Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Star Diamond (S5560) - ซัมซุง
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 420 / เข้าชม: 1416725
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: Ubonratchatani
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Star Diamond (S5560) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 15 Jul 2010 22:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

Samsung เค้าตั้งระบบเสียงริงโทนไว้แบบนั้นครับ เบาก่อน 2-3 วิ แล้วค่อยดังจริงๆตามผู้ใช้ตั้งคับ

ปล. ไม่มีจิงอะคับ ไอ้คว่ำแล้วเสียงริงโทนเงียบเนี่ย
jt
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Star Diamond (S5560) - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2010 15:47  

ToEi'z ผู้เขียน:
Samsung เค้าตั้งระบบเสียงริงโทนไว้แบบนั้นครับ เบาก่อน 2-3 วิ แล้วค่อยดังจริงๆตามผู้ใช้ตั้งคับ

ปล. ไม่มีจิงอะคับ ไอ้คว่ำแล้วเสียงริงโทนเงียบเนี่ย

เท่าที่ลองเล่นมาไม่เห็นมีนะคับ หรือผมหาไม่เจอก็ไม่รู้
manjunk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 09:41  

ขออนุญาตขาย Samsung Star Diamond S5560 คับ

พอดีของน้องสาวน่ะครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อต้นเดือนมิถุนายน 2553 นี้เองคับ
แล้วเธอก็ดันไปซื้อ BlackBerry มาเมื่อนี่เองคับ เธอก็เลยให้ช่วยมาขายให้หน่อยน่ะครับ
อุปกรณ์ครบครับ ประกันก็ อีก 10 เดืือนน่ะครับ
ซื้อมา 6,800.- น้องเขาให้ขายที่ 4,500.- น่ะครับ
ลองโทรคุยได้ครับ

084-094-4950
แมน

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประกาศขายซัมซุง ไดมอน
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2010 20:35  

Anonymous ผู้เขียน:
buddy ผู้เขียน:
buddy ผู้เขียน:
ประกาศขายซัมซุง สตาร์ ไดมอนราคา 4XXX ใช้งานมาเกือบ2เดือน ที่ขายเพราะว่าได้ไอโฟนมาใหม่ ไม่อยากพก2เครื่อง เครื่องยังใหม่ ไม่เคยทำตก แถมติดกันรอยให้แล้ว
อุปกรณ์และกล่องยังอยู่ครบ สนใจก็โทรมาถามได้ 0850481899 สะดวกรับของได้ที่สถานีรถไฟใต้ดินตั้งแต่ลาดพร้าวถึงลุมพินีนะจ๊ะ ^^
mam_ka
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2010 14:13  

อยากทราบว่า อัลบั้มรูปถ่ายจะสร้างใหม่เองในทุกๆ วันหรอคะ?
แล้วเราพอจะมีวิธีแก้ไขยังไงได้บ้างมั้ยคะ?
อีกอย่างนึงก็คือ เราจะสามารถกำหนดชื่อรูปถ่ายใหม่ได้มั้ยคะ เอาแบบไม่ต้องมานั่งเปลี่ยนชื่อทีหลังอ่ะค่ะ

ตัวอย่าง
"รูปถ่าย0001" (ที่เป็นอยู่ในเครื่องตอนนี้) เราสามารถตั้งให้การบันทึกครั้งต่อไปเป็นชื่อที่เรากำหนดเอง เช่น เปลี่ยนเป็น "img0001" อะไรแบบนี้ได้มั้ยคะ?

ส่วนเรื่องหูฟัง เราสามารถเอาของยี่ห้ออื่นมาใส่ได้ไม่มีปัญหาใช่มั้ยคะ? เสียงไม่ค่อยเวิร์คเท่าไหร่อ่ะค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 01:14  

Anonymous ผู้เขียน:
2.ใช้ไป อยู่ดีๆ มันก็แจ้ง ให้ใส่ซิมการ์ด โทรศัพท์เฉยเลย ทั้งที่มันก็ใส่ในช่องอยู่แล้ว...ต้องรีสตาร์ท เครื่อใหม่ตลอดเลย(อันนี้4-5 วันเป็นที)

แบบนี้เคยเป็นค่ะ แต่เป็นเพราะซิมค่ะ พอไปทำซิมใหม่อาการนี้ก็หายไปทันที
ซิมอาจจะเสียก็ได้นะคะ ลองดูค่ะ
Fv,
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2010 19:49  

เราใช้ไป 3-4 เดือน ปรากฎว่าเวลากดจะถ่ายรูปอยู่ดีดีก็ขึ้นว่ากล้องผิดพลาด โทสับไม่เคยตก-ล่วงแต่อย่างใด งง ใครรู้ช่วยบอกหน่อย
taeta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 12:36  

เมื่อวานไปเดินดูมา
มีซัมซุงหลายรุ่นลดราคาถึง 5 ก.ย. มั้ง
แล้วก็มีรุ่นนี้ด้วยเหลือ 5900 บาท
ss jet เหลือ 8900
star 3900
pixon 9900
ร้านเจมาร์ท
HBK
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 11:28  

ตอนวางโทรศัพท์ไว้ ลำโพงที่อยู่ด้านหลัง เสียงมันจะเป็นยังไงบ้างครับ เสียงออกมาดีมั๊ย

เพราะว่าเวลาวางกับพื้นมันจะบังหรือเปล่าครับ ช่วยตอบหน่อยครับ
กิ๊บ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 09:59  

เราก็เพิ่งซื้อ มาวันที่ 4 ก.ย. นี้เอง ราคา6790 เครื่องเป็นสีดำ ทอง สวยมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆที่แรกร้านบอกว่ามีสีชมพู ด้วยจะเอาไหม เพราะเป็นคนที่ชอบสี นี้มาก แต่ดูๆๆแล้ว สีชมพู มันดูเบื่อ เร็ว สีขาว ก็เลอะง่าย มันสวยจริง ก็เลยเอาสีดำ ที่แรกเข้าใจว่า สี ดำ เงิน แต่ที่ไหนได้ ดำ ทองสวย โดนมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กล้อง แจ่ม คะ เมน 16 กิํ๊ก ที่แรก จะเอาแมน 16 เลยแต่คนขายว่า จะทำให้เครื่องรวน เอา แค่พอดี ก็เลยเอา 8 กิ๊ก ร้าน เราก็บอกว่า 8 กิ๊ก คนขายมือถือ ทำตา แบบนี้ Shocked สุดยอด ก็เลยบอกเราว่า 4 กิ๊กพอ555555555555555555555

ปล. เล่น youtube ไม่ได้ เครื่องฟ้องว่า ต้องเข้าไว ไฟ ก่อน แต่ที่บ้านไม่มี ที่ทำงานก็ไม่ให้รหัสผ่าน แต่ซิม เรา เล่นเน็ต ใครมีวิธีแก้ไขบางคะ รบกวนที่ เมล์มาบอกก็ได้ nuntiya_talakhem4@hotmail.com หรือ 089-8513959 นะคะ รบกวนผู้ใจบุญ
aaw08
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 10:29  

ของลูกใช้ระบบ true move แบบเติมเงิน ปรากฎว่ามันส่ง smsมาบอกว่าหักค่าบริการ 9.29 บาท ทุกวันเลย ถามที่ทรู ก็บอกว่ามีการต่อเน็ตทุกวัน วันละหลายครั้ง ซึ่งลุกก็บอกว่าไม่เคยเล่นเลย แค่โทรอขย่างเดียว เติมเงิน 300 วันศุกร์ ส-อา. ก็โทรแค่ครั้งเดียวเพราะไปเที่ยวเกาะเสม็ด พอวันจันทร์เช็คเงิน เหลือแค่ 39 บาท งงมาก
เลยโทรไปให้ทรูยกเลิกการเสียค่าบริการทุกอย่าง ทั้ง EDGE /GPRS และเสียงรอสาย และเติมอีก 300 บาท ตอนเย็น ก็เช็คอีกเหลือ 259 บาท หายไปตั้งเกือบ 50 บาท ทั้งๆที่เรียนหนังสือไม่ได้โทรเลย
พอโทรไปที่ทรูอีก เค้าก็บอกว่าเป็นที่โทรศัพท์รุ่นนี้ เป็น smart phone จะมีการต่อเน็ทตลอดเวลา (มีด้วยเหรอ)

รบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ ว่ามีการเซ็ทให้คิด GPRS เฉพาะตอนใช้ได้หรือป่าว เราใช้ โนเกีย มันตั้งได้อ่ะ ตอนนี้ หมดเงินไปเฉยๆ โดยไม่ได้ใช้เลย เดือนนี้เกือบพันแล้ว
ดด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung S5560 - ซัมซุง
วันที่โพสท์ : 08 Sep 2010 19:12  

Linkza ผู้เขียน:
ไวไฟ...กล้อง5ล้าน...กะเอามาสู้...แอลจี...จีที505...สเป็คที่ด้อยกว่าเห็นๆก็พวก...ระบบดาวเทียม ค้นหาตำแหน่ง...กับ3จี...นอกนั้นคือๆกัน...แบตน้อยกว่าแต่ดันหนากว่า...แล้วก็สเป็คการใช้พลังงานของเครื่องที่ฟังดูโม้ไปหน่อย...ราคา...8,900ก็หืดขึ้นคอแล้ว...ลดๆหน่อยกำลังดี...การออกแบบ...สวยใช้ได้...แต่คุ้นๆตาไปนิด...หน้าตาธีมนี้อย่าเพิ่งเบื่อ...แว่วๆว่าซัมซุงยังมีอีกเป็นกุรุส...ถ้าชอบกันจริง...ก็อย่าไปรอครับ...

ในนี้บอก...14,000ฝ่าๆ...เอ่อ...ถ้าจริง...คงต้องเหนื่อยเยอะครับ...
http://gadget.siamphone.com/main.php?module=product&page=news_view&new_id=NW01262

ปากหมา
panumas0914
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Sep 2010 10:55  

ผมใช้มา 3 เดือน ซื้อมาตอน 6700 อ่ะครับ สภาพ 95% (มีรอยน้องแมวนิดหน่อยฝาหลัง)

ขายสัก 4,200 มีใครสนใจไหมครับ จะรวบรวมเงินไปซื้อ น้อง touch ครับ
HBK
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2010 21:36  

ลำโพงอยู่ด้านหลัง ตอนวางกับพื้นจะบังเสียงหรือเปล่าครับ

รบกวนผู้รู้ตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
killua
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2010 13:13  

จะตั้งรูปถ่ายส่วนตัวฝห้เป็น wallpaper ขนาดพอดีหน้าจอเพียวหน้าจอเดียว ตั้งยังไงหรอครับ พอผมตั้งแล้วมันใหญ่มาก 3 หน้าจอเลยอ่ะครับ ปกติ wallpaper ของรุ่นนี้จะมี 3 หน้าจอใช่มั้ยครับ เลื่อนไปมาได้ แต่พอเอารูปลงไป กลายเป็นรูปเดียว แต่แบ่งเป็น 3 หน้าจอเฉยเลย ไม่ทราบว่าแก้ไขยังไครับ ขอบคุณครับ
ดาต้า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 07:14  

มีปัญหามือถือตัวนี้มารบกวนหน่อยค่ะ ฝากเพื่อนซื้อจากเมืองไทยมา เอาใช้งานที่ต่างประเทศ เลยเอาเครื่องเข้าศูนย์ฯไม่ได้ ขอคำแนะนำการแก้ปัญหาด้วยตัวเองหน่อยค่ะ

1. วันเวลาที่หน้าจอ ต้องการเปลี่ยนให้ตรงกับวันเวลาปัจจุบัน ทำยังไงคะ เข้าไปที่ปฏิทิน มีแต่ให้ตั้งเหตุการณ์ หรือแสดงปฏิทินเป็นวัน เดือน ปี ลองทุกวิธีแล้ว ก็ยังเปลี่ยนวันเวลา หน้าจอ ให้ถูกต้องตามต้องการไม่ได้เลย

2. เปิดเครื่องไปสักพัก หน้าจอมืด ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องกดเปิดเครื่องใหม่นานมากๆๆๆ กว่าจะติด พอติดจะขึ้นว่า ให้ปลดล็อคหน้าจอ ทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งล็อคไว้ ทำยังไง ถ้าเกิดเครื่องปิดเองแบบนี้ แล้วเราจะเรียกให้หน้าจอขึ้นมาปกติ ใช้งานได้ทันใจยังไงคะ

ขอบคุณค่ะ
toodtue
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 16:10  

ดาต้า ผู้เขียน:
มีปัญหามือถือตัวนี้มารบกวนหน่อยค่ะ ฝากเพื่อนซื้อจากเมืองไทยมา เอาใช้งานที่ต่างประเทศ เลยเอาเครื่องเข้าศูนย์ฯไม่ได้ ขอคำแนะนำการแก้ปัญหาด้วยตัวเองหน่อยค่ะ

1. วันเวลาที่หน้าจอ ต้องการเปลี่ยนให้ตรงกับวันเวลาปัจจุบัน ทำยังไงคะ เข้าไปที่ปฏิทิน มีแต่ให้ตั้งเหตุการณ์ หรือแสดงปฏิทินเป็นวัน เดือน ปี ลองทุกวิธีแล้ว ก็ยังเปลี่ยนวันเวลา หน้าจอ ให้ถูกต้องตามต้องการไม่ได้เลย

2. เปิดเครื่องไปสักพัก หน้าจอมืด ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องกดเปิดเครื่องใหม่นานมากๆๆๆ กว่าจะติด พอติดจะขึ้นว่า ให้ปลดล็อคหน้าจอ ทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งล็อคไว้ ทำยังไง ถ้าเกิดเครื่องปิดเองแบบนี้ แล้วเราจะเรียกให้หน้าจอขึ้นมาปกติ ใช้งานได้ทันใจยังไงคะ

ขอบคุณค่ะ

ขออนุญาตตอบข้อ1 นะคะ

ให้เข้าไปที่เมนูการตั้งค่า>>เวลาและวันที่ แล้วก้อตั้งค่าตามปกติค่ะ
mafia041
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 10 Nov 2010 23:35  

ได้เครื่องมาอาทิตย์นึงแล้ว ยังต่อเน็ทไม่ได้เลยใครรู้วิธีเซ็ทช่วยบอกหน่อยครับ (dtac) Sad
preawzaa69
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2011 21:41  

ขายๆๆ 3000 ลดได้อีกค่ะ preawzaa69@hotmail.co.th
yoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 23:59  

ขายค่ะ สภาพ 95 %

3000 บาท

ติดต่อ idongwon.yoo@gmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Dec 2011 07:23  

ขายครับ สภาพ 99.99 % สนใจโทร 086-6396642 ราคาตกลงกันได้ อยู่ขอนแก่นครับ สีขาว
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5

ไปยังหัวข้อ: