Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG op1[p500] ทำไงเปิดดูข้อความ MMS ได้ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 20423
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG op1[p500] ทำไงเปิดดูข้อความ MMS ได้ครับ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 17:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมมีอักปัญหานึงให้พี่ๆช่วยหน่อยครับ ผมจะทำยังไงถึงจะรับข้อความ MMS ได้ครับ เพื่อนผมส่งรูปมาทางmms แต่พอเปิดดูมันมีแต่ให้เราคลิก ดาวว์โหลด ผมก็คลิกแล้วแต่ก็ไม่เห็นรูปอะไรเลนนะครับ ลองโทรไปถามศุนย์บริการ เขาก็บอกว่าให้เราเปิด ตรงgprs ก่อนผมก็เปิดแล้ว[ที่จะมีไอคอนตัวEขึ้นที่ด้านขวาบนใช่มะครับ]ก็ยังเหมือนเดิม แล้วก็ถ้าเป็นในลักษณะนี้หมายความว่าถ้าเราจะเปิดดูข้อความMMSก้คือเราต้องเสียตังค์ด้วยเหรอครับ ทั้งๆที่คนส่งเขาก็เสียตังค์ค่าส่งมาแล้ว ส่วนซิมผมเปิดบริการในส่วนนี้อยู่แล้วครับ เพราะใช้กับเครื่องเก่าnokiaก็เปิดรับส่งmmsได้ปรกติไม่มีปัญหาแต่อย่างได แต่เครื่องเก่าไม่ใช่สมาร์ทโฟนนะครับ ผมเพิ่งใช้สมาร์ทโฟนเครื่องนี้เครื่องแรกเลยยังใช้ไม่ค่อยเป็น รบกวนใครช่วยอธิบายการทำงานของระบบรับส่งmmsของเจ้า op1 นี้ทีครับ เครียดมากเลยรับรูปไม่ได้ ถึงรับได้แต่ถ้าต้องเสียตังค์ก็คงเครียดอีก T T
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: