Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ซื้อเครื่องนอกกับศูยน์ ต่างกันอย่างไรครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 20805
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ซื้อเครื่องนอกกับศูยน์ ต่างกันอย่างไรครับ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 16:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอคำแนะนำครับ
parinyabeer
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ซื้อเครื่องนอกกับศูยน์ ต่างกันอย่างไรครับ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 21:16  

เห็นพี่ไปซื้อมาเครื่องนอกฮ่องกงอะครับ
แล้วร้านบอกว่า ดีกว่านะเพราลงแอปได้ไม่ต้องโดนล๊อค
กำลังตัดสินใจอยู่คับว่าซื้อที่ไหนดี
ขอคำแนะนำครับ
Surprised
ongkarak1618
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ซื้อเครื่องนอกกับศูยน์ ต่างกันอย่างไรครับ
วันที่โพสท์ : 17 Oct 2010 11:37  

ต่างกันที่ราคาประมาณ หนึ่งพันบาทครับ การรับประกันคงไม่ต่างกันครับ ไม่มีเปลี่ยนเครื่อง รับประกันแค่ซอฟฟ์แวร์ ได้ใช้ก่อนคนอื่นเท่านั้นครับ
แนะนำเครื่องหิ้ว เอาของ hk ดีกว่าครับ มันจะโดนล๊อคแค่ชั้นเดียว ไม่เหมือน usa โดนสองชั้น โดนล๊อคสัญญาณอีกชั้น ถ้าอัพผ่าน itune เมื่อไหร่กลายเป็นที่ทับกระดาษอย่างเดียวครับ ต้องดาวน์เกรดลงมา ก็ได้แค่ฟังเพลงครับ ต้องรอ เจลเบรคเวอร์ชั่นใหม่มาแก้ครับ (ร้านบอกมาน่ะครับ เพราะตอนไปซื้อ ip4 เห็นคนนึงโดนมา)
parinyabeer
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 15:53  

ขอบคุณครับ
Very Happy
ถ้าเป็นอย่างนี้ซื้อเครื่องนอกก็ถือว่าใช้ได้ใช่ป่าวครับ รวดเร็วกว่าด้วย Surprised
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 21:40  

ongkarak1618 ผู้เขียน:
ต่างกันที่ราคาประมาณ หนึ่งพันบาทครับ การรับประกันคงไม่ต่างกันครับ ไม่มีเปลี่ยนเครื่อง รับประกันแค่ซอฟฟ์แวร์ ได้ใช้ก่อนคนอื่นเท่านั้นครับ
แนะนำเครื่องหิ้ว เอาของ hk ดีกว่าครับ มันจะโดนล๊อคแค่ชั้นเดียว ไม่เหมือน usa โดนสองชั้น โดนล๊อคสัญญาณอีกชั้น ถ้าอัพผ่าน itune เมื่อไหร่กลายเป็นที่ทับกระดาษอย่างเดียวครับ ต้องดาวน์เกรดลงมา ก็ได้แค่ฟังเพลงครับ ต้องรอ เจลเบรคเวอร์ชั่นใหม่มาแก้ครับ (ร้านบอกมาน่ะครับ เพราะตอนไปซื้อ ip4 เห็นคนนึงโดนมา)

อ้าว งั้นผมก็(จะ)ซวยไหมเนี่ย เครื่องที่ผมกำลังจะซื้อเป็นเครื่อง US แงว อัพอะไรผ่านไอ(การ์)ตูนหว่าน่อ แงว ผมไม่เคยใช้ซะด้วยสิ Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: