Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 แจกชาว WP7 กับ PuriClub โปรแกรมถ่ายรูปน่ารัก !!

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 27327
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : แจกชาว WP7 กับ PuriClub โปรแกรมถ่ายรูปน่ารัก !!
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2011 15:23  
ตอบโดยอ้างถึง  

หลังจาก ที่ Windows Phone 7 ได้ออกมาพักใหญ่ แล้วเหล่าผู้พัฒนา Software ผู้พัฒนาสนใจอยู่ไม่น้อยก็ได้หลังไหล
กันเข้ามาพัฒนา แม้ว่า ใน 3 ไตรมาส แรก กระแสที่ตอบรับ ยังไม่ดีเท่าที่ควร จึงทำให้กระแส Windows Phone น้อยลง
แต่ถึงอย่างไร ณ. ปัจจุบัน WP7 พัฒนา เป็น WP7.5 แล้วจในที่สุด เหล่า นักพัฒนากลับมาสนใจอีกครั้งรวมถังการที่
Window Phone 7 ได้ เขาไปช่วย ระบบ OS ทาง Nokia อีกด้วย ซึ่งเร็วๆ นี้เราคงได้พบกับ Nokia Sea Ray ในชื่อที่ยัง
ไม่ได้เป็นทางการนัก แต่ตอนนี้เราไปชม Application ที่ ผมเอามานำเสนอดีกว่า กับ
PuriClub

- ก็คือ App แต่งภาพนั้นเอง โดยจะเป็น Style แบบ ญี่ปุ่น ญี่ปุ่น นี้แหละจ้า เหมือนกับถ่ายรูป ตู้สติ๊กเกอร์ เนี้แหละจ้า
เพียงแต่จะ ถูกย่อส่วน มาลงใน มือถือ เท่านั้น เอง โดย ฟังชั่นการใช้งานนั้นไม่ยาก เพียงแค่ คุณถ่ายรูปคุณลงไป
จากนั้นก็ แต่งภาพตามใจ ปรารถนา ของคุณ

รูปร่างหน้าตาของการใช้งานที่ผมลงเอาไว้ซึ่งก็เหมือนโปรแกรมทั่วไป ที่ถ่ายรูปแล้วแต่งภาพนะคับหลายๆ ท่านอาจจะเคย
เห็นใน iPhone / Android Phone กันมาแล้วซึ่งการใช้งานไม่ต่างกันหนัก เพียงแต่ พึ่งจะมีเข้ามาใน WP7 นั้นเอง
ถึงจะช้าไปหน่อย แต่ก็ถือว่า เป็นการ ปูพรม ให้ Software ของ WP7.5 และ WP 8 ในอนาคตให้เปิดตัวแล้วไม่นิ่งหายไป !!
Photo Frame
- ทำกรอบรูปสวยๆ ที่คุณเธอ ต่างๆ นั้นต้อง กริ๊ด เลยทีเดียว นะจ้า ~~ !!

การใช้งานโดยทั่วไปคุณสามารถใช้งาน ได้ง่ายๆ เพียงแค่ Stamp ภาพ หรือตำแหน่งเอาไว้แบบนี้ในรูปที่ผมนำเสนอไปเนี้ยแหละครับ

สามารถแชร์รูปภาพของเราเองให้เพื่อนดูได้ผ่าน Facebook ด้วยนะจ้า สาวๆ อิอิ !!
ต้องบอกตามตรงเลยครับว่าเป็นโปรแกรมอีกตัวที่ Window Phone (Girl) สาวๆ ต้องมีให้ เอาไว้กันนะจ้า
ดาว์โหลดกันได้เลยจ้า ที่ Link นี้เลย
[url="http://air-i3.com/?p=575"][/url]
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Windows Phone Community - วินโดว์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: