Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยครับLG KS20 อาการหนักครับผม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 18819
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยด้วยครับLG KS20 อาการหนักครับผม
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2011 23:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

สวัสดีเพื่อนๆ ks20 ทุกคนคับคือน้องคิสผมเอ๋อหนักจนกู้ไม่กลับเลยคับ คือเรื่องมันเกิดจากอยู่มาวันนึงแบตมันก็ไม่ลดเอง ขึ้นร้อยเปอเซนตลอด ผมก็ไม่ได้คิดอะไรเพราะอย่างอื่นใช้ได้ปกติ ต่อมาอีกสองวันเท่านั้นแหละคับพอเปิดหน้าจอขึ้นมาก็กลายเป็นว่าเครื่องมันกดนู่นกดนี่ไปเองหมดเลยโดยที่ผมยังไม่ได้กดอะไรเลย แต่ว่าสัมผัสยังพอกดได้อยู่คับ ลองกดปุ่มโทรออกดูบางทีมันก็กดเลข 1 เลข 2 ไล่ไปเองอ่ะคับ ผมก็ไม่เข้าใจ ผมก็เลยลองhard reset ดูปรากฎว่าไม่หายคับพอฮาดรีเซ็ตแล้วคราวนี้ก็ต้องมา align screen ใหม่กดอยู่นานมากคับกว่าจะผ่านเพราะบางทีจิ้มไปเองแล้วก็เครื่องมันก็กดเอง มันก็ไม่ผ่านซักที กดอยู่นานเลยคับกว่าจะฟลุคผ่านมาได้ปรากดก็เหมือนเดิมคับไม่หาย เครื่องยังกดเองอยู่ต่อมาอีกวันนึงนี่กดไรไม่ได้เลยคับ จิ้มอะไรก็ไม่เข้าเลย ผมก็เลยไม่ทราบว่าแบบนี้น่าจะเกิดจากตัว hardware หรือปล่าวยังไงคับ ยังไงผู้รู้ช่วยรบกวนตอบหน่อยนะคับ เดือดร้อนมากครับตอนนี้ไม่มีเครื่องใช้ ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » LG Mobile Community - แอลจี คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: