Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สรุปว่า N95 8GB กับ N85 ??

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 13 / เข้าชม: 33559
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

คุณคิดว่ารุ่นไหนดีกว่ากันคะ??
N95 8 GB
50%
 50%  [ 8 ]
N85
50%
 50%  [ 8 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 16

Author
Year's Star

จังหวัด: Songkla
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สรุปว่า N95 8GB กับ N85 ??
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2008 20:00  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือ ยังตัดสินใจไม่ได้เลยค่ะ

ว่าจะซื้อรุ่นไหนดี

เนื่องจากลองไปย้อนอ่านกระทู้ที่ผ่านมาดูแล้วนั้น

มันทำให้ตัดสินใจยากมากเลยค่ะ

ว่าอันไหนจะใช้งานได้ดีกว่า

อยากให้ช่วยอธิบายข้อแตกต่างระหว่าง N95 8GB กับ N85

แบบที่เข้าใจง่ายๆให้ฟังหน่อยค่ะ

แล้วก็ความคิดเห็นของคุณด้วยนะ

ว่าชอบรุ่นไหน เพราะอะไร ??

ขอบคุณมากๆค่ะ Very Happy
Tucker
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Dec 2008 22:18  

สรุปง่ายๆ ให้ครับ ถ้าไม่ซีเรียสว่าต้องได้เครื่องรุ่นใหม่ล่าสุด แนะนำ

N95 8GB

ฟันธง!
Manosoma
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2008 13:01  

สองตัวนี้กินกันไม่ลงจริงๆครับ
ตัวหนึ่งอย่าง 85 ก้ได้ความสดใหม่ เพิ่งออก จอโอเลด 16.7 ล้านสี ประหยัดแบตกว่า TFT เดิมๆ ตัวเครื่อง จอเล็กกว่า 95 8 GB แต่ทดแทนกันด้วย เมมโมรี่แบบ Hot swap ที่ถอดเปลี่ยนได้ นอกจาก 95 ที่ฝังเข้าไปในเครื่อง 8 GB ครับ

ระบบปฏิบัติการ 85 ใหม่กว่า ซิมเบี้ยน 9.3 เมนู Translate สวยกว่า ปรับอ่ะไรได้มากกว่า
ส่วน 95 ปรับปรุ่งการรับสัญญาณ Maps ดีขึ้นกว่าตัวเก่า

ฝาหลัง 85 มีที่ปิดส่วน 95 นั้น โล่งไร้ที่ปิดครับ
แต่โดยรวมแล้ว ก็ไม่ค่อยมีความแตกต่างกันเท่าไหร่

เลือกเอาตามความชอบ

แ ต่ผมเชียร์ 85 คับ เพราะว่าจอมมันสด กว่า TFT 95 เยอะเลย
candy_kidz
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2008 16:23  

ใช้ N85 อยู่ ชอบทั้งN958GBและN85
ตอนจะซื้อก็คิดอยู่ว่ารุ้นไหนดี
แต่ซื้อ N85 เพราะถูกกว่าประมาณ 2000
แล้วก็ใหม่กว่า ตัวเล็กกว่า แต่จอN958GB ใหญ่กว่า
55+ จริงๆชอบจอใหญ่ๆๆ แต่ก็ตัวเล็กกระทัดรัดดี
แม้จะแอบหนาไปหน่อย เท่าที่ใช้ก็ชอบนะคะ โอเค
แต่N95 ก็สวยนะ (หลายใจๆๆ) ยังไงก็ลองดูนะคะ
แต่จริงๆN9 น่าจะดีกว่า N8 (ฤ เปล่า??) แต่N85
ได้ความใหม่ในราคาที่ถูกกว่าค่ะ

ลองดูๆๆๆนะคะ
hydeless
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Songkhla
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Dec 2008 21:08  

... จะเอาเสปคเครื่องแรง ชอบเล่นเกมส์+หลากหลาย ก็ N95 8KMb ชอบความสดใหม่ อินเทอร์เฟซสวย จอOLEDกินไฟน้อย ชัด+ปุ่มเฉพาะเล่นเกมส์ ก็ N85 คือ จะบอกว่าไอเรื่อง N-GAGE นะ พวกมีปุ่มเล่นเกมส์เฉพาะ เล่นเอ็นเกจ ได้ลื่นไหลทั้งนั้น หน่ะ ไม่ต้องไปคิดว่าไอกราฟิก ของ N95 มันดีมากๆ เพราะข้อเสีย N95 เยอะมากพอสมควร แรงแต่ วัสดุ *** ว่างั้น เป็นผม ก็เลือก N85 อะสดใหม่ดี แถมเมมนอก ถอดง่าย ไม่มีปัญหาในเรื่อง การเชื่อมต่อแบบการถ่ายโอนข้อมูล มีปัญหาถอดเมมก็ใช้เครื่องได้ตามปกติ
ii-tim
Year's Star

หัวข้อ : thx
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2008 00:15  

ว้าว
ขอบคุณมากๆเลยนะคะสำหรับคำแนะนำ
ตอนแรกคิดว่าน่าจะเลือก n85
ไปอ่านเจอบทความนึง

...ความถนัดมือในการเล่นเกมและใช้งานกลับด้อยลง ยิ่งคนนิ้วใหญ่ด้วยแล้ว การสนุกกับเกมด้วย N85 อาจลำบากไปสักนิด กล้องที่ให้มา 5 ล้าน เมื่อถ่ายออกมาแล้ว การไล่สีและความสวยงามของภาพ กลับด้อยกว่าต้นตำรับอย่าง N95 / N82 แต่ก็ชนะ 6220 Classic อย่างเฉียดฉิว....

จิงรึป่าวคะเนี่ย??
LUDWIG-VAN-BEETHOVEN
Senior Member
Senior Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2008 02:48  

ผมใช้ N95 8GB อยู่ และถึงเลือกใหม่ได้ ผมว่าผมก็เลือกรุ่นนี้นะ คือความที่ไม่ชอบดีไซน์แบบ N85 ด้วย ส่วนเรื่องความสามารถ ก็อย่างที่เค้าบอกไปกันแล้ว ยังไงผมว่าชอบดีไซน์ของตัวไหนก็เอาตัวนั้นไปเลยดีกว่า
hydeless
Year's Star

หัวข้อ : Re: thx
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2008 10:20  

ii-tim ผู้เขียน:
ว้าว
ขอบคุณมากๆเลยนะคะสำหรับคำแนะนำ
ตอนแรกคิดว่าน่าจะเลือก n85
ไปอ่านเจอบทความนึง

...ความถนัดมือในการเล่นเกมและใช้งานกลับด้อยลง ยิ่งคนนิ้วใหญ่ด้วยแล้ว การสนุกกับเกมด้วย N85 อาจลำบากไปสักนิด กล้องที่ให้มา 5 ล้าน เมื่อถ่ายออกมาแล้ว การไล่สีและความสวยงามของภาพ กลับด้อยกว่าต้นตำรับอย่าง N95 / N82 แต่ก็ชนะ 6220 Classic อย่างเฉียดฉิว....

จิงรึป่าวคะเนี่ย??

N95 กล้องเจ๋งจริง ยอมรับ

... เหอะๆแมวเราหน้าดำไปนิด - -"
ii-tim
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2008 18:40  

ขอบคุณมากๆเลยนะคุณพี่ Oliver_Sykes~ Very Happy

ลืมถามอีกอย่างนึงอ่ะค่ะ

แบบว่า

แล้วปัญหาเรื่องN85

ถ้าใช้ ซิม ดีแทคกับทรู ที่มันจะบูทเครื่องเอง

จริงหรอคะ??

แล้วเราจะทำอย่างไรล่ะคะ??
candy_kidz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2008 09:30  

ขอบคุณมากๆเลยนะคุณพี่ Oliver_Sykes~ Very Happy

แบบว่า

ถ้าใช้ ซิม ดีแทคกับทรู ที่มันจะบูทเครื่องเอง

จริงหรอคะ??

เราใช้ของทรูไม่เป็นนะคะ
hydeless
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Dec 2008 00:48  

แบบว่า

จริงหรอคะ??

...เป็นกับ ดีแทคในผู้ใช้บางราย ทรู กับ เอไอเอส ไม่มีปัญหาครับ
cc_louis
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: บางกอก
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Dec 2008 18:51  

ใช้ n85 อยู่ ถ้าไ่ม่ติดที่ n85 จอ oled ก็คงเลือก n95 เพราะว่าเล่นเกมส์สามมิติได้เร็วปรื๋อ...ก่า

แต่จะบอกให้ว่า หน้าจอ n85 อ่ะคมกริบ สวยมากมาย ^^
moochat
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: สรุปว่า N95 8GB กับ N85 ??
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 11:12  

95 8 GB กล้องห่วยแตก ถ่ายคนกลายเป็นผีดิบ สีซีดมาก ไม่เหมือนจริง ส่งศูนย์เปลี่ยนคารเมร่า ไม่หาย เลยเปลี่ยน 86 8 M กล้องสุดโค่ยยยมากกก
symbol9909
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: สรุปว่า N95 8GB กับ N85 ??
วันที่โพสท์ : 11 Nov 2011 21:36  

n95 8gb สามารถต่อ TV-OUT ได้
เสียงลำโพง 3D
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: