Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ขอรหัส Nokia c6-01 ตอนทำ hard reset ครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 11352
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ขอรหัส Nokia c6-01 ตอนทำ hard reset ครับ
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2011 21:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมลองทำตามวิธี่ข้างล่างแล้ว

You have to press 4 different buttons for this to work:

Turn Off the device
Press the Volume Down button
Press the Camera Button
Press the Menu Button
Last step is to press the Red Power/End Call button to initiate the wipe
Keep holding the four buttons until you see the Nokia Logo

พอเครื่องบูตขึ้นมามันขึ้นในเราใส่ new lock code ใส่อะไรไปก็ผิด งงมาก

ขอบคุณครับ
Kraizis
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอรหัส Nokia c6-01 ตอนทำ hard reset ครับ
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 20:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

เอ... โดยทั่วไปแล้ว รหัสที่ให้ใส่ตอนทำ Hard Reset จะเป็น "รหัสล็อคเครื่อง" ครับ
ถ้าไม่ได้ไปตั้งอะไรไว้ มันจะเป็น "12345" แต่ถ้าไปเปลี่ยนมัน ก็ใช้รหัสนั่นล่ะครับ
คิดว่าเหมือนกันทุกเครื่อวนะครับ แต่ถ้าไม่ใช่ ก็ลองถามผู้รู้ท่านอื่นนะครับ ><
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: