Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i-mobile IE 3250 - ไอโมบาย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 145 / เข้าชม: 707244
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile IE 3250 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 17:45  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
beauzy ผู้เขียน:
ไม่รู้สิ ผู้เขียน:
ตามลิงค์นี้เลยนะ วิธีทำอยู่ข้างใน แถม opera mini 5 ด้วย เล่นเน็ต บน IE 3250 แบบ full page http://www.tempf.com/getfile.php?id=461664&key=4bb1dd5c1fb6f ติดตรงไหน ถามมานะ แล้วจะมาตอบ หรือใครรู้ก็ช่วยๆๆๆกันนนนนน

i love i-mobile IE 3250 internet by Dtac เร็วโครตตตตตตตต ไม่ได้โม้ *แล้วแต่พื้นที่มั้งแต่ที่นี่เร็วโครตตตต ปจ.

คือว่าติดตั้งงัยค่ะ

ช่วยอทิบายด้วยนะค่ะ

พอดีไม่รุ้จิง ๆ อ่ะค่ะ

ขอบคุนนะค่ะ

ตอบแล้วนะ

ขอบคุนค่ะท่านผู้รุ้

ติดตั้งเรียบร้อยแล้วค่ะ

รบกวนหน่อยนะค่ะ

ถ้าเราไม่อย่าได้ลิ้งที่เค้าให้มา

เราต้องลบยังงัยอ่ะค่ะ

รบกวน สอง ขอเกมมัน ๆ ด้วยนะค่ะ

ขอบคุนค่ะ

ขอ love i-mobile ie 3250 ด้วยคนนะค่ะ ปลื้มจิง ๆ ค่ะ ตัวนี้
ไม่รู้สิ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: i-mobile IE 3250 - ไอโมบาย
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 17:52  

ไม่รู้สิ ผู้เขียน:
ตามลิงค์นี้เลยนะ วิธีทำอยู่ข้างใน แถม opera mini 5 ด้วย เล่นเน็ต บน IE 3250 แบบ full page http://www.tempf.com/getfile.php?id=461664&key=4bb1dd5c1fb6f ติดตรงไหน ถามมานะ แล้วจะมาตอบ หรือใครรู้ก็ช่วยๆๆๆกันนนนนน

i love i-mobile IE 3250 internet by Dtac เร็วโครตตตตตตตต ไม่ได้โม้ *แล้วแต่พื้นที่มั้งแต่ที่นี่เร็วโครตตตต ปจ.

คือว่าติดตั้งงัยค่ะ

ช่วยอทิบายด้วยนะค่ะ

พอดีไม่รุ้จิง ๆ อ่ะค่ะ

ขอบคุนนะค่ะ

ตอบแล้วนะ

ขอบคุนค่ะท่านผู้รุ้

ติดตั้งเรียบร้อยแล้วค่ะ

รบกวนหน่อยนะค่ะ

ถ้าเราไม่อย่าได้ลิ้งที่เค้าให้มา

เราต้องลบยังงัยอ่ะค่ะ

รบกวน สอง ขอเกมมัน ๆ ด้วยนะค่ะ

ขอบคุนค่ะ

ขอ love i-mobile ie 3250 ด้วยคนนะค่ะ ปลื้มจิง ๆ ค่ะ ตัวนี้

ไม่เอาลิงค์เดิม ก็ลบทิ้งไป อยู่ใน เมนู opera แหละ ลองเล่นดู

สวนเกม ไป ตลาดเปิดท้ายย ซื้อแผ่นโปรมือถือ มี เป็นพันนนน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 18:35  

รบกวนขอโปรแกรมดิกหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 18:44  

รบกวนขอโปรแกรมดิกหน่อยค่ะ

ที่บอกว่าไม่ชอบลิง คือ ที่ในโอเปร่า อ่ะค่ะ

ลบยังัยค่ะ

กดปุ่มไหนมั้งเอ่ย
aomam11
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 20:16  

ถ้าเล่นได้แล้วให้ทำตามนี้ครับ

1. เลือก บริการ
2. เลือก wap
3. เลือกใส่ที่อยู่
4. ใส่ที่อยู่ mobile.live.com ลงไป
5. log in เหมือนเล่นบน คอมฯครับ
6. ลองเล่นเครื่องบ่อยๆ เดี๋ยวก็เก่ง

ขอบคุณนะคะสำหรับคำแนะนำ ตอนนี้ออนเอมได้แล้วค่ะ อิอิ^^

แต่มานก้อยางเข้าwebอื่นๆม่ายค่อยได้อีกอยู่ดี

มานขึ้นว่า memory ม่ายพอ เพราะรายหรอคะ อ๋อมใช้4 GB แล้วนะคะ

คุณพอจะรู้หรือป่าวคะ ว่าทามมาย

ขอบคุณอีกครั้งนะคะ^^
aomam11
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 20:26  

ไม่รู้สิ
SP Guest

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 17:20

--------------------------------------------------------------------------------

aomam11 ผู้เขียน:
เปิด GPRS เพื่อให้เครื่องเล่นเน็ตได้ก่อน เมื่อได้แล้ว ตามนี้เลยนะ ไม่ต้องลงโปร http://www.windowsliveformobile.com/th/messenger/default.aspx

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

อ๋อมเปืด GPRS แล้วค่ะ แต่พอเข้าwebที่พี่ให้แล้ว

มานบอกว่า unsupported scripts in content (สคริปต์ๆไม่รองรับในเนื้อหา)

และก้อ insufficient memory (หน่วยความจำไม่พอ)

ทามยางงายหรอคะถึงจะเล่นได้ และเข้าwebได้อ่าค่ะ

ใช้ม่ายค่อยเปน อย่างที่บอกมาอ๋อมก้อลองแล้วอ่าค่ะ มานก้อยางม่ายได้อยู่ดี

ใช้ Net ของ Dtac ค่ะ เปิดเนตมาหลายวานแล้วด้วยอ่ายางใช้ม่ายได้สักที

Mem ก้อซื้อมา 4GB แล้วนะคะ มานม่ายพอยางงายอ่า งงเลย

ใครรู้ช่วยบอกทีน้าคร้า ม่ายง้านก้อขอเมลล์ได้มั้ยคะ อยากติดต่อ ถ้ามีปัญหาอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ขอโทษที่รบกวนด้วยค่ะ^^

1. ตั้งค่า ให้เหลือการใช้ 1 ซิม ณ ที่นี้ให้ซิม 1 เป็นซิมที่ใช้เล่นเน็ต
1.1ตั้งค่า
1.1.1 ตั้งค่าระบบ 2 ซิม
1.1.2 เลือกข้อ ใช้เฉพาะ ซิม 1

2. การตั้งค่า wap
2.1 บริการ
2.1.1 เลือก wap
2.1.2 เลือกตั้งค่า
2.1.3 เลือกซิม
2.1.3.1 เลือก ซิม1
2.1.4 กลับไปที่ 2.1.2
2.1.5 เลือก แก้ไขรูปแบบ
2.1.6 เลือก ซิม1 ให้เราเลือกค่าซิม ที่เราใช้บริการอยู่ ใน IE 3250 เครื่องจะค่าให้เล่นได้อยู่แล้ว 3 ค่าย คือ AIS Dtac True โดยที่ไม่ต้องไปตั้งค่ารายอะเอียดใดๆ
2.1.7 ปิด-เปิด เครื่องใหม่ 1 ครั้ง โดยที่ไอคอนซิม จะขึ้น ซิม1 ซิมเดียว
2.1.8 MSN ที่มีอยู่ในเครื่องก็ใช้งานได้นะครับ ลองเข้าดู หรือเข้าเว็บก็ได้ ระหว่างเข้า ถ้าเล่นได้หน้าจอเรา จะขึ้น รูป โลกและตัว E สีแดงครับ MSN อยู่ใน เมนู java นะครับ java อยู่ในมัลติมีเดียครับ
2.1.9 ถ้าเปิด GPRS แล้ว ทำตามข้างต้นแล้ว เล่นได้แน่นอนครับ ชัวร์มากกกกกกกกกกก
ถ้ายังไม่ได้ให้ทำรายการซ้ำอีกรอบ ได้แน่นอนครับบบ

การเล่นเว็บแบบ full page เช่นเข้า teenee sanook kapook ฯลฯ ต้องลง opera mini for phone มีให้โหลดแล้วด้านบน

วิธีลง opera mini 5 ใน i-mobile IE 3250 IE 3250นี้ รองรับ java ลงได้สารพัดอย่าง ที่นามสกุล *****.jar ทั้งเกมและโปรแกรมเสริมมากมาย เครื่องผมลง dict ครับ โปรแกรมแปลภาษา
ขั้นตอนการลง
1. เซฟ opera-mini-5.0.18741-advanced-th.jar ลงไว้ในเครื่องมือถือเรา เซฟไว้ที่เมม หรือที่เครื่องก็ได้
2. เลือก จัดการไฟล์ หา opera ที่เราเซฟไว้
3. พอเจอแล้วให้กดเลือก ติดตั้ง
4. ทำตามขั้นตอนลง จนเสร็จ
5. พอลงเสร็จแล้วเครื่องจะถามให้เปิด โปรที่เราลงเสร็จเลยหรือไม่ (up 2 u)
6. กลับไปที่ java เมนู เลือก opera เปิดครั้งแรกจะช้านิดนึง เพราะโปรแกรมจะติดต่อเว็บแม่ เพื่อ install อีกครั้ง
7. ลองเล่นเว็บเหมือนเล่นในคอมฯ Internet Explorer=opera

การกระทำดังกล่าวข้างต้นผมได้ลองมาหมดแล้วววว ชัวร์มากกกกก
ทั้งนี้ทั้งหลายทั้งปวง ต้องเปิด GPRS แล้วนะครับ
อีกอย่างระหว่างเล่นเน็ตสามารถโทรเข้าได้ด้วยนะครับ
ยังไงก็อ่านไปด้วยทำไปด้วย ถ้าทำตามข้างต้นแป๊ได้แน่นอนนนนนนนนนนคร๊าบบบบ

unsupported scripts in content (สคริปต์ๆไม่รองรับในเนื้อหา) ลงoperaเล่นได้ครับ

insufficient memory (หน่วยความจำไม่พอ) ไม่เกี่ยวกับการ์ดเมมครับ เกี่ยวกับเทคนิคของเครื่องครับ

i love i-mobile ie 3250

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ใช้ได้ผลจริงๆค่ะ อ๋อมก้อใช้ DTAC Internet เหมือนกาน

ยางงายวันหลังถ้ามีรายขอรบกวนอีกละกานนะคะ หรือถ้ามีราย update ก้อขอให้บอกกานบ้าง

นะคะ คงม่ายมากปายน้า อิอิ ขอบคุณอีกครั้งนึงค่ะ^^
beauzy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 21:11  

เอาเวบโหลดเกมจาวามาฝาก เพื่อน ๆ ค่ะ

ไปเลือกได้เลยค่ะ ฟรี ๆ ๆ ๆ

http://gallery.mobile9.com/c/java-softwares/1/?fi=43&st=2

i love ie 3250
ไม่รู้สิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2010 19:12  

ไม่รู้สิ
SP Guest

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2010 17:20

--------------------------------------------------------------------------------

เปิด GPRS เพื่อให้เครื่องเล่นเน็ตได้ก่อน เมื่อได้แล้ว ตามนี้เลยนะ ไม่ต้องลงโปร http://www.windowsliveformobile.com/th/messenger/default.aspx

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ

อ๋อมเปืด GPRS แล้วค่ะ แต่พอเข้าwebที่พี่ให้แล้ว

มานบอกว่า unsupported scripts in content (สคริปต์ๆไม่รองรับในเนื้อหา)

และก้อ insufficient memory (หน่วยความจำไม่พอ)

ทามยางงายหรอคะถึงจะเล่นได้ และเข้าwebได้อ่าค่ะ

ใช้ม่ายค่อยเปน อย่างที่บอกมาอ๋อมก้อลองแล้วอ่าค่ะ มานก้อยางม่ายได้อยู่ดี

ใช้ Net ของ Dtac ค่ะ เปิดเนตมาหลายวานแล้วด้วยอ่ายางใช้ม่ายได้สักที

Mem ก้อซื้อมา 4GB แล้วนะคะ มานม่ายพอยางงายอ่า งงเลย

ใครรู้ช่วยบอกทีน้าคร้า ม่ายง้านก้อขอเมลล์ได้มั้ยคะ อยากติดต่อ ถ้ามีปัญหาอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ ขอโทษที่รบกวนด้วยค่ะ^^

1. ตั้งค่า ให้เหลือการใช้ 1 ซิม ณ ที่นี้ให้ซิม 1 เป็นซิมที่ใช้เล่นเน็ต
1.1ตั้งค่า
1.1.1 ตั้งค่าระบบ 2 ซิม
1.1.2 เลือกข้อ ใช้เฉพาะ ซิม 1

2. การตั้งค่า wap
2.1 บริการ
2.1.1 เลือก wap
2.1.2 เลือกตั้งค่า
2.1.3 เลือกซิม
2.1.3.1 เลือก ซิม1
2.1.4 กลับไปที่ 2.1.2
2.1.5 เลือก แก้ไขรูปแบบ
2.1.6 เลือก ซิม1 ให้เราเลือกค่าซิม ที่เราใช้บริการอยู่ ใน IE 3250 เครื่องจะค่าให้เล่นได้อยู่แล้ว 3 ค่าย คือ AIS Dtac True โดยที่ไม่ต้องไปตั้งค่ารายอะเอียดใดๆ
2.1.7 ปิด-เปิด เครื่องใหม่ 1 ครั้ง โดยที่ไอคอนซิม จะขึ้น ซิม1 ซิมเดียว
2.1.8 MSN ที่มีอยู่ในเครื่องก็ใช้งานได้นะครับ ลองเข้าดู หรือเข้าเว็บก็ได้ ระหว่างเข้า ถ้าเล่นได้หน้าจอเรา จะขึ้น รูป โลกและตัว E สีแดงครับ MSN อยู่ใน เมนู java นะครับ java อยู่ในมัลติมีเดียครับ
2.1.9 ถ้าเปิด GPRS แล้ว ทำตามข้างต้นแล้ว เล่นได้แน่นอนครับ ชัวร์มากกกกกกกกกกก
ถ้ายังไม่ได้ให้ทำรายการซ้ำอีกรอบ ได้แน่นอนครับบบ

การเล่นเว็บแบบ full page เช่นเข้า teenee sanook kapook ฯลฯ ต้องลง opera mini for phone มีให้โหลดแล้วด้านบน

วิธีลง opera mini 5 ใน i-mobile IE 3250 IE 3250นี้ รองรับ java ลงได้สารพัดอย่าง ที่นามสกุล *****.jar ทั้งเกมและโปรแกรมเสริมมากมาย เครื่องผมลง dict ครับ โปรแกรมแปลภาษา
ขั้นตอนการลง
1. เซฟ opera-mini-5.0.18741-advanced-th.jar ลงไว้ในเครื่องมือถือเรา เซฟไว้ที่เมม หรือที่เครื่องก็ได้
2. เลือก จัดการไฟล์ หา opera ที่เราเซฟไว้
3. พอเจอแล้วให้กดเลือก ติดตั้ง
4. ทำตามขั้นตอนลง จนเสร็จ
5. พอลงเสร็จแล้วเครื่องจะถามให้เปิด โปรที่เราลงเสร็จเลยหรือไม่ (up 2 u)
6. กลับไปที่ java เมนู เลือก opera เปิดครั้งแรกจะช้านิดนึง เพราะโปรแกรมจะติดต่อเว็บแม่ เพื่อ install อีกครั้ง
7. ลองเล่นเว็บเหมือนเล่นในคอมฯ Internet Explorer=opera

การกระทำดังกล่าวข้างต้นผมได้ลองมาหมดแล้วววว ชัวร์มากกกกก
ทั้งนี้ทั้งหลายทั้งปวง ต้องเปิด GPRS แล้วนะครับ
อีกอย่างระหว่างเล่นเน็ตสามารถโทรเข้าได้ด้วยนะครับ
ยังไงก็อ่านไปด้วยทำไปด้วย ถ้าทำตามข้างต้นแป๊ได้แน่นอนนนนนนนนนนคร๊าบบบบ

unsupported scripts in content (สคริปต์ๆไม่รองรับในเนื้อหา) ลงoperaเล่นได้ครับ

insufficient memory (หน่วยความจำไม่พอ) ไม่เกี่ยวกับการ์ดเมมครับ เกี่ยวกับเทคนิคของเครื่องครับ

i love i-mobile ie 3250

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ ใช้ได้ผลจริงๆค่ะ อ๋อมก้อใช้ DTAC Internet เหมือนกาน

ยางงายวันหลังถ้ามีรายขอรบกวนอีกละกานนะคะ หรือถ้ามีราย update ก้อขอให้บอกกานบ้าง

นะคะ คงม่ายมากปายน้า อิอิ ขอบคุณอีกครั้งนึงค่ะ^^

จ้า ขอให้สนุกกับ ie 3250 นะ
อย่าเล่นเพลินล่ะดูแลสุขภาพด้วย
ดื่มน้ำเยอะๆๆๆๆๆ ร่างกายจะได้วิ้งๆๆๆๆ

i love ie 3250 หลาย คิคิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2010 01:56  

ตอนนี้เล่นเนต msn ม่ายได้เลยค่ะ

มานขึ้นว่า network disconnected , please try again ตั้งแต่หัวค่ำแล้วค่ะ

ครายรู้บ้างว่าเกิดจากอะไร ช่วยบอกทีน้าคร้า ขอบคุณค่ะ^^
จอยยยยย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2010 21:06  

หนูไปซื้อ ของจริงมาแล้วก็ดีอ่ะค่ะ

แต่ วิดีโอภาพ แตกเนอะ ไม่ค่อยจะชัดเลย

และหนู เห็นเครื่องนี้ สามารถ โหลด ธีมได้ด้วย พวกพี่ๆๆ

มีเวปที่โหลดธีม มั้ยค่ะ โหลด แบบไม่เสีย เงินอ่ะค่ะ 55
จิ๋วเชียงใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2010 00:38  

Do not know why the net I คับ very difficult.
ไม่ชิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 19:46  

ขาย I-mobile IE3250
พึ่งซื้อวันนี้ตอน 1 ทุ่ม
สภาพเครื่องใหม่มากๆๆๆใหม่แกะกล่อง
ขายในราคา 2750 บาท
ต่อรองได้นิดหน่อย
ไม่อยากใช้เนื่องจากไม่คู้นมือค่ะ
ทิ้งเบอร์แล้วจะติดต่อกลับไปค่ะ
ไม่ชิน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2010 22:28  

เล่น MSN ไม่ได้ค่ะขึ้น network disconnect ตลอดเลยแก้ไขยังค่ะใครรู้ช่วยบอกหน่อย
แต่เข้าเวปอื่นๆในเมนู web ได้ค่ะ
catkiller
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2010 10:08  

เครื่องไม่ยอมบันทึกเบอร์โทรออกอ่ะครับ (เป็นเฉพาะเบอร์แฟนเบอร์เดียว เบอร์อื่นปกติดี)
ลองรีเซ็ตค่าจากโรงงานแล้วก็ไม่หาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2010 12:50  

ตอนนี้ 2990 ละราคา

กล้องไม่แจ่มเท่าไร

ไวไฟ สามจี ไม่มีนะ

ปุ่มกดแรกๆจะกดยากหน่อย ไม่ชิน

ทีวีก็พอไช้ครับดูได้
kabutoun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2010 20:42  

"ใคร อยากได้ Apple iPhone ฟรีเชิญทางนี้ ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ รับประกัน"

โอกาส แบบนี้ไม่ได้มีบ่อยๆ ขอบอก ผมได้รับมาแล้วเป็น ipod ใช้ดีมาก
วิธีสมัคร

1. http://www.*** BANNED ***?ref=92274901 ไม่มีไวรัส 100%

2. กดตรง Sing up now ที่มีรูป IPhone อะครับ

3.กรอกรายระเอียด ให้ครบ โดย ชื่อ-ที่อยู่

จะต้องเป็นข้อมูลจริง (ภาษาอังกฤษ) ที่ทาง website จะจัดส่งของรางวัลให้คุณได้ถูกต้อง

ขั้นตอนการสมัคร

First Name: กรอกชื่อ

Last Name: กรอกนามสกุล

Email : ให้ใส่อีเมลจริง

Password : ให้ใส่พาสเวิร์ดที่ต้องการ

Address 1 : ใส่ที่อยู่ปัจจุบัน

Address 2 :ไม่ต้องใส่ก้อได้ -

Town/city : ให้ใส่ชื่อเขตหรืออำเภอ

Country/state: ใส่ชื่อจังหวัด

เลือกประเทศ

Post Code: รหัสไปรษณีย์

เลือกของรางวัลที่อยากได้

Referral ID : 92274901

กด ปุ่ม Register

5.***เช็ค mail ที่ตอบกลับมา แล้วเข้าตามลิ้งค์ที่เค้าให้มา

ขั้นตอนนี้สำคัญนะครับไม่งั้นจะ ถือว่าไม่มีการยืนยัน แล้วถือว่าการสมัครไม่สมบูรณ์ครับ

6. login มันจะล็อกอินให้เอง
จะปรากฏหน้า สถานะของเรา และ ลิ้งค์ที่จะใช้ชักชวนเพื่อนๆ

มาสมัครต่อจากเรา ให้ copy ลิ้งมาแล้วส่งต่อ

7.แนะนำเพื่อนๆให้มาสมัครตามจำนวนของ คะแนนที่เครื่องแต่ละรุ่นต้องการ

(จำนวนคนที่เราต้องแนะนำดูจากใต้ ภาพ เช่น iPhone 3gs 43 Referrals คือต้องแนะนำ 43 คน)

ด้วยความปรา ถนาดีจาก

ผู้ที่ไม่เคยดักไม่เคยทำผิดกฎดูประวัติได้และมีเหตุผลโต แล้ว+สติครบถ้วนหลัง จากที่ได้สร้างกระทู้นี้ขึ้นมา

เชื่อถือได้ 100% ครับ

(เห็นเพื่อนผมเขาได้กานอะครับผมก็ได้มาด้วย)

ไม่มี การโกง100% เชื่อถือได้

ค่อยๆๆทำไปครับใจเย็นๆถ้าเราได้มาแล้วคุ้ม ครับ ของฟรีจิงๆนะ
( คอม 1 เครื่องต่อการสมัคร 1 ครั้งน่ะครับห้ามโกงโดยการสมัครซ้ำไม่งั้นจะถือว่าโมฆะครับ เพราะว่าทางเว็บจะตรวจiP address ได้ครับ )

ข้อแนะนำ
ไปโพสไว้ตาม บอร์ด
ของเว็บที่มีคนเข้าเยอะๆครับ
แล้วมันจะได้ง่ายมากๆๆ ลองทำดูไม่เสียหายอะไร และถ้าทำไปเรื่อยๆแล้วได้หละ จะเกิดอะไรขึ้น

เชื่อเหอะได้จริงๆช่วยๆหน่อย
ann_887
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 May 2010 09:57  

เล่นทวิตเตอร์มันไม่อ่านสระอ่ะ
ต้องแก้ตรงไหนไม่รุ
ขอตัวช่วยด่วนเรยยย
เล่นแบบทรมานมากกก
boyinw
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 28 May 2010 10:43  

จะซื้อดีป่าวเนี่ย ราคาก็ไม่ค่อยแพงเท่าไหร่

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 09:34  

ถ้าจะซื้อรุ่นนี้จะดีป่าวครับ Question Question
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 17:55  

รุ่นนี้เวลาเปิดเพลงดังสุดเสียงมันแตกป่าวครับ

แล้วเสียงเพลงเพราะป่าวครับ Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 May 2010 17:57  

รุ่นนี้เวลาเปิดเพลงเสียงดังสุดเสียงมันแตกป่าวครับ

แล้วเสียงเพลงเพราะป่าวครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy Very Happy Very Happy
xunlimite
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 May 2010 08:27  

ออนเอมได้แล้วค่ะ

แล้ววอยากถามว่า ใช้การ์ดสูงสุดได้กี่GBอ่ะค่ะ

ใช้ตัวนี้ได้ไหมค่ะ

Kingston Micro SD 8 GB sdhc (class4)

ผมยังออนไม่ได้เลย ทำไงวานบอกทีคับ Fb ด้วยเล่นไม่ได้เลย
อยากรู้vt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 17:13  

อยากทำให้ดูยูทูบได้อะครับทำไงดี

อีกอย่างนึงใช้จาว่าที่มันไห้มาไม่ได้เลยอะครับ

ผมอยากออนเอ็ม อะ
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 17:25  

พี่ อยากรู้vt ครับ ผมขอถามอะไรอย่างนึงนะครับ

ว่าi-mobile 3250เนี่ยเสียงเพลงมันเพราะป่าวครับ

ขอบคุณครับ (หรือว่าถ้าใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ)

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Laughing Laughing Laughing Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 17:45  

boyinw ผู้เขียน:
พี่ อยากรู้vt ครับ ผมขอถามอะไรอย่างนึงนะครับ

ว่าi-mobile 3250เนี่ยเสียงเพลงมันเพราะป่าวครับ

ขอบคุณครับ (หรือว่าถ้าใครรู้ช่วยบอกด้วยนะครับ)

Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy Laughing Laughing Laughing Laughing

เสียง รึ่มครับ ดัง มากพอสมควร

ผมว่าดีหมดทุกอย่างอะ

ยกเว้นรูปแล้ว คลิปที่ดูแล้วมันแตก
อยากรู้vt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 18:09  

อยากบอกว่าตอนนี้ สามารถ เข้า อีบัดดี้ได้แล้ว

ยังขาด msn ไม่รู้จะเข้ามันยังไงอะ

ช่วยมาตอบที่เร็วๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 23:30  

ทำไมเครื่องหนู เสียงคุยมันเบาจังคะ ปรับสูงสุดแล้ว เหมือนเสียงกระซิบเลย
มีวิธีแก้ไหมคะ
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 16:32  

ผมกะจะซื้ออะครับพวกพี่ๆคิดว่าดีป่าวครับ

(ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ว่าจะซื้อดีป่าว) Neutral Neutral
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2010 17:28  

ระหว่าง i-mobile 3200 กับ i-mobile 3250 อันไหนดีกว่ากันครับ

ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
wut
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 14:36  

ทำไมเครื่องหนู เสียงคุยมันเบาจังคะ ปรับสูงสุดแล้ว เหมือนเสียงกระซิบเลย
มีวิธีแก้ไหมคะ

เครื่องผมก็เสียงสนทนาเบาเหมือนกัน ไม่ทราบว่าคนอื่นๆเป็นเหมือนกันไหม
boyinw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 15:35  

ต้องไป0ครับ
armziz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 07:40  

ผม เสียบ sb ไม่ฃึ้นเลยครับ (Device not recognized)

แต่มันยังขึ้นให้เลือก พื้นที่จัดเก็บ เลือก ละ มันไม่ขึ้นที่คอมอะครับ ช่วยบอกหน่อย Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2010 07:41  

usb ครับ * ไม่ใ่ช่ sb Razz
22
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2010 09:21  

ใช้บรูทูธ ไม่ได้ อ่ะทำไงดี
jaae24
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 17:19  

ขายค่ะ ซื้อมาวันที่ 22/6/53 ใส่กรอบ+ติดกันรอยแล้ว ขายเนื่องจากสมทบทุนซื้อกล้องค่ะ สนใจติดต่อ 0825734999 msn jaaepk24@hotmail.com
jaae24
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 17:21  

ลืมบอก ขาย 2500บาทค่ะ สภาพใหม่ อุปกรณ์ครบแต่ไม่มีกล่องค่ะ เพราะว่าตอนแรกซื้อมากะว่าจะเอาไว้ใช้เพราะติดกันรอย+ใส่กรอบพลาสจิกเรียบร้อยแล้ว แต่จำเป็นต้องซื้อกล้อง ก็เลยต้องขายค่ะ
BeSmiLe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 16:02  

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำในการใช้งานนะค่ะ จากทุก ๆ ท่านนะค่ะ

ตอนแรกที่ได้ IE 3250 มา เกือบจะถอดใจมากค่ะเพราะ เข้า wap ไม่ได้เลย
คือทุกอย่าง ได้หมด ยกเว้นตัวนี้ และตัวจาวาที่ให้มากับเครื่องทั้ง ๆ ที่ไปซื้อซิมสำหรับเล่นเน็ต ของ dtac มาใช้โดยตรงเลยนะค่ะ

และต้องส่งเข้าศูนย์ซ่อมในที่สุดเพราะว่า (แพงควบคุมหรืออะไรสักอย่าง จำไม่ได้ ต้องเปลี่ยนใหม่ รออะไหล่นานมากก กว่าจะได้ เป็นเดือน )
พอซ่อมมาได้แล้ว ตอนนี้เข้าตัว wap ได้หมดเลยค่ะ

แต่ว่า ตัวจาวา ยังไม่รู้ว่าใช้งานอย่างไรค่ะ
เพราะในเครื่อง จะมี จาวามาทั้งหมด 9 รายการ
แต่ว่าเข้าไม่ได้สักรายการเลยค่ะ ที่เล่นได้ตอนนี้คือเข้าผ่าน wap หมดเลยค่ะ
เลยอยากทราบว่า รุ่นนี้ ตัวจาวาที่ให้มาในเครื่องนี้ ใช้งานอย่างไรค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะค่ะ
นิรนามค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2010 19:31  

เอ่อ..ซื้อมาแล้วค่ะ [b][u] แต่อยากทราบว่าเล่นmsnยังงัย[/u][/b]
ลองเข้าแล้วแต่เข้าไม่ได้

ต้องจ่ายรายเดือนหรือว่าไงคะถึงเล่นได้

Rolling Eyes Not talking
breezs
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 17:27  

นิรนามค่ะ ผู้เขียน:
เอ่อ..ซื้อมาแล้วค่ะ แต่อยากทราบว่าเล่นmsnยังงัย
ลองเข้าแล้วแต่เข้าไม่ได้

ต้องจ่ายรายเดือนหรือว่าไงคะถึงเล่นได้

Rolling Eyes Not talking

เข้า MSN ที่ติดเครื่องมาก่อนนะครับ จากนั้นมันจะถามให้อัพเดทโปรแกรม ก็กด อัพเดท

จะได้ MSN V5 มา กดติดตั้งลงเครื่องทันที เครื่องจะทำการดาวโหลดไฟล์อัตโนมัติ

ปล. ต้องต่อเน็ตด้วยนะครับ

2. ไม่ต้องจ่ายรายเดือน แค่เปิด GPRS ก็เล่นได้แล้วครับ ค่าบริการขึ้นอยู่กับโปร ของเครือข่ายครับ
breezs
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2010 17:34  

armziz ผู้เขียน:
ผม เสียบ sb ไม่ฃึ้นเลยครับ (Device not recognized)

แต่มันยังขึ้นให้เลือก พื้นที่จัดเก็บ เลือก ละ มันไม่ขึ้นที่คอมอะครับ ช่วยบอกหน่อย Crying or Very sad

รุ่นนี้ในกล่องไม่มี USB ให้นะครับ ถ้าเอาสายเครื่องอื่นมาลอง บางรุ่นก็ได้ บางรุ่นไม่ได้

แนะนำถ้าต้องการลงเพลง หรือ รูป ใช้ Card Reader ดีก่าครับ (ไทย = ที่เสียบเมม)
jobotan2007
Year's Star

จังหวัด: chanthaburi
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 15:53  

ของผมใช้งานได้ทุกอย่าง ยกเว้นเข้าเฟสบุ๊คไม่ได้ ใครเข้าได้ช่วยบอกมั่ง อีกอย่างใครที่มีโน๊ตบุ๊ครุ่นนี้สามารถเชื่อมต่อกับโน๊ตบุ๊คทางบลูธูทเป็นโมเด็มเล่นเน็ตได้ ไม่ต้องใช้สายหรือลงไดรเวอร์เลย และสามารถเป็นรีโมทคุมโน๊ตบุ๊คได้ ซึ่งจะคล้ายกับเมาท์คอม และเป็นรีโมทควบคุมการเล่นเพลง และสื่อการนำเสนอได้ ผมก็ทึ่งในความสามารถเหมือนกัน ถือว่าใช้งานได้ดีในระดับหนึ่ง แต่ตอนนี้เขาทำให้ปุ่มตรงกลางกดได้แล้ว และก็ย้ายปุ่มทีวีไปที่อื่นก็กดง่ายขึ้นอีก (น้องซื้อมาใช้เลยเอามาลองเล่นดู)
kitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 17 Dec 2010 07:29  

breezs ผู้เขียน:
เพิ่มเติมนะครับ สำหรับใครที่อยากท่องอินเตอร์เน็ตแบบเต็มรูปแบบ

รุ่นนี้ เหมาะกับการใช้ Opera mini 5 นะครับ เพราะลองลงเวอร์ชั่นอื่น ใช้ QWERTY ไม่ได้

ขั้นตอนการใช้ปุ่ม QWERTY ในการพิมพ์นะครับ

- เลื่อนไปที่ ช่องใส่ www.

- กดปุ่มโทรออก 1 ครั้ง

- กดปุ่ม option เลือก Full screen edit เพื่อทำให้ QWERTY ใช้งานได้ครับ

ปล. การกดตกลงทุกครั้ง ใช้ ปุ่มโทรออกนะครับ เพราะว่า ปุ่มตรงกลางไม่มี

ใช้ opera5 เวลาดูเว็บกดเลื่อนลงมันไวจนเบรกไม่อยู่หรือเปล่าครับ
sawyer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2010 23:12  

ซื้อมาแล้วที่ร้าน NASA ชั้น 4 MBK ราคา 2080 บาท
kloyman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2011 17:19  

ห้างดอกบัว ขาย 2199 บาทเอง

น่าไปจับเล่นสักเครื่อง
ผู้หวังดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 20:14  

ปุ่ม กด ตรงกลางใช้ไม่ได้ ห่วย มาก

ถ้าปุ่มตรงกลางใช้ไม่ได้นี่ หลายฟังชั้นก็ใช้ไม่ได้ไปด้วย

เช่น ฟังชั่น เลือก

เวลาโทรเสียงก้องมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

แล้วกล้องเวลาเปิดเฟรช กล้องจะเป็นสีขาวไปเกือบครึ่งภาพ

+กล้องไม่ชัด

ผมซื้อมา รีบไปเปลี่ยนเลย ถ้าจะซื้อ คุณคิดผิดครับ ^^
nnni
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 10:44  

ใช้ดีครับ ตั้งแต่ใช้มายังไม่เห็นหรือได้ยินมันด่าหรือบ่นเลย...อิอิ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: