Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Punch 2 Sims - ซัมซุง Punch 2 Sims
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 115 / เข้าชม: 922115
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author

หัวข้อ : Re: Samsung Punch 2 Sims - ซัมซุง Punch 2 Sims
วันที่โพสท์ : 07 Feb 2011 20:06  
ตอบโดยอ้างถึง  

ซื้อมาเมื่อวานจากงานมือถือ 3200฿รูดบัตได้แถมร่มพับมา1คัน

จากการสัมพัสครัลแรก บางตัวตำแหน่งไม่ตรงกะBBเช่น@ BBจะอยู่บนตัวP

ตอนใช้ความคุนเคยนิดหน่อยในการพิม

ว่าแต่ใครเคยเห็นไฮโดรคาร์บอนรุ่นนี้แล้วมั่งว่าจะซื้อมาใส่ เดี๋ยววันพุธไปเดิมหาแถวเสือป่าดีกว่า
mcmanas
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Punch 2 Sims - ซัมซุง Punch 2 Sims
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 00:07  

ซื้อมาใช้แล้ว เครื่องมีปัญหาเยอะมาก
pooh asoke
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 16:25  

เมื่อมกราคมซื้อมาให้แฟนใช้ 3,990.- ตอนนั้นเค้ารบเร้าอยากได้มือถือสีขาว2ซิม Shocked

ตอนนี้...รบเร้าจะอัพเกรดเป็น BB Evil or Very Mad

ใครสนใจ ผมขายต่อ 2,000 รับของได้แถวอโศกรึใกล้เคียงคับ
สภาพดี 95% + ติดกันรอยหน้าจอ + เมม 2 กิ๊ก + สายชาร์ต + หูฟังดำ
ติดต่อ pooh : 0818497095 Wink
pooh asoke
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2011 12:14  

ขายไปแล้วครับ !

[quote="pooh asoke"]เมื่อมกราคมซื้อมาให้แฟนใช้ 3,990.- ตอนนั้นเค้ารบเร้าอยากได้มือถือสีขาว2ซิม Shocked

ตอนนี้...รบเร้าจะอัพเกรดเป็น BB Evil or Very Mad

ใครสนใจ ผมขายต่อ 2,000 รับของได้แถวอโศกรึใกล้เคียงคับ
สภาพดี 95% + ติดกันรอยหน้าจอ + เมม 2 กิ๊ก + สายชาร์ต + หูฟังดำ
aiem
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 11:58  

ซื้อรุ่นนี้มาบอกเล่นเน็ตฟรี แต่พอสมัครบอกว่าหมดเขตละ(ทั้งๆที่พนักงานขายยืนยันว่ายังใช้สิทธิ์นี้ได้อยู่นะ) แอบเซ็งนิดๆ ยังไม่พอซื้อไม่เท่าไรยังออกมา wifi ได้ด้วยรู้งี้ไม่น่าใจร้อนรีบซื้อเลย

ทำหล่นไปหนนึง บิ่นไปเลย ไม่แน่ใจเพราะทำหล่นแรงๆครั้งนั้นเปล่านะ เวลาคุยเสียงเบาลงมาก
ผู้การ ตงหม๋ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 08:16  

เราต้องการจะขาย ซัมซุงพั้น 2ซิมจร้า สีชมพู อุปกรณ์ครบ(ที่ชาจ หูฟัง เมม 2 กิ๊ก) มีใบรับประกันค่ะ ราคา 2300 ซื้อมาใช้ได้อาทิตย์เดียวเอง พอดีพี่จะซื้อ I-phone อะค่ะ เลยยก BB ให้เรา ไครสนใจ โทรมาเบอร์ 082-654-7561 ลืมบอก!!!! ซื้อตอนนี้ แถมฟิล์มกันรอย ซิลิโคน และ สายคล้องคอรูปหมูสีชมพูด้วยค่ะ Laughing Laughing
อยากรู้มากๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2011 19:08  

ตกลงรุ่นนี้ใส่เมมได้สูงสุดเท่าไหร่ครับ ลองใส่ 4g แล้วมันไม่อ่าน
กังวลเล็กๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2011 15:36  

ผมซื้อมาได้ 2 วันครับ โดยรวมดีมากครับ

แต่ วันที่ 2 รีสตาร์ท เอง 2 ครั้งแล้วครับ ใจไม่ค่อยดีเลย

อย่างอื่นไม่มีครับ เพราะไม่ได้เล่นเนท ใช้รับสาย-โทรออกอย่างเีดียว

ใครเป็นอย่างผมบ้างครับ (ถึงต้องเปลี่ยนเครื่องเลยหรือเปล่าครับ
ยังอยู่ในระยะประกันเปลี่ยนเครื่องอยู่ครับ)
fanfan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 08:35  

โดยรวมแจ่ม..ครับ
khonkaenja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 10:59  

เพิ่งซื้อมาไม่กี่วัน สีขาว พอดีอยากอัดเสียงสนทนาโทรศัพท์ แต่หาปุ่มอัดเสียงไม่เจอ ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้สามารถอัดเสียงสนทนาได้รึป่าวครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยครับ ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
ยู 089-6776706
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2011 10:21  

ซื้อมาสีขาว อยากขาย แฟนไม่ใช้ อุปกรณ์ครบครับ 2,500.- ติดต่อ ยู 089-6776706
kana
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 07:14  

พอดี ซื้อมือสอง มาครับ
อยากทราบวิธีตั้งจำกัดการโทรออกน่ะครับ
คือผมเป็นคนคุยนาน ๆ แล้ว หู มักจะ อื้อ ครับ
เพราะถ้าเป็น โนเกีย ผมชอบตั้ง การโทรออก ไว้ที่ 20-30 นาที
มีโปรแกรมเสริมพอดาวน์โหลดได้มั้ย
kerojung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2011 02:52  

ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังคงมีขายอยู๋หรือเปล่าค่ะ คืออยากได้อะคะ ...
Liteboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Nov 2011 11:19  

ผมเพิ่งซื้อมาได้ไม่ถึงสัปดาห์คับ การใช้งานโดยรวมดีคับ แต่ไม่ค่อยคุ้นเนื่องจากใช้แบบจิ้มมาตลอด ผมขายต่อ 2200 คับ มี กล่อง หูฟัง smalltalk ครบ แล้วก็กรอบกันกระแทกอันนึง สนใจ ติดต่อที่ Liteboy_69@hotmail.com คับ
chaihifi
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2012 15:59  

จะขว้างทิ้งหละ.... ใช้ไปใช้มา อยู่ๆ เสียงเตือนต่างๆก็หาย เช่น เสียงปุ่มกด
เสียงเตือนขณะใช้สาย อันนี้สำคัญมาก มันยังไม่เตือน เพราะเวลาทำงานผมใช้สายเกือบทั้งวัน
Java เดียวก็ลงได้มั่งไม่ได้มั่ง แต่อาการทั้งหมดที่เป็น จะหายไปถ้าเปิดปิดเครื่องใหม่
แต่มันก็ทำให้รำคาญพอสมควร ผมมีใช้สองเครื่อง เป็นสองเครื่องเลย...
ตอนนี้กำลังมองหา 2sim เครื่องใหม่ใช้แล้วหละ... แต่บอกลา samsung ไม่เอาแล้ว...
tinza
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 01 Mar 2012 20:22  

รุ่นนี้เล่น Whatapps ได้มั้ยครับ ?
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: