Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 LG Cookie Duo T515 - แอลจี Cookie Duo T515

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 15 / เข้าชม: 107626
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : LG Cookie Duo T515 - แอลจี Cookie Duo T515
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2011 17:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ LG Cookie Duo T515 - แอลจี Cookie Duo T515
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/lg/cookie_duo_t515.htm

mama89
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Cookie Duo T515 - แอลจี Cookie Duo T515
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2011 21:06  

2ซิม + wifi Very Happy
bundd
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Cookie Duo T515 - แอลจี Cookie Duo T515
วันที่โพสท์ : 15 Sep 2011 22:23  

กะลังหา 2 ซิม + ไวไฟเลยอ่ะ
ดูๆ ไป สเปกก็ คล้ายๆ กับของอีกยี่ห้อนึง
ที่มันไปดังในรัสเซียมั่ง อินเดียมั่ง 7500 มั่งล่ะ
แต่ในไทยไม่ขายซักที
สงสัยจะต้องสอยตัวนี้เป็นแน่แท้ ถ้ามาไวนะ
อยากรู้จังว่าจะดูยูทูปได้ป่าว
ถ้าใครลองแล้วกรุณารีวิว
บอกข้อดี-ข้อเสียด้วยนะครับ
ไว้เป็นวิจารณญาณในการซื้อครับ
ขอบคุณครับ Laughing
carin2
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2011 22:34  

คือหน้าตาเหมือน SS one เด๊ะเลยอะ
นกกระยาง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2011 14:51  

ยอดเยี่ยมครับ สมราคา
ดีกว่า no c2-03 เยอะ...
smallgray
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2011 20:56  

ถ้า Nokia C2-03 มี wifi ผมจะสอยเลยล่ะ

นี่ล่ะไม่เข้าใจพวกยี่ห้อดังๆ มันจะกั๊กหาสนทีนอะไรหนักหนา ถ้าไม่กั๊ก ปานนี้ยอดขาย Nokia แมร่งคงทะลุเป้ามากกว่านี้ไปแล้ว เฮ้อออ แต่บ่นไปก็ช่วยอะไรไม่ได้ในเมื่อมันก็คิดแบบเดิมๆ คือ

กั๊ก กั๊ก แล้วก็กั๊ก เพื่ออกรุ่นใหม่ๆ ถุยจริงๆ

ปล. วันนี้ไปดูมาล่ะ เครื่องเล็กโอเค รูปทรงสวยพอๆกัน ติดสองเรื่องเท่านั้นคือ แบตทนแค่ไหนกับ มี Sync contact กับคอมก็เกินพอล่ะ ดูหนังฟังเพลงไม่จำเป็นสำหรับสองซิม
น้องณัฐนันท์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Oct 2011 09:51  

คุ้มค่าสุดๆค่ะ...
ใช้งานได้ดีมาก...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2011 11:10  

น้องณัฐนันท์ ผู้เขียน:
คุ้มค่าสุดๆค่ะ...
ใช้งานได้ดีมาก...

รุ่นนี้ 2 ซิม แต่คงไม่ realtime แน่ๆเลย (รึป่าว)
aeklg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Nov 2011 16:54  

รับสายได้พร้อมกัน 2 เบอร์ครับ เห็น มีรูปติดบอกที่เครื่องเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Nov 2011 14:00  

bundd ผู้เขียน:
ดูๆ ไป สเปกก็ คล้ายๆ กับของอีกยี่ห้อนึง
ที่มันไปดังในรัสเซียมั่ง อินเดียมั่ง 7500 มั่งล่ะ
สงสัยจะต้องสอยตัวนี้เป็นแน่แท้ ถ้ามาไวนะ

ดูยูทูปได้ค่ะ มีช็อตคัท(เรียกงี๊ปล่าว) ให้พร้อมใช้เลยค่ะ
อาจจะกระตุกนิดนึง แต่ดูได้ ไฟล์ไม่ทุเรศมาก

ข้อเสียสำหรับเราคือ มันไม่มีรูห้อยสายทอสับค่ะ TT^TT
พรระพี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2011 13:16  

Anonymous ผู้เขียน:
bundd ผู้เขียน:

ดูยูทูปได้ค่ะ มีช็อตคัท(เรียกงี๊ปล่าว) ให้พร้อมใช้เลยค่ะ
อาจจะกระตุกนิดนึง แต่ดูได้ ไฟล์ไม่ทุเรศมาก

ข้อเสียสำหรับเราคือ มันไม่มีรูห้อยสายทอสับค่ะ TT^TT

ใช้ซิมของค่ายไหนค่ะ 3จีหรือเปล่าค่ะ ถึงได้กราตุก....
villy
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2011 21:04  

เวลาผมเสียบหูฟังทีไร ชอบโทรออกทุกที

ของใครเป็นบ้างคับ?
infmaster
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2012 22:35  

คุณ villy ครับ
ผมสนใจรุ่นนี้ครับ
ผมขอถามครับว่า เวลาคุณกำลังใช้ซิมที่ 1 อยู่
และมีคนโทรเข้ามาซิม 2
เครื่องรุ่นนี้จะเตือนว่ามีสายเรียกซ้อนไหมครับ
ขอบคุณมากครับ
Larvaz
Silver Member
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2012 14:46  

ข้อดี
ตัวนี้เจ๋งมาก ราคา 2790 แค่เปิดจอก็โดนทั้งขนาดจอและสีสันแล้ว

สามารถดูยูทูป เฟซบุค ทวิตเตอร์

สามารถใช้งานจีเมล์ได้เลยโดยไม่ต้องเซตอะไรเพิ่ม

ได้จอ 2.8 สีสด และใหญ่กว่ารุ่นอื่นในราคานี้

สามารถขยายตัวหนังสือได้ซึ่งรุ่นอื่นอย่างซัมซุงทำไม่ได้

ระบบสองซิมทำให้ใช้งานง่าย โดยแยกเบอร์โทรเป็นแทบสองซิมชัดเจน ไม่ปวดหัว

ระบบไม่ช้ามาก สามารถนำวิทเจตขึ้นหน้าแรกได้สามหน้า

มันมีระบบแจ้งมือถือหายด้วย แต่ยังไม่ได้ลอง

ถ้าเทียบกับสองซิมของโนเกีย ผมถือว่า LG ได้ประกัน 7 วัน และออพชั่นเยอะกว่ามาก

ข้อเสีย
ถ้าเป็นจอ capacitive จะดีมาก แต่เข้าใจว่าราคามันจะสูงขึ้น

ไม่ชอบการปลดล๊อคแบบสไลด์ขึ้น แต่ใช้ไปสักพักคุณจะชินกับมันเอง เพราะมันไม่ได้ปลดล๊อคยาก (เพราะแอปเปิ้ลเคยฟ้องร้องการปลดล๊อคแบบสไลด์มาหลายรายแล้ว) แต่จริงๆอยากได้แบบ cookie รุ่นเก่า ที่กดปุ่มปิดเปิด แทนการปลดล๊อค

ถ้าเทียบกับซัมซุง ผมยกให้ระบบ LG ดีกว่านะ เพราะมันครอบคลุมกว่าซัมซุงในราคาเดียวกันมาก ถ้าคุณอยากได้สองซิม ที่มีออพชั่นครบๆ (ครบจริงๆนะ) ราคาไม่แพง แนะนำตัวนี้เลย แต่ถ้าคุณอยากเล่นแอนดรอย์ ให้ขยับงบเพิ่มแล้วมอง Samsung ดีกว่า
ดอกเห็ด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2012 10:25  

ไม่ 3 จี ราคาไม่น่าเกิน 2 พัน...
honeypot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2012 11:21  

แบตสำรอง กับสายดาต้า/ชาร์จของรุ่นนี้มีขายที่ไหนกันบ้างคะ ของแท้หรือไม่แท้ก็ได้ ราคาประมาณเท่าไหร่คะ กลัวว่าถ้าซื้อตามร้านทั่วไป (สายเส้นละ 30-50 บาท) อาจไม่ได้มาตรฐาน กลัวโทรศัพท์ระเบิดค่ะ ^_^

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

ปล. อยู่เชียงใหม่เจ้า
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: