Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Memory Card สำหรับมือถือ ใช้ไม่ได้่ ไม่ว่าเสียบกับอะไร T T

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 34514
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Memory Card สำหรับมือถือ ใช้ไม่ได้่ ไม่ว่าเสียบกับอะไร T T
วันที่โพสท์ : 24 Sep 2011 20:37  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าผมมี mmc 2 g ของ micro อ่ะคับบ
ข้างใน มีไฟล์เพลง เสียงต่างๆ รูปภาพอื่นๆ คลิปเพื่อนของผม

คือว่าวันนี้ผมไปเที่ยวน้ำตกกับเพื่อน อะคับ เพื่อนผมมีลำโพง พกพาอ่ะ ต้องใส่ mmc เข้าไปถึงจะฟังเพลงได้
แล้วผมก็ให้ mmc ของผมไปใส่ให้เขา ก็ฟังมาได้ซัก 30 นาทีได้ เราก็เดินเล่นแถวนั้นอะคับ

แล้วเสร็จ ผมไม่แน่ใจนะว่าน้ำเข้า ลำโพงรึป่าว แล้วก็ทรายก็มีข้างๆแถวนั้น

พอผมเอามาใส่มือถือผม ผมเอามาใช้ตอนถึงบ้านแล้ว ปรากฏว่า มันไม่ขึ้นอะไรเลย
ใส่ไปในช่องใส่ mmc ของมือถือ มันก็ไม่ขึ้นที่หน้าจอ ว่า mmc ได้ใส่เข้ามาแล้วเลยคับ

ผมลองใส่ทั้ง มือถือ 2 เครื่องเลย ก็ไม่ได้คับ เอามาเสียบกับคอมผ่าน Card Reader
มันก็ไม่ขึ้ันที่คอมเลยอ่ะคับบ

สรุปคือ เสียบกับอะไรก็ไม่ขึ้น ใช้ยางลบถูที่ทองแดงแล้วก็ไม่ได้
อยากกู้ไฟล์ ก็ไม่รู้จะทำได้ไหม เพราะ ไม่ขึ้นโฟล์เดอร์ หรือ อะไรเลยยยย

ไม่อยากซื้อใหม่ด้วย รูปภาพเยอะแยะเสียดาย T T

ขอวิธีแก้ไขหน่อยคับ ขอบคุนนนนนนนนนนนน Smile)))
gokokr2713
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Memory Card สำหรับมือถือ ใช้ไม่ได้่ ไม่ว่าเสียบกับอะไร T T
วันที่โพสท์ : 20 Oct 2011 22:42  

ของผมก็เหมือนกัน

ผมมีลำโพงขนาดเล็ก ไว้ใส่ เมมเมอรี้ ผมถอดเข้าถอดออก 3-4 ครั้ง

จากนั้นมันก้เสียบได้ตามปกติ 2-3 เดือนต่อมา เมมเมอรี้เสียบอยู่ในโทรศัพท์ดีๆ

มันก็บอกว่า "การ์ความจำผิดผลาด" Crying or Very sad แล้วก้ต้องปิดเครือง t (t แทนคำว่าโทรศัพท์)

ถอดใส่ M (M = เมมเมอรี้) ใหม่ มันก็เข้า ต่อมามันก็จะหลุด ผมเข้า t ไปที่ m

มันบอกว่า"ไม่มีการ์ความจำ" ผมเลยถอด m ออก แล้วใส่ m ใหม่ ก็ไม่เข้า ต้องเป้นชั่วโมง

Crying or Very sad ก็ไม่เข้าในที่สุุด ก้เข้า 3 ชั่วโมงเต็มๆ แค่ใส่ m จากนั้นผมก้ไม่ถอด m อีกเลย

มันก็ยุได้ 1เดือนก้เป็นอีก แล้วนั่งใส่ M 3 ชั่วโมงเท่าเดิม ก็เข้า อยุ ได้ 1 เดือน javascript:emoticon('Sad')

ก็เป็นเรื่อย ช่วยแบบวิธี ทำด้วย ผมทำไม่เป็น แล้วมันก็ไม่เข้าก่อนที่จะโพสกระทู้นี้

รุ่นโทรศัพท์ INFINITY Kum Muk 3

Crying or Very sad
นิรทุกข์
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: Memory Card สำหรับมือถือ ใช้ไม่ได้่ ไม่ว่าเสียบกับอะไร T T
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2011 12:14  

ซื้อตัวอ่านมาแล้วใช้ตัวอ่านต่อกับคอม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: