Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 กระทู้เกี่ยวกับ Samsung Android เชิญที่ห้อง Android ได้เลยครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 10 / เข้าชม: 112407
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : กระทู้เกี่ยวกับ Samsung Android เชิญที่ห้อง Android ได้เลยครับ
วันที่โพสท์ : 15 Oct 2010 13:30  
ตอบโดยอ้างถึง  

Samsung Android Phone เชิญตั้งกระทู้ที่ห้อง Android Community นะครับ

รายชื่อ Smart Phone Samsung ที่ใช้ระบบปฏิบัติการณ์ แอนดรอยด์ (Android)
- Samsung Galaxy Spica (i5700)
- Samsung Galaxy S (i9000)
- Samsung Galaxy 3 (i5800)
- Samsung Galaxy 5 (i5500)

รายชื่อ Tablet Samsung ที่ใช้ระบบปฏิบัติการณ์ แอนดรอยด์
- Samsung GALAXY Tab (P1000)

ปล. เกรงว่าท่านที่ตั้งในห้องนี้จะไม่ได้รับคำตอบนะครับ เพราะ ชาวแอนดรอยด์เราไปรวมตัวกันอยู่ที่ห้องโน่นครับ Rolling Eyes
แพรวพราว
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: กระทู้เกี่ยวกับ Samsung Android เชิญที่ห้อง Android ได้เลยครับ
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 09:09  

เราก็ใช้ Samsung Galaxy 5 เหมือนกัน
ตอนนี้อยู่ในช่วงลดราคาด้วยถึง 15 ธ.ค.53
รีบไปซื้อนะค่ะได้มาคุยด้วยกาน Laughing
zeziz
Year's Star

หัวข้อ : Re: กระทู้เกี่ยวกับ Samsung Android เชิญที่ห้อง Android ได้เลยครับ
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2010 20:34  

อยากทราบว่า Samsung Galaxy 5 อัพเป็น Android 2.2 ได้รึป่าวครับ
patornzazz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 22:36  

อยากได้แอนดรอย์ แต่ ตอนนี้ windows 7 มาแรง!! 55+
lookkata
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 15:38  

Samsung Galaxy tab ครับ ใช้ดี มากมายครับ แอนดรอยด์สวยงาม app เยอะเหมือนกันครับ เอาไปไหนมาไหนคนทักมากมายครับ ว่าสวยดี อีกอย่างจับก็ถนัดด้วย เล่นเกมส์สนุก
sazori
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2011 14:43  

พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ คับ คืออยากให้ช่วยแนะนำหน่อยคับว่า Samsung Android Phone ตัวไหนมันดีสุดอะคับ พอดีจะเปลี่ยนไปใช้ Samsung Android Phone เอาแบบ รูปทรงทันสมัย ราคาไม่เกิน หมื่น นิดๆ อะคับ คือเลือกไปถูก แต่ก็สนใจ ตัว Samsung Galaxy Cooper S5830 อยู่เหมือนกัน พอดีจะซื้อใช้กับแฟน คนละเครื่อง พอดีไม่ค่อยรู้เรื่อง Android เท่าไหร่เลยคับ ช่วยแนะนำทีคับ
dekdekpr
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2011 00:04  

Samsung GALAXL Tab GT-P1000 ใครเคยเจออาการแบบนี้บ้าง??? เซ็งอ่ะ

ผมซื้อเครื่องใหม่มาจากศูนย์ที่ Samsung เอสพลานาด รัชดา ใช้งานปกติ ระมัดระวังมาก

ไม่เคยตก ไม่เคยโดนน้ำ ไม่ได้ลงโปรแกรมอะไรเลย นอกจากApp ใน android market

ใช้อยู่ประมาณ 1 วัน (ซื้อเย็นวันศุกร์ที่ 10 มิ.ย. อาการเริ่มออกคืนวันเสาร์ ที่ 11 )

อาการ คือ เครื่องเปิดอยู่ แต่พักหน้าจอ พอกดเปิดพักหน้าจอ จอไม่ติด แต่ไปที่ปุ่มขึ้น

ปกติ กะว่าจะเอาเข้าไปให้ที่ศูนย์ดู แต่พอลองถอดซิมออก เครื่องก็ใช้ได้เป็นปกติ

ก็ใช้ไปอยู่ประมาณอีก 3 วัน (วันพุธที่ 15 ) เป็นเหมือนเดิมอีกผมก็ไม่ถอดซิมเลย รีบเอาเข้า

ไปที่ศูนย์ พนักงานขายถามว่าอาการเป็นไง ก็เล่าไปตามจริง พนักงานเลยถอดซิมออก เครื่อง

ก็เปิดติดตามที่ผมบอก เค้าก็บอกว่าผมอาจจะลง App เยอะไปเครื่องหนัก (ผมว่าไม่น่าเกี่ยว)

เพราะ พ.ท.HD ใช้ไปยังไม่ถึง 4GB เลย แล้วพนักงานขายก็ลองเซ็คสักพักและก็บอกว่าเดี่ยว

จะลอง รีเซ็ตเครื่องใหม่ แต่ข้อมูลจะหายหมดนะ ผมไม่ซีเรียสเพราะไม่มีข้อมูลไรเลย รีเซ็ตเรียบร้อย ปรากฏว่า หน้าจอ

มันกลับหัวไปมา (ซึ่งอาการนี้ผมก็เพิ่งเคยเจอ) เค้าเลยบอกว่าให้เอาไปเข้าศูนย์ซ่อม ผมก็งง

ว่าเครื่องผมยังไม่ถึง 7 วันเลย อาการก็เห็นอยู่ว่าปกติ ทำไมไม่ทำเรื่องเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้

เหมือนที่บอกไว้ก่อนซื้อ และแล้วผมก็ต้องเอาไปส่งที่ศูนย์ซ่อมที่ ฟอร์จูน พระรามเก้า

ช่างที่ศูนย์บอกว่า โปรแกรมมีปัญหา เดียวลงโปรแกรมใหม่ก็หาย ไม่ต้องเปลี่ยนเครื่อง

ประมาณ 2 ชม. พนักงานโทรตามให้มารับเครื่อง เลิกงานผมรีบไปรับเครื่องกลัวศูนย์ปิดก่อน

ก่อนรับเครื่องเช็คดูก็ปกติ ก็ใช้งานไปประมาณ 2 ชม รถก็ติดม๊ากๆๆๆ ขับรถยังไม่ทันถึงบ้าน

เลย คราวนี้หนักกว่าเดิม เครื่องเปิดไม่ติดเลย แบ๊ตก็ไม่หมด ซาร์ตแบ๊ตไฟก็ไม่เข้า เซ็งเลย

สรุปว่าพรุ่งนี้ ผมต้องไปศูนย์อีกซิเนี้ย อยากรู้ว่าคราวนี้ เค้าจะยอมเปลี่ยนเครื่องให้ผมไหม???

เพราะบอกตรงๆว่า ผมเริ่มไม่มั่นใจกับเครื่องตัวนี้แล้ว (ปรึกษาผู้รู้ แชร์ประสบการณ์ พร้อม

ระบายครับ)
manko
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 13 Jul 2011 07:49  

แอนดรอยด์ 2.3 แตกต่างจาก 2.2 อย่างไรบ้างครับ ช่วยอธิบายหน่อยครับ
duangsano
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 17 Sep 2011 15:38  

lookkata ผู้เขียน:
Samsung Galaxy tab ครับ ใช้ดี มากมายครับ แอนดรอยด์สวยงาม app เยอะเหมือนกันครับ เอาไปไหนมาไหนคนทักมากมายครับ ว่าสวยดี อีกอย่างจับก็ถนัดด้วย เล่นเกมส์สนุก

มีใคร ใช้ Tab ของ ss 3G บ้างอะค่ะ อยากรุโหลดabb เกม ฟาร์ม กะ cooking dash เล่นได้เป่าหรือว่ากระตุกไหม

แล้วเวลาเล่นเกมใน facebook นี้จะต้องลง abbอะไรเพิ่มหรือเป่าอะค่ะ หรือว่าสามารถเล่นได้เลย
noknum
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
วันที่โพสท์ : 20 Dec 2011 15:11  

เราสนใจตัวนี้ค่ะ กำลังมาเลย รอวันรอคืนเลย ตัวใหม่สุดๆ มีรีวิวมาให้ดูกันค่ะ

http://www.youtube.com/watch?v=DMd4zu6Z8_A

http://www.thaiandroidphone.com/thread-24987-1-1.html
k.pumpui
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 08 Mar 2012 10:11  

แถบรูดด้านบน กาแล็คซี่ s plus มันไม่แสดงรายชื่อ wifi ต้องเข้่าไปเมนูตั้งค่า ถึงจะเห็น จะต้องแก้ไขอย่างไรดีคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: