Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung E2152 Dual SIM - ซัมซุง E2152 Dual SIM
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 121 / เข้าชม: 322377
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung E2152 Dual SIM - ซัมซุง E2152 Dual SIM
วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 01:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำไมลง leklekdict ไม่ได้คะ มันฟ้องว่าไฟล์ใหญ่เกินไป Crying or Very sad Crying or Very sad

ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะคะ
pjareeya
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: khon kaen
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung E2152 Dual SIM - ซัมซุง E2152 Dual SIM
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 15:14  

Anonymous ผู้เขียน:
ถามท่านอื่นที่ใช้หน่อยครับ ของผมเวลากดรับโทรศัพท์มันจะดีเลย์ซัก 1-2 วินาที เป็นกันหรือปล่าวครับ

เป็นเหมือนกันจ้า
pjareeya
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 15:16  

sakonjob ผู้เขียน:
อยากทราบว่ารุ่นนี้สามารถ syn กับ computer ได้ไหมครับ

ส่งผ่าน บลูทูธ ได้จ้า
pjareeya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 15:19  

IAmTzl ผู้เขียน:
ทำไมลง leklekdict ไม่ได้คะ มันฟ้องว่าไฟล์ใหญ่เกินไป Crying or Very sad Crying or Very sad

เท่าที่ดูและทดลองใช้ เครื่องไม่รับไฟล์ใหญ่ค่ะ
อย่างเราพยายามลง bible ก็ต้องเอาชนิดที่ย่อยเป็นไฟล์เล็กๆ
amamam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2011 13:25  

ตอนปีใหม่ซื้อที่ บิ๊กซีมา 1800 แต่ล่าสุดเห็นว่าเหลือ 1690 แต่สินค้าขาดชั่วคราว จากราคาปกติที่เคยขาย 1950 มันลดแบบนี้น่าตกใจผิดสังเกต แล้วปรากฏว่ามีอาการดังนี้

-เสียบสายที่ชาร์จไม่ค่อยจะติด ติดยาก
-ฝาหลังเปนรอยง่าย
-อ่านเพลง หรือรูป จากเมมได้ไม่เกิน 52 ตัวอักษร ขนาดถอดเมมไปแก้ในคอมให้ชื่อสั้นลงแล้วก็อ่านเพลงเพิ่มแค่บางส่วน
-ที่บอกว่าแบตอึด สแตนบายได้660 ชม หรือคิดแล้ว27.5 วัน(เกือบเดือน)แต่จิงๆลองแล้วเปิดเครื่องไว้เฉยๆไม่ได้แตะสแตนบายได้ 7 วันหรืออาทิตย์เดียวเอง เซ็งสุดๆ

รึว่าที่แบตมันไม่เปนตามสเปกเพราะ ตอนแรกที่เราใช้เครื่องไม่ได้ชาร์จไฟไว้ 16 ชม. (เคยเห็นว่าตอนใช้ครั้งแรกต้องชาร์จ 16 ชม. เพื่อให้แบตมีประสิทธิภาพสูงสุด ) อันนี้ไม่รู้จริงป่าวรบกวนผู้รู้ตอบด้วย

คัยแก้ปัญหาได้บ้างมาโพสต์ให้บ้าง รึว่าคัยเจอปัญหามากกว่านี้ก็โพสต์มาเล่ากันฟังบ้างนะ
IamTzl
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2011 23:35  

pjareeya ผู้เขียน:
IAmTzl ผู้เขียน:

เท่าที่ดูและทดลองใช้ เครื่องไม่รับไฟล์ใหญ่ค่ะ
อย่างเราพยายามลง bible ก็ต้องเอาชนิดที่ย่อยเป็นไฟล์เล็กๆ

ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำ

เราลองลงเกมส์ต่างๆดู
รองรับได้แค่ 300k เอง
เลยตัดใจไม่ลงดิกแล้ว(แอบเสียดายนิดนึง)
เอียนโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 11:43  

สรุปรุ่นนี้มีแต่ชมซะมาก เสียอย่างเดียวเพลงได้แค่ 30 เพลงใช่มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 08:58  

เพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้ โดยรวมพอใจ
แต่มีข้อสงสัย รุ่นนี้พิมพ์ SMS ภาษาไทยไม่ได้เหรอครับ
ศิษย์ สมสมัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 16:32  

เพิ่งซื้อรุ่นนี้มาใช้ โดยรวมพอใจ
แต่มีข้อสงสัย รุ่นนี้พิมพ์ SMS ภาษาไทยไม่ได้เหรอครับ

ได้ครับแต่จะยุ่งยากกว่าโนเกียเยอะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 19:50  

ขายครับ ใช้งานไม่ถึงเดือน 1100 บาท
สนใจโทร 0 8 3 8 5 8 5 3 8 7
ซื้อมาแล้ว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 11:11  

เพิ่งซื้อมาครับ

ตอนนี้ที่คาร์ฟูร์ขาย 1390 บาท

ราคานี้ได้ขนาดนี้ก็คุ้มแล้วครับ
thongchai_hassavee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 20:18  

mudchi ผู้เขียน:
ทีแรกว่าจะซื้อ พอมานั่งอ่านๆดูและทำให้ไม่อยากซื้อเลยแหะ

เห็นด้วยครับ
jyocorp
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 01:11  

โดยรวมรุ่นนี้ดีมากครับแต่ผมอยากให้ทำรุ่นที่ต่อยอดจากตัวนี้แต่เอา cpu แรงขึ้นอีกนิดพร้อมที่จะจ่ายเพิ่มอีกซัก 1000 - 2000 เลยถ้าได้เครื่องลักษณะอย่างนี้ถ้าจะให้ดีแยกปุ่มส่งออกเป็น 2 ปุ่มเลย ให้cpu แรงขึ้นอีกนิดสมบูรณ์แบบเลย
iBallUD
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 17:37  

รุ่นนี้ใส่ MicroSD ได้สูงสุดกี่ GB ครับ ใครลองแล้วบ้าง ?

ผมลองใส่ 4 GB เข้าไปแล้วไม่อ่าน

แต่ถ้าใส่ 2 GB ใช้ได้ครับ
pjareeya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 09:15  

iBallUD ผู้เขียน:
รุ่นนี้ใส่ MicroSD ได้สูงสุดกี่ GB ครับ ใครลองแล้วบ้าง ?

ผมลองใส่ 4 GB เข้าไปแล้วไม่อ่าน

แต่ถ้าใส่ 2 GB ใช้ได้ครับ

รับได้ 2 GB แค่นั้นจ้า
pjareeya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 09:17  

jyocorp ผู้เขียน:
โดยรวมรุ่นนี้ดีมากครับแต่ผมอยากให้ทำรุ่นที่ต่อยอดจากตัวนี้แต่เอา cpu แรงขึ้นอีกนิดพร้อมที่จะจ่ายเพิ่มอีกซัก 1000 - 2000 เลยถ้าได้เครื่องลักษณะอย่างนี้ถ้าจะให้ดีแยกปุ่มส่งออกเป็น 2 ปุ่มเลย ให้cpu แรงขึ้นอีกนิดสมบูรณ์แบบเลย

ต้องเ้ข้าใจว่า รุ่นนี้ทำราคานี้เพื่อคนที่ต้องการใช้ 2 ซิม กับการรับและโทรออก ถ้าต้องการมากฝ่านี้ น่าจะต้องดูรุ่นอื่นที่เทพกว่านี้อ่ะค่ะ

กับราคาเท่านี้กะได้มาเท่านี้ ก็โอเคละจ้า เราทำตกพื้น เป็นรอบที่ 3 จากความสูง 1.5 เมตร เครื่องยังใช้ได้เป็นปกติ เหมาะจริงๆ กะคนใช้งานอุปกรณ์เยี่ยงทาส 555+
pjareeya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 09:18  

thongchai_hassavee ผู้เขียน:
mudchi ผู้เขียน:
ทีแรกว่าจะซื้อ พอมานั่งอ่านๆดูและทำให้ไม่อยากซื้อเลยแหะ

เห็นด้วยครับ

คิดถูกแล้วที่ไม่ซื้อ เพราะถ้าต้องการเทพกว่านี้ควรจะซื้อรุ่นอื่นที่ดีกว่านี้ และต้องยอมรับในราคาที่แพงขึ้นด้วยน่ะค่ะ

ขอให้เจอรุ่นที่ถูกใจนะคะ สู้ๆ ค่ะ
pjareeya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 09:20  

ศิษย์ สมสมัย ผู้เขียน:

ได้ครับแต่จะยุ่งยากกว่าโนเกียเยอะครับ

ยุ่งยากพอๆ กับโนเกีย
แต่ก็ชินแล้วหล่ะ
pjareeya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 09:57  

amamam ผู้เขียน:
ตอนปีใหม่ซื้อที่ บิ๊กซีมา 1800 แต่ล่าสุดเห็นว่าเหลือ 1690 แต่สินค้าขาดชั่วคราว จากราคาปกติที่เคยขาย 1950 มันลดแบบนี้น่าตกใจผิดสังเกต แล้วปรากฏว่ามีอาการดังนี้

-เสียบสายที่ชาร์จไม่ค่อยจะติด ติดยาก
-อ่านเพลง หรือรูป จากเมมได้ไม่เกิน 52 ตัวอักษร ขนาดถอดเมมไปแก้ในคอมให้ชื่อสั้นลงแล้วก็อ่านเพลงเพิ่มแค่บางส่วน
-ที่บอกว่าแบตอึด สแตนบายได้660 ชม หรือคิดแล้ว27.5 วัน(เกือบเดือน)แต่จิงๆลองแล้วเปิดเครื่องไว้เฉยๆไม่ได้แตะสแตนบายได้ 7 วันหรืออาทิตย์เดียวเอง เซ็งสุดๆ

รึว่าที่แบตมันไม่เปนตามสเปกเพราะ ตอนแรกที่เราใช้เครื่องไม่ได้ชาร์จไฟไว้ 16 ชม. (เคยเห็นว่าตอนใช้ครั้งแรกต้องชาร์จ 16 ชม. เพื่อให้แบตมีประสิทธิภาพสูงสุด ) อันนี้ไม่รู้จริงป่าวรบกวนผู้รู้ตอบด้วย

คัยแก้ปัญหาได้บ้างมาโพสต์ให้บ้าง รึว่าคัยเจอปัญหามากกว่านี้ก็โพสต์มาเล่ากันฟังบ้างนะ

แหม๋ท่าน ประเมินประสิทธิภาพกับราคาก่อนสิคะ

ตอบเลยนะคะ อิอิ

ขยับให้เข้าที่ค่ะ แล้วรอสักพัก มันจะเริ่มทำงาน ให้เวลามันนิดนึง

อันนี้เห็นด้วยจริงๆ เพราะจากการใช้งานเยี่ยงทาส ตอนนี้สภาพเหมือนใช้มา 2 ปี อ่ะค่ะ อิอิ

ทุกชื่อควรเปลี่ยนเป็นภาษาอังกฤษ ค่ะ เค้าลืมสอนภาษาไทยให้เครื่องรุ่นนี้ในการอ่านชื่อไฟล์ต่างๆ อิอิ

ท่านจะชาร์ต 1 ครั้งเต็มๆ แล้วไปอยู่ป่าหรือถิ่นทุรกันดารเหรอคะ ถึงต้องการสแตนด์บายได้นานปานนั้น เราว่า 7 วันก็เทพแล้ว กับของราคาแค่นี้ แต่ก็นะ ถึงจะแพงว่านี้ 10 เท่าก็สแตนด์บายได้ ไม่น่าเกิน 7 วันเชื่อสิ อย่าตกใจกะประสิทธิภาพมันเลยค่ะ ใช้ไปแล้วรู้สึกไม่สบายใจมันจะไม่มีความสุขนะคะ

สรุปคือ
แต่ละท่านที่เคือง E2152 สิ่งที่ทำให้ท่านตัดสินใจซื้อคืออะไรคะ กับราคาที่จ่ายไป
เพราะเท่าที่อ่าน สิ่งที่ท่านต้องการคือ เครื่องรุ่นอื่นที่ราคาแพงกว่านี้นะคะ แต่ไง๋ มาซื้อ รุ่นนี้แล้วก็มาพร้อมกับคำตำหนิมากมายอีกด้วย อ่านแล้วอดตอบไม่ได้จริงๆ
pjareeya
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 10:04  

0894744855 ผู้เขียน:
0894744855 เอาละ ถ้าเข้าได้แล้วก็ขอพูดอะไรๆหน่อยนะครับ ทำไมจึงไม่ทำ2ซิม แบบ ของG.NETกับI-MOBILE เขาล่ะครับ ไม่ต้องมาคอยสลับอยู่ครับ ผมก็พึ่งซื้อมา เมื่อวันที่ 15/12/2553 เดือนนี้แหละครับ 1950บาท ไม่มีเมม ไม่มีหูฟัง เรียกว่ามีแต่โทรศัพท์กับที่ชาท เท่านั้นจริงๆครับ สวีดัด ครับผม {คนชอบ..?}

แล้วทำไมไม่ซื้อ G.NETกับI-MOBILE หล่ะคะ ถ้าเค้าทำแบบนั้นได้เลิศกว่า มาซื้อรุ่นนี้ให้เสียอารมณ์ทำไมกันน๊าาา

ส่วนเราอยากได้อะไรที่ทนกว่า ไอโมบายเลยลองใช้รุ่นนี้ดูอ่ะดิ
โสงสาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 16:15  

เสียงทะลุตูดป่าวคะ ตอบด้วย อยากได๊ อยากได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2011 15:30  

รุ่นนี้มีกรอบให้เปลี่ยนหรือยังคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: