Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Gnet G529 Slim - จีเนท

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 49 / เข้าชม: 295207
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Gnet G529 Slim - จีเนท
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Gnet G529 Slim - จีเนท
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g529_slim.htm

โชยุ PR G-Net
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : รอนิดนึงค่ะ
วันที่โพสท์ : 16 Feb 2009 22:21  

รุ่น G529 slim ตอนนี้ยังไม่วางตลาดเลยค่ะ รอหน่อยนะคะ

PR G-Net
nu023
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ปัญหา BT

มีปัญหาเกี่ยวกับ BT ของ 529 slim อ่ะครับ ไม่สามารถต่อกับโน๊ตบุ๊คได้อ่ะครับ ผมใช้ windows vista นะครับ โน๊ตบุ๊คผมแสกนก็ไม่เจอ device ด้วยนะครับ หรือว่าเป็นที่เครื่อง notebook ผมป่าว ใครพอจะรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง
babore
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :

ราคากี่บาทครับ ใครรู้มั่ง?
nongmi
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ราคา

babore ผู้เขียน:
ราคากี่บาทครับ ใครรู้มั่ง?
ราคา 4,990 บาท ค่ะ
prataro
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ความหนาของเครื่อง

อยากเห็นความหนาของเครื่องอ่ะค่ะ Question Question Question
nongyung
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวยสมราคา
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2009 16:00  

Laughing ซื้อมาแล้วนะคะ 4750 บาทเป็นราคาคนกันเองขาย แต่ราคาที่ตั้งไว้ 4990 นะ สีมพูงะ สวยมากเลย มีเสากับปากกาอันเดียวกัน รูปแบบได้ใจจิงงะ คุ้มนะกับราคาเท่านี้ Embarassed
GodFish
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวัสดีคับ อยากทราบว่า ขาตั้งของเคื่องเอาออกมายังไงอ่ะคับ
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2009 09:57  

รบกวนพี่ ๆ ช่วยตอบด้วยนะ คับ Shocked
namaei
Year's Star

หัวข้อ : ลงเกมส์
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2009 22:01  

ลงเกมส์ได้ไหมค่ะ
โปรแกรมดิกด้วย ช่วยตอบที
pomkaky
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ช่องทางด้านซ้านมือ
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2009 23:03  

อยากรู้ว่าช่องที่ใช้เสียบด้านซ้ายมือมีใช้เสียบอะไรเหรอคับ...

ในคือมือหรือในเว็ปก็ไม่มีบอก....

ใครรู้บอกหน่อยคับ...งงมาก Sad Sad
pranigon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 19:34  

55555555+

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pranigon เมื่อวันที่ 06 Apr 2009 19:36; ทั้งหมด 1 ครั้ง
pranigon
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2009 19:36  

จอไหญ่พอสมควรมะไครรู้บ้างบออกเราที~~ยกตัวอย่างเปรียบเทียบกับรุ่นอื่นไห้หน่อย
เราว่าจะลองซื้อดูอ่ะ Confused Confused
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 13:03  

Evil or Very Mad ห่วยสุดๆ Evil or Very Mad
อ้างถึง:
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : G529Slim Slim อ่อนแอ
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 13:17  

Twisted Evil G529Slim (Slim แปลว่า บอบบาง ไม่แข็งแรง)
ซื้อมาแล้วเหมือนกัน ราคา 4,990 บาท
สีในรูปสีชมพูหวานมาก แต่เครื่องจริงที่เห็น สีชมพูบานนนเย็นไม่งามเลย
มีปัญหาที่ช่องใส่การ์ด ใส่แล้วการ์ด ดีดออก ปิดฝาไม่ได้เลย
ซื้อมาได้ 3 วัน รับประกันเปลี่ยนเครื่อง 7วัน
ถามร้านที่ซื้อ TG เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน พนักงานหน้าตาไม่ต้อนรับ
บอกว่าต้องเอาเครื่องเข้าศูนย์เท่านั้น ไม่เปลี่ยนเครื่องให้เลย
พนักงานก็ใส่การ์ดเข้าไปไม่ได้เหมือนกัน ไม่รับผิดชอบกับการกระทำ
เวลาขายก็พูดจากันดี เวลามาเคลมไม่เหมือนตอนมาซื้อ
พนักงานร้าน TG เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน ปัดไปให้ศูนย์ที่ฟอร์จูน
ศูนย์ฟอร์จูน อาจจะ (อาจจะ) เปลี่ยนเครื่องให้ได้ทันที แต่ก็ยังไม่รู้ผล
แล้วจะแวะมาใหม่ ถ้ายังไงก็ลองไปซื้อมาดูกันดีมั้ย Sad Sad Sad
อ้างถึง:
SupachaiHadyai
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 14:38  

อ้างถึง:

อยากรู้ว่าช่องที่ใช้เสียบด้านซ้ายมือมีใช้เสียบอะไรเหรอคับ...

ในคือมือหรือในเว็ปก็ไม่มีบอก....

ถ้าดูจากด้านหลังเครื่อง
ด้านบน เป็นจุกยาง
ด้านล่าง เป็นช่องเสียบปากกา+เสา TV ครับ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Apr 2009 14:40  

อ้างถึง:
สวัสดีคับ อยากทราบว่า ขาตั้งของเคื่องเอาออกมายังไงอ่ะคับ

ใช้เล็บแงะออกมาได้ครับ
อยู่ด้านหลังเครื่อง
ninhhhhh
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 12:42  

ที่สงขลามีขายยังค่ะ
ไปหามาหลายร้านแล้วไม่มี
ไม่ทราบว่าที่ไหนขายบ้างค่ะ
อยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 21:51  

อ้างถึง:

ที่สงขลามีขายยังค่ะ
ไปหามาหลายร้านแล้วไม่มี
ไม่ทราบว่าที่ไหนขายบ้างค่ะ
อยากได้มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ผมซื้อที่ เรด้า คาร์ฟูร์ หาดใหญ่
คุณ ninhhhhh ลองดูที่ร้านเรด้าห์ ตรงข้าม KFC สงขลาครับ
dome8597
Year's Star

จังหวัด: แพร่
หัวข้อ : รองรับjava ป่าวหว่า
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2009 22:23  

ไม่รู้ว่า รุ่นนี้มันรองรับ java ป่าวอ่าครับ
OngZa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: รองรับjava ป่าวหว่า
วันที่โพสท์ : 13 Apr 2009 23:36  

dome8597 ผู้เขียน:
ไม่รู้ว่า รุ่นนี้มันรองรับ java ป่าวอ่าครับ

ผมว่าไม่รองรับนะเพราะว่าลองจะลงเกมจาวาแล้วมันไม่รู้จักไฟล์ ? อยากรู้เหมือนกันอ่ะว่ามันใช้เกมประเภทไหนลงเพราะเกมที่ให้มา ไม่โดน เลยหะ
Kikko
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2009 16:53  

รุ่นนี้ดีป่าวคะ

ใครใช้แล้วช่วยบอกต่อหน่อยค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2009 12:44  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไหร่หรอคับ??
pk-max
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : g 529
วันที่โพสท์ : 23 Apr 2009 10:02  

นะ แก้ให้ใส่การ์ดหน่วยความจำก่อน ใส่ซิมการ์ด ครับ จะขอแนะนำ รุ่น 521 ด้วยนะครับ เพราะว่าสวยดี และราคาถูกมากๆๆๆ Cool
แก้ว หัวหิน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหา BT
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2009 23:26  

nu023 ผู้เขียน:
มีปัญหาเกี่ยวกับ BT ของ 529 slim อ่ะครับ ไม่สามารถต่อกับโน๊ตบุ๊คได้อ่ะครับ ผมใช้ windows vista นะครับ โน๊ตบุ๊คผมแสกนก็ไม่เจอ device ด้วยนะครับ หรือว่าเป็นที่เครื่อง notebook ผมป่าว ใครพอจะรู้ช่วยตอบด้วยนะครับ เพิ่งซื้อมาเมื่อวานเอง

เราก็เพิ่งซื้อมา มีปัญหาเดียวกันเลย เราใช้ xp อ่ะ มันหาไม่เจอเหมือนกัน

ใครรู้บอกทีนะ

Confused
mool3umza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Apr 2009 10:32  

อยากรู้ว่าถ้าใส่ 2 ซิม แล้วเวลา คุยอีกเบออยู่อีกเบอจะโทรเข้าได้ไหมครับ ใครรู้ตอบทีครับ
pong
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G529 Slim - จีเนท
วันที่โพสท์ : 04 May 2009 08:34  

เพื่งซื้อมา 4,250 บาทที่มาบุญครอง (1 พ.ค.52)กำล้งลองใช้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Gnet G529 Slim - จีเนท
วันที่โพสท์ : 12 May 2009 15:18  

pong ผู้เขียน:
เพื่งซื้อมา 4,250 บาทที่มาบุญครอง (1 พ.ค.52)กำล้งลองใช้

ลองใช้แล้วเป็นไงบ้างอ่ะ มาบอกกันบ้างดิ
dome8597
Year's Star

จังหวัด: แพร่
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 May 2009 21:31  

จากที่ลองไปศึกษาดูแบบ งูๆปลาๆ พอจะเข้าใจได้ว่า เกมส์ที่สามารถเอามาลงเล่นในรุ่นนี้
เป็นเกมส์ของเครื่อง แฟมิลี่หรือFF อารายทำนองนี้ ซึ่งหาโหลดได้จากเวปเกมส์ ประเภท
.NES Rom ก้อพอสนุกไปอีกแบบ เหอๆๆ แต่อยากให้อัพเกรด ให้ใช้พวก java ได้จัง จะได้ลงโปรแกรมเพิ่ม
glaatawan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 17:58  

ขอป่วนกระทู้หน่อยเหอะ อึดอัดเว้ย

ใครจะซื้อยี่ห้อนี้อย่าลืมพิจารณาแบตด้วยนะครับ ไม่ค่อยประทับใจมากๆ และอีกอย่างระบบเสียงที่คอนโทรลไม่ได้ดั่งใจ เสียงดังมาก มีแค่ตัวเลือกคือจะเอาเสียงดับ(ถึงแม้จะเซ็ตไว้ต่ำสุด)หรือไม่มีเสียง
Konami
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ปัญหา BT
วันที่โพสท์ : 23 May 2009 07:18  

แก้ว หัวหิน ผู้เขียน:
nu023 ผู้เขียน:

เราก็เพิ่งซื้อมา มีปัญหาเดียวกันเลย เราใช้ xp อ่ะ มันหาไม่เจอเหมือนกัน

ใครรู้บอกทีนะ

Confused

เห็นว่าจะต้อง ดาวน์โหลด วิธีการตั้งค่าโมเด็มของ

G-NET G529Slim เพื่อเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์

ผ่าน GPRS ได้ที่ Download เอกสารแนบ (.pdf)
PAENG_TOR
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 21:03  

[quote="MrPhone"]ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ [b][url=http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g529_slim.htm] Gnet G529 Slim - จีเนท [/url][/b]
[b]แคตตาล็อก :[/b] http://www.siamphone.com/catalog/gnet/g529_slim.htm

[img]http://www.siamphone.com/picture/gnet/g529_slim/gnet_g529slim_1_b.jpg[/img]

[img]http://www.siamphone.com/picture/gnet/g529_slim/gnet_g529slim_2_b.jpg[/img]

[img]http://www.siamphone.com/picture/gnet/g529_slim/gnet_g529slim_3_b.jpg[/img][/quote]

อยากทราบ
อยากทราบ
อยากทราบ

อยากทราบว่า g529_slim มีสีดำด้วยเหรอค่ะ

g529_slim มีข้อดีข้อเสียอย่างไรบ้าง
ใครใช้แล้วช่วยบอกหน่อยนะค่ะ

ช่วยตอบด้วยนะ[/b]
noobee1234
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากทราบค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2009 20:23  

อยากทราบว่า รุ่นนี้ ดูทีวี ยังงัยอ่ะคะ งงเลย
...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สีดำ
วันที่โพสท์ : 20 Jun 2009 13:43  

ช่วยตอบหน่อยนะค๊ะ

รุ่นนี้มีสีดำด้วยร๋อ

พอดีจะตัดสินใจซื้ออ่ะค่ะ

สีดำสวยดี มันมีมั้ยค๊ะ

^^
gradeweer
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Jul 2009 20:23  

ผมทำ ภาพ พื้นหลัง มันไม่เต็มจออ่ะ ตอนใช้ รุ่นเก่า ยังเต็มจออยู่เลย หรือมันต้อง กำหนดภาพ ยังไง งง??
julanut
Year's Star

หัวข้อ : ถามก่อนซื้อ
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 01:19  

กล้องได้ 1.3 ล้านจริงหรือเปล่า
แล้วเวลาคุยเสียก้องไหม
ตอนซื้อเครื่องมามีอุปกรณ์อะไรแถมมาบ้างหรอค่ะ
หรือว่าอุปกรณ์ภายในกล่องมีอะไรบ้าง
แล้วใช้G sensorได้หรือเปล่าค่ะ
ตอนนี้กำลังตัดสินใจจะซื้อ
เครื่องที่รองรับได้2ซิม
เพราะว่าต้องใช้เบอร์ติดต่องานเป็นของทรูกับเบอร์ส่วนตัว2เบอร์เป็นของดีแทค
ตอนนี้พกอยู่2เครื่อง แต่ใช้3ซิม เพราะว่าพกหลายเครื่องมันหนักอะค่ะ
ตอนนี้ใช้ของโนเกีย6030 ถามกับคนขายที่รู้จักกันเค้าบอกว่าโนเกียไม่มีเครื่องที่รองรับ 2 ซิม
นอกจากเครื่องที่เค้าหิ้วเข้ามากันเอง แล้วก็บอกว่าให้ลองดู จีเน็ต
แต่ก็ไม่แน่ใจจะซื้อรุ่นไหนดี ใครทราบแนะนำรุ่นที่ราคาไม่แพงใช้ทนหน่อยนะค่ะ
เพราะว่าไม่ค่อยมีงบในการซื้อ ราคาไม่เกิน5,000.-
เคยเห็นเพื่อนใช้ไอโมบาย ใช้ได้ไม่ถึงเดือนก็เอาเข้าศูนย์ซ่อม
แล้วเสียงก็ก้องเวลาคุยทุกครั้งเลยคิดว่าจะลองจีเน็ต
ดีหรือเปล่าช่วยแนะนำหน่อยนะค่ะ
sxasdsa
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2009 14:32  

มีสีเขียว ด้วยนะ อิอิ (ไปย้อมเอาเอง)
G NET 529
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เฮงซวย
วันที่โพสท์ : 29 Jul 2009 09:56  

แบตฮ่วยมากๆ ตอนนี้ซื้อมาแทบไม่ได้เลย เพราะแบตมีปัญหาเอาเข้าศูนย์ตั้งแต่ซื้อสัปดาห์แรกไม่เห็นเปลี่ยนเครื่อง เอาเครื่องไว้ที่ศุนย์ 1 สัปดาห์ก็ไม่เห็นดีขึ้น เสียบแบตวันเว้นวัน ทั้งๆที่แทบจะไม่ได้ใช้เลย แถมเสียบไว้ถ้ามีโทรเข้าเรารับไฟดูดหูด้วย ใครจะซื้อมาใช้เปลี่ยนใจเถอะ ตอนนี้กำลังขายทิ้งแล้วซื้อมาประมาณ 2 เดือนกว่าแทบไม่ได้ใช้เสียอารมณ์กับการชาร์ตแบต
J Slim
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องมีปัญหาเกี่ยวกับระบบสัญญาณในการโทรและรับสาย
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2009 19:29  

Kikko ผู้เขียน:
รุ่นนี้ดีป่าวคะ

ใครใช้แล้วช่วยบอกต่อหน่อยค่ะ

ซื้อมาในราคา 4,990
มีปัญหาเรื่องสัญญาณ
เวลาโทรระบบทรูมูฟ จะมีเหมือนเสียงสัญญาณแทรก
คนรับสายฟังไม่รู้่เรื่อง
แต่ถ้าโทรระบบ GSM เสียงจะไม่แทรก
ไม่ทราบเป็นเพราะอะไร?
ส่งให้ศูนย์ซ่อมตั้งแต่สัปดาห์แรกที่ซื้อมา
ไม่ทราบว่าของคนอื่นจะเป็นแบบนี้รึป่าว?
อยากจะขายเหมือนกัน แต่ติดที่น้องมันชอบเอาไปเล่นเกมส์
ก็เลยไม่อยากขายก่อน ราคาคงได้ไม่เท่าไหร่
ทนใช้สักพักก่อน แต่ตอนนี้แบตเตอรี่ที่ให้มา 2 ก้อน
ก้อนแรกใช้ไม่ถึง 3 เดือน ใส่แบตฯเข้าไปใหม่เครื่องก็เปิดไม่ได้แระ
ไม่ทราบแบตมันมีระยะเวลาในการใช้ป่าว?
ใครทราบช่วยแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันด้วยน่ะค่ะ
เสียดาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เฮงซวย
วันที่โพสท์ : 27 Aug 2009 00:19  

G NET 529 ผู้เขียน:
แบตฮ่วยมากๆ ตอนนี้ซื้อมาแทบไม่ได้เลย เพราะแบตมีปัญหาเอาเข้าศูนย์ตั้งแต่ซื้อสัปดาห์แรกไม่เห็นเปลี่ยนเครื่อง เอาเครื่องไว้ที่ศุนย์ 1 สัปดาห์ก็ไม่เห็นดีขึ้น เสียบแบตวันเว้นวัน ทั้งๆที่แทบจะไม่ได้ใช้เลย แถมเสียบไว้ถ้ามีโทรเข้าเรารับไฟดูดหูด้วย ใครจะซื้อมาใช้เปลี่ยนใจเถอะ ตอนนี้กำลังขายทิ้งแล้วซื้อมาประมาณ 2 เดือนกว่าแทบไม่ได้ใช้เสียอารมณ์กับการชาร์ตแบต

เหมือนกันเลยค่ะ
มีปัญหาเรื่องการชาร์ตแบตไม่เข้า
ด้วยความโมโหก็เลยทุบหน้าจอแตกไปเลย
แถมซื้อมายังผ่อนไม่หมดเลยดันมาพังซะแร้ว
ที่ชาร์ตก็หักหลุดเป็นเสี่ยง
ผู้ผลิตกรุณาผลิตสินค้าที่มีคุณภาพหน่อยน่ะค่ะ
ไม่ใช่ว่าไม่เสียดายที่มือถือมันพังไปแล้ว
ใช้งานได้ไม่ถึง 4 เดือนก็พังซะแล้ว
ถ้าใครคิดจะซื้อก็พิจารณากันหน่อยน่ะค่ะ

ไม่คิดจะเอาไปซ่อมแล้วค่ะ
เก็บไว้ในกล่องไว้เตือนว่า
อย่าได้ซื้อผลิตภัณฑ์นี้มาใช้อีกเลย
peepee123
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : กะว่าจะซื้อซักหน่อย ไม่กล้าซื้อแย้ว
วันที่โพสท์ : 28 Aug 2009 09:13  

อ่านบทความการวิจารณ์ การใช้รุ่นนี้แล้ว ประกอบกับการบริการแบบนี้ แล้วใครยังจะกล้าไปซื้อใช้อีก น่าเป็นห่วงผู้บริหาร g-net จริง ๆ เลย เออ กลุ้มแทนจริงๆ
Prim'Mie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 18:50  

[quote="Anonymous"][quote="pong"]เพื่งซื้อมา 4,250 บาทที่มาบุญครอง (1 พ.ค.52)กำล้งลองใช้[/quote]

เป็นไงบ้างอ่าคะๆ พอดี รุ่นที่ใช่ก้อ จีเนท แต่เจ๊งไปแล้ว เรยมาดู

สลิม ม เราว่าน่าจะดีนะๆ ใช้แร้วเปนไง รบกวนบอกทีน๊า
Secret_user2009
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประสบการณ์ที่ใช้รุ่นนี้
วันที่โพสท์ : 04 Sep 2009 20:35  

ข้อดีมากมาย
- 2 ซิม
- ทีวี (ชัดดี ขึ้นกับคุณภาพสัญญาณ)
- ลงเกม เครื่องแฟมิคอม FR ได้นะ(คนเกิดทันสมัยนั้นรู้จักดี)
- MP3 มาตรฐาน
- FM
- กล้องOK
- หน้าจอภาพสวยใสมากๆ (เทียบกับหลายๆยี่ฮ้อ)
- จอสัมผัส ตอบสนองได้ไว มาตรฐานดี
- ระบบG Sensor น่าสนใจมาก ใช้กับเพลง ทีวี อื่นๆ(ปรับมุมภาพตามทิศทางเครื่อง-เปลี่ยนเพลง อื่นๆ)
-เล็ก กระทัดรัด เหมาะมือ สีสรรสวยงามดี
-อ่านไฟล์ .txt
-อื่นๆ (หาเอาเอง)
ข้อเสียต้องนี่เลย
-คุณภาพสัญญาณ (เครื่องเราและผู้ที่เราสนทนาด้วยได้ยินเสียงแทรก น้อยครั้งที่ไม่ได้ยิน )
-ตัวเครื่องสีลอก (เข้าสู่เดือนที่ 6)
-ปุ่มกดเลข 0 ลักษณะไม่น่าไว้วางใจเหมือนจะหลุด(ที่จริงไม่หลุดอ่ะนะ)
-แบตเตอรี่ไม่เสถียร ได้2ก้อนก็จริงแต่ไม่ทน แต่ก็ใช้ได้อยู่(ตอนนี้เราเสียไปก้อนแล้ว)ซื้อประมาณ 02/2009
-อุปกรณ์ตกเแต่งชุบมาไม่เนียนเดี๋ยวก็หลุด แถวหูฟังด้านหน้าอ่ะ ตอนนี้หยอดกาวตราช้างแล้วT_T
สรุปโดยรวม OK
น่าใช้งาน เพราะผมใช้หลักๆคือโทรเข้า-ออก-ดูTVเท่านั้น
Bennnn*
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Sep 2009 12:12  

ที่ สมุทรสาคร ๆ ตรงไหนมีบ้างอ่าค๊าๆ ๆ ๆ

อยากรองใช้ๆดู ๆ

ไงก้อ ช่วย ตอบหน่อยน๊าค๊าๆ ๆ ๆ
noobee1234
Year's Star

จังหวัด: ยะลา
หัวข้อ : อยากขาย ค่ะ
วันที่โพสท์ : 06 Sep 2009 22:13  

สนใจจะซื้อต่อมั้ยคะ รุ่นนี้แหละค่ะสภาพมือ1 100% ค่ะ ติดต่อได้ ทางเมลล์ค่ะ
beebeeza@msn.com

คือว่าซื้อมาให้แม่ แต่แม่ไม่ชอบ เลยจะขายต่อ ค่ะ
ไม่แพงค่ะ
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 17:36  

บิ๊ก ซีๆ อ้อมใหญ่มีไหม อ่าคะ นครปฐม อ่าๆ

ช่วยตอบทีน๊าๆ ๆ พอดี อยากได้อ่าๆ กัวมันจะ หมดก่อนๆ

งิงิ

แล้วว มีเบอร์ โทไปถามไหม ว่า ขายยังไง ที่ไหนมีบ้าง

โทไปถาม คอเซนเตอร์ ออ่าๆๆๆ
555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Sep 2009 17:36  

บิ๊ก ซีๆ อ้อมใหญ่มีไหม อ่าคะ นครปฐม อ่าๆ

ช่วยตอบทีน๊าๆ ๆ พอดี อยากได้อ่าๆ กัวมันจะ หมดก่อนๆ

งิงิ

แล้วว มีเบอร์ โทไปถามไหม ว่า ขายยังไง ที่ไหนมีบ้าง

โทไปถาม คอเซนเตอร์ ออ่าๆๆๆ
Mandn
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2009 20:29  

บิ๊กซีอ้อมใหญ่มีขายนะ
ชั้นบน ตรงโรงหนังอ่า

ร้านอยู่ตรงเยื้องๆ ๆ ศูนย์ Dtac อ่ะ
ราคาน่าจะลงและ

ม่ะ 4 เดือนที่แล้วไปถาม 4,990 ม่ะรุว่าตอนนี้ลงยัง
เราว่านะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2010 17:13  

[b][b][b]ตอนนี้เราก้มีปันหาเหมือนกัน คือวันนั้นเราเก็บไว้ที่กระเป๋า

สันยาสาบานว่าไม่มีใครไปทำไรมันเลย แล้วทีนี้เอาออกมา

ตัวเครื่องร้อนมาก ไม่รู้เปนไร กดปุ๊บหน้าจอเป็นเส้นลายๆๆๆ

เพิ่งซื้อมาได้ เดืออนเอง

บอกหน่อยได้ไหมคะว่ามันจะพังเมื่อไหร่
แล้วถ้าขายจะได้ซักเท่าไหร่

ไม่ไหวแล้วคะ
TaMakotCHII
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2010 17:37  

คุณเราว่านะ

เปน้หมือนเราเลยอะ

ตอนนั้นเรางงมากอะ เราสาบานได้เลยอะว่าไม่มีใครไปทำไรมันเลย
มันร้อนมากอะ พอทีนี้ลองกดหน้าจอดู เผื่ว่าเราค้างหน้าต่างไรไว้

โหเป็นลายเส้นอะ
เป็นแบบนี้มา 4เดิอนๆด้แล้วอะ

ตอนนี้ยังใช้อยู่เลย
จะเปลี่ยนแล้วว!!

นึกว่าเราจะเป็นคนเดียวนะเนี่ย^^
*-*_
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Jul 2011 17:37  

ช่วยแนะนำหน่อยค่ะจะซื้อดีไหม.. เพราะว่าถูกแล้วมีทีวีด้วย
ผู้ที่ใช้แล้ว ใช้ทนไหมค่ัะ?.......ช่วยตอบทีค่ะจะตัดสินใจ
ที่จริงใจหนึงก็อยากได้ sumsung champ อ่ะค่ะ Sad
Laughing Laughing Laughing
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: