Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia X1-01 - โนเกีย X1-01

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 52 / เข้าชม: 597065
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia X1-01 - โนเกีย X1-01
วันที่โพสท์ : 31 May 2011 13:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Nokia X1-01 - โนเกีย X1-01
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2011/nokia/x1_01/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/nokia/x1_01.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย MrPhone เมื่อวันที่ 08 Aug 2011 16:24; ทั้งหมด 1 ครั้ง
c5-03
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia X1-01 - โนเกีย X1-01
วันที่โพสท์ : 31 May 2011 14:56  

แสตนบายพร้อมกัน 2 ซิมมั้ยครับ และจะมาเมื่อไหร่ครับ
sripantai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: malaysia
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia X1-01 - โนเกีย X1-01
วันที่โพสท์ : 31 May 2011 19:20  

เอามาขายซะที่เหอะ รอจะแย่อยู่แล้ว
รอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆรออ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 00:11  

รอไปอีกครึ่งปี c2 ก็รอกันมาละครึ่งปี
แล้วตัวนี้ x1-00 ยังไม่เห็นเงาเลย
x1-01 อีกนานแสน อีกนานซูปเปอร์นาน[
KITTI222
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 22:52  

รอนานเเล้ว ยังไม่มา อีกหรือ นี่ ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jun 2011 18:44  

..หลอกให้รอกันต่อไป...
tanonamnaj
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 12:14  

ต่างจาก X1-00 ตรงไหนอะ
ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 11:37  

เมืองนอกขายแล้วพร้อม C2-00 ครับ

ไม่เข้าใจว่าทำไมถึงไม่เข้าไทย
ผ่านมาดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 22:28  

เฮ้อ อย่างว่าแหล่ะนะ จะมีแปลกแหวกแนวกว่านี้อีกมั้ย
etrrre
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 16:52  

007-patipong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 10:45  

ให้ฉันรอแล้วได้อะไร ให้ทนรอเค้ามากไปไหม

Mad Mad Mad Mad Mad Mad Mad
นิค
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 16:27  

เสียดายถ้าใช้ cdma กับ gsm ได้ดีมากเลยครับ
mudchi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2011 11:05  

จากหน้าจอ เห็นมี เสาสัญญาณ 2 อันนะครับ มีรูป ซิม 1 กะ ซิม 2 เป็น 2 ซิมแน่เรย แต่ทำไมสเป็กไม่มีเขียนบอกละนั่น
รอแล้วรออีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 08:28  

เมื่อไหร่มันจะวางขายซะทีฟะ รอจนเงินหมดแล้ว
1ThatKhao
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2011 19:07  

รุ่นนี้วางจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ...
ใครรู้บ้างช่วยบอกทีนะครับ..ขอบคุณครับผม Shocked
Distributor
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 10:09  

1ThatKhao ผู้เขียน:
รุ่นนี้วางจำหน่ายเมื่อไหร่ครับ...
ใครรู้บ้างช่วยบอกทีนะครับ..ขอบคุณครับผม Shocked

ปะมานสิ้นเดือนนี้ หรือต้นเดือนหน้าคะ ของจะเข้าศุกร์นี้ละคะ Smile
poh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 14:21  

ซื้อมาแล้ว ซื้อจากห้างเดอะมอลล์งามวงศ์วาน 1290 บาท
เปิดสแตนบายสองซิมพร้อมกัน หากซิมใดใช้งานอีกซิมจะใช้ไม่ได้
โดยรวมถือว่าก็ดี

ที่ชอบ ใช้สองซิมได้ มีไฟฉาย เสียงจากลำโพงเวลาฟังเพลงก็โอเค
7days
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 08:10  

ซื้อมา 1290 บาท สีน้ำเงิน ... จากการใช้งาน
1. 2ซิมเท่าที่ใช้เสถียร ไม่แฮงค์ เลือกเปิด stand byได้3แบบคือ แบบซิมคู่ เปิดพร้อมกัน2ซิม หากมีสายใดใช้งาน อีกสายจะปิดสัญญาณโดยอัตโนมัติ ส่วนการส่งข้อความ สามารถตั้งค่าได้ว่าจะเลือกให้ส่งจากซิมใด แบบซิม1 ซิมเดียว หรือ ซิม2 ซิมเดียว ในแง่ของ2ซิมถือว่าใช้งานได้ดีมากและครบทุกความต้องการ

2.เพลงนี่ รองรับได้ถึง 16G เยอะมาก ฟังก์ชั่นที่ให้มาอำนวยความสะดวกในการฟังเพลงง่ายมาก ปุ่มลัดข้างเครื่องใช้งานง่าย ... แต่ไม่มีปรับรูปแบบเสียงเช่น pop jazz dance แต่เสียงดัง มีพลังดี ไม่ดังแบบแสบแก้วหู

3 แจ๊ค 3.5 นี่เท่าที่ลองใช้อำนวยความสะดวกได้มาก ใช้หูฟังเพลง mp3ที่ขายทั่วไปเสียบได้เลย ลองเอาหูฟังที่ใช้กับคอมพิวเตอร์เสียบ มีไมค์ ก็คุยโทรศัพท์ได้นะ ถ้าไม่มีไมค์ ใช้ไมค์ผ่านทางเครื่อง แต่เสียงออกทางหูฟังได้ หากมีสาย aux ต่อออกลำโพง ลองต่อกับลำโพงในรถ เสียงโทรศัพท์ก็ออกให้ได้ยินด้วย ส่วนหากเปิดเพลง ถือว่าเป็นเครื่องเสียงชั้นดีสำหรับรถที่มีวิทยุในรถแบบไม่มีusb แต่มีช่อง aux หากซื้อสาย aux เสียบ มือถือเข้ากับเครื่องเสียงในรถ เสียงดีมาก เสียงมีพลังกว่ายี่ห้ออื่น

4.ลองใช้งานส่วนของโทรศัพท์ ใช้งานต่อเนื่องคุยไม่วางสายเลยนะ 6ชั่วโมงเต็ม แต่เท่าที่ทราบ แบตขอ' x1-00 รุ่น BL-5J เฉพาะแบตแท้โนเกียของใหม่ 950บาท ซื้อเครื่องใหม่ดีกว่าเพิ่มอีกสามร้อยกว่าบาทได้หูฟังกับสายชารต์ เครื่องใหม่ด้วย ส่วนแบตแบบเทียบ นี่ยังไม่เห็น

5.ฝาหลังถอดยาก ใช้ระบบแงะ กลัวเขี้ยวจะหัก สำหรับผู้หญิงไว้เล็บนี่ แกะยากพอสมควร

6.วัสดุ นี่เป็นรอยนิ้วง่าย เป็นมันวาว ดูแลยากนิดนึง จับนิดจับหน่อยเป็นรอยนิ้วมือ มันๆ
7.สำหรับคนที่ชอบฟังเพลง ฟังวิทยุ ซื้อทดแทนเครื่อง MP-3 ได้เลย คุ้ม หูฟังเสตอริโอ แบตมาตรฐานหาง่าย แถมชารต์เต็ม จะมีแจ้งเตือน ถือว่ารุ่นนี้ทำมาได้คุ้มเกินราคา
8.มีไฟฉาย นี่ดีมาก เป็นLed ไม่กินไฟ ใช้งานง่าย เคยเห็นไฟฉายชารต์แบตได้จากจีนก็ราคาหลายร้อยบาท หากใช้เป็นไฟฉายกรณีอยู่ในพื้นที่ ไฟฟ้าไม่สะดวกนี่คุ้ม แสงสีขาวสบายตา แถมชารต์ได้ไม่ต้องกลัวระเบิด

สรุป คุ้มเกินราคา ตั้งแต่ซื้อโนเกียรุ่นล่างๆมาใช้งาน สำหรับเป็นเครื่องสำรองใช้ได้นาน ส่วนตัวนี่ ซื้อมาใช้ต่อกับเครื่องเสียงในรถ ใช้งานง่าย สะดวก เสียงดี เมมโมรี่ เยอะ
nonjangzanaja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 16:50  

จะขอแชร์นิดนึง ผมเอามาใช้แทน ipod ที่เพิ่งพังไปได้เลยซื้อหูฟัง WH 205 560บาท เพิ่มหน่อยขอบอกว่าเสียงดีกว่ารุ่นที่แพงกว่าอีก เช่น E5-00 เพราะผมใช้อยู่ Laughing ผมฟังเพลงวันละ 7-8 ชั่วโมง ฟังได้2วัน ผมทำงานกะดึกต้องฟังตลอดเลยไม่งั้นมันเงียบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2011 11:41  

เกิดปัญหาแล้วครับพี่ๆๆเจอเหมือนผมหรือป่าวอ่ะครับ โทรไปได้2-3 นาที ตัดสัญญาณอ่ะครับทั้งๆทีี่คลื่นเต็ม โทรไปตัดๆ แบบนี้เรื่อยๆๆอ่าครับเป็นกันหรือป่าว ตอบผมที เซ็งๆๆๆ
TonRuk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Sep 2011 02:51  

ใช้งานละครับ ผมใช้วันละ 7-10 ช.ม. สบายๆ

ใช้งานโทรนานๆ คุ้ม เสียงก็โอ

ราคาเบาๆ
oat_oat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 05:47  

Anonymous ผู้เขียน:
เกิดปัญหาแล้วครับพี่ๆๆเจอเหมือนผมหรือป่าวอ่ะครับ โทรไปได้2-3 นาที ตัดสัญญาณอ่ะครับทั้งๆทีี่คลื่นเต็ม โทรไปตัดๆ แบบนี้เรื่อยๆๆอ่าครับเป็นกันหรือป่าว ตอบผมที เซ็งๆๆๆ

อาการเดียวกันเลยครับ เซ็งมาก ตอนนี้เอาไว้ใช้ฟังเพลงอย่างเดียวแล้วครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2011 14:20  

รุ่นนี้ใช้กับซิมทรู แล้วมีเมนูพวก True money ให้ไหมครับ
อย่างแรง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2011 21:13  

รุ่นนี้ลำโพงทะลุตูด เหมือนรุ่น c2 00 หรือป่าว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2011 03:37  

รุ่นนี้ใช้กับซิมทรู แล้วมีเมนูพวก True money ให้ไหมครับ

ใช้ได้ครับ ATM SIM ของ DTAC ก็ใช้ได้ เพิ่งซื้อมาจากร้าน NASA MBK ชั้น 4 มือ1 ราคา 1080฿ ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Sep 2011 01:19  

โลตัส 850.-
สาวกโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2011 12:42  

โลตัส 850.-

วันไหน ถึงวันไหนครับ
เหมือนกันเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2011 11:08  

oat_oat ผู้เขียน:

อาการเดียวกันเลยครับ เซ็งมาก ตอนนี้เอาไว้ใช้ฟังเพลงอย่างเดียวแล้วครับ

ผมอาการเดียวกันพึ่งซื้อมาไม่เคยมีปัญหากะ nokia เจอละครั้งแรกเลย
TP1980
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Sep 2011 00:50  

เหมือนกันเลยครับ ผู้เขียน:

ผมอาการเดียวกันพึ่งซื้อมาไม่เคยมีปัญหากะ nokia เจอละครั้งแรกเลย

ผมไม่เป็นอะ -*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2011 15:26  

1190บาท ร้าน Jaymart@เซ็นทรัลพระราม2 ทำโปรอยู่

ข้อดี
+แบตนาน (2 ขีด ฟังเพลง 8 ชม แล้วไม่ลดเลย)
+เล่นเพลง mp3 แทนเครื่องเล่นได้เลย ไม่ต้องพกหลายเครื่อง
+ระบบเพลงอ่านในโฟลเดอร์ด้วย (ลองแค่ที่ 1 ชั้น) กดข้ามทีละโฟลเดอร์ในเพลลิสต์ได้เลย ชื่อเพลงอ่านได้ทั้ง ไทย/Eng/ญี่ปุ่น/(จีน?)
+ไฟฉายใช้แทนตัวถูกๆ จากจีนได้ ไม่ต้องพกมากมาย

ข้อด้อย
-ไม่อ่านรูป / วีดีโอ / MMS
-อัดเสียง/เสียงขณะสนทนา? ไม่ได้
-ตั้งโปรไฟล์ได้แค่กับ เสียงเรียกเข้า/เสียงSMS/เสียงปลุก
-ถ้าถอด micro card ต้องตั้งเสียงเรียกเข้า/เสียงSMS/เสียงปลุก ใหม่หมดเลย
-ระบบเพลงแสดงเป็น title ของเพลง ไม่ใช่ชื่อไฟล์ (อาจจะดีหรือไม่ดี แล้วแต่คนชอบ)
-ตั้งอัลบั้มเพลงได้อันเดียว (Favorite)
-ตั้งนาฬิกาปลุกได้อันเดียว (แต่ยังเลือกวันที่ปลุกได้ จ อ พ พฤ ศ ส อา)

ขออภัย ไม่ได้ลองเรื่องการโทรเลย T_T

ข้อสงสัย
?อ่านได้แค่ไฟล์สกุล mp3?
?ถ้าใส่การ์ด 16GB มันจะหน่วงไหม คนขายเขาบอกว่าหน่วง
?ถ้าใส่หูฟังที่ไม่มีไมโครโฟน เราจะคุยโทรศัพท์ที่ตัวเครื่องได้หรือไม่

สรุป
ด้วยราคานี้ 1190บาท เหมาะสำหรับ ผู้ที่ต้องการ ...
--------------------------------
มือถือ 2 ซิม / แบตอึด / ฟัง mp3 / sms / ไฟฉาย
--------------------------------
เท่านั้น

ซึ่งสำหรับผมก็ถือว่าคุ้มดี เหลือแค่ คุยโทรศัพท์รู้เรื่องไหม ทนไหม คงต้องให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์

ปล.หวังว่าจะพอเป็นประโยชน์สำหรับคนที่อยู่ในช่วงตัดสินใจนะครับ
abcdefgh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2011 17:20  

ใส่ที่อัดเสียงเข้าไปมันจะตายมั้ยฮ่ะ มันจำเป็นมากกว่าบางอย่างที่มีในเครื่องซะอีก
addy007
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2011 08:47  

ซื้อมาใช้แทน TWZ i4mini ตัวเดิมซึ่งใช้แบบสัมผัสไม่ถนัดเอาซะเลย
ถ่าน - คาดว่า stand by ได้หลายวันแน่ๆ 2 วันที่ใช้ ไม่ยอมลงเลยแม้แต่ขีดเดียว ทั้งรับ ทั้งโทรฯ ทั้งลองฟังเพลงบ้าง

เครื่องเล่น MP3 ลำโพงข้างหลังเสียง Ok เลย ผมเอา sd card 2 Gb ของเครื่องเก่ามาใช้ แค่นี้เหลือเฟือครับ ขี้หมูขี้หมาก็ประมาณ CD 3 แผ่น ตกแผ่นละ 180 เพลง memory ถอดเข้าออกแบบ hot swap ได้จริงๆ ผมไม่ได้ set เสียงเรียกเข้าเป็น MP3 หรอกครับ เอาในเครื่องนั่นแหละ

วิทยุ ต้องใช้หูฟังเป็นเสาอากาศครับ ถ้าใช้ลำโพงที่เครื่อง ก็ต้องเสียบเสา

small talk และ หูฟัง ใช้งานได้ดี เสียงดังฟังชัด

นอกนั้นก็เป็นฟังค์ชั่นมาตรฐานของโทรศัพท์ธรรมดา

ถือว่าราคาย่อมเยาว์ stand by ได้ 2 sim จริงๆ ใครที่มีความต้องการมือถือเครื่องแรก หรือเครื่องใหม่ ที่มีแบรนด์มาเนิ่นนาน ที่ต้องการฟังค์ชั่นแค่ โทรออก รับสาย ใช้ 2 sim ฟังวิทยุ และ MP3 ได้ ถ่านใช้ได้นานจริงๆ นะ ขอบอก และที่สำคัญควักตังค์จ่ายได้โดยไม่ต้องมีหนี้สินท่วมหัว ตัวนี้จัดไปเต็มครับ

ข้อเสียที่เห็นคือ เวลาจะ copy MP3 คุณไม่สามารถเสียบตรงกับคอมพิวเตอร์ได้ ต้องเอามาจิ้มกับ card reader อีกทีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2011 21:27  

TP1980 ผู้เขียน:

ผมไม่เป็นอะ -*-

- ยังไม่เจออาการดังกล่าวครับ แต่มีอาการเสียงก้องๆ เวลาคุย เหมือนคุยกันในโอ่งราชบุรี
- ทดลองฟังเพลงแจ๊สด้วยหูฟัง Creative HQ-1500 ได้เสียงที่ใสพอได้-เบสดี โนเกียตัวนี้ พลังเสียงดีมาก ดังมากมาย เสียดายไม่มีตัวปรับดัง-เบา ภายนอก มีแต่เลื่อนเพลงหน้า-หลัง กับเล่น-หยุด
- การใช้งาน 2 ซิม ทำได้ดีครบถ้วนตามที่ควรเป็น ไม่เด่น ไม่ด้อย
- ระบบปิดเต็มรูปแบบ ไม่มีช่องทางเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ ไม่มี infrared, ไม่มี Bluetooth ก็ดี ไม่ต้องลงโปรแกรมอะไรเลยให้วุ่นวาย
- ไม่ต่อเน็ต, ไม่ MMS, ไม่ Like, ไม่ Follow, ไม่ +, ไม่ยุ่งกะใครทั้งสิ้น โทร กะ SMS เท่านั้นพอ
- ไฟฉาย สว่างกว่าที่คิด แต่ต้องปลดล็อคปุ่มให้ได้ซะก่อน ถ้าอยู่มืดๆ แล้วกด Menu กับ * ไม่ได้ก็หมดสิทธิ์
- บอดี้เงาวาว เป็นรอยมือและรอยขีดข่วนได้ง่ายมาก แต่ราคาแค่นี้ ผมไม่ถนอมมันหรอก มันคงต้องยอมรับชะตากรรมมันซะแล้วล่ะ
- แบตรุ่นควายเรียกพี่ ถึกมาก ชอบ จุมาเต็มพิกัด

สรุป: มันเกิดมาเพื่อตอบโจทย์ โทรอย่างเดียวครับ SMS ได้นิดหน่อย ถ้าเน้น SMS ได้ต้องแต่คอมได้ด้วยจะได้ใช้ Keyboard จัดการได้ง่ายขึ้น มันกลับไปเป็นมือถือยุคดั้งเดิมเลยก็ว่าได้ ใครมองหารุ่นที่ทำโน่น นี่ นั่น ได้เยอะๆ ผ่านไปเลยครับ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2011 22:49  

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Oct 2011 22:51  

อาจจะเกิดจาก ตัวรับ-ส่งคลื่น ที่อยู่ด้านหลัง/ล่างของตัวเครื่อง ถ้าเวลาคุย เราเอาอุ้งมือไปรองตัวเครื่องไว้ก็จะบังคลื่น ทำให้หลุดง่าย
ให้ลองถือเครื่องแบบ L ดู (เอาสองนิ้วคีบเฉพาะส่วนบนของโทรศัพท์ โดยไม่ไปบังด้านหลัง/ล่างของตัวเครื่อง ตามที่กล่าวมาดู น่าจะอาการดีขึ้นครับ

http://www.animegalleries.net/img/416936
ผ่านมาบอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2011 13:27  

ไฟฉายกดปุ่มทิศทางขึ้น 2 ครัง ไฟจะติด หากจะปิดกด 1 ครัง
โดยที่ไม่ต้องเข้าเมนู
T-01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2011 08:31  

เสียงทะลุตูดไหมครับ?
คนเดินทาง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2011 16:41  

ใช่ดีมากครับ แบตอึดมากๆเสียงดัง เหมาะแก่การเอามาใช่เป็นเครื่องสำรอง Very Happy
samsurat2009
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2011 02:01  

เออผมกำลังจะซื้อรุ่นนี้ครับ อยากทราบว่า เสียงที่ออกจากลำโพงเป็นไงครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Oct 2011 21:47  

T-01 ผู้เขียน:

ไม่นะผมว่า Razz ไม่เข้วใจอยู่อย่าง ปลาเน่าตัวเดียว มันจะเน่าหมดได้ไง Laughing ในเมื่อมันมาจากเรือคนละลำ เห็นมีแต่คำถามเรื่องเสียงทะลุตูดทุกรุ่นเลย ทั้งที่มันเป็นแค่ C2 รุ่นแรก
คนหนึ่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2011 23:22  

ได้เรื่องครับ
ปกติใช้ซิมเดียว แต่วันนี้ใช้สองซิม โทรซิมที่สองไปประมาณห้านาทีเครื่องดับเลยครับ และเปิดไม่ได้เลย สงสัยจังทำไมเสียเร็วจัง(ซวยจัง ยังไม่มีใครเป็นอย่างผมเลย คนแรกน่ะนี่ เพิ่งใช้มาสองเดือนเอง)

อีกเรื่องที่ทนมาตั้งแต่ซื้อมาคือเปิดเอ็มพีสามฟัง สำหรับเพลงส่วนใหญ่จะเล่นไปได้เดี๋ยวๆเดียวก็เล่นไม่ได้และข้ามไปเพลงต่อไป และบางเพลงก็เล่นไม่ได้(เท่าที่อ่่านมาเห็นมีหลายคนบ่นเหมือนกัน

ระบบแฮนด์ฟรีเสียงไม่ดังเท่าที่ควร(อาจเป็นแค่ผมคนเดียวหรือเปล่า)

แต่ที่น่ายกย่องคือแบ็ตอึดมากๆครับ
Jan_mine
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Nov 2011 13:21  

ปุ่มแบบติดกันมันกดยากมั๊ยอ่ะ :(
มิก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2011 01:27  

คือว่าผมใช้รุ่นนี้เหมือนกัน แต่มีปัญหาอยู่นิดนึงครับ ตรงที่ว่าผมบล๊อกเบอร์ไม่ได้ ผมเข้าไปที่เมนู รายชื่อ > เลือกเบอร์ออก ผมได้ใส่เบอร์เรียบร้อยแล้ว แต่ก็โทรเข้ามาได้ปกติครับ เพียงแต่ไม่สั่นและเสียง พอมีวิธีแก้ไขไหมครับ เอาแบบว่าโทรเข้ามาไม่ได้เลย ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ
T-01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2011 07:36  

T-01 ผู้เขียน:

ไม่นะผมว่า Razz ไม่เข้วใจอยู่อย่าง ปลาเน่าตัวเดียว มันจะเน่าหมดได้ไง Laughing ในเมื่อมันมาจากเรือคนละลำ เห็นมีแต่คำถามเรื่องเสียงทะลุตูดทุกรุ่นเลย ทั้งที่มันเป็นแค่ C2 รุ่นแรก

ซื้อมาใช้แล้วครับ ของผมไม่ทะลุนะ ลองเทสเอาหลังเครื่องแนบหู จะเบากว่าหน้าเครื่องมาก
เสียงคุยโอเค ไม่เบาเกินเหมือนรุ่นถูกบางรุ่น

ที่ถามว่าทะลุตูดไหม เพราะว่าตำแหน่งลำโพงด้านหลังมันอยู่ใกล้กับลำโพงด้านหน้า
เลยกลัวว่าจะทะลุอีก

ปล. ไม่ได้มีแค่ C2 ครับที่ทะลุตูด มี 1280 อีกรุ่น เพราะใช้อยู่
T-01
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2011 07:49  

ข้อมูลใน SP น่าจะผิดนะครับ
ปุ่มกด Navi มันได้แค่ 4 ทิศ ตรงกลางกดไม่ได้
และแบตรุ่น BL-5J ตัวใหม่ จะเป็น 1430mAh 3.7V 5.3Wh
ต่างกับแบตของ 5800xm อันนั้น 1320mAh 3.7V 4.9Wh
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2011 07:22  

อาจจะเกิดจาก ตัวรับ-ส่งคลื่น ที่อยู่ด้านหลัง/ล่างของตัวเครื่อง ถ้าเวลาคุย เราเอาอุ้งมือไปรองตัวเครื่องไว้ก็จะบังคลื่น ทำให้หลุดง่าย
ให้ลองถือเครื่องแบบ L ดู (เอาสองนิ้วคีบเฉพาะส่วนบนของโทรศัพท์ โดยไม่ไปบังด้านหลัง/ล่างของตัวเครื่อง ตามที่กล่าวมาดู น่าจะอาการดีขึ้นครับ

http://www.animegalleries.net/img/416936
mr. nokia talk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2012 18:29  

ขอรบกวนสอบถามผู้รู้เกี่ยวกับมือถือรุ่นนี้ด้วยนะครับ
1.เสียงสนทนาเวลาคุยกันไม่ทราบว่าเสียงดังออกทะลุลำโพง เหมือนปัญหาของโนเกียรุ่นถูกๆที่เคยมีมั้ยครับ
2.รุ่นนี้มีสีอะไรบา้งครับ ทั้งหมดเลยที่วางจำหน่ายในไทย
3.ราคาตอนนี้เท่าไหร่แล้วครับ
4.มันเป็น 2 ซิม แบบ แสตนบายพร้อม กัน คือ คุยได้ทีละซิม หรือ คุยซิม1อยุ่แล้ว ซิม2โทรเข้ามา สามารถรับสายซ้อนได้ หรือว่า รับไม่้ได้ครับ คือรับสายได้พร้อมกัน แต่คุยได้ทีละคน อีกคนโทรมาก็ไม่ซ้อนให้ครับ ขอบคุณครับทุกคำตอบครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2012 08:11  

ภาพรวม ก็ โอนะครับ

แต่ ขอติแรงๆ อยู่อย่างนึง

เมื่อกดปุ่ม โทรออก (สีเขียวๆ)
มันจะบอกเฉพาะบอก เบอร์ที่เราโทรออกเพียงอย่างเดียว

แต่ไม่บอก เบอร์ทั้งหมดที่ใช้สาย เช่น
ไม่ได้รับสาย, รับสาย, และก็โทรออก

ซึ่ง ตรงนี้ต้องเข้า เมนู
ผมว่า คือ จุดที่ไม่สะดวกเลย เวลาใช้งานจริง

และ เมนูที่ รวม เบอร์ที่ใช้สาย ก็ไม่มีเสียด้วย

อย่างอื่น นอกจากนี้ ใช้ได้ดี
โดยเฉพาะ แบต ใหญ่ดี และทนมาก ใช้ได้หลายวัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2012 16:09  

ภาพรวม ก็ โอนะครับ

แต่ ขอติแรงๆ อยู่อย่างนึง

เมื่อกดปุ่ม โทรออก (สีเขียวๆ)
มันจะบอกเฉพาะบอก เบอร์ที่เราโทรออกเพียงอย่างเดียว

แต่ไม่บอก เบอร์ทั้งหมดที่ใช้สาย เช่น
ไม่ได้รับสาย, รับสาย, และก็โทรออก

ซึ่ง ตรงนี้ต้องเข้า เมนู
ผมว่า คือ จุดที่ไม่สะดวกเลย เวลาใช้งานจริง

และ เมนูที่ รวม เบอร์ที่ใช้สาย ก็ไม่มีเสียด้วย

อย่างอื่น นอกจากนี้ ใช้ได้ดี
โดยเฉพาะ แบต ใหญ่ดี และทนมาก ใช้ได้หลายวัน

กดปุ่มเขียว แล้วเลื่อน ซ้าย-ขวา ครับ เวลาจะดู โทรออก-รับสาย-เบอร์ไม่ได้รับ
เอมมิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2012 17:20  

ใครใช้รุ่นนี้ รบกวนถามหน่อยค่ะ

X1-01 มีฟังชั่น วางสายเองอัตโนมัติมั๊ยคะ??
คือเราใช้โปรโทรฟรี 1 ชั่วโมง บางทีก็เม้าท์มอยจนเกินเวลา
มีคนแนะนำมาว่า รุ่นนี้มีฟังชั่นตั้งเวลาให้วางสายได้อัตโนมัติ
กำลังจะไปหาซื้อ แต่ขอเสียงคอนเฟิมจาก คนที่ใช้อยู่หน่อยจ้า

ขอบคุณค่ะ
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2012 23:43  

ขอบคุณ สำหรับทุกความเห็นที่มาแชร์ความรู้กันครับ

แต่ขอถามนิดนึง ปุ่ม Navi ที่กดได้ 4 ทิศ ครับ

เรามันตั้งค่ามันเองได้มั้ยครับ? Embarassed

แล้วตอนนี้ ที่ไหนถูกสุดบ้างครับ

BigC / Lotus / Jmart / TG ตอนนี้ 1,290 หมดเลย Crying or Very sad
Hansa789
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2013 19:38  

ผมใส่ Micro SD Card ไปแล้วแต่ไม่รู้ว่าเครื่องมองเห็น card อย่างไร เก็บอะไรได้บ้าง ใช้งานอะไรได้บ้างก็ไม่รู้

MP3 ที่โหลดไว้ในเครื่องลบทิ้งได้หรือเปล่าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: