Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy S WiFi 5.0 - ซัมซุง Galaxy S WiFi 5.0

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 48 / เข้าชม: 719500
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
0%
 0%  [ 0 ]
ดี - GOOD - 4
100%
 100%  [ 1 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Galaxy S WiFi 5.0 - ซัมซุง Galaxy S WiFi 5.0
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2011 16:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Galaxy S WiFi 5.0 - ซัมซุง Galaxy S WiFi 5.0
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/samsung/galaxy_s_wifi_5.0.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

Geniusdungjoo
Year's Star

จังหวัด: Burirum
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S WiFi 5.0 - ซัมซุง Galaxy S WiFi 5.0
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2011 20:53  

สวยมากอ่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S WiFi 5.0 - ซัมซุง Galaxy S WiFi 5.0
วันที่โพสท์ : 30 Jun 2011 23:15  

สวยมากๆๆ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 13:18  

ราคาก็ไม่แพง น่าสนใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 18:41  

มีวางขายที่ไหนแล้วบ้างครับ
kasinkung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 19:26  

อยากทราพรายละเอียจ CPU GPU Ram ROm อาครับ
samsungmarketing
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 12:16  

kasinkung ผู้เขียน:
อยากทราพรายละเอียจ CPU GPU Ram ROm อาครับ

CPU 1GHz
หน่วยความจำ หน่วยความจำภายใน : 8 GB
หน่วยความจำภายนอก : microSD, สูงสุด 32GB
ความจุสมุดโทรศัพท์ : ไม่จำกัดจำนวน

อ่านรายละเอียดเพิ่มเติมได้จาก http://www.samsungparty.com/catalog/Samsung__Galaxy_S_WiFi_5.0-75.html ค่ะ ^^
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 11:47  

[/i]โอ้ว ตัวนี้น่าสนใจกว่าอ่ะ วางขายหรือยังอ่ะครับ
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 20:11  

ใช้งานโทรศัพท์ไม่ได้ ???
buck
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2011 11:24  

ออกมาชนกับ ipod ครับ อย่าไปซีเรียสเรื่องโทรได้ไม่ได้ ถ้าโทรได้แล้วขายราคาขนาดนี้ รุ่นที่ออกมาก่อนหน้าก้ตายสิครับ..เขาเรียกเครื่องเล่นมัลติมีเดียไม่ใช่โทรศัพ.
mymindza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2011 15:37  

อ้าว โทรไม่ได้ซะงั้น
Shocked
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 14:25  

พิมผิดใช่ปะเนี่ย

อ้างถึง:
ระบบปฎิบัติการ (OS, CPU)
ระบบปฎิบัติการ : Android เวอร์ชัน 2.2 Froyo
หน่วยประมวลผล : (ไม่ระบุ)
- ความเร็ว : 1 MHz
หน่วยความจำ 8 GB (ตัวเครื่อง)
การ์ดหน่วยความจำ microSD - สูงสุด 32 GB
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 18:52  

สรุปว่าซืือได้ที่ไหนเหรอครับ ตอบหน่อยครรับ
tommylee
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 12:19  

[quote="Anonymous"]สรุปว่าซืือได้ที่ไหนเหรอครับ ตอบหน่อยครรับ[/quote

ที่เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ศูนย์ samsung มีขายแล้วคับไปลองเล่นมา จอสวยและทัสไวดีคับ ลองไปเล่นดู
คนโคราช
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 17:14  

เสียดายโทรไม่ได้ ถ้าโทรได้แล้วสเปคแบบนี้นะ ขายราคา 10000 ผมก็ซื้อ
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 14:57  

ซื้อตัวนี้ + ซื้อโนเกียจอขาวดำถูก ๆ ผมว่าก็โคตรคุ้มแล้วครับ

ได้ทั้งเทคโนโลยี ได้ทั้งโทรศัพท์แบตอึด Laughing
แดงเทียม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 20:04  

ส่วนตัวแล้วซื้อมาเพราะไม่เคยใช้android ใช้ ipod touch เห็นหน้าจอใหญ่ดี เอามาสำหรับเข้าเวป
สรุป
ipod touch ตอนนี้แทนไม่ได้จับเลย เริ่มมาใช้ตัวนี้แล้วรู้ว่า android มันดีกว่ามาก เข้าเวปใช้ dolphin HD เร็วกว่า ฟังค์ชั่นใช้งานเยอะมาก คีย์บอร์ด ใช้ arch เปลี่ยนภาษาแค่ลากนิ้วผ่านหน้าจอ คล่องกว่าเยอะ ไม่ใช่ว่าดีไปทุกอย่าง แต่รวมๆ คุ้มครับ Very Happy Very Happy Very Happy
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 20:24  

น่ารักดีนะเนี้ยยยยยยย
มีสองลำโพงด้วย จิงๆๆๆๆๆ
มีแบบนี้ก้อใช้อีกเครื่องแบบถูกๆๆๆ
ไว้โทรสับได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Aug 2011 07:27  

ได้เครื่องมาแล้วครับ กำลังเล่นอยู่ เบื้องต้น สุดยอดจริงๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : samsung payer 5.0 หน่วยความจำภายใน ทำไหมมีแค่ 5GB เอง ของคนอื่นได
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 10:53  

samsung payer มันทำไหมโชว์ความจำภายในแค่ 5GB มันผิดปกติหรือเปล่าค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยคะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: samsung payer 5.0 หน่วยความจำภายใน ทำไหมมีแค่ 5GB เอง ของคนอื่นได
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2011 20:13  

Anonymous ผู้เขียน:
samsung payer มันทำไหมโชว์ความจำภายในแค่ 5GB มันผิดปกติหรือเปล่าค่ะ รบกวนผู้รู้ด้วยคะ

ก็โปรแกรมที่เค้าลงมาตอนต้นเยอะอะ ก็ลบๆออกเอาที่เราใช้บ่อยๆก็พอ ที่ว่า 8 กิ๊ก มันเป็นระบบ เป็นอะไรที่จำเป็นอะ มันก็ไม่ได้ 8 กิ๊กล้วนๆหรอก
birdzuza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2011 02:03  

ใครใช้อยู่บ้างครับ แชร์ประสบการณ์ ข้อดี-ข้อเสีย คุ้มไหมครับ กลัวจะออกอีกตัวที่ดีกว่า น่าใช้กว่า เอิ๊กๆ

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำครับ
toyama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2011 09:48  

จริงเลยครับ หาซี้อโทรศัพย์ ที่โทรได้ไม่ถึงกับแพง + กับตัวนี้ ก็ คุ้มเกินคุ้มเลย

หน้าจอใหญ่ดีแท้ Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2011 20:29  

birdzuza ผู้เขียน:
ใครใช้อยู่บ้างครับ แชร์ประสบการณ์ ข้อดี-ข้อเสีย คุ้มไหมครับ กลัวจะออกอีกตัวที่ดีกว่า น่าใช้กว่า เอิ๊กๆ

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำครับ

ใช้อยู่ครับ ดีมากๆครับ จอ 5นิ้วใช้สะดวกเล่นเนทง่าย โทรไม่ได้ไม่สนครับเพราะมือถือที่ใช้ๆอยู่ก็สะดวกดีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Sep 2011 14:36  

teteyoung ผู้เขียน:
น่ารักดีนะเนี้ยยยยยยย
มีสองลำโพงด้วย จิงๆๆๆๆๆ
มีแบบนี้ก้อใช้อีกเครื่องแบบถูกๆๆๆ
ไว้โทรสับได้

น่ารักจังครับ ขอเบอร์ได้เปล่า
สงสัย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Sep 2011 23:18  

ภาษา เป็นภาษาไทยรึปล่าวค่ะ และก็ E-book สามารถอ่านภาษาไทยได้ไหมค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Sep 2011 21:47  

อัพเป็น 2.3 ทำยังไงครับ ใครทราบช่วยทีครับ
ตงนิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2011 18:17  

ถามไรหน่อยนะคับ ตัวนี้มีบลูทูธไหมอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2011 07:41  

ตงนิ ผู้เขียน:
ถามไรหน่อยนะคับ ตัวนี้มีบลูทูธไหมอะ

มีครับ ใช้คุยแบบ skype ,fring ทำวิดิโอคอลคุยแบบเห็นหน้า และคุยแบบโทรศัพท์ ผ่านไวไฟ ได้ด้วยครับผมก็เล่นอยู่ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Oct 2011 02:04  

มันไม่ได้แถมการ์ดมาหรอครับ เครื่องนี้ ตัวเครื่องแค่ 8 gb ช่ายป่ะครับ
junior30001
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2011 14:11  

มันไม่ได้แถมการ์ดมาหรอครับ เครื่องนี้ ตัวเครื่องแค่ 8 gb ช่ายป่ะครับ

ตอนผมซื้อไม่แถมครับผม ^^ ตัวเครื่อง 8gb ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย junior30001 เมื่อวันที่ 17 Oct 2011 14:18; ทั้งหมด 1 ครั้ง
junior30001
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Oct 2011 14:17  

2.3.5 มาแล้วนะครับ แต่ไม่ Official นะ โดยรวม FeedBack บอก OK เลย

ประเด็นคือ แก้ปัญหามัลติทัชแล้ว แถมไวกว่าเดิมตามแบบ Gingerbread ด้วย Shocked

ก่อนอื่นโหลด Odin 1.8
http://www.multiupload.com/I6GVRDL0VK
ตามด้วย ROM #####
http://www.multiupload.com/90MIC6M81O
#####

วิธีลง http://droidsans.com/node/32832

ปล.ใครจะทำบอกได้เลยตัวนี้จะทำให้ Build Code เปลี่ยนไป เวลาตัว Official มาจะอัพผ่าน Kie ไม่ได้ ต้องมาทำให้นั่งแก้ลำบากนิดหน่อย หรือใครจะรอพี่ไทย อัพให้ก็ตามแต่

Credits: ท่าน pon57 & ท่าน aillez Very Happy
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2011 18:25  

i pod มันมีเคสเสริมทำให้โทรออกได้หนิครับ ไม่รู้ว่าของ ss อีกหน่อยจะมีเคสแบบนั้นออกมาบ้างหรือเปล่าหนอ

ถ้ามีเหมือนกันผมจะดีใจมากๆเลยครับ อยากได้มือถือ 5 นิ้วมานานแล้ว Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2011 20:04  

ผ่านมา ผู้เขียน:
i pod มันมีเคสเสริมทำให้โทรออกได้หนิครับ ไม่รู้ว่าของ ss อีกหน่อยจะมีเคสแบบนั้นออกมาบ้างหรือเปล่าหนอ

ถ้ามีเหมือนกันผมจะดีใจมากๆเลยครับ อยากได้มือถือ 5 นิ้วมานานแล้ว Very Happy

เห็นด้วยครับ รอออออ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2011 19:48  

ราคาเท่าไหร่แล้วคะเนี่ย
ต่อกับ external hdd ได้มั้ยคะ ถ้าจะดูหนัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2011 11:51  

ราคาเท่าไหร่แล้วคะเนี่ย
ต่อกับ external hdd ได้มั้ยคะ ถ้าจะดูหนัง

ยังไม่เคยลองครับ
gidoublegs
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2011 15:18  

buck ผู้เขียน:
ออกมาชนกับ ipod ครับ อย่าไปซีเรียสเรื่องโทรได้ไม่ได้ ถ้าโทรได้แล้วขายราคาขนาดนี้ รุ่นที่ออกมาก่อนหน้าก้ตายสิครับ..เขาเรียกเครื่องเล่นมัลติมีเดียไม่ใช่โทรศัพ.

ว่าแต่ว่าไม่เข้าใจคำว่า ใช้งานโทรศัพท์ไม่ได้นี่หมายถึงอะไรครับ งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2011 22:05  

gidoublegs ผู้เขียน:
buck ผู้เขียน:

ว่าแต่ว่าไม่เข้าใจคำว่า ใช้งานโทรศัพท์ไม่ได้นี่หมายถึงอะไรครับ งง

ก็อ่านให้ละเอียดสีครับข้อมูลสินค้า เขาก็บอกว่าไม่รองรับระบบเครือข่ายโทรศัพท์ ก็หมายถึงใส่ซิมไม่ได้ ก็โทรไม่ได้ ต้องให้โทรไวไฟเอาครับ
5.0
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Dec 2011 20:41  

ซื้อมา 7900 บาท โดยรวมถือว่าคุ้มครับ ยอมรับว่าน่าใช้กว่า ipod touch ตรงจอใหญ่กว่า เพิ่มเมมได้ ใช้ gps ได้ เวลาผมจะใช้อินเตอร์เนท ก็ใช้มือถือปล่อยสัญญาณ wifi ให้กับ player 5.0 ก็สะดวกดีครับ ตอนนี้ก็ใช้โทรเข้า-ออก โดยผ่าน app- line
ss3303
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2011 20:32  

โอ้ววว เล่น FLAC ได้ด้วย น่าสนมากๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Dec 2011 08:39  

เพิ่งซื้อเมมเพิ่ม 16 กิ๊ก ราคา 499 ที่พันทิพ ก็โอเคนะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2012 21:22  

อัพเป็น 2.3ได้หรือยังครับ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2012 19:10  

อัพเป็น 2.3ได้หรือยังครับ

อัพเป็น2.3ได้แล้วครับ แก้ปัญหามัลติทัสแล้ว ด้านการฟังเพลงยังเหมือนเดิมครับ
เพราะมีหลายคนโมรอมนอกไปแล้วบอกกันว่าการเล่นเพลงดรอปลงแต่ของไทยไม่เป็นครับ
ส่วนตัวคิดว่าถ้าจะเอามาดูหนังเล่นเกมส์หรือใช้เพื่อการบันเทิงค่อนข้างลงตัวทีเดียวครับกับP5ตัวนี้
ก็เหลือแค่อินเตอร์เน็ตปัจจุบันตัวปล่อยกระจายสัญญาณเน็ตมีมากมายเหลือเกินลองหาดูได้
และถ้าได้ใช้พวก3gเป็นตัวปล่อยสัญญาณแล้วละก็ ความไวไม่ต่างอะไรกับมือถือตัวท็อปๆเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Feb 2012 22:37  

อัพได้ที่ไหนครับ ที่ศูนย์ หรือทำเอง ทำยังไงครับ
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2012 18:28  

อัพได้ที่ไหนครับ ที่ศูนย์ หรือทำเอง ทำยังไงครับ

ทำได้ทั้งไปที่ศูนย์และติดตั้งเองเลยครับ
ถ้าติดตั้งเองก็อัพผ่านเองผ่านทางโปรแกรม Kies ของ samsung เลยครับที่

http://www.samsung.com/th/support/mobilesoftwaremanual/mobilesoftwaremanual.do?page=MOBILE.SOFTWARE.MANUAL

วิธีเชื่อต่อกับโปรแกรมเข้าตามนี้นะครับเข้า การตั้งค่า(ในp5)>การเชื่อมต่อไร้สายและเครือข่าย>การตั้งค่าUSB>เลือกSamsung Kies
แล้วก็เปิดโปรแกรม Kies ในคอมของเราเสียสายUSBแล้วก็เริ่มการอัพเดทได้เลยครับ
อัพเสร็จแล้วจะเป็นเวอร์ชั่น 2.3.6 ใช้เวลาไม่นานมากขึ้นอยู่กับเครื่องคอมครับ โชคดีนะครับผม
คนผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Feb 2012 18:35  

จงอย่ามองว่ามันโทรเข้าออกไม่ได้แล้วจะไร้ค่า หากแต่รู้จักมันอย่างแท้จริงและใช้ได้อย่างเต็มที่แล้วละก็ คุณจะได้มือถือคุณภาพดีและถูกมาใช้ในทันที

ถ้าดูดีๆแล้วละก็สเป็คของตัวนี้ไม่ได้ด้อยกว่ามือถือราคา10,000ขึ้นไปแน่นอน แต่สามารถซื้อมาใช้โดยประหยัดตังในกระเป๋าไปหลายพันเลยทีเดียว
player 5
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2012 11:57  

up มาแล้วครับ กับคอมที่บ้านผ่าน kies ครับ สุดยอดเลยครับ
pusada68
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2012 14:57  

อัพได้แล้วครับ 2.3.6 แฟนพอใจมากครับ
ปานเทพ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 May 2012 23:11  

ขาย Samsung Galaxy S Wifi 5.0 อายุใช้มา 2 สัปดาห์ ใหม่มากๆๆๆๆ ติดฟิล์มกันรอยแล้ว พร้อมซิลิโคนเคส 1 ชิ้น อุปกรณ์ครบยกกล่อง พร้อมใบเสร็จซื้อเมื่อ 23 เม.ย.2555 และมี GPS ของ Speednavi ด้วย พร้อมแผ่น แค่ 5,000 บาท ติดต่อ (082) 577-1133
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: