Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung SGH-E715
 หน้า 1, 2  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 195 / เข้าชม: 131204
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung SGH-E715
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2004 22:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung SGH-E715
http://www.siamphone.com/catalog/samsung/e715.htm
ฉัตรชัย
SP Moderator
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jan 2004 00:22  

น่าเสียดายครับ ที่ทาง 0 ซัมซุงไทยไม่นำเข้ามาวางตลาดในไทย
-:-นู๋ดาว-:-
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 15:22  

ทำไมไม่เอาเข้ามาละค่ะ แล้งรุ่นนี้ต่างกับรุ่น E700 ยังไงบ้างบอกที่ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 16 Jan 2004 16:46  

ก้อมีแฟลชไงคะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 00:37  

-:-นู๋ดาว-:- ผู้เขียน:
ทำไมไม่เอาเข้ามาละค่ะ แล้งรุ่นนี้ต่างกับรุ่น E700 ยังไงบ้างบอกที่ค่ะ

1.มีแฟลชในตัว
2.รองรับระบบ 900/1900
3.หน้าจอ OLED ด้านนอก 16 สี
4.แสดงภาพโทรเข้าได้
blah
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : how do u think?
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 14:31  

ถ้าจะให้เปรียบเทียบระหว่าง e700 , e715 คิดว่ารุ่นไหนดีกว่ากันทั้งออปชั่น ราคา ความทนทานในการใช้งาน
ขอบคุณค่ะ
Piyawat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 19:50  

E700 สวยสู้ E715 ไม่ได้นะ (ในสายตาผม)
ทั้งนี้ E715 มีแฟลชเพื่อใช้ในการถ่ายภาพ, แต่ E700 ไม่มี
E715 ถ่ายภาพเคลื่อนไหวได้, นำภาพที่ถ่ายมาเป็นรูปสายเรียกเข้าได้
ราคา 19,000 ( ณวันที่ 17/1/47)
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: how do u think?
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2004 21:44  

blah ผู้เขียน:
ถ้าจะให้เปรียบเทียบระหว่าง e700 , e715 คิดว่ารุ่นไหนดีกว่ากันทั้งออปชั่น ราคา ความทนทานในการใช้งาน
ขอบคุณค่ะ

ในเรื่องฟังก์ชั่นและดีไซน์ ผมชอบ E715 มากกว่าครับ
Year's Star

หัวข้อ : ???? E 700 ???????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 13:22  

รุ่น E 700 นำภาพที่ถ่าย มาเป็นภาพตอนโทรเข้าไม่ได้เหรอค่ะ แล้วราคาตอนนี้ 18/1/47
E 700 ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ ช่วยตอบทีนะค่ะ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? E 700 ???????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 14:01  

-:-นู๋ดาว-:- ผู้เขียน:
รุ่น E 700 นำภาพที่ถ่าย มาเป็นภาพตอนโทรเข้าไม่ได้เหรอค่ะ แล้วราคาตอนนี้ 18/1/47
E 700 ราคาประมาณเท่าไหร่ค่ะ ช่วยตอบทีนะค่ะ

ไม่สามารถแสดงภาพคนโทรเข้าได้ครับ ราคาตอนนี้อยู่ประมาณ 18700 ครับ (เครื่องที่ mbk)
ddd
Year's Star

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 18 Jan 2004 18:04  

รุ่นนี้เข้าแล้วแหละ ไปดูmbk มา 19xxx
bLaCk_PiGgY
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 05:45  

อืมๆๆๆ.......ราคาน่าสนๆๆๆๆ......... E715 น่าใช้ก่า ST60 อีกเนอะ.............
Year's Star

หัวข้อ : ?????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 21:35  

ตกลงว่า รุ่น E 715 มีเข้ามาขายในประเทศหรือเปล่าค่ะ เพราะว่ากำลังจะซื้อ รุ่น E 700 แต่ว่าถ้ารุ่น E 715 มีเข้ามาก็จะรอซื้อ E 715 ดีกว่า จากที่ฟังความคิดเห็นของคนใจดีที่ช่วยตอบปัญหาทุกครั้ง ช่วยตอบอีกนะค่ะ ขอบคุณค่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 21:50  

มีเฉพาะเครือ่งนอกคับ
SpousE
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 22:06  

ตอนนี้รุ่นนี้ราคาเท่าไหร่อ่ะ
koy
Year's Star

หัวข้อ : ??????????????????????????
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2004 23:04  

BaD BankY ผู้เขียน:
มีเฉพาะเครือ่งนอกคับ

คือจริงๆไม่ได้จะตอบค่ะแต่อยากถาม แต่ไม่รู้ว่าทำไมเขียนหัวข้อใหม่ไม่ได้ คือสงสัยว่า gsm1900 นี่ต้องใช้กับไทยโมไบล์อย่างเดียวเลยใช่มั้ยคะ ใช้กับพวก gsm advance ไม่ได้เลยใช่มั้ย อยากรู้เพราะกำลังจะฝากพี่ซื้อเครื่องนอก แต่ก็รอ nokia6230 อยู่เหมือนกัน อยากได้ใจจะขาดแต่ไม่รู้เมื่อไหร่ของไตรมาศแรกที่เค้าจะออก
Thap
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 00:08  

สวยดีจัง น่าใช้กว่า E 700 ขึ้นมาอีกนิดนึงตรงที่มีแฟลช อยากซิ้อ แต่ว่าไม่อยากซื้อเครื่องนอกเลย ทำไมศูนย์เค้าไม่นำเข้า แล้วมีโอกาสเป็นไปได้มั๊ย ที่ศูนย์จะนำร่นนี้เข้ามา

ถ้าเกิดเราซื้อเครื่องนอกแล้วจะสามารถนำไป up เป็นภาษาไทยได้มั๊ย (ใครรู้ช่วยบอกทีนะค่ะ)
เมฮับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 07:10  

ใช้E700อยู่อยากใชว์รูปที่ถ่ายได้บ้างจังไปอัปได้ป่าวครับ
PTT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????
วันที่โพสท์ : 20 Jan 2004 23:21  

อยากรู้ว่าต่อไปในอนาคต e700 สามารถอัพซอฟ์แวร์ให้เป็น 715 ได้ป่าวครับ อยากให้รูปมันโชว์ตอนมาสายเข้าอ่ะครับ
เจียหน๋าน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ??????????
วันที่โพสท์ : 21 Jan 2004 19:53  

ตอนนี้ใช้อยุ่ครับเพิ่งซื้อมา18000ครับเครื่องนอกแต่อยากถามว่าเราสามารถเปิดฝาก่อนรับสายได้ไหมครับทำยังงัยบอกด้วยครับเพราะเมื่อเอารูปไปโชสายเข้าแล้วแต่มันต้องเปิดฝาไว่ตั้งแต่ตอนแรกจึงเห้นรูปอ่ะครับทำยังงัยช่วยตอบด้วยน่ะครับ
จินัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ??????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 11:19  

เจียหน๋าน ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้อยุ่ครับเพิ่งซื้อมา18000ครับเครื่องนอกแต่อยากถามว่าเราสามารถเปิดฝาก่อนรับสายได้ไหมครับทำยังงัยบอกด้วยครับเพราะเมื่อเอารูปไปโชสายเข้าแล้วแต่มันต้องเปิดฝาไว่ตั้งแต่ตอนแรกจึงเห้นรูปอ่ะครับทำยังงัยช่วยตอบด้วยน่ะครับ

คุณไปที่ phone settings นะครับ แล้วเลือกไปที่ Extra settings เลือกเครื่องหมายถูกออกที่ active folder แค่เนี่ยหล่ะครับ คุณก็จะสามารถเปิดฝา ดูรูปที่โชว์ก่อนรับสายแล้ว ครับ มีรายคุยกันได้ที่ jinungkul@hotmail.com ครับ ผมชอบรุ่นนี้มากเลยครบเครื่องจริงๆ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 18:06  

แล้วซื้อเครื่องนอกได้ที่ไหน แล้วเครื่องนอกดีป่ะ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 22 Jan 2004 20:19  

... ผู้เขียน:
แล้วซื้อเครื่องนอกได้ที่ไหน แล้วเครื่องนอกดีป่ะ

ซือ้ได้ที่ mbk แหล่งใหญ่ ถ้าถามว่าเครื่องนอกดีมั้ย อันนี้เราคงต้องใช้ความสามารถกันนิดล่ะคับ เช่นดูว่ามีรอยขีดข่วนรึป่าว ฝาเวลาเปิดปิดมีน้ำหนักดีมั้ยหลวมรึป่าว ฯลฯ
ESPADA GP
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ::chum~phon::
หัวข้อ : Re: ???????????????????????????
วันที่โพสท์ : 23 Jan 2004 23:35  

BaD BankY ผู้เขียน:

ซือ้ได้ที่ mbk แหล่งใหญ่ ถ้าถามว่าเครื่องนอกดีมั้ย อันนี้เราคงต้องใช้ความสามารถกันนิดล่ะคับ เช่นดูว่ามีรอยขีดข่วนรึป่าว ฝาเวลาเปิดปิดมีน้ำหนักดีมั้ยหลวมรึป่าว ฯลฯ

ซื้อที่ MBK ระวังหน่อยนะครับ แหล่งย้อมแมว แห่งใหญ่
คนสานฝัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 02:00  

ความแตกต่างกันนี่มีมากเลยนะครับ เห็นแบบนี้ แล้วเพราะทำไมไม่นำเข้าตอนนี้เพราะ ถ้านำเข้ามาขาย ราคาไม่ต่างกันมาก มีออฟชั่นเยาะกว่า มากๆๆ ผมถามว่าใครจะซื้อ E700 ครับ ขายไม่ออกครับ และที่ผมชอบเลยนะครับ เวลามีคนโทรเข้ามันจะโชว์หน้าคนที่เราตั้งไว้แบบ เต็มหน้าจอนะครับ ไม่เหมือนบางรุ่นที่เปนรูปเล็กๆ อันนี้เต็มหน้าจอครับ มีเครื่องนอกครับ ถ่าย คลิปวีดีโอ ได้ รูปร่าง การดีไซน์ ได้รับรางวัลด้านการดีไซน์เครื่องนะครับ รุ่นนี้ เพราะ มันสวยมากๆๆๆ และไม่มีเสาด้วย ผมซื้อเครื่องนอกมา 19xxx บาทมีรัปประกันกับทางร้านเพราะซี้กันอะคับ จาซื้อหรือสนใจก้ดูดีๆนะครับ กลลวงเด่วนี้มีเยาะมากๆๆๆ ก้อยากมีเวปดาวโหลดอะคับ แล้วผมหาเกมไม่เจออะคับ - -''' มันคงต้องโหลดอะคับ ใครมีเวปโหลดช่วยลงให้ทีนะครับ ขอบคุนคับ
ชิวาว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ...
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 11:52  

คุณ คนสานฝัน ไม่ทราบว่าซื้อมาจากที่ไหนอ่าคะ เราอยากได้มากๆๆๆเลย แต่กลัวถูกหลอกง่ะ ไม่รู้จะไปซื้อที่ร้านไหนดี
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 15:56  

ชิวาว่า ผู้เขียน:
คุณ คนสานฝัน ไม่ทราบว่าซื้อมาจากที่ไหนอ่าคะ เราอยากได้มากๆๆๆเลย แต่กลัวถูกหลอกง่ะ ไม่รู้จะไปซื้อที่ร้านไหนดี

ร้าน IT Lee Cheng ก้อดีนะคับ มีมือถือรุ่นใหม่ๆมาก่อน และผมก้อเห็น T630 จากร้านนี้น่ะคับ ขาย 17000 บาท
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 20:41  

ร้านที่น้องแบงค์กล่าวถึง จะมีมือถือเครื่องนอกรุ่นใหม่ ๆ มาวางเร้วมากครับ แต่ใช่ว่าร้านอื่นจะไม่มีนะครับ ตอนนี้ล่าสุดเครื่องนอกมือถือรุ่นใหม่เท่าที่เห็นก็มี โมโต v690 v200
คนสานฝัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 21:06  

เอ่อคือผมไปซื้อ ที่ พระราม3 (ห้างดังแถวนั้น) ไปชั้น3ครับ ถ้าอยากรุ้มากกว่านี้ก้ถามมาละกันนะครับ มันเปนเครื่องนอกนะครับ แต่มีรับประกันกับทางร้านตลอดอายุการใช้งานนะครับ ถ้าเกิดว่าคุน ไม่ทำมันตก กระแทก หรืออะไรก้ตาม แต่เสีย เค้าซ่อมให้ฟรีครับ แล้วก้ซ่อมดีด้วยแต่ถ้าคุนไปทำตก กระแทก แตกหัก ก้ต้องออกค่าอะไหล่เองนะคับ ผมซื้อมา ปะมาน6เครื่องก้ไม่มีปันหาเลยย ใช้ดีมาก มีเครื่องแปลกมาวางขายด้วย เช่นแบบ ซัมซูงสีพิเสดอะคับ ก้ถ้าจะซื้อก้บอกนะคับจาได้บอกให้ละเอียดเลยยย อยากได้ที่โหลด ของต่างๆของ E715อะคับใครมีบอกที ราคา19xxx เหนพี่เค้าบอกราคาพิเสด ยังไงบอกมาละกันนะคับ
คนสานฝัน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 21:11  

เออ แล้วที่ร้านประจำผม เค้าสั่ง VERTU เข้ามาได้ ด้วยนะคับ ใครสนก้บอกมาละกันนะคับ
ขอบคุณก๊าบบบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 21:52  

ถามบ้างนะครับ

1. ฟังวิทยุได้ป่าวครับ
2. เครื่องนอกนี่ถ้าคนสนใจเค้าจะนำเข้ามาขายมั๊ยครับ พอดีคุ้นกับเมนูภาษาไทยมากกว่าอ่ะครับ
3. ถ้าเกิดซื้อตอนปลายๆกุภาจะราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
4. ระหว่างรุ่นนี้กัน INNO90 แล้วก็ MITSU M720 อันไหนดีกว่าครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ : Re: ...
วันที่โพสท์ : 24 Jan 2004 22:14  

ขอบคุณก๊าบบบ ผู้เขียน:
ถามบ้างนะครับ

1. ฟังวิทยุได้ป่าวครับ
2. เครื่องนอกนี่ถ้าคนสนใจเค้าจะนำเข้ามาขายมั๊ยครับ พอดีคุ้นกับเมนูภาษาไทยมากกว่าอ่ะครับ
3. ถ้าเกิดซื้อตอนปลายๆกุภาจะราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
4. ระหว่างรุ่นนี้กัน INNO90 แล้วก็ MITSU M720 อันไหนดีกว่าครับ

1.ฟังวทยุไม่ได้คับ
2.ไม่มีเข้าศูนย์คับ
3.น่าจะราวๆ 16500-18000 บาท นะ
4.M720 มีสิ่งที่อำนวยความสะดวกมากกว่า เช่นอินฟราเรด คับ
kitty_kaykay
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : i love you
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 00:02  

นี่ก็อยากได้เน๊อะ
ดีนะที่ไม่ซื้อ(เพราะแพงไป)ซะตั้งแต่แรก เห็นมะ ออกรุ่นไหม่(ดีขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย) ซะแล้ว ค่อย ๆ เผยมาทีละนิด ๆ รออีกนิดดีกว่า (ก็รอไปเรื่อย ๆ ละกันเน๊อะ)
ออยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 00:52  

วันนีผมเพิ่งไปซื้อมาเองครับ E715 (24 ม.ค.) ซื้อมา 2 เครื่อง ที่ MBK ราคาเครื่องละ 18,000 บาท ครับ ผมกับพี่ชายใช้คนละเครื่อง แล้วพรุ่งนี้จะไปซื้อ E700 ให้พี่สาวครับ จะเอามาลองเปรียบเทียบดู
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 02:58  

ออยครับ ผู้เขียน:
วันนีผมเพิ่งไปซื้อมาเองครับ E715 (24 ม.ค.) ซื้อมา 2 เครื่อง ที่ MBK ราคาเครื่องละ 18,000 บาท ครับ ผมกับพี่ชายใช้คนละเครื่อง แล้วพรุ่งนี้จะไปซื้อ E700 ให้พี่สาวครับ จะเอามาลองเปรียบเทียบดู

...........เหมือนจะจุดชนวนยังไงไม่รู้ แต่ถ้าไม่ได้เจตนาแบบนั้น ผมขอโทษนะครับ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 13:24  

อยากรู้ว่ามีเครื่องศูนย์มั้ย
น้องดิดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 13:31  

E700,E715 มีรุ่นไหนรับไทยด้ายรึป่าวค่ะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 15:02  

น้องดิดิ ผู้เขียน:
E700,E715 มีรุ่นไหนรับไทยด้ายรึป่าวค่ะ

e700 รับไทยได้ครับ ถ้าเป็นเครื่องศูนย์ดูดีๆมีแป้นภาษาไทย ถ้าเป็นเครื่องนอกเอาไปอัพได้ที่มาบุญครอง E715 รับไม่ได้ครับ อับไม่ได้ด้วยครับ
E700
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 17:39  

ถ้าทำจุกยางหายจะหาซื้อได้ที่ไหนคะ
ป ล า_2529
Year's Star

จังหวัด: ศรีราชา นะ ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 18:35  

E715สวยที่สุดแล้วแต่D410ก็สวยไม่แพ้กันแล้วD410มันจะมีขายไหมล่ะครับ
- BankZ -
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 19:08  

-Pla_Mine- ผู้เขียน:
E715สวยที่สุดแล้วแต่D410ก็สวยไม่แพ้กันแล้วD410มันจะมีขายไหมล่ะครับ
D410 เข้าไทยแน่คับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ??????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 19:34  

E700 ผู้เขียน:
ถ้าทำจุกยางหายจะหาซื้อได้ที่ไหนคะ

ลองสอบถามยัง 0 ที่เป็น dealer หนะครับ
เจียหน๋าน
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 23:18  

จินัง ผู้เขียน:
เจียหน๋าน ผู้เขียน:

คุณไปที่ phone settings นะครับ แล้วเลือกไปที่ Extra settings เลือกเครื่องหมายถูกออกที่ active folder แค่เนี่ยหล่ะครับ คุณก็จะสามารถเปิดฝา ดูรูปที่โชว์ก่อนรับสายแล้ว ครับ มีรายคุยกันได้ที่ jinungkul@hotmail.com ครับ ผมชอบรุ่นนี้มากเลยครบเครื่องจริงๆ
ขอบคุณอย่างมากน่ะครับ เครื่องนี้ดีกว่าe700เยอะเลยครับผมชอบ
ออยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E700 & E715
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 23:35  

ก่อนอื่นผมต้องขอโทษคุณฉัตรชัย ด้วยละกันนะครับ ที่ทำให้คุณคิดว่าผมมาจุดชนวน ซึ่งผมไม่เคยคิดอย่างนั้นนะครับ ส่วนวันนี้ได้ไปเอา E700 มาแล้วครับ ผมว่าจอด้านนอกของมันดีกว่า E715 ครับ เพราะเวลาถ่ายภาพโดยดูจากจอด้านนอก มันมีสีครับ ส่วน E715 ที่ผมและพี่ชายใช้อยู่ มันเป็นสีเขียวดำ อ่ะครับ - -" (ไม่ทราบว่ามันเป็นเฉพาะเครื่องของผมกับพี่ หรือ เป็นทุกเครื่อง ใครใช้อยู่ช่วยโพสบอกด้วยนะครับ) อ้อ!! เกือบลืม ใครตั้งค่า GPRS ของ E715 เป็นช่วยบอกหน่อยนะครับว่าตั้งยังไง ผมตั้งไม่เป็น T_T
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: E700 & E715
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 23:51  

ออยครับ ผู้เขียน:
ก่อนอื่นผมต้องขอโทษคุณฉัตรชัย ด้วยละกันนะครับ ที่ทำให้คุณคิดว่าผมมาจุดชนวน ซึ่งผมไม่เคยคิดอย่างนั้นนะครับ ส่วนวันนี้ได้ไปเอา E700 มาแล้วครับ ผมว่าจอด้านนอกของมันดีกว่า E715 ครับ เพราะเวลาถ่ายภาพโดยดูจากจอด้านนอก มันมีสีครับ ส่วน E715 ที่ผมและพี่ชายใช้อยู่ มันเป็นสีเขียวดำ อ่ะครับ - -" (ไม่ทราบว่ามันเป็นเฉพาะเครื่องของผมกับพี่ หรือ เป็นทุกเครื่อง ใครใช้อยู่ช่วยโพสบอกด้วยนะครับ) อ้อ!! เกือบลืม ใครตั้งค่า GPRS ของ E715 เป็นช่วยบอกหน่อยนะครับว่าตั้งยังไง ผมตั้งไม่เป็น T_T

คัรบ ผมก็คงต้องขอโทษคุณเช่นกันครับ ส่วนเรื่องสีจอด้านนอกของ E715 นั้น ไม่สวยสู้ E700 ไม่แปลกครับ เพราะว่า หน้าจอ OLED ของ E700 คือ 256 สี ในขณะที่ E715 คือ 16 สี ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 02:07  

สำหรับเพื่อน ๆ ที่เล่นเน็ตบ่อย หาค่าขนมแสนง่าย
***ทันทีที่กรอกใบสมัครเสร็จและ login เข้าไปดูจะพบเงินอยู่ในบัญชีสะสม = $50หรือประมาณ 2000 บาท ไทยนั่นเอง ที่
http://www.propaidemail.com/pages/index.php?refid=manut เป็นweb รับจ้างโฆษณางานทาง internet ทาง เวปไซต์จึงต้องการสมาชิกจำนวนมากเพื่อโฆษณางานช่วยเขาอีกทางหนึ่งและทางเวปไซต์จะจ่ายให้เราในฐานะผู้สร้างผลประโยชน์ให้กับเขา web นี้จ่ายค่าตอบแทนค่อนข้างเร็ว เมื่อสมัครเสร็จ เขาจะมี url ( ลิงค์ของเราเอง ) ให้คุณเพื่อใช้ในการแนะนำคนอื่น ๆ ต่อไป และทุกคนที่สมัครโดยการอ้างอิงถึงคุณ ( referred by ) คุณจะได้ $5 ต่อคน ถึง 10 ระดับ เมื่อเข้าไปเช็คเมลล์จะได้$0.005-$1.00 ต่อ 1 อีเมลล์ค่ะ ทุก ๆ วันที่ 15 และ 30 จะมีปุ่ม request payment ปรากฏ ( เป็นปุ่มร้องขอให้จ่ายค่าตอบแทน ) ปุ่มนี้จะปรากฏก็ต่อเมื่อเราทำยอดได้ถึง $ 250 ก็ไม่ยากแค่แนะนำคนให้สมัครกับเราประมาณ 10 คนขึ้นไป โดยการลงโฆษณาตาม webboard ต่าง ๆ ที่ให้ลงประกาศได้ฟรี บางคนขยันมาก ทำไม่กี่วันก็มีปุ่ม request payment ปรากฎแล้ว เมื่อเราคลิ๊กเขาก็จะส่งเช็คมาให้ตามที่อยู่ที่เราลงไว้ เราสามารถนำไปขึ้นเงินที่ธนาคารไหนก็ได้ ทราบว่าธนาคารกรุงไทยค่าธรรมเนียมถูกที่สุดขั้นตอนการสมัคร****เข้าไปที่
http://www.propaidemail.com/pages/index.php?refid=manut ให้ copy URL ไปวางที่ address แล้ว enter ได้เลย
แล้วคลิ๊ก sign-up หน้าต่อไปใส่อีเมลล์ของคุณ แล้วคลิ๊กที่ submit ทางที่ดีควรเปิด hotmail หรือ yahoo จะดีกว่าเพื่อใช้กับการทำงานโดยเฉพาะ รอสักครู่หลังจากนั้นเข้าไปเช็คในเมลล์ของเรา ( mail ที่เราใช้ในการสมัคร )แล้วเปิดดูเมลล์ที่ทางเวปไซต์เขาส่งมาแล้วคลิ๊กที่ลิงค์ยาว ๆ อันแรก รอสักครู่จะเข้าไปหน้ากรอกใบสมัคร รายละเอียดทุกอย่างต้องเป็นภาษาอังกฤษนะคะ
-usernameใส่ชื่อที่จะใช้ในการ login และเอาไว้เป็นชื่อในการแนะนำเพื่อน ๆ
-email เขาใส่ให้เราแล้ว ถ้าไม่ได้ใส่ให้เราก็พิมพ์ email ของเราได้เลยค่ะ
- first name ใส่ชื่อจริงของเราที่จะรับเช็ค
-last name ใส่นามสกุลจริงค่ะ
-address ใส่ที่อยู่จริงที่จะให้เขาส่งเช็คมาให้
- city ใส่จังหวัดที่คุณอยู่
-state ใส่ none
- zip code ใส่รหัสไปรษณีย์
-country ใส่ Thailand
-referred by ใส่ manut อันนี้สำคัญนะคะ ถ้าไม่ใส่จะมีปัญหาเวลารับเช็ค( ค่าตอบแทน ) ทั้งนี้เพื่อป้องกันปัญหาหลายอย่างที่จะเกิดขึ้น อย่าลืม referred byนะคะ
11. ต่อมาคลิ๊กที่ช่องต่าง ๆ ที่คุณสนใจ
12. select payment method อันนี้คือวิธีการรับค่าตอบแทน ให้คลิ๊กเปลี่ยนเป็นเช็ค
13. payment account id ใส่เลขอะไรก็ได้ 8 ตัว
14. password ใส่รหัสไม่ต่ำกว่า 5 ตัว ( เอาไว้ login member )
15. confirm password ใส่รหัสเดิมอีกครั้ง จากนั้น login เข้าไปดูว่ามีเงิน $ 50 อยู่จริงหรือไม่ แนะนำเพื่อนมาก ๆ นะคะ แล้วก็ใช้รหัสอ้างอิงของเราเองจะได้เงินมาก ๆ ไงคะโชคดีทุกคนนะคะ
*หมายเหตุ****คอม 1 เครื่อง สมัครได้แค่ 1 คน เท่านั้นนะคะ วันนี้สายงานเราโดนตัดรหัสพร้อมกัน 5 คน ห้ามโกงนะคะ เขาเช็คได้จริง ๆเป็นที่น่าเสียดายนะคะ บางคนแนะนำคนไปตั้งเยอะแล้ว แต่มาทำแบบนี้เขาตัดทิ้งทันทีเลยระวังกันนิดหนึ่งนะคะ บางคนทำไปเพราะไม่ทราบ แต่บางคนทราบแต่อยากได้สมาชิกเยอะ ๆ เลยใช้คอมตัวเดียวแต่สมัคร หลายครั้ง *เว็ปนี้ถูกกฎหมาย*
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 02:40  

เบื่อจริง ๆ คับ พวกที่มา post หาเงินผิดที่
minanoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 09:50  

แล้ว จะ เล่น gprs กับ wap ต้อง เซ็ท ค่ายังไงคะ
-MeeTz-
PRO Member
PRO Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 18:35  

ฉัตรชัย ผู้เขียน:
เบื่อจริง ๆ คับ พวกที่มา post หาเงินผิดที่

ใช่โพสต์ทั้งหลายกาทู้แล้วนะ ไปโพสต์ให้ถูกที่สิครับ ไม่รู้ได้เงินจริงรึเปล่านะ ทีหลังไปที่บอร์ดเฮลตี้ มันนี่ แอนด์ จอบ โซน ดีกว่านะครับ มันผิดกาทู้อ่าครับ
น้องดิดิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 19:34  

e715 รับไทยด้ายรึป่าวค่ะ
แล้วโชว์หน้าคนโทรเข้าด้ายรึป่าวค่ะ
คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 26 Jan 2004 22:04  

ลองสอบถามยัง 0 ที่เป็น dealer หนะครับ

dealer คืออะไรคะ ขอโทษด้วยที่ถามเยอะนะคะ แบบว่าไม่รู้จริงๆค่ะ
กิกิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Jan 2004 23:56  

ขอถามหน่อยครับ ใครรู้วิธีเว็ทรูปภาพที่ถ่ายมาเปน รูปหน้าจอบ้างครับ บอกทีครับ
เพิ่งซื้อมาให้เลยไม่รู้เรื่องครับ
Legacy K
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????? ?????????????
วันที่โพสท์ : 28 Jan 2004 00:38  

E715 ผมก็เพิ่งถอยมา คือเอา E700 ไปเทิร์นมาน่ะ (ไม่รู้คิดถูกหรือเปล่า - -')
คือพอเซ็ทค่า Gprs แล้ว (อาศัยจดมาจาก E700 เครื่องเก่าที่ใช้อยู่) แน่ใจว่าไม่น่าจะผิด แต่พอลองเข้า wap ไปดาวน์โหลดเพลง (โหลดที่ EO Mobile) กลับมีข้อความปรากฎขึ้นมาบนเครื่องว่า เครื่องนี้ไม่ support polyphonic งง เลยอ่ะครับ ทั้งๆ ที่ก่อนหน้านี้ใช้ E700 เซ็ทค่าแบบเดียวกันเลย กลับเข้าได้
แล้วเท่าที่ลองเล่นดู E715 มันมีอะไรเหมือนกับ samsung T200 ยังไงไม่รู้ ไม่ว่าจะเป็นระบบ เมนูต่างๆ ใครว่าเหมือนผมมั่งครับ (ที่ว่าเหมือนเพราะเคยใช้ T200 มาแล้วระยะหนึ่ง)
และที่บอกว่าเหมือนกับ T200 เลยก็ตอนที่โหลด polyphonic จาก EO Moblie นี่แหละ E715 เข้าไปแล้วฟ้องว่าไม่ support polyphonic เหมือนกับ T200 เยย
แต่ E700 เข้าโหลดได้สบาย
ใครพอจะมีวิธีตั้งค่า E715 ห้เข้าโหลด polyphonic ได้บ้างอ่ะ ช่วยทีครับ

ปล. น่าเสียดายจังจอ LED 16 สี แง~~~~~
แต่โดยรวมก็ยังว่าโอเชมั่กๆเลยนะ
PT
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E715
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 01:23  

ซื้อมาแล้วที่มาบุญครอง 18,200 บาท เมื่อ 24 ม.ค.นี้เอง เมนูและฟังก์ชั่นต่างๆ ดีกว่า E700 เยอะเลยค่ะ ถ้าไม่ติดว่าเป็นเครื่องนอกและไม่รองรับภาษาไทย น่าซื้อกว่า E700 ราคาก็ต่างกันไม่ถึงพัน แต่มีปัญหาเวลาdownload อะไรต่างๆ ไม่ค่อยได้ แล้วก็มีบางทีเล่น WAP ไม่ได้ต้อง set ค่าใหม่ รออีกหน่อย เห็นร้านเขาบอกว่าเครื่องศูนย์จะมี่เข้ามาอีก 2 เดือน แต่ราคาต้องสูงกว่านี้แน่
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 01:37  

น้องดิดิ ผู้เขียน:
e715 รับไทยด้ายรึป่าวค่ะ
แล้วโชว์หน้าคนโทรเข้าด้ายรึป่าวค่ะ

ไม่ได้ครับสำหรับภาษาไทย และโชว์หน้าคนโทรเข้าได้คับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ : Re: ?????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 01:38  

คนเดิม ผู้เขียน:

dealer คืออะไรคะ ขอโทษด้วยที่ถามเยอะนะคะ แบบว่าไม่รู้จริงๆค่ะ

dealer คือ ตัวแทนจำหน่ายหนะครับ อย่าง samsung ก็อาจจะมีตัวแทนจำหน่ายอย่าง MFA blisstel i-mobile ประมาณนี้หนะคับ
คนเดิม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????????
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 14:55  

ขอบคุณคุณฉัตรชัยมากค่ะที่ช่วยตอบคำถาม :)
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 17:48  

อยากรู้ว่าเครื่องศูนย์เข้ายังคะ
ที
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : E715
วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 18:06  

ช่วยแนะนำร้านที่ควรซื้อไว้ใจได้หน่อยครับ สถานที่ด้วยครับ
เค้าให้แบตมากี่ก้อนครับ
ตอนนี้ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2004 18:41  

อยากรู้ว่าเครื่องศูนย์เข้ายังคะ

เครื่องศูนย์ E715 อาจจะไม่เอาเข้ามาขายนะครับนะครับ สนเป็นเครื่องนอกดีกว่าครับ
tat
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 16:01  

หาเกมส์ในเครื่องไม่เจออ่ะค่ะ คืออยากรู้ว่ามันจาเล่นเกมส์ได้มั้ยเนี่ย คือเสียเงินตอนเปิดหาเกมส์ไปเยอะแล้วค่ะ ถ้าใครรู้ก้อช่วยบอกหน่อยนะคะ ขอบคุณมากเลยค่ะ
...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 19:05  

อยากรู้ว่าเครื่องนอกจะมีปัญหาอะไรมั้ยคะ แล้วใช้ซิมอะไรได้บ้าง
นายขยะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jan 2004 19:16  

ผม อยากถามคับว่า ผมซื้อ e715 มา แล้ว จะเล่น MMS หรือ เล่นเกมส์ ยังไง มันไม่มี funbox อ่าคับ
Yubgi
Year's Star

หัวข้อ : Buy mobile in Korea
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 12:10  

I'd like to ask some question. Im now in Korea for holiday and will go back soon. I want to know that I can buy mobile phone from Korea and use in Thailand or not. If I can, how can I use?

Thank you very much

p.s. Mobile phone in Korea do not have sim card.
ผู้พันแซนเดอร์
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุม
หัวข้อ : ???
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2004 21:44  

เป้นรุ่นที่ แปลก ดีไซค์ แต่ว่าไม่ค่อยดดนใจเราน่ะ
ยิ๋ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 23:13  

ที่บอกว่าโหลด poly ไม่ได้นี่ ลองไปที่ wap.getcools.com ดูสิคะ ที่นั่นเค้า support นะคะ
ฉัตรชัย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Feb 2004 23:56  

อยากรู้ว่าเครื่องนอกจะมีปัญหาอะไรมั้ยคะ แล้วใช้ซิมอะไรได้บ้าง

เครื่องนอกของ E715 สามารถใช้กับความถี่ระบบ 900/1900 นั่นคือ ais และ thaimobile ครับ สำหรับเครื่องหากเป็นคนที่ใ้้ช้รักษาไม่ทำตกก็ไม่เป็นปัญหาอะไรคับ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 00:01  

ยิ๋ง ผู้เขียน:
ที่บอกว่าโหลด poly ไม่ได้นี่ ลองไปที่ wap.getcools.com ดูสิคะ ที่นั่นเค้า support นะคะ

ขอบคุณสำหรับ wap ที่นำมาบอกกล่าวครับ
ชิวาว่า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 15:33  

คนสานฝัน ผู้เขียน:
เอ่อคือผมไปซื้อ ที่ พระราม3 (ห้างดังแถวนั้น) ไปชั้น3ครับ ถ้าอยากรุ้มากกว่านี้ก้ถามมาละกันนะครับ มันเปนเครื่องนอกนะครับ แต่มีรับประกันกับทางร้านตลอดอายุการใช้งานนะครับ ถ้าเกิดว่าคุน ไม่ทำมันตก กระแทก หรืออะไรก้ตาม แต่เสีย เค้าซ่อมให้ฟรีครับ แล้วก้ซ่อมดีด้วยแต่ถ้าคุนไปทำตก กระแทก แตกหัก ก้ต้องออกค่าอะไหล่เองนะคับ ผมซื้อมา ปะมาน6เครื่องก้ไม่มีปันหาเลยย ใช้ดีมาก มีเครื่องแปลกมาวางขายด้วย เช่นแบบ ซัมซูงสีพิเสดอะคับ ก้ถ้าจะซื้อก้บอกนะคับจาได้บอกให้ละเอียดเลยยย อยากได้ที่โหลด ของต่างๆของ E715อะคับใครมีบอกที ราคา19xxx เหนพี่เค้าบอกราคาพิเสด ยังไงบอกมาละกันนะคับ

เราก็สนใจรุ่นนี้เหมือนเดิมล่ะนะคะ แต่ว่า... งบมันไม่พอง่ะ เลยสนใจอยู่ 3 รุ่นอ่ะค่ะ
คือ รุ่น อินโนสตอร์ม e700 , e715 เนี่ยแหละ เคยลองเข้าไปอ่านของอินโน รู้สึกจะมีปัญหาเยอะไปหน่อย รุ่นนี้ก็ดันพิมพ์ไทยไม่ได้อีก ไม่มีรุ่นไหนที่ฟังก์ชันครบเครื่องเลยเหรอ(พิมพ์ไทย+คุ้มค่ากับราคา+โหลดเพลงได้).... แย่จัง

อ้อ ขอเมลล์คุณคนสานฝันไว้ได้รึเปล่าอ่ะคะ เผื่อวันไหนจะซื้อแล้วจะลองเมลล์ไปถามดู (ไม่ได้คิดอะไรจริงๆนะ)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 18:47  

เครื่องนอกของ E715 สามารถใช้กับความถี่ระบบ 900/1900 นั่นคือ ais และ thaimobile ครับ สำหรับเครื่องหากเป็นคนที่ใ้้ช้รักษาไม่ทำตกก็ไม่เป็นปัญหาอะไรคับ

จะมีทางที่จะใช้ SIM DTAC ได้บ้างไหมครับ? คือว่าใช้ DTAC อยู่เเต่ไม่อยากเปลี่ยนเบอร์
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2004 19:09  

เครื่องนอกกับเครื่องศูนย์ต่างกันยังไงคะ คือว่าตอนนี้อยากได้ e715 มากแต่ไม่กล้าซื้อเครื่องนอกกลัวมีปัญหาค่ะ ใครรู้ช่วยตอบด้วยนะคะ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 03 Feb 2004 19:02  

แล้วจะมีเครื่องศูนย์มั้ยคะ
afternoon
Year's Star

หัวข้อ : Sumsung E-715
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2004 18:06  

เพิ่งไปซื้อมาใช้วันนี้อะค่ะ ( 4 ก.พ.) ไม่ได้ไปมาบุญครอง ซื้อเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ราคา 18500บาท แต่เพื่อนไปมาบุญครอง บอกว่าเจอราคาเดียวกัน (ข้าพเจ้าเลยขี้เกียจไปอะค่ะ) ตอนแรกจะเอา E-700 แต่เห็นราคาต่างกันไม่มาก (ไม่ถึงพัน) เลยตัดสินใจเอา E-715 ลูกเล่นก้อดีค่ะ ตอนนี้ยังไม่ค่อยชิน เลยยังไม่มีคำแนะนำอะไร อยากถามหน่อย เพราะว่า หน้าตาเมนูมันไม่เหมือน E-700เลย สีเมนูมันไม่สวยเอามากๆ เมนูก้อไม่สวยด้วย เป็นสีออกแดงๆ เครื่องนอก ระบบของ Vodafone .. อยากรู้ว่าจะไปอัพ ไปเปลี่ยนที่ไหนให้เมนูมันสวยๆเหมือน ซัมซุงอันอื่น หรือ E-700 ได้รึเปล่าคะ T___T ไม่ชอบเมนูจิงๆนะ ทำใจไม่ค่อยได้เลยอ่า ใครทราบช่วยบอกด้วย ถ้าทราบราคาค่าอัพด้วยก้อจะดีค่ะ ขอบคุณมากๆ
ฉัตรชัย
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 02:28  

แล้วจะมีเครื่องศูนย์มั้ยคะ

เท่าที่ทราบ 0 m-link นำเข้ามาจำหน่ายครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2004 21:00  

แล้วศูนย์ m-link มีที่ไหนคะ แล้วเข้ามายัง
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2004 21:06  

อยากรู้ว่าถ่ายรูปตัวเองยังไงคะ และเกมส์เข้าที่ไหนคะหาไม่เจอ
นกๆๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 00:07  

อยากรู้ว่าถ่ายรูปตัวเองยังไงคะ และเกมส์เข้าที่ไหนคะหาไม่เจอ

กดปุ่มที่อยู่ทางด้านขวาของตัวเครื่องที่มีรูปกล้องอยู่อะ กดนานๆนะหน้าจอข้างหน้าก็จาเห็นเป็นรูปเราแต่จะดูสลัวๆนะ หลังจากนั้นเล็งดีๆเล็งแม่นๆแล้วกดตรงปุ่มขวาปุ่มเดิมก็จะเป็นเรปแล้วก็เปิดฝาพับขึนเครื่องจาถามปะมานว่าจะออกจากการถ่ายรูปอะป่าว(อารายปะมานเนี๊ย)ก็กดยกเลิดแล้วรูปที่เพิ่งถ่ายก็จาขึ้น

เข้าที่JAVAแล้วเข้าที่Download
ฉัตรชัย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 00:55  

Anonymous ผู้เขียน:

จะมีทางที่จะใช้ SIM DTAC ได้บ้างไหมครับ? คือว่าใช้ DTAC อยู่เเต่ไม่อยากเปลี่ยนเบอร์

สำหรับเรื่องที่จะใช้ sim ดีแทคคงยังไม่มีหวังสำหรับ E715 ครับ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Feb 2004 12:11  

อยากรู้ว่า e715 มี FUNBOX มั้ยคะ
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Feb 2004 21:54  

เครื่องที่ถ่ายวิดีโอได้อ่ะ มันเป็นของอะไรหรอคะ เห็นมีคนบอกว่ามันมีแบบถ่ายได้กับถ่ายไม่ได้ แล้วเวลาจะเข้าเมนูอ่ะกดปุ่มกลาง (t) ใช่ป่ะ
supersunt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : ?? ??
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2004 00:10  

ซื้อ E715 มาจากเซ็นทรัล พระราม 3 แปลกใจว่า ทำไมเมนูเครื่องผม ไม่เหมือนกันกับของเพื่อนผมที่ซื้อมาจาก มาบุญครอง เมนูของผมจะคล้ายๆกับ E700 แต่ของเพื่อนมันเป็นเมนูสีแดงๆ เลยอยากรู้ว่า อันไหนเป็น version ที่ใหม่กว่ากันคับผม ขอบคุณคับ
katalog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?? ?? ????
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 11:30  

ขอบคุณ คุณsuperzuntมากค่ะที่ถามคำถามนี้ เพราะอยากรู้เหมือนกัน อยากรู้จังว่าเมื่อไหร่จะเปลี่ยนเป็นโปรแกรมไทยได้
supersunt
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Khun Katalog
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2004 12:26  

ขอบคุณ คุณแคททาล็อค มากที่มาเป็นแนวร่วม
Joycey
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ??????????????????????????????????????????????????????????
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2004 23:27  

mucidไปที่ vodafone live แล้วก็ my stuff จากนั้นก็เจอ games
เครื่องเราต้องกดตรงกลางอะถึงเปนเมนูที่แรกตกใจมากนึกว่าของปลอมแต่เหนคนอื่นก็เปนใช่ปะ แล้วไอคอนมันเปนสีแดงๆไม่ชอบเลย แต่เราถ่ายวีดีโอได้นี่แต่ยังเล่นgprsไม่ได้อะไม่รุทำไม
Broker
Year's Star

หัวข้อ : ???? wap ??? gprs ????????
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2004 14:01  

เพิ่งซื้อ e715 มา ของระบบ dtac เปิด wap กับ gprs ไม่เป็นอ่ะคับ
ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะคับ
ขอบคุณมากคับ
B i g z
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????????????????????? nokia 6600 ???????
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2004 13:05  

แร้วถ้าซื้อนี่ซื้อรุ่นไหนดีคับ
salormoon
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 18 Feb 2004 14:03  

อยากรู้อ่ะว่าตอนนี้ E715 ราคาเท่าไหร่...แล้วตกลง E700 กะ E715 อันไหนดีกว่ากันแต่เท่าที่ดูๆแล้ว E715 ปัญหาเยอะจัง
มดดำ
Year's Star

หัวข้อ : Re: ???? wap ??? gprs ????????
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2004 00:49  

Broker ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ e715 มา ของระบบ dtac เปิด wap กับ gprs ไม่เป็นอ่ะคับ
ใครรู้ช่วยบอกด้วยนะคับ
ขอบคุณมากคับ

ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคะว่าเหมือนกันอันอื่นละป่าว ลองติดต่อ dtac น๊าละบอกเค๊าว่าจะเปิดใช้ gprs อ่ะค่ะ ละเค๊าจะตั้งค่าให้ ต่อจากนั้นก้อใช้ได้เลยอ่ะค่า ..
asce
Year's Star

หัวข้อ : E-715 ?????Dtac?????
วันที่โพสท์ : 20 Feb 2004 20:53  

คือว่า ผมอยากได้E-715อะคับเเล้วผมใช้dtacอยู่ คิดว่าเครื่องศูนย์ของDTACจะมีขายปะคับซักเดือนพฤษพาอะคับ ต้องการเมนูไทยเเล้วของDTACอะคับ
gyB
Year's Star

หัวข้อ : e715 ???
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 11:10  

เราเพิ่งซื้อมาจากมาบุนครองอะe715 คือเค้าไม่ให้อะไรเราเลยน้องจากสายชาต แค่นั้น อย่างอื่นไม่มีเลย(ซื้อมา17200) คือเราก้องงเพราะเราไม่ได้ไปซื้อเอง พ่อซื้อให้ แล้วใครที่ไปซื้อมาบ้างแล้วมีอุปกรณ์อะไรให้บ้างคะ
- คืดอยากทราบว่าทำไมเล่นเกมไม่ได้(ไม่มีมาเลย)
-อนาคตสามารถอัปเปนไทยได้รึป่าว
-จะเอาภาพที่ถ่ายในเครื่องลงคอมยังไง
-ที่สามารถนำไปอัปเปน710 นี่เปนยังไงคะ

ช่วยตอบt
gyB
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2004 11:19  

Anonymous ผู้เขียน:

ก็ใช้ได้นิคะsim dtac ที่ไปซื้อe715 ที่ร้านเค้าบอกว่าเหมาะกับsim dtac อยู่แล้ว ตอนนี้ก้อใช้อยู่
Bank-Bank
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 00:38  

วิธีตั้ง GPRS หนะ คือ ... ทีแรกผมก้อไม่ค่อยรู้เหมือนกันอะครับ แต่ว่าให้ลองโทรไปที่ CALL CENTER ของแต่ละระบบดูนะครับ แล้วบอกรุ่นเราไปแล้วบอกว่าเราจะเล่น GPRS หนะครับ บอกให้เค้าส่งค่าที่เซ้ทแล้วมาให้หน่อยแค่นี้เองหนะครับ พอวางหู ทางระบบ ก้อจะส่ง SMS มาหนะครับ อาจจะซักประมาณ 2-3 ฉบับแล้วแต่ แล้วก้อ SAVE ลงเครื่องเลย ลองทำดูน่ะครับ เพราะว่าผมทำได้แล้วจริง ๆ
....!!
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2004 01:03  

เราไปซื้อ e700 มาอ่า คือ เรารับ mms ไม่ได้อ่ะ ทำไงอ่ะ ต้องเปิดการรับ mms ก่อนป่าว ทำไงใครก้อได้ช่วยที รับ mms ไม่ได้ แล้ว ตั้งค่าไงอ่า ให้ เปิดฝาก่อนแร้ว ค่อยกดรับสาย อ่ะ ตั้งค่าได้เป่า
Kitz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ?????? gyB
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 16:25  

เราไปซื้อ e715 มา 17,500ได้ตัวเครื่อง แบตหนึ่งก้อน (ซึ่งหมดเร็วมาก) สายชาจต์แบต handfree แล้วก็สายคล้องโทรศัพท์ แต่ไม่มีคู่มือการใช้
Katalog
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ????????
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 16:31  

ถึงคุณ superzunt....ยินดีเป็นแนวร่วมค่ะ มีคำถามอะไรดีๆอีก ก็ถามได้เลยนะคะเพราะอยากทราบเหมือนกัน รู้สึกเศร้ามากค่ะที่ซื้อ 715มา 700เจ๋งกว่าเยอะเลย
sssss
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 18:15  

ตกลงแล้ว มันรองรับระบบ 1800 มั้ยรับเนี่ย
Lexins
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2004 23:52  

ไม่รองรับคับ !__!
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???? wap ??? gprs ?????????
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2004 14:07  

เล่น wap กับ gprs ไม่ได้ค่ะ คือว่าเราลองกดไปที่ *119 แล้วแล้วเค้าก็บอกว่าให้ติดต่อที่ 1175 เราก็โทรไปแล้วนะ เค้าบอกว่าเครื่องรุ่นใหม่มันจะตั้งค่า wap กับ gprs ให้เสร็จในเครื่องเลย แล้วเค้าบอกว่าอีกประมาณ 1 ชั่วโมงถึงจะเล่นได้เพราะว่าเราสมัครไปแล้วอ่ะ เราก็รออยู่อ่ะแต่ไม่เห็นเล่นได้เลยนะ ไม่รู้ว่าทำอะไรผิดขั้นตอนไปป่าวอ่ะ ใครรู้บอกเราหน่อยดิ เราใช้ one2call อยู่อ่ะ
BioX
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Feb 2004 17:02  

ทำไมจอด้านนอกถึง เป็นเกรสเกลล่ะ งงเลย
แล้วมี E700 ตามด้วยE715 ต่อไปคงE716 717 718 719
แหงเฮ้อ
jinjer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ???????
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2004 16:07  

ตกลงมันมีไรดีบ้างเนี่ย ส่งmmsยังไม่ได้เล
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า 1, 2  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: