Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Candy II - ซัมซุง Candy II
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 126 / เข้าชม: 1291610
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: แคนดี้
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 16:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

... ผู้เขียน:
ธีมเราหาโหลดมาได้แล้วค่ะ แต่ต้องเปง.smt ค่ะถึงใช้ได้ เอามาฝากเพื่อนๆๆ ด้วยค่ะ

เราลองใช้แล้วสวยๆ มากๆๆ ค่ะ หากเพื่อนๆหากได้ทิ้งเมลไว้น่ะ จะส่งให้

ส่วนfont หาโหลดยังไมไ่ด้ แต่อาจจะเปลี่ยนไม่ได้ค่ะ Cool Cool

>> ขอด้วยคนนะคะ fafama_88@hotmail.com
ขอบคุณมากค่ะ แต่รบกวนอีกเรื่องนะค่ะ อยากเอาไปWidget ออกจากหน้าจออ่ะค่ะ แต่ทำไม่ได้ ตอนนี้มันขึ้นอยู่หน้าจอไม่สวยเลย ขอบคุณอีกครั้ง
Bewty Unlimited
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Candy II - ซัมซุง Candy II
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 21:39  

อยากทราบว่ามีใครใช้ Candy 2 แล้วมีปัญหาเดียวกับบิวบ้างค่ะ ปัญหาก้คือ App Facebook > ข้อมูลส่วนตัว > ข้อมูล ถ้าเลือกจะรีสตาร์ตตัวเองค่ะ ทั้งต่อเน็ตและไม่ต่อค่ะ
sunshie
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Candy II - ซัมซุง Candy II
วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 04:46  

เล่น Yotube ไม่ได้น่ะครับ เครื่องเชื่อมต่อ WIFI แต่ไม่มี wifi น่ะครับ ทำอย่างไรได้บ้าง
SweeT MinT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 15:38  

เอาเพจสำหรับโหลดธีมฟรีมาฝากครับ ลองคลิกเข้าไปดูกันหน่อยนะ แล้วบอกผมทีว่าโหลดแล้วเอามาใช้ยังไง ??? ฮ่า ๆๆๆๆ
.
.
.
.
.

http://www.facebook.com/pages/Corby-II-Themes/185575241493198
Lazyday1234
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: หอม
วันที่โพสท์ : 18 Jun 2011 15:22  

ธีม ผู้เขียน:
http://www.umnet.com/mobile-themes/0-3209-0-Samsung_themes_480x800-0

เวบดาวโหลดธีมน่ะค่ะ ต้องสมัครก่องถึงโหลดได้ หาธีัมที่เ้ปง .Smt

เราเกีัยจส่งให้แระ มันเยอะมากๆๆ ชอบเปลี่ยนบ่อย อิอิ

Razz Razz Razz

มีเยอะมากๆๆๆ แต่โหลดลงโทรศัพท์ไม่ได้ เลยโหลดลงคอมไว้ก่อน มีวิธ๊เอาจากคอมลงโทรศัพท์ไหมค่ะ ถ้ามีขอด้วยนะค่ะSurprised Surprised
OH9A
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2011 06:49  

ดูเงียบๆจะมีคนตอบไหมนะ

เพื่อๆครับ แคนดี้สองเพื่อนๆ เวลาอัพรูปถ่ายในมือถือ มันจะไปลงที่โฟลเดอร์ mobile upload ใช่ไหม พอเราอัพโหลดเสร็จ มันขึ้นแสดงให้เห็นไหมครับ แบบว่าของผมมันต้องเข้าไปดูในหมวดรูปถ่ายอีกที ดูในคอมมันก็โชว์ปกติ แต่ถ้าเราอัพภาพอะไรจากคอมปกติ ไปกดรีเฟรชในมือถือ ภาพจะขึ้นที่ Wall นะ แต่ถ้าดูในมือถือ ภาพที่อยู่ใน Mobile upload มันจะไม่แสดงเลยครับ
กะเดิ้บ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jun 2011 20:11  

ซื่อมาแล้วครับ 3700 แต่เปลี่ยนภาษาไทยเป็นอังกฤษยังไงครับ ทำตามคู่มือไม่ได้จ๊ากที Rolling Eyes
OH9A
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Jun 2011 06:50  

เปลี่ยนภาษาไปที่ ตั้งค่า + ทั่วไป + ภาษาที่แสดง ครับ
Aslan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 16:27  

หาค่า Mac adress ของเครื่องทำไงหรอคะ
เข้าตั้งค่า การเชื่อมต่อ WiFi แล้วพอเลือกเครื่อข่ายขึ้นมา มันมีให้แต่ AP Mac อ่า
Aslan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 22:07  

อ่า ได้แล้วๆ
การตั้งค่า>เกี่ยวกับโทรศัพท์
ว่าแต่ เราหาสาย USB มาเสียบ อยากดูข้อมูลในmem เสริมได้ไหม คือพอเราเสียบแล้วมันเชื่อมกับความจำในตัวเครื่อง หรือว่าต้องถอดเมมมาเสียบอย่างเดียว?
Aslan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 12:59  

ตอนนี้มี Theme ให้โหลดฟรีใน samsung apบ้าง
แต่ที่งงคือโหลดดิคเพิ่มไม่ได้อ่า คือโหลดแล้วติดตั้งมานบอกว่า ข้อผิดพลาดไม่ได้คาดหมายหรืออารัยซักอย่างนี่ล่ะ ใครโหลดดิคกมาเพิ่มได้แล้วบ้าง
OH9A
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2011 06:18  

หาสายมาเพิ่มได้ครับ แต่อาจไม่ใช่ของแท้ซัมซุงนะ หาตามร้านโทรศัพท์ทั่วไป บอกร้านว่ามีสายประมาณรุ่นนี้ไหม เขาจะหาหัวคล้ายๆกัน ถ้าไม่มั่นใจ ให้ลองที่ร้านไปเลยว่าต่อได้ไหม

ผมเคยซื้อตอนซัมซุงวันน่ะครับ แต่ตัวนี้ยังไม่ได้ซื้อคิดว่าน่าจะเหมือนๆกัน
niupnot
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2011 16:30  

ธีมลองทำเอง

http://www.mediafire.com/?dexfnczljt6es53
pop1119
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 16 Jul 2011 22:11  

เพิ่งซื้อมาวันนี้สีเหลือง สีโดนใจจริง ๆ เท่าที่เล่น ๆ ดู โอเคนะ คุ้มค่ากะราคา (3,720.-)
ขอ Theme ด้วยครับ dolphin007_@hotmail.com ขอบคุณครับ
Candy Cat
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2011 12:56  

ตอนนี้มีปัญหาว่า จะส่งรูปท่างเมล หรือเปิด internet มันจะขึ้นว่า CPUพื้นที่ไม่เพียงพอ ให้ทำการปิดโปรแกรม ทั้งๆที่เราไม่ได้เปิดอะไรทิ้งไว้เลย ไม่รุ้จะแก้ไขยังไง ใครรุ้ช่วยบอกที ขอบคุณค่ะ
canii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2011 22:55  

แป้นพิมพ์แบบคีย์บอร์ด ต้องโหลดมารึป่าวคับหรือยังไงคับ ช่วยบอกที พอดีของผมไม่มีแป้นพิมพ์แบบคีย์บอร์ดเลย
Ceetah
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 20:55  

โหลดtheme ได้ที่ นี่นะคะ
http://www.facebook.com/pages/Corby-II-Themes/185575241493198

แล้วก็เกมโหลดได้ที่
http://www.4shared.com/file/WILW1_f7/Samsung_Corby_GAMES.htm

http://vinaytechs.blogspot.com/2010/11/samsung-corby-game-collection-pack-2.html

มีใครพอทราบบ้างไหมคะว่าสามรถโหลดภาษาเพิ่มเติม ในdictionary ได้ยังไงบ้างค่ะ
แล้วก็Frontสามารถโหลดเพิ่มได้หรือป่าว ขอบคุณค่ะ
:) :)
songwong
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 14:41  

ผมขายต่อ เพิ่งซื้อมาวันเสาร์ที่ 23 ก.ค. ไม่มีตำนิ ไม่เสีย ประกันศูนย์ 1 ปี
ติดต่อ my-song-my-love@hotmail.com
อยู่กทมครับ
niupnot
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 01:27  

มาสร้างธีมกันเถอะครับ โปรแกรมสร้างธีมครับมีหลายรุ่นรวมทั้งรุ่นนี้ด้วยครับ
สร้างง่ายครับลองทำกันดูได้แล้วอย่าลืมมาเเบ่งปันกันนะครับ
http://innovator.samsungmobile.com/file.do?serviceId=cmm&platformId=13&fileName=Samsung_Theme_Designer--1.0.5.zip
JIIB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 15:13  

รบกวนขอ Theme ด้วยนะคะ

Parichat_JIB@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 12:42  

ซื้อมาแล้วครับอยากรู้ว่าเล่น whats app ได้เปล่าครับอยากเล่นมากใครเป็นผู้รู้ช่วยบอกที ขอบคุณครับ
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 10:53  

น่ารักทั้งโทรสับ น่ารักทั้งนายแบบโฆษณา อิอิอิอิอิอิอิอ
mommy bear
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Sep 2011 17:54  

รบกวนถามคนที่ซื้อมาใช้แล้ว
พอดีจะซื้อให้ลูกค่ะ รุ่นนี้เล่นอินเตอร์เนต ยูทูบ ดาวน์โหลดเกม ได้ดีและไวหรือเปล่าคะ
ตัวเครื่องแข็งแรงไหมคะ ขอบคุณค่ะ
jirawatl.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย candy2 สภาพดีมาก
วันที่โพสท์ : 19 Sep 2011 23:14  

ซื้อให้แม่แล้วแม่ไม่ชอบ อยากขาย สภาพ 100% ครับ สนใจติดต่อ hijirawat@hotmail.com ครับ ไม่เคยใช้เลย
Aslan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Sep 2011 20:16  

mommy bear ผู้เขียน:
รบกวนถามคนที่ซื้อมาใช้แล้ว
พอดีจะซื้อให้ลูกค่ะ รุ่นนี้เล่นอินเตอร์เนต ยูทูบ ดาวน์โหลดเกม ได้ดีและไวหรือเปล่าคะ
ตัวเครื่องแข็งแรงไหมคะ ขอบคุณค่ะ

ส่วนตัวคิดว่าไม่ค่อยดีนะคะ เพราะรุ่นนี้มันเปิด Internet ก็จะได้เพจเดียว (ไม่เหมือนพวก webเบราเซอร์ ที่เปิดได้หลายๆเพจทีเดียวพร้อมกัน) และพอเหมือนเล่นๆไป บางครั้งมันจะขึ้นว่า "ทรัพยากรไม่เพียงพอปิดแอพลิเชั่นแล้วลองอีกครั้ง" ซึ่งก็ต้องปิดทั้งหมด หรืออยู่ดีๆ รีสตาร์ทไปเองก็มี
ส่วนความไว คิดว่าอยู่ที่ความเร็วของอินเตอร์เน็ตค่ะ
ความเห็นส่วนตัว :ซื้อแอนดรอยด์ดีกว่าเยอะค่ะ
-----------------------------------------------------------------------------------------------------

ตอนนี้เครื่องที่เพิ่งใช้มาเกือบ 3 เดือน อยู่ดีๆกล้องเป็นไรไม่รู้่ พอกดปุ่มถ่ายรูป มันก็ขึ้นมา ทรัพยากรไม่เพียงพอ ปิดแอพลิเคชั่นแล้วลองอีกครั้ง" พอกดปิด มันก็ขึ้น จองเพียงพอแล้ว ปิดแอพลิเคชั่น ใช่/ไม่ พอกดไม่ ก็กลับมาที่กล้อง พอกดถ่ายก็เป็นอีก ไม่สามารถใช้งานกล้องได้เลย ใครพอรู้วิธีแก้บ้างคะ
ความจำ ตัวเครื่อง เหลืออยู่ 9708 KB
ความจำเมม เหลืออยู่้ 707680 KB (600 กว่า MB)

ความจำก็เป็นปัญหาอีกเรื่อง พวกริงโทน และเกมส์ที่มากับตัวเครื่อง มีวิธีลบไหมคะ มันขึ้นเป็นไฟล์ System อ่ะคะ ลบไม่ได้แล้วความจำตัวเครื่องจึงใช้ได้นิดเดียว
l2ebornunjad
Year's Star

จังหวัด: พังงา
หัวข้อ : ปัญหา samsung candy ll
วันที่โพสท์ : 22 Nov 2011 17:24  

เข้าดูyoutube ไม่ได้ ทำไงอ่ะ มันบอก ว่า เชื่อมต่อผ่าน wi-fi ก่อนจะใช้แอพพลิเคชั่นที่
มันเป็นอะไรหรอ ช่วยตอบที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2012 14:05  

ซื้อมาแล้ว ก็ถูกใจนะ ถือว่าคุ้ม ปล. จะดูยูทูปต้องเชื่อมผ่านไวไฟนะจ๊ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: