change image"ถึงจะเปลี่ยนรูปได้ลองทำดูนะคะ

อาการนี้เป็นเฉพาะเวอร์ชั่นเก่าๆนะ (3.22 ลงไปมั๊ง) ต้องเอาไปอัพถึงจะหาย
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 16:51  

ใช้โนเกีย ผู้เขียน:
โนเกียเลวจริงๆแม่งออกมาจนเสียดายตัวค์เลยเราตั้งใจซื้อเพื่อใช้งานจริงแม่งโคตรแพงพอซื้อได้ไม่ถึง 3 เดือนเสือกออกมาดีกว่าถูกกว่าเกือบหมื่นระยำขอให้แม่ฉิบหายๆๆ

ไม่ใช่แต่โนเกียอย่างเดียวหรอกครับ (ที่โนเกียทำเป็นนโยบาบทางการตลาด) แม้แต่ยี่ห้ออื่น ๆ ก็เริ่มที่จะวางแนวทางของนโยบายของบริษัทตัวเองแบบนี้ทั้งนั้น เพื่อเป็นการกระตุ้นยอดขาย ถ้าหากมองจริง ๆ ที่มือถือของโนเกียออกมาบ่อย และมีราคาแพง ก็เป็นเพราะผู้บริโภคอย่างเรา ๆ ท่าน ๆ กันเนี่ยหล่ะครับ ที่ตอบสนองต่อนโยบายบริษัทเขาเอง เพราะเมื่อรุ่นใหม่ ๆ ออกมาราคาแพงแค่ไหน ก็ยังมีคนซื้อใช้อยู่
hvvhvh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2004 14:29  

ใช้โนเกีย ผู้เขียน:

ไม่ใช่แต่โนเกียอย่างเดียวหรอกครับ (ที่โนเกียทำเป็นนโยบาบทางการตลาด) แม้แต่ยี่ห้ออื่น ๆ ก็เริ่มที่จะวางแนวทางของนโยบายของบริษัทตัวเองแบบนี้ทั้งนั้น เพื่อเป็นการกระตุ้นยอดขาย ถ้าหากมองจริง ๆ ที่มือถือของโนเกียออกมาบ่อย และมีราคาแพง ก็เป็นเพราะผู้บริโภคอย่างเรา ๆ ท่าน ๆ กันเนี่ยหล่ะครับ ที่ตอบสนองต่อนโยบายบริษัทเขาเอง เพราะเมื่อรุ่นใหม่ ๆ ออกมาราคาแพงแค่ไหน ก็ยังมีคนซื้อใช้อยู่

ถ้าเรารู้จักคำว่าพอ ก็จะไม่เป็นแบบนี้
ผมชอบรุ่นอะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2004 21:20  

ดีคับใช้ได้ผมใช้อยู่บอกตรงๆว่าเห็นตอยแรกก็ชอบเลยตอนนี้ใช้อยู่ยิ่งชอบใหญ่อะคับ
hghg
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2004 13:53  

ตอนนี้ที่ร้านm shoP ราคา 13500 ครับ
ldddddddlslllslldfjj
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????? ?????????? 12500
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 17:52  

12500 ยังแพงไปสำหรับมือถือคุณภาพเช่นนี้

มีที่ไหนถูกกว่านี้ไหม
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Apr 2004 20:47  

ลองไปดูที่ airport ยังคับ แต่ราคานี้ก็ไม่แพงแล้วหล่ะ กรุงเทพฯที่ mbk ขายอยุ่ราว ๆ 11400 แต่ค่ารถมาคงไม่คุ้มแน่
Backmay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 7250i
วันที่โพสท์ : 01 May 2004 21:24  

โชว์รูปเวลามีสายเข้าได้100รูปมั้ง
wan to know
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : want to know
วันที่โพสท์ : 08 May 2004 17:56  

แล้วราคาล่าสุดนี่เท่าไหร่เหรอ อยากรู้มั๊กมาก
มือใหม่มากๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 May 2004 01:43  

ถ้าซื้อตอนนี้มันจะยังมีอาการดับรึเปล่าค่ะ
koop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????????????? ??????????
วันที่โพสท์ : 20 May 2004 15:56  

ราคาล่าสุดที่มาบุญครอง
ซื้อมาแล้ว 10,300 บาท ก็ OK นะ
มือสอง 8000 บาท ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่าครับ
Eddie Mobile Shop
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รุ่นนี้มีขาย
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2006 16:09  

ใครสนใจอยากซื้อมี มือสองขายนะคะ ราคา 2,900.-สภาพเยี่ยมค่ะ โทร.02-811-5504/ 08-5-181-0101
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: