Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 โหลดริงโทน inno 90 ทำไงเหลอครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 3893
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ?????????? inno 90 ????????????
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 19:34  
ตอบโดยอ้างถึง  

จะโหลด ริงโทน จะโหลดจากที่ไหนเหลอครับ แล้วสายดาต้ามานมีขายหรือยังครับ ผมอยู่โคราชอะครับ แล้วผมสงสัยอย่างหนึ่งครับ เวลาเราเปิดเครื่องไหม่ๆ แล้วจะเข้าเมนูต่างๆมันจะขึ้นไห้เปิดไช้งานก่อน ต้องรอ ปรามาณ1นาทีอะครับ ถึงจะไช้ลูกลเน่ๆต่างๆได้ และก็ไฟวงกลมข้างหน้าจะเปลี่ยนสีทำไงเหลอครับ
sCareCroW
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 21:30  

แล้วเครืองหมาย ตัว G ตรงหน้าจออะครับ มานคืออารายเหลอครับ แล้วจาเอาออกไงอะ แล้วมันจามีผลเสียอาไรปะครับ ตอบด่วนเลยนะครับ (อ่านคู่มือก็ยังงงอยู่เลยครับ)
touchapon
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 21:49  

ผมตอนนี้ก็อยู่โคราชคับ แล้วไอ้ตัว G นี้ผมไม่เห็นขึ้นเลยดิครับ
sCareCroW
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 21:53  

ก็ไอ้ตัว G อะครับ ตอนแรกไม่มี แต่ผมไปลองเข้า wap อะครับมันก็ขึ้น เอาออกก็มะเป็อะครับ แล้วจาเอาออกไงอะ ใครรูบอกหน่อยครับ แล้วคุณโหลดริงโทนยังไงอะ(ที่โคราชมีสายดาต้าขายไหนครับ)
watashi
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: LAMPHUN
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 23:01  

ของผมก็เป็นเหมือนกันครับ ไม่ต้องตกใจหรอกครับผมรองไปอ่านในคู่มือดูเค้าบอกว่าเป็นสัญลักษณ์แสดงว่าเราได้เปิดขอให้บริการ Gprs อะครับ มันจะโชว์ขึ้นมาตลอดเลย แต่ถ้าเราไม่ได้สมัครหรือขอเปิดใช้บริการนี้มันก็จะไม่โชว์ขึ้นมาครับ จะเป็นตัว G สีฟ้าออกมา และถ้าเราได้เข้าเวปหรือว่าเชื่อมต่อ Gprs แล้วตัว G นั้นจะกลายเป็นสีแดง ครับ ผมคิดว่าไม่มีปัญหาไรหรอกครับ ไม่มีผลเสียเลยครับ ส่วนเรื่องโหลดเสียงและภาพก็เข้าไปโหลดได้ที่เวปของ bugmode ครับ ให้พิมพ์ชื่อเวปว่า http://wap.bugmode.com เข้าไปที่ i-mobile Package น่าจะเป็นชื่อนี้นะจำไม่ได้ ชื่อจะคล้ายๆ กันคับ แล้วก็เลือกscene&sound ครับลองเข้าไปดู แต่ส่วนมากแล้วถ้าเป็นเครื่องจากศูนย์ไอโมบายจะเช็คมาให้เลยครับ แล้วถ้าเพื่อนๆ คนไหนที่มีเวปที่สามารถโหลดภพแลพเสียงได้ก็อย่าลืมบอกกันนะครับ เพราะว่าจากเวป bugmode นี้มีแต่เพลงเก่าๆ อะ อยากได้เพลงใหม่ๆๆ ครับ
sCareCroW
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 23:23  

ช่วยบอกวิธีโหลดริงโทนแบบละเอียดๆหน่อยครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องอะครับ ขอบคุณครับ
sCareCroW
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jan 2004 23:31  

แล้วค่าเข้าเว็บนี้เค้าคิดยังไงเหลอครับ แพงมะครับ บอกหน่อย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: